Jump to content

- - - - -

ด่วน!! มีอบถ่อยทำร้ายประชาชน จัดฉากใส่ร้ายว่าเป็นตำรวจค่ะ!!

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:53

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:56

กปปส ทำร้าย ตำรวจได้ไงครับ แย่งปืนอีก แล้วปืนลั่นโดนพวกเดียวกัน

ทำร้ายตำรวจแบบนี้ เถื่อนวะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:58

ดูเหมือนเขากำลังช่วยนะเจ๊

#4 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:00

ตำรวจหรือครับ ไม่เห็นมีบัตรข้าราชการเลย แถมพกปืนมายิงคนอีก เจอแบบนี้ต้องโดนตีกบาลครับ

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:00

จัดฉากไหมล่ะมึง

:ph34r:  :ph34r:  :ph34r:

• -3- likes this

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#6 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:01

อยากให้เจ๊แดงอยู่ในเหตุการณ์จัง ..

การเป็นเป้าให้คนชั่วเล็งปืนใส่ไม่ใช่เรื่องสนุกเลยนะจ๊ะ

#7 notcomeng

notcomeng

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:02

สายข่าวแจ้งมาว่า ตำรวจสะดุดล้มตอนจะลงสะพานลอยครับ  -_-

#8 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:05

ทหารหาญทั้งหลาย ออกมาได้แล้ว อุตสาห์ลงทุนขนาดนี้แล้วนะ

Edited by ken2557, 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:05.

#9 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:08

รู้หรือเปล่ามีคนรอลุ้นอยู่ อุตส่าห์ไม่ลงเลือกตั้ง
รอลากตั้งอยู่เห็นใจกันบ้างซิ คอยนานแล้ว

#10 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:12

รู้หรือเปล่ามีคนรอลุ้นอยู่ อุตส่าห์ไม่ลงเลือกตั้ง
รอลากตั้งอยู่เห็นใจกันบ้างซิ คอยนานแล้ว

เรียกร้องอีกแล้ว โว๊ะ

#11 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:16

คราวที่ก็มาในค่ายทหาร เลยย่ามใจ เอาอีกฯ

#12 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:22

*
POPULAR

โอย ดิชั้นรับไม่ได้จริงๆค่ะ ทำร้ายพวกเดียวกันเอง แล้วเสือกมาใส่ร้ายว่าเเป็นตำรวจ อกอีแดงจะแคกค่ะ!! ไปจุดเทียนก่อนแม่ง

จุดเทียนหละเวียนวน พวกเราหลายคนละมาวนมาเวียน   จุดเทียนหละเวียนวน พวกเราหลายคนละมาวนมาเวียน 

#13 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:22

เหยดดด ดิ้น!!

#14 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:23

ฮาไอรูปรำวงอะ
5555555555555555555555555

#15 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:24

ริดสีดวงแตกหรือเจ๊แดง :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#16 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:26

บ้องดี

#17 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:29

บางทีจะตั้งกระทู้อะไร

จะเล่นอะไร....

ให้มันมีสาระบ้างก็ดีนะ

ทุกวันนี้เวปเสรีไทย แม่งหาสาระแทบไม่ได้ล่ะ

<_< <_< <_< <_<

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#18 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:29

ทุกวันนี้เวปเสรีไทย แม่งหาสาระแทบไม่ได้ล่ะ

ดัก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#19 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:30

มันขี่ มอร์ไซ' ล้ม!
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#20 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:30

ทหารหาญทั้งหลาย ออกมาได้แล้ว อุตสาห์ลงทุนขนาดนี้แล้วนะ

วิธีรับมือกับคนกวนteen

กรณีศึกษา เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด
คบกันมาตั้งหลายปีดีดัก แต่เพิ่งจะมารู้ตัวว่าเพื่อนรักแทงข้างหลังคุณจนมิดด้าม แถมยังทำหน้าแบ๊วใส่ ซื่อไร้มลทิน ประหนึ่งว่าไม่เคยทำร้ายกันมาก่อน

วิธีแก้
ข้อหนึ่ง วิธีของนางฟ้า ทำเป็นไม่รู้ซะ เพระถึงยังไงเราก็เป็นเพื่อนกันมาก่อน คิดเสียว่าถ้าเราไม่บังเอิญไปรู้ก็ยังคงสนิทกันเหมือนเดิมได้ ไม่แน่ วันหนึ่งเขาอาจจะเสียใจก็ได้ที่ทำกับเราอย่างนี้
ข้อสอง ทำแบ๊วกลับไป แต่แอบกัดเล็ก ๆ เช่น "เนี่ย...วันก่อนไปได้ยินเชอรี่นินทายัยแก้วเข้า ต๊าย ! ตัวเองรู้มั้ย เห็นยัยเชอรี่หน้าตาดี ๆ อย่างนั้นอะนะ ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะแทงเพื่อนข้างหลัง คนอย่างนี้เนี่ยคบไม่ได้ ถ้าชั้นเป็นยัยแก้วชั้นคงไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน แหม...หลงไปคบคนหน้าเนื้อใจ็ลำบากอย่างนี้ล่ะนะ" รับรองว่าเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดของคุณต้องจิกเกร็งอยู่ในใจจนตะคริวกินไปเลยล่ะ อยากแบ๊วดีนักต้องเจอแบบนี้ค่า

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#21 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:32

วิธีรับมือกับคนกวนteen

กรณีศึกษา เพื่อนกินแรง

การทำงานเป็นกลุ่มแบ๊วเพื่อนเอาเท้าราน้ำ ในขณะที่เราจ้ำพายสุดกำลังนั้นแสนจะเหนื่อยหนักหนาสาหัส บางครั้งก็เป็นเพื่อนสนิทก็ไม่รู้จะพูดจะอธิบายยังไงดี เพราะความจริงเป็นเรื่องที่พวกเขารู้อยู่แล้วว่าถ้าจะให้ถึงเป้าหมายโดยสวัสดิภาพ ทุกคนต้องเลิกเอาเท้าราน้ำ แล้วคว้าพายมาช่วยกันจ้วงเรื่องแบบนี้ต้องแก้ไขนะคะ ห้ามทำตัวเป็นนางเอกยุค ร.ศ.80 สมัยยังมาเลิกทาส ถึงคุณตรากตรำทำไปจนหลังแตกตายก็ไม่มีใครเห็นใจหรอกค่า

วิธีแก้

บอกกับเธอหรือเขาคนนั้นไปตรง ๆ แบบมีเหตุผล เช่น "จริงๆ เราก็ไม่ได้จะตำหนิเธอหรืออะไรนะ เพียงแต่ว่าการทำงานเป็นกลุ่มมันต้องช่วยกัน งานถึงจะเสร็จเร็วอีกอย่างนะเธอใช้โปรแกรมตัดต่อเก่งกว่าเราเยอะ ภาษาเธอก็ดีกว่า เนี่ยถ้าได้เอจัดการส่วนนี้กลุ่มเราต้องได้คะแนนดีแน่ ๆ เลย" ประมาณว่าชมด้วยหน่อยนึง

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#22 choidgirl

choidgirl

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:55

ล่าสุด บชน รับแล้วว่าเป็นตำรวจเอง

http://news.sanook.c...ส่การ์ด-กปปส.-/

#23 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

มีบางคนแถวนี้ ตอบหลายเม้นท์ แล้วไม่มีคนสนใจ

สงสัยใกล้สิ้นเดือนกลัวทำยอดไม่ได้แน่เลย

#24 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:31

ความจริง ไม่น่าไปยำขนาดนั้นอ่ะ
น่าจะแค่จับมันมัดไว้แล้วเก็บหลักฐานทั้งหมดไว้ แล้วก็พามันนั่งไปสถานีตำรวจใกล้ๆ

ไปกระทืบมันซะอย่างนี้เดี๋ยวพวกมันและสาวกก็จะหาว่า ผู้ชุมนุมให้ความรุนแรง ป่าเถื่อน

สยามจงเจริญ  :) 

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:39

ดูเหมือนเขากำลังช่วยนะเจ๊

มุกคุณนิพนธ์มหาดไทยเลยนั่น ^_^  

gladiator 1.jpg

#26 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:43

เหอๆๆๆๆๆ อิแดงมาทีไร กรุขำแทบประจำเดือนออกตรูด 55555+
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#27 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:49

โถพ่อคุณพ่อมหาจำเริญน่าสงสารจัง. ชีวิตขาดสาระจนต้องมาถามหาถึงเสรีไทยเลยเหรอ

#28 ลูกลุงขี้เมา ณ. เขาแหลม

ลูกลุงขี้เมา ณ. เขาแหลม

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:07

ขอโทษนะครับ ใครที่ยังอยู่ใต้น้ำ ขอความกรุณา รับฟังข่าวสารให้รอบด้านก่อนนำเสนอความคิดเห็นใดๆ เพื่อจะได้โผล่พ้นน้ำกับเขาซักที 

1. ตำรวจออกมายอมรับแล้วว่า ผู้ที่โดนรุมประชาทัณฑ์เป็นตำรวจจริง

2. การที่ตำรวจยิงประชาชนมือเปล่า แล้วอ้างว่าเป็นการป้องกันตัวนั้น มันไม่ใช่หลักการป้องกันตัว เพราะคุณสามารถแสดงตัวได้ว่าเป็นตำรวจแล้วพูดคุยกันได้นี่ครับ

3. การเข้ามาสังเกตการณ์ในที่ชุมนุมด้วยการพกพาอาวุธเข้าไปถือว่าผิด พรก.ฉุกระหุกที่รัฐบาลประกาศใช้ เป็นตำรวจแล้วไม่รู็้้กฏหมายเลยเหรอะครับ

4. ตามหลักความเป็นจริงคุณมีปืนผมมือเปล่าผมจะกล้าเข้าไปทำร้ายคุณไหมครับ ผมก็กลัวตายเป็นนะครับ แถมตายแล้วโดนชายชุดดำยิงจับไม่ได้อีก โอ้มายก็อต

5. ถ้าประชาชนจะทำร้ายจริงๆ อุ้มไปกระทืบเนียนๆ แถวตรอกไหนซักตรอก ไม่ต้องให้เข้ามาในที่ชุมนุมหรอกครับ

ปล.ผมแค่พูดตามหลักการ ใครว่าไม่ใช่แย้งได้ครับ

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:11

ไม่ใช่พวกนี้ หรือ เห็นไอ้กีร์ บอกว่าเป็นพวกหน่วยซีลที่มันจ้างเอาไว้เป็นบอร์ดี้การ์ด

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#30 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:12

ขอโทษนะครับ ใครที่ยังอยู่ใต้น้ำ ขอความกรุณา รับฟังข่าวสารให้รอบด้านก่อนนำเสนอความคิดเห็นใดๆ เพื่อจะได้โผล่พ้นน้ำกับเขาซักที 

1. ตำรวจออกมายอมรับแล้วว่า ผู้ที่โดนรุมประชาทัณฑ์เป็นตำรวจจริง

2. การที่ตำรวจยิงประชาชนมือเปล่า แล้วอ้างว่าเป็นการป้องกันตัวนั้น มันไม่ใช่หลักการป้องกันตัว เพราะคุณสามารถแสดงตัวได้ว่าเป็นตำรวจแล้วพูดคุยกันได้นี่ครับ

3. การเข้ามาสังเกตการณ์ในที่ชุมนุมด้วยการพกพาอาวุธเข้าไปถือว่าผิด พรก.ฉุกระหุกที่รัฐบาลประกาศใช้ เป็นตำรวจแล้วไม่รู็้้กฏหมายเลยเหรอะครับ

4. ตามหลักความเป็นจริงคุณมีปืนผมมือเปล่าผมจะกล้าเข้าไปทำร้ายคุณไหมครับ ผมก็กลัวตายเป็นนะครับ แถมตายแล้วโดนชายชุดดำยิงจับไม่ได้อีก โอ้มายก็อต

5. ถ้าประชาชนจะทำร้ายจริงๆ อุ้มไปกระทืบเนียนๆ แถวตรอกไหนซักตรอก ไม่ต้องให้เข้ามาในที่ชุมนุมหรอกครับ

ปล.ผมแค่พูดตามหลักการ ใครว่าไม่ใช่แย้งได้ครับ

จุ๊ๆๆๆๆ เจ๊แกเป็นแดงคิวซี ณ บอร์ดนี้ครับ แกชอบเข้ามาบ่อย ๆ 

ปูลู เนี่ยะ ผมกะลังจะบอกรักเจ๊แกนะเนี่ยะ :wub:  แต่ไงขอคิวท้าย ๆ  :P

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#31 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:10

โถพ่อคุณพ่อมหาจำเริญน่าสงสารจัง. ชีวิตขาดสาระจนต้องมาถามหาถึงเสรีไทยเลยเหรอ

แล้วปกติคุณเข้าเสรีไทยมาทำอะไรครับ ???

มาดูตลก ???

มาดูคนเหน็บกัน ???

มาดูคนเก่งอวดความเก่งความโง่ของตัวเอง ???

คุณเป็นแบบไหน แล้วมาทำอะไรแบบไหนในเสรีไทย ???

:huh: :huh: :huh: :huh:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#32 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:20

เจ๊แดงเมนส์ เป็นแดงแท้ lv 7 นะครัช ลองติดตามทุกกระทู้ของเจ๊แกดูนะครัช  :)  :)  :)

Edited by Lucas Leiva Benitez, 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:21.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#33 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:12

แล้วปกติคุณเข้าเสรีไทยมาทำอะไรครับ ???

มาดูตลก ???
มาดูคนเหน็บกัน ???
มาดูคนเก่งอวดความเก่งความโง่ของตัวเอง ???

คุณเป็นแบบไหน แล้วมาทำอะไรแบบไหนในเสรีไทย ???

:huh: :huh: :huh: :huh:

ถามมาก็ยินดีตอบ. เสรีไทยก็เหมือนเป็นที่พบปะสังสรรค์ของเพื่อนๆ ทางonline
มีสิ่งที่คุณจะเลือกได้หลากหลาย. มีทั้งประเด็นของข้อมูลแหล่งของข้อมูลให้แลกเปลี่ยนกันก็เยอะแยะ
เวลาคุณคุยกับเพื่อนๆนี่คุณคุยเล่นบ้างไม๊. หรือคุยแต่สาระล้วนๆ
ผมว่ามันก็แค่เรื่องธรรมดา. บางครั้งคนในเสรีไทยเขาจะแซวจะหยิกจะหยอกกันบ้างจะเป็นไรไป
ผมว่าบางครั้งมันก็เป็นสเน่ห์อย่างหนึ่ง. แต่ถ้าเป็นการบิดเบือนข้อมูล หรือกล่าวหากันโดยไม่มีมูลอย่างนี้ซิผมว่าน่าประนาม
คุณก็เลือกได้นี่ว่าอันไหนไม่มีสาระก็ข้ามๆมันไป อยากได้สาระก็เลือกอ่านเอา
สำหรับผมถือว่าสมาชิกทุกคนคือเพื่อน. ยกเว้นคนประเภทเห็นความสูญเสียของคนอื่นเป็นเรื่องล้อเล่น
หรือประเภทให้ร้ายคนเสียชีวิตที่ไม่มีโอกาสแก้คำกล่าวหา. พวกแบบนี้ถึงตายผมก็ไม่มีวันเป็นเพื่อนกับมัน

คราวนี้ผมถามคุณบ้างถ้าคุณคิดว่า. ทุกวันนี้เวปเสรีไทย แม่งหาสาระแทบไม่ได้ล่ะ
แล้วคุณเข้าเวปเสรีไทยมาทำอะไร

#34 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:13

ใจเย็นๆ ค่อยๆพูดค่อยๆจากันครับ

• GBI likes this

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน