Jump to content

- - - - -

.....คิดว่าหลังจากนี้ ท่าน บก.ลายจุด จะมีที่ยืนในสังคมไหมคับ....

บก ลายจุด ไม่ไปเลือกตั้ง

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:40

อะนะ  ไม่ใช่เรื่องนี้เรื่องเดียวที่เงิบ  เห็นมันเงิบเป็นกิจวัตรเรื่อยมา

ไหนจะบอกว่า กปปส.ไม่เคารพสิทธิของชาวนา  ไล่ให้ไปปลูกข้าวกินบ้างละ

เอาเรื่องสะตอในโกหกทีวี มาทวีตเป็นจริงเป็นจังบ้างล่ะ

ตอนนี้ไม่ได้ทำมูลนิธิกระจกเงาแล้ว  หลังจากรับทรัพย์7ล้านจากรัฐบาล ตอนน้ำท่วมปี54

ก็ผันตัวมาเคลื่อนไหวการเมือง รับทรัพย์กันตรงๆ  มีรายการทีวี ในเอเชียอาบแดดหลายรายการ

ช่วงนึงออกมาโวยวาย  ว่าโดนถอดออกจากผัง  ตอนนี้ไม่รู้เร่ร่อนไปอยู่ช่องไหน ในสังกัดแดง

น่าคิดว่าถ้าเกมส์โอเวอร์  ไอ้สัมภเวสีเจ๊งบ๊ง  โคตรเหง้าโดนเฉดหัวไปหมด..มันยังจะยอมจ่ายตังค์

ทำทีวีอีกเหรอ  แล้วไอ้อีทั้งหลาย  ที่ติดแหงกหากินอยู่กับสถานีพวกนี้จะไปทำมาหากินอัลไลกัน  -_-  

#52 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:42

ขอแถแบบมีหลักการครับ 

เพราะความสำคัญของการเลือกตั้งท้องถิ่น ไม่เท่ากับระดับประเทศ   :D
  :D  :D 

ระดับประเทศมันก็ไม่ไปครับ   <_<

ผมนึกว่าไปน่ะนั่น เห็นไม่ขึ้นอะไรในช่อง 4 เหลี่ยม   :D  :D  :D 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#53 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:47

@political_drama ก็ไม่รู้สินะ ... เคยว่าคนอื่นว่าดีแต่กู้ ตอนนี้พอธนาคารเค้าไม่ปล่อยกู้เพราะขัด กม. มาพาลม๊อบเฉยเลย pic.twitter.com/YAvpCGvazk

#54 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:00

การเมืองท้องถิ่นไม่สำคัญ เค้าไม่สนใจหรอก มาเล่นการเมืองระดับชาติดีกว่า :lol:

ไปไล่หาเลยว่าลงชื่อถอดถอนอะไรไปบ้าง มันโมฆะหมดแน่ๆ   ไม่ได้เรียนมาแก่ไม่รู้หรอกว่าสิทธิ์ มาคิดจากทุกการเลือกตั้ง :lol:

#55 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:00

ขอโทษคับ

การเลือกตั้งที่เป็นหัวใจสำคัญที่สุดของระบอบประชาธิปไตย

เริ่มนับครั้งแรกเมื่อครั้งมีการจุดเทียน

เลือกตั้งก่อนหน้านั้นไม่เกี่ยว   :D  :D

#56 Tongpirate

Tongpirate

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:15

ผมอ่านดูข่าววันก่อน มันบอกว่าเลือกตั้งเขตที่บ้านเกิดมันที่เชียงราย

มันไม่ทราบเลยไม่ได้ไป สว่นใหญ่จะเป็นเลือกตั้งแบบ ตำบล และแบบเทศบาล  ถ้าเลือกตั้งใหญ่ๆมันจะไป

ดูลายจุดมันพูด  <_< 

#57 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:18

ถูกไอ้เหลี่ยมถีบหัวส่งตอนขึ้นภูเขา

ออกมาเห่าเรียกเงินพอเป็นพิธี

พอไอ้เหลี่ยมเอาเงินฟาดหัว

ก็คลานกลับมาเลียตีนไอ้เหลี่ยมต่อไป

#58 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:04

เรียก บก ลายจุดมันตะขิดไม่สมคุณวุฒิ ขอเรียก ท่าน อาจารย์ สมบัติ ได้ไหมค่ะ ท่านอุตส่าห์ลงทุนเรียนมาสูงจบเมืองนอกเมืองนา ให้เกียรติท่านหน่อยค่ะ 

#59 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:51

บก.ลายจุด = บก.ลายหมา หรือป่าว ถ้าใช่พวกเราก็ไม่ต้องใส่ใจอะไร

#60 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:13

แกออกมาชี้แจงแล้วหนิครับ ว่าเป็นการเลือกตั้งท้องถิ่นที่เชียงราย แกมาอยู่ที่ กทม. เป็นสิบปีแล้ว เป็นผมก็ไม่รู้หรอกครับว่ามีการเลือกตั้ง อบต อบจ ที่บ้านเกิด อยากให้บรรยากาศการตอบเป็นไปอย่างสร้างสรรค์นะครับ ไม่ใช่ด่าฝ่ายตรงข้ามเอามันส์เหมือนที่ลากดำนาโน่น อยากให้ที่นี่เป็นสังคมคุณภาพครับ

ถ้าอยาก  "สร้างสรรค์"  นะ  แนะนำให้เลิก สมัคร id ใหม่รายวัน  ก่อนดีมั๊ย

อยากจะเชียร์ไอเด้าในดวงใจ  ยังไม่กล้าแม้กระทั่งจะใช้ id เดิมโพส  หน้าตัวเมียไปหรือเปล่า  -_-

ปกติผมจะชอบอ่านมากกว่าโพสต์อ่ะครับและเพิ่งเจอที่นี่ไม่นานครับ นี่เป็น id แรก และ id เดียวที่ผมมีครับ แค่ผมมองต่างมุมและไม่ค่อยโพสต์ อย่าเพิ่งมโนไปเอง แล้วรีบด่าผมเลยครับ ส่วนความเห็นของท่านอื่นผมเข้าใจครับ

แล้วก็ผมไม่ได้เชียร์ลายจุดนะครับ แต่ผมว่าแกเป็นเสื้อแดงที่พอจะรับฟังได้ถ้าเทียบกับเสื้อแดงคนอื่นก็แค่นั้น

ลดๆอคติลงบ้างนะครับ :)

ถ้างั้นช่วยสาบานไว้ด้วยครับ ว่าถ้านี่ไม่ใช่ id แรกที่มีอย่างที่บอกจริง ๆ ให้ตายหอง ตายห่าน บ้านช่อง chip หาย ล่มจม ไร้ทายาทสิ้นสาแหรกตระกูล  -_-

#61 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:44

มีืที่ยืนบนหัวควายแดงอยู่แล้วครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#62 สร้างสรรค์

สร้างสรรค์

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:45

แกออกมาชี้แจงแล้วหนิครับ ว่าเป็นการเลือกตั้งท้องถิ่นที่เชียงราย แกมาอยู่ที่ กทม. เป็นสิบปีแล้ว เป็นผมก็ไม่รู้หรอกครับว่ามีการเลือกตั้ง อบต อบจ ที่บ้านเกิด อยากให้บรรยากาศการตอบเป็นไปอย่างสร้างสรรค์นะครับ ไม่ใช่ด่าฝ่ายตรงข้ามเอามันส์เหมือนที่ลากดำนาโน่น อยากให้ที่นี่เป็นสังคมคุณภาพครับ

ถ้าอยาก  "สร้างสรรค์"  นะ  แนะนำให้เลิก สมัคร id ใหม่รายวัน  ก่อนดีมั๊ย

อยากจะเชียร์ไอเด้าในดวงใจ  ยังไม่กล้าแม้กระทั่งจะใช้ id เดิมโพส  หน้าตัวเมียไปหรือเปล่า  -_-

ปกติผมจะชอบอ่านมากกว่าโพสต์อ่ะครับและเพิ่งเจอที่นี่ไม่นานครับ นี่เป็น id แรก และ id เดียวที่ผมมีครับ แค่ผมมองต่างมุมและไม่ค่อยโพสต์ อย่าเพิ่งมโนไปเอง แล้วรีบด่าผมเลยครับ ส่วนความเห็นของท่านอื่นผมเข้าใจครับ

แล้วก็ผมไม่ได้เชียร์ลายจุดนะครับ แต่ผมว่าแกเป็นเสื้อแดงที่พอจะรับฟังได้ถ้าเทียบกับเสื้อแดงคนอื่นก็แค่นั้น

ลดๆอคติลงบ้างนะครับ :)

ถ้างั้นช่วยสาบานไว้ด้วยครับ ว่าถ้านี่ไม่ใช่ id แรกที่มีอย่างที่บอกจริง ๆ ให้ตายหอง ตายห่าน บ้านช่อง chip หาย ล่มจม ไร้ทายาทสิ้นสาแหรกตระกูล  -_-

เฮ้อออออ ไปกันใหญ่แล้ว เอาเถอะครับ แล้วแต่คุณจะคิด และนี่คือตัวอย่างของการโพสต์แบบไม่สร้างสรรค์ครับ มุ่งแต่จะทำลายกัน พอเถอะครับ

#63 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:56

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#64 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:10

จริง ๆ ไม่ใช้สิทธิ  มันก็ไม่ทำให้มึงผิดและเลวร้ายอะไรนักหรอก  แต่ผิดตรงที่มึงเป็นวีรบุรุษประชาธิปไตยของควายแดง  ที่เงี่ยนเลือกตั้งเกินเหตุ

นั่นแหละที่ทำให้มึงผิด

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#65 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:47

ขณะที่เอกชัยปวดขี้เลือกเบอร์ 8 ครับ มันโชว์หลักฐานกลางอากาศ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน