Jump to content

- - - - -

กบ Superman หายไป!!!

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:54

ในเฟซบุ๊คประกาศตามหาตัว นายวีรชาติ เปรมกมล หรืออ้วน หรือกบฮีโร่ (กบซุปเปร์แมน)
ตามลิงค์นี้เลยครับ
https://www.facebook...&type=1
ผู้ใดพบเห็นกรุณาแจ้งให้กบ ติดต่อกลับทางบ้านด้วยครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#2 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:49

โฮะๆๆๆ กลยุทธขงเบ้งเก็บเงียบที่ละตัว สำหรับผู้ก่อการร้ายลดปริมาณศัตรู เห็นไหมคะว่าคุณอาปูฉลาดแค่ไหน

#3 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:53

อย่างที่กระผมกังวลเลยแฮะ....วันที่ได้เห็นภาพที่เพื่อนๆในสรท.เอามาลง กระผมเห็นหน้าคุณกบชัดเจนรวมถึงบุคคลิกการแต่งตัวของแกที่จะสังเกตง่าย ยังคิดอยู่ว่าหากเป็นอย่างนี้ตำรวจต้องตามเล่นคุณกบแน่ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าตอนนี้แกหายไปไหน ยังไงก้อขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองแกด้วยนะครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#4 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:46

โฮะๆๆๆ กลยุทธขงเบ้งเก็บเงียบที่ละตัว สำหรับผู้ก่อการร้ายลดปริมาณศัตรู เห็นไหมคะว่าคุณอาปูฉลาดแค่ไหน

เจ๊พูดถึงขงเบ๊งขี้นมา ทำให้ผมคิดถึงอีตาคนนี่  แกฉลาดล้ำลึก จนผมตามไม่ทันเลย

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:47.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#5 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:59

ถ้าคิดในแง่ดี เขาอาจจะหนีไปหาที่หลบซ่อนตัวเพื่อความปลอดภัย หลังจากได้ยินข่าวร้ายของคนอื่นๆ และต้องการให้เรื่องนี้เป็นความลับมากจนไม่บอกใครเลย แม้แต่คนในครอบครัวก็ได้นะคะ  ยังไงก็ขอให้ปลอดภัย อย่าให้เป็นในทางตรงกันข้ามเลย

Edited by Quezonla, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:00.

#6 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:04

รอดูความชัดเจนครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#7 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:13

อย่างที่กระผมกังวลเลยแฮะ....วันที่ได้เห็นภาพที่เพื่อนๆในสรท.เอามาลง กระผมเห็นหน้าคุณกบชัดเจนรวมถึงบุคคลิกการแต่งตัวของแกที่จะสังเกตง่าย ยังคิดอยู่ว่าหากเป็นอย่างนี้ตำรวจต้องตามเล่นคุณกบแน่ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าตอนนี้แกหายไปไหน ยังไงก้อขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองแกด้วยนะครับ

ผมว่าอย่าให้"สิ่งศักดิ์สิทธิ์"มาหาแกเลย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#8 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:28

ถ้าคิดว่า รัฐทำอย่างนี้แล้วดี ก็ทำไปเลยครับ

แต่อย่าลืม เหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้นแบบนี้มาแล้ว

เมื่อครั้งยุคคอมมิวนิสส์เฟื่องฟู รัฐอยากให้เหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นซำร้อยอีกเหรอ

ที่คนดีๆต้องทยอยเข้าป่า ไปจับอาวุธ เพื่อต่อสู้กับรัฐ คุณชอบเหรอ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:23

ผมว่าอย่าให้"สิ่งศักดิ์สิทธิ์"มาหาแกเลย

ไม่ใช่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ แต่เป็นหมาลอบกัด 

Edited by Bookmarks, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:23.

#10 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:55

ไม่ใช่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ แต่เป็นหมาลอบกัด 

เลิกเรียก สิ่งศักดิ์สิทธิ์เถอะ

#11 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:00

คิดอยู่นานกว่าจะเข้ากระทู้นี้ กลัวเจอเรื่องเศร้า

สรุปแล้วน้องกบยังปลอดภัยนะ

#12 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:04

คิดอยู่นานกว่าจะเข้ากระทู้นี้ กลัวเจอเรื่องเศร้า

ขอแหล่งข่าวอ้างอิงหน่อยครับ แม่ยกที่บ้านเป็นห่วงซุปเปอร์กับมาก

#13 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:07

ขอแหล่งข่าวอ้างอิงหน่อยครับ แม่ยกที่บ้านเป็นห่วงซุปเปอร์กับมาก

ไม่ใช่ใอ้ที่เราว่าเขียนน่ะ เราก็ถามเหมือนกัน

คือสรุปว่าน้องกบปลอดภัยใช่มั้ย ประมาณนี้

เป็นคำถาม เชิงอวยพรจ้า

Edited by PHOENiiX, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:07.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน