Jump to content

- - - - -

อีโง่ หย่อนบัตรเลือกตั้งผิดหีบ

• Please log in to reply
152 replies to this topic

#101 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 2 February 2014 - 21:20

ก็เห็นๆอยู่นะครับว่าปูหย่อนบัตรผิดหีบแน่นอน

แถมปูไม่แสดงภาวะผู้นำ เพราะโง่แล้วดันโทษเจ้าหน้าที่ซะงั้น

ที่จริงมันเรื่องเล็กน้อยนะครับแต่แค่เรื่องเล็กน้อยขนาดนี้ปูยังไม่มีวุฒิภาวะเลย

แล้วเรื่องใหญ่ระดับประเทศชาติเราจะปล่อยให้เธอตัดสินใจได้หรือ?

ปล : ภาพบัตรสีเดียวกับของนายกปูในหีบมันมากไปหน่อยไหมครับ?

เพราะปูเข้าคูหาตอน 8.05 น. หย่อนบัตรตอน 8.10 น.

คูหาเปิด 8.00 น.  ทำไมบัตรกองอยู่ในหีบเยอะจัง 

แถมมือคนหย่อนบัตรใส่เสื้อคนละตัวกับปูซะงั้น

ปูหย่อนผิดแล้วบังคับให้คนอื่นหย่อนผิดตามหรือเปล่าครับ

ใช่แล้ว ตอนนายกหย่อนนะ มันเป็นคนแรกๆที่ผิด คนอื่นเลยต้องผิดตาม สรุปว่ามันโง่มากเลย

แหก หู แหก ตาดู ในตู้ คร่าาาา

มีบัตร อยู่แล้ว

นายก ไม่ใช่ คนแรกที่ลงคะแนน

นี่ ๆ ๆ จะโง่ไปไหน ถ้าอีโง่ มีความฉลาด ต้องบอกใ้ห้เจ้าหน้าที่ เปลี่ยนป้าย หีบเลือกตั้งแล้วนะ

เอ๊งเข้าใจไหม ว่า ที่เค้าท้วงกันนะ เพราะว่า อีโง่ เป็นถึง นายก ทำไมถึงไม่บอกให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนป้ายหีับบัตรซะ

แค่นี้ไม่เข้าใจก้อไปผูกคอตายซะ

อธิบายให้ควายแดงฟังนี่ มันยากมันเย็นจริงๆ ผมเข้าใจนะ เำพราะมันคงไม่รู้จะแก้ตัวให้อีโง่ยังไง

#102 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 21:21

a

ท่านนายก โชว์ผิดแบบไม่บันยันบันยังกันเลยทีเดียว  :blink:  
เขตที่รู้ว่าจะมีนายกไปเลือกตั้งนี่ควรจะมืออาชีพกว่านี้นะ แสดงว่าไม่มีใครใส่ใจเลยนะเนี่ย
น่าเวทนา นายก เจ้าหน้าที่ และคนดูทั่วประเทศ  -_-

นายกใส่ผิดคนแรก 

พอรู้ตัวว่าใส่ผิด  เจ้าหน้าที่เลย ให้คนต่อๆมา ใส่ตามนายก แล้วถ่ายรูปให้เห็นว่า กล่องนี้บัตรสีส้ม ทั้งหมด  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ความสุขของสลิ่ม คร่าาา

คริ คริ คริ

แล้วเป็นนายกไม่มีปัญญาแหกหู แหกตาดูรึ ว่าควรหย่อนกล่องไหน

มันโง่ไม่รู้เรื่องขนาดนั้นเลยรึ

:lol: 

แล้วไม่บอก กกต. ละว่ามันผิด ถ้าเป็นผมต้องกลัวว่าคะแนนเราจะเป็นโมฆะไหม เพราะมันผิดตั้งแต่ต้น แต่นี่ไม่มีกลัว เพราะโง่ไม่รู้เรื่อง หรือไม่ก็รู้แต่กูโกงเอาทีหลังได้ แต่กระผมคิดว่าเป็นแบบแรก

#103 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 2 February 2014 - 21:22

นายกโดนวางยาแล้ว  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#104 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 2 February 2014 - 21:25

ไป หละ ไร้ สาระ กัน สิ้น ดี

บอกก่อน ว่า มัน ไม่ใช่ บัตร เสีย เขามีหลั เกณฑ์ ที่ กกต กำหนด

บาย คราาาา

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#105 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 21:26

ชอบๆ... คำว่า แหก หู แหก ตา ดู    :lol:  :lol:  :lol: 

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#106 jaiyen

jaiyen

น้องเก่า

Posted 2 February 2014 - 21:47

ความสุขสลิ่มอะไรครับ
ความทุกข์ของพวกเราต่างหากที่มีนายกแบบนี้

ปล.อยากเห็นรูปชอตที่นายกหย่อนบัตรแล้วเห็นในกล่องชัดๆกว่านี้จัง เพราะรูปที่ยกมาว่าในกล่องผิดอยู่แล้วนั้น ดูที่แขนเสื้อครับมันคนละคนกัน

Edited by jaiyen, 2 February 2014 - 21:55.

"ประเทศไทยของเราสำคัญที่สุด" ไม่จำเป็นต้องลบสีตรงข้ามให้หายไป เพราะกระดาษอาจจะขาด เราต้องไปด้วยกัน แค่ทำให้สีทุกสีละลายได้เนื้อเดียวกันแล้วไปด้วยกันได้ก็okน้ำกับน้ำมัน ยังรวมกันได้เมื่อมี อีมัลซิฟายเออร์ ฉะนั้น"เราคนไทยอย่ายอมแพ้"

#107 warmer

warmer

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 21:51

พอรู้ตัวว่าใส่ผิด  เจ้าหน้าที่เลย ให้คนต่อๆมา ใส่ตามนายก แล้วถ่ายรูปให้เห็นว่า กล่องนี้บัตรสีส้ม ทั้งหมด  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

คริ คริ คริ

แล้วเป็นนายกไม่มีปัญญาแหกหู แหกตาดูรึ ว่าควรหย่อนกล่องไหน

มันโง่ไม่รู้เรื่องขนาดนั้นเลยรึ

ไม่เตยอ่าน

อ่านข้

คริ คริ คริ

มันเป็นวิธี แก้ปัญหา ของ เจ้าพนักงาน คร่าาา
ใบแรก คนอื่น(คนแรกที่หย่อน) ใส่ผิด
ตู้ไม่สามารถเปิดได้

เขาแก้ปัญหา เฉพาะหน้า สลับตู้เลย คร่าาาา

สักแต่ว่า ด่า ร้ายยย สมอง สิ้น ดี คร่าาา

คริ คริ คริ

เม้ามอย กัน ตามสดวก คร่าาาาา

เพราะมันเป็น

คริ คริ คริ

คนอื่นลงผิด แล้วก็เลยไม่มีปัญญาหย่อนให้ถูกกล่องมันโง่เกินเยี่ยวยาแล้ว...

5555  โยนขี้ให้เจ้าหน้าที่ยั้งไม่พอ...ยังโยนขี้ให้คนหย่อนบัตรคนอื่นอีก

มันเป็นวิธี ที่เจ้าหน้าที่ เขาแก้ปัญหา ได้ ถูกต้องแล้ว

ถ้าเป็นสลิ่ม จะทำยังไง คร่าาาา

ตู้ห้ามเปิด  คร้าาาา

เพลีย จริง กับ ตรรกะ สลิ่มคร่าาา

555  เป็นวิธีเจ้าหน้าที่แก้ปัญหา

แต่เสือกไม่เปลียนป้าย เจ้าหน้าทีผิดอีกแล้วที่ไม่ยอมเปลี่ยนป้าย

แย้ง ผิด ถูก ๆ

เพลีย จริง กับ ตรรกะ สลิ่มคร่าาา

... ตรรกะ ของ ละมั่ง คือ ทำผิดให้เป็นถูก คือ ถูกต้อง ใช่หรือเปล่าครับ

#108 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 2 February 2014 - 21:53

ขอบอก

๑ เคยอยู่ในฐานะกรรมการเลือกตั้งหลายระดับ

ที่บอกว่าคนแรกผิด แล้วเปลี่ยนได้

ไม่น่าจะใช่ ไม่เคยพบ และไม่มีข้อยกเว้นที่จำนำมานับคะแนนได้

๒ การหย่อนบัตรลงหีบ เป็นหน้าที่ของผู้ใช้สิทธิ์

ถ้าสงสัย ถามจนท.ได้ 

๓ ภาพที่มือหย่อนลงบัตรใส่เสื้อคนละสีกับนั่งนั่น

ผู้ผลิตช่างอัปยศนัก

มันเป็นคนหรือสั ตว์ ความจริงคือความจริง

๔ ถ้าเป็นกรรมการ แล้วมาสอนนังนั่นให้ทำอย่างนั้น อย่างนี้

ถ้าเป็นผม ผมไม่ทำครับ

วุฒิภาวะขนาดมีตำแหน่งอย่างนี้ ทำเรื่องง่ายๆไม่เป็น

ไปตายเถอะไป๊.........ไป

ผิดคือผิด ถูกคือถูก

มันไม่ใช่ครั้งแรกที่นังนั่นทำอะไรโง่ๆแบบนี้

ผมไม่แปลกใจจริงๆ

ก็เชียร์กันเข้าไปสิ

งามมมมมมมมมมมมม หน้า

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#109 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 February 2014 - 21:58

ขอบอก

๑ เคยอยู่ในฐานะกรรมการเลือกตั้งหลายระดับ

ที่บอกว่าคนแรกผิด แล้วเปลี่ยนได้

ไม่น่าจะใช่ ไม่เคยพบ และไม่มีข้อยกเว้นที่จำนำมานับคะแนนได้

กกต.ออกมาบอกแล้วครับทางช่อง 9 ว่าไม่ใช่บัตรเสีย นับได้

เพราะตอนนับคะแนนต้องเอาบัตรสีมารวมกันแล้วนับคะแนนอยู่ดีครับ

ผมไม่ไ่ดู้ดูข่าวนะครับ อ่านมาจากเว็บอีกที

http://www.oknation....4/02/02/entry-1

ความคิดเห็นที่ 20 thumb-up.png (0)   สว.ขี้บ่น วันที่ : 02/02/2014 เวลา : 21.33 น. 
http://www.oknation.net/blog/chanaphan 
    การหย่อนบัตรผิดหีบ...ไม่ถือว่าเป็นบัตรเสีย
...แต่ กปน. ( กรรมการประจำหน่วยเลือกตั้ง )
ต้องทำบันทึกใน ส.ส. 12 ครับ

Modern9 ทิศทางเลือกตั้ง ออกข่าวนี้หลายรอบจัง
ข่าว กกต.กทม. ออกมาแจ้งแล้วว่า
กรณีหย่อนบัตรเลือกตั้งผิดหีบ ไม่เป็นบัตรเสีย นะครับ
ตามกฎหมายเลือกตั้งข้อที่.....(ฟังไม่ทัน:-)

รายการจบแล้ว บันทึกไว้ ดูทีวีย้อนหลังครับ
gladiator 1.jpg

#110 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 2 February 2014 - 21:59

คลำปม

ก็เห็นๆอยู่นะครับว่าปูหย่อนบัตรผิดหีบแน่นอน

แถมปูไม่แสดงภาวะผู้นำ เพราะโง่แล้วดันโทษเจ้าหน้าที่ซะงั้น

ที่จริงมันเรื่องเล็กน้อยนะครับแต่แค่เรื่องเล็กน้อยขนาดนี้ปูยังไม่มีวุฒิภาวะเลย

แล้วเรื่องใหญ่ระดับประเทศชาติเราจะปล่อยให้เธอตัดสินใจได้หรือ?

ปล : ภาพบัตรสีเดียวกับของนายกปูในหีบมันมากไปหน่อยไหมครับ?

เพราะปูเข้าคูหาตอน 8.05 น. หย่อนบัตรตอน 8.10 น.

คูหาเปิด 8.00 น.  ทำไมบัตรกองอยู่ในหีบเยอะจัง 

แถมมือคนหย่อนบัตรใส่เสื้อคนละตัวกับปูซะงั้น

ปูหย่อนผิดแล้วบังคับให้คนอื่นหย่อนผิดตามหรือเปล่าครับ

ไม่ต้องแหกก็เห็นครับว่ามีบัตรที่หย่อนผิดนอนก้นอยู่ 2 ใบ

แต่ภาพที่นำมาให้ดูว่าผิดทั้งหีบมันคนละภาพกันนี่ครับ

จะบิดเบือนทำไม?

เหตุการณ์คือนายกหย่อนบัตรผิดเป็นกลุ่มแรกๆ

ทำไมไม่แก้ไขครับ?

คนอีกหลายร้อยคนต่อจากนั้นต้องหย่อนบัตรผิดหีบตามนายกทั้งๆที่รู้ว่ามันผิดหรือครับ?

อย่าบอกว่าไม่มีใครรู้ เพราะผมไม่เชื่อว่าคนไปลงคะแนนหลังจากนั้นเป็นควายหมด

ต้องมีคนรู้ครับ   ใครไปหย่อนแล้วชะโงกหน้ามามองกันหย่อนผิดก็ต้องเห็นทั้งนั้น

ผมเองครั้งก่อนๆก็ดูเองทุกครั้งไป 

ผมจึงตั้งข้อสงสัยว่าเจ้าหน้าที่ให้หย่อนบัตรผิดหีบตามนายกหรือเปล่า?

ใครเคยอ่านนิทานอีสปคงเคยอ่านเจอเรื่องหมาหางด้วนคงเข้าใจ

คนดีๆผิดพลาดแล้วแก้ไขครับ

แต่คนอะไรผิดพลาดแล้วแก้ตัว

Edited by คลำปม, 2 February 2014 - 22:02.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#111 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 2 February 2014 - 22:01

ไม่ต้องแหกก็เห็นครับว่ามีบัตรที่หย่อนผิดนอนก้นอยู่ 2 ใบ

แต่ภาพที่นำมาให้ดูว่าผิดทั้งหีบมันคนละภาพกันนี่ครับ

จะบิดเบือนทำไม?

เหตุการณ์คือนายกหย่อนบัตรผิดเป็นกลุ่มแรกๆ

ทำไมไม่แก้ไขครับ?

คนอีกหลายร้อยคนต่อจากนั้นต้องหย่อนบัตรผิดหีบตามนายกทั้งๆที่รู้ว่ามันผิดหรือครับ?

อย่าบอกว่าไม่มีใครรู้ เพราะผมไม่เชื่อว่าคนไปลงคะแนนหลังจากนั้นเป็นควายหมด

ต้องมีคนรู้ครับ   ใครไปหย่อนแล้วชะโงกหน้ามามองกันหย่อนผิดก็ต้องเห็นทั้งนั้น

ผมเองครั้งก่อนๆก็ดูเองทุกครั้งไป 

ผมจึงตั้งข้อสงสัยว่าเจ้าหน้าที่ให้หย่อนบัตรผิดหีบตามนายกหรือเปล่า?

ใครเคยอ่านนิทานอีสปคงเคยอ่านเจอเรื่องหมาหางด้วนคงเข้าใจ

คนดีๆผิดพลาดแล้วแก้ไขครับ

แต่คนอะไรผิดพลาดแล้วแก้ตัว

อีปูมันโง่ เลยต้องให้โง่ยกหีบ

#112 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 22:06

ขอบอก

กกต.ออกมาบอกแล้วครับทางช่อง 9 ว่าไม่ใช่บัตรเสีย นับได้

เพราะตอนนับคะแนนต้องเอาบัตรสีมารวมกันแล้วนับคะแนนอยู่ดีครับ

ผมไม่ไ่ดู้ดูข่าวนะครับ อ่านมาจากเว็บอีกที

http://www.oknation....4/02/02/entry-1

ความคิดเห็นที่ 20 thumb-up.png (0)   สว.ขี้บ่น วันที่ : 02/02/2014 เวลา : 21.33 น. 
http://www.oknation.net/blog/chanaphan 
    การหย่อนบัตรผิดหีบ...ไม่ถือว่าเป็นบัตรเสีย
...แต่ กปน. ( กรรมการประจำหน่วยเลือกตั้ง )

Modern9 ทิศทางเลือกตั้ง ออกข่าวนี้หลายรอบจัง
ข่าว กกต.กทม. ออกมาแจ้งแล้วว่า
กรณีหย่อนบัตรเลือกตั้งผิดหีบ ไม่เป็นบัตรเสีย นะครับ
ตามกฎหมายเลือกตั้งข้อที่.....(ฟังไม่ทัน:-)

รายการจบแล้ว บันทึกไว้ ดูทีวีย้อนหลังครับ

นับถือครับที่นำข้อมูลความจริงมา แม้จะเป็นการสนับสนุนคนที่เกลียดonion-head-emoticon-47.gif

โหมด ผ่อนคลาย

#113 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 2 February 2014 - 22:13

เรื่องไม่ใช่บัตรเสียนี่ผมไม่แน่ใจนะครับ

แต่คิดว่าคงผ่อนผันตามเจตนาได้บ้าง 

ทว่าหากทั้งหีบมีคนหย่อนบัตรผิดแค่ 1-2 ใบ  ผมว่าเจ้าหน้าที่คงนับเป็นบัตรเสีย

แต่นี่มันผิดตามกันเยอะ  จะให้เป็นบัตรเสียมันก็ไม่ใช่เรื่อง

ทว่าที่ กกต.บอกว่าตอนนับคะแนนก็ต้องเอาบัตรสีมารวมกันแล้วนับนี่เลอะเทอะมากครับ

เพราะถ้าเอามาเทรวมกันแล้วจะแยกหีบแต่แรกหาพระแสงอะไร

ยังไงก็ต้องแยกครับ  เพราะตอนนับก็นับแยก

เก็บหลักฐานก็เก็บแยก  ผมไปดูตอนนับคะแนนบ่อยๆ

ไม่น่าเชื่อครับว่าเรื่องหย่อนบัตรผิดนิดเดียว 

กลายเป็นเรื่องที่ต้องมีคนมาลากยาวช่วยนายกปูจนออกทะเลไปถึงไหน

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#114 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 2 February 2014 - 22:23

คริ คริ คริ

เมื่อรู้ว่าผิด ทำไมไม่แก้ไข คิดแต่แก้แค้น

เห็นว่ากองทุนน้ำมันของพี่ชาย ทำผิด ทำไมไม่แก้ไข ยกเลิกกองทุนน้ำมันเสียล่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#115 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

Posted 2 February 2014 - 23:05

a

ท่านนายก โชว์ผิดแบบไม่บันยันบันยังกันเลยทีเดียว  :blink:  
เขตที่รู้ว่าจะมีนายกไปเลือกตั้งนี่ควรจะมืออาชีพกว่านี้นะ แสดงว่าไม่มีใครใส่ใจเลยนะเนี่ย
น่าเวทนา นายก เจ้าหน้าที่ และคนดูทั่วประเทศ  -_-

คริ คริ คริ

แล้วไม่บอก กกต. ละว่ามันผิด ถ้าเป็นผมต้องกลัวว่าคะแนนเราจะเป็นโมฆะไหม เพราะมันผิดตั้งแต่ต้น แต่นี่ไม่มีกลัว เพราะโง่ไม่รู้เรื่อง หรือไม่ก็รู้แต่กูโกงเอาทีหลังได้ แต่กระผมคิดว่าเป็นแบบแรก

ตอนแรกผมเชื่ออย่างสนิทใจเลยครับ ว่านายกหย่อนผิด ทำไงได้เจ๊แกโชว์เอ๋อประจำจะไม่ให้เชื่อก็กระไรอยู่

#116 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 23:08

นายกไม่ผิดนะคะ
แค่โง่ เพราะโง่ จึงโง่ เท่านั้นเอง
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#117 robbo

robbo

ขาประจำ

Posted 2 February 2014 - 23:38

โง่คอนเฟิร์มแบบนี้

ถ้าใครได้มีโอกาสเปิดดูบัตรเลือกตั้งของเธอ

อาจเจอกากบาทในช่องไม่ประสงค์ลงคะแนน

หรือไม่ก็เป็นเครื่องหมายแปลกๆ ลัลล้าไปตามอารมณ์ของพวกไบโพล่าร์อย่างที่ลุงกำนันชอบแซว :D 

#118 JSN

JSN

เมพ

Posted 3 February 2014 - 00:27

ใช่แล้ว ตอนนายกหย่อนนะ มันเป็นคนแรกๆที่ผิด คนอื่นเลยต้องผิดตาม สรุปว่ามันโง่มากเลย

นี่ ๆ ๆ จะโง่ไปไหน ถ้าอีโง่ มีความฉลาด ต้องบอกใ้ห้เจ้าหน้าที่ เปลี่ยนป้าย หีบเลือกตั้งแล้วนะ

เอ๊งเข้าใจไหม ว่า ที่เค้าท้วงกันนะ เพราะว่า อีโง่ เป็นถึง นายก ทำไมถึงไม่บอกให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนป้ายหีับบัตรซะ

แค่นี้ไม่เข้าใจก้อไปผูกคอตายซะ
อธิบายให้ควายแดงฟังนี่ มันยากมันเย็นจริงๆ ผมเข้าใจนะ เำพราะมันคงไม่รู้จะแก้ตัวให้อีโง่ยังไง

ไม่งั้นจะเรียกควายแดงเหรอครับ แต่ตัวนี้ผมเรียกแรดนะ

#119 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 07:36

กระทู้ควายดิ้น :lol: :lol: :lol:

#120 9JJ

9JJ

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 08:25

อีกหน่อยก็ไม่ต้องติดป้ายหน้ากล่องเลย เอากันให้ฟินไปเลย ยังไงก็ได้ชิมิ

ต่อไปจนท.บอกให้ยิ่งลัดไปเกิดใหม่ เธอก็คงไม่ทักท้วงเนอะ

#121 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 February 2014 - 10:53

โถ เรื่องแค่นี้เอามาเล่นอยู่ได้ พวกสลิ่ม

เจ้าหน้าที่เคัาบอกยังไงนายกก็ทำอย่างนั้น เหมือนเวลาพี่ชายสั่ง ผิดถูกไม่สนหรอกคร้าาาา

It's us against the world

#122 บ่าวด้ามขวาน

บ่าวด้ามขวาน

น้องเก่า

Posted 3 February 2014 - 15:08

โง่บรมโง่ โง่ซ้ำโง่ซาก โง่ไม่ปรึกษาใคร ต้องยกให้ยัยคนนี้  <_<  

Edited by บ่าวด้ามขวาน, 3 February 2014 - 15:10.

ขอสาปแช่งคนที่คิดร้ายต่อประเทศ ขอให้ มัน คนที่มันรัก ญาติพี่น้องวงศ์ตระกูลของมัน จงเสื่อม ย่อยยับ วิบัติ และพบกับความฉิบหาย ตายแล้วขอให้มันเผาไหม้ในนรกอย่าได้ผุดได้เกิดอีก 

#123 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 3 February 2014 - 21:41

ขอบอก

ขอบคุณครับ

และยืนยันว่า งง

ไม่ต้องเสียเวลานะครับ

ที่งงหนักขึ้นไปอีกคือ

ถ้างั้นแยกหีบทำหำอะไรล่ะครับ

ฮาาาาาาาาาาาา

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#124 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 21:49

ทู้นี้พอได้แล้ววววว..... ขุดมากี่ทีก็ขำทุกที...  :lol:  :D  :lol:  :D  :lol:  :D

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#125 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 3 February 2014 - 21:52

แต่ถ้าบัตรที่หย่อนผิดหีบ

ทำเครื่องหมายผิด

ก็เป็นบัตรเสียนะครับ

แบบบัตร 2 ใบนี้

• LOP likes this
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#126 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

Posted 3 February 2014 - 21:58

ได้แหกตาดูตั้งแต่เริ่มไหม  จนท.เค้าให้หย่อนที่นี่  แหกตาบัตรที่หย่อนก่อนหน้านี้ด้วยว่ามันอยู่กล่องไหน   พวกเอ็งจะให้เค้าผิดให้ได้ว่างั้น   

แต่พอพวกตัวเองผิด ทำเงียบเป็นเป่าสาก   แค่เรื่อง กปปส. ปราศจากอาวุธ  ไม่กล้าออกมาแถเลย หน้าแหกกันเป็นแถว

#127 rexnormal

rexnormal

น้องเก่า

Posted 3 February 2014 - 22:03

คนโง่ได้เป็นนายกบริหารประเทศ ทั่วโลกให้การยอมรับ คนฉลาดไต้แต่เห่าหอนอยู่รอบฯทั้งฯที่เลยเดือนเก้าไปแล้ว

กูว่ามึ0ง  อย่าตอบเลย ว่า  ยิ่งตอบ ดูเหมือนคน ไม่เต็ม 

#128 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 3 February 2014 - 22:20

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#129 susu

susu

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 22:23

ถามเล่นๆ หีบเปิด 8.00 เช้า ...ยิ่งลัก ไปเลือก ตอนเปิดหีบ ...ถ้าเล่นแบบคนโง่ ...ใครเลือกก่อนยิ่งลัก...ครับ

#130 haruehan

haruehan

น้องใหม่

Posted 3 February 2014 - 22:28

อีกรูปที่มีบัตรส้มอยู่2-3ใบนี่เอามาจากไหนเนี้ยหวังว่าคงไม่ตัดต่อนะ ขนาดดูในคลิป2-3คลิปยังมองแทบไม่เห็นเลยว่าในกล่องมันสีอะไร แน่จิงเอาเป็นคลิปที่มันเห็นสีในกล่องชัดๆเลยดีกว่าเอารูปมาโชว์เดี๋ยวเนี้ยดูยากว่าเฟคเปล่า ตัดต่อสบายๆ

#131 sayapon

sayapon

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 22:35

มนุษย์ทุกคนล้วนแต่ทำผิดกันได้ ครูผมสอนไว้

ผิดครั้งแรก....ยังให้อภัย

ผิดครั้งต่อไป.....ไม่เป็นไรน่า

ผิดครั้งที่ห้า..... โถ E เพลี้ยเอ้ยยยย อ่านหนังสือไม่ออก ทำไมไม่บอกล่ะลูก

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#132 kim

kim

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 22:56

ลากตั้งของแท้เลย

#133 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 4 February 2014 - 00:08

ได้แหกตาดูตั้งแต่เริ่มไหม  จนท.เค้าให้หย่อนที่นี่  แหกตาบัตรที่หย่อนก่อนหน้านี้ด้วยว่ามันอยู่กล่องไหน   พวกเอ็งจะให้เค้าผิดให้ได้ว่างั้น   

แต่พอพวกตัวเองผิด ทำเงียบเป็นเป่าสาก   แค่เรื่อง กปปส. ปราศจากอาวุธ  ไม่กล้าออกมาแถเลย หน้าแหกกันเป็นแถว

อ๋าว  หุบปากทำมึนๆไปซะก็จบ นี่ดันเผือกมายอมรับอีกว่าอีโง่มันโคตรงั่ง

ใครบอกอะไรหล่อนๆทำตามหมด เป็นนายกได้ไง 

ป้ายหน้ากล่องก็มี ทำไมไม่อ่าน

เวลาเซ็นเอกสารสำคัญระดับชาติ ใครชี้ให้เซ็นเอกสารอะไรก็เซ็นงั้นเหรอ ไม่รู้จักอ่านให้ดีก่อนเหรอ

เฮ่ย!  

เป็นนายกภาษาบ้าอะไร โง่เป็นควายเลย

gladiator 1.jpg

#134 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 09:47

คนโง่ได้เป็นนายกบริหารประเทศ ทั่วโลกให้การยอมรับ คนฉลาดไต้แต่เห่าหอนอยู่รอบฯทั้งฯที่เลยเดือนเก้าไปแล้ว

คนโง่มันเก่งโกหก ได้คนฉลาดแกมโกงนอกประเทศช่วย เลยได้เป็นนายกที่ทำให้ประเทศไทยรวมทั้งพวกคุณและผมต้องเป็นหนี้กันถ้วนหน้า
555555

#135 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 09:58

สรท. ตอนนี้หยุมหยิมจริงๆ
ไม่มีอะไรจะเล่นแล้ว :lol:

มันบ่งบอกถึงอีปูมันโง่นะ คนจะมาเป็นนายก มันต้องเก่ง ไม่ใช่เลือกคนโง่มาเป็นนายก หย่อนบัตรผิด แสดงว่าคุณไม่ได้ดูกล่องเลยสินะ
วัดความโง่ความฉลาด  ความเก่งไม่เก่ง  กันที่การหย่อนเลือกตั้งบัตรผิดหีบเนี้ยนะ
ผมว่าสังคมนี้มันวิปริตแล้วล่ะ

จะวัดอย่างอื่นไหมล่ะครับ
นายกสั่งกู้น้ำท่วมดอนเมืองให้เสร็จภายใน 5 วัน (ไปหาข้อมูลดูเองครับ เสร็จภายในกี่วัน)

#136 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 10:13

ถ้าหล่อนอายแล้วยก หีบหนี ได้ไหม

ไม่ได้ครับ หีบมันใหญ่

#137 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 10:17

เข้ามาอ่าน

ตลกดีที่บอกว่า หย่อนผิดกล่อง ทำไมนายกฯ ไม่บอกเจ้าหน้าที่

คิดได้ไง 555

#138 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 4 February 2014 - 10:25

เข้ามาอ่าน

ตลกดีที่บอกว่า หย่อนผิดกล่อง ทำไมนายกฯ ไม่บอกเจ้าหน้าที่

งั้นก็หย่อนผิดกล่องจริงๆ จะไปโทษเจ้าหน้าที่ไม่ได้ ว่าเจ้าหน้าที่บอก  -_-

#139 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 10:42

เข้ามาอ่าน

งั้นก็หย่อนผิดกล่องจริงๆ จะไปโทษเจ้าหน้าที่ไม่ได้ ว่าเจ้าหน้าที่บอก  -_-

นั่นสิ.. หย่อนผิดกันหมดเกือยทุกคน  แต่ซวยที่ว่าเป็นนายกที่มีประวัติโชว์ smart lady มาเยอะ เลยโดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษ

แทนที่นายก จะฉลาดหน่อย เดินอ้อมมาดูด้านหน้าตู้แล้วทักเจ้าหน้าที่ว่า เฮ้ยคุณบอกผิดนะ คนละกล่อง

ปล. ที่บอกว่าตลก ก็คือ เห็นมีคนโพสต์ว่า นายกโง่ไม่ไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าสลับกล่อง น่ะ 5555

#140 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 4 February 2014 - 10:50

เข้ามาอ่าน

นั่นสิ.. หย่อนผิดกันหมดเกือยทุกคน  แต่ซวยที่ว่าเป็นนายกที่มีประวัติโชว์ smart lady มาเยอะ เลยโดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษ

แทนที่นายก จะฉลาดหน่อย เดินอ้อมมาดูด้านหน้าตู้แล้วทักเจ้าหน้าที่ว่า เฮ้ยคุณบอกผิดนะ คนละกล่อง

ปล. ที่บอกว่าตลก ก็คือ เห็นมีคนโพสต์ว่า นายกโง่ไม่ไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าสลับกล่อง น่ะ 5555

ผมว่า ผมก็ต้องเดินดูหน้ากล่องนะ หรือไม่ก็สังเกตก่อนเข้าไปกา ไม่ใช่เซ่อซ่า ไปหย่อนมั่ว มันก็ส่อถึงความมีสติปัญญาอะนะ ไม่ได้เป็นแม่ค้าขายปลาปิ้ง ถึงได้ไม่ต้องสนใจ และคงไม่เสียภาษีจ้างอีโง่สักตัว มาดูแลประเทศหรอกนะ แบบนี้แม่ค้าตามตลาดก็เป็นนายกได้ล่ะ แถมหย่อนไม่ผิดกล่องด้วย เผอิญผมฝากความหวังไว้กับผู้นำประเทศพอสมควร ไม่ใช่จ้างคนโง่ มาทำให้ชาติพัง ลูกหลานผมเดือดร้อน 

#141 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 11:21

ถ้าหล่อนอายแล้วยก หีบหนี ได้ไหม

ไม่ได้ครับ หีบมันใหญ่

เอ๊ะ หรือว่าได้ครับ นายกใหญ่นะ หีบแค่นั้น ทำไมจะยกหีบหนีไม่ได้

#142 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 11:45

เข้ามาอ่าน

ผมว่า ผมก็ต้องเดินดูหน้ากล่องนะ หรือไม่ก็สังเกตก่อนเข้าไปกา ไม่ใช่เซ่อซ่า ไปหย่อนมั่ว มันก็ส่อถึงความมีสติปัญญาอะนะ ไม่ได้เป็นแม่ค้าขายปลาปิ้ง ถึงได้ไม่ต้องสนใจ และคงไม่เสียภาษีจ้างอีโง่สักตัว มาดูแลประเทศหรอกนะ แบบนี้แม่ค้าตามตลาดก็เป็นนายกได้ล่ะ แถมหย่อนไม่ผิดกล่องด้วย เผอิญผมฝากความหวังไว้กับผู้นำประเทศพอสมควร ไม่ใช่จ้างคนโง่ มาทำให้ชาติพัง ลูกหลานผมเดือดร้อน 

สมมุติว่า มีการทดลองให้ กล่องเลือกตั้งฝั่งนึง มีเจ้าหน้าที่คุมอยู่ กับอีกกล่องไม่มีเจ้าหน้าที่คุมอยู่

ผมเชื่อว่า กรณีที่เจ้าหน้าที่คุมอยู่ คนที่หย่อนบัตร"ส่วนใหญ่"จะเชื่อตามเจ้าหน้าที่บอก และ จะหย่อนผิด ถ้าเจ้าหน้าที่บอกผิด

ส่วนกรณีไม่มีเจ้าหน้าที่คุม 100% คนจะอ้อมมาดูข้างหน้า ก่อนจะหย่อนลงกล่อง

ปล.ถ้านายกโง่ฯ คนทั้งหมดที่หย่อนผิด ก็โง่ตามใช่หรือไม่

และคนที่หย่อนสลับ แสดงว่าอ่านป้ายถึงหย่อนอีก 2 คนก็ฉลาด แต่ทำเครื่องใหม่ผิด ใช่หรือเปล่า

ปล. ขนาด นักข่าวที่ถ่ายภาพยังไม่มีใครสังเกตเลย ถือว่าโง่ป่าว แอบสงสัย

#143 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 4 February 2014 - 12:05

เข้ามาอ่าน

สมมุติว่า มีการทดลองให้ กล่องเลือกตั้งฝั่งนึง มีเจ้าหน้าที่คุมอยู่ กับอีกกล่องไม่มีเจ้าหน้าที่คุมอยู่

ผมเชื่อว่า กรณีที่เจ้าหน้าที่คุมอยู่ คนที่หย่อนบัตร"ส่วนใหญ่"จะเชื่อตามเจ้าหน้าที่บอก และ จะหย่อนผิด ถ้าเจ้าหน้าที่บอกผิด

ส่วนกรณีไม่มีเจ้าหน้าที่คุม 100% คนจะอ้อมมาดูข้างหน้า ก่อนจะหย่อนลงกล่อง

ปล.ถ้านายกโง่ฯ คนทั้งหมดที่หย่อนผิด ก็โง่ตามใช่หรือไม่

และคนที่หย่อนสลับ แสดงว่าอ่านป้ายถึงหย่อนอีก 2 คนก็ฉลาด แต่ทำเครื่องใหม่ผิด ใช่หรือเปล่า

ปล. ขนาด นักข่าวที่ถ่ายภาพยังไม่มีใครสังเกตเลย ถือว่าโง่ป่าว แอบสงสัย

เจ้าหน้าที่ไม่ได้พูดอะไรเลย นังปูถือบัตรมา 2 ใบ เจ้าหน้าที่ยื่นมือชี้ไป นังปูหย่อนบัตรสีม่วงลงกล่อง ด้วยการไม่สังเกตอะไรเลย จะถ่ายรูปโชว์สวยอย่างเดียว และถ้าคนที่หย่อนครั้งแรก ผมเห็นประมาณ 2-3 ใบ ก็ไม่จำเป็นที่คนจะต้องหย่อนผิดตามๆ กันไป แต่พอนังโง่มันหย่อน เจ้าหน้าที่ก็เลยตามเลยไปแล้ว ซึ่งก็ไม่ถูกอีก การเลือกตั้ง เอาคนโง่มาคุมเลือกตั้ง ภาพมันจึงเป็นแบบนี้ และถ้าคนเป็นผู้นำ หย่อนผิด มันก็น่าจะมีคำถามบ้าง ต้องให้นักข่าวท้วง ถึงเพิ่งรู้ว่าตัวเองหย่อนผิดกล่อง คุณอาจจะคิดว่าเรื่องแบบนี้ไม่สำคัญ แต่ผมว่ามันสำคัญ เพราะคนเดินนำทางประเทศ ขาดการสังเกต หรือพิจารณาอะไรให้รอบคอบ มันบ่งบอกอะไรได้ในตัว ในการบริหารประเทศ อย่าเอาตัวคุณมาเทียบกับผมเลย เพราะความคิดของผม กับของคุณมันต่างกัน ผมมองไกลไปถึงพฤติกรรม แต่คุณมองแค่มือทียื่นสุดแขน คุณอาจจะเห็นคนเดินตกท่อ แล้วบอกว่า เป็นเพราะเผลอเรอ แต่ผมมองว่า ไอ้นี่มันเดินตกท่อได้ไง เดินอยู่บ่อยๆ แถมมีบอกคนอื่นว่า ทางนี้มันมีท่อ แต่เดินตกท่อเอง

#144 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 4 February 2014 - 12:12

คนมีสมองเค้าทำกันยังไง เค้าดูก่อนไงแล้วค่อยหยอด

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#145 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 12:32

ใบแรก คนอื่น(คนแรกที่หย่อน) ใส่ผิด

คนแรกเป็นใครกัน นะ

หนูไม่ผิดนะคะ เราจะต้องบูรณาการเปลี่ยนกล่องเป็นสีแดงให้หมดเลยคะ 

#146 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 4 February 2014 - 12:38

คนแรกเป็นใครกัน นะ

หนูไม่ผิดนะคะ เราจะต้องบูรณาการเปลี่ยนกล่องเป็นสีแดงให้หมดเลยคะ 

ถ้าเป็นคนแรกๆ ไม่เป็น ก็เป็นคนหลังๆ ดีกว่า ลาออกทั้งคณะ ก่อนที่กปปส.จะประกาศให้เป็นรัฐที่ล้มเหลว

#147 the Punisher

น้องเก่า

Posted 4 February 2014 - 12:42

ก่อนที่กปปส.จะประกาศให้เป็นรัฐที่ล้มเหลว  

55555  ขำไม่รู้จะขำยังไง   ยังไม่รู้สึกอีกเหรอ   ไอ้ที่ล้มเหลวไม่เป็นท่าก็ ไอ้ม็อบกปปส.  แค่นี้ยังขายหน้าไม่พออีกเหรอ  กปปส.มีอำนาจอะไรที่จะมาตัดสินใจแทนคนอื่น   ตอนนี้เอาตัวเองและพรรคพวกให้รอดก่อนเถอะ

#148 the Punisher

น้องเก่า

Posted 4 February 2014 - 12:43

วันนี้เทพเทือกคงเครียดจัด เดินๆไปถึงกลับทรุดไปเลย นะเนี่ย

#149 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 4 February 2014 - 12:49

รัฐบาลนี้น่าจะเป็นรัฐที่ล้มเหลวได้แล้ว

รัฐที่ล้มเหลว หรือ (ภาษาอังกฤษ:Failed State) หมายถึง รัฐ ที่ไม่สามารถบริหารการปกครองได้อย่างมีประสิทธิภาพ หรือไม่สามารถดำรงรักษาไว้ซึ่งความสงบเรียบร้อยภายใน มีความขัดแย้งทางการเมืองและสังคมอย่างรุนแรง มีการเปลี่ยนรัฐบาลบ่อย รัฐบาลและกลไกรัฐขาดความมั่นคงและประสิทธิภาพ จนไม่สามารถบริหารประเทศและแก้ปัญหาต่างๆ ให้ประสบผลสำเร็จได้ [1]

คำว่า Failed State ถูกหยิบยกขึ้นมาใช้หลายครั้งโดยประเทศที่เรียกตัวเองว่า รัฐที่เจริญแล้ว (Enlightened State) เพื่อสร้างความชอบธรรมในการใช้ความรุนแรง โดยอ้างว่าทำไปเพื่อปกป้องประชาชนของรัฐที่ล้มละลาย รัฐอันธพาล (Rogue State) หรือรัฐก่อการร้าย (Terrorist State) โดยวิธีการที่อาจจะผิดกฎหมายแต่ก็มีความชอบธรรม (Illegal but Legitimate) [1]

ตัวชี้วัดทางการเมือง

7. การปกครองของรัฐที่ไร้ความเป็นธรรม

8. ความเสื่อมถอยของการให้บริการสาธารณะ

9. การละเมิดสิทธิมนุษยชนที่แพร่หลาย

10. การใช้เครื่องมือที่ใช้รักษาความมั่นคง ที่เรียกว่า ‘State within a state’: เป็นลักษณะการปรากฏตัวของกลุ่มอำนาจสูงสุดของรัฐ โดยอาศัยการดำเนินกิจกรรมทางการเมืองที่คุกคามฝ่ายตรงข้าม หรือพลเรือนที่มีความเห็นไม่ตรงกับรัฐ หรือมีความเห็นที่สนับสนุนกลุ่มตรงข้ามรัฐ เปรียบกับการสร้าง “กลุ่มกองกำลังภายในกองกำลังเดียวกัน” เพื่อรับใช้แสวงหาผลประโยชน์ให้กับกองทัพหรือกลุ่มการเมือง ซึ่งในที่สุดจะก่อให้เกิดกลุ่มต่อต้านทั้งในรูปของทหารพลเรือน กองโจร กองกำลังเอกชนติดอาวุธ หรือการใช้ปฏิบัติการต่างๆ ที่ทำให้ความรุนแรงแผ่ขยายออกไป เพื่อต่อต้านกับกองกำลังของรัฐ

11. การก่อตัวของกลุ่มผู้มีอิทธิพลทางความคิด

12. การแทรกแซงกิจการภายในจากรัฐอื่น หรือปัจจัยภายนอก(เขมร)

ยืนยันด้วย ผลประชามติของการไม่ไปเลือกตั้ง ว่ามีกี่ %

the Punisher เป็นตำรวจ.JPG

#150 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 4 February 2014 - 12:51

ก่อนที่กปปส.จะประกาศให้เป็นรัฐที่ล้มเหลว  

55555  ขำไม่รู้จะขำยังไง   ยังไม่รู้สึกอีกเหรอ   ไอ้ที่ล้มเหลวไม่เป็นท่าก็ ไอ้ม็อบกปปส.  แค่นี้ยังขายหน้าไม่พออีกเหรอ  กปปส.มีอำนาจอะไรที่จะมาตัดสินใจแทนคนอื่น   ตอนนี้เอาตัวเองและพรรคพวกให้รอดก่อนเถอะ

อำนาจของ กปปส คือ อำนาจของปวงชน อย่าเอาอีขี้โกง และพวกขี้ข้าขี้โกง มาตัดสินประเทศ ด้วยการใช้เสียงส่วนใหญ่ แล้วบอกว่าโกงไม่เป็นไร ไม่ต้องเคารพกฎหมาย พวกขี้โกง ไม่มีสิทธิ์ีที่จะเป็นกระบอกเสียงของประเทศแล้ว ออกไปอย่างเดียว 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users