Jump to content

- - - - -

คุณไม่รู้จริงหรือครับ ประธาน กปปส.เป็นใคร?

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:07

*
POPULAR

#2 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:08

จขกท เฉลยหน่อยสิครับ หลายคนมโนไปเอง รวมทั้งผมคงเดาไปเรื่อย แต่ก็พอจะรู้ ฮี่ๆ

#3 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:09

*
POPULAR

ส่วนเลขามีคนเดียว งานโคตรหนัก :( :( :( :( :( :(

#4 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:11

ยังไม่รู้ตัวกันอีกนะ ท่านประธาน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#5 เคราสองสี

เคราสองสี

น้องใหม่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:15

แล้วองค์การสหประชาชาติ ประเทศไหนเป็นประธาน..

#6 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:17

*
POPULAR

จขกท เฉลยหน่อยสิครับ หลายคนมโนไปเอง รวมทั้งผมคงเดาไปเรื่อย แต่ก็พอจะรู้ ฮี่ๆ

จขกท.เขาเอารูปประธานมาแปะให้แล้วครับ

#7 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:21

อาเซียนมีประธานหรือเปล่า ไม่เคยได้ยิน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#8 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:36

จขกท.เขาเอารูปประธานมาแปะให้แล้วครับ

ประชาชนหรือครับ แต่ประชาชนที่จะมาทำหน้าที่ในสภาประชาชน ถูกกปปส คัดเลือกมานะครับ อย่างนี้ใครเป็นประธาน มันช่างคลุมเครือ

#9 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:39

= = ประธาน โดย พฤตินัย ก็ท่าน เมพ นั่นแหละ

Edited by Vekakav Vkkn, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:39.

โหมด ผ่อนคลาย

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:45

จะไปรู้ได้ยังไงครับว่าคนไหนเป็นประธาน

มีตั้งกว่าห้าล้านคนและยังเพิ่มขึ้นตลอดเวลา

#11 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:50

*
POPULAR

เชื่อแล้วว่าคนนิยมเสื้อแดงเป็นพวกใสเซ่อบริสุทธิ์

จขกท ตั้งกระทู้ประชด มันยังไม่รู้ตัว เข้ามาตอบอีก :lol:

#12 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:50

ถามกลับบ้าง "ประธานของหัวโต" เป็นใคร? ไหนๆ ท่านก็ปวารณาตัวใช้รูปหัวโตเป็น profile แล้ว โชว์กึ๋นหน่อย ...
:rolleyes:

#13 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:55

จะไปรู้ได้ยังไงครับว่าคนไหนเป็นประธาน

มีตั้งกว่าห้าล้านคนและยังเพิ่มขึ้นตลอดเวลา

ถ้าจะหมายถึงมวลมหาประชาชน ผมว่าช่วงนี้ลดลงนะครับ

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:57

ถ้าจะหมายถึงมวลมหาประชาชน ผมว่าช่วงนี้ลดลงนะครับ

จริงครับ ใครๆ ก็รู้  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:04

*
POPULAR

ท่านคห.13 มวลมหาประชาลดลง? ไม่มีทางหรอกครับ

ที่เห็นน้อยลงในม็อบบ้างเพราะต้องประกอบสัมมาอาชีวะ

ลองไอ้ดร.จ่าเหลิมระดมตะกวดไปจับกำนันสิ จะได้เห็นจำนวนจริงๆของเรา

มวลมหาประชาชนต้องทำมาหากินครับ ไม่ใช่รอให้ไอ้เหลี่ยมเอาเงินฟาดหัวอย่างพวกควายแดง

#16 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:04

เขากลับ้านไปลับมีดนะ  เดี๋ยวกลับมาเมื่อชาติต้องการ

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#17 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:10

ถามกลับบ้าง "ประธานของหัวโต" เป็นใคร? ไหนๆ ท่านก็ปวารณาตัวใช้รูปหัวโตเป็น profile แล้ว โชว์กึ๋นหน่อย ...
:rolleyes:

ท่านคห.13 มวลมหาประชาลดลง? ไม่มีทางหรอกครับ

ที่เห็นน้อยลงในม็อบบ้างเพราะต้องประกอบสัมมาอาชีวะ

ลองไอ้ดร.จ่าเหลิมระดมตะกวดไปจับกำนันสิ จะได้เห็นจำนวนจริงๆของเรา

มวลมหาประชาชนต้องทำมาหากินครับ ไม่ใช่รอให้ไอ้เหลี่ยมเอาเงินฟาดหัวอย่างพวกควายแดง

ผมไม่อยากให้ราคากับข้อกล่าวหาพวกนี้นัก  มันดูไม่เป็นผู้ที่มีความคิดเท่าไหร่ 

#18 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:12

อ้าว..ผมไปกล่าวหาอะไรท่าน? ตอบไม่ได้ก็เลี่ยงประเด็น?

แหม่..คุยกับลิเบอเล่านี่ลำบากยากเย็น ถามไม่ตรงคำตอบทีไร พิรี้พิไรเล่นแง่ทุกที แล้วเป็นอย่างนี้ทุกคนจริงๆ นะ นี่ว่าจะเหมารวมแล้วนะเนี่ย ...กร๊ากกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:19

ความจริงถ้าท่าน Sunflower อยากคุยกับ"ผู้มีความคิด"แบบที่ท่านอาจจะชื่นชอบ

ผมแนะนำอาจารย์สมสักidolของท่าน หรืออ.วีรพัฒน์ อ.เอกชัย บก.ลายจุด ฯลฯ ดูจะถูกจริตท่านมากกว่า

#20 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:35

ความจริงถ้าท่าน Sunflower อยากคุยกับ"ผู้มีความคิด"แบบที่ท่านอาจจะชื่นชอบ

ผมแนะนำอาจารย์สมสักidolของท่าน หรืออ.วีรพัฒน์ อ.เอกชัย บก.ลายจุด ฯลฯ ดูจะถูกจริตท่านมากกว่า

ผมไม่จำเป็นต้องคุยกับคนพวกนั้นหรอกครับ คุยกับคนที่คิดเหมือนกัน งั้นไปคุยที่วงเหล้าดีกว่า มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก นอกจากพูดกันสนุกปาก ไปวันๆ คุยกับคนที่เห็นต่างนี่แหละครับ แต่อยากให้ใช้ตรรกะแยกแยะ หน่อย อิงหลักความจริงบ้าง ท่านกล่าวหาคนอื่นได้ อีกฝ่ายหนึ่งเขาก็กล่าวหาแบบนี้เช่นกัน แล้วมันได้อะไรมาบ้างครับ นอกจากความสะใจ

#21 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:37

อ้าว..ผมไปกล่าวหาอะไรท่าน? ตอบไม่ได้ก็เลี่ยงประเด็น?

แหม่..คุยกับลิเบอเล่านี่ลำบากยากเย็น ถามไม่ตรงคำตอบทีไร พิรี้พิไรเล่นแง่ทุกที แล้วเป็นอย่างนี้ทุกคนจริงๆ นะ นี่ว่าจะเหมารวมแล้วนะเนี่ย ...กร๊ากกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอประทานโทษครับ ผมกดอ้างอิงผิด หรืออย่างไรไม่ทราบ คงยังไม่ชำนิชำนาญมากนัก เลยอ้างอิง 2 บุคคล ในส่วนที่ท่านถาม ผมไม่ทราบจริงๆครับ ว่าอาจารย์เขามีนัยยะอะไรแอบแฝงทางการเมือง ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ

#22 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:37

แล้วท่อน้ำเลี้ยงล่ะ ทาริดประกาศจะยุติการทำธุระกรรมท่อน้ำเลี้ยง

ฉิบหายแล้ว กรูอดตายแน่ๆ

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:38

โอ้ย กระทู้นี้ มีแต่คนตั้งคำถาม เฉลยๆกันหน่อยได้ไหม

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:46

ไม่ต้องเรียกผมว่า ประธาน ก็ได้ครับ

เผอิญมีกันหลายคน :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#25 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:51

คำตอบก็อยู่ในรูปนั่นแหละครับ หาดีๆ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#26 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:52

คำตอบก็อยู่ในรูปนั่นแหละครับ หาดีๆ  :lol:

ครับผม จขกท คงอยากให้ผมตีความ หรือหมายถึงประชาชน

#27 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:56

*
POPULAR

ประธาน กปปส. คือบุคคลในวงสีแดงครับ

#28 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:58

*
POPULAR

ประธาน กปปส. คือบุคคลในวงสีแดงครับ

:angry: เสร็จ กุ้งเหลิมแน่... ภาพชัดเจน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#29 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:05

ครับผม จขกท คงอยากให้ผมตีความ หรือหมายถึงประชาชน

มีคนเฉลยให้แล้วครับ

:angry: เสร็จ กุ้งเหลิมแน่... ภาพชัดเจน

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#30 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:07

อืม ชัดเจนขนาดนี้ ขอเวลาเพ่งแป๋บ 57.gif ชาตินี้ยันชาติหน้าจะเจอปะคร้าบ 62.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#31 san man

san man

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:12

#32 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:16

อาเซียนมีประธานหรือเปล่า ไม่เคยได้ยิน

มีครับ เวียนกันตามตัวอักษรประเทศ

ปัจจุบันคือพระราชาธิบดี ฮัสซัน โบลเกีย จากบรูไนครับ

#33 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:21

มู้นี้ฮา.. 3 ผ่านครับ..  :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#34 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:21

ขอยอมรับในกระทู้เลยครับหากคุณ sunflower ไม่รู้จริงๆๆว่าใครเป็นประธาน กปปส. ผมพร้อมที่จะเป็นเอง หาก ยิ่งลักษณ์ เป็นนายกได้ ผมก็เป็นประธาน กปปส.ได้ครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#35 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:29

*
POPULAR

เหยดดดดดดดดด มันใช่เลย!!! เหลิมออกหมายจับด้วย!!!

Attached Images

Edited by kritz, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:31.

#36 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:31

ไม่เห็นไม่ได้หมายความว่าไม่มี

ชาวนาก็กำลังมา

มวลชนที่มาชุมนุมลดลง ไม่ได้หมายความ มวลชนกปปส ลดลง

Edited by ไทยไม่ทน, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:35.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#37 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:58

นึกว่าอีกคน

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#38 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:01

นึกว่าอีกคน

:D ใครล่ะครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#39 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:01

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#40 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:19

จะคุยยังต้องเลือกคนคุยด้วยแฮะ ไอ้นั่นไอ้นี่ ไม่คุยด้วยเด๋วหาว่าเป็นพวกเดียวกัน เข้าใจยากจิงลิเบอรัรัลผู้มีความคิดสูงส่งยิ่งนัก

ใครๆก็รู้ แหม่...... :ph34r:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#41 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:25

จะคุยยังต้องเลือกคนคุยด้วยแฮะ ไอ้นั่นไอ้นี่ ไม่คุยด้วยเด๋วหาว่าเป็นพวกเดียวกัน เข้าใจยากจิงลิเบอรัรัลผู้มีความคิดสูงส่งยิ่งนัก

ใครๆก็รู้ แหม่...... :ph34r:

คนเท่ากัน แต่ทำไมผมรู้สึกว่า มันเลือกปฏิบัติกันจังแหะ

คนเท่ากันเฉพาะพวกเดียวกันรึเปล่าไม่รู้  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#42 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:10

นึกว่าอีกคน

invisible hand

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#43 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:14

นึกว่าอีกคน

invisible hand

:D ไม่ทราบคืออะไรครับ...

• -3- likes this

#44 kitanai

kitanai

น้องใหม่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:18

เหยดดดดดดดดด มันใช่เลย!!! เหลิมออกหมายจับด้วย!!!

ต่อให้ออกหมายจับได้ แต่ไม่น่าจะมีใครเข้าถึงตัวแกได้ในระยะสองเมตรแน่นอน :lol:

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:57

หล่อ ม๊าด เทห์ ดูเป็นผู้ดี๊ ผู้ดี 

ไอ้ปื๊ดเปล่า?? ...เหลิมตอบหน่อย 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:03

ฮาจริงๆเลย ไปๆมาๆกระทู้นี้เปลือยล็อกอินแอ้บๆได้อีก  :lol:  :lol:  :lol:

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:07

หน้าไอ้หงอกเจียม ทำให้ผมรู้สึกคันตีนทุกที 

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:08

คนนี้อยากเป็นนายก  :lol:

#49 nat1019

nat1019

น้องใหม่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:10

เชื่อแล้วพวกแดงนี้สมองมีแต่ลมจริงๆๆ

#50 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:30

ขอยืนยันว่าไม่ลดค่ะ กลับบ้านมาทำมาหากิน หาทุน เหมือนทหารกองเกิน เรียกเมื่อไหร่ไปเมื่อนั้น 

เพิ่่งรู้ว่ารูปโปรไฟล์คุณคือสมเจียม ไอดอลคุณหรือค่ะ

Edited by Thip, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:32.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน