Jump to content

- - - - -

เต่านา ตกลง รัก สถาบัน จริงหรือไม่ครับ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Rise!

Rise!

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:23

ผมก็ไม่ค่อยได้ ติดตาม เรื่อง ของ คนๆนี้ เท่าไร แต่พอดี ไปเจอ ไอ้คำว่า

รักที่สุด คือใน หลวง ห่วงที่ สุด คือคนที่ รักในหลวง จนเสียสติ

คือคำๆนี้ ผมรู้สึกเหมือน แกแอบๆน้อยใจ อะไรหรือปล่าวครับ และยังมีอีกหลายๆประเด็น ที่แกพูดถึงสภาบัน ทั้งๆที่เป็นถึง หม่อม แท้ๆ

รบกวน ขอความรู้ สักเล็กน้อยครับ ^^

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:24

*
POPULAR

เป็นแดงควาย ไม่มีรักสถาบันหรอกครับ 

#3 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:25

คงอยากให้หันไปรักแกบ้างมากกว่าครับ...เท่าที่เห็นออกมาพ่น เอ้ยพูด....

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:30

จะไปหวังอะไรกับคนๆนี้ พล่ามออกมาแต่ละอย่าง คงคิดว่า กูนี่แหล่ะอินดี้

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:35

อยากรู้มานานละ ว่าอีเนี้ย เป็นอะไรกับคุณภิ (หล่อจิ๋ว แห่ง ปชป) สามีคุณนาเดียรึเปล่าครับ

ถ้าใช่ ทำไมมันต่างกันคนละโลกฟะเนี้ย 

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#6 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:35

ราชสกุล-ราชนิกูล-ข้าราชบริพาร "บางตัว" ก็มิได้รักหรือชื่นชมเจ้านายทุกคนหรอก

แอบอิจฉาริษยา วางยา ปล่อยข่าว ก็มีให้เห็นถมไป คิดหรือว่าคนพวกนี้ จะไม่เกี่ยวข้องหรือดองกัน
<_< <_< <_< <_< <_< <_< <_<

#7 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:36

*
POPULAR

จะไปหวังอะไรกับคนๆนี้ พล่ามออกมาแต่ละอย่าง คงคิดว่า กูนี่แหล่ะอินดี้

ผมไม่ได้ขอใครกินฟรี ทำไมต้องอาย

บ้ารึเปล่าไอ้สมองกากเดนนี่

คิดแบบนี้ ใช้เงินก็ต้องอาย เพราะไม่มีปัญญาทำเหรียญกษาปณ์เอง ไม่มีปัญญาพิมพ์แบงค์เอง

ใช้ส้วมก็ต้องอาย เพราะไม่มีปัญญาหล่อส้วมเอง

อยู่บ้านอยู่คอนโดก็ต้องอาย เพราะไม่มีปัญญาก่อสร้างเอง

บางคนเกิดมาเป็นคนก็ต้องอาย เพราะไม่มีปัญญาร่วมเพศเอง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:52

อยากรู้มานานละ ว่าอีเนี้ย เป็นอะไรกับคุณภิ (หล่อจิ๋ว แห่ง ปชป) สามีคุณนาเดียรึเปล่าครับ

ถ้าใช่ ทำไมมันต่างกันคนละโลกฟะเนี้ย 

ต่างแม่ พ่อเดียวกัน

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 Rise!

Rise!

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:04

ลูกนอกสมรส ป่าวครับ คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านเจอใน พันดริฟ

#10 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:11

ผมยังงง ว่าจะวัดกันอย่างไรครับ ว่ารักสถาบันหรือไม่ 

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:13

ลูกนอกสมรส ป่าวครับ คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านเจอใน พันดริฟ

เมียคนแรก

หย่ากัน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:26

*
POPULAR

ทำไมพวกลิเบอรัลวอนนาบีชอบอ้างชาวนา และอ้างความเท่าเทียม

ตกลงพวกท่านต้องการเดโมเครซี่แบบคอมมูนิสต์เหรอครับ?  :lol:

Edited by -3-, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:27.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#13 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:03

ทำไมพวกลิเบอรัลวอนนาบีชอบอ้างชาวนา และอ้างความเท่าเทียม

ตกลงพวกท่านต้องการเดโมเครซี่แบบคอมมูนิสต์เหรอครับ?  :lol:

ใช้ท่ากวางเหลียวหลัง แอบดูแกนนำฝ่ายเรียกร้องประชาธิปไตย อะหือ คอมมิวนิสต์ท้างน้าน ...ฮ่าๆ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:41

แสดงว่า ประชาธิปไตยบ้านเรา ก็ออกแบบผิดน่ะสิ เพราะกฎหมายให้คนเป็น นายก รมต ต้องจบ ป. ตรีขึ้นไป เมื่อ 1 สิทธิ์ 1 เสียง ทุกคนเท่ากัน จะจำกัดสิทธิ์คนจบ ป.4 เป็นนายก รมต ได้ยังไงหว่า ยกเลิกกฎหมายจำกัดสิทธิ์นี้ไปเลย อยากได้นายก จบ ป.4 เหมือนกัน  :lol:

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:42

ผมยังงง ว่าจะวัดกันอย่างไรครับ ว่ารักสถาบันหรือไม่ 

ไม่ยากหรอก ดูพฤติกรรม แดงควายสนับสนุนพวกล้มเจ้า มันจะรักสถาบันได้ยังไง คิดสิ คิดสิ 

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:47

ส.ส. กับ ราษฎรเต็มขั้น ยังไม่เท่ากันเลย 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:48

ที่แกพูดถึงคนรักในหลวงฯ ข้างบนนั่น ตอนปี 55  ถ้าจำไม่ผิด แกแดกดันพวกรักเจ้าที่ด่าพวกล้มเจ้า หาว่าเยอะ

ท่าทีที่ออกชัด คือกัดพรรค ปชป. คนก็สืบสาวไปว่าคงอิจฉาน้อง (หล่อจิ๋ว)  เรื่องนี้ยาวไปหาอ่านเอาเอง

ส่วนพฤติกรรมหลังๆของแก เหมือนเห็นแล้วว่า แบบนั้นไม่รุ่ง เลยมาจับประเด็น 1 เสียงเท่ากัน  

ซึ่งก็มีแก และอีกหลายคนฝั่งแดงเท่านั้นแหละ ที่เล่นไม่เลิก วันก่อนก็ไปจุดเทียนที่ อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย

ถ้าไม่มี FB ที่พยายามแกว่งปากหาเสี้ยน คนก็คงไม่แชร์ คนแชร์ก็เพราะหมั่นไส้ และแทบไม่มีตัวตนในโลก

ซึ่งแกก็ไำม่มีอะไรนะ เห่าผ่าน FB มั่งหน้านิตยสารมั่ง เหมือนหาฝั่งอยู่ ให้ราคามาก ก็ดิ้นมากเรียกร้องความสนใจ 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#18 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:29

ไม่ยากหรอก ดูพฤติกรรม แดงควายสนับสนุนพวกล้มเจ้า มันจะรักสถาบันได้ยังไง คิดสิ คิดสิ 

อันนี้ผมไม่มีส่วนสมคบคิด แต่ผมเดาเอาแล้วกันนะ ไม่เกิน 3 ปี 5 ปี คำว่า ควายแดงล้มเจ้า จะหายไป

#19 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:34

อันนี้ผมไม่มีส่วนสมคบคิด แต่ผมเดาเอาแล้วกันนะ ไม่เกิน 3 ปี 5 ปี คำว่า ควายแดงล้มเจ้า จะหายไป

สถาบันควรอยู่หรือไม่ครับ?  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:43

อิจฉาน้อง

gladiator 1.jpg

#21 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:51

ผมว่าอีนี่มันเป็นโรคประสาท

อย่าไปใส่ใจมันมากเลย

:D 

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:02

มันไม่หายไปหรอก ตราบใดที่คอมมิวนิสต์ควายแดง ยังไม่ไ้ด้ประธานาธิบดี 

#23 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:36

พอดีตรงกับคำว่า"เสียชาติเกิด"

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#24 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:39

หายไป เพราะ....????

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:40

ผมว่า อีนี่มันวิปริตครับ 

#26 op745

op745

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:20

ก็แค่พวก no body อยากจะเป็น somebody ก็แค่นั้น

เลยหาอะไรพล่ามไปเรื่อยเผื่อจะเกิด  -_-

สู้เข้าไปอย่าได้หนี เพื่อเสรีภาพอันยิ่งใหญ่
                                                                     รวมพลังผองเรา เหล่าชาวไทย
                                                                           สู้ขาดใจ พวกเราเสรีชน 

#27 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:35

อยู่คนเดียวนานๆ ไม่มีคู่ มันก็เพี้ยนเช่นนี้แล  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#28 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:29

อยากจะบอกว่า รักจนเสียสติ ก็มีนะแต่น้อยมาก จากที่เจอในเน็ต

- วิเคราะห์เรื่อง ร.๔ กับการทำนายดาวตก มีคนงัดข้อมูลมาแย้ง ขณะถกเถียงกัน ดันมีบางคนอยู่ๆโพสต์ไล่ให้ไปนอกประเทศ

- กรณีรูปทหารชาติอื่นเดินขบวนเป็นรูปนายพลสวมแว่น ก็มีคนมาเม้นต์ ทรงพระเจริญๆ ?

- กรณีรถทัวร์ชนรถเทรลเลอร์ ไฟไหม้ทั้งคัน พบธนบัตรไฟไหม้เหลือแต่รูปในหลวง ก็ทรงพระเจรญกัน ?

ส่วนกรณีเต่านา ดูเหมือนจะเหมารวมทั้งหมด

#29 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:33

หายไป เพราะ....????

อย่าด่วนตีความหมายนะครับ สิ่งที่ผมบอกกล่าวแค่การเดา และยันยันได้ ว่าไม่ใช่การหมิ่นประมาท หรือแขวะ ตัวผมเองนั้น แม้มีความแคลงใจ อยากรู้ แต่คงไม่อยากถาม ตีความหมายดีๆนะครับ บางคนรู้และเข้าใจ ผมเชื่ออย่างนั้น 

#30 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:35

อย่าไปสนใจพวกจั ญไร  ฝูงเดียวกับไอ้หงอกเจียมเลยครับ  เสนียดติดตัวเปล่า ๆ -_-

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:39

อยากจะบอกว่า รักจนเสียสติ ก็มีนะแต่น้อยมาก จากที่เจอในเน็ต

- วิเคราะห์เรื่อง ร.๔ กับการทำนายดาวตก มีคนงัดข้อมูลมาแย้ง ขณะถกเถียงกัน ดันมีบางคนอยู่ๆโพสต์ไล่ให้ไปนอกประเทศ

- กรณีรูปทหารชาติอื่นเดินขบวนเป็นรูปนายพลสวมแว่น ก็มีคนมาเม้นต์ ทรงพระเจริญๆ ?

- กรณีรถทัวร์ชนรถเทรลเลอร์ ไฟไหม้ทั้งคัน พบธนบัตรไฟไหม้เหลือแต่รูปในหลวง ก็ทรงพระเจรญกัน ?

ส่วนกรณีเต่านา ดูเหมือนจะเหมารวมทั้งหมด

รวมถึงกรณีเรื่องธนบัตร แบบ 16 ด้วย ที่ว่า ตราสัญลักษณ์บางอย่างหายไป แต่เมื่อเทียบกับแบบอื่นๆ ที่เคยออกมาก่อนหน้านั้น 20-30 ปีขึ้น ก็ไม่มีเหมือนกัน เจ้าหน้าที่ธนาคารแห่งประเทศไทยเคยชี้แจงให้ผู้เข้าชมงานกาชาดเมื่อปีที่แล้วฟังว่า ปกติการออกแบบธนบัตร ต้องมีครุฑกับพระบรมรูป 

ปีนี้ก็จะออกชนิดราคา 500 บาท แต่ต้องรอ ธปท. แถลงข่าว อีกนานแหละครับ การเมืองยังไม่นิ่ง ยังเปิดสภาไม่ได้ ฟอร์มรัฐบาลไม่ได้ 

http://www.ratchakit...557/E/002/8.PDF

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:41.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:45

พ่อแม่คงรักเด็กผู้ชายมากกว่า มันเลยต้องผิดเพศเรียกร้องความสนใจแบบนี้

#33 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:49

แสดงว่า ประชาธิปไตยบ้านเรา ก็ออกแบบผิดน่ะสิ เพราะกฎหมายให้คนเป็น นายก รมต ต้องจบ ป. ตรีขึ้นไป เมื่อ 1 สิทธิ์ 1 เสียง ทุกคนเท่ากัน จะจำกัดสิทธิ์คนจบ ป.4 เป็นนายก รมต ได้ยังไงหว่า ยกเลิกกฎหมายจำกัดสิทธิ์นี้ไปเลย อยากได้นายก จบ ป.4 เหมือนกัน  :lol:

ให้ไปปลูกข้าวให้หมดครับ เพื่อความเท่าเทียม

ไม่มีเจ้านาย ไม่มีลูกน้อง นายกฯ รัฐมนตรี ปลัด ผู้ว่า ฯลฯ ห้ามมีครับ

ทุกคนเท่ากันหมดครับ ก็มีเสียงเดียวเหมือนกัน จะมาสั่งคนอื่นได้ยังไง

มันไม่เป็นประชาธิปไตยครับ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#34 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:56

ประโยคที่ จขกท ยกมาน่ะมันเป็นคำพูดที่พวกริเบอร่าน ใช้หลอกด่าคนอื่นที่รักเจ้าว่าคลั่ง ก๊อปปี้โพสต่อกันไปมานานแล้วครับ

ไร้หัวคิด อับปัญญา แต่ชอบอวดว่าพวกตัวฉลาดกว่าคนอื่น

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน