Jump to content

- - - - -

สาวก ปชปเอ๋ยเรื่องปตท ก่อนจะด่าแม้วดูตัวเองก่อนดีไหม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ท่านด่าปตทว่ากําไรบนความทุกข์ยาก รวยกับคนไม่กี่คนเช่นแม้วบ้างใครบ้าง แต่ปชปกลับเงอะๆงะๆเรื่องของ ปตท มันพิสูจน์มาตั้งแต่สมัยมาร์ค จอมปลอมเป็นรัฐบาลแล้ว นอกจากปล่อยพรรคร่วมโกงกินนโยบายเขาพระวิหารคล้ายกับพรรคเพื่อแม้ว แล้ว คําถามที่ ปชปไม่กล้าตอบจนถึงวันนี้คือ

สมัย มาร์คเป็นรัฐบาลทําไมท่านไม่ทวง ปตท ให้กลับมาเป็นของรัฐ เต็มร้อย ทําไมไม่ทําปล่อยให้กําไรบนความทุกข์ยากได้ไง นี่แหละดีแต่พูดแต่ไม่แก้ปัญหาไรสักอย่างเชื่องช้าสมชื่อ เสื้อแดงก็แก้แบบห่วยๆ มาวันนี้จะมาค้านปตท ค้านขึ้นราคาหรือให้มันเป็นเอกชนดูตัวเองมั่งเป็นไง!!!!!!!!

ทางรอดของชาติคือ รัฐสาหกิจด้านความมั่นคงของพลังงานต้องเป็นของรัฐเต็มร้อย!!!!!!!!!

ส่วนเรื่องยะใส นี่เป็นความผิดพลาด จริงๆ และได้ขอโทษ และแสดงความรับผิดชอบไปแล้วละครับ

Edited by phat21, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:15.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#2 vierzhn

vierzhn

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:15

นี่แหละความหน้าด้านของพรรคนี้

Edited by vierzhn, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:24.

#3 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ความเห็นใน manager รู้ทัน ปชป ฝ่ายค้านเสแสร้างจอมปลอมใช้แต่ปากจัดการแม้ว

ความคิดเห็นที่ 22 +13 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif โถ คุณควายกรณ์ นึกว่าคนอ่านโง่รึไง?
ถ้ารู้แล้วทำไมตอนคุณเป็นรัฐบาลไม่ทำการเอาคืน
ขอให้พรรคนี้มันเป็นฝ่ายค้านไปตลอดชาตินี้และชาติหน้า ทุกๆ ชาติ
เพราะเวลามันเป็นฝ่ายค้าน มันรู้ทุกเรื่อง แต่พอเป็นรัฐบาลมันทำมึน
พรรคนี้เก่งแต่ปากจริงๆ อย่างเขาว่ากัน
ความคิดเห็นที่ 11 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif
ก็ได้แต่เห่า ตามประสา ปชป.
ถุย

ความคิดเห็นที่ 17 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif
เอ ไอ้กฏหมายขายชาติที่พรรคมรึงขี้ทิ้งไว้เนี่ย รวม ปตท.ด้วยป่าว ผู้รู้ตอบหน่อย

ความคิดเห็นที่ 23 +3 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif เบื่อ เบื่อ เบื่อ
ทีตอนตัวเองเป็นรัฐบาลกลับไม่ป้องกัน ไม่แก้ไขอะไรให้ดีขึ้น
พอมาเป็นฝ่ายค้าน ทำเป็นพูดพล่าม ๆ ว่ารู้ทันนะ
ถ้ารู้จริงแต่แรก ทำไมไม่ทำอะไรเลย??? เอา ปตท. คืนมาสิ ก็ไม่ทำ
สิ้นศรัทธาในคำพูดและการกระทำของพวกประชาธิปัตย์จริง ๆ
Berlin-Bonn

http://www.manager.c...D=9550000007828
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#4 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ระหว่างทุ่มเงินภาษีหลายแสนล้านเพื่อซื้อ ปตท.กลับคืนมา...กับ...ปล่อยให้ ปตท. เดินกิจการไปเหมือนเดิมแต่ กระทรวงการคลังถือหุ้นใหญ่ ในขณะที่ประเทศกำลังเกิดวิกฤติเศรษฐกิจและการเมือง... อย่างไหนดีกว่ากัน ตอบหน่อย?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#5 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ระหว่างทุ่มเงินภาษีหลายแสนล้านเพื่อซื้อ ปตท.กลับคืนมา...กับ...ปล่อยให้ ปตท. เดินกิจการไปเหมือนเดิมแต่ กระทรวงการคลังถือหุ้นใหญ่ ในขณะที่ประเทศกำลังเกิดวิกฤติเศรษฐกิจและการเมือง... อย่างไหนดีกว่ากัน ตอบหน่อย?

แก้กฏหมายให้กลับมาเป็นของรัฐซะก็จบ จะไปซื้อทําไม ยกเลิกดิไอ้กฏหมายขายชาติ 11ฉบับ เลิกดิ ถ้าเลิกไอ้กฏหมายที่ให้เอกชนถือหุ้นให้กลับมาเป็นของรัฐก็จบแล้วทําไมไม่ทํา

จะเอาคืนทางไหนก็ช่างแต่จะปล่อยให้ ปตทอยู่ในสภาพแบบนี้ไม่ได้

Edited by phat21, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:31.

#6 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:40

แก้กฏหมายให้กลับมาเป็นของรัฐซะก็จบ จะไปซื้อทําไม ยกเลิกดิไอ้กฏหมายขายชาติ 11ฉบับ เลิกดิ ถ้าเลิกไอ้กฏหมายที่ให้เอกชนถือหุ้นให้กลับมาเป็นของรัฐก็จบแล้วทําไมไม่ทํา

จะเอาคืนทางไหนก็ช่างแต่จะปล่อยให้ ปตทอยู่ในสภาพแบบนี้ไม่ได้

เหอะ ๆ ยกเลิกกฎหมายก็เห็นด้วยนะ น่าจะยกเลิกเร็วๆ เหมือนกัน

การชดเชยค่าหุ้นทั้งหมดตาม ราคาตลาด ให้กับผู้ถือหุ้นทั้งหมด นี่มันน้อยอะครับ

แค่ไม่กี่แสนล้าน รัฐบาลมีพรรคแมงสาบปัญญาอยู่แล้ว

แคู่้กู้ให้มันสุดๆ เอาให้เต็มเพดานเงินกู้ที่สามารถจะำทำได้

และยกเลิกมันให้หมดนโยบายรัฐ เอาไปจ่ายให้ผู้ถือหุ้นก่อน

แล้วก็ประกาศหักดิบ นักลงทุนต่างประเทศที่มันจะมาลงทุนให้หุ้นไปเลยว่า

รัฐวิสาหกิจทุกอย่าง รัฐจะเอาคืน กรุณาไปลงทุนประเทศอื่นๆ

เพราะยังไงก็ไม่ต้องการความเชื่อถือจากต่างชาติอยู่แล้ว

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:41

ยังบร้าไม่เลิก ตกลง ไอ่ลิ้ม ศาสดา ของเอ็งน่ะ ไปแล้ว จะกลับมามั้ย หรือว่าจะโอนสัญชาติเป็นมอนเตรฯ แบบไอ่แม้ว
ตอนศาลยังไม่ตัดสิน ร่างกายเสรือกแข็งแรง เตะปีปดังโป๊กๆๆๆๆ ควงสาวเดินผ่าน ตม. โชว์ให้ "สายลับ CIA" ดู
พอถึงวันตัดสิน อ้างป่วย ขอไปรักษาตัวเมืองจีนซะงั้น

ปล. เนื้อข่าวไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่ขี้เกียจไปเปิดใหม่ เพราะขี้เกียจเข้าไปตอบ

------------------------------------------------------------
เลื่อนอ่านคำพิพากษา"สนธิ ลิ้ม"คดีผิดพ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ

ที่ห้องพิจารณา 906 ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก ศาลนัดฟังคำพิพากษาคดีหมายเลขดำ อ.1036/2552 ที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 1 เป็นโจทก์ฟ้องนายสนธิ ลิ้มทองกุล, นายสุรเดช มุขยางกูร, น.ส.เสาวลักษ์ณ์ ธีรานุจรรยงค์ และน.ส.ยุพิน จันทนา เป็นจำเลยที่ 1-4 ตามลำดับ ฐานผิดตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ฯ กรณีร่วมกันลงข้อความเท็จในเอกสารของบริษัทแมเนเจอร์ มีเดียร์ กรุ๊ป จำกัด(มหาชน) เหตุเกิดระหว่างวันที่ 8 - 31 ต.ค. 2539
อย่างไรก็ดีเมื่อถึงเวลานัดนายสนธิได้มอบหมายให้เสมียนทนายแถลงต่อศาลขอ เลื่อนนัดออกไปก่อนเนื่องจากต้องเดินทางไปรักษาอาการป่วยหลังถูกลอบยิงด้วย วิธีฝังเข็มที่ประเทศจีน ศาลสอบถามอัยการโจทก์ไม่คัดค้านจึงให้เลื่อนนัดอ่านคำพิพากษาออกไปเป็นวัน ที่ 28 ก.พ.นี้ เวลา 09.00 น.

http://breakingnews....p?newsid=548971
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:41

โทษนะครับ คุณเคยเป็นเจ้าของกิจการที่มีผู้ถือหุ้นจำนวนเยอะๆ มั้ยครับ ไม่ต้องมากมายสัก 500 - 600 คนอะไรแบบนี้...นะครับ แล้ววันหนึ่งคุณเกิดนึกอยากได้คืนทั้งหมด คุณคิดว่าคุณจะทำยังงัย เอาปืนไปจี้หัวเขาให้เขาคืนหุ้นงั้นเหรอ

คุณคิดว่าการที่จะไปซื้อหุ้นคืนแล้วคืนสภาพให้เป็นของรัฐตามเดิม... มันต้องใช้เงินเท่าไร

ไม่ใช่เขียน กม. ขึ้นมาเพื่อบังคับให้เขาคืนหุ้นให้รัฐ มันทำได้ง่ายๆ ซะทีไ่หนครับ ประเทศนี้ไม่ใช่เผด็จการทหารแบบพม่านะครับ ที่จะไปบังคับเอากะใครก็ได้

อย่าพูดแบบไม่รับผิดชอบครับ พูดน่ะมันง่าย... แต่มันจะทำได้หรือครับ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#9 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ทวงยังไงขอไอเดียหน่อย?

#10 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ไปจีนไม่ได้ไปห้องกรงแล้วกัน จ้องแต่จะใส่ร้ายสนธิไม่เลิก แล้วพรรคตัวเองดีแต่เห่าเชื่องช้า มันจัดการไรแม้วมั่งพวก ปชปโดนไอ้มาร์ค และไอ้หน้าเหลี่ยมหลอกเต็มเปาแล้ว

#11 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:45

กฏหมาย คือ คําสั่งสูงสุดครับ ทําได้แน่นอนหรือ ปชป แก้ปัญหาไรไม่ได้สักอย่างเลยทั้งเขาพระวิหารปัญหาระบอบแม้วมิหน้าละ ปชปหวังพึ่งไรไม่ได้สักอย่าง

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:46

โทษนะครับ คุณเคยเป็นเจ้าของกิจการที่มีผู้ถือหุ้นจำนวนเยอะๆ มั้ยครับ ไม่ต้องมากมายสัก 500 - 600 คนอะไรแบบนี้...นะครับ แล้ววันหนึ่งคุณเกิดนึกอยากได้คืนทั้งหมด คุณคิดว่าคุณจะทำยังงัย เอาปืนไปจี้หัวเขาให้เขาคืนหุ้นงั้นเหรอ

คุณคิดว่าการที่จะไปซื้อหุ้นคืนแล้วคืนสภาพให้เป็นของรัฐตามเดิม... มันต้องใช้เงินเท่าไร

ไม่ใช่เขียน กม. ขึ้นมาเพื่อบังคับให้เขาคืนหุ้นให้รัฐ มันทำได้ง่ายๆ ซะทีไ่หนครับ ประเทศนี้ไม่ใช่เผด็จการทหารแบบพม่านะครับ ที่จะไปบังคับเอากะใครก็ได้

อย่าพูดแบบไม่รับผิดชอบครับ พูดน่ะมันง่าย... แต่มันจะทำได้หรือครับ?

ใช่เลยครับ ผมกะจะพิมพ์แบบนี้อยู่พอดี

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:46

phat21ครับ ถ้าแก้กฎหมายยึด ปตท. กลับมาเลยผลที่เกิดขึ้นคือ นักลงทุนต่างชาติจะหนีหมดนะครับ ถ้าทุนต่างชาติไม่มั่นใจในรัฐบาลไทย ผลก็คือการลงทุนหยุดชะงัก คนตกงาน ความวุ่นวายยิ่งตามมา....

แล้วมันยุติธรรมแล้วหรือครับที่อยู่ๆจะยึดทรัพย์สินนักลงทุน?

ผมว่าทางที่ดีคือให้ รัฐถือหุ้น 51% มีอำนาจควาบคุมบริษัท แล้วกำหนดไม่ให้ปตท.กำไรมากเกินไปครับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#14 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:47

กฏหมายนั่นเป็นภาระผูกพันจากการไปกู้ไอเอ็มเอฟปล่าว

เริ่มเลือนๆงงๆ

คือว่าอยากทราบว่าเกลียดชังปชป จนไม่เห็นแก่ประเทศหรือแค่อยากหาแพะ

ถามว่า

การแค่ด่า ดิสเครดิต เป็นความพอใจหรือตั้งใจ

ถามว่าทำไมรัฐบานปูทำไรไม่ด่า ด่าแต่ปชป

จากไม่เคยต้องเลือกข้างเพราะอยู่ข้างผลประโยชน์ประเทศ

จะทำให้คนต้องเสียเวลากับการทะเลาะกันเอง

เคยสงสัยมานานแล้วว่าทำไม พรรคสนธิกับสาวกปชปถึงไม่เคยคุยกันด้วยเหตผล เอาชาติเป็นตัวตั้ง

เคยสงสัย ตอนนี้เริ่มไม่สงสัยแล้ว

Edited by overtherainbow, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:50.

#15 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:49

เหมือนตอน phad21 อยากให้กวาดล้างเสื้อแดง

พูดเหมือนจะให้มาร์คเอานิวเคลียร์ไปลงถิ่นเสื้อแดง
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#16 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:49

phat21ครับ ถ้าแก้กฎหมายยึด ปตท. กลับมาเลยผลที่เกิดขึ้นคือ นักลงทุนต่างชาติจะหนีหมดนะครับ ถ้าทุนต่างชาติไม่มั่นใจในรัฐบาลไทย ผลก็คือการลงทุนหยุดชะงัก คนตกงาน ความวุ่นวายยิ่งตามมา....

แล้วมันยุติธรรมแล้วหรือครับที่อยู่ๆจะยึดทรัพย์สินนักลงทุน?

ผมว่าทางที่ดีคือให้ รัฐถือหุ้น 51% มีอำนาจควาบคุมบริษัท แล้วกำหนดไม่ให้ปตท.กำไรมากเกินไปครับ

เออ แล้ว ปชปทําไหมไอ้บอกว่าไอ้บอกคุมปตทไม่ให้กําไร ปชปไม่ทํา

ยึดมาแล้วไงครับ เวเนซูเอล่ายังยึดแบบดื้อๆไม่ต้องจ่ายตังค์เลยประเทศก็ไม่ได้ล้มละลายได้ ดีออกรัฐจะได้มีรายได้เข้าคลังมากขึ้นมีการลงทุนโครงสร้างพื้นฐานได้ นักลงทุนจะเข้ามาเยอะจะบ้ารึไง หรือ ปชปติดเชื้อแม้วที่ว่าถ้ายึดหุ้นจะพังไม่จริงหุ้นขึ้นเยอะแต่ประเทศไม่พัฒนาอันนี้วิปริต

#17 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ผมว่า phad21 เลิกโพสต์กระทู้

แล้วไปเปิดบริษัทสักบริษัท

แล้วบริหารตามความฝันของphad21 ดู

จะได้หูตาสว่างบ้าง ว่าการบริหารมันอยู่ในโลกความจริง

ไม่ใช่โลกจินตนาการ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#18 vierzhn

vierzhn

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:53

ใครเอ่ย หนุนหลังคนใต้ ถล่มโครงการวางท่อก๊าซไทย-มาเลย์

เรื่องนี้ต้องให้คนส่งข่าวให้ ม๊อบ ก๊าซ ngl lpg

Edited by vierzhn, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:53.

#19 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:58

เออ แล้ว ปชปทําไหมไอ้บอกว่าไอ้บอกคุมปตทไม่ให้กําไร ปชปไม่ทํา

ยึดมาแล้วไงครับ เวเนซูเอล่ายังยึดแบบดื้อๆไม่ต้องจ่ายตังค์เลยประเทศก็ไม่ได้ล้มละลายได้ ดีออกรัฐจะได้มีรายได้เข้าคลังมากขึ้นมีการลงทุนโครงสร้างพื้นฐานได้ นักลงทุนจะเข้ามาเยอะจะบ้ารึไง หรือ ปชปติดเชื้อแม้วที่ว่าถ้ายึดหุ้นจะพังไม่จริงหุ้นขึ้นเยอะแต่ประเทศไม่พัฒนาอันนี้วิปริต

ผมว่าphat21 อยากให้ไทยเป็นเหมือนเวเนซุเอล่าคิดดีๆนะครับ

เวเนซุเอล่ามันประเทศบานานานะครับ เจ๊งทั้งประเทศประชาชนจะอดตาย เศรษฐกิจไม่ดี

สุดท้ายฮูโกมันคิดอะไรไม่ออก ก็หันไปยึดบ่อน้ำมันที่ให้สัมปทานเอกชนไป นั่นก็ยิ่งทำให้ไม่มีใครกล้าไปลงทุน รัฐได้แต่พึ่งรายได้จากธุรกิจน้ำมันมาบริหารประเทศ

phat21อยากให้ไทยเจ๊งหรือครับ? http://www.the-thain.../jn181245_3.htm

**และที่สำคัญน้ำมันเวเนมันเยอะพอที่จะเป็นรายได้คนทั้งประเทศ แต่น้ำมันในไทยไม่พอครับ ตอนนี้เศรษฐกิจหลักของเราคือพึ่งการลงทุนจากต่างชาติและส่งออกครับ

Edited by ดราม่า, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:00.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#20 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:03

อยู่ๆไปแก้กฎหมายเอามาเป็นของรัฐ นี่เท่ากับปล้นกันชัดๆเลยนะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#21 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:07

เดี๋ยวก่อนนะ อันนั้น เวเนเขาจ่ายแบบเกินตัวไม่ใช่รึครับ ถ้าจ่ายแบบประหยัดพอว่า ไอ้ที่มันปล่อยให้เอกชนก็แย่เกินพอแล้ว นี่มาอ้างแค่ว่าจะกระทบทั้งประเทศนี่มันเกินไปไหม และที่สําคัญในอ่าวไทยก็ยังมีทรัพยากรที่มากมายที่ยังไม่ได้ขุดขึ้นมา และ ปตทเองก็ไปลงทุนด้านพลังงานหลายประเทศมันถึงได้กําไรเยอะๆ แต่ไม่ถึงมือ ปชช สักแอะกําไรเยอะนี่แต่ ปชชได้ไรไหม

Edited by phat21, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:09.

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:07

ใครเอ่ย หนุนหลังคนใต้ ถล่มโครงการวางท่อก๊าซไทย-มาเลย์

เรื่องนี้ต้องให้คนส่งข่าวให้ ม๊อบ ก๊าซ ngl lpg

มรรึงจะบอกว่า ใครเอ่ย ทำไมว่ะ บอกชื่อมาเลย ถ้ามีชื่อ สส ปชป จะส่งเรื่องที่เอ็งพูดไปให้คนที่เอ็งเอ่ยถึง เอาหลักฐานมา แล้วไปเจอกันศาลดีมั้ย เผื่อเอ็งไม่ต้องไปส่งข่าวให้ ม๊อบแท๊กซี่ NGV , LPG ด้วย เพราะสื่อทำข่าวให้แน่ๆ กล้ามั้ย :D :D

#23 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:09

เกลียดแดง แต่ให้เสื้อแดงเป็น "รัฐบาล" เอาเงินภาษีไปแจกมันคน 7 ล้่าน
แล้วก็อ้างว่าดีกว่า ปชป. แถมนี่ก็จะแก้ ม.112 ทั้งๆ ที่มาร์คไม่ยอม แต่พวกเสื้อแดง
มันยอม แสดงว่า พัทอยากให้แก้ ม.112 นั่นแหล่ะ อย่าแอบเลย

#24 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:12

เกลียดแดง แต่ให้เสื้อแดงเป็น "รัฐบาล" เอาเงินภาษีไปแจกมันคน 7 ล้่าน
แล้วก็อ้างว่าดีกว่า ปชป. แถมนี่ก็จะแก้ ม.112 ทั้งๆ ที่มาร์คไม่ยอม แต่พวกเสื้อแดง
มันยอม แสดงว่า พัทอยากให้แก้ ม.112 นั่นแหล่ะ อย่าแอบเลย

จอมใส่ร้ายมาอีกแล้ว พันธมิตรยังค้าน แก้ 112อยู่แต่ในขณะเดียวกันต้องขุดคุ้ยความไม่เอาไหนของ ปชปด้วยจะตรวจสอบเรื่องบกพร่องของ ปชปไม่ได้รึไง และพันธมิตรก็ค้าน จ่ายเงินชดเชยเสื้อแดงไม่เคย คิดสนับสนุนเลยและย้อนถามถือกรือเซะตากใบ 2500ศพด้วย และจุดยืนพันธมิตรก็บอกแล้วว่าถ้าลดทอนสถาบันช่วยแม้วออกมาแน่ๆ

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:14

แพรต บ้าไม่เลิก ฮาาาาาา

#26 nnnn43

nnnn43

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:16

phad21 มันไม่เสียชาติเกิดจริงๆๆ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#27 vierzhn

vierzhn

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ปชปค้าน 7ล้าน จะไปตอบ ญาติ น้องโบ สารวัตรจ๊าบ ยังไง

#28 vierzhn

vierzhn

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:18

phad21 มันไม่เสียชาติเกิดจริงๆๆ :lol:

สว่างมานาน

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ปชปค้าน 7ล้าน จะไปตอบ ญาติ น้องโบ สารวัตรจ๊าบ ยังไง

แดง อยากให้ พันธมิตรได้ 7 ล้าน โว้ยเฮ้ย เห็นแช่ง ด่าว่า น้องโบ สารวัตรจ๊าบ ยังกับอะไรดี ญาติควายแดงของเอ็งตายล่ะซิ เลยเอาพันธมิตรมาบังหน้า จะเอา 7 ล้าน
ไม่รวมกันไปเลยล่ะ 15 ล้าน +2 ล้าน เ็ป็น 17 ล้าน บริจาคคนละ 100 บาท ได้ถึง 1700 ล้าน เชียวนะ มาเอาเงินของคนที่ไม่เอา ควายแดง และ พันธมิตร ทำไมว่ะ เค้าไม่ได้ไปเผาบ้านเผาเมือง ร่วมกับพวกมรรึงนี่หว่า

#30 eAT

eAT

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:24

จอมใส่ร้ายมาอีกแล้ว พันธมิตรยังค้าน แก้ 112อยู่แต่ในขณะเดียวกันต้องขุดคุ้ยความไม่เอาไหนของ ปชปด้วยจะตรวจสอบเรื่องบกพร่องของ ปชปไม่ได้รึไง และพันธมิตรก็ค้าน จ่ายเงินชดเชยเสื้อแดงไม่เคย คิดสนับสนุนเลยและย้อนถามถือกรือเซะตากใบ 2500ศพด้วย และจุดยืนพันธมิตรก็บอกแล้วว่าถ้าลดทอนสถาบันช่วยแม้วออกมาแน่ๆ

ถ้าค้านแก้ ทำไมถึงสนับสนุนให้ เสื้อแดง เป็นรัฐบาล
ทั้งๆ ที่รู้ว่ามันพยายามทำลายสถาบันมาตลอด
ปากคำก็จากอ้ายสนธิ นั่นแหล่ะ แต่ดันสนับสนุนให้พวกมันเป็นรัฐบาล
โกหกอีกล่ะ พูดอย่างทำอย่าง

#31 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:26

สนับสนุนตรงไหนอย่ามาพูดลอยๆได้ไหมไม่เคยเห็นและได้ยินว่าพันธมิตรสนับสนุนไอ้รัฐบาลนี้ไอ้พรรคปชปใส่ร้ายคนอื่นเพื่อกลบความชั่วของตัวเองได้เก่งจริง

#32 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ส่วนตัวแล้วคิดว่าพันธมิตรเดิมแบบ Original แท้ ๆ มีศักดิ์ศรีพอที่จะไม่รับโบนัสที่ให้กับผู้ก่อการร้ายน่ะครับ
แล้วเค้าก็ไม่ใช่พวกที่ทำเพื่อเงินแบบฝั่งแดงด้วย แจกโบนัสกันทีนึงถึงกับตั้งตัวได้เลย

น้องฟัดนี่เหมือนน้องคนนึงที่ผมรู้จักนะ คิดอะไรแบบซับซ้อนไม่ได้ คิดได้แค่มิติเดียว
พ่อแม่พูดอะไรมาเชื่อหมด ( พ่อแม่เค้าเป็นพันธมิตร ) เทิดทูนแป๊ะลิ้มเหนืออื่นใด
แต่ว่า........เหมือนเค้าจะเอ๋อ ๆ หน่อย แล้วมีอาการสมาธิสั้นร่วมด้วย

แต่ก็ไม่น่าเชื่อว่าคนแบบนี้จะชอบเกมอย่าง Ace Combat ได้นะ
เพราะดูแล้วเกมนี้ไม่เหมาะกับพวกสมาธิสั้นเท่าไหร่

#33 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:30

แปลกใจ ทำไมไม่ด่าคนแปลงปตท

ไปด่า รบที่แล้ว

เค้าก็บอกแล้วว่าทำไมทำไม่ได้ ขืนอยู่ๆไปเอากลับมา ใช่อยู่ เอากลับมาได้ แต่ถ้านักลงทุนหนีไปลงทุนที่อื่นหมด คิดว่าชาติเราอยู่ได้จริงๆเหรอ?

อ่านกระทู้ของ จขกท มาตั้งนาน จนบัดนี้ก็ยังไม่เข้าใจว่า จขกท ต้องการอะไรกันแน่ นอกจากด่ามาร์ค (ไม่ด่าปูด้วย จะด่าเฉพาะเวลามีคนถามว่าทำไมไม่ด่าปู) ไม่เคยเห็นตั้งกระทู้อะไรที่ไปไกลกว่าด่า ปชป เลย

เวลาเค้าถามว่าต้องทำอะไร อย่างไร มีแต่เพ้อฝันทุกอย่าง
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#34 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ฟัดแหละ ก่อนจะด่าใคร ดูสมองตัวเองก่อนดีม่ะ...

ถ้ามันกลวงนักก็เอานิ้วโป้งอมตัวเองอม แล้ว เม้ม ๆ เอาไว้อย่าคายออกมา เดี๋ยวหนอนหลุดออกจากปาก.

:lol:

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:31

สนับสนุนตรงไหนอย่ามาพูดลอยๆได้ไหมไม่เคยเห็นและได้ยินว่าพันธมิตรสนับสนุนไอ้รัฐบาลนี้ไอ้พรรคปชปใส่ร้ายคนอื่นเพื่อกลบความชั่วของตัวเองได้เก่งจริง

เอ็งก็เขียนเอง ยังกล้า หน้าด้าน มาบอกว่า ไม่ได้สนับสนุนอีกหรือ กลับไปอ่านที่เอ็งเขียนดิ ถ่มน้ำลายรดหน้าตัวเองอยู่ได้ ถุย

#36 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:32

แปรรูปแลเวให้พวกต่างชาติมาสูบเลือดคนไทยหรือครับ ห่วงจังนะครับไอ้นักลงทุนเนี่ยทําไมเราไม่รู้จักสร้างเองไปลงทุนชาติอื่นเองมั่งละครับ

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:34

2 ปีกว่า เอ็งว่า รัฐบาลเค้าจะเอาเงินจากไหนมาซื้อ ปตท เข้ามาเป็นรัฐบาล มีเงินคงคลังแค่ 5 หมื่่นกว่าล้าน คนมีปัญญาเค้าคิดกันได้ว่าการซื้อคืนมันไม่ใช่แค่บาทสองบาท แต่ไอ้แพรด สาวกโกเต๊ก และไอ้แป๊ะลิ้มคิดไม่ได้ :lol:

#38 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:34

มั่วนิ่มอีกล่ะ
เป็นไพร่แดงนี่มันยังไงนะ ฟังไม่ได้ศัพท์จับมากระเดียดยันเต
พอเห็นว่า ปชป ค้าน ก็รีบออกมาร้องเหมือนถูกเชือด
ไม่ได้ดูเนื่อหาสาระเล้ยยยยย....

สาธิต ยัน พร้อมพบ แม่น้องเกด ชี้ ยื่นศาลปกครองไม่ได้ขัดขวาง รบ.จ่ายเงิน แดง

http://www.ryt9.com/s/nnd/1323317

อ่านที่คุณโพสมาหลายกระทู้แล้ว
ขอบอกว่า คุณน่ะ

กาก

#39 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:39

2 ปีกว่า เอ็งว่า รัฐบาลเค้าจะเอาเงินจากไหนมาซื้อ ปตท เข้ามาเป็นรัฐบาล มีเงินคงคลังแค่ 5 หมื่่นกว่าล้าน คนมีปัญญาเค้าคิดกันได้ว่าการซื้อคืนมันไม่ใช่แค่บาทสองบาท แต่ไอ้แพรด สาวกโกเต๊ก และไอ้แป๊ะลิ้มคิดไม่ได้ :lol:

แมร่ม เอาคืนแบบแก้กฏหมายยึดคืนเค้าเรียกว่าเอาคืนแบบมีศักดิ์ศรีมีเกียรติ และมันก็ไม่ได้ห้ามด้วย จ่ายตังค์เอาคืนผมว่ายิ่งเสียเกียร์ติว่ะอย่ามาอ้างเลยว่าต้องจ่ายตังค์เท่านั้นถึงได้คืน เรื่องไรจะจ้ายไอ้ค่าไถ่เฮงซวยสู้เอา แก้กฏหมายเอาคืน เหมือนที่ออกกฏหมายแปรรูปดีกว่า

#40 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:41

สนุกดีต่อ กันเลยนะ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#41 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:41

แมร่ม เอาคืนแบบแก้กฏหมายยึดคืนเค้าเรียกว่าเอาคืนแบบมีศักดิ์ศรีมีเกียรติ และมันก็ไม่ได้ห้ามด้วย จ่ายตังค์เอาคืนผมว่ายิ่งเสียเกียร์ติว่ะอย่ามาอ้างเลยว่าต้องจ่ายตังค์เท่านั้นถึงได้คืน เรื่องไรจะจ้ายไอ้ค่าไถ่เฮงซวยสู้เอา แก้กฏหมายเอาคืน เหมือนที่ออกกฏหมายแปรรูปดีกว่า

นั่นไง เห็นม่ะ สมองฟัด

ยึดหุ้นคืนแม่มดื้อ ๆ เลย..

...

#42 eAT

eAT

โกรธคนที่ไม่เก็บขยะ แต่ไม่สนใจคนที่ทิ้งขยะ
ตรรกะเลวๆ ของพวกเสื้อเหลืองก็อย่างนี้สินะ

#43 phat21

phat21

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:43

โกรธคนที่ไม่เก็บขยะ แต่ไม่สนใจคนที่ทิ้งขยะ
ตรรกะเลวๆ ของพวกเสื้อเหลืองก็อย่างนี้สินะ

ตรรกะสันติจอมปลอมนิ่มๆเชื่องช้าปล่อยปัญหาของ ปชป ทําให้ปัญหายิ่งลุกลามเรื่องไรจะเชื่อ ปชป5555

Edited by phat21, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:44.

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ยกตัวอย่าง ได้ตรงจริงๆ ครับ

#45 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:46

มาอีกแล้ว ขี้ไม่ออกก็ด่ามาร์ค ด่าปชป.
เสื้อแดงล่ะ แม้วล่ะ อีโง่ล่ะ

เป็นผัว-เมียกับเฮ็นไตแน่ๆ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:46

...

มันคิดว่า ไปยึดคืนได้ง่ายๆ อย่างกับประเทศนี้ มันเล่นขายของกัน :D

#47 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:53

กระทู้ปัญญาอ่อน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#48 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:17

...

มันคิดว่า ไปยึดคืนได้ง่ายๆ อย่างกับประเทศนี้ มันเล่นขายของกัน :D

ติดสันดานเทพแม้ว แก้กฏหมายให้ถูกใจมัน จะเอาของใครเค้าก้อยึดเอาหน้าด้านๆ

#49 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:06

อยากให้ที่ดินบ้านของ Phat1 โดนกฎหมายเวนคืนจัง
เอาแบบไม่ต้องจ่ายค่าชดเชยนะ

หรือจะออกกฎหมายใหม่ยึดบ้านพร้อมที่ดิน Phat1
เอาไหม เต็มๆ กฎหมายมันออกกันง่ายนะ

สมองหน่ะ มีไว้คิด คิดให้ได้หลายมิติ คิดให้รอบคอบ
ใช้สมองทำงานบ้างอย่าให้ปาก ใช้นิ้วพิมพ์อย่างเดียว

เกิดเป็นคน หนังสือก็เรียน อย่าให้ใครเขาพาไปลงเหว
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#50 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ระหว่างเอาเงินไปซื้อหุ้น ปตท. กับเอาเงินไปใช้หนี้กู้ยืมมา
Phat21 จะทำอะไรก่อนหลัง

Edited by Majestic, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:08.