Jump to content

- - - - -

ตำรวจก็คนไทยด้วยกัน พอเถอะครับ น่าสงสาร ปล่อยตัวไปเถอะ

• Please log in to reply
35 replies to this topic

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 18:38

*
POPULAR

เหลือแต่หัวไว้เสียบประจานก็พอ  -_-

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 Gohell

Gohell

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 18:39

อืมม ปล่อยตัวไป เหลือแต่หัว :P :P :P

ถ้าจับมันไม่ได้ มันคงฆ่าอีกหลายศพ

#3 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 18:42

เวลามันยิงผู้ชุมนุมมันคิดไหมว่านั่นก็คนไทยเหมือนกัน อยากให้คนนี้เป็นไอ้คำรวยเหลือเกิน

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 28 January 2014 - 18:42

แหม่ ตั้งกระทู้ซะโลกสวย เข้ามาอ่านปุ๊บ ช่างโหดร้าย............. ทางที่ดี ให้เหลือเป็นขี้เถ้าดีกว่าครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

-_-  แล้วจะมีมาบอก... นี่น่ะหรือประชาถีบไตของพวกคุณ??? ตะกวดก็ออกหมายจับได้ครบทุกคนตามภาพ...

-_-  อ้อ... ลืมบอกไป... กระพ๊มหมายถึงเห รี้ย... นะขอรับ... เพราะคนดีๆไม่ปัญญาอ่อน ควายกะโหลกกะลา อยู่ในศีลธรรมอันดีเค้าจะไม่ตาบอด ใจบอดเยี่ยงนั้นแน่นอนขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 18:46

โชคดีที่คราวนี้จับตำรวจได้จริงๆ ไม่ได้เป็นเขมรเป็นต่างด้าวอีก ในความโชคร้ายที่พวกเราสูญเสียพี่น้อง ต้องโดนมันกระทำ ก็ยังโชคดีที่พวกมันออกมาดิ้น(เพราะใกล้จะแพ้) เลยทำให้ครั้งนี้เราจับปลาใหญ่ได้ ไอ้ตำรวจคนนี้แหละมันทำให้การต่อสู้ของเรามีความชอบธรรมเพิ่มขึ้นอีกโขเลย ตอนนี้ภาพการชุมนุมออกมาดีมากเป็นบวก และก็โชคดีที่การ์ดเอาแค่เละ ยังยั้งตีนไว้ไม่ให้ถึงตาย :lol:

#7 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 18:50

กระทู้แสดงความรุนแรงแบบนี้

น้องโรสรับไม่ได้

ไปจุดเทียนก่อนน่ะ......ฟิ้วววววววววว

#8 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

Posted 28 January 2014 - 21:47

อยากเห็นขั้นตอนว่าจับมันมาได้งัยครับ? มันบุกเข้ามาก่อนหรือเปล่า?  :rolleyes: 

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#9 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 22:09

ตำรวจที่ไหน เทียมทั้งนั้น :angry:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#10 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

Posted 28 January 2014 - 22:14

เลือดก็เทียม ซ่งติงก็เทียมครับ...

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 28 January 2014 - 22:37

อยากเห็นขั้นตอนว่าจับมันมาได้งัยครับ? มันบุกเข้ามาก่อนหรือเปล่า?  :rolleyes: 

รบกวนด้วยคนครับ

ผมเพิ่งเข้าบอร์ดมาอีกเมื่อกี้ ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลยครับ

gladiator 1.jpg

#12 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 22:38

น่าจะจับมันไปทรมารโดยการตอนเพื่อเค้นความลับก่อนปล่อยตัว. เหลือไว้แต่หัวตาม จขกท. แนะนํา

#13 ลูกลุงขี้เมา ณ. เขาแหลม

ลูกลุงขี้เมา ณ. เขาแหลม

น้องใหม่

Posted 28 January 2014 - 22:41

ยังมีหน้ามาบอกว่าผู้ชุมนุมจะทำร้าย เลยต้องยิงผู้ชุมนุมเพื่อป้องกันตัว โง่หรือฉลาด ถ้าเขาจะทำร้ายคุณจริงเขาจะเอาตีนไปแลกกับปืนเหรอครับ แถมเจอแค่ตำรวจพูดมึงรู้ไหมกุเป็นใคร กูเป็นตำรวจนะโว้ยอีก......ประชาชนก็เผ่นป่าราบและครับกลัวโดนยิงตายฟรี เพราะตำรวจไม่ผิด ประกาศพรก.อยู่ แต่โชคดีที่ประชาชนดันบ้าไม่กลัวปืน เลยโดนกระทืบเนียนตามระเบียบ....

#14 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 28 January 2014 - 23:25

กลัวจะฟื้นมาแล้วแกล้งบอกว่า..

อ๊ะ... ที่นี่ที่ไหน ผมเป็นใคร?

แล้วก็ทำท่าชักแหง่กๆ เหมือนหมูแฮม

#15 sorablade

sorablade

น้องเก่า

Posted 28 January 2014 - 23:39

นั่นไม่ใช่เลือด มันคือน้ำแดง เฮลล์บลูบอย :lol:

#16 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 00:11

ผมว่ามันเป็นเรื่องอันตรายนะครับ ที่เราจะไปยินดีกับความรุนแรง อันนี้ถือว่าผมพูดแบบโลกสวยเลย ในการต่อสู้ภาพรวม

ความรุนแรงมันจะนำไปสู่ความรุนแรงครับ อย่าลืมว่าเขาก็มีครอบครัวเหมือนกัน

ถ้าควบคุมใจตัวเองในเรื่องนี้ไม่ได้ ผมว่ามันจะมีปัญหานะครับ (อาจจะเข้าไปกระทืบกับเขาด้วยถ้าอยู่ในเหตุการณ์)

#17 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

Posted 29 January 2014 - 00:19

ตอนพวกตัวเองโดน ร้องยังกับหมา อ้างโน่นอ้างนี่ให้ต้องรับผิดชอบ   พอฝ่ายตรงข้ามโดนบ้างดันชื่นชม  นี่นะเหรอ เสรีไทย 

#18 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 00:31

ผมว่ามันเป็นเรื่องอันตรายนะครับ ที่เราจะไปยินดีกับความรุนแรง อันนี้ถือว่าผมพูดแบบโลกสวยเลย ในการต่อสู้ภาพรวม

ความรุนแรงมันจะนำไปสู่ความรุนแรงครับ อย่าลืมว่าเขาก็มีครอบครัวเหมือนกัน

ถ้าควบคุมใจตัวเองในเรื่องนี้ไม่ได้ ผมว่ามันจะมีปัญหานะครับ (อาจจะเข้าไปกระทืบกับเขาด้วยถ้าอยู่ในเหตุการณ์)

กรณีนี้มันไม่รุนแรงครับ แม้จะมีการลงไม้ลงมือ คือก็ต้องดูที่กาละเทศะดูที่ความเหมาะสมครับ กรณีนี้ผู้ชุมนุมเป็นฝ่ายถูกกระทำครับ โดนยิง โดนทำร้าย สิ่งที่ผู้ชุมนุมทำไม่ถือว่าเป็นเรื่องที่เกินกว่าเหตุ และก็โชคดีครับ ที่ตำรวจไม่ตาย เพราะถ้าตายม็อบจะเสียเปรียบ

ถ้าชุมนุมสงบๆ แล้วโดนรังแก โดนหาเรื่อง ก็สามารถป้องกันตัวหรือตอบโต้ได้ครับ แต่ต้องไม่เกินกว่าเหตุนะครับ อย่างนี้ผมเห็นด้วยครับ คือถ้าอยู่ดีๆแล้วโดนคนไม่ดีมาทำร้ายอันนี้น่าเห็นใจครับ ถ้าจะป้องกันตัวเองก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ถ้าไปหาเรื่องเค้าก่อนอย่างนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ

#19 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 00:56

กรณีนี้มันไม่รุนแรงครับ แม้จะมีการลงไม้ลงมือ คือก็ต้องดูที่กาละเทศะดูที่ความเหมาะสมครับ กรณีนี้ผู้ชุมนุมเป็นฝ่ายถูกกระทำครับ โดนยิง โดนทำร้าย สิ่งที่ผู้ชุมนุมทำไม่ถือว่าเป็นเรื่องที่เกินกว่าเหตุ และก็โชคดีครับ ที่ตำรวจไม่ตาย เพราะถ้าตายม็อบจะเสียเปรียบ

ถ้าชุมนุมสงบๆ แล้วโดนรังแก โดนหาเรื่อง ก็สามารถป้องกันตัวหรือตอบโต้ได้ครับ แต่ต้องไม่เกินกว่าเหตุนะครับ อย่างนี้ผมเห็นด้วยครับ คือถ้าอยู่ดีๆแล้วโดนคนไม่ดีมาทำร้ายอันนี้น่าเห็นใจครับ ถ้าจะป้องกันตัวเองก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ถ้าไปหาเรื่องเค้าก่อนอย่างนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ

ดูคลิปแล้ว ถ้าโดนกระทืบขนาดนั้นจริง ตายๆๆๆๆแน่ๆครับ ขนาดอันธพาลแค่คนเดียวกระทืบ

ยังสาหัส ไส้แตก ม้ามแตก แขนหัก ขาหักพิการ คอหัก ตาย เลยครับ

แต่คนที่จับได้ เขาบังตำรวจมิดเลยครับ  สภาพที่ออกมาเลยดูดี ไม่ได้หมดสภาพจนต้องผ่าตัดใหญ่แบบที่ยิงการ์ด คปท.เลย :huh:

Edited by Rxxxx, 29 January 2014 - 00:58.

#20 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 05:26

ระวังๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะตามมา

ช่วยสวนกลับไปสักนัดสองนัดนะครับ

เพิ่อจะได้หยุดคิดกันได้บ้างว่ามันเจ็บจริงตายจริง

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 29 January 2014 - 06:17

มันแค่ขี่รถล้ม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 07:02

สันติ อหิงสา ไม่ใช่ เขามายิงเรา แล้วเรานั่งสวดมนต์นะคะ กรณีนี้ เห็นสมควรแล้วค่ะ เอาแค่พกปืนเข้ามาที่ชุมนุมก็สมควรโดนแล้ว

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#23 Manners

Manners

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 07:02

เสียดาย น่าจะสอบปากคำพร้อมบันทึกไว้ด้วย ตืบไปสอบไปน่าจะดี

#24 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 January 2014 - 07:20

เป็นผม ผมก็กระทืบ ถึงจะรู้ว่าไม่ดีก็เถอะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#25 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 07:29

จุดเทียนรนไข่

#26 Pok

Pok

น้องเก่า

Posted 29 January 2014 - 07:52

ถ้าผมดูสดแล้วจำไม่ผิด

เริ่มจาก>>>ขอตรวจค้นแล้วหนี>>>หนีแล้วยิงปืนใส่>>>มีคนถูกยิง>>>ล้อมจับ>>>!@$#$%>>>ส่งรพ. :rolleyes:

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

Posted 29 January 2014 - 08:04

ในม็อบจะมีตำรวจสายสืบ และฝ่ายข่าวทั้งจากสำนักงานข่าวกรองและชาติและฝ่ายทหารอีกจำนวนมาก

เขาเหล่านั้นไม่พกปืน มีแต่เพียงสิ่งบ่งบอกต้นสังกัดไว้ใช้เมื่อจำเป็น

ถึงตำรวจคนที่ถูกจับได้จะแก้ตัวว่ายิงป้องกันตัวเนื่องจากถูกการ์ดทำร้ายก่อนก็ฟังไม่ขึ้น

แต่งนอกเครื่องแบบพกปืนเข้าใกล้ที่ชุมนุมมันส่อเจตนาว่าจะก่อเหตุร้าย

#28 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 08:14

กลายเป็นรอยแผลของคนไทยทั้ง 2 ฝ่ายไปแล้วครับ ม๊อปก็ระแวง เกลียด กลัว

ฝ่ายอำนาจรัฐก็ ระแวง เกลียด กลัว

กลัวจะเป็นเหมือน ระวันดา

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#29 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 08:19

กลายเป็นรอยแผลของคนไทยทั้ง 2 ฝ่ายไปแล้วครับ ม๊อปก็ระแวง เกลียด กลัว

ฝ่ายอำนาจรัฐก็ ระแวง เกลียด กลัว

อย่ากลัวไปเลย ทำใจให้สบาย

เพราะทุกวันนี้ก็เป็นแบบนั้นอยู่แล้ว 

ทั้งยิง ปาระเบิด ยิง RPG รายวัน

ตำรวจไม่เคยจับได้ หรือว่าไม่จริง 

ต่อไปใครจะยิงใครฆ่าใคร ตามสะดวก

ยิงเสร็จบอกเป็นเสื้อแดง คนตายเป็นสลิ่ม แมลงสาบ จบ  ;)

Edited by ParaDon, 29 January 2014 - 08:22.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#30 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 08:39

ในม็อบจะมีตำรวจสายสืบ และฝ่ายข่าวทั้งจากสำนักงานข่าวกรองและชาติและฝ่ายทหารอีกจำนวนมาก

เขาเหล่านั้นไม่พกปืน มีแต่เพียงสิ่งบ่งบอกต้นสังกัดไว้ใช้เมื่อจำเป็น

ถึงตำรวจคนที่ถูกจับได้จะแก้ตัวว่ายิงป้องกันตัวเนื่องจากถูกการ์ดทำร้ายก่อนก็ฟังไม่ขึ้น

แต่งนอกเครื่องแบบพกปืนเข้าใกล้ที่ชุมนุมมันส่อเจตนาว่าจะก่อเหตุร้าย

นอกจากพกปืน + ยิงปืน  แล้ว ยังมีระเบิดปิงปองเขียว ๆ 4 ลูกอีกด้วยนะครับ

ไม่รู้หาไปหาข่าวอีกท่าไหน  ถึงพกสิ่งเดียวกับพวกที่มาป่วนเด๊ะเลย

เอ่อ สำหรับนายบ๊วบ คนกาง  เรื่องนี้อย่าแถเลยครับ  ไปแถและดริฟกับเรื่องง่าย ๆ ดีกว่า

#31 butadad

butadad

Posted 29 January 2014 - 08:41

ตอนกระทืบดูตรงไหนว่าเป็นตะกวด เขากระทืบเพราะเมิงเอาอาวุธมา

#32 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 29 January 2014 - 08:51

เหลือแต่หัวไว้เสียบประจานก็พอ  -_-

ผมไม่เข้าใจ คุณตำรวจคนนี้ทำไม แกถึงเอาปืนมายิงใส่คนชุมนุม

แบบนี้มันยิ่งทำให้เพิ่มความเกลียดชัง ระวังคนชุมนุมกับตำรวจเพิ่มขึ้นอีก

แล้วเรื่องมันจะจบลงด้วยดียังไง

ขอให้ใช้ปัญญาและสติตัดสินปัญหา ไม่ใช่เอากระสุนมาสาดใส่กลุ่มผู้ชุมนุม

การกระทำแบบนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชาย กระทำกันนะครับ

#33 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 29 January 2014 - 08:54

ตำรวจที่ไหน เทียมทั้งนั้น :angry:

เลือดก็เทียม ซ่งติงก็เทียมครับ...

ที่มวลมหาประชาชนกระทืบไปเนี่ย

เป็นการกระทืบแบบเทียมๆ(จัดฉากอะ)

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#34 templar

templar

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 09:03

ยังไงก็ภาวนาอย่าให้ตำรวจคนนั้นเป็นอะไรเลย

เพราะเค้าคือคีย์แมน  ไขไปถึงตะกวดอีกหลายตัว  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#35 templar

templar

ขาประจำ

Posted 29 January 2014 - 13:29

ใครคือ  คนสองฝ่ายที่คุณว่า  ผมเห็นแต่ประชาชน กับ อันธพาลข้างถนน  ไม่มีเสื้อแดงจริง ๆ ที่ไหนเค้าเอาปืนมาไล่ยิงคนกลางถนนหรอกครับ

ถึงจะไม่เห็นด้วยยังไงก็ตาม  อย่างมากก็แค่ฝ่ามวลชนเข้าไปเลือกตั้ง  ทุกวันนี้มันไม่ต่างกับรวันดาอยู่แล้ว  

อย่าลืมว่า  ฮิตเลอร์  มากอส  เปรอง  พวกนี้ชนะเลือกตั้งมาทั้งนั้น  แล้วจุดจบเป็นยังไงก็คงรู้ ๆ กันดีอยู่

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#36 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 29 January 2014 - 13:35

ตอนพวกตัวเองโดน ร้องยังกับหมา อ้างโน่นอ้างนี่ให้ต้องรับผิดชอบ   พอฝ่ายตรงข้ามโดนบ้างดันชื่นชม  นี่นะเหรอ เสรีไทย 

อ้าว! พ่นแบบนี้ จับอียิ่งเละแก้ผ้าเลยนี่หว่า ฝ่ายตรงข้าม กปปส. ก็รัฐบาลเถื่อนอียิ่งเละ แสดงว่าไอ้หมาต๋าพกปืนมายิงแหล่งข่าวตัวนี้ก็เป็นหมารับใช้ในโคตรชินน่ะสิ พ่นมาอย่างนี้ปรึกษาแม่ทูนหัวโอ๊คหรือยังจ๊ะ ...

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users