Jump to content

- - - - -

ด่วน..แฉแกนนำ กปปส.คนดังหอบเงินซื้อที่ดิน52ไร่280ล้าน.ในเมืองคอน

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:22

เอ้าลุงผมเอามาช่วย

http://www.go6tv.com.../02/52-280.html

เชื่อได้ 100%

• JSN likes this

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#52 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:05

*
POPULAR

เอาข้อความของผุ้ถูกกล่าวหามาให้เพื่อนสมาชิกอ่านครับ น่าเชื่อถือกว่านะ  :D

กำลังติดตาม · ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว 

วิชามารมาอีกแล้ว ล่าสุดขี้ข้าของ "ไอ้โอ้กติดไอค์"( เค้าหมายถึงใครหว่า)  พยายามจะใส่ร้ายผมว่า ลูกชายกำนันสุเทพ เอาเงินบริจาคไปซื้อที่ดิน!!

จะใส่ร้ายผมก็ให้มันเนียนๆหน่อยครับ จริงๆไม่อยากตอบเรื่องไร้สาระ แต่เพื่อความสบายใจของพี่น้องมวลมหาประชาชน(และภรรยาบังคับให้มาตอบ)

1. ผมไม่ได้เป็นแกนนำ เป็นเพียงผู้ชุมนุมธรรมดาหนึ่ง มีหน้าที่ให้กำลังใจลุงกำลัง ไม่ได้มีหน้าที่ดูแลเงินบริจาคครับ

2. อย่างที่พี่น้องทราบ เงินที่พี่น้องมาร่วมหุ้นกับลุงกำนันนั้น แม้จะมากอยู่ แต่ก็ยังไม่มากพอกับค่าใช้จ่าย 4 เวทีครับ ไม่มีเงินเหลือจะไปซื้อที่ดินหรอกครับ ทุกวันนี้ลุงกำนันยังต้องไปหายืมคนอื่นมาอีก เพื่อเติมในส่วนที่ขาด

3. ต่อให้เงินเหลือจริง และ ผมเป็นคนเก็บเงินจริง ใครจะบ้าให้ผมเอาไปซื้อที่ดิน ก็ต้องเก็บไว้เป็นเงินสดสิครับ จะได้สะดวกเวลาจะใช้สู้กับพวกชั่วนี่ ที่ดินกว่าจะขายได้ชุมนุมคงจบไปแล้วล่ะครับ

4. ส่วนเรื่องที่ดินนี่ ผมใช้เงินสะสมของผมและภรรยาไปร่วมหุ้นกับเพื่อนๆอีกหลายคนไปซื้อ และได้ทำสัญญาซื้อขายไว้ตั้งแต่ เดือนมิถุนายน ปีที่แล้ว ก่อนที่พ่อผมจะมาเป็นลุงกำนันของพี่น้องประชาชน หลายเดือนครับ

แต่ถ้าผมรู้ก่อนว่าคุณพ่อผมจะออกมาสู้ร่วมกับพี่น้องประชาชนแบบนี้ ผมก็คงไม่ซื้อ คงจะเก็บเงินสดไว้เพื่อให้พ่อใช้ในการต่อสู้เพื่อชาติครั้งนี้ครับ ก็เป็นเรื่องหนึ่งที่ผมเสียดายอยู่ แต่ชีวิตมันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ ไม่มีใครรู้ว่าอะไรจะเกิดล่วงหน้าครับ

แต่ว่าข้อดีของการที่เอาเรื่องที่ดินผมมาเปิดเผย ก็ดีอย่างหนึ่งนะครับ ก็ถือโอกาสบอก เจ้าหนี้ที่ลุงกำนันกำลังไปยืมเงินมาใช้นะครับ ให้เงินลุงกำนันยืมได้เต็มที่ครับ ไม่ต้องกลัวแกไม่มีจ่าย ผมยังพอมีที่ดินอยู่ครับ พร้อมรับผิดชอบขาย มาใช้หนี้ให้พ่อผมทุกบาททุกสตางค์ที่ใช้ในการต่อสู้ครั้งนี้ครับ สู้เข้าไปอย่าได้ถอย!!

1901150_10153749680595063_295625762_n.jp

หน้าตาก็ธรรมดานะ แต่จิตใจงามโค ตร ๆๆๆๆๆๆๆๆ

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#53 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:05

เอามาจาก OK Nation เลย เดี๋ยวจะหาว่าเอามาจาก สื่อฝ่ายตรงข้าม

แต่เชื่อเหอะ พวกคุณก็ยังคง นิยมกับการเอาโจรไล่โจร เพราะไม่มีตัวเลือกที่ดีกว่า ก็เท่านั้น

http://www.oknation....4/02/05/entry-1

ข่าวสารในเวบไซท์ เฟซบุ๊ค โซเชียลมิเดีย ทั้งหลาย...

สุจริตชน ผู้มีปัญญา ผู้มีสัมมาทิฐิ

ต้องใช้หลักกาลามสูตร ตรวจสอบข้อเท็จจริง

จึงจะถือว่าเป็น"ผู้มีปัญญา" ไม่เสียชาติเกิด......ฮ่า ฮ่า อ่า อ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#54 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:31

กลั่นกรอง แยกแยะ ข่าวสารในโซเชียลเน็ตเวิร์กไม่ได้ ซ้ำซาก ดักดาน หลายหนแล้วแบบนี้

อย่าใช้ชื่อว่าเป็น คน กทม. เลยว่ะ  กรูอาย  -_-

#55 nopz

nopz

น้องใหม่

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:55

เจ้าของกระทู้ หมกมุ่น เล่นว่าว จิ้นเอง แล้วฟิน ว่ามือตัวเองสุดยอดดีที่สุด กว่าหญิงใดในโลกนี้ โดยไม่เคยสัมผัสของจิงดิ   ฟายยยยย.......แท้ -_-

#56 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:10

เฮ้ออออออ // me ถอนใจแล้วส่ายหน้า <_< 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน