Jump to content

- - - - -

วันที่ 2 กพ.เห็นด้วยไหมครับกับพวกที่จะออกมาขัดขวางการเลือกตั้ง..?

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:05

กลับมาแว้ว...นี่ก็จวนใกล้ถึงวันสำคัญที่สุดอีกวันหนึ่งคือวันที่ 2 .. 

จึงอยากฟังความคิดเห็น.. ประเด็นคำถามง่ายๆข้อเดียว 

:)

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:10

ปวดขี้ ทำไงดีครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:11

โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับการขัดขวางการเลือกตั้ง ถ้ามีการเลือกตั้งก็ใช้สิทธิของเรา อย่าให้เค้ามาว่า ไม่ออกไปใช้สิทธิแล้วมาด่า ไม่ใช้สิทธิแล้วมาขัดขวาง

แต่คิดว่าการเลือกตั้งครั้งนี้คงไม่สมบูรณ์แน่นอนอยู่แล้ว

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:13

*
POPULAR

แล้วแต่ครับ......

ใครชอบเบอร์ไหน ก็เลือก เบอร์นั้น

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:13

หากรัฐบาลยังไม่ตราพ.ร.ฎ.เลือกตั้งใหม่ ก็คงถูกฟ้องร้องถอดถอนเท่านั้น ไม่ต้องมาถามให้เหนื่อย รัฐบาลน่าจะรู้อยู่แล้ว หรือ นักกฎหมายของพรรคไม่รู้ เหมือนที่ไอ้แม้วไม่รู้กฏหมายแพ่ง มาตรา 1476 

Edited by Stargate-1, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:13.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:14

เขาแค่คัดค้านครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:14

มีคนเคยบอกว่าการเอาชนะความชั่วที่ได้ผลที่สุด?

มีคนเคยบอกว่าการเอาชนะความชั่วที่ได้ผลที่สุด ที่ทำให้เจ้าตัวรู้สำนึกได้ไวที่สุด คือต้องใช้หลัก

"การเอาชนะความชั่วนั้น ต้องใช้ความชั่วเท่านั้นเอาชนะ เค้าถึงจะกลับตัวเป็นคนดีได้"

เช่น คนๆนี้เป็นคนนิสัยไม่ดี แล้วมีคนคิดจะดัดนิสัยคนๆนั้นด้วยการ ทำนิสัยไม่ดีใส่คนนั้นแบบเดียวกับที่คนๆนั้นนิสัยไม่ดี อยู่เช่นกัน
โดยปกติแล้วคนที่จะดัดนิสัยนั้นไม่มีนิสัยนั้นอยู่เลย เป็นคนดีมากๆ แต่เลือกทำนิสัยไม่ดีใส่คนที่นิสัยไม่ดีคนนั้น
เพื่อดัดนิสัย เป็นวิธีตาต่อตาฟันต่อฟัน

คิดว่าวิธีนี้ได้ผลกว่า วิธี "ต้องใช้ความดีเท่านั้นในการเอาชนะความชั่ว" ต่อให้เค้าร้ายอย่างไร เราก็จะดีกับเค้าเสมอ จนให้เค้ารู้สึกอายตัวเองและกลับใจในที่สุด คิดว่าได้ผลกว่าหรือไม่

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:14.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#8 กระต่ายหมายจันทร์

วิธีชนะความชั่วร้าย

อสาธํ สาธุนา ชิเน

พึงเอาชนะความร้ายด้วยความดี

พระพุทธศาสนามิได้สนับสนุนให้คนเราเอาชนะกันด้วยกำลังอาวุธ เพราะชัยชนะเช่นนั้นเป็นสาเหตุให้ทะเลาะวิวาทจองเวรกันไม่รู้จบ คนที่เอาชนะคนอื่นได้เป็นหมื่นเป็นแสนคน ไม่นับว่าผู้ชนะแท้จริง ชนะกิเลสในใจตนเองได้ต่างหากที่พระพุทธองค์ทรงสรรเสริญ

ความชั่วร้ายในชีวิตมีมากมายทั้งที่เกิดจากเราเองและคนอื่น เช่น ขับรถไปทำงานตอนเช้าๆ ก็อาจพบความชั่วร้ายของคนขับรถสองแถวบ้าง รถแท็กซี่บ้าง ขับปาดหน้าปาดหลังจนต้องเบรกตัวโก่ง หรือไม่ขณะติดไฟแดง ไฟเขียวยังไม่ขึ้นเลย รถคันหลังก็บีบแตรไล่ทันที

- ไปถึงที่ทำงาน เพื่อนร่วมสำนักงานด่าเอาฉอดๆ ด้วยความเข้าใจผิด หรือถูกคนอิจฉาริษยากลั่นแกล้งฟ้องร้องให้เสียหาย เจ้านายพลอยเข้าใจผิดตามไปด้วย

- กลับจากที่ทำงานมาถึงบ้านพบบิลโทรศัพท์ซึ่งตามปกติเคยเสียเดือนละไม่กี่สิบบาทพุ่งขึ้นถึงพันบาท เพราะความชั่วร้ายของคนบางคนที่ฉวยโอกาสแอบสับสายโทรศัพท์ของเราไปใช้

สารพัดความชั่วร้ายที่เราอาจพบในชีวิตประจำวัน ถ้าเราเอาความชั่วแก้ความชั่ว เช่น เขาด่าเราเราด่าตอบไป เขาเอาเปรียบเรา เราเอาเปรียบตอบสองเท่า เขาแกล้งเรา เราแกล้งให้หนักกว่าให้เขาพินาศฉิบหาย เป็นต้น มิใช่ทางแก้ที่ถูกต้อง

ยิ่งทำเช่นนี้ ความชั่วยิ่งจะเพิ่มทวีคูณ โดยเฉพาะอย่างยิ่งจิตใจเราจะสกปรก หยาบขึ้นๆ สร้างความทุกข์ความเดือดร้อนแก่ตัวเองและคนอื่นกว้างขวางขึ้น ไม่ผิดอะไรกับเอาน้ำโสโครกล้างสิ่งโสโครก หรือสาดน้ำมันใส่กองไฟ

พระพุทธองค์ตรัสว่า "ผู้ที่ด่าคนอื่นหรือทำร้ายคนอื่นก่อนนับเป็นคนเลว แต่ผู้ที่ด่าตอบหรือทำร้ายตอบเป็นคนเลวยิ่งกว่า" จึงไม่มีทางใดจะดีไปกว่าใช้ความดี เช่น เมตตากรุณา ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ การให้อภัย ความอดกลั้นอดทนเข้าไปแก้ไข โปรดรำลึกเสมอว่า
ความร้ายในโลกล้วน เหลือหลาย

รุมรอบรบใจกาย เกลื่อนแท้

สิ่งอื่นจักหักหาย หาห่อน มีฤา

เว้นแต่ความดีแก้ กลับร้ายกลายดี

(พระพิมลธรรม อาสภเถร)

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:16.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:17

ตอนไปเลือกตั้ง อย่าลืม พกปืนไปด้วยนะ ท่านผู้รักประชาธิปไตย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:20

ไปยืนจุดเทียนหน้าคูหาครับ

แล้ว จขกท. ไม่เสนอความเห็นตัวเองบ้างละครับ

ว่าคิดยังไง ทำตัวเป็นเจ้าหนูจำไมไปได้

#11 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:22

ใครชอบเบอร์ไหน ก็เลือก เบอร์นั้น

น่ารับประทานมากเลยครับ :P

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:25

ง่ายนิดเดียว คุณเห็นด้วยกับการเลือกตั้งครั้งนี้ไม๊

ถ้าไม่เห็นด้วยมีหลายวิธีที่จะทำ

- ไปเลือกตั้งแล้วกาไม่เลือกใครหรือทำบัตรเสียหรือฉีกบัตร

- ไม่ไปเลือกตั้ง

- ขัดขวางไม่ให้มีการเลือกตั้งเกิดขึ้น เช่น เอารถขยายเสียงไปรณรงค์ให้คนไม่ไปเลือกตั้ง นอนขวางหน้าคูหาเลือกตั้ง เอาโซ่คล้องประตู ฯลฯ

กรณีผม ผมไม่เห็นด้วยกับการเลือกตั้งครั้งนี้ เพราะการเลือกตั้งครั้งนี้ไม่ควรเกิดขึ้นแต่แรก!!

นายกทำผิดกฎหมายรวมถึงรัฐมนตรีคนอื่นๆ เช่น รมต.ที่ขายข้าวแล้วบอกไม่ได้ว่าขายไปกี่ตันได้เงินมาเท่าไหร่ สส.ที่เสียบบัตรแทนคนอื่น 6-7 ใบ ฯลฯ

เหล่านี้ควรลาออกไป แล้วเลือกคนใหม่เข้ามาทำหน้าที่แทน ไม่ใช่ตัวเองทำผิดแล้วล้มกระดาน แล้วใช้การเลือกตั้งฟอกตัวว่าประชาชนเลือกเข้ามาให้คอร์รัปชั่นได้ถ้าแบ่งเศษกระดูกให้ด้วย

กปปส.เรียกร้องให้ลาออกมาตลอดแต่นายกดันยุบสภา ซึ่งเป็นความต้องการของนายกเองไม่ใช่ของผู้ประท้วง อย่ามาบอกว่ายุบสภาเพราะมีม็อบมาไล่!!

ผมเห็นว่านายกไม่ respect my vote เพราะคนที่ผมเลือกเข้าไปเป็นตัวแทนผมในสภาไม่ได้ทำความผิดอะไร ทำไมนายกมาทำให้เขาตกงาน

ทั้งๆ ที่เลือกตั้งใหม่ใช้เงินเกือบ 4,000 ล้านบาทก็ไม่ใช่เงินนายก ตอนที่สส.ประชาธิปัตย์ 8 คนลาออกต้องเลือกตั้งใหม่เสื้อแดงเรียกร้องให้จ่ายเงินค่าเลือกตั้ง

แล้วนายกยุบสภาต้องเลือกตั้งใหม่ ทั้งๆ ที่สภาไม่ได้ทำอะไรผิดนายกกับพวกพ้องเท่านั้นที่ผิด ถามว่าเสื้อแดงเรียกร้องให้นายกออกเงินค่าเลือกตั้งหรือไม่

ถึงนายกจะออกเงินเองผมก็ไม่เห็นด้วยอยู่ดี เพราะนายกไม่มีสิทธิ์ยุบสภาตั้งแต่แรก!!

เมื่อไม่มีสิทธิ์ยุบสภา การเลือกตั้งใหม่ย่อมไม่เกิด เมื่อการเลือกตั้งใหม่ไม่เกิด สิทธิ์การเลือกตั้งของเสื้อแดงมาจากไหน

เมื่อไม่มีสิทธิ์เลือกตั้งตั้งแต่แรกแล้ว ก็อย่ามากระแดะจุดเทียนอยากเลือกตั้ง

ดังนั้นผมจึงเห็นว่าการเลือกตั้งครั้งนี้ไม่ชอบธรรมเพราะไม่มีเหตุผลที่จะเกณฑ์คนออกมาเลือกตั้งแต่แรกแล้ว

ผมจึงเห็นด้วยกับคนที่ออกมาขัดขวางการเลือกตั้ง ไม่ว่าในรูปแบบในก็ตามที่กล่าวข้างต้น

เพราะการเลือกตั้งมันไม่ควรมีตั้งแต่แรกแล้ว..

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:26

กรุณาอย่านำกระทู้ออกทะเลครับ B)

ผมทนไม่ได้เดี๋ยวเสียเงิน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:28

กรุณาอย่านำกระทู้ออกทะเลครับ B)

ผมเห็นภาพนั้นแล้ว ผมล่วงกระเป๋าตังค์หาบัตรเครดิตเลยครับ :P

#15 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:43

ผมเห็นภาพนั้นแล้ว ผมล่วงกระเป๋าตังค์หาบัตรเครดิตเลยครับ :P

กรุณาอย่านำกระทู้ออกทะเลครับ  B)

ผมทนไม่ได้เดี๋ยวเสียน้ำ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:46

ถามว่า อีปูจะกล้าไปเลือกตั้งมั้ย  :lol:

#17 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:48

เอิ่ม.... เมียบังคับให้โนโหวตคับ  จิง ๆ น่าจะ Respect my vote   :(

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#18 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:50

เอิ่ม.... เมียบังคับให้โนโหวตคับ  จิง ๆ น่าจะ Respect my vote   :(

เอ่อ

ขอลายแทงได้ไหมคับ

#19 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:11

เอ่อ

เอ่อ เห็นคุณ pooyong แกฝากไว้ที่ซ้อแล้ว คุณ Beastguy ลองไปถามดูสิครับ ;)

#20 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:14

เห็นด้วย ตูเสียดายเงินประเทศ

<_< <_< <_< <_< <_< <_< <_<

#21 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:26

ตกลงว่าการเลือกตั้งเป็นใบรับรองให้นักการเมืองจะทุจริตจะโกงกินทำระยำตำบอนอะไรก็ได้ไปตั้งแต่ตอนไหนครับ
ถ้านี่เรียกว่าประชาธิปไตยก็เป็นประชาธิปไตยของสัตว์เดรัจฉานแล้วละครับ. นี่ยังไม่รวมถึงการโกงการเลือกตั้งในทุกรูปแบบ.
ไม่มีปชต. ที่ไหนเอาจำนวนเสียงเป็นตัววัดเพียงอย่างเดียวโดยไม่ต้องใส่ใจว่าสิ่งนั้นเป็นความชอบธรรมหรือไม่
ในประวัติศาสตร์ไม่มีประเทศไหนปล่อยให้กฎหมายใหญ่กว่าศีลธรรมแล้วยังคงดำรงความเป็นชาติไว้ได้

#22 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:32

ตกลงว่าการเลือกตั้งเป็นใบรับรองให้นักการเมืองจะทุจริตจะโกงกินทำระยำตำบอนอะไรก็ได้ไปตั้งแต่ตอนไหนครับ
ถ้านี่เรียกว่าประชาธิปไตยก็เป็นประชาธิปไตยของสัตว์เดรัจฉานแล้วละครับ. นี่ยังไม่รวมถึงการโกงการเลือกตั้งในทุกรูปแบบ.
ไม่มีปชต. ที่ไหนเอาจำนวนเสียงเป็นตัววัดเพียงอย่างเดียวโดยไม่ต้องใส่ใจว่าสิ่งนั้นเป็นความชอบธรรมหรือไม่
ในประวัติศาสตร์ไม่มีประเทศไหนปล่อยให้กฎหมายใหญ่กว่าศีลธรรมแล้วยังคงดำรงความเป็นชาติไว้ได้

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  :) 

Edited by Assava007, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:32.

#23 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:39

เอ่อ

ชุดแดง อาจเป็นของปลอม (กำลังระบาด)

เชียร์ ชุดขาว มุมบนซ้าย :wub:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#24 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:23

ในนี้เท่าที่เห็นรู้สึกจะหลากสีนะครับ

#25 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:41

ในนี้เท่าที่เห็นรู้สึกจะหลากสีนะครับ

วิธีรับมือกับคนกวนteen

กรณีศึกษา เพื่อนทะเลาะกัน

คิดว่าทุกคนคงเคยตกอยู่ในสถาการณ์นี้มาก่อน คือเพื่อนในกลุ่ม ทะเลาะกัน แล้วพยายามจะแบ่งออกเป็นสองฝ่าย ส่วนคุณเองก็ลำบากใจ ไม่รู้จะเลือกใครดี คุณควรพิจารณาด้วยเหตุและผลก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไรลงไป เพราะไม่ว่าจะอย่างไรก็ตามการทะเลาะกันเป็นเรื่องของเพื่อนสองคนนั้น ถ้าคุณไม่ได้ไปหมางใจกับเพื่อนคนใดเป็นพิเศษ

วิธีแก้

ก็ไม่ควรไปร่วมวงด้วย เพราะไม่ใช่กิจของคุณแต่อย่างใด
วางตัวเป็นปกติกับเพื่อนทั้งสองคน ถ้าทั้งสองฝ่ายพยายามบังคับให้คุณเลือกฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งควรบอกเค้าไปตรงๆว่า การที่พวกเขาทะเลาะกันนั้น คุณเข้าใจว่าต่างฝ่ายต่างก็มีเหตุผล ส่วนคุณเองก็มีเหตุผลเหมือนกัน เหตุผลคือทั้งสองคนนั้นเป็นเพื่อนที่ดีของคุณมาโดยตลอดและคุณก็หวังว่าจะเป็นตลอดไป จะดีมากเลยถ้าทั้งสองคนปรับความเข้าใจกันได้ แต่ถ้าตอนนี้ยังไม่พร้อมคุณก็รอได้ รอให้ทุกฝ่ายเย็นลงก่อนแล้วค่อยมาคุยกันอีกทีจะดีกว่า

#26 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:59

เลือกสีเหลืองด้านหลังครับ ดูเป็นธรรมชาติดี ที่เหลือเหมือนศัลยกรรมมา อิๆ

#27 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:01

ใครก็ได้ แต่มีอยู่ 150 บาทพอได้ไหมครับผม...555

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:04

ขนคนไปเลือกตั้งกับกันคนไม่ให้ไปเลือกตั้งความผิดเท่ากัน. แต่ไม่ถึงกับต้องยิงกันตายครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:14

ตอนไปเลือกตั้ง อย่าลืม พกปืนไปด้วยนะ ท่านผู้รักประชาธิปไตย

ไม้หน้าสามกับก้อนหินด้วย 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#30 ตงมง เหมียวขื่อ

ตงมง เหมียวขื่อ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:16

#31 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:41

ขัดขวางกับคัดค้านถ้าเอากันที่คำมันต่างกัน

แต่ กปปส.เขาคัดค้านจัดเลือกตั้งนะครับ

ไม่ใช่ขัดขวางคนไปใช้สิทธิ์

ถ้าอยากจะใช้สิทธิ์ก็ไปเล่นเอา กับ กกต.โน่นแหละครับ

ฐานที่ไม่สามารถยับยั้ง กปปส. ได้

ถ้ามาบ้าเล่นงานม็อบ เลือดนองท้องช้างแน่

#32 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:10

ผมอยากฉีกบัตรน่ะ แต่ถ้าให้ผมฉีกคนเดียวผมไม่เอา  :D  :D  :D 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#33 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:31

กลัวทำไมครับ

เห็นปลุกใจกันให้มาปะทะเพื่อเปิดคูหากันอยู่

logoดูน่ารักดูดีมีสันตินะครับ แต่เท่าที่เห็น เวลาชักชวนกันนี่ "ผู้ชายเดินนำหน้าท้าปะทะชน เจ็บเป็นเจ็บ ตายเป็นตาย กูจะเลือก"

ควายตัวนี้สีขาว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน