Jump to content

- - - - -

16 ล้านเสียง ยังเลือก พรรคเพื่อไทยไหมครับ

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 rexnormal

rexnormal

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:32

เจอคนตอบกระทู้ ข้างล่างแบบนี้ เลยสงสัย

"ออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้งกันให้มาก 

มากกว่าเศษเดนม็อบหลาย ๆ เท่าตัวยิ่งดี

จะช่วยสอนให้มันเจียมตัวว่า

เป็นคนส่วนน้อย อย่าสะเออะ ทำตัวมีอำนาจเหนือคนส่วนใหญ่

ให้มันอับอาย จนต้องแทรกแผ่นดินอยู่ไปเลย"

#2 kornthana

kornthana

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:52

การสำรวจประชากร ปี 54 ชาวนามีทั้งหมด 3.7 ล้านครอบครัวเรือน

ชาวนาเป็นครอบครัวขยาย (พ่อ แม่ ลูก หลาน ปู่ ย่า ตา ยาย อยู่รวมกันในบ้านเดียวกัน) ทำให้จำนวนประชากรต่อครัวเรือนสูงกว่า คิดง่ายๆ ก็ตกครัวเรือนละ 5-6 คน ถ้าหักผู้เยาว์ออก ก็น่าจะอยู่ที่ 3-4 คน

ประชากรชาวนาที่มีสิทธิออกเสียงก็น่าจะตกอยู่ราวๆ 11.1 - 14.8 ล้านคน

จึงไม่ต้องสงสัยว่า ทำไมทุกพรรคการเมืองถึงได้พยายามมุ่งหาเสียงกับชาวนา แล้วก็เช่นกันที่แทบทุกพรรคไม่ต้องการทะเลาะกับชาวนา เพราะถ้าเป็นแบบนั้นก็ถือว่าฆ่าตัวตาย

แม้วันนี้ต่อให้พรรคเพื่อไทยหาเงินมาจ่ายให้ชาวนาได้ทันก่อนเลือกตั้ง ก็เชื่อว่า คงมีชาวนาบางส่วนคงไม่เลือกเพื่อไทย

แล้วลองคิดดูว่าถ้าหาเงินมาจ่ายไม่ได้ งานนี้ดูไม่จืด

มันก็จึงเป็นเหตุผลหลักที่ยังไงเพื่อไทยต้องหาเงินมาจ่ายชาวนาให้ได้

ไม่อย่างงั่น 15 ล้านเสียง อาจจะเหลือไม่ถึงครึ่งก็ได้

#3 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:57

ถ้าผู้ไปใช้สิทธิ์ ไม่ถึง 24 ล้าน ต่อให้ 18 ล้านเสียง ก็ไม่มีค่าครับ

#4 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:58

เจ็บแล้วจำก็ดีนะ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#5 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:00

หากถามว่า "16 ล้านเสียง ยังเลือก พรรคเพื่อไทยไหม?"

ก็คงต้องตอบว่าส่วนใหญ่ยังเลือกครับ

ผมมั่นใจว่าจาก 16 ล้าน ตอนนี้ลงลดแน่แต่ก็ยังเกินครึ่ง ก็คือ 8 ล้านขึ้นไป

ถ้าผิดจากนี้ผมยอมให้คุณด่าผมว่าเหวงเลย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#6 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:11

หากถามว่า "16 ล้านเสียง ยังเลือก พรรคเพื่อไทยไหม?"

ก็คงต้องตอบว่าส่วนใหญ่ยังเลือกครับ

ผมมั่นใจว่าจาก 16 ล้าน ตอนนี้ลงลดแน่แต่ก็ยังเกินครึ่ง ก็คือ 8 ล้านขึ้นไป

ถ้าผิดจากนี้ผมยอมให้คุณด่าผมว่าเหวงเลย

ด่าแรงฝุดๆ  :mellow: 

ควายตัวนี้สีขาว

#7 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:18

เหลือซักสิบล้าน  เพราะจะมีพวกโลกสวย  ไม่พอใจ  กปปส.  เข้าไปเติม  

แต่ดู กปปส.  จะไม่สนใจแล้ว  ต่อให้เพิ่มเป็นยี่สิบล้าน  พร้อมพรรค ปชป.

โดนยุบ  สลายหายไป  พี่แกก็ไม่สนใจแล้ว

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:23

ด่าแรงฝุดๆ  :mellow:

ใช้คำด่ารุนแรงแบบนี้ MOD น่าแบนนะครับ :D

#9 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:25

ถ้ายังมีคนเลือกอีก ก็มีเหตุผลอยู่ 2 ข้อ

1.ควายขี้ข้า

2.กลับไปดูข้อ 1

#10 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:26

ผมว่าจะลูบหน้า ท่านสุเทพ ด้วยการเลือก สส (ไม่โหวตโน)

แล้วก็จะ ลูบหน้า เจ๊ยิ่งลักษณ์ ด้วยการ  เลือกพรรคอื่น

ฮึฮึ ลูบหน้าทีเดียว กะเทือนนักการเมืองสองคน

ไหนๆ ปชป ก็ไม่ลงละ เนี่ยแหลปฏิรูปโดยการเลือกตั้งอย่างแท้จริง

onion-head-emoticon-94.gifเฮียทักก็รอให้ประชาชนใจเย็นลงหน่อยนะ เดวผมไปเลือกใหม่

โหมด ผ่อนคลาย

#11 คลำปม

คลำปม

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:32

ผมว่าจะลูบหน้า ท่านสุเทพ ด้วยการเลือก สส (ไม่โหวตโน)

แล้วก็จะ ลูบหน้า เจ๊ยิ่งลักษณ์ ด้วยการ  เลือกพรรคอื่น

ฮึฮึ ลูบหน้าทีเดียว กะเทือนนักการเมืองสองคน

ไหนๆ ปชป ก็ไม่ลงละ เนี่ยแหลปฏิรูปโดยการเลือกตั้งอย่างแท้จริง

onion-head-emoticon-94.gifเฮียทักก็รอให้ประชาชนใจเย็นลงหน่อยนะ เดวผมไปเลือกใหม่

ไม่อาวครับ แนวทางนี้ไม่ผ่าน

ผมไม่อยากลูบหน้าสุเทพ กับยิ่งลักษณ์นี่

รายแรกผมอยากผลักแกไปข้างหน้า

รายหลังผมอยาก_บหน้าอ่ะครับ 55

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#12 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:38

ผมไม่อยากลูบหน้าสุเทพ กับยิ่งลักษณ์นี่

ท่านจะไปจูบ เค้าทำไม ถึงเค้าจะ นางสาว แต่ก็มีลูกมี แฟนแล้วนะครับ

โหมด ผ่อนคลาย

#13 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:42

เลือกอีกก็ช่างมัน ผมเลิกด่าควายแล้วล่ะ

#14 คลำปม

คลำปม

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:43

มิได้จะ จูบ ครับคุณปาเกียว

แล้วก็มิได้จะ ตบ ครับมันไม่เหมาะเธอเป็นถึงผู้นำประเทศ

แต่แค่อยาก ถีบ เท่านั้นเองครับ

#15 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:57

เลือกตั้งครั้งนี้ พท อาจเหลือ 10-12 ล้านเสียง

#16 SKV24

SKV24

น้องเก่า

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:40

ถ้ามีการเลือกตั้ง คนจะประท้วงไม่ไปเลือกตั้งเยอะมาก แต่ต้องช่วยระวังบัตรผี ...เขตเสื้อแดงคงเตรียมบัตรผีไว้อัดเต็มหีบ เพื่อไปอ้างว่ายังมีคนสนับสนุนเยอะ...ช่วยเป็นหูเป็นตาด้วย...

#17 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:25

แล้วก็จะ ลูบหน้า เจ๊ยิ่งลักษณ์ ด้วยการ เลือกพรรคอื่น

ท่านจะไปจูบ เค้าทำไม ถึงเค้าจะ นางสาว แต่ก็มีลูกมี แฟนแล้วนะครับ

อุ๊ยแหม เจ้าตัวเค้าไม่ถือครับ น่าจะชอบซะด้วย

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:29

ชาวนา แรงงาน300 และ ป ตรี 15000 ไม่น่าจะเหลือ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:52

ถึงรัฐบาลหาเงินได้ไม่ทันวันที่ 2 ผมคนอิสานจากกระแสเชื่อว่าฐานเสียงก็ไม่ลดลงมากเท่าไหร่เพราะที่ผ่านมารัฐบาลบริหารงานมาสองปีกว่า เขาบริหารฐานเสียงดีมากประชากรควายประเทศไทยมิได้ลดลงเลย

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#20 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:11

ช่างกล้าเนาะ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:22

ถ้าผู้ไปใช้สิทธิ์ ไม่ถึง 24 ล้าน ต่อให้ 18 ล้านเสียง ก็ไม่มีค่าครับ

ไม่ใช่นะครับ! ท่านถูกเสื้อแดงหลอกแล้วครับ  นั่นมันการลงประชามติครับ

ต้องออกไปให้มากๆแบบถล่มทลาย และไปโหวตโนครับ

แถลงการณ์จากสภาทนายความกรณีเลือกตั้ง 2 กุมภา (ถ้ามีนะ)

Started by JSNToday, 11:46

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน