Jump to content

- - - - -

วันนี้ไป ตัดผมมา ร้านตัดผมชาย แถวสะพานควาย ในร้านเป็น เสือแดง

กปปส.

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:42

..... ก็ เด็ก เสกสรร  กับ เด็กที่บ้าน เขาคุยกันบ่อยๆ แต่ผมก็ไม่เคยถาม

รู้แต่ว่า เดี๋ยวนี้ เสกสรร ราคาตก.. สติเพี้ยนๆไปแล้ว.  ขี่จักรยานผ่านหน้า-

บ้านแก แทบทุกเย็น เลี้ยวซ้ายเข้ากรมทหารฯ ไปออกกำลัง...ฟิต ๆ ๆ 

#52 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:45

ชอบทักกี้ ผลงานในอดีตครับ โดยเฉพาะ 30 บาท
ไม่ชอบ ปชป ไม่ชอบ พธม คปท กกต ตลก 
แต่ส่วนผิดก็ว่าไปตามผิดครับ เกินเลยมากๆ ก็อาจเลิกแดงชั่วคราว ดีเมื่อไหร่ก็ค่อยเข้าข้าง
ไอ้ครั้นจะไปแถให้มันถูก มันก็เจ็บตัวเกินไป  
พูดง่ายๆถึงจะแดง แต่ก็ไม่ได้อุดมการณ์เดียวกันหมดเหมือนแกนนำ 
แต่แดงที่คุณเจอในเวบนี้ ส่วนใหญ่จะโดนกดทางความคิดจากรอบด้านแล้วกะมาปล่อยในเวบเต็มที่
เหมือนเสื้อเหลืองที่เข้าไปราชดำเนินก็กวนใช่ย่อย เพราะแต่ละคนแบกความกดดันมาเต็มที่ 

พูดแล้วไม่เคยฟังเลย 30 บาท เขาใช้ประกันตนตามม. 40 กันแล้ว รักษาฟรี และ ได้เงินชดเชยยามเจ็บป่วยด้วย
โอทอปก็เป็นของคุณสมคืด ที่ตอนนี้หันมาด่าทักษิณแล้ว ถ้าได้ขึ้นเวทีเหมือนดร.สมเกียรติคงสนุกแน่

เค้าถามความเห็นส่วนตัวครับ คุณจะมาทักท้วงเพื่อ!!!

โอทอบ ผมไม่ได้พูดนะครับไปอ่านใหม่

แต่ถ้าจะเล่น เรื่อง สามสิบบาท เทียบกับ ม40 ก็ตั้งหลักให้ดีดีนะครับ

แล้วไปเปิดกระทู้ใหม่แล้วเรียกผมไป แต่ผมมีเวลาให้ไม่เยอะนะครับ

ผมกำลังคุยกับอีกคน ในเรื่อง คหสต คุณจะคัดคานกับผมเพื่อ!!!

เคยพูดจบไปแล้วไม่ใช่หรือ  เห็นมาพูดอีก ก็สงสัยว่าตอนที่พูดกันนั้น ยังไม่รู้เรื่องอีกหรือ ว่าทักษิณไม่เคยทำอะไรให้ประเทศนี้เลย คนอื่นทำให้ทั้งนั้น 30 บาทก็มาจากหมอสงวน ที่เจ๊หน่อยเอามา คุณสมคิดเป็นผู้รู้เรื่องลึกๆ พอๆ กับดร.สมเกียรติ ทั้งยังคิดเรื่องโอท็อป คุณสุวิทย์ก็คิดเรื่อง กองทุนหมู่บ้าน ไอ้แม้วก็เปรียบเหมือนร้าน 7-11 ที่เอาสินค้ามาขายเท่านั้น ซื้อสส.ทั้งพรรคมาเลย ไม่มีอะไรเป็นของตัวเองเลย แบบนี้มันยังเป็นที่ชื่นชมอีกหรือ ทำร้ายแม้แต่ชาติตัวเอง ช่วยยิวถล่มค่าเงินบาทเพื่อให้ตัวเองเป็นเศรษฐี ประเทศล่มจม คนล้มละลาย ฆ่าตัวตาย ไปเท่าไหร่ ปีศาจแท้ๆ

แล้วหุ้น 7-11 มีคนเห็นค่าไหมครับ

ส่วนใหญ่เป็นชาวต่างประเทศที่สนใจหุ้นนี้  ไอ้แม้วมันขายได้ทุกอย่าง เงินบาท ไร่นา บ่อน้ำมัน ฯลฯ พวกที่สนใจสินค้าของมันก็พวกนี้

คัลดูน คาลิฟา อัล มูบารัค

บริษัทน้ำมันอาบู ดาบี นำโดย “CEO ทีมแมนฯซิตี้” จับมือนักลงทุนสิงคโปร์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#53 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:52

มีครั้งหนึ่ง ผมไปตัดผม ร้านหนึ่ง ไม่รู้ว่าเป็นเสื้อแดงนะ

แรก ๆ ก้อพูดเรื่องอะไรไปเรื่อยเปือย เพราะไม่มีลูกค้า มีผมไปตัดคนเดียวอ่ะ 

ไป ๆ มา ๆ คุยกันเมืองอ่ะ เรื่องนโยบายต่าง ๆ ผมอยากจะเถียงมาก

แต่ติดที่ว่า มันมีเครื่องตัดผม ผมไม่อยากมีแผล หรือ หัวหาย

เลยต้องยอม เออ ออ มันไป

จากนั้นมา ผมไม่ไปตัดร้านนั้นอีกเลย

ห้่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#54 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:56

ลูกค้าผมก็มีนะ มาสั่งของล็อตใหญ่ บ่นๆ ว่าอีกร้านเป็นเสื้อแดงว่าไม่ไปซื้ออีกแล้ว

ผมก็ได้แต่ อื้มๆ หาเรื่องชม กปปส ให้เค้า

ดีนะที่ตอนนั้นเข้ามาหาข้อ ดี กปปส ที่เวปนี้ไว้รอแล้ว

โหมด ผ่อนคลาย

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:40

เจอพวกเสื้อแดงก็บอกว่าไอ้แม้วเป็นคนจริง เป็นคนเก่ง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน