Jump to content

- - - - -

คม ชัด ลึก กับ จอมขวัญ หลาวเพ็ชร์

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:43

สังเกตุมาหลายครั้งแล้วครับ การตั้งหัวข้อในการพูดคุยออกแนวตำหนิ กปปส เยอะมาก

เมื่อวานพูดเรื่อง สิทธิ์ ก็เอาแต่คนมาด่า กปปส 

วันนี้ พูดเรื่อง เกียรติตำรวจของใคร แต่ล่ะคนที่เอามานี่ ก็มาแก้ตัวให้ตำรวจทุกคน

ไม่มีใครกล้าวิจารณ์การแทรกแซงวงการตำรวจของระบอบทักษิณซักคน 

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#2 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:45

ระวัง
สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะย้อนกลับไปหาตะกวด

#3 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:50

ผมเห็นว่าเรื่องนี้ กปปส ผิดจริงครับ

แต่เนื่องจากเป็นการต่อสู้ครับ ก็ต้องปรับวิธีการกัน

#4 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:51

รายการนี้ ใหม่ๆ ผิดติดตามครับ น่าสนใจดี แต่หลังๆเหมือนย่ำอยู่กับที่หรือหมดมุกไม่ทราบ หัวข้อเรื่องและแขกที่เชิญมาก็งั้นๆ

ตัวจอมขวัญ ก็ไม่ต่างจากรายการ ใหม่ๆเหมือนมีสาระเข้มข้น หลังๆชักไม่ค่อยรู้เรื่อง มักทวิตข้อความแปลกๆ

ก็เลยไม่ได้ติดตามครับ :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#5 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:52

เห็นหน้าไอ้จอม ก็รู้แล้วว่าเป็นขี่ข้าไอ้แม้ว

#6 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54

ผมคงไม่ดูรายการนี้ครับ แค่เห็นจอมขวัญออกมาพูดจาดัดจริตคนเดียวไม่ต้องมีผู้ร่วมรายการคนอื่นผมก็ดูไม่ลงแล้ว

#7 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54

เหมือน ทุกคนมีสิทธิ์เอากับช๊อคการีได้

กปปส บอกว่านางคนนี้ติดเอดส์ต้องสวมถุงยางก่อนเอา

แต่มีคนไม่เชื่อ บอกว่า กุมีสิทธิเอา กปปส. ห้ามริดรอนสิทธิคนอื่น

การที่เราบังคับคนอื่นให้ใส่ถุงยางก็ละเมิดสิทธิอยู่ดีแม้ว่าจะมีเจตนาดีก็ตาม

คนมันเ_ี่ยนอะคับ ห้ามยาก

#8 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

เจ๊จอมขวัญชอบใส่ กกน.แดง !!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:57

เสียดายอ่ะ เมื่อก่อนชอบ จอมขวัญนะ

พอรู้ว่าเป็นแอ๊บแดง ผมเปลี่ยนไปชอบน้อง ปอย ดีกว่า

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 layman p.

layman p.

น้องเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:03

จอมขวัญ  หลาวเพ็ชร์   กับ จอม  เพชรประดับ

ชื่อ  มี จอม    นามสกุล  มีเพชร   เมือนกัน  มีแนวคล้าย ๆ  เหมาะสมกันดี

น่าจะจัดรายการคู่กันนะ  ผีแห้ง  กับ โลงผุ

เผลอ ๆ  ไอ้ย้วย  กะ ยาย ไบรต์  อาจตกงาน

#11 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:06

ผมเฉยๆ นะ ไม่ค่อยได้ดูแต่เท่าที่ดู พอรับได้ 

อย่างวันนี้ก็ไม่ได้ปกป้องตำรวจแบบมีวาระแอบแฝง ผมว่าแขกรับเชิญโอเค

It's us against the world

#12 Kabot

Kabot

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:22

เฉยๆนะกับพวกนั้นน่ะเทียบได้เท่าขี้เล็บของนักข่าวกระทรวงพานิช.

#13 Jaroen Jaroen

Jaroen Jaroen

น้องเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:28

ชุดชั้นในแดงครับ

#14 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:28

ผมเลิกดู คมชัดลึก ตั้งแต่ เอา บก.ลายดอก ไปออกรายการเมื่อ ปี 51 มั้งครับ ช่วงนั้นออกบ่อยมาก 

มีเสียงติติง ก็ไม่ฟังใคร แถมทีมงาน โปรดิวเซอร์ก็กร่าง ปาก ห ม า  ผู้บริหารให้ท้าย 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#15 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:31

ทำไมนักข่าวลูกน้องเหน่งเดิม  มีแวววาจะฉายเป็นตนของตน  กับเป็นคนของคนได้

#16 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:36

ผมเห็นว่าเรื่องนี้ กปปส ผิดจริงครับ

แต่เนื่องจากเป็นการต่อสู้ครับ ก็ต้องปรับวิธีการกัน

ถ้าไม่สู้เราโดนยิงครับ 

#17 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:14

จอมขวัญ  หลาวเพ็ชร์   กับ จอม  เพชรประดับ

ชื่อ  มี จอม    นามสกุล  มีเพชร   เมือนกัน  มีแนวคล้าย ๆ  เหมาะสมกันดี

น่าจะจัดรายการคู่กันนะ  ผีแห้ง  กับ โลงผุ

เผลอ ๆ  ไอ้ย้วย  กะ ยาย ไบรต์  อาจตกงาน

ดูดีๆข้างในกกน.แดงแจ๊ดทั้งคู่มานานแระ

#18 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:33

คมชัดลึกเปลี่ยนโปรดิวเซอร์แล้วแดงน้อยลงมากกแล้วนะ 

เมื่อวานก็โอเคนะเรื่องไปปิดหน่วยผมก็ว่ามันเสียมากกว่าได้ กำนันไม่ได้บอกให้ไปปิด เลยกลายเป็นจุดอ่อนให้โดนยกมาเล่นได้จริงๆ

ส่วนวันนี้ ก็ตามหัวข้อทั้ง3คนพูดถึงตร.ในภาพรวม ผมเองก็ไม่เชื่อว่าตำรวจเลวทุกคน เขาพูดถึงระบบและจุดอ่อน

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#19 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:41

เกลียดที่แม่มชอบออกตัวว่า "ที่ถามนี่ไม่ใช่ไร้เดียงสานะคะ" แต่แม่มทำสตอไร้เดียงสาตลอดนี่แหละ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#20 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:57

ผมก็ฟังตอนต้นๆรายการนะ คำถามของพิธีกรอ่ะ..ดีนะ..ตรงจุด และเป็นคำถามที่เกิดขึ้นในสังคมจริงๆ......แต่ แต่ แต่

ไอ้แขกรับเชิญ กับการตอบคำถามเนี้ย 

เหมือนว่ารายการเค้า ตั้งคำถามแบบนั้น ก็เพียงเพื่อให้พวกนี้แก้ตัวแทนให้ตำรวจอ่ะ..เลยปิด..เลิกฟัง

ปล ฟังถึงตอนที่คนผู้หญิงตอบคำถามทำนองว่า ที่ตำรวจต้องปล่อยตัวผุ้ต้องหาบางคน แล้วคนไปว่า ว่านั้นไง พวกเดียวกับตำรวจ อะไรทำนองนี้แหละ

แล้วเค้าบอกว่า จริงๆ แล้ว ที่ปล่อยตัว เพราะ ศาล ไม่เกี่ยวกับตำรวจ แต่คนกลับไปด่าตำรวจ 

ก็พาลทำให้ผมนึกไปถึง แล้วที่ศาลเค้าตัดสินเนี่ย เค้าตัดสินจากอะไร ไม่ใช่ การสืบสวน สอบสวนจากตำรวจเหรอ เห้ออ!! ก็อย่างที่บอก เลยปิด..เลิกฟัง..นี่มันรายการล้างสมองชัดๆ..

ปล 2 ตำรวจดีๆ ผมก็เชื่อว่ามีนะ แต่ที่ดีๆส่วนใหญ่น่ะ มักไม่ค่อยได้ดี หรือมีปากมีเสียงกับเค้าหรอก ก็ได้แต่ทำหน้าที่กันไป แต่ไอ้ที่ เ หี้ ยๆนี่ แหม่....เป็นใหญ่เป็นโตคับบ้านคับเมืองจริงๆ

ปล 3 ถ้าตอนท้ายๆมีอะไรทีเด็ด น่าฟัง รบกวน จขกท หรือเพื่อนๆ พี่ๆสะกิดหน่อยนะครับ จะกลับไปหามาฟังเพิ่มเติม..จุ๊บๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:02

ความหลากหลายด้านมุมมองทางการเมืองของเนชั่น ? 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:02.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน