Jump to content

- - - - -

“พิเชษฐ”ยันไปเลือกตั้ง 2 ก.พ.แน่ - ถามกลับ “มาร์ค” จะตอบสังคมอย่างไรหากไม่ไปใช้สิทธิ

ไอ้กากลีไม่เอาปชป.

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:44

ดูเหมือนคุณจะไม่ชอบปชป. เอามากๆลองเล่าสู่กันฟังดีไหม. เพราะ?

ยาวครับ มาเที่ยวตรังเมื่อไหร่แล้วผมจะเล่าให้ฟัง

อังคารหน้าครับ ไปเที่ยวสตูล วางแผนว่าจะแวะพักรถพักคนที่ตรัง

สะดวกหรือเปล่าครับ

สะดวกครับ ถ้ามาลงเครื่องบินที่ตรัง จะไปสตูล ต้องผ่านหน้าบ้านผมครับแวะดื่มชากาปฟกันได้ครับ

ยินดีครับ

แถวๆนี้หรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#52 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:48

ไปเลือกตั้งไม่พกบัตรประชาชน สามารถเลือกได้หรือครับ

ไม่มีบัตรประชาชนแล้วไม่ใช่คนเหรอครับ?
คนเหมือนกัน ก็ต้องมีสิทธิเลือกตั้งเหมือนกันครับ
นี่มันประเทศประชาธิปไตยหรือเปล่า?  :angry:  :angry:  :angry:

จะแย่งตำแหน่งเจ๊แดงปจด. เหรอ ระวังแกกรี๊ดดดเอานะครับ

#53 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:54

โถ ไอ้บ๊วบ ไอ้กางสัด ๆ  ไอ้หน้าด้าน หน้าไหว้หลังหลอก ปลิ้นปล้อน ตอแหล ตลบแตลง 

ปล. ไม่มีอะไรครับ เอามาแปะเฉย ๆ -_-

#54 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:57

โมฆะ (อังกฤษ: void) มีความหมายโดยทั่วไปว่า การเอาค้อนมาตั้งขวางไว้ โดยในทางกฎหมายนั้นหมายความว่า เสียเปล่า หรือไม่มีผลบังคับหรือผูกพันตามกฎหมาย[

อ้างอิงจาก วิกิ

หาก การเลือกตั้งเป็นโมฆะ

ผู้ที่ไม่ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งจะนับเป็นโมฆะด้วยหรือไม่?

โมฆะแปลว่าไม่มีไม่เคยเกิดขึ้น เมื่อการเลือกตั้งเป็นโมฆะเหตุการใดที่เกิดขึ้นเนื่องจากการเลือกตั้งจึงถือว่าไม่มี
แต่ถ้าจะเอาความผิดต้องเอาความผิดผู้ที่เป็นสาเหตุทำให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะ

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:59

แล้วพิเชษฐ ตอบคำถามชาวบ้านได้มั้ย กับการไปเป็นแนวร่วมโจร ให้กลับมาบริหารประเทศต่อ

#56 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:13

ดูเหมือนคุณจะไม่ชอบปชป. เอามากๆลองเล่าสู่กันฟังดีไหม. เพราะ?

ยาวครับ มาเที่ยวตรังเมื่อไหร่แล้วผมจะเล่าให้ฟัง

อังคารหน้าครับ ไปเที่ยวสตูล วางแผนว่าจะแวะพักรถพักคนที่ตรัง

คุยกันในนี้ไม่ไ้ด้หรือครับ  ผมก็เลื่อมใส ปชป. มานาน จะได้หูตาสว่างเสียที ชักเซ็งบ้างแล้วเหมือนกัน

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#57 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:20

คุยกันในนี้ไม่ไ้ด้หรือครับ  ผมก็เลื่อมใส ปชป. มานาน จะได้หูตาสว่างเสียที ชักเซ็งบ้างแล้วเหมือนกัน

เห็นด้วยนะครับมีเหตุผลหลักฐานอย่างไก็เอามาแชร์กัน
วงกว้างวงแคบก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร. ตรงนี้ถือว่าเปิดกว้างมากแล้ว

#58 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:01

ถ้าแบบนั้น พี่ก็ต้องเลื่อมใส ปชป ต่อไปดีแล้วครับ

เพราะ ปชป ไม่ได้มีข้อเสีย หรือไม่ดีอย่างไรครับ

แต่มันเสียที่ตัวบุคคลครับ

คุณชวนห้ามอยู่บ่อยๆว่าอย่าเปิดบ่อน ยังไม่ฟังกันเลยครับ

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#59 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:03

สะดวกครับ ถ้ามาลงเครื่องบินที่ตรัง จะไปสตูล ต้องผ่านหน้าบ้านผมครับแวะดื่มชากาปฟกันได้ครับ

ยินดีครับ

แถวๆนี้หรือเปล่า

โห ผมไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน