Jump to content

- - - - -

คลิปรถแคมรี่ พุ่งชนประชาชนที่หลักสี่ แล้วปาระเบิด แล้วคุณเห็นอะไรเอ่ย ??

ไอ้กากลี

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:06

ส่วนระเบิดก็ปาลงมาจากทางยกระดับ จขกท ตั้งหัวกระทู้ได้บิดเบือนทุกคำพูดเลย

#52 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:18

ผมดูคลิปที่มีคนยิงปืน ขอตั้งข้อสังเกตุ

1.ปืนที่ใช้ไม่น่าจะเป็น m16 ผมยิง m16 ไม่ใช่เสียงแบบนี้ ทหารเค้าฝึกแยกแยะข้าศึกด้วยเสียงปืนเหมือนกัน ขอฟันธงว่า อาก้าแบบพับท้ายได้ สังเกตุจากเปลวไปที่พุ่งออกมา .45 เสียงกะไฟไม่น่าเยอะขนาดนี้

2.อาจจะเป็นเจ้าหน้าที่ บางหน่วยไม่สามารถระบุได้ว่าหน่วยไหน คอยคุ้มกันมวลชนอีกฝ่าย เพราะตามข่าวยิงใส่กันทั้ง 2 ฝ่าย (ข่าวเค้าว่างั้น) 

3.ชายชุดดำตามรูปถือลูกซอง สัญชาตญาณผมค่้อนข้างมั่นใจว่าเป็นตำรวจ ใส่หใวกแบบนั้นมีตราอยู่ข้างหน้า เหมือนเคยเห็นหน่วยเฉพาะกิจของตำรวจใส่

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

ขอแย้งข้อ3คับ ตำรวจไม่นิยมใช้ลูกซองคับ แล้วหากเปนตำรวจมาก่อเหตไม่มีทางจะโง่ใส่หมวกมีตราตำรวจมาหรอกคับ  ข้อนี้ตัดไปคับ  

#53 ไอ้ม่อนเซ็ง

ไอ้ม่อนเซ็ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:19

ความเห็นกลางๆ รถนั้นรถทหารจริงๆ

สติกเกอร์นั่นคือแปะหน้ากระจก สังเกตมีขอบใสๆ คาดว่าลอกออกมาจากกระจก

ที่มันเลื่อนไม่ตรงกันระหว่างสองภาพ เพราะเขาตั้งใจหยิบสติกเกอร์กับหมวกมาถ่ายรูป ลองดูให้ดีด้วยตา เอาใจลำเอียงออก

จะเห็นรอยตรงขอบครับ มันก็คือรถทหารจริงๆ ส่วนจะขับไปเข้าไปทำไร คลิปถ่ายไม่ทันติด

แต่แน่ๆ ไอ้หมวกแดง โยนระเบิดเข้าไป

#54 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:21

ผมดูคลิปที่มีคนยิงปืน ขอตั้งข้อสังเกตุ

1.ปืนที่ใช้ไม่น่าจะเป็น m16 ผมยิง m16 ไม่ใช่เสียงแบบนี้ ทหารเค้าฝึกแยกแยะข้าศึกด้วยเสียงปืนเหมือนกัน ขอฟันธงว่า อาก้าแบบพับท้ายได้ สังเกตุจากเปลวไปที่พุ่งออกมา .45 เสียงกะไฟไม่น่าเยอะขนาดนี้

2.อาจจะเป็นเจ้าหน้าที่ บางหน่วยไม่สามารถระบุได้ว่าหน่วยไหน คอยคุ้มกันมวลชนอีกฝ่าย เพราะตามข่าวยิงใส่กันทั้ง 2 ฝ่าย (ข่าวเค้าว่างั้น) 

3.ชายชุดดำตามรูปถือลูกซอง สัญชาตญาณผมค่้อนข้างมั่นใจว่าเป็นตำรวจ ใส่หใวกแบบนั้นมีตราอยู่ข้างหน้า เหมือนเคยเห็นหน่วยเฉพาะกิจของตำรวจใส่

ขอแย้งข้อ3คับ ตำรวจไม่นิยมใช้ลูกซองคับ แล้วหากเปนตำรวจมาก่อเหตไม่มีทางจะโง่ใส่หมวกมีตราตำรวจมาหรอกคับ  ข้อนี้ตัดไปคับ  

นักข่าวร่วมสิบคน เห็นตำรวจในเครื่องแบบluสีกากี ลงจากรถคู้สีขาว ลากปืนออกมายิงต่อหน้านักข่าว แล้วขึ้นรถตู้ขับหนีออกไป

"ผมดูคลิปที่มีคนยิงปืน ขอตั้งข้อสังเกตุ" ดูคลิปอีกคลิปในอีกมุมหนึ่ง ตามลิงค์นี้

http://webboard.seri...-4#entry1042565

Edited by Stargate-1, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:28.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#55 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:21

:D ข้อสันนิษฐานนี้ใช้กับ กปปส ได้มั้ย หากเป็น กปปส มาก่อเหตุไม่มีทางจะโง่ติดสัญลักษณ์ธงชาติมาหรอก...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#56 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:25

ของกองทัพบกเขาดีจริงๆ ขนาดรถโดนทุบจนบุบ สติ๊กเกอร์ยังไม่มีรอยขีดข่วนเลย ถ้าแปะรอบคันคาดว่าคงยิงไม่เข้า

#57 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:31

ตอนนี้เอะอะก็ ม้อบยิงกันเองจัดฉาก ตอนั้น เอะอะก็ทหารเผากันเองจัดฉาก ให้มันได้งี้สิ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน