Jump to content

- - - - -

คนเสื้อแดงเขาคงคิดว่าเรียนเป็นหมอ..มันง่ายเหมือนไปไถนา..หรือเป็น สส.แหงๆ

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:50

ไม่รู้ว่าสงสาร (ชาวบ้านที่ถูกหลอกมา) หรือสมเพชควายแดงที่เป็นจ่าฝูงดี..ตรรกะโง่ๆที่คิดว่าให้หมอลาออกไปแล้วมันจะให้ลูกหลานของมันไปเรียนเป็นหมอมารักษาพวกมันแทน 5555 มันคงคิดว่าการเป็นหมอได้นั้นมันง่ายเหมือนควายไถนา..หรือการสมัครเป็นสมาชิกผู้แทนราษฎรแบบ "จ่าประสิทธิ์" กรั่กๆๆๆ ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนเขาถึงดูถูก 1 เสียง 1 โหวดของพวกท่าน..ก็เพราะตรรกะโง่ๆบ้าบอของพวกท่านนั่นแหละที่ทำให้เขาดูถูกดูแคลนเองทั้งนั้น..ไอ้ควายเอ้ย..ไปแดรกหญ้าเถอะมึง..เสียชื่อคนเสื้อแดงคุณภาพกันหมดพอดี..

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:56

ป่วย ไม่สบาย เป็นอะไร ก็ใช้ ยาชุด หมอตี๋ ไปละกัน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:00

ทําอย่างไรให้ชาวนาชาวบ้านตาสว่างกันเสียทีน้อ. โดนไอ้พวกขี้ข้าหลอกไปเรื่อยๆ เมื่อไหร่ประเทศจะเจริญเสียทีฟะ

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:09

เป็นด๊อกเตอร์กากๆ ที่มาตั้งกระทู้ แปะแล้วชิ่ง ยังง่ายกว่าอีก  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:36

เบื่อไอ้พวกควายแดงโง่ๆ พวกนี้จริงๆ 

#6 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:37

น้องคนนึงที่ผมเคยผูกปิ่นโตไว้

ยังเคยบอกผมเลยว่า อยากเปิดร้านรักษาสัตว์

ผมได้แต่คิดในใจแต่ไม่กล้าบอกว่าน้องต้องเรียนสัตวแพทย์มาก่อนนะครับ

ดังนั้นกระทู้นี้ผมเชื่อนะว่ามีคนคิดแบบนี้จริงๆ

#7 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:39

เสนอเสื้อแดงนะครับ

ตั้ง รพ.แดงทั้งประเทศ แล้วก็ไปเลือกตั้งหมอเข้าไปทำงาน

จะดูว่ามันจะมีเสื้อแดงตัวไหนเข้าไปรักษาบ้าง  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:42

ยังเคยบอกผมเลยว่า อยากเปิดร้านรักษาสัตว์

ผมได้แต่คิดในใจแต่ไม่กล้าบอกว่าน้องต้องเรียนสัตวแพทย์มาก่อนนะครับ

ดังนั้นกระทู้นี้ผมเชื่อนะว่ามีคนคิดแบบนี้จริงๆ

เปลี่ยนแนวเป็นอาบน้ำตัดขนไปละกันฮะ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:48

ขนาดจุดเทียน เรียกสื่อไปทำข่าว

มันยังไม่รู้เลยว่า ช่วยโฆษณาให้รถเบนซ์...  :) 

https://www.facebook...&type=1

#10 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:55

ไม่รู้ว่าสงสาร (ชาวบ้านที่ถูกหลอกมา) หรือสมเพชควายแดงที่เป็นจ่าฝูงดี..ตรรกะโง่ๆที่คิดว่าให้หมอลาออกไปแล้วมันจะให้ลูกหลานของมันไปเรียนเป็นหมอมารักษาพวกมันแทน 5555 มันคงคิดว่าการเป็นหมอได้นั้นมันง่ายเหมือนควายไถนา..หรือการสมัครเป็นสมาชิกผู้แทนราษฎรแบบ "จ่าประสิทธิ์" กรั่กๆๆๆ ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนเขาถึงดูถูก 1 เสียง 1 โหวดของพวกท่าน..ก็เพราะตรรกะโง่ๆบ้าบอของพวกท่านนั่นแหละที่ทำให้เขาดูถูกดูแคลนเองทั้งนั้น..ไอ้ควายเอ้ย..ไปแดรกหญ้าเถอะมึง..เสียชื่อคนเสื้อแดงคุณภาพกันหมดพอดี..

ตรงไปตรงมาดีครับ

อาจจะทำให้ทุยแดงทั้งหลาย กระอักเลือดตายได้

#11 idecon

idecon

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:28

ผมเห็นใจคนอิสานมากครับ
ที่ต้องอยู่ท่ามกลางฝูงควายเถื่อนๆ

#12 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:54

เรียนเป็นหมอรักษาควายมันก็ไม่ยากนี่ครับ

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:07

เรียนเป็นหมอรักษาควายมันก็ไม่ยากนี่ครับ

นั่นมันหมอตอนควายเปล่าคะ

#14 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:18

ทำไปด้ายยยย

#15 butadad

butadad

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:20

อำหมาดอ่ะ ผูกปิ่นโตด้วย

#16 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:26

เป็นหมอเสื้อแดง  ต้องมีคุณสมบัติเบื้องต้น ดังนี้
1.เหวง
2.ย้อนไปดูข้อ1.
:D

Edited by ชาวสวน, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:26.

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:50

ตามสัญญาครับ ผมจะมาทุกกระทู้ของล็อกอินจขกท.คนนี้เลย

ที่แท้ "วณิณา" คือพันโทหญิง ลัดดา แทมมี่ ดักเวิร์ธ

Started by zeed~ko22 January 14

zeed-ko นิสัยพาล.jpg

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน