Jump to content

- - - - -

คลิป คนไส่ชุดทหาร ตะคอก!! คนไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ไม่ใช่คนไทย

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 googee

googee

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:42

#2 Silencenight

Silencenight

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:05

ตะคอก ยังไม่ได้ไปยิงใครตาย

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:09

เค้าไปไล่ล่าทำร้าย คน เหมือนพวกควายแดง ที่ไปไล่ล่า ทุยตี คนอื่นปะละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:18

แล้วไง แค่ตะคอก

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

ก็ถูกแล้วไง ไอ่สัส ขนาดควายแดงอย่างเมมิง กรรูยังไม่คิดว่าเป็นคนไทยเลย เป็นเขมรชัดๆ 

#6 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:29

สงสัยไม่ได้ใส่เสื้อแดง จำไม่ได้

ไม่ได้เป็นควายแดง ไม่ได้เป็นขี้ข้าแล้ว

ถอดเสื้อแดงออกก็ดีอย่างนี้อ่อ

เราก็ไม่ใส่เสื้อแดงแล้ว อาจจะสงสัยเราเป็นเกาหลี

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#7 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:37

*
POPULAR

เจ้าของกระทู้แสดงความเห็นบิดเบือนหลายครั้ง

ที่เพิ่งเห็นนี้ก็กล่าวหาว่า กปปส.ยิงคุณสุทิน ตาย

(เรื่องนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  กล่าวหามั่วๆแบบนี้สมควรแบน)

อีกกระทู้ก็เอาภาพจากคลิปที่เฉลิมพยายามหยอกแก้เขิน ผบ.ทบ.มาบิดเบือนว่าเขารับไหว้ไอ้เหลิม

นิสัยการตั้งกระทู้เช่นนี้ผมว่าเพื่อนสมาชิกอย่าไปเสวนาด้วยมากมายนักเลยครับ

คลิปคนถูกด่าก็เอามาตั้งเป็นกระทู้ให้รกบอร์ด

ปล :วันนี้ใครอยู่บางบอนคงได้ยินรถไอ้วันหาเสียงนะครับ 

ขอบอกว่ามันด่า กปปส.สารพัด  ไม่เหมือนการปราศรัยหาเสียงเลยครับ 

เหมือนการด่าๆๆอย่างเดียว  เรียก"พวกมัน"ทุกคำ  ผมยังไม่คิดว่าต้องเอามาตั้งเป็นกระทู้เลย  ไร้สาระครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:41

ทำไมจะไม่ใช่คนไทย หูแตกเหรอ เขายังพูดภาษาไทยชัดเจน

แต่พี่ใส่ชุดทหารเขาพูดด้วยความโมโห ถามว่าเป็นคนไทยรึเปล่า โดยเจตนาต้องการสื่อว่า ทำไมถึงยังมาเลือกตั้งให้ระบบการเมืองน้ำเน่ากันอีก ก็เท่านั้น

แค่นี้ทำเป็นกระแดะ

ทีเผาบ้านเผาเมือง ยิงคนตาย โกงกินนี่หน้าด้าน มุดอยู่ในรู้ กุต้องถามคนพวกนี้ด้วยว่า พวกเหี้_ยที่ปลุกระดมคนเผาเมืองนี่ มันเป็นคนหรือเป็นสัตว์ :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:48

เผาศาลากลางจังหวัด เผากรุงเทพ ยิงทหารยิงประชาชน คนไทยหรือเปล่าที่ทำ?

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#10 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:04

ผมฟังสองรอบ ผมว่าเขาถามว่า "คุณเป็นคนไทยหรือเปล่า" นะครับ

หรือผมฟังพลาดไปตอนไหนหว่า 

อ้อ.. แล้วคำว่า "ใส่" เขาใช้ไม้ม้วนนะครับ

"คุณเป็นคนไทยหรือเปล่า" ถึงพิมพ์ไม่ถูก

#11 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:44

ไม่ผิดหรอกครับ ที่คุณพี่เค้าจะด่า แต่พอดีใช้อารมณ์นำหน้าเหตุผลไปหน่อย

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:59

'พร้อมพงศ์'พาพวกยื่นร้องกกต. สั่งยุบปชป.ฐานหนุนม็อบกปปส.

ข่าวการเมือง หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- จันทร์ที่ 16 ธันวาคม 2556 13:04:00 น.

16 ธ.ค. 56 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 10.00 น. ที่สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย (พท.) และทีมกฎหมายพรรค เข้ายื่นคำร้องต่อกกต.ขอให้พิจารณาวินิจฉัยยุบพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) กรณีที่นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการกปปส.ระบุว่าจะขัดขวางการเลือกตั้ง โดยประกาศให้มีการเลื่อนวันเลือกตั้งออกไป 4-8 เดือน ขณะที่นายนิติธร ล้ำเหลือ แกนนำ คปท. ระบุ จะนำมวลชนไปก่อกวนการสมัครรับเลือกตั้งส.ส.แบบบัญชีรายชื่อที่จะรับสมัคร ระหว่าง 23-27 ธ.ค.56 รวมทั้งมีความพยายามจะให้นายกรัฐมนตรีลาออกจากตำแหน่ง เพื่อไม่ให้มีการเลือกตั้งเกิดขึ้น ทั้งที่ขณะนี้มีพระราชกฤษฎีกาเลือกตั้งในวันที่2 ก.พ. จึงถือเป็นการเตะถ่วงและเป็นการก้าวล่วงพระราชอำนาจ มีความผิดตามมาตรา 152 ประกอบ มาตรา 76 ของ พ.ร.บ.ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการเลือกตั้งส.ส.และการได้มาซึ่งส.ว. ขณะเดียวกันยังขอให้ กกต.ตรวจสอบว่าการกระทำของบุคคลเหล่านี้ยังคงเป็นสมาชิกพรรคปชป.และยังได้ รับการสนับสนุนจากพรรค ปชป.หรือไม่ เนื่องจากยังพบว่ามีอดีตส.ส.พรรคปชป.ไปร่วมเคลื่อนไหว จึงเป็นเหตุให้นายทะเบียนพรรคการเมืองสามารถพิจารณาสั่งยุบพรรคปชป.ด้วยได้

มีแต่พร้อมซองทำหน้าที่โฆษกพรรคเพื่อไทย 24 ชั่วโมง และ 365 วัน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:05

บางทีก็รู้สึกว่า เราเน้นย้ำความชั่วของเสื้อแดงน้อยไปหรือเปล่า

เจ้าของกระทู้แสดงความเห็นบิดเบือนหลายครั้ง

ที่เพิ่งเห็นนี้ก็กล่าวหาว่า กปปส.ยิงคุณสุทิน ตาย

(เรื่องนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  กล่าวหามั่วๆแบบนี้สมควรแบน)

อีกกระทู้ก็เอาภาพจากคลิปที่เฉลิมพยายามหยอกแก้เขิน ผบ.ทบ.มาบิดเบือนว่าเขารับไหว้ไอ้เหลิม

นิสัยการตั้งกระทู้เช่นนี้ผมว่าเพื่อนสมาชิกอย่าไปเสวนาด้วยมากมายนักเลยครับ

คลิปคนถูกด่าก็เอามาตั้งเป็นกระทู้ให้รกบอร์ด

ปล :วันนี้ใครอยู่บางบอนคงได้ยินรถไอ้วันหาเสียงนะครับ 

ขอบอกว่ามันด่า กปปส.สารพัด  ไม่เหมือนการปราศรัยหาเสียงเลยครับ 

เหมือนการด่าๆๆอย่างเดียว  เรียก"พวกมัน"ทุกคำ  ผมยังไม่คิดว่าต้องเอามาตั้งเป็นกระทู้เลย  ไร้สาระครับ

บางทีผมก็คิดว่า เราเอาความระยำของคนพวกนี้มาเผยแพร่น้อยเกินไปครับ

คนแบบเจ้าของกระทู้จึงย่ามใจ ทำพฤติกรรมแบบที่เคยกระทำบ่อยๆ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:22

บางทีก็รู้สึกว่า เราเน้นย้ำความชั่วของเสื้อแดงน้อยไปหรือเปล่า

บางทีผมก็คิดว่า เราเอาความระยำของคนพวกนี้มาเผยแพร่น้อยเกินไปครับ

คนแบบเจ้าของกระทู้จึงย่ามใจ ทำพฤติกรรมแบบที่เคยกระทำบ่อยๆ  -_-

จะพยายามทำใจครับ

แต่อ่านเจอแล้วของขึ้นทู้กที :angry:

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#15 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:28

เผาศาลากลางจังหวัด เผากรุงเทพ ยิงทหารยิงประชาชน คนไทยหรือเปล่าที่ทำ?

อ้าว แล้วที่โกงที่ดิน สปก โกงที่ดินเขาแพง โกงโรงพัก โกงน้ำมันปาล์ม คนไทยรึป่าวคับพี่

Edited by cyberbob39, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:31.

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:29

อ้าว แล้วที่โกงที่ดิน สปก โกงที่ดินเขาแพง โกงโรงพัก โกงน้ำมันปาล์ม คนรึป่าวคับพี่

พิสูจน์ได้หรือยังครับ
เอาคำพิพากษามาดูหน่อย

#17 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:36

เข้ามาถามว่าเมื่อไหร่ จขกท จะโดนแบน
เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ที่เจตนาชัดเจน

Edited by nomoreshin, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:37.

สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#18 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:41

เข้ามาถามว่าเมื่อไหร่ จขกท จะโดนแบน
เห็นมาหลายกระทู้แล้ว ที่เจตนาชัดเจน

เราเป็นเว็บเผด็จการ จะแบนกันง่ายๆ เหมือนเว็บประชาธิปไตยได้ยังไงครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#19 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:45

อ้าว แล้วที่โกงที่ดิน สปก โกงที่ดินเขาแพง โกงโรงพัก โกงน้ำมันปาล์ม คนรึป่าวคับพี่

อีกครั้ง   เอาหลักฐานมายืยยัน  ด้วยครัสสส   อย่าทำเป็นใครๆก็รู้    ....

#20 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:11

ทำไมคนด่าเขาถึงใส่หน้ากากเยอะจัง   

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#21 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:21

ถ้าไปอยู่ในพันทิพคงจะโดนปิดปากไปแล้ว พันทิพมันบอร์ดเผด็จการ

ที่นี่บอร์ดประชาธิปไตย เห็นต่างได้ แต่ผมเห็นพวกเห็นต่างไม่เอาข้อมูล หรือข่าวสารมายันกับอีกฝ่ายเลยนะ เห็นแต่มาโพสกระทู้ระบายความอกหัก แก่นสารเนื้อหาสาระไม่มีเลย อย่าง ken_2557 ไรเนี้ย มาบ่นๆ เฉยๆ ผมอยากอ่านเนื้อหาที่มีความเห็นต่างมากกว่าที่จะมานั่งฟังคนอกหักระบายความในใจนะ มีสาระและมีข้อมูลแหล่งที่มาสักหน่อยจะดีมาก (ผมพูดรวมๆ ของพวกล้อคอินใหม่ กับพวกเห็นต่าง ไม่ได้พูดถึง จขกท นะ)

#22 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:55

^

ถ้าไปราดดำนา โพสดีอย่างไร ไม่รอดแน่ๆครับ

ยิ่งไปโพสโต้เหตุผลใส่ ยิ่งจะโดนรุมหนักจากพวกร้อยล็อคอิน

ส่วนเรื่องโกง สปก. โกงที่ดินเขาแพง น้ำมันปาล์ม โกงโรงพัก ที่ จขกท.อ้าง

บางเรื่องจบไปแล้ว บางเรื่อง คนฟ้องหยุดไปเอง บางเรื่องปราศจากหลักฐาน

ชนิดของการโกงที่เอามาอ้างมาโต้ มันก็แค่โกงตามน้ำ เป็นเรื่องระดับท้องถิ่นที่มีคดีอยู่ทั่วประเทศทั้งนั้น กระจอกมากๆ

ไม่ใช่โกงระดับแก้กฎหมายให้ตัวเองถูก ชักศึกเข้าบ้าน เอากองกำลังต่างชาติมาก่อวินาศกรรม ฆ่าคนไทยด้วยกันแบบที่พวกระบอบทักษิณทำอยู่

Edited by Rxxxx, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:59.

#23 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:00

^

ถ้าไปราดดำนา โพสดีมีเหตุผลอย่างไรๆ ไม่รอดแน่ๆครับ

ยิ่งไปโพสโต้เหตุผลใส่ ยิ่งจะโดนรุมหนักจากพวกร้อยล็อคอิน

ส่วนเรื่องโกง สปก. โกงที่ดินเขาแพง น้ำมันปาล์ม โกงโรงพัก ที่ จขกท.อ้าง

บางเรื่องจบไปแล้ว บางเรื่อง คนฟ้องหยุดไปเอง บางเรื่องปราศจากหลักฐาน

ชนิดของการโกงที่เอามาอ้างมาโต้ มันก็แค่โกงตามน้ำ เป็นเรื่องระดับท้องถิ่นที่มีคดีอยู่ทั่วประเทศทั้งนั้น กระจอกมากๆ

ไม่ใช่โกงระดับแก้กฎหมายให้ตัวเองถูก ชักศึก เอากองกำลังต่างชาติมาก่อวินาศกรรม ฆ่าคนไทยด้วยกันแบบที่พวกระบอบทักษิณทำอยู่

เหตุที่โกรธ  เพราะไม่แบ่ง     โกงได้แต่ต้องถึงกรูด้วยยยยยยย   ใครๆก็รู้ ^_^

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:26

เซ็งพวกควายแดงครับ เหมือนพวกอยู่หลังเขา เข้าไม่ถึงข้อมูลข่าวสารยังไงไม่รู้ โง่ๆ เง่าๆ ยังไงไม่รู้ ก่อนจะอ้างอะไร แมม่งเคยศึกษาห่านอะไรบ้างมั้ย หรือสักแต่ฟังเค้าพูดแล้ว แล้วก็มาโชว์โง่ ให้คนเค้าสมเพชมัน 

#25 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:34

เซ็งพวกควายแดงครับ เหมือนพวกอยู่หลังเขา เข้าไม่ถึงข้อมูลข่าวสารยังไงไม่รู้ โง่ๆ เง่าๆ ยังไงไม่รู้ ก่อนจะอ้างอะไร แมม่งเคยศึกษาห่านอะไรบ้างมั้ย หรือสักแต่ฟังเค้าพูดแล้ว แล้วก็มาโชว์โง่ ให้คนเค้าสมเพชมัน 

คุณพี่ด่าตัวเองอยู่หรอครับ ตอนนี้คุณพี่ก็ถูกสุเทพจูงอยู่นะครับ

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:47

คุณพี่ด่าตัวเองอยู่หรอครับ ตอนนี้คุณพี่ก็ถูกสุเทพจูงอยู่นะครับ

อะไรคือคำว่าจูงหรือครับ ผมพร้อมจะผละออกจากสุเทพไดุ้ทุกเมื่อ ถ้าทำในสิ่งที่ผมคิดว่าไม่ถูก ไม่เหมือนคุณหรอกนะครับ เรื่องอะไรที่มันไม่จริง ก็ดักดานตะแบง ทั้งๆ ที่คดียังไม่ได้ตัดสิน คุณตัดสินไปแล้ว แต่ไอ้ที่่คดีโดนตัดสินไปแล้ว อย่างไอ้แม้ว เสือk ไปเลือกมันกลับมาบริหารประเทศอีก ผมสมเพชนะ เหมือนพวกโง่ดักดาน รักประชาธิปไตยจ๋า แต่ดันริดรอนสิทธิ์ผู้ือื่น ให้คนโกงชาติ มาโกงซ้ำแล้วซ้ำเล่าในเงินภาษีคนอื่น นโยบายที่เอารัดเอาเปรียบ คนในชาติ 

#27 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:53

นี่คดีเก่ายังไม่เคลียร์นะครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน