Jump to content

- - - - -

ยิงอย่างมียุทธวิธี(ผมก็เรียนมาแบบนี้)

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:26

จะเป็นคำตอบได้อีกหนึ่ง กับการที่ตำรวจนางเลิ้งจับทหารบางหน่วยพกบัตรการ์ดวีไอพี กปปส.1506792_436932903076776_34625327_n.jpg

#2 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:27

ยกเครดิตให้กับผู้หารูปมาประกอบคับ  ขออนุญาตเผยแพร่

#3 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:14

จะเป็นคำตอบได้อีกหนึ่ง กับการที่ตำรวจนางเลิ้งจับทหารบางหน่วยพกบัตรการ์ดวีไอพี กปปส.1506792_436932903076776_34625327_n.jpg

ผมเห็นกระทู้คุณแล้วตลก แหมฝึกมาซะด้วย.... ในฐานะคนเล่นปืนพอมีความรู้เรื่องปืนอยู่บ้าง และ เคยเป็นทหารตอนปี47ผมขออธิบายหน่อย..... เนื่องจากเบื่อพวกใส่ร้ายแบบควายๆมากๆ

ไม่ต้องถึงขั้นเป็นทหารหรอกครับ  ประชาชนทั่วไปที่เขาเล่นปืนยาว  เวลายิงจะมีคนข้างๆนั่งมองเป็าให้และก็ดูว่าระยะกระสุนห่างจากเป้ากลางเท่าไหร่เพื่อปรับกล้องเล็ง

ดูเหมือนที่คุณเอาภาพมาเปรียบเหมือนจะเป็นการจงใจใส่ร้ายทหารนะครับ ........... ถ้าคุณฝึกมาจริงภาพผู้ชุมนุมด้านล่างมีท่าทีที่ไม่นิ่งเหมือนทหารมืออาชีพเลยแม้แต่นิดเดียว  

ถ้าจะใส่ร้ายใครด้วยการตัดแปะ แถมบอกว่าตัวเองก็ฝึกมาแบบนี้ คุณฝึกBB gun หรือครับ  ........  ไม่รู้จริงไม่ว่า เสือกใส่ร้ายเขาอีก  เห็นแล้วทุเรศ

Attached Images

#4 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:17

-ลบ-

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:26.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#5 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:07

ผมเห็นกระทู้คุณแล้วตลก แหมฝึกมาซะด้วย.... ในฐานะคนเล่นปืนพอมีความรู้เรื่องปืนอยู่บ้าง และ เคยเป็นทหารตอนปี47ผมขออธิบายหน่อย..... เนื่องจากเบื่อพวกใส่ร้ายแบบควายๆมากๆ

ไม่ต้องถึงขั้นเป็นทหารหรอกครับ  ประชาชนทั่วไปที่เขาเล่นปืนยาว  เวลายิงจะมีคนข้างๆนั่งมองเป็าให้และก็ดูว่าระยะกระสุนห่างจากเป้ากลางเท่าไหร่เพื่อปรับกล้องเล็ง

ดูเหมือนที่คุณเอาภาพมาเปรียบเหมือนจะเป็นการจงใจใส่ร้ายทหารนะครับ ........... ถ้าคุณฝึกมาจริงภาพผู้ชุมนุมด้านล่างมีท่าทีที่ไม่นิ่งเหมือนทหารมืออาชีพเลยแม้แต่นิดเดียว  

ถ้าจะใส่ร้ายใครด้วยการตัดแปะ แถมบอกว่าตัวเองก็ฝึกมาแบบนี้ คุณฝึกBB gun หรือครับ  ........  ไม่รู้จริงไม่ว่า เสือกใส่ร้ายเขาอีก  เห็นแล้วทุเรศ

ผมไม่ได้ใส่ร้ายครับ  แค่ยกมาให้ดูว่าคนยิงมีการเล็งแบบที่ใช้ฝึก  มีผู้ชี้เป้า  แล้วผมบอกไหมฝ่ายไหน  แต่ผมเห็นหลายคนเลยแหละ บุคลิกไม่ธรรมดาเลยรวมทั้งยุทโธปกรณ์  คุณว่าจิงไหมหละ

คุณเองก็ต้องยอมรับว่ามันมีตั้งแต่สมัยสนธิแล้ว กับการมารับเป็นหัวหน้าการ์ด  มันมีหมดหละคับ ตำรวจก็มีระดับรองผู้การทางใต้ส่งคนมาช่วย  ตลอดเวลามีการจับได้ตลอดแต่จะใช้วิธีเรียกผู้บังคับบัญชามารับกลับ  แต่เหตการที่ดินแดงเล่นแรงกับตำรวจเกินไปตำรวจจึงต้องเอาออกมาแถลงข่าว( จำคลิปที่ค้นรถตู้แล้วมีการตะเบะได้ไหม)

ทุกรัฐบาลหละครับ ข้าราชการทุกหน่วย ต้องใช้เส้นนักการเมือง  เมื่อเขาทวงบุญคุญก็ต้องมารับใช้โดยการส่งลูกน้องมาช่วยและบางคนเห็นแก่เงิน

#6 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:45

นี่ก็ฝึกมาอย่างมียุทธวิธีครัช

โยนถังดับเพลิงเข้ากองไฟ  :ph34r:

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:47

นายอาจหอยคนนี้ประกาศตนแล้่วนะครับว่า "ผมไม่ใช่แดง"

ตัวจริงเป็นเจ้าของร้านอาหารที่เจ๊งเพราะม็อบกปปส.

ท่าน DoctorK ก๊อปข้อความมาแฉในอีกทู้นึงแล้ว

gladiator 1.jpg

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:50

ผมคนนึงครับ ไทยเฉย  เลือกครั้งสุดท้ายตอนผู้ว่า กทม.ครับ สมัยปุรชัยกับนิติภูมิลง  แล้วไม่ได้เลือกอีก แต่ครั้งนี้ผมจะเลือกครับที่นนท์บางใหญ่

บอกว่าอยู่บางใหญ่ ก็ไม่ต้องบอกว่ากลางหรอก :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

เพี้ยนเรื่องข้อมูลนะ ปุรชัยไม่ได้ลงสมัครผว.กทม. เอาข้อมูลมาจากเอเซียอัพเดทมากไปไหม เลิกดูได้แล้ว

Edited by Stargate-1, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:50.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:01

คุณเจ้าของกระทู้ครับคุณเรียนมาจากหน่วยไหนรุ่นที่เท่าไหร่ปีไหนครับบอกที

#10 Rise!

Rise!

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:11

มัน คือ สันติ อหิง สวน! ครับ โดนอย่าร้อง! พอโดนมั้งร้องกันระงม เลย แดงจ้าาาาาาา

ราชดำนา นี่ ร้อง ใหญ่เลย อิอิ

#11 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:21

มีใครรู้ไหมเขาชี้ให้ยิงอะไร 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#12 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:27

ไม่ลองหารูปสาธิตวิธียิง m79 มาด้วยล่ะคะ รูปโยนระเบิดรัสเซียมาด้วยก็ดี หน่วยไหนสอนมาบ้างเ่อ่ย หน่วยสีกากีหรือชายชุดดำคะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:49

ผมไม่ได้ใส่ร้ายครับ  แค่ยกมาให้ดูว่าคนยิงมีการเล็งแบบที่ใช้ฝึก  มีผู้ชี้เป้า  แล้วผมบอกไหมฝ่ายไหน  แต่ผมเห็นหลายคนเลยแหละ บุคลิกไม่ธรรมดาเลยรวมทั้งยุทโธปกรณ์  คุณว่าจิงไหมหละ

คุณเองก็ต้องยอมรับว่ามันมีตั้งแต่สมัยสนธิแล้ว กับการมารับเป็นหัวหน้าการ์ด  มันมีหมดหละคับ ตำรวจก็มีระดับรองผู้การทางใต้ส่งคนมาช่วย  ตลอดเวลามีการจับได้ตลอดแต่จะใช้วิธีเรียกผู้บังคับบัญชามารับกลับ  แต่เหตการที่ดินแดงเล่นแรงกับตำรวจเกินไปตำรวจจึงต้องเอาออกมาแถลงข่าว( จำคลิปที่ค้นรถตู้แล้วมีการตะเบะได้ไหม)

ทุกรัฐบาลหละครับ ข้าราชการทุกหน่วย ต้องใช้เส้นนักการเมือง  เมื่อเขาทวงบุญคุญก็ต้องมารับใช้โดยการส่งลูกน้องมาช่วยและบางคนเห็นแก่เงิน

วิเคราะห์ได้ขนาด Hawking ชิดซ้าย ตกขอบจักรวาลเลย

มันไม่ขนาดนั้นหรอก

คิดเองสิ อย่าฟังคนอื่นมากไป

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:51

ไม่ต้องถึงขั้นเป็นทหารหรอกครับ ประชาชนทั่วไปที่เขาเล่นปืนยาว เวลายิงจะมีคนข้างๆนั่งมองเป็าให้และก็ดูว่าระยะกระสุนห่างจากเป้ากลางเท่าไหร่เพื่อปรับกล้องเล็ง

ถ้าจะใส่ร้ายใครด้วยการตัดแปะ แถมบอกว่าตัวเองก็ฝึกมาแบบนี้ คุณฝึกBB gun หรือครับ ........ ไม่รู้จริงไม่ว่า เสือกใส่ร้ายเขาอีก เห็นแล้วทุเรศ
ผมไม่ได้ใส่ร้ายครับ แค่ยกมาให้ดูว่าคนยิงมีการเล็งแบบที่ใช้ฝึก มีผู้ชี้เป้า แล้วผมบอกไหมฝ่ายไหน แต่ผมเห็นหลายคนเลยแหละ บุคลิกไม่ธรรมดาเลยรวมทั้งยุทโธปกรณ์ คุณว่าจิงไหมหละ
คุณเองก็ต้องยอมรับว่ามันมีตั้งแต่สมัยสนธิแล้ว กับการมารับเป็นหัวหน้าการ์ด มันมีหมดหละคับ ตำรวจก็มีระดับรองผู้การทางใต้ส่งคนมาช่วย ตลอดเวลามีการจับได้ตลอดแต่จะใช้วิธีเรียกผู้บังคับบัญชามารับกลับ แต่เหตการที่ดินแดงเล่นแรงกับตำรวจเกินไปตำรวจจึงต้องเอาออกมาแถลงข่าว( จำคลิปที่ค้นรถตู้แล้วมีการตะเบะได้ไหม)
ทุกรัฐบาลหละครับ ข้าราชการทุกหน่วย ต้องใช้เส้นนักการเมือง เมื่อเขาทวงบุญคุญก็ต้องมารับใช้โดยการส่งลูกน้องมาช่วยและบางคนเห็นแก่เงิน

แถอีกแล้ว....
-คุณไม่ได้บอกว่าฝ่ายไหน แล้วเอาภาพทหารมาลงเปรียบเทียบทำไม??? ทำไมไม่เอาภาพตำรวจมาละ แบบนี้มันส่อเจตนาจงใจจะใส่ร้ายทหารชัดๆ ภาพตำรวจก็มีการฝึกปืนยาวแบบชี้เป้า ภาพที่สนามยิงปืนก็มีประชาชนฝึกยิงปืนยาวแบบมีบัดดี้ชี้เป้า แล้วคุณเอาภาพทหารมาเปรียบเทียบทำส้น...อะไรละครับ ถ้าไม่จงใจใส่ร้าย

-เรื่อง อาวุธยุทโธปกรณ์นะที่ว่าไม่ธรรมดา คุณเห็นตำรวจเก็บปลอกอาวุธสงครามได้บ้างไหม??? อาวุธปืนยาวที่ใช้อาจจะไมาใช่อาวุธสงครามก็ได้อย่าพึ่งด่วนสรุปถ้าไม่รู้จริง รู้จักปืนลูกกรด .22 ทรงหุ่นสงครามไหม จะเอาอะไรละ หุ่นM4ของโคลท์ ของสมิท ของCMMG รึจะเอาหุ่นAK ก็ยังมี ของเหล่านี้ประชาชนทั่วไปครอบครองได้ อย่าพึ่งด่วนสรุปเรื่องอาวุธ ถ้าเก็บปลอกกระสุน.223 ที่ใช้กับปืนสงครามยังไม่ได้

-เรื่องลักษณะท่าทาง ถ้าเป็นทหารมืออาชีพที่ฝึกมาอย่างดี ท่าเล็งปืนเตรียมยิง ให้สังเกตุทหารที่ถือปืนเตรียมเล็งด้านบน ทหารจะวางปืนไว้ที่แนวเหล็ก เรียกว่าการพาดแท่นเตรียมยิง การพาดแท่นทำให้ปืนนิ่งและพลาดเป้าน้อยมากที่สุด คราวนี้กลับมาภาพชายโม่งดำ2คนด้านล่าง นอกจากปืนจะไม่มีศูนย์ให้เล็งแล้ว ท่าถือปืนเตรียมยิงยังไม่มั่นคงอีกด้วยถ้าเป็นทหารที่ฝึกมาอย่างดี น่าจะวางปืนพาดแท่นไว้ที่แท่งปูน เนื่องจากปืนไม่มีศูนย์ให้เล็งยิง คู่บัดดี้ที่ชี้เป้า ถ้าเป็นทหารมืออาชีพจะไม่ยืนค้ำหัวคนยิงหรือสะกิดไหล่ จะอยู่ข้างๆคอยดูและบอกจุดยิงหรือจุดกระสุนตก

ถ้าไม่แน่ใจว่าเป็นใคร อย่าเอาเขามาพาดพิง อย่าเดามั่ว อย่าใส่ร้าย.....

ถ้าไม่เคยผ่านการฝึก ไม่รู้อาวุธ ไม่รู้วิธียิง อย่าบอกว่าเคยฝึก เคยผ่าน แล้วกุเรื่องไปบอกคนที่ไม่รู้ เพียงแค่จะปั้นเรื่องใส่ร้าย..... สิ่งเหล่านี้ลูกผู้ชายไม่ทำกัน

#15 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:51

ทำไมแดงดิ้นจังเลย โดนแค่นี้ทำเป็นร้อง สิ่งศักด์สิทธิ์ ที่ช่วยพวกเมิงไม่ขลังพอหรือไง

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:53

แค่แหล่งข้อมูลก็ไม่น่าเชื่อถือแล้ว

#17 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:01

ผู้ชุมนุมและทหารทำไม่ถูกค่ะ  การตอบโต้ทำให้มีผู้บาดเจ็บเพียง 6 ราย ไม่มีคนตาย

ผู้ชุมนุมต้องสันติ อหิงสา อย่างที่บอกไว้  ต้องทำเหมือนเหตุการณ์ที่วัดศรีเอี่ยมค่ะ  ปล่อยให้มีการโจมตีจนมีคนตายและเจ็บอีกหลายสิบ  จึงจะเป็นความชอบธรรม และไม่ใช้ความรุนแรง

โปรดเข้าใจเจ้าของกระทู้ที่เป็นกลางไม่เข้าข้างปชป. และกปปส. ด้วยนะคะ  :angry:

10403293_1426562117609834_23021669286491

#18 สีเทาเทา

สีเทาเทา

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:15

ผมว่าคุณอาจหาญ เก่ง น่าจะให้ข้อมูลมากกว่านี้นะครับ อย่างเช่น คนชี้นิ้วคือคนชี้เป้าใช่หรือไม่ คนเล็งเขาเล็งได้อย่างไร หรือถุงที่คลอบอาวุธไว้มันถูกเจาะรูไว้ หรือมันล่องหนได้

แล้วไม่จำเป็นต้องมีคนส่องกล้องเหรือครับ มีแต่คนชี้เป้าอย่างเดียวก็พอใช่ไหม หรือว่าอาวุธชนิดนี้สามารถตั้งค่าได้ตรงเป้าอัตโนมัติไม่จำเป็นต้องเล็ง

จากการที่ผมติดตามกระทู้คุณอาจหาญ เก่ง มาสักพัก

ผมคาดการณ์ว่าคุณอาจหาญ เก่ง เป็นบุคลากรที่มีประสิทธิภาพสุดๆ

ทั้งเป็นอดีตหน่วยสืบราชการลับ ทั้งเจ้าของธุรกิจร้านอาหารที่มีค่าใช้จ่ายสูงมากๆ อาจจะพอๆ กับร้านอาหารสุดหรูตามโรงแรม

ดังนั้นน่าจะมีข้อมูลลับสุดยอดมาอธิบายให้เพื่อนๆ สมาชิกได้รับทราบกันบ้างนะครับ 

เอ แต่แถวแยกปทุมวันกับร้านอาหารที่มีค่าใช้จ่ายสูงขนาดนี้ คงไม่ใช่เชียงกงใช่ไหมครับ

#19 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:24

เขาจะเป็นใครแล้วเองยุ่งอะไรด้วยมันก็แค่การป้องกันตัวโดยชอบธรรม
เก่งนักทำคนไม่มีทางสู้ พอเขาสู้หน่อยทำร้อง

No cry plz

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:34

"ไม่ต้องถึงขั้นเป็นทหารหรอกครับ ประชาชนทั่วไปที่เขาเล่นปืนยาว เวลายิงจะมีคนข้างๆนั่งมองเป็าให้และก็ดูว่าระยะกระสุนห่างจากเป้ากลางเท่าไหร่เพื่อปรับกล้องเล็ง"

จริงครับ ฝึกหลานม.5 ยิงลูกกรด เป้าคือต้นกล้วย หลานเล็งนานจนผมเลิกลุ้น 

เปรี้ยง ....

....ลุง ....ลูกปืนไปทางไหน

....ไม่รู้โว้ย ...มองไม่ทัน

Edited by IFai, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:35.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:35

ดูนก ยังมีชี้เป้าเลย ไม่ต้องฝึก

http://www.ktd-spirit.com/

#22 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:38

เค้าใช้ตัว O ตรงถุง เป็นศูนย์เล็ง

:lol: 

Edited by 55555, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:38.

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:39

ดูนก ยังมีชี้เป้าเลย ไม่ต้องฝึก

http://www.ktd-spirit.com/

:lol:  :lol:

#24 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:25

อยากไปเรียนมั่งจัง เรียนที่ไหนรึ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน