Jump to content

- - - - -

[ข่าวลือ] บอร์ดกรุงไทยอนุมัติเงินกู้เอนกประสงค์

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:46

ใครมีเส้นมีสายตรวจสอบด้วยก็ดี

ถ้าไม่จริงก็รีบด่าผมแล้วลบกระทู้ผมทันทีอย่าให้ผมเสียประวัติ :)

สยามจงเจริญ  :) 

#2 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:00

ลือว่างวดแรก7000ล้านผ่านแล้ว พรุ่งนี้จะไปถอนเงิน คนบอกเป็นหมอฟันอยู่xxx

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:06

น่าจะแน่นอนแล้วล่ะครัับ ให้กู้แ่น่ๆ 

#4 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:06

จริงหรือเปล่าเนี่ย

#5 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:10

ข้อความแบบนี้ผมไม่เชื่อถือเลยครับ ยื่งมี keywords ประมาณว่า แชร์ออกไปให้มากที่สุด ส่งต่อให้มากที่สุดเนี่ย

ยิ่งไม่น่าเชื่อเข้าไปใหญ่ พนักงานกรุงไทย ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ พวกเราก็อย่าเพิ่งตื่นตูมไปทำตามเขาเลยนะครับ

#6 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:12

"คนใน" บอกมา อีกแล้วครับท่าน

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#7 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:21

รอท่านๆมาคอนเฟิร์มหลายเพลาแล้วครับ
รอนาน ไม่ทันใจ บอกแฟนไปถอนแหล่ว มูลค่าไม่เยอะหรอก แต่อยากมีส่วนร่วม :)

ควายตัวนี้สีขาว

#8 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:52

มันน่าสงสัยตรงที่มีชาวนาบางจังหวัดได้รับเงินบางส่วนเมื่อเร็วๆ นี้  

จากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือของแดง

วันที่ กุมภาพันธ์ 2557 go6TV - ที่ จ.พิจิตร บรรยากาศที่ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) ทั้ง 14 สาขา

ใน 12 อำเภอของ จ.พิจิตร เป็นไปด้วยความคึกคัก หลังจากรัฐบาลโดยกระทรวงการคลัง ได้ทยอยโอนเงินในโครงการรับจำนำข้าว

ฤดูกาลผลิต 2556/2557 ผ่าน ธ.ก.ส. มาจ่ายให้กับชาวนาที่นำข้าวเปลือกไปร่วมโครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาล และนำใบประทวน

สินค้ามาขึ้นจำนำไว้กับ ธ.ก.ส.วันนี้ เป็นวงเงินจำนวน 2,338ล้านบาท โดย ธ.ก.ส.พิจิตร ทั้ง 14 สาขา ได้ทยอยจ่ายเงินให้แก่เกษตรกรแล้ว

ขณะเดียวกัน ยังมีชาวนาทยอยนำใบประทวนสินค้ามาทำสัญญารอรับเงินจาก ธ.ก.ส.อย่างต่อเนื่อง ถึงแม้จะยังไม่ถึงลำดับก็ตาม

ส่วนแหล่งข่าวอื่นๆ ก็มีเยอะครับ 

ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#9 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:26

เรื่องแบบนี้รอให้เป็นข่าวจริงที่ไม่ใช่ข่าวลือก่อน มันไม่สายครับ แล้วถึงจะทำอะไรก็ค่อยว่ากัน 

ไม่ใช่รีบไปถอนเงินปิดบัญชีทั้งๆที่ยังเป็นแค่ข่าวลือ ทำแบบนี้ไม่สมควรครับ

แต่เงินใครเงินมัน สุดท้ายเจ้าของเงินก็เป็นผู้ที่จะตัดสินใจครับ

"                          "

#10 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:31

go6TV ชื่อก็บอกว่า โกหก ทีวี อย่านำมาอ้างอิงเลยค่ะ

ข้อสังเกตคือ

1. เงินที่โอนมาให้ ธกส.พิจิตร รวม  2,337 ล้านบาท มีที่มาอย่างไร

2. รัฐบาลมีการโอนเงินให้ ธกส. หลังเป็นรัฐบาลรักษาการ

( รัฐบาลยุบสภาเมื่อวันที่ 9 ธค. 2556)

3. รัฐบาลนำเงินมาจากแหล่งไหน  

4. เรื่องนี้ใครพูดความจริงมากกว่ากัน

ข่าวจาก นสพ.บ้านเมือง นะคะ.... เท่าที่จับใจความมาคือ

วันที่  5 กพ. 57   นายขวัญชัย เกิดขันหมาก ผอ.ธกส.พิจิตร ให้ข้อมูลกับสื่อว่า..

โครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลฤดูกาล 56/57 ที่จังหวัดพิจิตร เริ่มต้นมาตั้งแต่เดือนตุลาคม 2556  มี ชาวนา นำข้าวเปลือก เข้าโครงการ จำนวน 54,000 ราย

คิดเป็นเงิน 9,300 ล้านบาทเศษ

โดยตั้งแต่เริ่มโครงการมารัฐบาลโอนเงินมาให้

- ครั้งแรก เมื่อวันที่ 13 พ.ย. 2556   โอนมา          770 ล้านบาท

- จากนั้น  ทยอยโอนมาครั้งละ                          100 - 200 กว่าล้านบาท

- ล่าสุด โอนมาวันที่ 4 ก.พ. 57                          157 ล้านบาท

รวม ทั้งหมด 12 ครั้ง เป็นเงิน 2,337 ล้านบาท

ตามข้อมูล  เท่ากับว่ารัฐค้างจ่ายชาวนาพิจิตรอย่างน้อย  7,000 ล้านบาท  

โดยคำนวนจาก  9300(+) - 2337 = 6963

(แต่ตามข่าวบอกว่า ค้าง 9,000 ล้านบาท)  

จึงมี ชาวนาเกือบ 5 หมื่นครอบครัว ที่ยังไม่ได้รับเงิน

#11 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:46

ช่วยชะลอม็อบชาวนา...
ถ้าแห่ไปถอดเงินยิ่งช่วยสร้างความเกลียดชัง...
ใครได้ประโยนช์จากข่าวลือนี้?...
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#12 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:58

ถ้าไม่จริงก็รีบด่าผมแล้วลบกระทู้ผมทันทีอย่าให้ผมเสียประวัติ :)

ไปเอาข่าวมาจากไหน ช่วยบอกที่มาด้วย เห็นจขกท.บอกว่าอยู่แถวโซนยุโรป ไม่ใช่หรือ (- 6 ชม.)

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:07

ไม่รู้ว่า จะเล่นแร่แปรธาตุจากการ โครงการจำนำข้าว ไปเป็นชื่อโครงการอื่น

แต่เอาเงินไปอดหนุนจำนำข้าวหรือเปล่าหว่า

Edited by พอล คุง, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:08.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:11

ได้ข่าวมาเมื่อคืน

เช็คก่อนแชร์ก็ดีค่ะ

#15 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:26

เช็คข่าวให้ดีก่อนนะครับเงินร่วมหลักร้อยบาทค่าปิดบัญชีแม้จะน้อยนิด แต่ผมเอาไปซื้อข้าวแจกหมาข้างถนนได้นะครับ

:( :( :( :( :( :( :(

#16 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:31

ถ้าจริง ก็โดนฟ้องภายหลังได้

เพราะ ก่อหนี้ให้ รัฐบาลชุดต่อไปมาเช็ดขี้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#17 Redulah

Redulah

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:59

ยืนยันในตอนนี้จาก 2 แหล่งข้อมูล คือ

1. จากกรุงไทย (หน้าห้อง MD) ไม่มีการอนุมัติใดๆทั้งสิ้น ซึ่งเมื่อวันที่ 3 และ 4 ที่ผ่านมา พนักงานก็ได้ถาม MD ไปแล้วถึงการปล่อยกู้ไม่ว่าจะทางตรง หรือทางอ้อมครับ 

2. จาก ธกส. ระดับผู้จัดการสาขา ยังไม่มีเงินที่มาจากกรุงไทย หรือภาครัฐเพื่อมาจ่ายให้ชาวนา 

จบนะครับ ปล. ข้อมูล ณ วันที่ 6 กพ 57

#18 joonkung

joonkung

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:01

ยืนยันในตอนนี้จาก 2 แหล่งข้อมูล คือ

1. จากกรุงไทย (หน้าห้อง MD) ไม่มีการอนุมัติใดๆทั้งสิ้น ซึ่งเมื่อวันที่ 3 และ 4 ที่ผ่านมา พนักงานก็ได้ถาม MD ไปแล้วถึงการปล่อยกู้ไม่ว่าจะทางตรง หรือทางอ้อมครับ 

2. จาก ธกส. ระดับผู้จัดการสาขา ยังไม่มีเงินที่มาจากกรุงไทย หรือภาครัฐเพื่อมาจ่ายให้ชาวนา 

จบนะครับ ปล. ข้อมูล ณ วันที่ 6 กพ 57

แล้ว ธกส เอาเงินที่ไหนมาจ่ายอะครับเพราะตอนนี้ชาวนาบาง จ. ได้รับเงินแล้ว

#19 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:06

แล้ว ธกส เอาเงินที่ไหนมาจ่ายอะครับเพราะตอนนี้ชาวนาบาง จ. ได้รับเงินแล้ว

เริ่มขายข้าวแล้วมั่ง ใครมีข่าวรัฐขายข้าวบ้าง

#20 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:34

ธนาคารไม่กล้าปล่อยให้รัฐบาลกู้หรอกครับ ไม่ว่าจะตั้งชื่อสินเชื่ออะไรก็ตามเพราะคุกรออยู่ข้างหน้าแน่นอน ส่วนเงินที่จ่ายช่วงนี้เข้าใจว่าคงกระเสือกกระสนมีเท่าไหร่ก็โอนให้ ธกส ไปจ่ายๆกันไปก่อน แล้วก็ออกข่าวตีข่าว เพื่อชะลอชาวนาที่จะออกมารวมกลุ่มก่อม๊อบ แต่บางทีมันอาจจะได้ผลตรงงกันข้ามก็ได้ เพราะจากที่ไม่ได้กันทั้งหมู่บ้าน ดันมีคนได้บ้างแต่คนไม่ได้มันเยอะกว่านะครับ แรงโกรธมันจะทวีขึ้นอีกนะแทนที่จะลดลง

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#21 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:45

ไปเอาข่าวมาจากไหน ช่วยบอกที่มาด้วย เห็นจขกท.บอกว่าอยู่แถวโซนยุโรป ไม่ใช่หรือ (- 6 ชม.)

เห็นเพื่อนแชร์จากเฟสบุ๊คเพื่อนครับ 

สยามจงเจริญ  :) 

#22 Redulah

Redulah

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:02

อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ตอบตามที่ทราบมา ซึ่งก็มีข่าวการระบายข้าวออกไปบางส่วนตามที่ ก.พาณิชย์ชี้แจงมาเมื่ออาทิตย์ก่อน จำตัวเลขไม่ได้ว่ากี่ตันครับ

ปล. อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ ไม่ได้ติดตามการระบายข้าวเลย 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน