Jump to content

- - - - -

สาวก ปชปเอ๋ยเรื่องปตท ก่อนจะด่าแม้วดูตัวเองก่อนดีไหม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:35

2 ปีกว่า เอ็งว่า รัฐบาลเค้าจะเอาเงินจากไหนมาซื้อ ปตท เข้ามาเป็นรัฐบาล มีเงินคงคลังแค่ 5 หมื่่นกว่าล้าน คนมีปัญญาเค้าคิดกันได้ว่าการซื้อคืนมันไม่ใช่แค่บาทสองบาท แต่ไอ้แพรด สาวกโกเต๊ก และไอ้แป๊ะลิ้มคิดไม่ได้ :lol:

แมร่ม เอาคืนแบบแก้กฏหมายยึดคืนเค้าเรียกว่าเอาคืนแบบมีศักดิ์ศรีมีเกียรติ และมันก็ไม่ได้ห้ามด้วย จ่ายตังค์เอาคืนผมว่ายิ่งเสียเกียร์ติว่ะอย่ามาอ้างเลยว่าต้องจ่ายตังค์เท่านั้นถึงได้คืน เรื่องไรจะจ้ายไอ้ค่าไถ่เฮงซวยสู้เอา แก้กฏหมายเอาคืน เหมือนที่ออกกฏหมายแปรรูปดีกว่า

นั่นไง เห็นม่ะ สมองฟัด

ยึดหุ้นคืนแม่มดื้อ ๆ เลย..

:lol:
...

ไม่ต่างจากเสื้อแดงเลย
ตกใจ วิ่งเข้ายึดของในห้าง :lol: :lol: :lol:
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#52 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:38

สู้ไอ้แป๊ะไม่ได้เก่งที่สุดในสามโลก ชาบู ชาบู :D
We love fender.

#53 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47

สรุปว่ามาร์คเลวแล้วกัน
สาวกใหม่ กลับตัวกลับใจเสียเถอะ อย่าไปหลงบูชาหน้าหล่อแต่หน่อมแน้มไปเลย
ไม่ถิดยศแม้ว ยังส่งหนั่นไปประกันเสื้อแดง ปล่อยแดงเผาเมือง
มันจับมือกันแล้วจริงๆ

Edited by David_GinoLa, 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:52.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#54 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:51

2 ปีกว่า เอ็งว่า รัฐบาลเค้าจะเอาเงินจากไหนมาซื้อ ปตท เข้ามาเป็นรัฐบาล มีเงินคงคลังแค่ 5 หมื่่นกว่าล้าน คนมีปัญญาเค้าคิดกันได้ว่าการซื้อคืนมันไม่ใช่แค่บาทสองบาท แต่ไอ้แพรด สาวกโกเต๊ก และไอ้แป๊ะลิ้มคิดไม่ได้ :lol:

แมร่ม เอาคืนแบบแก้กฏหมายยึดคืนเค้าเรียกว่าเอาคืนแบบมีศักดิ์ศรีมีเกียรติ และมันก็ไม่ได้ห้ามด้วย จ่ายตังค์เอาคืนผมว่ายิ่งเสียเกียร์ติว่ะอย่ามาอ้างเลยว่าต้องจ่ายตังค์เท่านั้นถึงได้คืน เรื่องไรจะจ้ายไอ้ค่าไถ่เฮงซวยสู้เอา แก้กฏหมายเอาคืน เหมือนที่ออกกฏหมายแปรรูปดีกว่า

...

มันคิดว่า ไปยึดคืนได้ง่ายๆ อย่างกับประเทศนี้ มันเล่นขายของกัน :D

ใช้การออกกฏหมายแล้วยึดกิจการที่เข้าไปสู่ตลาดหลักทรัพย์
กลับมาเป็นของรัฐแบบดื่อๆ เลย 555555 ขำกลิ้งความคิดเด็กน้อยจริงๆ

คุณรู้ไหมว่ามันจะยิ่งเลวร้ายกว่าการเอารถถังออกมายึดทำเนียบอีก
และผมรับรองเลยว่านักลงทุนต่างชาติจะหายไปมากกว่าครึ่งภายในไม่ถึงปี

แล้วรัฐบาลไทยก็ได้แต่วิ่งเอาของออกไปขาย
โดย ไม่มีต่างชาติคนไหนอยากซื้อขายแน่นอน
เพราะมันจะกลัวในชิ้นรังเกียจกันเลย

#55 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ควาย !!!

คิดง่ายๆเลยนะ
ตอนขายก็รับเงินเค้ามา พอตอนจะเอาคืนทำไมไม่ซื้อคืนหละครับ ไอ้ที่แพร่ดให้ทำหนะมันเสียศักดิ์ศรีและความเชื่อมั่นของประเทศ
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#56 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:09

กุไม่รู้ กุรู้แค่ว่ากุจะเอาคืน ศาสดาบอกมาแค่นี้

#57 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:29

ขำว่ะ ตอนไอ้ยะใส จูบปาก ไอ้คางคก ไม่กล้าโพล่หน้ามาเลยนะ :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ผมว่า ไอ้แพร่ด กับไอ้วิตถาร นิสัยมันคล้ายกันเลย ทำให้ไม่เชื่อว่า ไอ้แพร่ด มันเป็นเหลือง น่าจะแอ๊บเหลือง แต่แดงแท้

#59 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:11

ท่านด่าปตทว่ากําไรบนความทุกข์ยาก รวยกับคนไม่กี่คนเช่นแม้วบ้างใครบ้าง แต่ปชปกลับเงอะๆงะๆเรื่องของ ปตท มันพิสูจน์มาตั้งแต่สมัยมาร์ค จอมปลอมเป็นรัฐบาลแล้ว นอกจากปล่อยพรรคร่วมโกงกินนโยบายเขาพระวิหารคล้ายกับพรรคเพื่อแม้ว แล้ว คําถามที่ ปชปไม่กล้าตอบจนถึงวันนี้คือ

สมัย มาร์คเป็นรัฐบาลทําไมท่านไม่ทวง ปตท ให้กลับมาเป็นของรัฐ เต็มร้อย ทําไมไม่ทําปล่อยให้กําไรบนความทุกข์ยากได้ไง นี่แหละดีแต่พูดแต่ไม่แก้ปัญหาไรสักอย่างเชื่องช้าสมชื่อ เสื้อแดงก็แก้แบบห่วยๆ มาวันนี้จะมาค้านปตท ค้านขึ้นราคาหรือให้มันเป็นเอกชนดูตัวเองมั่งเป็นไง!!!!!!!!

ทางรอดของชาติคือ รัฐสาหกิจด้านความมั่นคงของพลังงานต้องเป็นของรัฐเต็มร้อย!!!!!!!!!

ส่วนเรื่องยะใส นี่เป็นความผิดพลาด จริงๆ และได้ขอโทษ และแสดงความรับผิดชอบไปแล้วละครับ

อ่านหัวกระทู้ และบรรทัดแรก เลยไปดู Post ล่าสุดของ จขกท. โอว ด่าแต่ ปชป. ไม่ด่าแม้วและเสื้อแดงเลย
โอว นี่เหลืองปกป้องแม้วเอาเท้าเขี่ย มว๊าก!!!!! แบบนี้ล่ะน๊่าคนเค้าถึงว่าแป๊ะจูบปากแม้ว ไปอยู่กะยะใสเลยไป

#60 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:42

หุ้น ปตท ส่วนใหญ่ใครถืออยู่ นอกจาก กระทรวงการคลัง คนใหญ่คนโตทั้งนั้น เปิดให้ชาวบ้ายจอง แต่ชาวบ้าน ไม่ได้ถือ ไม่ได้จอง หมดไปอย่างรวดเร็ว?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#61 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:42

กฏหมายห้ามชุมนุม พวกคุณยังปิดหนามบินได้เลยครับ :lol: เคลียร์ไม๊
ต้องไล่ควายออกจากเมืองเพราะมันฟังกฏหมายไม่รู้เรื่อง ซึ้งพอยัง :lol:

เพิ่ม..กฏหมายให้ลิ้มจ่ายเท่าไรนะ จ่ายยัง ติดคุกยัง ทำไมลิ้มไม่เชื่อกฏหมาย ขายชาติเหรอ เข้าใจยัง

Edited by ด๋อยแทง, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:43.

#62 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:00

...

มันคิดว่า ไปยึดคืนได้ง่ายๆ อย่างกับประเทศนี้ มันเล่นขายของกัน :D

ใช้การออกกฏหมายแล้วยึดกิจการที่เข้าไปสู่ตลาดหลักทรัพย์
กลับมาเป็นของรัฐแบบดื่อๆ เลย 555555 ขำกลิ้งความคิดเด็กน้อยจริงๆ

คุณรู้ไหมว่ามันจะยิ่งเลวร้ายกว่าการเอารถถังออกมายึดทำเนียบอีก
และผมรับรองเลยว่านักลงทุนต่างชาติจะหายไปมากกว่าครึ่งภายในไม่ถึงปี

แล้วรัฐบาลไทยก็ได้แต่วิ่งเอาของออกไปขาย
โดย ไม่มีต่างชาติคนไหนอยากซื้อขายแน่นอน
เพราะมันจะกลัวในชิ้นรังเกียจกันเลย

แผน พธม อยากให้มาร์คโดนศาลเล่นงานนะครับ

ทีนี้ถ้ารัฐจะซื้อคืนนะ ราคาหุ้นขึ้นแน่ครับ แถมไม่มีอำนาจบังคับให้ผู้ถือหุ้นต้องขายด้วย ขนาดการเวนคืนที่ดินยังต้องคำนึงถึงราคาที่ซื้อขายกันตามปกติในท้องตลาด

จะว่าไปถ้า พธม อยากช่วยก็ซื้อหุ้นเองเลย โหวตโนมีเป็นล้านนี่ ซื้อคนละ 100 หุ้น ก็น่ามีผลต่อรองได้แล้ว

Edited by Solidus, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:05.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#63 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:31

ระหว่างทุ่มเงินภาษีหลายแสนล้านเพื่อซื้อ ปตท.กลับคืนมา...กับ...ปล่อยให้ ปตท. เดินกิจการไปเหมือนเดิมแต่ กระทรวงการคลังถือหุ้นใหญ่ ในขณะที่ประเทศกำลังเกิดวิกฤติเศรษฐกิจและการเมือง... อย่างไหนดีกว่ากัน ตอบหน่อย?

แก้กฏหมายให้กลับมาเป็นของรัฐซะก็จบ จะไปซื้อทําไม ยกเลิกดิไอ้กฏหมายขายชาติ 11ฉบับ เลิกดิ ถ้าเลิกไอ้กฏหมายที่ให้เอกชนถือหุ้นให้กลับมาเป็นของรัฐก็จบแล้วทําไมไม่ทํา

จะเอาคืนทางไหนก็ช่างแต่จะปล่อยให้ ปตทอยู่ในสภาพแบบนี้ไม่ได้

ฉลาดล้ำเหนือจินตนาการ หึหึหึ ผู้ถือหุ้นเอกชน เขาคงยอมหรอก ทำได้ แต่ กระทรวงการคลัง ตั้งโต๊ะ ขอซื้อหุ้นกลับ ก็เท่านั้นแหละ
ออกกฏหมาย ทำไมต้องทำให้ยุ่งยาก

ปัญหาคือ ไปรอนสิทธิ ของผู้ถือหุ้นเดิมหรือเปล่า ทำให้เขาเสียประโยชน์หรือเปล่า
ปัญหาอีกปัญหาคือ มีเงินหรือเปล่า ที่จะเข้าไปซื้อคืนกลับมา

#64 human

human

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:53

ผมว่า จขกท น่าจะนำเสนอสิ่งที่รัฐบาลที่แล้วทำผิดพลาด แล้วรัฐบาลนี้เข้ามาแก้ไขเป็นผลสำเร็จ
จะน่าชื่นชมกว่ามั๊ย
ถ้าเห็นว่ารัฐบาลนี้เข้ามาแล้วทำเลวกว่าเสือกดันทะลึ่งด่ารัฐบาลก่อนอยู่อีก
ผมว่าสมองคุณมีปัญหา
อีกอย่าง เฟซบุคนายอภิสิทธิ์มี เว็บ ปชป มี ไประบายซะ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#65 ryukendo

ryukendo

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:14

phad21 มันไม่เสียชาติเกิดจริงๆๆ :lol:

ตาสว่างกันบ้าง อะไรบ้าง :rolleyes:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#66 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:17

ผมว่า จขกท น่าจะนำเสนอสิ่งที่รัฐบาลที่แล้วทำผิดพลาด แล้วรัฐบาลนี้เข้ามาแก้ไขเป็นผลสำเร็จ
ถ้าเห็นว่ารัฐบาลนี้เข้ามาแล้วทำเลวกว่าเสือกดันทะลึ่งด่ารัฐบาลก่อนอยู่อีก
อีกอย่าง เฟซบุคนายอภิสิทธิ์มี เว็บ ปชป มี ไประบายซะ

เหลืองแท้ต้องด่า ปชป.
และสนับสนุน ปู ให้โอกาสปูทำงาน เป็นคำขวัญของ ASSTV

#67 phat21

phat21

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:21

และสนับสนุน ปู ให้โอกาสปูทำงาน เป็นคำขวัญของ ASSTV

ยัดเยียดใส่ร้ายว่าเราชมไอ้ปูผมว่า ปชปต่างหากที่ช่วยไอ้ปูแดงทางอ้อม ปชปเองก็ไม่ได้จัดการอะไรแม้วได้ตรงข้ามเป็นแนวร่วมแม้วทางอ้อมอีกความชั่วของ ปชปผมไม่ปล่อยให้ความชั่ว ปชป พรางตัวไปกับความเลวของแม้วได้หรอก กรณี ปตทที่ผมบอกมามันฟ้องชัดว่า ปชปมันจับมือแม้วขายชาติเขาพระวิหารเพื่อที่ ปชป พทจะได้เงินปันผลปตทแบบมหาศาลทั้งคู่ บนความทุกข์ยาก ของ ปชช สะท้อนว่าไอ้สองพรรคนี้มันไม่ได้มีประโยชน์ไรกับประเทศไทยเลย
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#68 eAT

eAT

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:56

กรณี ปตท. สนธิจับมือกับแม้วขายต่างหาก
ตอนนั้นไล่กัดคนต่อต้านตลอด ยกย่องแม้วว่าดีที่สุดในประเทศ
จนแม้วมันไม่ให้กระดูแทะ เลยโมโห พอตอนนี้ให้กระดูกใหม่
ก็หันกลับมากัด ปชป. ยกย่องแม้วออกหน้าออกตาว่าแก้ปัญหาน้ำท่วมเก่ง
เราจึงต้องโหวตโน เพื่อปูจะได้กลับมาขายสมบัติของชาติเหมือนเดิม

เพราะเหลืองมันเลวไง ถึงได้ไล่กัดคนอื่นไปทั่ว เพื่อประโยชน์
ของพวกมันพวกเดียว ถึงขนาดเอาขี้ปากขแมร์มาด่าประเทศชาติตัวเอ
ยุให้ทหารรบกันจนบาดเจ็บล้มตาย เพื่อเอาปูมาเป็นรัฐบาล แล้วก็หุบ
ปากเงียบ รอเงิน 7 ล้าน

#69 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:07

มันชักจะยังงัยอยู่นะพี๑เนี่ย

แยกกันเดินร่วมกันตี!!

#70 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:21

ลักษณะ เหมือน ประเทศ คอมมิวนิสต์ ไปรึเปล่าครับ

Edited by sendou tiger, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:56.

#71 หมูบิน

หมูบิน

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:23

ไอ้เด็กนี่มันบ้า หัวมันไม่มี logic

#72 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:06

แผน พธม อยากให้มาร์คโดนศาลเล่นงานนะครับ

ทีนี้ถ้ารัฐจะซื้อคืนนะ ราคาหุ้นขึ้นแน่ครับ แถมไม่มีอำนาจบังคับให้ผู้ถือหุ้นต้องขายด้วย ขนาดการเวนคืนที่ดินยังต้องคำนึงถึงราคาที่ซื้อขายกันตามปกติในท้องตลาด

จะว่าไปถ้า พธม อยากช่วยก็ซื้อหุ้นเองเลย โหวตโนมีเป็นล้านนี่ ซื้อคนละ 100 หุ้น ก็น่ามีผลต่อรองได้แล้ว

พูดถึงเรื่องผู้ถือหุ้นแล้ว ผมโคตรเจ็บใจตัวเองเลย 55555 :D

เมื่อปี 2549 ผมโง่สุดๆ ไปครั้งหนึ่ง ที่ไปเชื่อเรื่องการดำเนินกฏหมายเอาคืน ปตท.จากการรวมตัวของคนกลุ่มหนึ่งที่ผมก็เข้าร่วมอยู่ด้วย เมื่อผมนั่งฟังแล้วก็มองเห็นว่ามีโอกาสเป็นไปได้มากที่จะทำให้ ปตท. ถูกศาลมีคำสั่งยึดคืนกลับมาเป็นของภาครัฐ ผมจึงเทขายหุ้นตัวนี้จนหมด จึงเป็นความโง่ของตัวเองโดยแท้ ที่ไม่มองภาพรวมเลยว่า ยากที่จะทำได้ วิธีที่จะเอาคืนก็มองแค่มุมเดียว ไม่นึกถึงวิธีการซื้อคืนจากผู้ถือหุ้นของภาครัฐ แล้วถ้าใช้กฏหมายทำไปจะเกิดผลกระทบขนาดใหญ่แค่ไหนบ้าง ก็ไม่เคยมองโดยรวม จึงโง่ขายออกหมด (แล้วไปยื่นข้างปูแทน) :D :D

Edited by TaMongKhon, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:07.

#73 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เขาพูดเรื่องนี้ก็เหมือนเรื่องไทยคม มันเรื่องที่คนทำไม่ต้องรับผิดชอบมีเงินใช้และก็กลับมาเป็นรัฐบาลในชุดปัจจุบัน วันนี้็จะขายหุ้นรัฐวิสาหกิจอีก สรุปคนไทยดีแต่โง่
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#74 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ไอ้พวกนรกรณรงค์ให้โนโหวต เพื่อช่วยให้อีปูเป็นนายก
ขนสัตว์นรกเข้าสภา จำป้ายรณรงค์ของพวกแกได้ไหมคุณแพร่ด

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#75 phat21

phat21

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:45

กรณี ปตท. สนธิจับมือกับแม้วขายต่างหาก
ตอนนั้นไล่กัดคนต่อต้านตลอด ยกย่องแม้วว่าดีที่สุดในประเทศ
จนแม้วมันไม่ให้กระดูแทะ เลยโมโห พอตอนนี้ให้กระดูกใหม่
ก็หันกลับมากัด ปชป. ยกย่องแม้วออกหน้าออกตาว่าแก้ปัญหาน้ำท่วมเก่ง
เราจึงต้องโหวตโน เพื่อปูจะได้กลับมาขายสมบัติของชาติเหมือนเดิม

เพราะเหลืองมันเลวไง ถึงได้ไล่กัดคนอื่นไปทั่ว เพื่อประโยชน์
ของพวกมันพวกเดียว ถึงขนาดเอาขี้ปากขแมร์มาด่าประเทศชาติตัวเอ
ยุให้ทหารรบกันจนบาดเจ็บล้มตาย เพื่อเอาปูมาเป็นรัฐบาล แล้วก็หุบ
ปากเงียบ รอเงิน 7 ล้าน

ปตท พันธมิตรเค้ามาแต่ ไล่ทักษิณ ตอนแรกแล้ว และ ปชปก็มาตีกินพอไล่สมัครสมชายได้พอตัวเองเป็นรัฐบาล สิ่งที่ตัวเองเคยด่าแม้วเรื่อง ปตทกลับลืมไปจนหมดพวก ปชปก็มาแสวงหาผลประโยชน์ ทางพลังงานเช่นเดียวกับแม้วซะเองไม่แปลกใจที่ท่าทีต่อเขมรของ ปชปมันดูอ่อนแอแบบเดียวกะแม้ว แล้วมาเสี้ยมใส่ร้ายคนรักชาติว่าเป็นพวกเดียวกับเขมรทั้งๆที่จริงแล้วมันคือการพูดความจริง การชี้จุดอ่อนของศัตรูไมไม่ใช่เอาสขี้ปากเขมรมาทําลายชาติตัวเองแต่ ปชปเอาขี้ปากเขมร มาใส่ร้ายคนรู้ทันนักการเมืองที่เห้นแก่ผลประดยชน์ของตัวเอง ปชป พท มันขี้ข้าเขมร ทั้งคู่ไม่แปลกที่ ปชปไม่เลิกmou43เอาให้ปูแดงมันสานต่อไม่แปลกที่ ปชปพาไทยไปศาลโลก แล้วปูแดงสานต่อ และจุดยืนของพันธมิตร คือคัดค้านการการศาลโลกไม่ว่าจะพรรคไหนก็ตาม ไม่แปลกที่ ปชปไม่เลิก mou44 ทั้ง ๆปชป ปากบอกจะเลิกสุดท้ายไม่เลิก พันธมิตรมองว่า ปชปไม่ใช่ความหวังเลยต้องโหวตโนเพราะทุกพรรคมันเลวหมด จะให้พึ่งนักการเมืองไหนสักพรรคไม่ได้ ก่อนจะมาด่าแม้วดูตัวเองก่อนไหมว่าจัดการปัญหาปตทไหมไม่เลย ไม่ทําแล้วมาเสี้ยมใส่ร้ายพันมิตรแบบเลื่อนลอยเอ้อถ้าจะมากล่าวหาเราขออหลักฐานและข้อเท็จจริงหน่อยอย่าดีแต่ปล่อยข่าวโคม ลอย สองปี ปชปไม่เคยแตะ ปตทแค่นี้ก็สงสัยแล้วว่า ปชปอยากรวบกินผลประโยชน์ ปตทกับไอ้แม้ว

Edited by phat21, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:52.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#76 phat21

phat21

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ไอ้พวกนรกรณรงค์ให้โนโหวต เพื่อช่วยให้อีปูเป็นนายก
ขนสัตว์นรกเข้าสภา จำป้ายรณรงค์ของพวกแกได้ไหมคุณแพร่ด

จําได้ และ ไล่พรรคเลวๆโกงกินรวบประเทศ และฝ่ายค้านลวงโลกใช้แต่ปากออกไปให้หมด

#77 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:53

มาอีกแล้ว ขี้ไม่ออกก็ด่ามาร์ค ด่าปชป.
เสื้อแดงล่ะ แม้วล่ะ อีโง่ล่ะ

เป็นผัว-เมียกับเฮ็นไตแน่ๆ

มาเกี่ยวกับผมได้ยังไงครับ ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยๆ...
แสดงออกมาเรื่อยๆนะครับ มีอะไรก็ออกมาให้หมด อย่าเก็บไว้ ..

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#78 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ผมขอลงโทษตัวเองด้วยการ

ไม่อ่านกระทู้ของ phat21 อีกต่อไป

เนื่องจากอ่านแล้ว logic บิดเบี้ยว

จนทำให้สมองของผมมึนชาไปหมด
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#79 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:54

จําได้ และ ไล่พรรคเลวๆโกงกินรวบประเทศ และฝ่ายค้านลวงโลกใช้แต่ปากออกไปให้หมด

เอ้ย ฟัด....ประชาธิปไตยในบ้านเรา ฝ่ายค้านไม่ได้บริหารประเทศ บริหารงบประมาณน๊ะโว้ย..เอ็งลืมไปป่าว..

หรือเอ็งโง่ ..

#80 hellboy

hellboy

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ทำไมทีน้ำตาลทราย ขึ้นราคาทีเดียวกิโลกรัมละ 5 บาทได้ (สมัยรัฐบาลคุณสมัคร อ้างว่าเพื่อช่วยเหลือเกษตรกรชาวไร่อ้อย)
แล้วถ้ารัฐจะขึ้นราคาน้ำมันทั้งเบนซินและดีเซล ลิตรละ 5 บาท ตั้งเป็นกองทุนซื้อคืนหุ้น ปตท. ได้มั๊ยค่ะ (เพื่อช่วยเหลือประชากรคนไทยได้ ปตท. คืนกลับมา)

#81 butadad

butadad

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:31

อยากเอาคืนเหมือนกัน แต่ทำไงละ ผมว่ายากโคตร และใช้เงินโคตรเยอะเลยละ

#82 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:32

มาอ่านเอาฮา...หนุกดีสมองฟัด คิดแต่ว่าคนอื่นใส่ร้ายเสื้อเหลืงกะด่าปชป. 555555555 ส่วนเฮนไตโดนหางเลขได้ไงนี่ขึ้นอยู่กะส่วนบุคคลครับ :lol: :lol: :lol:

#83 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เบื่อพวกเสียงข้างน้อย :D
We love fender.

#84 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ไหนก็โดนด่าฟรีแล้ว ขอแจมหน่อยละกัน ...

ถ้าท่านไหน ยังอยู่ในกะลาคิดว่า ในโลกสวยๆใบนี้ น้อยประเทศนักที่จะทำการ Nationalize (ยึดเป็นสมบัติประเทศ) แล้วไซร้ กรุณา เปิดกะลาตัวเองจาก
ความเขลาด้วยการ ตาม Link นี้ ไป ดู

http://en.wikipedia....Nationalization

ตัวอย่าง... พยายามเอามาเฉพาะที่ไม่ใช่้พวก การเงินแล้วล้มบนฟูกแบบที่ บางรัฐบาลทำไว้...

Bolivia
  • 2006 On May 1, 2006, newly elected Bolivian president Evo Morales announces plans to nationalize the country's natural gas industry; foreign-based companies are given six months to renegotiate their existing contracts.

Egypt

Germany
  • 2008 Renationalization of the "Bundesdruckerei" (Federal Print Office), which had been privatized in 2001.

Iran

Japan

New Zealand
  • 2004 The rest of the country's rail network is purchased from Toll New Zealand, formerly known as Tranz Rail. A new state owned enterprise, ONTRACK, was established to maintain the rail infrastructure.
  • 2008 The rolling stock of Toll New Zealand was purchased by central government, bringing the rail system under total state ownership and renamed KiwiRail.

South Korea
  • 1946 USAMGIK nationalized all South Korean private railroad companies and made Department of Transportation. This now becomes Korail.

United Kingdom

• 2009 On 13 November, Directly Operated Railways, a government company, took over the East Coast Main Line railway franchise that National Express had bought in 2007 for £1.4 billion, a sum originally to be paid over 7 years. The nationalised service operates as East Coast and includes services from London to York and Edinburgh. It has been stated by the government that their control is a temporary measure, initially to last 2 years.

Other countries

มันขึ้นแค่ว่า กล้าหรือปล่าว...
รัฐบาลนี้ ... รู้อยู่ว่า ไปอีกทางเลย ...
แต่ รัฐบาลก่อนนี้ละ .... รู้ปัญหา แต่ ไม่กล้า... มันถึงต้องซุกอยู่ในค่ายทหาร ... แล้ว ส่งสาวก มาคอย ตีกิน....

Edited by hentai, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:38.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#85 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:54

มาอีกแล้ว ขี้ไม่ออกก็ด่ามาร์ค ด่าปชป.
เสื้อแดงล่ะ แม้วล่ะ อีโง่ล่ะ

เป็นผัว-เมียกับเฮ็นไตแน่ๆ

มาเกี่ยวกับผมได้ยังไงครับ ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยๆ...
แสดงออกมาเรื่อยๆนะครับ มีอะไรก็ออกมาให้หมด อย่าเก็บไว้ ..

อ่าว ... แล้วบอกไม่แดง :lol: สงสัยโดนที่นี่ยัดเยียดให้เป็น เลยต้องเป็นล่ะสิ :D ผมเชื่อ คุณ hentai ไม่อยากเป็นแดงหรอก เพราะแดงออกจะถ่อยเถื่อนซะอย่างงั้น ใช่ป่ะ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#86 human

human

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ยัดเยียดใส่ร้ายว่าเราชมไอ้ปูผมว่า ปชปต่างหากที่ช่วยไอ้ปูแดงทางอ้อม ปชปเองก็ไม่ได้จัดการอะไรแม้วได้ตรงข้ามเป็นแนวร่วมแม้วทางอ้อมอีกความชั่วของ ปชปผมไม่ปล่อยให้ความชั่ว ปชป พรางตัวไปกับความเลวของแม้วได้หรอก กรณี ปตทที่ผมบอกมามันฟ้องชัดว่า ปชปมันจับมือแม้วขายชาติเขาพระวิหารเพื่อที่ ปชป พทจะได้เงินปันผลปตทแบบมหาศาลทั้งคู่ บนความทุกข์ยาก ของ ปชช สะท้อนว่าไอ้สองพรรคนี้มันไม่ได้มีประโยชน์ไรกับประเทศไทยเลย

ไม่ได้ว่าชมปู แต่ความหมายคือตัว จขกท นั่นแหละจะน่าชื่นชม

แล้วช่วยบอกหน่อยพรรคไหนมีประโยชน์กับประเทศ ผมจะได้นำมาพิจารณาในการเลือกครั้งหน้า
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#87 ryukendo

ryukendo

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:20

เดี๋ยวนี้กล้าเรียก ไอ้ปู เลยเหรอ ....บังอาจมากนะนั่น :lol: :lol: :lol:

ภาพจากอินเตอร์เนต
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#88 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ประมาณว่า ผมให้เอาของไปไปจำนำกับ จขกท 1000บาท แล้ววันหนึ่งผมก็ไปเอาของกับเพื่อนคืนโดยการข่มขู่แล้วไม่คืน 1000 บาท ที่นี้จขกท เจ้าของกระทู้จะรู้สึกอย่างไรอะครับ
ไม่รู้ว่าเรื่องเดียวกันหรือป่าวนะครับ 555+

#89 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ยังบร้าไม่เลิก ตกลง ไอ่ลิ้ม ศาสดา ของเอ็งน่ะ ไปแล้ว จะกลับมามั้ย หรือว่าจะโอนสัญชาติเป็นมอนเตรฯ แบบไอ่แม้ว
ตอนศาลยังไม่ตัดสิน ร่างกายเสรือกแข็งแรง เตะปีปดังโป๊กๆๆๆๆ ควงสาวเดินผ่าน ตม. โชว์ให้ "สายลับ CIA" ดู
พอถึงวันตัดสิน อ้างป่วย ขอไปรักษาตัวเมืองจีนซะงั้น

ปล. เนื้อข่าวไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่ขี้เกียจไปเปิดใหม่ เพราะขี้เกียจเข้าไปตอบ

------------------------------------------------------------
เลื่อนอ่านคำพิพากษา"สนธิ ลิ้ม"คดีผิดพ.ร.บ.หลักทรัพย์ฯ

ที่ห้องพิจารณา 906 ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก ศาลนัดฟังคำพิพากษาคดีหมายเลขดำ อ.1036/2552 ที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเศรษฐกิจและทรัพยากร 1 เป็นโจทก์ฟ้องนายสนธิ ลิ้มทองกุล, นายสุรเดช มุขยางกูร, น.ส.เสาวลักษ์ณ์ ธีรานุจรรยงค์ และน.ส.ยุพิน จันทนา เป็นจำเลยที่ 1-4 ตามลำดับ ฐานผิดตาม พ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ฯ กรณีร่วมกันลงข้อความเท็จในเอกสารของบริษัทแมเนเจอร์ มีเดียร์ กรุ๊ป จำกัด(มหาชน) เหตุเกิดระหว่างวันที่ 8 - 31 ต.ค. 2539
อย่างไรก็ดีเมื่อถึงเวลานัดนายสนธิได้มอบหมายให้เสมียนทนายแถลงต่อศาลขอ เลื่อนนัดออกไปก่อนเนื่องจากต้องเดินทางไปรักษาอาการป่วยหลังถูกลอบยิงด้วย วิธีฝังเข็มที่ประเทศจีน ศาลสอบถามอัยการโจทก์ไม่คัดค้านจึงให้เลื่อนนัดอ่านคำพิพากษาออกไปเป็นวัน ที่ 28 ก.พ.นี้ เวลา 09.00 น.

http://breakingnews....p?newsid=548971

แสดงว่าหมอเมืองไทยมันโง่ แต่ฝังเข็มยังทำไม่เป็นเลย แป๊ะเลยต้องไปถึงจีน!

:D :D :D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#90 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:18

เด๋วสักพักจะมี

มาร์คชั่งไข่

#91 nhzreiv

nhzreiv

น้องใหม่

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:44

phad21 มันไม่เสียชาติเกิดจริงๆๆ :lol:

สว่างมานาน

สว่างแล้วเหมือนกันจร๊ะ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
ลบ sign เปลี่ยน avatar เปลี่ยน user บ่อยจริง อายทำไมเหรอคัฟ ก็แค่ โจรเสื้อแดงปิดบ้านเผาเมือง เอง Posted Image

#92 ลุงแฉ่มเอง

ลุงแฉ่มเอง

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:16

เหลืองก็เลว แดงก็ชั่ว ฟ้าทั้งเลวทั้งชั่ว ลุงย้ายแีระ ไปอยู่สีชมพูดีกว่า...... อิอิ

#93 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:25

หวัดดีจะหนูแพด ไม่ได้เจอกันนานนะ
ศาสดาแป๊ะ ของแพดเป็นอย่างไรบ้าง
แพดว่างมั้ย ว่าจะชวนไปกินข้าวป่า นะ

เห็นว่าชอบ เครืองบิน รถถังด้วย
ไปออกป่า กันสักคืนสองคืนใหมจะ
น้าๆ ในบรอดนี้เขากำลังขาดเป้าซ้อม

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#94 โคนัน

โคนัน

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ท่านด่าปตทว่ากําไรบนความทุกข์ยาก รวยกับคนไม่กี่คนเช่นแม้วบ้างใครบ้าง แต่ปชปกลับเงอะๆงะๆเรื่องของ ปตท มันพิสูจน์มาตั้งแต่สมัยมาร์ค จอมปลอมเป็นรัฐบาลแล้ว นอกจากปล่อยพรรคร่วมโกงกินนโยบายเขาพระวิหารคล้ายกับพรรคเพื่อแม้ว แล้ว คําถามที่ ปชปไม่กล้าตอบจนถึงวันนี้คือ

สมัย มาร์คเป็นรัฐบาลทําไมท่านไม่ทวง ปตท ให้กลับมาเป็นของรัฐ เต็มร้อย ทําไมไม่ทําปล่อยให้กําไรบนความทุกข์ยากได้ไง นี่แหละดีแต่พูดแต่ไม่แก้ปัญหาไรสักอย่างเชื่องช้าสมชื่อ เสื้อแดงก็แก้แบบห่วยๆ มาวันนี้จะมาค้านปตท ค้านขึ้นราคาหรือให้มันเป็นเอกชนดูตัวเองมั่งเป็นไง!!!!!!!!

ทางรอดของชาติคือ รัฐสาหกิจด้านความมั่นคงของพลังงานต้องเป็นของรัฐเต็มร้อย!!!!!!!!!

ส่วนเรื่องยะใส นี่เป็นความผิดพลาด จริงๆ และได้ขอโทษ และแสดงความรับผิดชอบไปแล้วละครับ

บ้าเปล่า เกลียดมาร์ค เกลียด ปชป แต่ดันจะให้ มาร์ค ให้ ปชป ไปท้วง ปตท คืน ไปท้วงเองดิว่ะ มีปัญญาก็ไปท้วงเอง จะมาขอพึ่งมาร์ค พึ่ง ปชป ทำไม

พวก พธม นี้มันบ้าทุกตัวเปล่าอะ

#95 eAT

eAT

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:36

เดี๋ยวนี้กล้าเรียก ไอ้ปู เลยเหรอ ....บังอาจมากนะนั่น :lol: :lol: :lol:

ภาพจากอินเตอร์เนต

ขอให้โอกาสท่านนายกยิ่งลักษณ์บริหารประเทศก่อน
(จากทีวี ASSTV)

ชัดเจน แจ่มแจ้ง :D

#96 phat21

phat21

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:59

อีแค่พาดกหัวข่าวพิสูจน์ไรไม่ได้หรอก

#97 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:48

กระทู้ปัญญาอ่อน

5555555555
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#98 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:15

อีแค่พาดกหัวข่าวพิสูจน์ไรไม่ได้หรอก

หลักฐานจากหนังสือพิมพ์ i-แป๊ะชัดๆ ยังไม่ยอมรับเลย
หน้าด้านไม่ต่างจากเสื้อแดงจริงๆ ลูกศิษย์ i-แป๊ะ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#99 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:49

แค่คำพูดก็บอกถึง สติปัญญาได้แล้วไอ้ น้อง บ้างคนดูข่าวแค่พาดหัว แค่พาดหัวข่าวก็บอกไรได้หลายอย่าง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#100 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:38

พาดหัวแบบนี้ ก็ไม่ต้องคิดมากใช่ป่ะ พิสูนจ์อะไรไม่ได้ อีแค่พาดหัวแบบนี้ แล้ว พธม อย่างเอ็ง โว้ยวายทำไม เห็นไอ้แป๊ะ ไอ้ลิ่วล้อ ASSTV ก็ออกมาโว้ยวาย นิ