Jump to content

- - - - -

ดูหน่อยก็ดีนะครับ กปปส. อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

• Please log in to reply
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:07

#2 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:08

ตกลงจำนวนผู้ไม่ไปใช้สิทธิเท่าไรครับ? แล้วโหวตโนเท่าไรครับ?

Edited by SINANJU, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:08.

#3 jaiyen

jaiyen

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:08

อันนี้เอามาอวยกปปสหรือเปล่าครัช?

1.ปกติมัน100%ครับ ไม่ใช่89

2.ผู้บาดเจ็บ=0

Edited by jaiyen, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:11.

"ประเทศไทยของเราสำคัญที่สุด" ไม่จำเป็นต้องลบสีตรงข้ามให้หายไป เพราะกระดาษอาจจะขาด เราต้องไปด้วยกัน แค่ทำให้สีทุกสีละลายได้เนื้อเดียวกันแล้วไปด้วยกันได้ก็okน้ำกับน้ำมัน ยังรวมกันได้เมื่อมี อีมัลซิฟายเออร์ ฉะนั้น"เราคนไทยอย่ายอมแพ้"

#4 NAJ

NAJ

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:10

จัดการเลือกตั้งได้แล้วมันมีคนไปเลือกกี่เปอร์เซ็นต์ล่ะคะ

#5 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:10

หลอกตัวเองว่าอะไรอ่ะ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:11

ไม่รู้กี่หน่วยเลือกตั้งนะ ทีี่โกงจำนวนคนมาใช้สิทธิ์ โกงกันหน้าด้านๆ เลย

1616410_714611785237524_934287743_n.jpg?

#7 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:13

หมายถึงหลอกแดงด้วยกันเองหรอ?
ตัวเลขของหน่วยที่โหวตได้เฉยๆ นะ -_-"

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:16

ทำไมไม่เอาคะแนนรวม และ โนโหวต โหวตโน มาให้ดูด้วยละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:17

จัดการเลือกตั้งได้แล้วมันมีคนไปเลือกกี่เปอร์เซ็นต์ล่ะคะ

ใช่คุณ NAJ ห้องญี่ปุ่นพันทิปรึเปล่าครับ ^_^

gladiator 1.jpg

#10 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:19

ทำไมไม่เอาคะแนนรวม และ โนโหวต โหวตโน มาให้ดูด้วยละ

ยังตกแต่งตัวเลขไม่เสร็จครับ  รออีกนิดนึง

#11 NAJ

NAJ

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:21

ใช่คุณ NAJ ห้องญี่ปุ่นพันทิปรึเปล่าครับ ^_^

ใช่ค่่ะ ^_^

#12 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:24

หลอกตัวเองว่าอะไรครับ ถ้าตามที่ผมอยากให้เป็นอ่ะ อยากให้เลือกตั้งได้ครบทุกเขตด้วยซ้ำไปครับ ไปขัดขวางแบบนี้มีนก็ดูไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ เพียงแต่ว่า เลือกแล้ว คนโหวตโน กะไปม่ไปโหวตเลย อ่ะ มันเท่าไหร่ต่างหาก ค่อยมาวัดกันดีกว่านะ

#13 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:25

*
POPULAR

เอ่อ..จขกท.เข้าใจอะไรผิดป่ะ

82% นั่นน่ะ มันควรจะเป็น 100%  ไม่ใช่หมายความว่ามีคนมาใช้สิทธิ์ 82% ควายเอ๊ย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#14 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:27

[quote name="Sys_Secure" post="1045142" timestamp="1391353636"]

image.jpg[/quote
รอเปอร์เซ็นคนไปเลือกตั้งก่อนครับ ได้ข่าวไอ้เหลิมหน้าแตกไปแล้ว เรื่องที่กทม.

#15 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:27

ไม่มีวัวปนเลย

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#16 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:28

วัดอะไรไม่ได้หรอกครับ ทั้งสีเหลือง สีตองอ่อน

กปปส.เขาก็บอกอยู่โครม ๆ ว่าไม่ไปขัดขวางเลือกตั้ง

มีบางหน่วยที่กลุ่มต่อต้านอย่ากใช้เอกลักษณ์เฉพาะตัว

หลายเขตมีผู้สมัครคนเดียว

หลายเขต พท.นอนมาอยู่แล้ว อยากได้ตัวเลขคะแนน

ได้ 100 คะแนนก็เอามาเฮได้

งานนี้เขาดูที่ฐานคะแนนของ พท.ว่าลดลงแค่ไหน

โดยเฉพาะจังหวัดที่ไม่มีปัญหา

#17 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:28

เอาอีกแล้วพูดถึงเหตุการแค่ครึ่งเดียวแบบหน้าด้านๆ เหมือนคนขาดการอบรม
ถามหน่อยเถอะเป็นอย่างนี้ทั้งบ้านหรือเป็นโดยสันดานเฉพาะตัว

#18 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:32

ไม่มีวัวปนเลย

อืมจริงๆ ควายล้วนๆ จริงๆ น่าสงสาร เจ้าของ กระทู้จริงๆ เอาอะไรมาวัดที่ไม่มีความหมายเลือกตั้งได้ กับไปเลือกตั้ง มันต่างกันนะ จขกท.

#19 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:33

ถ้าจัดได้เรียบร้อยกว่า 90% อย่างนี้

ผมขอท้าว่าหากคะแนนของพรรคเพื่อไทยได้ต่ำกว่าคราวที่แล้วเกิน 90%

นี่ต้องถือว่าหมดความชอบธรรมที่จะมาเป็นรัฐบาลเอาไหม?

นี่ต้องถือว่าเป็นเงื่อนไขที่รัฐบาลได้เปรียบด้วยนะครับ

เพราะพื้นที่ๆจัดเลือกตั้งไม่ได้ 

ล้วนเป็นพื้นที่ซึ่งไม่ใช่ฐานเสียงของรัฐบาลอยู่แล้ว

พื้นที่ฐานเสียงของรัฐบาลเลือกตั้งกันฉลุย  เสียงไม่น่าดรอปลงด้วยซ้ำ

มีเสื้อแดงคนไหนรับคำท้าผมบ้างครับ 

ไม่ต้องเดิมพันด้วยเงินหรืออะไร

เอาศักดิ์ศรีและมโนสำนึกเดิมพันกันครับ

ถ้าขณะนี้รัฐบาลได้เสียงเกิน 14,169,771 คะแนน

(อันเป็น 90% ของ 15,744,190 คะแนนที่เพื่อไทยได้คราวที่แล้ว)

ผมแพ้ครับ  ผมจะเลิกต่อต้านรัฐบาลระบอบทักษิณไป 1 สมัย

ขอลาบอร์ดเสรีไทยกัน 1 เทอมเลย

แต่ถ้าเพื่อไทยได้คะแนนต่ำลงเกิน 10%

ขอให้เสื้อแดงที่รับคำท้ารู้จักมีมโนสำนึกบ้างครับ

ขอแค่ให้พวกคุณเห็นความเสียหายที่รัฐบาลที่พวกคุณเลือกมาแล้วทำไว้บ้าง

ขอแค่นั้นแหละ  ผมว่าก็ยากเย็นแล้ว

ทว่าการตัดสินก็คงไม่ง่ายนักนะครับเพราะ กกต.เขาไม่ประกาศคะแนน

ทว่าถ้าบอกแค่ยอดผู้มาใช้สิทธิ์ผมว่าก็ตอบอะไรได้พอสมควร

มีเสื้อแดงท่านใดกล้าหาญพอจะรับคำท้าบ้างไหมครับ?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#20 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:36

จัดการเลือกตั้งสำเร็จ 89.2เปอร์เซน

คือความจริงข้อมูลนี้ ผมประเมินได้คร่าวๆ ก่อนจะเลือกตั้งแล้วนะครับ

งงฟ่ะ ไม่ใช่ผู้มาใช้สิทธิ์นะนั่น

ที่เอามานี่เป็นเป็นเปอร์เซนหน่วยเลือกตั้งที่ ปิดหีบได้ตามเวลาที่กำหนดไม่มีปัญหาอะไร

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#21 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:36

ต่อไปจะไม่ขออนุญาตอีกแล้ว

พิมพ์ไม่เก่ง เสียเวลาไปส่วนหนึ่ง

แด่ท่าน tonythebest

คือคำที่ผมขอยืมจากท่านมาบ่อยๆครับ

แด่ท่านผู้นำเสนอ

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#22 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:37

ผมจะไปแจ้งความพรุ่งนี้ เซงเลยไม่ได้ลงในสถิติ

โหมด ผ่อนคลาย

#23 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:40

เจ้าของกระทู้
จะเสนอข้อมูลอะไรก็ให้ครบรอบด้านนะครับ

ไม่งั้นจะโดนประนามหยามเหยียดเสียเปล่าๆ

ที่นี่เสรีไทย

ไม่ใช่ปลักควายที่ลากดำนาครับ  -_-

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#24 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:40

ดูอะไรหว่า

ผมว่าเสื้อแดง ขาดความกล้าที่จะแสดงความเห็นนะครับ

เอาข่าวบังหน้าบ้าง รูปบังหน้าบ้างตลอด  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#25 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:43

ขอถามค่ะ
ทำไมถึงกลัวความจริงคะ จขกท
: )
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#26 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:44

ชนะแล้วก็รีบจัดตั้งรัทบานเร็วนะครับ

#27 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:45

จากข้อมูลสามารถสรุปได้ว่า นอกจากสีเขียวแล้วเขาไม่ไปละเมินสิทธิของคนอื่นไงครับ

ไม่บ้าปิดโน่น นี้ นั้น ตาม ศาสดาเทือก

#28 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:50

จัดการเลือกตั้งได้ 89.2%

แต่มาใช้สิทธิไม่ถึงครึ่ง

ยังไม่รวมโหวตโนและบัตรเสียต่างๆ

สรุปว่าการเลือกตั้งครั้งนี้สำเร็จหรือล้มเหลวครับ?  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#29 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:52

ควายตัวนี้วิ่งทะเล่อทะล่ามาสะดุดตอในเสรีไทยก็หลายครั้งไปแล้ว ทำไมไม่รู้จักจำนะ

#30 notep

notep

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:55

อันนี้คือหน่วยนี่ครับ เอาคะแนนมาพูดกันดีกว่า อิอิ จขกท.อย่าเอาตัวเลข89.2% อะไรนั่นไปหลอกตัวเองนะครับจะเครียสเอาเวลาคะแนนออกมาอิอิ

#31 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:56

ถ้าคนมาใช้สิทธิ์89เปอจริง
ไปกราบท่านสมชัยที่คุณเกลียดเถอะครับ
ในฐานะที่เขาทำให้คนมาเลือกตั้งถล่มทลาย5555
โถๆๆๆๆ

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#32 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:56

ใช่ ๆ  ดูหน่อยก็ดี ว่า  

ในแผนภูมิ เขาแสดง จำนวนหน่วยเลือกตั้ง ไม่ใช่ จำนวนผู้มาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง 

ว่าแต่ จขกท. เข้าใจความแตกต่างไหม?

#33 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:58

รอ กกต ให้ออกมา รับรอง ผลก่อนเถอะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#34 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:15

#35 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:28

555 มิน่า อีเป็ดเหลิมมันถึงบอกมีผู้มาใช้สิทธิ์ 89% มันมีที่มาจากแผนภูมิภาพนี้เอง โง่จนต้องตั้งกระทู้พลีชีพ

คำถาม ทำไมทักษิณชอบจ้างแต่คนโง่ทำงาน? 

โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด

โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด โคฉาด

#36 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:33

"อย่าหลอกตัวเอง"

#37 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:58

ขจกท.ยังฝันกลางวันอยู่เหรอครับ

ดึกขนาดนี้แล้วแท้ๆ :D

Edited by gaiser, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:58.

#38 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:03

-นี่โง่จริงๆหรือจะเอาฮาครับ

#39 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:03

ปกติ จขกท คนนี้

จะมาพร้อมกับสำนวนวัวหาร วกไปวนมา ยาวเป็นหางว่าว

วันนี้ไม่ยักมี

เป็นผมจะแถต่อว่า หน่วยเลือกตั้งที่เลือกตั้งสำเร็จขนาดนี้ แสดงว่าคนส่วนมาก เค้าเห็นด้วยกับการเลือกตั้ง

สงสัยปัญญาไม่ถึง

อิอิ :lol:  :lol:  :lol:

#40 สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:12

มาโชว์ของ แล้วก็จากไป อะไรของเค้ากันนะ

ทำไมช่วงนี้ พวกลักษณะนี้มากันยั้วเยี้ยเลย

"ประชาธิปไตยเชิงปริมาณ มิใช่เชิงคุณภาพ กับประโยคที่ว่า ""โผ้มมาจากการเลือกตั้ง"" "

#41 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:23

จากข้อมูลสามารถสรุปได้ว่า นอกจากสีเขียวแล้วเขาไม่ไปละเมินสิทธิของคนอื่นไงครับ
ไม่บ้าปิดโน่น นี้ นั้น ตาม ศาสดาเทือก

แถเข้าไปนะ 555555555
แล้วตั้งเทือกไปเป็นศาสดาอีกเหรอ ทำไมต้องเอามาตรฐานควายมาเทียบเนี่ย

#42 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:45

ควายเอ้ย กลับไปเข้าคอกซะเถอะ

#43 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:49

ก็ไม่รู้ซินะ.. :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#44 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:54

ท่าน จขกท ครับ  สัดส่วนเขตที่เลือกตั้งได้ กับสัดส่วนของผู้มาใช้สิทธิ์ กับสัดส่วนผู้ไโหวตโน โนโหวต

ท่านพอจะเข้าใจไหมครับ ท่านเปรียบเทียบเป็นไหมครับ 

รีบประกาศชัยชนะ ให้เค้าหัวเราะเยาะไปทำไมก็ไม่รู้

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#45 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:08

ก่อนจะเอาอะไรมาเล่น แนะนำครับว่า อ่านเยอะๆ เน้นนะครับ! อ่านเยอะๆ แล้วทำความเข้าใจกับบทความที่จะเอามาลง

มันจะได้ไม่ "เงิบ" :D

#46 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:17

จะมาพร้อมกับสำนวนวัวหาร วกไปวนมา ยาวเป็นหางว่าว

เป็นผมจะแถต่อว่า หน่วยเลือกตั้งที่เลือกตั้งสำเร็จขนาดนี้ แสดงว่าคนส่วนมาก เค้าเห็นด้วยกับการเลือกตั้ง

อิอิ :lol:  :lol:  :lol:

ขออภัยครับวันนี้ไม่สะดวกพิมพ์ยาวไม่ได้ แต่ก็อยากให้รู้ว่าอืมพื้นที่ที่เค้าไม่มีปัญหาหนะมันเยอะกว่าพื้นที่ที่มีปัญหา

#47 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:18

:lol: ทำเป็นเล่นไปครับ... แค่เปิดได้เสื้อแดงเขาก็ถือเป็นชัยชนะแล้ว

จะว่าไป ..... %เพิ่มขึ้นแฮะ  :lol:

วันก่อน

ควายตัวนี้สีขาว

#48 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:19

คิคิ ดีใจ มาโควทข้อความเราด้วย

อิอิ  :wub:  :wub:  :wub:

อิอิ  :lol:   :lol:   :lol:

ขออภัยครับวันนี้ไม่สะดวกพิมพ์ยาวไม่ได้ แต่ก็อยากให้รู้ว่าอืมพื้นที่ที่เค้าไม่มีปัญหาหนะมันเยอะกว่าพื้นที่ที่มีปัญหา

คือจริงๆแล้วเนี่ยนะครับ

ข้อมูลเรื่องเขตที่มีการเลือกตั้งน่ะนะ

เค้าประเมินกันได้ตั้งนานแล้ว ว่ามันจะมีไม่มากหรอกเขตที่ลงคะแนนไม่ได้

ไม่เข้าใจว่าจะเอาแปะเพื่ออะไร ใครหลอกตัวเองไม่ทราบ ผมไม่เคยเห็นคนไหนในบอร์ดนี้

บอกว่า ทุกเขต จะไม่มีการเลือกตั้ง หรือ เขตส่วนมากจะไม่มีการเลือกตั้ง

ทุกคนรู้เรื่องนี้ดีอยู่แล้วครับ ไม่ใช่ไม่รู้

Edited by ไทยไม่ทน, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:24.

#49 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:03

ถ้านับรวมหน่วยที่เปิดเลือกตั้งเฉพาะที่เปิดได้แบบนี้

แล้วหน่วยเลือกตั้งที่เปิดได้  แต่ไม่มีหมาสักตัวไปกา  นี่ก็รวมอยู่ในแปดสิบเก่าเปอร์เซ็นต์ด้วยนะ  

โห... เล่นเหมาเข่ง  แบบ  พรบ พิฆาตแม้ว ไม่ได้นะคับ

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#50 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:51

ในรูปที่เอามาก็มีเขียนไว้นะ ไม่ได้ยาวมากด้วย หรือว่าอ่านไม่เข้าใจ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน