Jump to content

- - - - -

แดงฟัดกันเอง ! ฉะ "โกตี๋" ดีแต่แบมือขอเงิน พอมวลชนเลือดตก มุดหน้าหลบก่อนเพื่อน ??

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 08:45

คลิป แดงฟัดกันเอง ! ฉะ "โกตี๋" ดีแต่แบมือขอเงิน พอมวลชนเลือดตก มุดหน้าหลบก่อนเพื่อน ??

05-02-14 19:07   อ่าน : 25,688

คอลัมน์ : การเมือง / เสื้อแดง

"การ์ดแดง" ชำแหละพวกแกนนำอย่างโกตี๋  เผย นองเลือดที่หน้ารามหนีหัวซุกหัวซุน ปล่อยมวลชนรับกระสุนแทน แต่เวลาบริจาคเงินเสนอหน้ามาอย่างดี  ย้ำ หากมีเรื่องฉะกัน อย่าตามแกนนำเป็นอันขาด

วันนี้ ( 5 ก.พ.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า   สมาชิกยูทูปนามว่า "สุน ทรศรี" ได้แชร์คลิปการ์ดคนเสื้อแดงคนหนึ่ง ออกมาเปิดเผยความในใจ อ้างว่าการต่อสู้ของคนเสื้อแดงที่ต้องสูญเสียมวลชนนั้น ไม่เคยได้รับความผิดชอบจากแกนนำ และพากพิงไปถึงนายวุฒิพงศ์ กชธรรมคุณ หรือ โกตี๋  ย้ำว่าวันที่เสื้อแดงต้องตายที่หน้าราม กลุ่มคนดังกล่าวได้หนีหัวซกหัวซุน ปล่อยให้มวลชนรับเคราะห์ไป  โดยแสดงความทั้งหมดดังนี้

"ถึงเสื้อแดงทุกคน มีสายผมมาบอกนะครับเมื่อเวลา 4 โมงครึ่งนะครับ  ซึ่งเวทีโกตี๋นะครับ ถูกลอบยิงนะครับ ผมอยากบอกว่า เวทีไม่น่าตั้งตรงนั้นหรอก น่าจะเอาออกห่าง รู้ทั้งรู้ว่ามันต้องสร้างสถานการณ์แน่นอนแล้วอยากบอกเสียงนี้ไปถึงโกตี๋นะครับ  ถ้าคุณจะสู้จริงๆ อย่าเอาเสื้อแดงมายังโล่ห์ให้กับคุณ  ผมโดนมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 30 พฤศจิกา เข้าวันที่ 1 ธันวา ซึ่งมีมวลชนอยู่เรดเรดิโอของสมชาติ  ไม่ทันไรส่ายหัวหนีผม นี้หรือครับ ที่คุณบอกว่าไม่ทิ้งคนเสื้อแดง  จนผมไปหาพี่แมวคนที่ผม คลื่น 96.30 ลำลูกกาที่ผมเป็นการ์ดนะครับ เขาพาไปหาณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ แล้วณัฐวุฒิให้เงินผมมา 1000 ให้ไปหาที่โรงพยาบาลพระราม 9 กับโกะตี๋เขาไม่ได้สู้จริงหรอกครับ อันนี้ผมไม่ได้ใส่ร้าย ถ้าสู้จริงมันต้องเหมือนกู ?? อย่าเอามวลชนเสื้อแดงมาบังหน้าดิ  คนตายเขามวลชนกับการ์ด  ประวัติคุณมันมีเยอะนะครับ  ผมไม่อยากให้เพื่อนผมต้องมาตายเพราะแกนนำชั่วๆ ??

ซึ่งงานนี้นะครับ ขอให้คนเสื้อแดงต้องตั้งสติให้ดีนะครับว่า  ผมไม่รู้นะเมื่อเวลา 6 โมง  ผมได้ไปที่บางเขน ก็ตั้งเวทีก็ได้เห็นรถทหารเป็นสิบๆนะครับ มาสวนสนาม มาวันเด็ก ท่าทำไม่ดีประชาชนอยางพวกเราจะลุกฮือแค่ไหน  และอยากฝากบอกแกนนำครับ ส่วนกลางเขาดีนะครับ แต่แกนนำที่ชื่อโกะตี๋นะครับผมบอกเลยว่าผมไม่เคยรู้จัก ซึ่งเคยใส่ร้ายเขามาแล้วครั้งหนึ่ง และเคยได้เงินไปด้วยจากคุณเมย์ไปหมื่นหนึ่ง ซึ่งอยากถามคุณเมย์ว่า ไอ้เงินตรงนี้นะครับไอ้โกตี๋มันมีผลกระทบไรหรือครับถึงต้องให้มัน และโกตี๋ก็เคยใส่ร้ายผม ถ้าแกนนำคนไหนที่เขาเคยไปเผชิญหน้า ไม่ต้องไปนะครับ เท่ากับคุณโดนหลอก เพราะผมเจอมาแล้ว ตรงสนามกีฬาราม กูนะสู้จริงกูไม่ได้หลบเหมือนใครบางคน  มีการยิงปืนขึ้น ปล่อยให้มวลชนโดนยิงจริง ส่วนพวกมึงไปหลบในเต๊นท์ มวลชนผู้หญิบางคนเขายังกล้ามากกว่าพวกคุณเลย คุณน่าจะใส่กระโปรงได้แล้ว และพวกแกนนำยังติดต่อหาผมว่า   พวกแกนนำคนเสื้อแดงโดนทำร้าย วันนี้เวลา 4 โมงครึ่ง ผมถามโกตี๋ว่าอย่าเอามวลชน มาเป็นกำบังให้คุณ ถ้าจะเอามาเป็นกำบังให้คุณนะ คุณนะรับผิดชอบเขาไหม เวลาเขาโดนยิงตายอะ คุณก็โยนไปโน่นไปส.ส.พรรคเพื่อไทย แต่ไอ้คนนำหน้าเสือกไม่ช่วยเหลือเขา นี้คือความเจ็บปวดที่ผมเคยเจอ และโกตี๋ผมไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่ขอบคุณพี่แมวมากที่พาผมไปหาหมอพระราม 9  จนตอนนี้ผมก็ยังป่วยอยู่ครับ  ขอให้คนเสื้อแดงตั้งสติ อย่าไปเผชิญหน้ากับมัน  และแกนนำที่ขึ้นเวทีนะครับ ไม่ใช่แกนนำส่วนกลางเป็นแกนนำส่วนย่อย ขอพูดจริงๆนะครับ ถ้าหลังพวกเราชนะเมื่อไร ถึงเวลาแกนนำที่เราจะต้องเอาแกนนำเชียงใหม่ เอาคุกเสียที ส่วนตอนนี้ขอสู้กับไอ้มาร์คเสียก่อน แล้วขอให้แกนนำ มวลชนและการ์ดทุกคนครับ ที่คิดจะบริจาคเงินนะครับ ถ้าคุณจะให้กับมือเขาเลยครับ  และไม่ต้องไปให้ตู้บริจาคนะครับ ผมไม่เคยเห็นเงินเข้าตู้ มีแต่พวกคุณ แต่พวกเขาพิการต้องหนี เวลาคุณได้ดีคุณไม่เคยเห็นเขา  ถ้าเสื้อแดงที่คิดจะไปสู้ ผมยินดี ผมจะสั่งพวกน้องๆไป 

อย่าดีแต่พูดบนเวที เอ้ยผมโดนยิง    ผมโดนทำร้ายถึงเวลาจริงๆ คุณนะอยู่สถานี  อย่าโกหกผู้ใหญ่นะครับ ขออย่าให้คนเสื้อแดงอย่าเผชิญหน้า มันสร้างสถานการณ์แน่นอน อยากให้คนเสื้อแดงที่รักความเป็นธรรมนะครับ ไลท์หาผมนะครับ เราต้องสู้ เพื่อคนเสื้อแดงที่ยังตาย  ที่ติดคุกอยู่นะครับ  ถ้ายังไงฝากคนเสื้อแดงไปถึงทั่วประเทศ  ถ้าแกนนำคนใดที่ให้ไปเผชิญหน้าอย่าไปนะครับ แกนนำส่วนกลางสั่งมายังไงก็ต้องเป็นแบบนั้นนะครับ  ขอให้ทุกคนนะครับ ผมพร้อมที่จะเล่นมันเอง  ซึ่งผมเป็นแนวหน้าเหมือนเดิม  ส่วนแกนนำที่พูดดีแต่บนเวทีอย่าไปนับถือครับ ซึ่งโกตี๋ผมไม่เคยรู้จัก ซึ่งตั้งเวทีอยู่ธูปะเนี้ย อยากรู้ว่าคนคนนี้จะสู้จริงไหม เวลาเกิดเหตุจริงๆเนี้ยคนเสื้อแดงโดนแล้วครับ วันนี้วันที่ 10 โดนแล้วครับ เมื่อตอน 4โมงครึ่งโดนแล้วครับ อยากฝากไปถึงโกตี๋นะครับ คุณจะรับผิดชอบยังไง  อย่าดีแต่พูด  พวกผมเป็นการ์ดมานะครับพวกผมรู้  ผมสงสารมวลชนพวกการ์ดที่โดนมาผมรู้  ขอให้พวกเรามาสู้โดยไม่มีแกนนำพวกนี้ เรามาด้วยตัวเองดีกว่า  เพื่อคนเสื้อแดงที่ตายไปแล้ว ต้องหลบๆหลีกๆ โกตี๋อย่าพามวลชนไปตายอีก อย่าหลอกมวลชนไปอีก" 

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 08:53

ก็ไม่รู้สินะ..

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#3 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 6 February 2014 - 08:58

แดงปลอม

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#4 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 09:00

วนไปวนมา บริจาค บ้าง ขอบ้าง ไร บ้าง

พันหนึ่งบ้าง หมื่นหนึ่งบ้าง

เงิน บ้าง ไร บ้าง

วนไปวนมา

ตัวหารเยอะไปนะผมว่า โผล่มาเรื่อยๆ

กำจัดจุดอ่อน บ้าง ไร บ้าง

#5 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 09:07

มันตลกตรงที่   คนที่อ้างว่าการ์ดแดงในคลิป มันพูด 2 ประโยคนี้ ได้อย่างไม่ละอายปาก

- แกนนำชั่วๆ ??

- คนเสื้อแดงที่รักความเป็นธรรมนะครับ

1. ยังกับว่าแกนนำชั่วฝ่ายเดียว  การ์ดแดงที่ไปทุบ ยิง ทำร้าย  คนอื่นไม่ชั่วเลย ???  :lol:

2. เสื้อแดงที่รักความเป็นธรรม ==> มันมีด้วยหรือในประเทศนี้  เพราะถ้ารักความเป็นธรรม  ก็ไม่เป็นเสื้อแดงแล้ว  :lol: :lol:

สรุปว่าไปขอเงินแล้วไม่ได้  เลยต้องแฉ  โถได้พวกอัปรีย์จั ญไร  ทั้งฝูง นั่นแหละ

Edited by Bayonet, 6 February 2014 - 09:09.

#6 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 6 February 2014 - 09:12

วันนี้วันที่ 10 กับงานวันเด็ก

ดังนั้นเหตุการณ์น่าจะหมายถึงอันนี้

http://www.youtube.c...h?v=pEL4Q6gXXZs

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#7 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 6 February 2014 - 09:23

ไอ้ตี๋ มันขี้ขลาด เก่งแต่ปาก นั่นก็เรื่องหนึ่ง ...

แต่ในคลิปมันสะท้อนแนวคิดหมาชนคนไพร่แดง ได้ระดับหนึ่งว่า พวกนี้โดนลัทธิคอมมิวนิสต์ล้างสมองไปเรียบร้อยแล้ว

มันยังมีความเชื่ออยู่ว่าการต่อสู้ของพวกมัน ต่อสู้เพื่อเรียกร้องประชาธิปไตย ทั้งๆ ที่แนวทางล้วนมุ่งไปสู่ทิศหายนะหรือลัทธิคอมมิวนิสต์ ...

ในคลิปมันมัดตัวการหลายตัว

1. ไอ้ตี๋ ไอ้นี่แกนนำฝ่ายปฏิบัติการ

2. ไอ้เต้น ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ ไอ้นี่แกนนำระดับสั่งการ

3. ไอ้คนในคลิป ไอ้นี่ไพร่เบี้ยบนกระดาน

หลักฐานชัดเจนแบบนี้ หมาต๋า ทำอะไรอยู่?

:rolleyes:

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 6 February 2014 - 10:01

ไอ้ตี๋ มันขี้ขลาด เก่งแต่ปาก นั่นก็เรื่องหนึ่ง ...

แต่ในคลิปมันสะท้อนแนวคิดหมาชนคนไพร่แดง ได้ระดับหนึ่งว่า พวกนี้โดนลัทธิคอมมิวนิสต์ล้างสมองไปเรียบร้อยแล้ว

มันยังมีความเชื่ออยู่ว่าการต่อสู้ของพวกมัน ต่อสู้เพื่อเรียกร้องประชาธิปไตย ทั้งๆ ที่แนวทางล้วนมุ่งไปสู่ทิศหายนะหรือลัทธิคอมมิวนิสต์ ...

1. ไอ้ตี๋ ไอ้นี่แกนนำฝ่ายปฏิบัติการ

2. ไอ้เต้น ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ ไอ้นี่แกนนำระดับสั่งการ

3. ไอ้คนในคลิป ไอ้นี่ไพร่เบี้ยบนกระดาน

หลักฐานชัดเจนแบบนี้ หมาต๋า ทำอะไรอยู่?

แบงก์มันหลายใบ พอปิดตาแล้ว...มันก็เลยมองไม่เห็น อันนี้พูดเลย...

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#9 spurs021

spurs021

น้องเก่า

Posted 6 February 2014 - 10:03

ทวงสักสีอยู่ก๊าบ (ด้วยเกียดและสักสีของผม ผมไม่ยอมให้หน้าไหนมาหยามเวลารับทรัพย์กับเวลาเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ พ้มรับม่ายด้าย)

แต่เสื้อแดงนี่พูดแต่เรื่องเงินตลอดเวลาจริงๆ ผมว่าเลิกสนใจการเมืองแล้วไปเล่นแชร์ลูกโซ่กันเลยดีกว่ามั้ย แหม่ เสียงส่วนใหญ่นี่ กินกันเองก็อ้วนแล้ว อีกอย่างคือ รู้สึกจะมีคนออกมาสร้างราคากันเรื่อยๆนะ สงสัยจะอัพไลน์กัน 555

คงลืมตัวกันแล้วว่าโลกนี้ไม่มีอะไรยั่งยืน ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า แค่สมบัติผลัดกันชมทั้งนั้น

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 6 February 2014 - 10:15

อ่านแล้วเห็นว่า

1. คนถูกด่าเป็นคนทำมาหากิน แต่ไม่ใช่สัมมาอาชีวะ
  2. คนด่าเป็นหุ่นยนต์เสื้อแดงที่ถูกโปรแกรมมา

ทั้งสองแบบข้างบนไม่ควรนำมาเป็นเยี่ยงอย่างครับ

#11 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 10:22

กำลังรีดผ้าแทนเมีย หรือไม่ก็ ไถนาแทนควาย อ่ะครับ

#12 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

Posted 6 February 2014 - 10:24

ตราบใดที่หัวขบวนยังมีเงินอยู่อีกเยอะ เรื่องแฉๆ ก็ไม่มีสิ้นสุด

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users