Jump to content

- - - - -

ด่วน...(ข่าวดี)..ศาลอาญามีคำสั่งออกหมายจับ พระสุวิทย์ ธีรธัมโม..

ไอ้กากลี

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:07

จับสึกเลยครับ
เพราะเดี๋ยวนี้โจรในผ้าเหลืองเต็มไปหมด
ผมจึงไม่ให้ความสำคัญกับการเป็นพระหรือไม่เป็นอีกแล้ว
ถ้าให้เทียบก็คงเหมือน ตำรวจ = โจร

อยากให้จับท่านสึกเลยครับ
เพราะผมไม่เห็นว่าวงการพระปัจจุบันจะมีอนาคตเลย
ผมไม่เห็นว่าต่อให้ท่านโดนบีบให้สึก มันจะเป็นปัญหาตรงไหน
ท่านก็ยังดำเนินเส้นทางทางธรรมได้ปกติ

พระอยู่ได้ด้วยศรัทธาของ ปชช ครับ ไม่ใช่ผ้าเหลือง

:)

#52 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:09

อิอิ เห็นออกหมายจับสุเทพมาเป็นเดือนแล้ว ยังเห็นลุงกำนันเดินไปเดินมาอยู่นะ ศาลท่านอุตส่าออกหมายให้ แนะนำอย่าดีแต่เห่า จับเลยพรุ่งนี้

เอาแต่ขู่โฮ่งๆ ยังไงๆอยู่น๊า 22.gif

ขี้มูกเยอะอย่าหยิบเข้าปากนะไม่ถูกสุขลักษณะ

ต้องล้างมือบ่อยๆ

:huh:  :P

#53 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:10

อิอิ เห็นออกหมายจับสุเทพมาเป็นเดือนแล้ว ยังเห็นลุงกำนันเดินไปเดินมาอยู่นะ ศาลท่านอุตส่าออกหมายให้ แนะนำอย่าดีแต่เห่า จับเลยพรุ่งนี้

เอาแต่ขู่โฮ่งๆ ยังไงๆอยู่น๊า 22.gif

ขี้มูกเยอะอย่าหยิบเข้าปากนะไม่ถูกสุขลักษณะ

ทำบ่อยอ่าดิท่าน 3.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#54 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:18

ควายชุกชุมวุ้ย พรรคนี้ ไอ้เลิฟรูปู ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเหรอวะนั่น ฮ่าๆๆๆ..

เอาๆๆๆ...ตามบายๆ

กินเฉลิมก่อนนะ เดี๋ยวจะช่วยกระตุกเขาให้ :D

เกิดแก่เจ็บตายเรื่องธรรมดา ถึงที่ตายก็ตาย ..

ใครคิดต่างคุณต้องตายหมดหรือใจแคบไปรึเปล่า

:o  :wacko:

โอ๊ย ผมจะไปสั่งเป็นสั่งตายอะไรได้

ที่คิดต่างผมแล้วยังลอยคอ-ราดไม่ลงสักทีก็เยอะแยะครับ 

นี่ก็เห็นชัดๆแล้วตัวนึง ยังคารูส้วม อวยรูปู ดูถูกคนที่ไม่เข้าข้างนังแพศยา หน้าหนาเหมือน คอ นก รีต เหมือนเดิม

:D

ผู้ชายปากจัด มักจะไร้เสน่ห์ ไร้รสนิยม ไม่นิยมเหตุผล สักแต่มีปาก หัดแปรงฟันบ้างนะ

B)  :lol:

ผมผู้ชายเรียบร้อย พูดเพราะ ครับ แต่ชอบแกล้งควายแดงไพร่ๆครับ

ยิ่งมันหลุดประเด็นออกมาปิดเขาตัวเอง ผมยิ่งสนุก

อย่ามาทายโง่ๆ เหมือนไอ้ลักไอ้ขโมยอะไรนั่น ที่ทายอะไรก็ให้ควายแดงชื่นใจ แต่ไม่เป็นจริงเล้ยยยย....

โกหกยังไม่เนียนปล่อยมาเป็นฝูงจับได้คาหนังคาเขา (ฮา)

ขนาดพูดเพราะนะนี่ อย่าปิดบังเลย

เอาเหอะ รักดีหามจั่วรักชั่วหามเสา

คิดดี พูดดี ทำดี ก็ได้ดี หรือ คิดชั่ว

พูดชั่ว ทำชั่ว ก็ได้ชั่ว ..โตๆกันแล้วเลือกเอง

แต่ผมขอสงวนสิทธิ์ถ้าดีมาก็ดีตอบ

ไม่อยากให้กระทู้และบอร์ดดีๆเสีย

เสียเวลากะพวกชอบใช้คำหยาบ

ขอถือโอกาสปิดกระทู้ไปธุระ

:huh:  :)

#55 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:20

อ้าว ... แถไปต่อหน้าต่อตา..

:lol:  B)

#56 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:21

อ้าว ... แถไปต่อหน้าต่อตา..

:lol:  B)

แถ? ตรงไหนหว่า? อธิบายมาหน่อยสิครับ งง 48.gifใครแถ? แถเรื่อง?

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#57 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:31

ควายชุกชุมวุ้ย พรรคนี้ ไอ้เลิฟรูปู ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเหรอวะนั่น ฮ่าๆๆๆ..

กินเฉลิมก่อนนะ เดี๋ยวจะช่วยกระตุกเขาให้ :D

เกิดแก่เจ็บตายเรื่องธรรมดา ถึงที่ตายก็ตาย ..

ใครคิดต่างคุณต้องตายหมดหรือใจแคบไปรึเปล่า

:o  :wacko:

โอ๊ย ผมจะไปสั่งเป็นสั่งตายอะไรได้

ที่คิดต่างผมแล้วยังลอยคอ-ราดไม่ลงสักทีก็เยอะแยะครับ 

นี่ก็เห็นชัดๆแล้วตัวนึง ยังคารูส้วม อวยรูปู ดูถูกคนที่ไม่เข้าข้างนังแพศยา หน้าหนาเหมือน คอ นก รีต เหมือนเดิม

ผู้ชายปากจัด มักจะไร้เสน่ห์ ไร้รสนิยม ไม่นิยมเหตุผล สักแต่มีปาก หัดแปรงฟันบ้างนะ

B)  :lol:

ผมผู้ชายเรียบร้อย พูดเพราะ ครับ แต่ชอบแกล้งควายแดงไพร่ๆครับ

ยิ่งมันหลุดประเด็นออกมาปิดเขาตัวเอง ผมยิ่งสนุก

อย่ามาทายโง่ๆ เหมือนไอ้ลักไอ้ขโมยอะไรนั่น ที่ทายอะไรก็ให้ควายแดงชื่นใจ แต่ไม่เป็นจริงเล้ยยยย....

โกหกยังไม่เนียนปล่อยมาเป็นฝูงจับได้คาหนังคาเขา (ฮา)

ขนาดพูดเพราะนะนี่ อย่าปิดบังเลย

เอาเหอะ รักดีหามจั่วรักชั่วหามเสา

คิดดี พูดดี ทำดี ก็ได้ดี หรือ คิดชั่ว

พูดชั่ว ทำชั่ว ก็ได้ชั่ว ..โตๆกันแล้วเลือกเอง

แต่ผมขอสงวนสิทธิ์ถ้าดีมาก็ดีตอบ

ไม่อยากให้กระทู้และบอร์ดดีๆเสีย

จะรีบปิดไหนเล่า แหมมมม

กำลังสนุกเลย

ควายแดง

ไพร่ 

หยาบคายแล้วเหรอ? 

ผมว่าไม่หยาบคายหรอกนะ แต่ "สะเทือนใจควาย" จนควายมันมองว่าหยาบ อิอิ

บอร์ดจะเสีย คงจะเสียเพราะควายที่ชอบเลียปู แล้วมาตั้งกระทู้รบกวนผู้คนเค้ามากกว่า

ซึ่งมอดก็ใจดี๊ ใจดี ปล่อยให้ควายได้เข้ามาเผ่นผ่านหากิน

#58 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:27

ควายชุกชุมวุ้ย พักนี้ ไอ้เลิฟรูปู ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเหรอวะนั่น ฮ่าๆๆๆ..

ไม่ต้องห่วงครับ วันเจออาร์เซนอล ผมจะช่วยเชียร์พี่เสืออีกแรง ;)

#59 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:04

เห่าแต่หน้าคอม ไอ้ love

ลุกจากคอมเที่ยงแล้ว ได้เวลาแดกหญ้า

#60 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:08

ระวังคุกจะไม่พอใส่นะเออ

ในคุกไม่มีดารา ไม่มีอาหารดี ดนตรีเพราะๆๆขับกล่อม นะจ๊ะ
ถ้าไปติดคุกกันเยอะๆคุกแน่น เปลืองข้าว
ถ้าคุกดีคนติดคงไม่ยอมออก
ใครสมัครใจติดคุกขอเสียงหน่อย
เคารพกฎหมายดีที่สุดอย่าอินมาก
งั้นตั้งโต๊ะแถลงไม่รับอำนาจศาล เอาอาวุธมาฆ่าคน เผาเมือง ขอร้องอย่าทำเป็นเบื่อนะ เรื่องเผาเมืองนี่เล่นได้ตลอด
ทั้งหมดนี่เคารพกฎหมายทั้งนั้นเลย

#61 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:11

ปิดกระทู้ ไปตั้งกระทู้ใหม่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#62 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:21

จะรีบปิดไหนเล่า แหมมมม

กำลังสนุกเลย

ควายแดง

ไพร่ 

หยาบคายแล้วเหรอ? 

ผมว่าไม่หยาบคายหรอกนะ แต่ "สะเทือนใจควาย" จนควายมันมองว่าหยาบ อิอิ

บอร์ดจะเสีย คงจะเสียเพราะควายที่ชอบเลียปู แล้วมาตั้งกระทู้รบกวนผู้คนเค้ามากกว่า

ซึ่งมอดก็ใจดี๊ ใจดี ปล่อยให้ควายได้เข้ามาเผ่นผ่านหากิน

กลัวควายแดงมากใช่เปล่า...

ใครคิดต่างก็เหมาเป็นควายแดงๆๆ

..ผมไม่ใช่ควายแดง

ถ้าเปรียบเทียบให้ผม

ผมเป็นมาธาดอถือผ้า(สีขาวแต่ฟายตาบอดสีเห็นเป็นสีแดง)

หลอกล่อให้ฟายไล่ขวิดมากกว่า...5555

กำลังสนุกก็เลยแถมให้

เจอกันกระทู้หน้า

:lol:  :P  :D  :D :D  :D  :D  

#63 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:53

ไม่ว่า ท่านจะถูกจับ หรือไม่

สำหรับผม ท่านยังเป็น ที่พึ่งทางใจ

ของผม ไม่เปลี่ยนแปลง ผมรับรู้ การกระทำ

ทุกอย่าง ของท่าน และผม เห็นด้วย ทุกอย่าง

ถ้าจะถือว่าเป็นความผิด หรือบาป

แน่นอน ว่าผมจะ ยอมรับ ร่วมกับท่าน

แต่ผมเชื่อว่า ผม จะได้ ไปสู่ ดินแดน

แห่งความสงบ และ ปฏิบัติธรรม ร่วมกับท่าน

ยังไง แนวทาง ธรรมะ ของท่าน

ยังกระจ่าง แก่ใจ ต่อผม ตลอดไป

และผม ก็เชื่อว่า ธรรมะ ยังไง ก็ชนะ

อธรรม วันยังค่ำ

วันนี้ทักษิณยังเป็น"นักโทษหนีคุก" เป็น "สัมภเวสี" ไร้ศาลา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน