Jump to content

- - - - -

ไอ้เทือกหนาววววววววว

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:45

คลิปก็มี ลองดูมั้งนะครับ. BB gun เวลายิง คงจะมีประประกายไฟที่ปลายกระบอกปืนมั้ง

คลิปก็มี ลองดูมั้งนะครับ ถังแก๊สชัดๆ แมรร่งบอกถังดับเพลิง

#52 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:07

ผมว่าวินาทีนี้คุณสุเทพหนาวจริงๆนะครับ เรื่องผู้ชุมนุมติดอาวุธนี่แหละ กปปส.คงปวดหัวกันสุดๆล่ะครับงานนี้ เพราะมีผลกับการเดินิกมของกปปส.แน่ๆ เผลอๆถ้ากปปส.เดินเกมพลาด กรือหาคำตอบมาอธิบายไม่ได้ อาจทำให้ยิ่งลักษณ์กลับมาเป็นฝ่ายได้เปรียบได้นะครับ หลังจากยิ่งลักษณ์กบดานซุ่มไม่ออกมาเป็นเป้าหลายวัน

เอาเป็นว่า ตอนนี้ กปปสก็นิ่งไว้ ให้เลือกตั้งเสร็จก่อน แล้วจะทำยังไงก็ค่อยว่ากัีน ตอนนี้พูดออกมาก็มีแต่เสียกับเสีย

ไม่หรอกครับ ถ้ากปปส.ชี้แจงได้ มันก็จะเหมือนทุกๆครั้งคือกระแสตีกลับถีบพท.หน้าหงาย ช่วงนี้เพื่อแม้วกำลังดิ้นหนีตาย มันก็ทำทุกอย่าง ช่วงนี้กำนันต้องคอยเบรคเกมเสิร์ฟพวกมัน ก็ทำมาได้ตลอด ตอนนี้ก็ต้องดูว่าเป็นฝ่ายมัน หรือฝ่ายเราเผลอพลาดไป ต้องแก้เกมมันให้ได้ครับ (งานนี้ผมว่าบรรดากุนซือคงปวดหัวกันจริงๆ)

ฝูงตะกวดใช้อาวุธจริง ยิงแก๊สน้ำตาตรง ๆ ใส่ประชาชน  ยิงกระสุนยางเแบบเล็งข้าหัว เข้าตา เข้าคาง  พกปืนแฝงผู้ชุมนุมหลายครั้ง  บ่อยให้ชุดดำยิงประชาชนตายกลางวันแสก ๆ โดยไม่ติดตาม ไม่สกัดจับคนร้าย

เรื่องที่กล่าวมาข้างต้น ล้วนแล้วแต่ร้ายแรงและคุกคามเสรีภาพ ละเมิดสิทธิมนุษยชน อย่างร้ายแรง   แต่ผมก็ไม่เห็นรัฐบาลหรือ ผบ.ตร  มันจะชี้แจงไรเลย  แล้วก็ไม่เห็นคุณพยายามจะเรียกร้องหรือจี้ติดเป็นปลิงอย่างไม่ลดละให้ฝ่ายรัฐชี้แจงเลย

ทำไมกับแค่ ผู้ชุมุนมที่ต้องไปหาอาวุธไว้ปกป้องตัว  เพราะพึงพาตะกวดให้ดูแลความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินไม่ได้   ต้องปกป้องคุ้มครองตัวเองและเพื่อนฝูงกันเอง

คุณถึงต้องพยายามออกมาเรียกร้องให้ กปปส ชี้แจงและรับผิดชอบ  อย่างเอาเป็นเอาตาย หลายครั้งหลายหน หลายกระทู้ ต่างกรรมต่างวาระ  จนผิดปกติ ผิดสังเกตุแล้วนะเนี่ย

Edited by Bayonet, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:13.

#53 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:24

ผมว่าวินาทีนี้คุณสุเทพหนาวจริงๆนะครับ เรื่องผู้ชุมนุมติดอาวุธนี่แหละ กปปส.คงปวดหัวกันสุดๆล่ะครับงานนี้ เพราะมีผลกับการเดินิกมของกปปส.แน่ๆ เผลอๆถ้ากปปส.เดินเกมพลาด กรือหาคำตอบมาอธิบายไม่ได้ อาจทำให้ยิ่งลักษณ์กลับมาเป็นฝ่ายได้เปรียบได้นะครับ หลังจากยิ่งลักษณ์กบดานซุ่มไม่ออกมาเป็นเป้าหลายวัน

เอาเป็นว่า ตอนนี้ กปปสก็นิ่งไว้ ให้เลือกตั้งเสร็จก่อน แล้วจะทำยังไงก็ค่อยว่ากัีน ตอนนี้พูดออกมาก็มีแต่เสียกับเสีย
ไม่หรอกครับ ถ้ากปปส.ชี้แจงได้ มันก็จะเหมือนทุกๆครั้งคือกระแสตีกลับถีบพท.หน้าหงาย ช่วงนี้เพื่อแม้วกำลังดิ้นหนีตาย มันก็ทำทุกอย่าง ช่วงนี้กำนันต้องคอยเบรคเกมเสิร์ฟพวกมัน ก็ทำมาได้ตลอด ตอนนี้ก็ต้องดูว่าเป็นฝ่ายมัน หรือฝ่ายเราเผลอพลาดไป ต้องแก้เกมมันให้ได้ครับ (งานนี้ผมว่าบรรดากุนซือคงปวดหัวกันจริงๆ)

ฝูงตะกวดใช้อาวุธจริง ยิงแก๊สน้ำตาตรง ๆ ใส่ประชาชน ยิงกระสุนยางเแบบเล็งข้าหัว เข้าตา เข้าคาง พกปืนแฝงผู้ชุมนุมหลายครั้ง บ่อยให้ชุดดำยิงประชาชนตายกลางวันแสก ๆ โดยไม่ติดตาม ไม่สกัดจับคนร้าย

เรื่องที่กล่าวมาข้างต้น ล้วนแล้วแต่ร้ายแรงและคุกคามเสรีภาพ ละเมิดสิทธิมนุษยชน อย่างร้ายแรง แต่ผมก็ไม่เห็นรัฐบาลหรือ ผบ.ตร มันจะชี้แจงไรเลย แล้วก็ไม่เห็นคุณพยายามจะเรียกร้องหรือจี้ติดเป็นปลิงอย่างไม่ลดละให้ฝ่ายรัฐชี้แจงเลย

ทำไมกับแค่ ผู้ชุมุนมที่ต้องไปหาอาวุธไว้ปกป้องตัว เพราะพึงพาตะกวดให้ดูแลความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินไม่ได้ ต้องปกป้องคุ้มครองตัวเองและเพื่อนฝูงกันเอง

คุณถึงต้องพยายามออกมาเรียกร้องให้ กปปส ชี้แจงและรับผิดชอบ อย่างเอาเป็นเอาตาย หลายครั้งหลายหน หลายกระทู้ ต่างกรรมต่างวาระ จนผิดปกติ ผิดสังเกตุแล้วนะเนี่ย
บ้าแล้ว อ่านดีๆก่อนเฮีย

#54 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:11

ส่วนตัวเคยไปเดินกับ กปปส หลายครั้งทั้ง ลาดพร้าว และ อนุสาวรีย์ชัยฯ

ไม่เคยเห็นการ์ดคุมหน้าเป็นไอ้โม่งอย่างในภาพเลย ขอถามกลับหน่อยเถอะ

ปืนอยู่ในถุงปุ๋ย แล้วมึงจะเล็งเป้ายังไงวะ  :huh: 

ถ้าพี่เรียนรด.อาจได้ยิงปืนน้อย แต่ถ้าเปนทหารเกรณ์  ใช้ความเคยชินก็เล็งได้แล้วครับ  ลองเข้าสนามบีบีกันดูก็ได้  ระดับเซียนไม่ต้องยกปืนมาระดับสายตาก็แม่น

#55 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:13

คับ  อาจจะอ้าวสิทป้องกันตัวได้เป็นผมก็ทำไม่เถียงตรงนี้  แต่      แล้วที่ประกาศมาตลอดว่าสงบ "ไม่มีอาวุธ" ก็โกหกพวกผมสิครับ

#56 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:26

รอยเตอร์ไม่ใช่พ่อ

ต้องเป็นอะไรคับ ถึงใช่พ่อ บลูสกายหรือเปล่า

#57 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:27

ภาพตัดต่อ

อันนี้คิดแล้วใช่ไหมครับ

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:41

รอยเตอร์ไม่ใช่พ่อ

ต้องเป็นอะไรคับ ถึงใช่พ่อ บลูสกายหรือเปล่า

ไปถามไอ้แม้วบิดาคุณสิครับ

มันต้่นกำเนิดวลีไม่ใช่พ่อเลยนิ

gladiator 1.jpg

#59 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:36

ฝูงตะกวดใช้อาวุธจริง ยิงแก๊สน้ำตาตรง ๆ ใส่ประชาชน ยิงกระสุนยางเแบบเล็งข้าหัว เข้าตา เข้าคาง พกปืนแฝงผู้ชุมนุมหลายครั้ง บ่อยให้ชุดดำยิงประชาชนตายกลางวันแสก ๆ โดยไม่ติดตาม ไม่สกัดจับคนร้าย

เรื่องที่กล่าวมาข้างต้น ล้วนแล้วแต่ร้ายแรงและคุกคามเสรีภาพ ละเมิดสิทธิมนุษยชน อย่างร้ายแรง แต่ผมก็ไม่เห็นรัฐบาลหรือ ผบ.ตร มันจะชี้แจงไรเลย แล้วก็ไม่เห็นคุณพยายามจะเรียกร้องหรือจี้ติดเป็นปลิงอย่างไม่ลดละให้ฝ่ายรัฐชี้แจงเลย

ทำไมกับแค่ ผู้ชุมุนมที่ต้องไปหาอาวุธไว้ปกป้องตัว เพราะพึงพาตะกวดให้ดูแลความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินไม่ได้ ต้องปกป้องคุ้มครองตัวเองและเพื่อนฝูงกันเอง

คุณถึงต้องพยายามออกมาเรียกร้องให้ กปปส ชี้แจงและรับผิดชอบ อย่างเอาเป็นเอาตาย หลายครั้งหลายหน หลายกระทู้ ต่างกรรมต่างวาระ จนผิดปกติ ผิดสังเกตุแล้วนะเนี่ย

อ่านมาหลาย reply จากหลายกระทู้แล้ว  ถึงตกผลึกความคิด กลายเป็นความเห็นที่โพสนั่นแหละ  เก็ทมั๊ย :angry:

Edited by Bayonet, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:23.

#60 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:43

http://www.tmd.go.th...ly_forecast.php

พยากรณ์อากาศประจำวัน

ประจำวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2557 ลักษณะอากาศทั่วไปเมื่อเวลา 04:00 น. บริเวณความกดอากาศสูงที่ปกคลุมประเทศไทยมีกำลังอ่อนลง ทำให้ทั่วทุกภาคของประเทศจะมีอุณหภูมิสูงขึ้นและมีหมอกเพิ่มมากขึ้นกับมีหมอกหนาในหลายพื้นที่ ขอให้ประชาชนระวังอันตรายในการสัญจรผ่านบริเวณที่มีหมอกหนาในระยะนี้ไว้ด้วย 

อนึ่ง พายุโซนร้อน “คาจิกิ” (KAJIKI) ได้เคลื่อนตัวผ่านประเทศฟิลิปปินส์ลงสู่ทะเลจีนใต้ แล้วอ่อนกำลังลงเป็นพายุดีเปรสชั่นและ 
หย่อมความกดอากาศต่ำตามลำดับ โดยพายุนี้ไม่มีผลกระทบต่อประเทศไทย 

พยากรณ์อากาศสำหรับประเทศไทยตั้งแต่เวลา 06:00 วันนี้ ถึง 06:00 วันพรุ่งนี้. ภาคเหนือ มีหมอกในตอนเช้าและมีหมอกหนาในหลายพื้นที่ 
ทางตอนบนของภาคอากาศหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 14-15 องศาเซลเซียส 
ส่วนทางตอนล่างของภาคอากาศเย็น อุณหภูมิต่ำสุด 16-18 องศาเซลเซียส 
อุณหภูมิสูงสุด 30-33 องศาเซลเซียส 
สำหรับบริเวณยอดดอย อากาศหนาวถึงหนาวจัด อุณหภูมิต่ำสุด 6-12 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออก ความเร็ว 10-20 กม./ชม.  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ มีหมอกในตอนเช้าและมีหมอกหนาในบางพื้นที่ ทางตอนบนของภาคอากาศหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 14-15 องศาเซลเซียส ส่วนทางตอนล่างของภาคอากาศเย็น 
อุณหภูมิต่ำสุด 16-17 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศาเซลเซียส 
สำหรับบริเวณยอดภู อากาศหนาวถึงหนาวจัด อุณหภูมิต่ำสุด 7-13 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 10-25 กม./ชม.  ภาคกลาง อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้าและมีหมอกหนาในบางพื้นที่ 
อุณหภูมิต่ำสุด 18-20 องศาเซลเซียส 
อุณหภูมิสูงสุด 32-34 องศาเซลเซียส 
สำหรับบริเวณเทือกเขา อากาศเย็นถึงหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 15-18 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออก ความเร็ว 10-25 กม./ชม.  ภาคตะวันออก อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า และมีหมอกหนาในบางพื้นที่ 
อุณหภูมิต่ำสุด 18-21 องศาเซลเซียส 
อุณหภูมิสูงสุด 32-34 องศาเซลเซียส 
สำหรับบริเวณเทือกเขา อากาศเย็นถึงหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 15-18 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม. 
ทะเลมีคลื่นสูงประมาณ 1 เมตร  ภาคใต้ (ฝั่งตะวันออก) อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า โดยมีฝนเล็กน้อยบางแห่ง ร้อยละ 10 ของพื้นที่ 
อุณหภูมิต่ำสุด 20-23 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 31-32 องศาเซลเซียส 
อ่าวไทยตอนบนตั้งแต่จังหวัดนครศรีธรรมราชขึ้นมา: 
ลมตะวันออก ความเร็ว 15-30 กม./ชม. ทะเลมีคลื่นสูงประมาณ 1 เมตร 
ส่วนอ่าวไทยตอนล่างตั้งแต่จังหวัดสงขลาลงไป : 
ลมตะวันออก ความเร็ว 15-35 กม./ชม. ทะเลมีคลื่นสูง 1-2 เมตร  ภาคใต้ (ฝั่งตะวันตก) อากาศเย็นกับมีหมอกบางในตอนเช้า 
อุณหภูมิต่ำสุด 21-23 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออก ความเร็ว 15-30 กม./ชม. 
ทะเลมีคลื่นสูงประมาณ 1 เมตร  กรุงเทพมหานครและปริมณฑล อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า 
อุณหภูมิต่ำสุด 21-23 องศาเซลเซียส 
ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 10-30 กม./ชม.  ออกประกาศ : 2 กุมภาพันธ์ 2557 06:00

อากาศดีเหมาะแก่การออกไปปิกนิคตามท้องถนน

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#61 naughty-girl

naughty-girl

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:54

หมวกไหมพรมแบบนี้

ทอด้วยมือหรือว่าเครื่องครับ

สาวๆน่าจะดูออก

แล้วเน็ต กับโครเช มันต่างกันไงครับ

นิตติ้งจะใช้ไม้ยาวๆ ปลายแหลม 2 อันถักกับไหมพรม

โครเชต์จะเป็นไม้อันเดียวที่ปลายงอเพื่อใช้เกี่ยวเส้นไหมและด้ามสั้นกว่าไม้นิตติ้งเยอะ ใช้ไหมคนละแบบกะนิตติ้ง

ส่วนในรูปถักมือหรือเครื่องเราต้องดูด้านในด้วยค่ะถึงจะพอบอกได้

ปล. ใช้คำว่าไม้ แต่ไม่ได้หมายความว่าทำด้วยไม้นะคะ เพียงแต่ไม่รู้ว่าจะใช้คำว่าอะไรดี

#62 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:00

อ่านมาหลาย reply จากหลายกระทู้แล้ว ถึงต้องผลึกเป็นความเห็นที่โพส :angry:

ไร้สาระ

#63 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:15

:lol:  :lol:  :lol:

Travor TAR 21  ออกศึก  

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#64 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:30

กปปส เทียมแน่นอน

#65 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:36

งานนี้บีบตะกวดกับควายแดงให้ต้องเลือก 2 ทาง

อยู่เฉยๆ หุบปากไป หรือจะลากปืนลงมาลุย

เกรงว่าจะเป็นอย่างหลัง เพราะไอ้แม้วมันไม่สนชีวิตขี้ข้าอยู่แล้ว  :lol:

#66 ความผิดของคนอื่นเท่าภูเขา

ความผิดของคนอื่นเท่าภูเขา

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:15

คุณ pooyong ทักษิณ ฆ่าและเผาอะไรครับ  เห็นมีแต่คนเสื้อแดงที่ฮาร์ดคอที่ทำ....

ถ้าคุณจะบอกว่าทักษิณสั่งคงไม่ใช่มั๊ง ถ้าคนพูดน่าจะเป็นเต้น...

ส่วนคนที่เผานี้ก็โดนศาลสั่งขังไปหมดแล้ว...คุณจะมารำลึกหาสวรรค์วิมาน อะไรครับ..

ถ้างั้นไม่ลำรึกที่รัฐบาลพี่ม๊าก สั่งฆ่าคนเสื้อแดงด้วยหละ...ไม่เห็นติดคุกซักกะที...

#67 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:27

แล้วเน็ต กับโครเช มันต่างกันไงครับ

นิตติ้งจะใช้ไม้ยาวๆ ปลายแหลม 2 อันถักกับไหมพรม

โครเชต์จะเป็นไม้อันเดียวที่ปลายงอเพื่อใช้เกี่ยวเส้นไหมและด้ามสั้นกว่าไม้นิตติ้งเยอะ ใช้ไหมคนละแบบกะนิตติ้ง

ส่วนในรูปถักมือหรือเครื่องเราต้องดูด้านในด้วยค่ะถึงจะพอบอกได้

ปล. ใช้คำว่าไม้ แต่ไม่ได้หมายความว่าทำด้วยไม้นะคะ เพียงแต่ไม่รู้ว่าจะใช้คำว่าอะไรดี

ขอบคุณครับได้ความรู้ที่เราไม่รู้จริงๆ

#68 Rise!

Rise!

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:45

โดน บ้างร้อง เอ๋ง! เลยหรอครับ อุ๋ยโทษๆ ปกติร้องเสียงอื่น สินะ

อย่างว่าและครับ กปปส ปกติก็ อหิงสา แดงมันเลยมายิงมาบอมบ์กันสนุกมือ พอเค้ามาถืออหิงสวน

ก็ร้อง เอ๋ง! หาความชอบธรรมใหญ่ ว่าแต่ โดนไปเยอะไหมครับ อิอิ

#69 Tongpirate

Tongpirate

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:01

มีคนวงในบอกว่า ไอที่ยิงในถุงปุ๋ย และพวกมีปืน ไม่ใช่พวก กปปส. คับ  

เป็นพวกปลอมแปลงมาสร้างสถานการ์ให้เกิดความรุนแรง ทำให้ปฎิวัติก็เปนได้ 

อืม....ก็น่าคิด 

Edited by Tongpirate, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:01.

#70 notep

notep

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:08

ผมไม่อยากสืบแล้วว่าใครมายิงมาช่วย แต่เหตุการณ์นี้ ไม่ทำให้มวลชนตายก็เป็นบุญแล้ว ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกแล้วเพราะ ฝั่งตรงข้ามรู้แล้วว่าฝั่งเรา มีอาวุธเยอะกลัวว่าครั้งหน้ามันจะขนมาเยอะด้วย คงกระหน่ำกันเละแน่ๆ คิดแล้วสยองครับ อยากให้คนไทยรบกับศัตรูนอกประเทศดีกว่ามารบกันเอง  :(

#71 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:22

รอยเตอร์จับได้ว่า กปปส ยิงใส่ผู้ชุมนุม ตอนนี้กำลังเม้นต์อย่างมันที่ Go6 TV Community Page

มันพิสูจน์แล้วว่า เป็นมวลชน กปปส.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#72 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:24

อ่านมาหลาย reply จากหลายกระทู้แล้ว ถึงต้องผลึกเป็นความเห็นที่โพส :angry:

ไร้สาระ

เมิงนั่นแหละ ไอ้พวกโลกสวย กางสัด  เก็ทมั๊ย !!!

#73 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:29

สรุปว่า สงบ สันติ อหิงสวน 555555

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#74 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:31

ขอบคุณครับได้ความรู้ที่เราไม่รู้จริงๆ

เริ่มต้นทำด้วยไม้'ไม้'ทำใช้ในบ้าน.....

ภายหลังเป็นอุตส่าหกรรม จึงมีทั้ง "ไม้" "เหล็ก" "อะลูมิเนียม" "โลหะผสม" "พลาสติค" ตามกาลเวลา.....

'ไม้นิต' ทำด้วยไม้ไผ่ มีความยืดหยุ่น ยิ่งใช้นาน ใช้มาก ยิ่งมีความลื่นมากกว่าไม้ชนิดอื่นและโลหะ.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#75 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:35

รอยเตอร์จับได้ว่า กปปส ยิงใส่ผู้ชุมนุม ตอนนี้กำลังเม้นต์อย่างมันที่ Go6 TV Community Page

มันพิสูจน์แล้วว่า เป็นมวลชน กปปส.....?

กองกำลังที่เข้ามาช่วยผู้ชุนนุมที่หลักสี่เมื่อวาน คุณอิสระ สมชัย ยืนยันแล้วว่า ไม่ใช่การ์ด กปปส.

แต่มีการสวมรอย และ เป็นกลุ่มอื่นที่เข้ามาปฏิบัติการ !!!!

กอง กำลังดังกล่าวปกป้อง ตำรวจและผู้สื่อข่าวในป้อมยาม รวมถึงผู้ชุนนุมฝั่ง กปปส. จากการยิงกลุ่มของกลุ่มโกตี๋ ทำให้มีภาพการยิงสวนของกองกำลังดังกล่าวเยอะผิดปกติ เพราะสื่อรวมตัวอยู่ฝั่ง กปปส. มากกว่า ฝัง โกตี๋

ผมขอเรียกว่า กองกำลังปราบมาร แล้วกันนะครับ จะได้ไม่สับสนกับ กปปส.

อย่างไรก็ตาม ผมขอขอบคุณที่ช่วยรักษาชีวิตของทุกๆ คน ณ ที่นั้น

ประเด็นไม่ใช่ว่า กปปส มีอาวุธหรือไม่ ประเด็นคือ

ทำไมตำรวจขี้ข้าปล่อยให้ โกตี๋ ยกพวกหมายจะมายิงหรือสังหารหมู่ ผู้ชุนนุมที่สำนักงานเขต

การปะทะนั้น เกิดขึ้นเพราะ ตำรวจขี้ข้าไม่ได้เข้าห้ามปรามพวกโกตี๋ แถมลงมาช่วย กลุ่มโกตี๋ยิงสู้กับ กองกำลังกลุ่มดังกล่าวอีก

ผมถึงบอกว่า เหตุการณ์เมื่อวานมันเป็นสงครามเย็นระหว่าง ทหาร และ ตำรวจ เพื่อประลองกำลังกัน

ดังนั้น ทั้งสองฝ่ายจนบัดนี้ จึงไม่อยากพูดถึงเหตุการณ์เมื่อวานสักเท่าไหร่

#76 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:35

ผมชักจะเริ่มสงสารกำนันแล้วนะ ช่วยบอกแกให้ฟังเพลงนี้นะครับ

Gilbert O'Sullivan - Alone Again

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#77 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:36

คับ  อาจจะอ้าวสิทป้องกันตัวได้เป็นผมก็ทำไม่เถียงตรงนี้  แต่      แล้วที่ประกาศมาตลอดว่าสงบ "ไม่มีอาวุธ" ก็โกหกพวกผมสิครับ

อ๋อ...คาดไม่ถึงว่า  มีสวน  เลยโวยนิ

;)  ;)  ;) 

#78 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:38

ผมชักจะเริ่มสงสารกำนันแล้วนะ ช่วยบอกแกให้ฟังเพลงนี้นะครับ

Gilbert O'Sullivan - Alone Again

ฟังเองสิครับ เห็นชุมนุมแต่ละครั้งร้างเชียว

#79 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:41

อึ้งๆๆๆ เจอสิทธิ์ป้องกันตัวถึงกับไปไม่เป็นเลยเหรอครับ
ก็ไม่มีอาวุธนี่ครับตอนแรกเพราะไม่มีใครจับภาพได้ แต่เมื่อวานเขามีสิทธิ์อันชอบธรรมเพื่อป้องกันตัวครับ
เรื่องใครโกหกไปเคลียร์ไอ้โกตี๋ก่อนเถอะ

#80 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:44

ฟังเองสิครับ เห็นชุมนุมแต่ละครั้งร้างเชียว

ใช่ครับ ยิ่งตอนเช้าๆนะครับ ไม่ค่อยจะมีคนเลย ไม่รู้จะไปปิดหลายที่ทำไมนะครับ

นี่เราเห็นแบบเดียวกันแล้วดีใจจังครับ

#81 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:45

ใช่ครับ ยิ่งตอนเช้าๆนะครับ ไม่ค่อยจะมีคนเลย ไม่รู้จะไปปิดหลายที่ทำไมนะครับ
นี่เราเห็นแบบเดียวกันแล้วดีใจจังครับ
แต่ทำไมตอนเย็น......
:D
แต่เอ๊.......วันที่ 31 มกราคม เห็นจะชุมนุมกันไม่ใช่เหรอ แล้วยกเลิกทำไมอ่ะ
:D

Edited by JSN, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:46.

#82 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:46

กองกำลังที่่ไอ้กี้ร์มันเคยใช้บริการ ได้กลับตัวกลับใจ มาสนับสนุน กำนันแล้ว กำนันไม่เกี่ยวงานนี้มันยิงเอง ถ้าไม่เชื่อลองหาหลักฐานมา ว่าไอ้คนยิงเป็นญาติฝ่ายไหนของกำนัน  :D

#83 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:10

กปปส. เทียมครับ มือที่3 หรือไม่ ก็ตำรวจกับเสื้อแดงยิงกันเอง หรืออาจจะเป็นประชาชนที่ไม่พอใจเสื้อแดง ก็เป็นด้ายยยยยยย

#84 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:14

ส่วนตัวเคยไปเดินกับ กปปส หลายครั้งทั้ง ลาดพร้าว และ อนุสาวรีย์ชัยฯ

ไม่เคยเห็นการ์ดคุมหน้าเป็นไอ้โม่งอย่างในภาพเลย ขอถามกลับหน่อยเถอะ

ปืนอยู่ในถุงปุ๋ย แล้วมึงจะเล็งเป้ายังไงวะ  :huh: 

ถ้าพี่เรียนรด.อาจได้ยิงปืนน้อย แต่ถ้าเปนทหารเกรณ์  ใช้ความเคยชินก็เล็งได้แล้วครับ  ลองเข้าสนามบีบีกันดูก็ได้  ระดับเซียนไม่ต้องยกปืนมาระดับสายตาก็แม่น

แล้ว บีบีกัน มันมีแรงรีคอยล์ มั๊ย ?

#85 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:22

แล้ว บีบีกัน มันมีแรงรีคอยล์ มั๊ย ?

เสื้อแดง สรท. แม่มฉลาดฝุดๆ ตรัสรู้ได้ทุกเรื่อง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#86 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:41

ภาพนี้ให้ความรู้สึกได้ดี เห็นคนวิ่งหลบกระสุนอยู่ด้านหลัง เเสดงว่านี่เป็นการชี้เป้าให้ยิงคนที่มีอาวุธ...

#87 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:50

โกตี๋น่าจะหนาวมากกว่า

เพราะหลังจากที่ฝ่ายกปปส.ตายมาหลายคน

คราวนี้คงรู้แล้วว่า นี่ไม่ใช่เป้านิ่งให้ยิงอยู่ฝ่ายเดียว เค้าเอาคืนบ้างแล้ว (แต่ไม่มีคนตาย)

แม้จะอหิงสา แต่ถ้าอหิงสวนไปบ้าง ... ไม่ว่ากัน

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#88 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:55

ถ้าคิดว่า การยิงป้องกันตัวเป็นเรื่องที่ผิด ขอยิงหัว จขกท.ทีนึงนะครับ ห้ามป้องกันตัว โอเคป่ะ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#89 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:24

จุดเรียกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ แมร่งวันนี้ไม่ออกมาแถลงสักที ชักแปลกๆ

/ ซักซ้อมบทแป้บนุง????

Attached Images

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#90 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:26

จากคลิปที่ดูนะ อีปืนนี่เอาการทีเดียวล่ะ และเชื่อว่าถ้าคนยิงตั้งใจจะส่องจริงๆ ต้องมีตาย มีเจ็บมากกว่านี้ และถ้า "กราดยิง" อย่างบางคนว่า คงจะตายเป็นเบือ

ด้วยความขอบคุณอย่างสูง ไม่มีคุณ..คงต้องมีคนตาย คนเจ็บกันไม่น้อย โกตี๋ก็แมนจังนะมรึง เจออหิงสวน เข้าไป...นอกจากเสียงปืนซอฟๆ1นัด ที่ลาดพร้าว ที่อื่นเงียบกริ๊บ ^^

#91 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:26

ภาพตัดต่อ

กัดฟันพูด......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#92 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:28

ใครไปตบนักข่าวทีเหอะ ไม่มีเค้ายิงคุ้มกัน คงได้นอนกลิ้ง ไม่มีโอกาสทำข่าวถึงวันนี้หรอก -"-

#93 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:30

โกตี๋น่าจะหนาวมากกว่า

เพราะหลังจากที่ฝ่ายกปปส.ตายมาหลายคน

คราวนี้คงรู้แล้วว่า นี่ไม่ใช่เป้านิ่งให้ยิงอยู่ฝ่ายเดียว เค้าเอาคืนบ้างแล้ว (แต่ไม่มีคนตาย)

แม้จะอหิงสา แต่ถ้าอหิงสวนไปบ้าง ... ไม่ว่ากัน

รอให้เป็นไอ้โกตี้และ'ผู้กำกับ'ที่รับรองมัน ก่อนเฮอะ....

#94 lnw bangkwang

lnw bangkwang

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:31

มีสมุนโกตี๋ตายป่าวครับ อยากรู้ครับ :)

#95 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:34

ถ้าเป็นปืนจริง ลูกจริง คงมี "เสื้อแดง" ตายกันบ้างแล้ว
ภาพเหล่านี้ เป็นการแสดงชัด ๆ เพื่อเอาภาพมาใส่ร้ายผู้ต่อต้าน เพราะช่างกล้องยืนถ่ายอยู่ข้างหน้าปืน ไม่กลัวตายเลย

Edited by คนกินข้าว, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:41.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#96 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:37

ภาพนี้ให้ความรู้สึกได้ดี เห็นคนวิ่งหลบกระสุนอยู่ด้านหลัง เเสดงว่านี่เป็นการชี้เป้าให้ยิงคนที่มีอาวุธ...

ถ้าโกตี้ไม่นำขี้ข้านักโทษหนีคุกมา....

ถ้า'ผู้กำกับฯ'ไม่รับรองว่าโกตี้อยู่ที่ไหน...

จะไม่เหตุการณ์อย่างนี้....!

ยิงไม่ตายสักคน...

ไม่เหมือนยิง'เศษแดง'...

คงให้โอกาสกลับเนื้อกลับตัว....

จริงไหม ?

#97 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:47

พวกนี้แปลกนะมายิงปืนโชว์หน้ากล้องเลย  :lol:  

อย่างกับมาเข้ากองถ่ายทำหนังเลยนะ นี้ไม่ใช่ศรส.เขียนบทยิงกันเองแล้วมาแอบถ่ายแคนดิทหลอกชาวบ้านเหรอ  :D 

#98 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:48

กองกำลังที่่ไอ้กี้ร์มันเคยใช้บริการ ได้กลับตัวกลับใจ มาสนับสนุน กำนันแล้ว กำนันไม่เกี่ยวงานนี้มันยิงเอง ถ้าไม่เชื่อลองหาหลักฐานมา ว่าไอ้คนยิงเป็นญาติฝ่ายไหนของกำนัน  :D

อย่าไปยกย่องไอ้พวกกเฬวราก.....!

#99 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:52

สรุปว่า สงบ สันติ อหิงสวน 555555

อย่าสร้างความสับสน บิดเบือน ข้อเท็จจริง.....

จนถึงนาฑีนี้กำนันสุเทพและมหามวลชน กปปส. ยึดหลักการ สันติและอหิงสา ไม่เปลี่ยนแปลง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#100 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:43

ภาพตัดต่อ

อันนี้คิดแล้วใช่ไหมครับ

ก็ มัน ภาพตัดต่อ

ใช่ ฟอฟ่อชอป ทำ หรือคุณคิดไม่ได้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน