Jump to content

* * * - - 2 votes

ฝากบอกนักรบคีย์บอร์ดเสื้อแดง/กลาง/ขาว/จุดเทียน เพื่อประโยชน์ของฝ่ายท่านเอง

• Please log in to reply
60 replies to this topic

#51 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 22:48

ขออภัยครับ  ตอบผิดกระทู้  :P

Edited by Somebody, 3 February 2014 - 22:48.

#52 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 3 February 2014 - 22:53

เม้นล่่างเค้าอธิบายแล้วเอาตามเม้นล่างครับ

Edited by Vekakav Vkkn, 3 February 2014 - 22:57.

โหมด ผ่อนคลาย

#53 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 February 2014 - 22:53

ไม่รู้นะ แต่ที่ผมสังเกตุก็คือ งานด้านสงครามข่าวสารของพวกเสื้อแดงล้มเหลว นั่นเป็นเพราะข้อมูลเท็จที่พวกมันชอบสร้างสรรค์นั่นแหล่ะ พอเจอข้อมูลจริงยันกลับไป คนที่เค้ารับรู้ข่าวสารก็เลือกข้างได้ง่ายขึ้นว่าจะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อใคร กระแสพวกมันเลยจุดไม่ติดเพราะคำว่า โกหก ปะอยู่บนหน้าผากของพวกมันทุกคนนั่นแหล่ะ 

แม้แต่พวกนักวิชากลวง สมัชชาประชาติปไตย กระแสมาแรงแรกๆ แต่เงียบฉี่ก่อนเลือกตั้ง กระแสชุดขาวก็กลางๆ ไม่ถึงกับแรงเพราะพวกเสื้อแดงชุบแป้งทอดนั่นแหล่ะ ใช้พวกเสื้อขาวเป็นเครื่องมือทางการเมือง กลิ่นคาวความเลวของพวกมันเลยติดเสื้อขาวไปด้วย กระแสเสื้อขาวผมว่าจะแรงกว่านี้ถ้าพวกเสื้อแดงไม่เข้ามาแฝงตัวนะผมว่า พูดถึงพวกเสื้อขาวจะเห็นภาพเสื้อแดงขึ้นมาด้วยทุกที ถึงแม้พวกเสื้อขาวแท้จะมีเจตนาบริสุทธิมากตั้งแต่แรก แต่ตอนนี้มันสกปรกซะแล้ว (คห.ส่วนตัว)

ยอมรับเลยนะครับ ตอนแรกผมตกใจมากๆ กับปรากฏการณ์นี้ สะเทือนเลยก็ว่าได้
กังวลจนตามข่าวเสื้อขาวเป็นหลักเลยในช่วงนั้น
แต่พอเห็นกลยุทธ์เปลี่ยนแดงเป็นขาว ผมก็คิดว่า 'จบแล้วล่ะกลุ่มนี้เดี๋ยวก็แผ่ว'

แล้วก็แผ่วไปจริงๆ
กลยุทธ์ผิดพลาดขนาดนี้ จนกำลังใจถดถอย ไม่อาจรวมกลุ่มกันได้อีก
แทนทีหน้าหอศิลป์วันนั้นจะเป็นไฟลามทุ่งก็หาไม่

แนะนำให้กลับไปปรับกลยุทธ์ใหม่ครับไม่ต้องไปตามแกนนำมากหรอกดูก็รู้ว่าไม่ได้เรื่อง
เลือกตั้งเกิดขึ้น เสื้อขาวก็ไม่มีเหตุผลจะอยู่แบบครึกครื้นแล้วละครับ

แต่เสื้อขาวเหมือนมาถ่วงดุล กปปส ที่ดูแคลนการเลือกตั้งน่ะครับ
เพื่อเสนอข้อดี ถ่วงดุลกันที่คนพยายามไปเลือกตั้งส่วนนึงก็ เพราะเสื้อขาวน่ะครับ
ไม่ให้การเลือกตั้งครั้งนี้ คนมองว่าไร้ค่าหมดทุกคน

ตอนนี้ภารกิจนี้น่าจะสิ้นสุดแล้วมั้ง (เลือกตั้งซ่อมคงไม่มีเสื้อขาวมาเย้วๆ แล้วล่ะ)
คงกลับไปทางใครทางมัน ใส่เสื้อแดง เสื้อทำงาน บลาๆๆๆ แยกย้าย
หรือตั้งภารกิจอื่นก็ว่ากันไป

ขอโทษทีนะครับแต่ต้องบอกกันตรงๆว่าเสื้อขาวน่ะไม่มีราคาอะไรเลยนะครับ
แสะเป็นการประเมินพลาดโดยสิ้นเชิงจุดกระแสไม่ติด. อย่าว่าแต่จะดึงคนกลุ่มอื่นเข้าร่วมเลย
แม้กระทั่งคนเสื้อแดงบางส่วนยังไม่เอาด้วยเลย. แทนที่จะได้ผลกลายเป็นทำให้ดูเหมือนว่าเสื้อแดงกลายเป็นสิ่งน่ารังเกียจ
แม้กระทั่งคนเสื้อแดงยังรับไม่ได้ต้องเปลี่ยนมาใส่เสื้อขาว แค่เรื่องนี้ก็เน่าแล้วครับ
เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วจะเอาพลังที่ไหนไปถ่วงดุลกับ กปปส ได้ ก็เลยได้แค่เล่นกันเองอวยกันเองอยู่ในกลุ่มคนกันเองเท่านั้น
งานนี้อย่าว่าแต่วางบิลเลยแค่มัดจำยังแทบจะถูกเรียกคืนด้วยซ้ำไป

ตอนแรกผม จ้องๆ ก็คิดว่าน่าจะเป็นเสื้อแดง แต่มันดันมีคนกลางคนเฉยหลายคนที่ผมรู้จักดี

ดันเชียร์ไงครับ เลยเพ่งเล็งเป็นพิเศษ แต่พอความจริงถูกเปิดเผย ไทยกลางไทยเฉยตัวจริง

เลยได้แต่บอกว่า "ดีนะกูไม่ไป" 

ความจริงผมชอบตามดูกลยุทธ์ทางการเมืองนอกแบบน่ะครับ

เลยติดตามทุกกลุ่มที่อาจจะถูกจุดติดได้ เพื่อศึกษาความเป็นไปครับ

ว่าจะรุ่งด้วยสาเหตุอะไร และจะร่วงด้วยสาเหตุอะไร(ความชอบส่วนตัวผมน่ะแหละพูดง่ายๆ)

แต่สำหรับ กปปส ผมไม่ได้จับจ้องในแบบเดียวกันนะ(เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าที่ตาม กปปส เพราะ ตามจ้องตามดูพฤติกรรมม๊อบ)

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#54 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 3 February 2014 - 22:59

นาทีที่ควรหาแนวร่วมให้มากที่สุด

กลับ ถีบหัวส่งแนวร่วมเดิม

กลยุทธ์เหรอ หรือแค่พิมพ์เอาสะใจ

#55 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 3 February 2014 - 23:09

เรานี่สงสัยค่อนข้างแคบ เพราะถ้ารู้ว่าใครเป็นแดงเราจะไม่ค่อยอ่านโพสต์ :lol:

#56 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 3 February 2014 - 23:14

การโต้หน้าบอร์ดกับคนเสื้อแดงในช่วงหลายปีที่ผ่านมานี้

ผมว่าผมได้เห็นและเข้าใจในธรรมชาติของพวกเขามากขึ้นนะครับ

ตอนอยู่ 1000ทิป ช่วงนั้นผมยังไม่เข้าใจว่าทำไมคนเสื้อแดงมันเฮตามกัน  และไร้เหตุผลนัก

โต้กระทู้อยู่หลายปีแปลกใจครับที่ Login ดังๆที่นั่นล้วนกลวงและไม่มีอะไรเลย

ผมก็คิดว่ามันคงมีคนเก่งบ้างแหละ  แต่เราไม่เจอเท่านั้น

มาฮาก็ตอนที่มีเสื้อแดงคนนึงความแตกที่ใช้หลาย Login ครับ

ก็แค่ลุงแก่ๆคนนึงที่ใช้คอมฯอบต.นั่งปั่นกระทู้

แกทำเพราะบูชาทักษิณสุดใจ

และมีหลาย Login ก็เพราะแกมีสต๊อคบัตรประชาชนเยอะแยะ

ค่อนข้างเล่นกระทู้ตามเวลาราชการ (แบบเฮนไตยังงั้นเลย)

เลิกงานก็ไปเมากินเหล้าตามเรื่อง

ผมเลยตาสว่างครับ  มี Login ลักษณะนี้ใน 1000ทิปมากมายเลย

เราจะไปหวังอะไรกับคนเหล่านี้  ปลุกยังไงก็ไม่ตื่นหรอกครับ

เข้าขั้นโคม่ากันแล้ว  ไม่ใช่หลับหรือแค่สลบ 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#57 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 3 February 2014 - 23:33

การโต้หน้าบอร์ดกับคนเสื้อแดงในช่วงหลายปีที่ผ่านมานี้

ผมว่าผมได้เห็นและเข้าใจในธรรมชาติของพวกเขามากขึ้นนะครับ

ตอนอยู่ 1000ทิป ช่วงนั้นผมยังไม่เข้าใจว่าทำไมคนเสื้อแดงมันเฮตามกัน  และไร้เหตุผลนัก

โต้กระทู้อยู่หลายปีแปลกใจครับที่ Login ดังๆที่นั่นล้วนกลวงและไม่มีอะไรเลย

ผมก็คิดว่ามันคงมีคนเก่งบ้างแหละ  แต่เราไม่เจอเท่านั้น

มาฮาก็ตอนที่มีเสื้อแดงคนนึงความแตกที่ใช้หลาย Login ครับ

ก็แค่ลุงแก่ๆคนนึงที่ใช้คอมฯอบต.นั่งปั่นกระทู้

แกทำเพราะบูชาทักษิณสุดใจ

และมีหลาย Login ก็เพราะแกมีสต๊อคบัตรประชาชนเยอะแยะ

ค่อนข้างเล่นกระทู้ตามเวลาราชการ (แบบเฮนไตยังงั้นเลย)

เลิกงานก็ไปเมากินเหล้าตามเรื่อง

ผมเลยตาสว่างครับ  มี Login ลักษณะนี้ใน 1000ทิปมากมายเลย

เราจะไปหวังอะไรกับคนเหล่านี้  ปลุกยังไงก็ไม่ตื่นหรอกครับ

เข้าขั้นโคม่ากันแล้ว  ไม่ใช่หลับหรือแค่สลบ 55

หือ 

cuteblogcornerDOTblogspot_disgusted-oh-g

แต่ก็ดูเหมือนเค้าจะภูมิใจกันนะครับ 

#58 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 4 February 2014 - 20:03

1620573_10152194491015742_497210303_n.jp

ตำหนินะครัชแหม่

#59 jayjj

jayjj

น้องเก่า

Posted 4 February 2014 - 22:39

อ่านมานานแล้วคับแต่ไม่เคยสมัครล็อคอิน แต่ยอมสมัครเพราะ 2 บรรทัดสุดท้ายคับ

#60 Binladong

Binladong

ขาประจำ

Posted 4 February 2014 - 23:02

เคยเจอในห้องการเมือง ของเวปอาวุธเวปหนึ่ง รู้สึกว่าเขาก็แก้แบบมีเหตุผลของเขานะ จากความเชื่อ ความรู้สึกของเขา มีหลักการในบางครั้ง แต่ถ้าสู้ไม่ได้เมื่อไร ก็มักจะออกมาในรูปที่ว่า  ฝ่ายเอ็งก็ไม่ดี มีข้อเสีย  สุดท้ายจบด้วย การตัดแปะ 

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#61 Deeplnside

Deeplnside

น้องใหม่

Posted 5 February 2014 - 00:40

แต่ก่อนผมเข้าเวปเขียวอ่านแล้วโกรธมากนะ  แต่เดี๋ยวนี้อ่านแล้วก็ขำๆ   ในหัวเขาไม่มีอะไร มีแต่คำด่ากับคำเหน็บ  กับ 555   มีอยู่แค่นี้เองครับ

ก็พอเข้าใจนะ  ว่าการพูดปั้นน้ำให้เป็นตัวเนี่ยยากกว่าเรื่องจริงๆ และเรื่องจริงก็มีเหตุ มีผลประกอบของมันอยู่   เขาจะพลิ้วไปทางไหนก็ไม่ตรงไม่มีน้ำหนัก  คนอ่านบ่อยๆเข้าก็เริ่มรู้ทันเหลี่ยมมุม   สุดท้ายก็ห่างหายกันไปเยอะ   

ความจริงก็คือความจริง ทำผิดช้าเร็วก็ต้องรับกรรม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users