Jump to content

- - - - -

พรรคคนดีโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยมี ส.ส. ลูกหม้อของตัวเองกี่คน กว้านซื้อมากี่คน เคยสนับสนุนสุจินดากี่คน

พรรคคนดี พรรคประชาธิปไตย

• Please log in to reply
26 replies to this topic

#1 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 5 February 2014 - 17:45

อยากทราบข้อมูลครับ พรรคคนดี โคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยอย่างเผาไทย 

มีนักการเมืองลูกหม้อของตัวเองกี่คน 

เซ้งคนที่เคยเกาะมหาจำลอง มาจากพลังธรรมกี่คน

เคยบอกว่าจะทำการเมืองแบบใหม่ ไม่เอานักการเมืองแบบเก่า

แล้วยกแก๊งไอ้เหนาะมากี่คน

เซ้งบิ๊กจิ๋วมากี่คน

แล้วมีพวกที่เคยสนับสนุนโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยอย่าง พลเอก สุจินดา เป็นนายกฯ กันกี่คน

ผู้นับถือศาสนาชินวัตร หรือขี้ข้าสัตว์นรกหน้าเหลี่ยมมาตอบหน่อยดิ๊

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#2 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 5 February 2014 - 17:52

..... เป็นเรื่อง น่าเศร้า.....

#3 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 18:07

สุจินดา เป็นประชาธิปไตยนะ เพราะมาจากเสียงส่วนใหญ่ ตอนนั้นพวกม็อบเสียงส่วนน้อย เลือกตั้งสู้ไม่ได้ เลยเล่นนอกระบบ ไม่ทำตามกฏิกา ที่จริงอานันท์เป็นพวกอำมาตย์ แต่พอดีต่อมรักประชาธิปไตยเพิ่งทำงาน เลยเพิ่งมาพูดตอนท่านแม้วนี่แหละ

#4 LOP

LOP

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 18:12

ถ้าถามถึงนักการเมืองลูกหม้อมีกี่คน ผมว่าคงจะหาไม่เจอ

ลองเปลี่ยนคำถามเป็นนักการเมืองหน้าหม้อ ผมว่าน่าจะมีเยอะ :)

#5 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 5 February 2014 - 18:13

ถ้าถามถึงนักการเมืองลูกหม้อมีกี่คน ผมว่าคงจะหาไม่เจอ

ลองเปลี่ยนคำถามเป็นนักการเมืองหน้าหม้อ ผมว่าน่าจะมีเยอะ :)

ครือว่า ตัวจริงในรูปมาเองหรือเปล่าคะ :mellow:

Edited by PHOENiiX, 5 February 2014 - 18:14.

• LOP likes this

#6 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 February 2014 - 18:17

การดึงคนมองแล้วว่ามีความสามารถให้เข้ามาร่วมกันเดินทัพมันมีมาตั้งแต่สมัยสามก๊กแล้วคุณเอ้ย
ไม่ทราบว่ายกประเด็นนี้ขึ้นมาต้องการจะด่าเรื่องอะไรหว่า งง จริงๆเลยพับผ่า

#7 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 5 February 2014 - 18:27

การดึงคนมองแล้วว่ามีความสามารถให้เข้ามาร่วมกันเดินทัพมันมีมาตั้งแต่สมัยสามก๊กแล้วคุณเอ้ย
ไม่ทราบว่ายกประเด็นนี้ขึ้นมาต้องการจะด่าเรื่องอะไรหว่า งง จริงๆเลยพับผ่า

ตอบให้ตรงคำถามด้วยครับขี้ข้าสัตว์นรกหน้าเหลี่ยม

เคยสนับสนุนนักรัฐประหารให้เป็นนายกฯ นี่ถือเป็นความสามารถในสายตาของฝายโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยด้วยเหรอ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 5 February 2014 - 18:30

มาแล้วจ้า ผมเองลูกหม้อไทยลักไทย :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 February 2014 - 18:36

ตอบให้ตรงคำถามด้วยครับขี้ข้าสัตว์นรกหน้าเหลี่ยม

เคยสนับสนุนนักรัฐประหารให้เป็นนายกฯ นี่ถือเป็นความสามารถในสายตาของฝายโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยด้วยเหรอ

ห๊ะกล้าใช้คำว่าเคยสนับสนุนนักรัฐประหาร...เหอะเหอะเหอะ แล้วพรรคไหนหว่าไปตั้ง รบ. กันในค่ายทหาร พรรคไหนตอบที

#10 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 5 February 2014 - 18:37

แต่ภาพที่ผมเห็นคือคนมีความสามารถแยกทางจาก พท เต็มไปหมดนะครับ

เช่น สมคิด ธีรชัย ปุระชัย ล่าสุดก็ มิ่งขวัญ

เหลือแต่ เป็ดเหลิม จ่าประสาท ปึ้งเหม่ง เด็ดผี
พวกไม่มีพรรคอื่นเอาน่ะครับ

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 5 February 2014 - 18:41

ห๊ะกล้าใช้คำว่าเคยสนับสนุนนักรัฐประหาร...เหอะเหอะเหอะ แล้วพรรคไหนหว่าไปตั้ง รบ. กันในค่ายทหาร พรรคไหนตอบที

อ้าว   :o  เราก็เพิ่งรู้ว่าเขาลงคะแนนเสียงโหวตนายกในค่ายทหาร

เอาคลิปมาดูหน่อย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 5 February 2014 - 18:42

พรรคบริหารแบบครอบครัวแบบนี้ ลูกหม้อที่ดีคงไม่เหลือครับ เพราะมันเผด็จการ ไม่มีการเลือกตั้ง หรือโหวตใดๆในพรรค ต้องเสียงของเจ้าของพรรคคนเดียวเท่านั้น

หากจะมีเหลืออยู่ก็คือพี่น้องเพื่อนฝูง จะชอบวิธีการสกปรก เห็นบ้านเมืองเป็นแหล่งหากิน รายได้ดี ก็เกาะไข่ไอ้แม้วต่อไป รวยๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆ คุกๆๆๆๆ :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#13 zutto

zutto

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 18:48

จขกท ตั้งคำถามยากไปนิด

ต้องถามว่าพรรคเผาไทยมี สส.ขายตัวกี่คน   :lol:  :lol:  :lol:

#14 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 February 2014 - 18:57

อืมนักการเมืองก็คน เมื่อเขามองว่าค่ายที่สังกัดมีแนวทางไม่ตรงกัน เค้าก็มีสิทธิจะย้ายจะเปลี่ยนค่ายมันเป็นเรื่องปกติ
ลองคิดสิถ้านักการเมืองย้ายค่ายไม่ได้เท่ากับเค้าต้องสังกัดพรรคนี้ไปจนตายไม่ว่าจะดีจะเลวก็ต้องอยู่อย่างนั้นหรือ

#15 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 February 2014 - 19:02

อืมนักการเมืองก็คน เมื่อเขามองว่าค่ายที่สังกัดมีแนวทางไม่ตรงกัน เค้าก็มีสิทธิจะย้ายจะเปลี่ยนค่ายมันเป็นเรื่องปกติ
ลองคิดสิถ้านักการเมืองย้ายค่ายไม่ได้เท่ากับเค้าต้องสังกัดพรรคนี้ไปจนตายไม่ว่าจะดีจะเลวก็ต้องอยู่อย่างนั้นหรือ

เคสนี้ ใช้ได้กับไอ้คนที่ยืนกุมไข่ข้างๆเผด็จการรัฐประหารด้วยใช่มะครับ

ถึงแม้แต่ก่อนจะยืนกุมไข่แต่วันนี้ท่านคือตัวแทนของประชาธิปไตยสินะครัชช

#16 LOP

LOP

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 19:10

ครือว่า ตัวจริงในรูปมาเองหรือเปล่าคะ :mellow:

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นอกเรื่องหน่อยนะครับ

ผมเป็นตัวปลอมครับ ถึงผมเป็นตัวจริงก็คงไม่กล้ารับหรอกครับ

เพราะถ้ารับไป สงสัยพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกในนี้ รุมด่าผมหูดับ กลับบ้านไม่ถูกแน่ :D

#17 templar

templar

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 19:17

สุจินดานี่เก่งจัง  ตีก๊กไอ้เตี้ย  ก๊กป๋าหมาก  ก๊กกิจสังคม  ก๊กไอ้รงค์ผงขาว  ก๊กไอ้เหนาะ  มาเป็นพวกราบคาบหมดเลย  เยี่ยม... B)

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#18 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 5 February 2014 - 19:24

ท่านแม๊ว  เทพขิงๆ

เมพสุด ในสามโรค

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#19 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 February 2014 - 19:28

อีกนัยนึงมันก็คือคำว่างูเห่า คำคำนี้มันก็มีคู่กับการปกครองมาตั้งแต่โบราณแล้ว
ถามว่าทักษิณเคยโดนไหมตอบเลยว่าเคยโดนไปแล้วหนึ่งดอก โดย พณท่านเนวิน ชิดชอบ
ถามว่าทักษิณทำยังไง ตอบทำอะไรไม่ได้
ถามว่าใครได้ประโยชน์ ใครเป็น รบ. ต่อหละ ประชาธิปปัตย์ไช่หรือเปล่านะ
ถามว่ายังงี้ ปชป กว้านซื้อเนวินหรือเปล่า เนวินขี้ข้าเก่าทักษิณนะยอมรับได้เหรอ ตอบเลยว่าได้สิครับยินดีต้อนรับ

#20 temp

temp

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 19:31

ครือว่า ตัวจริงในรูปมาเองหรือเปล่าคะ  :mellow:

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นอกเรื่องหน่อยนะครับ

ผมเป็นตัวปลอมครับ ถึงผมเป็นตัวจริงก็คงไม่กล้ารับหรอกครับ

เพราะถ้ารับไป สงสัยพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกในนี้ รุมด่าผมหูดับ กลับบ้านไม่ถูกแน่ :D

มุขคุ้นๆนะครับ  :lol:

http://prachatai.com...l/2014/01/51172

>>>เลยแนะนำเขาว่า ถ้าโดนจับให้ตะโกนดังๆ ว่า นี่ไม่ใช่รัฐมนตรี เป็นฝาแฝด (เดี๋ยวผมจะใช้มุขนี้เหมือนกัน)

ควายตัวนี้สีขาว

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 5 February 2014 - 19:35

ไอ้แม้วมันคงจะรู้นะว่าจะถูกเนวินหักหลัง เลยเสนอให้ประชา เป็นนายก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 gaiser

gaiser

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 20:31

คิดๆดูรรคเผาไทยนี่รวบรวมเหล่าระยำชนทั่วประเทศมารวมกันที่เดียวแบบนี้ก็สะดวกกับการเก็บกวาดดีนะครับ

ไม่ต้องตามหาคนชั่วให้ยุ่งยากเลยรวมมาไว้กันที่เดียว :D

Edited by gaiser, 6 February 2014 - 01:29.

#23 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 5 February 2014 - 21:27

คำถามซ้อนครับ

ท่านเคยเห็นความคิดของนักการเมืองพรรคนั้นหรือไม่?

นอกจากทำตามใบสั่ง

เสียดายดร.

เสียดายอดีดปลัดกระทรวง

เสียดายอดีดอธิบดี

เสียดายพล.อ. พล.อ.อ. พล.ร.อ. พล.ต.อ.

และลดหลั่นลงมา

ไม่ว่าอยู่ในตำแหน่งไหน

พอเข้าพรรคนั้น แบะ แบะหมด

นี่คือเรื่องที่ควรศึกษา

เงินน่ะแน่นอน นอกจากนั้นคืออะไร?

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#24 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 5 February 2014 - 21:48

เค้าไม่ได้ตั้งรัฐบาลกันในสภาหรือครับ หรือว่าควรจะตั้งรัฐบาลที่ต่างประเทศ โดยมีคนหนีคุกเป็นคนจัดการ

#25 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 6 February 2014 - 00:22

แล้วก็วกไปหาเรื่องประเภท "เขาว่ามา" "เขาเล่าว่า" อีกตามเคย (เขาซ้ายหรือเขาขวาของเอ็งวะ)

มีปัญญาแค่นี้เหรอวะ ไอ้ขี้ข้าสัตว์นรกหน้าเหลี่ยม

เอางี้ ลองไปหาดูนะน้อง ว่าตอนสุจินดาเป็นนายก ไอ้พวกนี้มันอยู่พรรคไหน ยกมือให้ใครเป็นนายก

วิสาร เตชะธีราวัฒน์

สมพงศ์ อมรวิวัฒน์

วราเทพ รัตนากร

ที่นี่เขาคุยกันแบบนี้เว้ย ประเภทเขาซ้ายเล่ามา เขาขวาว่าไป มันกระจอกว่ะ

#26 เพื่อนร่วมชาติ

Posted 6 February 2014 - 00:27

ตอนไอ้แม้วตั้งพรรค มันบอกจะทำเป็นพรรคการเมืองน้ำดี

ทีแรกก็ทำเหมือนรังเกียจนักการเมืองแบบเก่า โดยเฉพาะที่มีชนักติดหลัง

แล้วสุดท้ายก่อนจะเลือกตั้ง มันก็เอาไอ้เหนาะอัลไพน์เข้ามา

ขำฉิบหาย 

#27 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 00:37

อีกนัยนึงมันก็คือคำว่างูเห่า คำคำนี้มันก็มีคู่กับการปกครองมาตั้งแต่โบราณแล้ว
ถามว่าทักษิณเคยโดนไหมตอบเลยว่าเคยโดนไปแล้วหนึ่งดอก โดย พณท่านเนวิน ชิดชอบ
ถามว่าทักษิณทำยังไง ตอบทำอะไรไม่ได้
ถามว่าใครได้ประโยชน์ ใครเป็น รบ. ต่อหละ ประชาธิปปัตย์ไช่หรือเปล่านะ
ถามว่ายังงี้ ปชป กว้านซื้อเนวินหรือเปล่า เนวินขี้ข้าเก่าทักษิณนะยอมรับได้เหรอ ตอบเลยว่าได้สิครับยินดีต้อนรับ

ตกลงจะเอางูเห่า หรือ เอาค่ายทหารครับ เอาให้แน่สักประเด็นก่อนแล้วค่อยฝอยต่อก็ไม่สายนะ

ถ้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร แล้วมันจะมีงูเห่าไปทำไม  :huh:

จะว่าไป ก็เหมือนไอ้แม้วเปี๊ยบ ไอ้พวกแดงมันบอกว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร แต่วันก่อนไอ้แม้วบอกว่า ไปดึงตัวคนไม่ดีในพรรคผม สงสัยเชื้อเหวงมันติดไปถึงเจ้านาย  :o

Edited by Novice, 6 February 2014 - 00:39.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users