Jump to content

- - - - -

==== อรรถวิช พลาด หลุดจนได้ !! ====

เมพเมือกมาเอง

• Please log in to reply
112 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:26

ตามคลิบแนบ เผือใครยังไม่ได้ดูครับ

แรกๆ อัณทะวิด มาฟอร์มดี เอาสีข้างยัน ว่า กปปส ไม่เกียวกะ ปชป ทั้งที่ตัวเองขึ้นเวที กปปส

เจอ อาจารย์เอกชัย เอารูป กปปส บีบคอ ยั่วหลายครั้งๆ   อันทะวิด เผลอหลุด ในนาทีที่ 0:56:00  ออกมาว่า "คนของผมโดนยิงตั้งหลายคน"

อ้าว ตอนแรก บอก กกปส  ปชป  ไม่เกี่ยวข้องกัน  แล้วกปปส ที่โดนยิงไปเป็นคนของปชป ได้ไงหว่า

นี่หริอเปล่าที่เค้าเรียกว่า โกหกไม่เนียน ??? :lol: :lol: :lol:

Edited by -3-, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:03.

#2 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:44

เอ่อครัช

แล้วตกลง การเลือกตั้งจะสมบูรณ์ไม่โมฆะด้วยเหตุผลอะไรกันแน่ครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#3 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:47

ผมว่า MOD รวมกระทู้เถอะครับ มันเรื่องเดียวกันถ้าจะคุยข้ามไปข้ามมา 2 กระทู้มันจะลำบาก ไปคุยรวมกันที่เดียวเลยดีกว่า

#4 คนราชดำเนิน

คนราชดำเนิน

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:48

แล้วไงครับ จะฟ้องศาลเหรอครับ อย่าคิดหยุ่มหยิมสิครับ
เอาเวลาไปช่วยร่างพิมพ์เขียวประเทศไทยดีกว่า หรือไม่ ก็ไปช่วยชาวนาทวงเงินจากรัฐบาลดีกว่าครับ คิดซะว่าช่วยชาติครับ เกิดมาครั้งนึงในชีวิตคิดช่วยชาติบ้างรึยัง

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:51

*
POPULAR

"คนของผม" = "คนของประชาธิปัตย์"

อ๋อ...อืมมม....อืมมม....!

หยั่งงี้ คนใช้ที่บ้านผม ก็ต้องเป็นคนใช้ของบริษัทผมอ่ะดิ
ดีล่ะ พรุ่งนี้จะไปบอกบริษัทให้จ่ายเงินเดือนคนใช้ซะเลย

เย้...!

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:51

แล้วไงครับ จะฟ้องศาลเหรอครับ อย่าคิดหยุ่มหยิมสิครับ
เอาเวลาไปช่วยร่างพิมพ์เขียวประเทศไทยดีกว่า หรือไม่ ก็ไปช่วยชาวนาทวงเงินจากรัฐบาลดีกว่าครับ คิดซะว่าช่วยชาติครับ เกิดมาครั้งนึงในชีวิตคิดช่วยชาติบ้างรึยัง

ผมมีสิทธ์จะคิดหยุมหยิม นี่ครับ  ก็ คน = เท่ากัน   และรัฐธรรมนูญก็ไม่ได้ห้าม :lol:

#7 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:52

เอ่อครัช

แล้วตกลง การเลือกตั้งจะสมบูรณ์ไม่โมฆะด้วยเหตุผลอะไรกันแน่ครับ

ด้วยเหตุผลที่ว่า คน = เท่ากัน ครับ   ดูคลิปหรือยังก่อนถาม :lol:

#8 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:53

"คนของผม" = "คนของประชาธิปัตย์"

อ๋อ...อืมมม....อืมมม....!

หยั่งงี้ คนใช้ที่บ้านผม ก็ต้องเป็นคนใช้ของบริษัทผมอ่ะดิ
ดีล่ะ พรุ่งนี้จะไปบอกบริษัทให้จ่ายเงินเดือนคนใช้ซะเลย

เย้...!

ใครห้าม คุณล่ะครับ   รัฐธรรมนูญก็ไม่ได้ห้าม  :lol:

#9 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:55

ผมว่า MOD รวมกระทู้เถอะครับ มันเรื่องเดียวกันถ้าจะคุยข้ามไปข้ามมา 2 กระทู้มันจะลำบาก ไปคุยรวมกันที่เดียวเลยดีกว่า

ไม่่ต้องรวมหรอกครับ   กระทู้นู้นไว้คุยสาระ

กระทู้นี้ เอาไว้ให้กำลังใจ อันทะวิด เพราะ คนของแก ซึ่งเป็น กปปส ถูกยิงไปหลายคน   แต่ว่า แกบอกว่าไม่เกี่ยวกะ กปปส :lol:

#10 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:56

เพิ่งเข้ายูทูบมา เจอเมนูอร่อยสุดยอดเลยครับ :)

ถ้าจะคุยต่ออย่างสบายๆ เชิญที่กระทู้นี้ดีกว่าครับ

http://webboard.seri...ักดี-vs-เอกชัย/

#11 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:56

เอ่อครัช

ด้วยเหตุผลที่ว่า คน = เท่ากัน ครับ   ดูคลิปหรือยังก่อนถาม :lol:

ศาล จะตัดสิน ให้สมบูรณ์ ด้วยข้อกฏหมายใด

เพราะจะโมฆะ จะสมบูรณ์ มันขึ้นอยู่กับคำสั่งของศาล

ไม่เกี่ยวกับความชอบใจส่วนตัว

เลยถามไงว่า มันจะสมบูรณ์เพราะอะไร นี่ไม่ได้เชียร์ให้โมฆะนะ แค่อยากรู้
เอกชัยไม่เห็นพูดอะไรที่เป็นสาระตรงนี้เลย บอกอย่างเดียว ต้องเคารพเสียงของคน 20 ล้านคน ที่เลือกตั้ง
มันรู้ไหมน่ะว่า โหวตโนเท่าไหร่ ตั้งใจทำบัตรเสียเท่าไหร่ เคลมกันหน้าด้านๆ

Edited by ไทยไม่ทน, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:58.

#12 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:58

คุณเหมือน red moron เลยอะ :P แผ่นเสียงตกล่องแบบ "รัฐธรรมนูญก็ไม่ได้ห้าม" แดงจริงแดงปลอมครับ?

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:11

ไม่่ต้องรวมหรอกครับ   กระทู้นู้นไว้คุยสาระ

กระทู้นี้ เอาไว้ให้กำลังใจ อันทะวิด เพราะ คนของแก ซึ่งเป็น กปปส ถูกยิงไปหลายคน   แต่ว่า แกบอกว่าไม่เกี่ยวกะ กปปส :lol:

กูเฉยๆว่ะ ว่าจะใครจะมองว่าม๊อบปชป 

เชื่อว่าผู้ชุมนุมก็คงเฉยๆ อรรถวิทย์ก็ต้องพูดแบบนั้นในฐานะนักการเมือง

อยากจะบอกว่า โดนหลอกมาชุมนุมเพื่อช่วยชิงอำนาจให้ปชป ก็เชิญ

เพราะวาทะกรรมนี้ใช้มาตั้งแต่แรกกูก็ไม่เห็นว่ามันจะมีผลอะไรกับการชุมนุม
ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นหรือเลวลง เพราะ ขนาด ขวางการเลือกตั้งล่วงหน้า ที่ภาพลักษณ์เสียสุดๆ แม้แต่กูก็ไม่เห็นด้วย

ต่อด้วยถุงป๊อบคอร์น ที่เสื้อแดงบางคนบอกว่าเป้นความฉลาดของโกตี๋ ที่ล่อพวกนี้ออกมา นี่ก็ภาพลักษณ์เสีย
มวลชนลดลงไหมล่ะสัส นี่ขนาดเพิ่งเกิดสดๆ วันที่ 1 วันที่สอง คนไม่ไปโหวตยังเยอะแยะมหาศาลเลยนะเมิง
ไหนจะเสื้อแดงกลับใจที่เกลียดปชปเข้าใส้ก็ยังมีไปเดินเลยสัส

ไอ้พวกที่วันๆเอาแต่มโน ไม่เคยลงพื้นที่ จะไปรู้ความจริงอะไรได้

และ มันดันมีข้ออ้างเด็ดๆไว้พูดได้ไงสัส 

ว่าถ้าเป็นการชิงอำนาจของปชป จริง 

มันน่าจะเหมือนม๊อบแดงปี53เนอะ ที่เคลื่อนไหวเพื่อคนคนเดียวคือไอ้เชี่ยแม้ว
ยังไงก็ได้ ขอให้ไอ้เชี่ยแม้วกลับมา ยอมไปตายซึ่งในภายหลังโดนเหยียบศพไม่รู้กี่รอบ

ให้แกนนำขึ้นเป็นใหญ่ รวยล้นฟ้า 

ปล.เราไม่ได้บอกว่านายเป็นเสื้อแดงนะ

#14 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:13

ว่าแต่ จขกท เอาอะไรคิดครับ
คนของผม = คนของประชาธิปัตย์
หรือในคลิป อรรถวิทย์พูดว่า คนของประชาธิปัตย์
พอดี ผมไม่ได้ดูน่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#15 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:12

คน=เท่ากัน

loginบัตรเติมเงิน=เท่ากัน

ซินะ

ควายตัวนี้สีขาว

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:19

อะไรหลุด?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:52

ต้องนางตัวนี้ครับ......ที่โกหกไม่เนียน

บอกว่าไม่เกี่ยวข้องกับคนเสื้อแดง  :lol:

#18 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:52

ทำไมรัฐบาลถึงไม่ขายข้าวครับ กู้ทำไม  :lol:

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:13

ไม่เห็นหลุดอะไรเลย

แต่กระทู้บ่งบอกว่าตอนนี้ควายแดงกลัวอรรถวิชญ์มาก

#20 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:40

ผมมีสิทธ์จะคิดหยุมหยิม นี่ครับ  ก็ คน = เท่ากัน   และรัฐธรรมนูญก็ไม่ได้ห้าม :lol:

เป็นคน  น่ะ  อาจเท่ากัน    หากแต่การสำนึกและการกระทำตัวของตน   ให้มีความเป็น  คนจริงๆนั้น    มันมีไม่เท่ากันหรอกนะ     แยกแยะบ้างนะ   ความถูก-ผิด     ไม่มี...กลาง.....

#21 ant

ant

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:42

เอ็งไปให้กำลังใจอาจมเอกชัยเหอะ เห็นสติแตกสั่นเป็นเจ้าเข้า ลนลานจนไม่เป็นผู้เป็นคน

แล้วถามหน่อย ไอ้เต้น ไอ้ตู่ อีนางปู และอีกหลายๆตัว ตอนออกมาบอกเผาบ้านเผาเมืองมันเกี่ยวกับพรรคเผาไทยหรือไม่

กรูเอง..วันธรรมดาทำราชการ วันเสาร์ อาทิตย์ ทำไร่ทำนา บางวันตกตอนเย็นกรูยังไปร่วมม็อบก็เคย

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:49

ดูแกมีความสุขมากมาย อยากจะอิจฉาแกจัง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#23 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:56

ดูแกมีความสุขมากมาย อยากจะอิจฉาแกจัง

ป้าสวยก็กว่า e นางปูหลายร้อยเท่า ใจสวย

#24 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:01

แล้วไอ้ที่ว่าเผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง นั่นเป็นการสั่งหรือแค่พูดเล่นวะ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#25 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:10

นี่หริอเปล่าที่เค้าเรียกว่า โกหกไม่เนียน ??? :lol: :lol: :lol:

ชูวิทย์-โอ๊ค.jpg แดงเดียร์.jpg ลูกโป่งแดง.jpg

จุดเทียน.jpg จุดเทียน2.jpg จุดเทียนลูกโป่ง.jpg

พวกเอ็งคืออะไรกันแน่

แล้ว กปปส.คือใคร

Edited by Stargate-1, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:34.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#26 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:19

attachicon.gifชูวิทย์-โอ๊ค.jpgattachicon.gifแดงเดียร์.jpgattachicon.gifจุดเทียน.jpgattachicon.gifจุดเทียน2.jpg

พวกเอ็งคืออะไรกันแน่

แล้ว กปปส.คือใคร

รวมรูปพวกหม..าขี้เรื้อน สัดนร..กมาเกิด

#27 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:24

ตกลงอ.เอกชัยควบคุมอารมณ์ตัวเองได้บ้างหรือยังคะ 

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#28 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:34

เอ่อครัช

แย่ตรงผมไม่ได้มองคุณเป็นคน :D

แต่คนเรามีหลายสถานะ หลายหน้าที่รับผิดชอบ 

เค้าอาจจะเป็นคนของ ปชป เด็กของเค้าก็อาจจะเป็นสมาชิกพรรคก็ได้

"แต่" เค้าเข้าร่วมในการชุมนุมโดยการคิด การตัดสินใจส่วนตัวของเค้า ของกลุ่มเค้าก็เป็นไปได้

คุณแต่งงาน คุณตัดสินใจเอง คุณไปผสมพันธุ์กับแฟนคุณเองในนามส่วนตัวหรือในนามองค์กรที่คุณทำงานครับ

ถ้าในนามองค์กร คราวหน้าชวน ผู้บริหารหน่วยงานคุณมาร่วมผสมพันธุ์ด้วยนะครับ

Edited by G.Maniac, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:30.

#29 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:39

ขนาด สส พท ไปประกันตัว โจรแดงเผาเมืองออกจากคุก

สส พท ทั้งยังสนับสนุนการเงิน กำลังคน ..เช่น นำมวลชนแดงปิดรถไฟ ฯลฯ

ทั้งหมดนี้ พท ยังบอกไม่เกี่ยวกับเสื้อแดงเลย

:lol: :lol: :lol: :lol: :D :D :D

#30 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:41

ตกลงอ.เอกชัยควบคุมอารมณ์ตัวเองได้บ้างหรือยังคะ 

ยังครับ

#31 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:58

ถ้าใครไม่เกี่ยวข้องกับกปปส.ห้ามโดนยิง จบมะ จบนะ  :D  :D  :D

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#32 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:04

ไอ่ควาย เค้าให้สัมภาษณ์ในนาม กปปส โว๊ย แค่นี่ก็ต้องเอามาเป็นประเด็น

ตอนนี้ข้าวล้นโกดัง หามาแดรกมั่ง ไม่แพงหรอก ไม่ใช่แดรกแต่หญ้า

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#33 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:05

สงสาร อัฐวิท  ด้านหนึ่งก็ต้องให้ข้อมูลที่ถูกต้องกับประชาชน  อีกด้านก็ต้องคอยระวัง

ไอ้ออทิสติกนี่  อยู่ ๆ เกิดมันโมโหถีบโพเดียมล้ม  ปาหูฟังทิ้งอีก  ซวยหมดทั้งรายการ   :lol:

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#34 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:14

หลุดตรงไหนวะ มวลชนก็คนไทย อรรถวิชช์ก็คนไทย แต่มีชื่อเสียงเรียงนามพอตัว

มวลชนที่คิดตรงกัน กิน อยู่ หลับนอน ร่วมต่อสู้ด้วยกัน ก็คือ เนื้อเดียวกัน

ต่อให้ไม่ใช่อรรถวิชช์ อย่างเมิงจขกท. มายืนกวนส้นตีนข้างๆ กรูด้วยเนื้อหาแบบเดียวกัน

กรูก็ขึ้นเหมือน อรรถวิชช์นั่นแหละ อารมณ์แบบนี้เรียกว่า เจ็บแค้นแทนกัน เพราะเป็นคนไทยเหมือนกัน

หมาชนคนไพร่แดงมันฟังเพลงชาติไทยไม่รู้เรื่องหรือเข้าใจหรอก กับคำว่า "รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย"

แต่ก็เข้าใจได้หรอกนะ ว่าหมาชนคนไพร่แดง มันเลือดเดียว เนื้อเดียวกับขแมร์ ก็พ่อมันเล่นส่งหลาน

ไปผสมข้ามสายพันธุ์กัน ย่อมได้สายพันธุ์ Thousand Way ซึ่งผิดแผกไปเล็กน้อย เลือดไทยมันก็ข้นน้อยลงเป็นธรรมดา

โธ่ถัง! ไอ้สายพันธุ์ขแมร์ ...ถุย

Edited by kritz, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:38.

#35 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:22

ตามคลิบแนบ เผือใครยังไม่ได้ดูครับ

แรกๆ อัณทะวิด มาฟอร์มดี เอาสีข้างยัน ว่า กปปส ไม่เกียวกะ ปชป ทั้งที่ตัวเองขึ้นเวที กปปส

เจอ อาจารย์เอกชัย เอารูป กปปส บีบคอ ยั่วหลายครั้งๆ   อันทะวิด เผลอหลุด ในนาทีที่ 0:56:00  ออกมาว่า "คนของผมโดนยิงตั้งหลายคน"

อ้าว ตอนแรก บอก กกปส  ปชป  ไม่เกี่ยวข้องกัน  แล้วกปปส ที่โดนยิงไปเป็นคนของปชป ได้ไงหว่า

ดิฉันก็ดูค่ะ ....แต่ขอโทษนะค่ะ คนที่พลาดคือ โรคจิตเอกชัยมากกว่าค่ะ คนๆๆนี้มีจุดเปราะบางทางอารมณ์จะตาย

แค่แหย่นิดเดียวปุ่มแดงแตกเลย และของจะขึ้น

การตอบสวนกลับไปของคุณอรรถวิทย์..ทำให้เอกชัยหน้าหงาย รีบละล่ำละลักปากคอสั่นว่า ผมเถียงคุณเหรอครับ ....ผมปล่าวเถียงนะ

และคุณเชื่ออีตาเอกชัยเหรอค่ะ ว่าผมลงโทษพรรคเพื่อไทยโดยการไม่กาเลือกเค้าเช่นกัน..ตอแหลแลนด์นะสิค่ะ

นี่ไม่นับรวมการเก็บอารมณ์แบบคนปวดท้องอึ หน้าตาเหยเกเวลาฟังคนอื่นแสดงความคิดเห็นที่ตัวเองไม่เห็นด้วยนะคะ

แต่คงทำอะไรได้เพราะมีชะงักติดหลังเรื่องเดินหนีลงรายการกลางคันมาแล้ว

คนที่มีสภาพที่จิตไม่ปรกติ EQ ต่ำเนี่ย .....มันจะเห็นภาพชัดมาก

และคนเหล่านี้พร้อมที่จะระเบิด ประทุออกมา เมื่อเจอจุดจี้ใจดำ

ทิ้งท้ายไว้ด้วยนะคะ ทุกคนเสียงเท่ากัน จริงค่ะ ...และ ตอนนี้เสียงของพวก นปช และ ที่สนับสนุนเพื่อไทยเป้นเสียงจำนวนน้อยกว่า

เพราะฉะนั้นโปรดเคารพเสียงส่วนใหญ่ที่เค้าไม่ไปเลือกตั้ง หรือ กาโนโหวต ด้วยนะคะ

สถานการณ์มันกลับตาลปัตรแล้วนะคะ...คริๆๆ

Edited by ช่อมัลลิกา, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:26.

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:28

แปลกวุ้ย แค่พวกควายแดงโดนบีบคอ แค่นี้จะเป็นจะตาย

ทีม๊อบ กปปส โดนยิงตูม ๆ ระเบิดลงตูม ๆ ควายแดงไม่เห็นจะด่าคนยิงคนขว้างบ้าง

ม๊อบควายแดงปี 53 ทั้งเผาทั้งปล้น เ-สือกเงียบกริบ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:29

คนไม่เท่ากัน เพราะคนไม่ไปเลือกตั้งไม่ได้รับการเคารพจากพวกลิเบอเร่ามือถือสากปากถือศีล

ทั้งที่เป็นส่วนใหญ่ของผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 

เป็นเรื่องที่น่าประหลาดใจมาก ว่าจากการให้เคารพเสียงส่วนใหญ่

กลายเป็นให้เคารพคนไปเลือกตั้งแทนตั้งแต่เมื่อไหร่

คาดว่าน่าจะหลังจากการเลือกตั้ง ที่รู้ว่าตัวเองเป็นเสียงส่วนน้อยกระมัง  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:33

ไม่เห็นจะหลุดตรงไหน แดงมโนปลอบใจละสิ  กลบที่เอกชัยโดนอัดเอาๆ จนพาร์คินสันกิน มือสั่นระริกๆ  

แดงที่ดี ควรจะห่วงพรรคพวกของตนบ้างนะ ออกอาการโรคจิตชัดเจนเป็นคลิปดูกันยันลูกหลาน 

ว่าเอกชัยเจออัดจนต่อมแดงแตก ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ตาขวาง มือสั่น ดูป่วย คนสมเพชทั้งเมือง 

• ant likes this

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#39 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:19

กลับมาที่การดูโรงไฟฟ้า ซึ่งตรงนี้ ก็จะเป็นการแนะนำเกี่ยวกับตัวโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ Daya Bay ซึ่งโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ Daya Bay (大亚湾核电站) ตั้งอยู่ที่บริเวณอ่าว Daya  (ดาย่า) ในเขต Longgang เขตเศรษกิจพิเศษเซินเจิ้น มนฑลกวางตุ้ง สาธารณรัฐประชาชนจีน อยู่ทางทิศเหนือของเกาะฮ่องกงประมาณ 60 กิโลเมตร ซึ่งมีเตาปฎิกรณ์อยุ่จำนวนสองเตา โดยแต่ละเตาสามารถผลิตไฟฟ้าได้มากถึง 944 เมกกะวัตต์ และเป็นเตาปฎิกรณ์แบบ Pressurissed Water Reactor ซึ่งเตาปฎิกรณ์ได้อ้างอิงมาจากเตาปฎิกรณ์ของทาง Framotone ANP (ตอนนี้กลายเป็นบริษัท Areva) ขนาด 900 เมกกะวัตต์ จากประเทศฝรั่งเศส ซึ่งได้เริ่มการเดินเครื่องตั้งแต่ปี พ.ศ 2536 และ 2537 ตามลำดับ

รูปนี้เป็นแบบจำลองของโรงงานไฟฟ้า Ling Ao Nuclear Power Plant ซึ่งมีเตาปฏิกรณ์อยู่ 4 เตา แบ่งออกเป็นเฟสหนึ่งและเฟสสอง เฟสหนึ่งจะใช้เตาปฏิกรณ์แบบเดียวกับโรงงานไฟฟ้า Daya Bay Nuclear Power Plant เพียงแต่ว่าผลิตไฟฟ้าได้น้อยกว่านิดหน่อย คืออยู่ที่ 938 เมกะวัตต์ ซึ่งเริ่มการเดินเครื่องในปี พ.ศ 2545 และ 2546 ส่วนเฟสสอง เตาปฎิกรณ์จะเป็นเตาปฎิกรณ์ CPR-1000 ซึ่งได้รับการพัฒนาต่อยอดจากประเทศจีน โดยอาศัยพื้นฐานจากเตาปฎิกรณ์ที่ใช้งานกับโครงการก่อนหน้านี้ ร่วมมือกับบริษัท Areva ซึ่งเตาปฏิกรณ์ตัวนี้ เป็นเตาปฏิกรณ์แบบ Generation II+ ซึ่งมีอายุการใช้งานได้ราวๆ 60 ปี เช่นเดียวกัน ในขณะที่เตาปฏิกรณ์ตัวนี้ได้รับการปรับปรุงให้สามารถผลิตกระแสไฟฟ้าได้มากถึง 1000 เมกะวัตต์ และส่วนประกอบ 70% เป็นชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศจีนเอง ซึ่งตอนนี้มีเป้าหมายที่จะใช้ชิ้นส่วนจากจีนได้มากถึง 90% ครับ ซึ่งเตาปฏิกรณ์ตัวนี้ ยังเป็นเตาปฏิกรณ์ตัวแรกที่เมืองจีนพร้อมที่จะส่งออกไปยังประเทศต่างๆ ที่มีความสนใจ กลายเป็นทำให้เมืองจีนกลายเป็นประเทศที่ 6 ที่มีการผลิตและส่งออกเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ได้

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#40 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:28

เจ้าของกระทู้ก็เขียนเองว่า อรรถวิช เป็น ปชป แต่ขึ้น เวที กปปส ด้วย เค้าสวมหมวกหลายใบ มีอาจารย์มหาวิทยลัยหลายคนขึ้น กปปส เช่นกัน เค้าก็สวมหมวกหลายใบเช่นกัน ข้าราชการอีกมากมายก็เช่นกัน อาจพูดได้ว่า ทั้งหมดที่มาชุมนุม สวมหมวกมากกว่า 1 ใบทั้งนัน เกิดอาจารย์ธรรมศาสตร์ไปพุดว่า "คนของผมโดนยิง" อย่างงี้แปลว่า กปปส เป็น ธรรมศาสตร์อย่างงั้นหรือ? 

ถ้าเจ้าของกระทู้ใช้ตรรกะแบบนี้ ก็จะต้องพูดไปอีกนับครั้งไม่ถ้วนว่า กปปส เป็นตัวเแทน ธรรมศาตร์  กปปส เป็นตัวแทน จุฬาฯ กปปส เป็นตัวแทน กฟน กปปส เป็นตัวแทนกระทรวงสาธารณสุข กปปส เป็นตัวแทนหมอ กปปส เป็นตัวแทนวิศวกร กปปส เป็นตัวแทนสถาปนิก กปปส เป็นตัวแทนเกษตรกร ฯลฯ ไปเรื่อยๆ

สุดท้ายได้คำตอบ กปปส เป็นตัวแทนของคนไทย

Edited by สายน้ำเชี่ยว, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:34.

#41 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:48

ถ้าถามผมผมก็ว่าหลุดนะ แต่หลุดเพราะอีกฝ่ายพูดเหมือนไม่เห็นหัวอีกฝ่าย ผมลองถอดช่วงที่คุยกันมาดังนี้

อ. เอกชัย : ผมมองว่าการปฏิรูปมันต้องเริ่มมาจากการไม่ขู่เข็ญกัน ก็อย่างนี้ขู่เข็ญไหมล่ะครับ (ยกภาพคนบีบคอตอนเลือกตั้งล่วงหน้า)

อรรถวิชช์ : คนของผมโดนยิงขู่เข็ญไหมครับ เขามีคนเสียชีวิตไปตั้งกี่คนอาจารย์

ถ้าดูตั้งแต่ต้นจนจบจะรู้ว่าอ.เอกชัยยกภาพนี้มาบ่อยมากแล้วก็มีอยู่แค่ภาพเดียว คือจงใจโจมตีแบบชัดเจน ผมยอมรับได้นะถ้าเจอแบบนี้แล้วหลุด สุดท้ายเขาก็กลับไปนิ่งได้

แต่กรณีอ.เอกชัยนี่ไม่ไหว แบบว่าหลุดเยอะกว่ามาก หลุดจนกล้องต้องแพนกล้องไปจับตั้งหลายรอบ

สรุปว่าผมไม่เถียงว่าหลุดครับ เจ้าของกระทู้จะยกประเด็นนี้มาล้ออะไรยังไงก็เชิญตามสบายครับ

#42 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:01

ถ้าถามผมผมก็ว่าหลุดนะ แต่หลุดเพราะอีกฝ่ายพูดเหมือนไม่เห็นหัวอีกฝ่าย ผมลองถอดช่วงที่คุยกันมาดังนี้

อ. เอกชัย : ผมมองว่าการปฏิรูปมันต้องเริ่มมาจากการไม่ขู่เข็ญกัน ก็อย่างนี้ขู่เข็ญไหมล่ะครับ (ยกภาพคนบีบคอตอนเลือกตั้งล่วงหน้า)

อรรถวิชช์ : คนของผมโดนยิงขู่เข็ญไหมครับ เขามีคนเสียชีวิตไปตั้งกี่คนอาจารย์

ถ้าดูตั้งแต่ต้นจนจบจะรู้ว่าอ.เอกชัยยกภาพนี้มาบ่อยมากแล้วก็มีอยู่แค่ภาพเดียว คือจงใจโจมตีแบบชัดเจน ผมยอมรับได้นะถ้าเจอแบบนี้แล้วหลุด สุดท้ายเขาก็กลับไปนิ่งได้

แต่กรณีอ.เอกชัยนี่ไม่ไหว แบบว่าหลุดเยอะกว่ามาก หลุดจนกล้องต้องแพนกล้องไปจับตั้งหลายรอบ

สรุปว่าผมไม่เถียงว่าหลุดครับ เจ้าของกระทู้จะยกประเด็นนี้มาล้ออะไรยังไงก็เชิญตามสบายครับ

เกรงว่าคำว่าหลุดของท่าน กับ หลุดของเจ้าของกระทู้ นิยามไม่ตรงกันครับ จขกท เค้าหมายถึง "หลุดพูดความจริง" ของท่่าน คือ "หลุดแสดงอาการ" 

#43 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:04

เกรงว่าคำว่าหลุดของท่าน กับ หลุดของเจ้าของกระทู้ นิยามไม่ตรงกันครับ จขกท เค้าหมายถึง "หลุดพูดความจริง" ของท่่าน คือ "หลุดแสดงอาการ" 

เออแฮะ ผมตีความผิดจริง ๆ ด้วย

ถ้าประเด็นนี้ผมก็ไม่แปลกใจครับ เพราะว่าอรรถวิชช์ท่านก็ขึ้นเวทีปราศรัยมาหลายรอบ ที่บอกว่าคนของผมก็น่าจะหมายความว่ามีความผูกพันกันมากกว่า มันก็รู้ ๆ กันอยู่แล้ว

แต่ถ้าบอกว่าม็อบประชาธิปัตย์นี่ผมไม่เห็นด้วยนะ เกี่ยวข้อง แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ก็แค่นั้นแล

#44 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:06

คุณอรรถวิชช์ก็ไปดีเบทในนามของ กปปส.อยู่แล้วนี่ครับ

ก็เห็นเขาตอบแทน กปปส.ทั้งเรื่องการปฏิรูปหรือเรื่องกำนันสุเทพเป็นร่างทรงของผู้ชุมนุม

ดังนั้นการที่ผู้ชุมนุมฝั่ง กปปส.ถูกยิงเขาก็กล่าวได้ว่าเป็นคนฝ่ายเขา

มันหลุดตรงไหนครับ?  

ผมเห็นแต่ละคนที่ตั้งกระทู้มาแนวนี้เสื้อแดงเลอะเทอะทั้งนั้นเลย

ขอคุณภาพหน่อยครับ

Edited by คลำปม, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:11.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#45 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:16

"หลุดพูดความจริง" อันนี้ จขกท. มันมโนฯ ไปว่ามวลชนกปปส. เป็นคนของ ปชป. ทั้งนั้น

ซึ่งข้อนี้ไม่มีใครบ้าไปเถียงมันหรอก มันไร้สาระ แต่จะเหมารวมทั้งหมดทุกคนแบบนี้  แถวบ้านผมเรียก "กวนส้นตีน"

มันเถียงไม่ออก จับประเด็นอะไรมาสู้ไม่ได้แล้ว เพราะโพยมันไม่ออก มันติดหล่มนโยบายของพวกมันเอง

ไอ้ครั้นจะเอาแสงสุดท้ายอย่างเรื่องการเลือกตั้งมาชุบตัวก็ดันไปเข้าทางตีนฝ่ายกปปส.

ไอ้ริจะเอาโลกมาล้อมประเทศ ก็ทำไม่ได้แล้ว เพราะโลกกำลังจะล้อมพวกมันเอง

ทั่วโลกเริ่มขบขันกับพฤติกรรมปัญญาอ่อนของอดีตนากฯยิ่งเละ มารดาของพวกมัน

นี่ยังไม่นับรวมถึงทุจริตจำนำข้าวที่สื่อไทยไม่เล่น แต่สื่อนอกดันโหมกระหน่ำยิ่งกว่าสาดน้ำร้อนใส่หมาขี้เรื้อน

วันนี้ชาวนาบุกแล้ว เชื้อบ้ามันเลยกำเริบ หมาขี้เรื้อน น้ำลายกำลังฟูมปาก หูตั้ง หางชี้ เห็บหมัดหมากำลังเตรียมกระโดดหนีแล้ว!!!

:rolleyes:

#46 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:18

เจ้าของกระทู้ก็เขียนเองว่า อรรถวิช เป็น ปชป แต่ขึ้น เวที กปปส ด้วย เค้าสวมหมวกหลายใบ มีอาจารย์มหาวิทยลัยหลายคนขึ้น กปปส เช่นกัน เค้าก็สวมหมวกหลายใบเช่นกัน ข้าราชการอีกมากมายก็เช่นกัน อาจพูดได้ว่า ทั้งหมดที่มาชุมนุม สวมหมวกมากกว่า 1 ใบทั้งนัน เกิดอาจารย์ธรรมศาสตร์ไปพุดว่า "คนของผมโดนยิง" อย่างงี้แปลว่า กปปส เป็น ธรรมศาสตร์อย่างงั้นหรือ? 

ถ้าเจ้าของกระทู้ใช้ตรรกะแบบนี้ ก็จะต้องพูดไปอีกนับครั้งไม่ถ้วนว่า กปปส เป็นตัวเแทน ธรรมศาตร์  กปปส เป็นตัวแทน จุฬาฯ กปปส เป็นตัวแทน กฟน กปปส เป็นตัวแทนกระทรวงสาธารณสุข กปปส เป็นตัวแทนหมอ กปปส เป็นตัวแทนวิศวกร กปปส เป็นตัวแทนสถาปนิก กปปส เป็นตัวแทนเกษตรกร ฯลฯ ไปเรื่อยๆ

สุดท้ายได้คำตอบ กปปส เป็นตัวแทนของคนไทย

เอ่อครัช

ศาล จะตัดสิน ให้สมบูรณ์ ด้วยข้อกฏหมายใด

เพราะจะโมฆะ จะสมบูรณ์ มันขึ้นอยู่กับคำสั่งของศาล

ไม่เกี่ยวกับความชอบใจส่วนตัว

เลยถามไงว่า มันจะสมบูรณ์เพราะอะไร นี่ไม่ได้เชียร์ให้โมฆะนะ แค่อยากรู้
เอกชัยไม่เห็นพูดอะไรที่เป็นสาระตรงนี้เลย บอกอย่างเดียว ต้องเคารพเสียงของคน 20 ล้านคน ที่เลือกตั้ง
มันรู้ไหมน่ะว่า โหวตโนเท่าไหร่ ตั้งใจทำบัตรเสียเท่าไหร่ เคลมกันหน้าด้านๆ

บ่องตง ผมก็รู้สึกว่ามน่าจะโมฆะครับ

แต่ประเด็นที่กระทู้นี้ต้องการนำเสนอ ไม่ใช่เรื่องโมฆะ หรือไม่โมฆะ 

แต่เป็นเรื่องที่ อันทะวิท หลุดพูดความจริงน่ะครับ ว่า  คนของกปปส เป็นคนของแก  :lol:

#47 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:20

กูเฉยๆว่ะ ว่าจะใครจะมองว่าม๊อบปชป 

เชื่อว่าผู้ชุมนุมก็คงเฉยๆ อรรถวิทย์ก็ต้องพูดแบบนั้นในฐานะนักการเมือง

อยากจะบอกว่า โดนหลอกมาชุมนุมเพื่อช่วยชิงอำนาจให้ปชป ก็เชิญ

เพราะวาทะกรรมนี้ใช้มาตั้งแต่แรกกูก็ไม่เห็นว่ามันจะมีผลอะไรกับการชุมนุม
ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นหรือเลวลง เพราะ ขนาด ขวางการเลือกตั้งล่วงหน้า ที่ภาพลักษณ์เสียสุดๆ แม้แต่กูก็ไม่เห็นด้วย

ต่อด้วยถุงป๊อบคอร์น ที่เสื้อแดงบางคนบอกว่าเป้นความฉลาดของโกตี๋ ที่ล่อพวกนี้ออกมา นี่ก็ภาพลักษณ์เสีย
มวลชนลดลงไหมล่ะสัส นี่ขนาดเพิ่งเกิดสดๆ วันที่ 1 วันที่สอง คนไม่ไปโหวตยังเยอะแยะมหาศาลเลยนะเมิง
ไหนจะเสื้อแดงกลับใจที่เกลียดปชปเข้าใส้ก็ยังมีไปเดินเลยสัส

ไอ้พวกที่วันๆเอาแต่มโน ไม่เคยลงพื้นที่ จะไปรู้ความจริงอะไรได้

และ มันดันมีข้ออ้างเด็ดๆไว้พูดได้ไงสัส 

ว่าถ้าเป็นการชิงอำนาจของปชป จริง 

มันน่าจะเหมือนม๊อบแดงปี53เนอะ ที่เคลื่อนไหวเพื่อคนคนเดียวคือไอ้เชี่ยแม้ว
ยังไงก็ได้ ขอให้ไอ้เชี่ยแม้วกลับมา ยอมไปตายซึ่งในภายหลังโดนเหยียบศพไม่รู้กี่รอบ

ให้แกนนำขึ้นเป็นใหญ่ รวยล้นฟ้า 

ปล.เราไม่ได้บอกว่านายเป็นเสื้อแดงนะ

ที่ผมสงสัยก็คือ ถ้ามั่นใจว่า กปปส คือม็อบคนดี  ทำไมต้องกระมิดกระเมี้ยนว่าไม่เกี่ยวกะ ปชป

ก็ยืดอกรับไปสิครับว่าเป็นหน่อเนื้อเดียวกันก็จบ  :lol: 

#48 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:22

ว่าแต่ จขกท เอาอะไรคิดครับ
คนของผม = คนของประชาธิปัตย์
หรือในคลิป อรรถวิทย์พูดว่า คนของประชาธิปัตย์
พอดี ผมไม่ได้ดูน่ะ

อันทะวิด เป็นแกนนำพรรค ปชป  และ  เป็นแกนนำม็อบปชป 

คนของ อันทะวิด จึงเป็น  คนของแกนน่ำม็อบปชป ครับ 

อันทะวิด เดือดร้อนแทนคนขององค์กรของตัวเองไงครับ

คิดแบบนี้ถูกไหม

Edited by mebmuak, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:22.

#49 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:23

อะไรหลุด?

หลุดพูดความจริงไง  ดูคลิบสิ ดูคลิบ

สั่งแล้วไม่ทำ แล้วเอาแต่ถาม  :lol:

#50 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:24

คุณเหมือน red moron เลยอะ :P แผ่นเสียงตกล่องแบบ "รัฐธรรมนูญก็ไม่ได้ห้าม" แดงจริงแดงปลอมครับ?

ก็รัฐธรรมนูญห้ามไหมล่ะครับ :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน