Jump to content

- - - - -

ชูวิทย์ ท้าม็อบ กปปส เจอหน้าคูหา ถ้านอนขวาง เจอเหยียบ

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:13

สงสัยชูวิทย์ จะจำไม่ได้นะ ตอนนี้ เข้าไปในทำเนียบ แล้วโดนอะไรบ้าง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

โดนแบบหมาหมู่เหรอคับ  ผมเห็นเดินผ่านที่ทำงานผมเวลาเดินไม่ถึง10คน ทำไมตัวลีบจังคับ ยิ่งเวลาหลงทางกับรังโจรไม่ถูกมาถามทางกับตำรวจที่ตู้โอ้โหมืออ่อนไหว้แทบจะกราบเลยคับ ผมหละฮา5555  แปลว่าคุณโตไม่ทันยุคอ่างอาบน้ำชูวิทรุ่งเรืองสิคับ  ถึงไม่รู้จักคนบ้าคนจิงอย่างชูวิทระดับเจ้าพ่อคนนึง  ไครไปทำชูวิทก็เตรียมอยู่ก้นเจ้าพระยาอะคับ ภาษาผู้มีอิทธิพลเขาเรียกตายเย็นคับ คนกรุงเทพเขารู้กัน  แต่คนต่างจังหวัดนั่งยางคับ

#52 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:29

ผมขอเลยนะ..ให้ผมไหว้คุณก็ได้..ขอร้องเลย..กรุณาอย่าไปขวางคนที่จะไปเลือกตั้ง เพื่อเลือกชูวิทย์หรือกระทั้งพรรคเพื่อใครเลย..เพราะผมอยากรู้จริงๆ ว่ามันจะได้กันสักกี่คะแนน...

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#53 sorablade

sorablade

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:53

ถ้ารอบนี้พรรคของชูวิทย์ไม่ได้ซักที่นั่งเลย เดี๋ยวแกจะเปลี่ยนใจมาสนับสนุนให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะรึเปล่า รอดู

#54 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:10

เขาอ่านเกมไงครับ ชูวิทย์คงมองแล้วว่าพท.มันไปไม่รอด ถ้าชูวิทย์ด่ากปปส.(ซึ่งก็ไม่เลือกชูวิทย์อยู่แล้ว ไปรามก็ตีกินไม่ได้ ไปถ่ายรูปตอนตร.ยิงแก๊สน้ำตาก็ไม่รุ่ง แล้วก็เพิ่งโดนสาดน้ำไล่) ถามว่าตอนที่พท.เจ๊งบ๊ง สาวกเสื้อแดงบางส่วนมันจะหันไปเลือกใคร (ก็มันไม่เลือกปชป.อยู่แล้ว) คำตอบมันจะเป็นใครถ้าไม่ใช่ชูวิทย์ตีกิน นี่แหละๆ ช่วงนี้ชูวิทย์ถึงหันมาด่ากปปส.

------------

จริงๆถือเป็นสัญญาณที่ดีนะครับ ว่าพท.กำลังจะล่มสลาย สิ่งที่ชูวิทย์ทำคือตีกินพท. ก็ไม่แน่นะครับอนาคตมันไม่แน่นอน วันข้างหน้าทักษิณยิ่งลักษณ์อาจต้องกราบตรีนชูวิทย์ก็ได้ ใครจะรู้

Edited by Moo3storey, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:13.

#55 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:25

ตลกการเมือง

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#56 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:04

ส่วนผมถ้าเห็นคนนอนขวาง จะเดินออกจากคูหาไปก่อน

แล้วไปหาถุงมาหุ้มรองเท้า

เสร็จแล้วไปหาขี้หมาเหยียบ เอาแบบเปียกๆ

แล้วใครจะนอนขวางก็ ไม่ว่าละกูพร้อมเดินลุย

ไอเดียบรรเจิด ระวังโดนกอดนะครับ  <_<

ผมจะจับจูบแล้วดูดปาก

เปียกๆแบบนั้นซะด้วย  <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#57 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:09

สงสัยชูวิทย์ จะจำไม่ได้นะ ตอนนี้ เข้าไปในทำเนียบ แล้วโดนอะไรบ้าง

โดนแบบหมาหมู่เหรอคับ  ผมเห็นเดินผ่านที่ทำงานผมเวลาเดินไม่ถึง10คน ทำไมตัวลีบจังคับ ยิ่งเวลาหลงทางกับรังโจรไม่ถูกมาถามทางกับตำรวจที่ตู้โอ้โหมืออ่อนไหว้แทบจะกราบเลยคับ ผมหละฮา5555  แปลว่าคุณโตไม่ทันยุคอ่างอาบน้ำชูวิทรุ่งเรืองสิคับ  ถึงไม่รู้จักคนบ้าคนจิงอย่างชูวิทระดับเจ้าพ่อคนนึง  ไครไปทำชูวิทก็เตรียมอยู่ก้นเจ้าพระยาอะคับ ภาษาผู้มีอิทธิพลเขาเรียกตายเย็นคับ คนกรุงเทพเขารู้กัน  แต่คนต่างจังหวัดนั่งยางคับ

แปลกไหมละ คนกลัว ม๊วกกกกกกกกกกกกก

กลัวจนต้องเอาน้ำไปสาดใส่ ชูวิทย์ในทำเนียบเบย

อ้อ เอ๊งรู้ไหมว่า แม้แต่ในเชียงใหม่ ตอนนี้คนเสื้อแดงแทบจะไม่มีที่ยืนด้วยซ้ำ

ไม่กล้าใส่เสื้อแดง แว้ววววววววววววววววววววววว

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#58 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:27

ระดับเจ้าพ่อจริงเร้อ..ไงตอนเข้าห้องขังต้องจ่ายเงินค่าข้าวห่อเดียวเป็นพัน

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:51

ส่วนผมถ้าเห็นคนนอนขวาง จะเดินออกจากคูหาไปก่อน

เสร็จแล้วไปหาขี้หมาเหยียบ เอาแบบเปียกๆ

แล้วใครจะนอนขวางก็ ไม่ว่าละกูพร้อมเดินลุย

คนที่นอนขวาง เค้ายอมเสียสละให้พวกกระสันต์อยากไปเลือกคนชั่วมาปกครองประเทศต่อ โดยให้เหยียบผ่านตัวไป อยากเดินเหยียบก็เหยียบไปครับ เพราะคนไทย มันไม่มีทางกลับมาเหมือนเดิมอีกแล้ว ผมเริ่มมองเห็นว่า ประชาธิปไตย ทำให้คนเห็นแก่ตัวบ้างขึ้น

พูดจริงๆนะ ทางผมก็คิดว่าทำเพื่อชาติเหมือนกัน

แต่กลับคิดว่าท่านหลงผิดด้วยซ้ำ พูดจริงๆนะครับไม่ได้ประชด

ผมเชื่องั้นจริงๆ ว่าการเลือกตั้งครั้งนี้เป็นทางทำเพื่อชาติที่ยิ่งใหญ่เหมือนกัน ผมถึงพร้อมเจ็บตัวไงครับ

ผมจะไม่ว่าเลยนะ ถ้าิไปเลือกตั้งแล้วบอกว่าเป็นการทำเพื่อชาติ แต่ช่วยรับผิดชอบการโกงของรัฐบาลที่โกงเิงินประเทศไปด้วยสิ ไม่ใช่อยากได้สิทธิ์ แต่ขาดความรับชอบ และหวังอยากได้ผลประโยชน์ของชาติอย่างเดียว ประชาธิปไตย ไม่ใช่ใบเบิกทางให้มาโกงประเทศ แล้วก็เลือกกลับมาใหม่ 

#60 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:55

ผมจะยอมให้มันเหยียบ

เสร็จแล้วรับรองว่าไข่มันแบนติดถนนแน่

ผมจะกระทืบไข่มันให้สาสมกับที่มันเคยเลี้ยงครอบครัวด้วยธุรกิจค้ากาม

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#61 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:37

คนที่นอนขวาง เค้ายอมเสียสละให้พวกกระสันต์อยากไปเลือกคนชั่วมาปกครองประเทศต่อ โดยให้เหยียบผ่านตัวไป อยากเดินเหยียบก็เหยียบไปครับ เพราะคนไทย มันไม่มีทางกลับมาเหมือนเดิมอีกแล้ว ผมเริ่มมองเห็นว่า ประชาธิปไตย ทำให้คนเห็นแก่ตัวบ้างขึ้น

พูดจริงๆนะ ทางผมก็คิดว่าทำเพื่อชาติเหมือนกัน

แต่กลับคิดว่าท่านหลงผิดด้วยซ้ำ พูดจริงๆนะครับไม่ได้ประชด

ผมเชื่องั้นจริงๆ ว่าการเลือกตั้งครั้งนี้เป็นทางทำเพื่อชาติที่ยิ่งใหญ่เหมือนกัน ผมถึงพร้อมเจ็บตัวไงครับ

ผมจะไม่ว่าเลยนะ ถ้าิไปเลือกตั้งแล้วบอกว่าเป็นการทำเพื่อชาติ แต่ช่วยรับผิดชอบการโกงของรัฐบาลที่โกงเิงินประเทศไปด้วยสิ ไม่ใช่อยากได้สิทธิ์ แต่ขาดความรับชอบ และหวังอยากได้ผลประโยชน์ของชาติอย่างเดียว ประชาธิปไตย ไม่ใช่ใบเบิกทางให้มาโกงประเทศ แล้วก็เลือกกลับมาใหม่ 

ผมคิดว่าชาติกำลังจะวุ่นวายครั้งใหญ่ หาก กปปส ได้ปฏิรูป
 การเลือกตั้งจะบรรเทามันลง

ผมไม่ได้เพิ่งคิดแต่คิดมาตั้งแต่ก่อนเล่นเวบนี้แล้ว

ผมต้องรับผิดชอบกับความเสียหายด้วยเหรอครับ

ก็ไปเสนอให้ กปปส ร่างกฎหมายมานะครับเมื่อได้ สภาแล้ว

คุณว่าเค้าจะร่างให้คุณไหม

ถามจิงคนที่เดือนร้อนเพราะ กปปส คุณได้รับผิดชอบเค้าไหมถ้าไม่

กรุณาอย่ามาพูดประเด็นนี้

ส่วนภาพ

ท่านจะมายืนดูก็เอาเลยครับ

ผมจะได้รู้ว่าคนที่จะมีส่วนให้ชาติวุ่นวายจนควบคุมไม่ได้ มีใครบ้าง

Edited by Vekakav Vkkn, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:37.

โหมด ผ่อนคลาย

#62 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:43

ผมคิดว่าชาติกำลังจะวุ่นวายครั้งใหญ่ หาก กปปส ได้ปฏิรูป
 การเลือกตั้งจะบรรเทามันลง

ผมไม่ได้เพิ่งคิดแต่คิดมาตั้งแต่ก่อนเล่นเวบนี้แล้ว

ผมต้องรับผิดชอบกับความเสียหายด้วยเหรอครับ

ก็ไปเสนอให้ กปปส ร่างกฎหมายมานะครับเมื่อได้ สภาแล้ว

คุณว่าเค้าจะร่างให้คุณไหม

ถามจิงคนที่เดือนร้อนเพราะ กปปส คุณได้รับผิดชอบเค้าไหมถ้าไม่

กรุณาอย่ามาพูดประเด็นนี้

ส่วนภาพ

ท่านจะมายืนดูก็เอาเลยครับ

ผมจะได้รู้ว่าคนที่จะมีส่วนให้ชาติวุ่นวายจนควบคุมไม่ได้ มีใครบ้าง

ผมว่า การชุมนุมโดย กปปส เป็นความชอบธรรมนะ รัฐบาลนี้มันโกง ตั้งโต๊ะแถลงไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล คิดจะตัดตอนและครอบงำ องค์กรอิสระ นิรโทษกรรมคนทำผิด และโกงชาติ ผลเสียมันเยอะกว่าที่คุณจะคิดไว้เยอะ การยอมรับการกระทำของรัฐบาลนี้ ไม่ต่างกับยอมรับการจะเป็นขี้ข้าในอนาคต ระบอบนี้ไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตย แต่เป็นระบอบเผด็จการ ที่บังคับให้คนในชาติ ไม่สามารถเอาผิดรัฐบาลที่มาจากพรรคเผาไทยได้เลย

#63 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:46

ไอ้หมอนี่ มันเป็นนักฉวยโอกาส

ความหวังมันคือ เศษคะแนนจาก พวกสมองกลวง ที่ไม่แดงไม่ดำไม่ขาวไม่เหลือง

ถ้าเมื่อไหร่ที่มันหากินแนวนี้ไม่ได้ มันกระโดดเข้ารู พท แน่นอน

#64 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:59

ผมมองว่า นี่คือเทคนิคการหาเสียงเท่านั้น เพื่อเรียกร้องให้คนหันมาสนใจ

#65 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:40

เหยีบส่งเดช ต่อยปากแตก อ้ายควายยย

ตอนเมิงเหยียบเขาไปกาบัตร เขาคงไม่ทำอะไรหรอก

แต่ตอนเดินออกมันคนละเรื่องนะเว้ย

รู้จักคำว่า "บันดาลโทสะ" ป่ะ

ไม่เกี่ยวกะสิทธิ์ส้นตึก อะไรทั้งนั้นแหละ

555+

:lol:

แหม! ปล่อยมันเหยียบไปเถอะ ตอนมันกลับออกมาเงยดูหน้าว่ามันมีความสุขนาดไหนแล้วบอกมันว่า " ขอบคุณครับเมื่อยมาหลายวันแล้ว"

ตกดึก มันเดินเปลี่ยว ขอลอกวิธีหมาลอบกัดของพวกมัน "ตูจะสหบาทามึง เอาให้ลืมบ้านเลขที่เลย"  ยอมรับคำว่า  แมน ไม่ควรใช้กับคนพรรค์นี้

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน