Jump to content

- - - - -

เบื่ออ่านกระทู้แดงไร้สาระ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 withmilknosugar

withmilknosugar

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:43

*
POPULAR

เบื่ออ่านกระทู้แดงไร้สาะ รบกวนขอชื่อควายแดงในเพจนี้ได้มั้ยคะ จะได้ไม่กดเข้าไปอ่าน เห็นช่วงนี้เริ่มเยอะอ่ะค่ะ 

#2 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:46

มองเสียว่า "เป็นอาการดิ้นเฮือกสุดท้าย" ก่อนศาสดาของพวกมันตายจากโลกนี้ไป :)

#3 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:47

เห็นควรด้วยครับ ... ช่วงนี้เยอะไปหมด

อยากจะขอให้ ม็อด แต้มสีแดงๆให้ด้วยเลย ถ้าเป็นกระทู้โดยแดงแท้ แดงเทียม แดงตกขาว หรือพวกแอบแดง

แต่ของเจ้แดงประจำเดือน ก็พอมีสาระอยู่บ้างน่ะครับ ;)

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#4 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:49

ลองค่อยๆอ่านไปดีกว่าครับ 

บางคนก็นิสัยดี  บางคนก็ชอบเรียกร้องความสนใจ  อ่านเพลินๆก็สนุกดีนะครับ

#5 withmilknosugar

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:54

เจ้แดงประจำเดือน ยกเว้นให้ แอบคิดว่านางเป็นแดงเทียมค่ะ  :P

Edited by withmilknosugar, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:55.

#6 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:56

ที่ผมเห็นต่างนี่ ผมเป็นควายแดงด้วยไหมครับนี่ จะได้พิจรณาตัวเอง

#7 withmilknosugar

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:02

ที่ผมเห็นต่างนี่ ผมเป็นควายแดงด้วยไหมครับนี่ จะได้พิจรณาตัวเอง

หมายถึงแดง ที่เข้ามาแถแบบไร้สาระน่ะค่ะ ถ้าคิดต่างแบบมีสาระก็อยากอ่านอยู่นะคะ

• -3- likes this

#8 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:05

ผมก็คิดว่าเจ๊แดงประจำเดือนเป็นแดงแท้หรือเทียมกันแน่ครับ ตอบที

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:09

อย่าขอชื่อเลยครับ

ไม่มีประโยชน์หรอก..แดงบางคนสะสม login ไว้เป็นสิบเป็นร้อย

ไม่รู้ให้พ่อให้แม่มันภูมิใจรึยังไงมิทราบได้

เอาเป็นว่า..อ่านๆไปเถอะ อ่านแล้วชวนให้อารมณ์เสียก็ผ่าน..  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:10

จะเอาแบบ QC หรือแบบไม่ QC

#11 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:14

กรุณาอย่ารวมแดงคุณภาพอย่างผมเข้าไปด้วย -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#12 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:18

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:19

ไม่ครับ คิดต่าง กับ แถ ข้อมูลบกพร่อง การฟันธงสมมุติฐานว่าเป็นความจริงทันทีมันต่างกัน

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#14 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:36

ขอตอบ จขกท. นะคะ พวกเวรตะไลฟายแดงเหล่านี้จะมีหลายชื่อล็อคอินค่ะ ตอนเล่นใหม่ๆก็ทนแทบไม่ไหวเหมือนกัน เรียบเรียงให้นะคะเท่าที่รู้จักและจําได้เพราะโพสท์เยอะอยู่
เรียบเรียงจากกวนteenมากไปหาปานกลางแต่ไม่มีสาระ. บางทีเหมือนจะมีแต่ก็ไปก็อบเค้ามาอย่างเดียว ไม่รู้เรื่ิงที่ก็อบมาด้วยซํ้า รู้หมดว่าปัญญาน้อย. แล้วก็แถๆๆๆๆ อยู่อย่างเดียว

มานีมีงง,เมือกมั่ง,ละมั่ง,gugee,love. U, จาฤก,เมพเชือก,คน กทม
พอเห็นชื่อล็อคอินเหล่านี้ ดิฉันปล่อยไปเลย ไม่อ่าน เว้นแต่มันกวนประสาทจริงๆ เลยขอเม้นต์ไปบ้างอะค่ะ

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:38

Jaidee

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:58

ก็แค่ไม่ตอบเดี๋ยวมันก็ตกไปเอง แต่นี่พอตั้งขึ้นมาก็เข้ามาเม้น มาตอบกัน มันก็ไม่ไปซะที

แก้ลำคนพวกนี้ด้วยวิธีง่ายๆ แค่ไม่สนใจเดี๋ยวมันก็เหี่ยวเฉา อกแตกตายไปเอง จริงไหมครับ  ;)

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#17 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:09

อยากบอก คุณ nosugar

ว่า แรก ๆ ผมเข้ามา ด้วยว่า ผมเป็นคนใจร้อน

ก็อยากจะว่า คนเห็นต่าง แต่ด้วยความที่

ผมเป็นพวกความรู้น้อย (จบ ปวส)

เลยไม่อยาก ให้ บอร์ดของเรา เสื่อมเสีย

เพราะปกติ ผมชอบด่า นักการเมือง

แบบสาดเสียเทเสีย ในทีวี แบบยั้ง ไม่ค่อยอยู่

ถ้านำคำด่า มาลงบอร์ด คงไม่ดีแน่

เดี๋ยวจะเสีย ถึง เพื่อน ๆ ในบอร์ด คนอื่น ๆ

ผมเลย มีวิธี ดังนี้

1 เตรียมน้ำดื่ม อุ่น ๆ หรือ น้ำชา ไว้ข้างตัว

ถ้าอ่านแล้วโมโห ยกขึ้นดื่ม 1 อึก

2 ถ้ายังไม่หาย โมโห ก็ไปเข้า เวบอื่น ชั่วคราว

ผมมี เด็กดี กับ jokergameth เป็นตัวสลับ

3. ถ้ายังไม่หายอีก ก็เปิดเพลง เพราะ ๆ ผู้หญิงร้อง

ส่วนตัวผมชอบ เจนนิเฟอร์ คิ้ม , แนน วาทิยา ,

หญิง ฐิติกานต์ แล้วก็ Joi Chua คนหลังนักร้องสิงคโปร์

4. ถ้ายังไม่หายอีก ก็ห้ามเปิด serithai ไปตะโกน

ใน ห้องน้ำ หรือ ในโอ่ง 1 ที

หลังจาก หายโมโห ค่อย มาโพสต์

แบบใจเย็น ๆ เป็นผู้เป็นคน

แล้วจะรู้สึกว่า เรา รักษากฏ บอร์ด

ได้เป็นอย่างดี ก็จะสุขใจ

ไม่ว่าใครจะกวน แค่ไหน ก็สามารถ

รักษาใจได้ mod ก็ไม่ หนักใจด้วย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#18 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:17

ผมว่าเราไม่ควรปิดกั้นตนเองแบบางบอร์ดนะครับ เชื่อว่าคนอ่านวิเคราะห์ได้ครับว่าจริงหรือเท็จ ควรเปิดกว่าง ไมควรเอากะลามาครอบตนเองครับ

#19 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:18

ที่นี่เราเคยมีแดงในตำนานอย่าง ใจดี

เล่นเอาสมาชิก สรท ฟินไปหลายเดือน :lol:

#20 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:22

บอกตามตรง
ถ้าเข้ากระทู้เสื้อแดงหลายๆกระทู้
ถึงหัวกระทู้จะไม่มีสาระ
แต่สมาชิกเสรีไทยจะทำกระทู้นั้นให้มีสาระได้ครับ

#21 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:28

ทำใจเถอะครับ คิดในแง่ดีพวกเขาก็เป็นคนไทยเหมือนกัน ถึงสู้จนจบอย่างไรก็ต้องอยู่ด้วยกันอยู่ดี

เอาเป็นว่าไว้สะท้อนในสิ่งที่เราไม่อยากเห็นละกันครับ อย่างน้อย ๆ เขาก็ทำให้เรารู้ว่า เขารับข่าวสารอะไรมาบ้าง

จะได้รู้เท่าทันอีกฝ่าย อีกนิดก็ยังดี อย่างคำว่าม็อบประชาธิปัตย์นี่ผมก็งงว่าทำไมเขาถึงเรียกกันแบบนั้น

ตอนหลังพอลองไปดูข่าว DNN แล้วถึงบางอ้อเลย นักข่าวเขาเรียกม็อบนี้ว่าม็อบประชาธิปัตย์นี่เอง

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:33

เสื้อแดงมักมาพร้อมอาการเกรียน อายุอานามก็มากแต่ใช้นิสัยแบบเด็กมัธยมตามร้านเกมมาโพส

แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนครับ บางทีก็ต้องทำใจบ้าง เป็นการฝึกให้เรามีสติด้วยครับ

เพราะการเมืองทุกวันนี้ ผมว่าสภาพก็ไม่ต่างจากในบอร์ดเท่าไหร่  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:47

เห็นต่าง กับ ตั้งกระทู้กวนTeen มันไม่เหมือนกันนะครับ

คนเห็นต่าง "อาจ" ไม่ใช่ควายแดงก็ได้

แต่ตั้งกระทู้กวนTeen เหมือนตั้งใจยั่วให้คนอื่นหงุดหงิด รำคาญ เหยียดหยามกลุ่ม-บุคคลทางการเมืองที่อยู่ตรงข้าม

ตั้งกระทู้ลอยๆ คิดเพ้อเจ้อไปเอง หลักฐานก็ไม่มี นึกอะไรขึ้นได้ก็มาตั้งกระทู้ 

แบบนี้ "ควายแดง" ยังน้อยไป "ควายแดง" ยังดูสุภาพสำหรับสิ่งมีชีวิตหนักแผ่นดินพวกนี้ครับ

#24 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:58

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ  สุขิตา โหตุ ญาตโย

สาธุ

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#25 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:28

หลังมานี่แค่เห็นชื่อ ผมก็ไม่เข้าไปแล้วครับ ไม่มีอะไรมากไปกว่า ก๊อบราดดำนามาแปะ หรือ ไม่ก็ตามใบบอก

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#26 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:32

ดูไม่ยากครับ

คนไหนชื่อสีส้มๆ หรือแดงๆ

นั่นแหละครับเสื้อแดง  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#27 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:35

หมายถึงแดง ที่เข้ามาแถแบบไร้สาระน่ะค่ะ ถ้าคิดต่างแบบมีสาระก็อยากอ่านอยู่นะคะ

เพิ่มเติมค่ะ punisher,mebmeuk, ส่วนsunflower เนี่ย แนะนํา จขกท หาอ่านเอาเองละกันว่ามีสาระรึเปล่า. คนบางคนก็ไม่รู้ตัวน่ะค่ะ อิอิอิ

#28 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:40

มอง ข้ามไปครับ ถ้ายิ่งไปตอบ มันก็ยิ่ง ได้ใจ

ที่มัน มาเรื่อยๆ เพราะมีคนให้ความสนใจ ถ้าไม่มีคนตอบแล้วมันปั้มกระทู้ รัวๆ เดี๋ยวกฎสถานที่ก็จัดการกับมันเองครับ

#29 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:44

อย่าไปลบเขาเลย..เดี๋ยวเขาไม่มีทีระบายจะพาล ไปเผา กทม.อีก

ข้อควรปฏิบัติเมื่อเจอ ควายแดงแถกแถ ทั้งหลาย...ในนี้

1.ถ้าอารมณ์ไม่ดี หงุดหงิด ควรผ่านกระทู้นั้นไปเสียอย่าเข้าไปอ่านโดยเด็ดขาด...ขอเตือน

2.ถ้าอารมณ์ดี มีฟิน  ก็ขอให้เข้าไปอ่าน อย่างตลกๆขำๆ และโพสข้อมูลความรู้ เหตุผล ต่อกัน (ต่อผู้ที่เข้ามาก่อนหน้านี้นะ)  แต่อย่าไปสนใจสิ่งที่ควายแดงโพสไว้เลย ขอให้เขามีประโยชน์แค่ ได้เสนอหัวข้อมาคุยกันเท่านั้น

3.พยายามอย่าไปเถียงควายแดง จขกท.ด้วยเหตุผล จะเข้าทางควายแดงทันที...อย่าลืมว่าพวกนี้ต้องการเป็นอำมาตย์บ้างเหมือนกัน อยากแสดงจุดเด่นให้คนสนใจ ยิ่งมากยิ่งดี  ......แต่ก็อย่าไม่สนจนพวกนี้หงอยเหงาเกินไป เดี๋ยวพาลเผาไปทั่ว จะเดือนร้อนกันป่าวๆ ...เอาใจเขามาใส่ตรีนเราบ้าง (เอ้ยใจเราบ้าง)

Edited by galaxy2, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:45.

#30 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:50

อย่าไปลบเขาเลย..เดี๋ยวเขาไม่มีทีระบายจะพาล ไปเผา กทม.อีก

ข้อควรปฏิบัติเมื่อเจอ ควายแดงแถกแถ ทั้งหลาย...ในนี้
1.ถ้าอารมณ์ไม่ดี หงุดหงิด ควรผ่านกระทู้นั้นไปเสียอย่าเข้าไปอ่านโดยเด็ดขาด...ขอเตือน
2.ถ้าอารมณ์ดี มีฟิน  ก็ขอให้เข้าไปอ่าน อย่างตลกๆขำๆ และโพสข้อมูลความรู้ เหตุผล ต่อกัน (ต่อผู้ที่เข้ามาก่อนหน้านี้นะ)  แต่อย่าไปสนใจสิ่งที่ควายแดงโพสไว้เลย ขอให้เขามีประโยชน์แค่ ได้เสนอหัวข้อมาคุยกันเท่านั้น
3.พยายามอย่าไปเถียงควายแดง จขกท.ด้วยเหตุผล จะเข้าทางควายแดงทันที...อย่าลืมว่าพวกนี้ต้องการเป็นอำมาตย์บ้างเหมือนกัน อยากแสดงจุดเด่นให้คนสนใจ ยิ่งมากยิ่งดี  ......แต่ก็อย่าไม่สนจนพวกนี้หงอยเหงาเกินไป เดี๋ยวพาลเผาไปทั่ว จะเดือนร้อนกันป่าวๆ ...เอาใจเขามาใส่ตรีนเราบ้าง (เอ้ยใจเราบ้าง)

ได้เลยค่ะ จะทําตามนั้นเลย แต่บางทีมันเก๊าะเผลอตัวเผลอใจไปต่อล้อต่อเถียงกะมัน ชอบสะเออะมาแร่ดผิดที่ผิดทาง ตะบี้ตะบันแถๆๆๆๆ ปากก็บอกว่าตัวเองน่ะกล๊างงกลาง. กลางตรงไหนฟะ

#31 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:42

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ  สุขิตา โหตุ ญาตโย

สาธุ

พระยังไม่ได้สวดให้เลย

:o

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#32 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:21

ตอนนี้เกลียดและรำคาญไอดี mebmuak ครับ
เกลียดที่มันไม่ได้มีเจตนาจะโพสเพื่อแลกเปลี่ยน
มันแค่ต้องการยั่ว ก่อกวน อย่างเดียว

#33 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:41

มานีมีงง ใงครับ เสียเวลามากๆ

#34 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:54

ถ้าจะไล่ไอดี มันไล่ไม่หมดหรอกครับ มันเยอะ 

แต่ถ้าอ่านสำนวนแล้วมันก็มีวนเวียนอยู่ไม่กี่คน ข้ามครับ

#35 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:59

มีขยะไม่กวาดทิ้ง บอกปล่อยไว้เป็นงานศิลป์ ถ้าผมเป็นmod ผมลบพวกป่วนตั้งแต่10นาทีแรกแล้ว

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#36 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:09

ตอนนี้เกลียดและรำคาญไอดี mebmuak ครับ
เกลียดที่มันไม่ได้มีเจตนาจะโพสเพื่อแลกเปลี่ยน
มันแค่ต้องการยั่ว ก่อกวน อย่างเดียว

จริงด้วยค่ะ แต่ไม่เคยเสียเวลามาโต้ตอบคนพรรณนี้. เม้นต์แสบๆให้มันมาอ่านเล่น แต่ไม่เคยมาดูที่มันเม้นต์กลับ. ให้มันอกแตกตายไปเลย แนะนําให้ด่าแล้วชิ่งหนี คนพวกนี้ชอบอ่านและจะติดตามทุกกระทู้ที่เขียน แบบโรคจิต

#37 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:20

เพิ่มเติมค่ะ punisher,mebmeuk, ส่วนsunflower เนี่ย แนะนํา จขกท หาอ่านเอาเองละกันว่ามีสาระรึเปล่า. คนบางคนก็ไม่รู้ตัวน่ะค่ะ อิอิอิ

ผมไม่ค่อยมีสาระเท่าไหร่หรอกครับ บางทีก็เหนื่อยเหมือนกัน มานั่งเถียงกัน วันๆไม่ต้องทำอะพอดี เพลียแทนตัวเอง

#38 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:28

ลองไปหาดูแก้เบื่อนะครับ :rolleyes:

#39 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:47

ผมไม่ค่อยมีสาระเท่าไหร่หรอกครับ บางทีก็เหนื่อยเหมือนกัน มานั่งเถียงกัน วันๆไม่ต้องทำอะพอดี เพลียแทนตัวเอง

กระทู้นี้ดูเป็นพระเอกจังนะคะ คนเดียวกับในกระทู้นี้อ๊ะป่าวเอ่ย

http://webboard.seri...งจะลาออก/page-3

#40 nat1019

nat1019

น้องใหม่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:02

อย่าไปสนใจครับ พวกแดงเต็มที่ก็ได้แค่นี้แหละครับ ลมหายใจเฮือกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สุดท้ายแล้ว

#41 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:02

จริงๆ ไม่ค่อยชอบแบ่งแยกคนซักเท่าไหร่

แต่กับควายแดงบางตัวนี่ยอมจริงๆ -_-

กลุ่มแดงมีเหตุผล คุยด้วยได้

Vekakav Vkkn

sunflower

กลุ่มกลางๆ มีเหตุผลบ้าง แต่บางครั้งอาจไม่พบสาระ.

love u

จาฤก

group ข้างล่างนี้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ

กลุ่มเพ้อเจ้อ ไม่เคยมีสาระ และ ชอบแดกดัน

mebmuak

เมพเชือก

เมพมั่ง

ละมั่ง

punisher

lnw bangkwang

กลุ่มแอ๊บกลาง ซึ่งเนียนฝุดๆ

อาจหาญ เก่ง

กลุ่มข่าววงใน (ที่ไม่เคยมีจริง จากพลโทที่เป็นญาติ)

คนกทม.

กลุ่มเพ้อเจ้อ หลุดโลก (อาจมีผลกระทบต่อสมองของคุณถ้าไปเสวนาด้วย)

มานีมีงง

หากไม่เหมาะสมเชิญModลบได้เลยครับ

ปล.หากตกใครไปอย่าน้อยใจนะเออ :lol:

ปล2.ผมไม่เคยว่าร้ายใครนะครับ พวกคุณทำเองล้วนๆ

Edited by DoctorK, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:03.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#42 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:08

จริงๆ ไม่ค่อยชอบแบ่งแยกคนซักเท่าไหร่
แต่กับควายแดงบางตัวนี่ยอมจริงๆ -_-

sunflower

กลุ่มกลางๆ มีเหตุผลบ้าง แต่บางครั้งอาจไม่พบสาระ.

love u
จาฤก

group ข้างล่างนี้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ

กลุ่มเพ้อเจ้อ ไม่เคยมีสาระ และ ชอบแดกดัน

mebmuak
เมพเชือก
เมพมั่ง
ละมั่ง
punisher

อาจหาญ เก่ง

กลุ่มข่าววงใน (ที่ไม่เคยมีจริง จากพลโทที่เป็นญาติ)

คนกทม.

กลุ่มเพ้อเจ้อ หลุดโลก (อาจมีผลกระทบต่อสมองของคุณถ้าไปเสวนาด้วย)

มานีมีงง

หากไม่เหมาะสมเชิญModลบได้เลยครับ

ปล.หากตกใครไปอย่าน้อยใจนะเออ :lol:
ปล2.ผมไม่เคยว่าร้ายใครนะครับ พวกคุณทำเองล้วนๆ

โห. ภาษาวัยรุ่นต้องบอกว่า. เป๊ะเว่อค่ะ. ข้อมูลแน่นมาก วิเคราะห์เจาะลึกจริงๆ ขอคํานับthree times

#43 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:11

sunflower

love u

จาฤก

mebmuak

เมพเชือก

เมพมั่ง

ละมั่ง

punisher

อาจหาญ เก่ง

คนกทม.

มานีมีงง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#44 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:42

อยากถามว่าถ้าคนตั้งกระทู้เป็นพวกสติไม่สมประกอบ
อย่างเช่น คุณมานีมีงงเนี่ยจะแจ้งให้ลบกระทู้ได้มั้ย
เพราะเหมือนในกระทู้จะมีแต่เรื่องเพ้อเจ้อของตัวจขกซะมากกว่า
แถมยังออกแนวกวนประสาทผู้มาตอบอีกด้วย

อยากเสนอให้ทางผู้ดูแลโปรดพิจารณาหน่อย

#45 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:03

อยากถามว่าถ้าคนตั้งกระทู้เป็นพวกสติไม่สมประกอบ
อย่างเช่น คุณมานีมีงงเนี่ยจะแจ้งให้ลบกระทู้ได้มั้ย
เพราะเหมือนในกระทู้จะมีแต่เรื่องเพ้อเจ้อของตัวจขกซะมากกว่า
แถมยังออกแนวกวนประสาทผู้มาตอบอีกด้วย
อยากเสนอให้ทางผู้ดูแลโปรดพิจารณาหน่อย

จากข้อมูลของผู้รู้หลายๆท่าน. แนะนําให้ปล่อยไปเลยค่ะ อย่าไปอ่านหรือให้ความสนใจใดๆ. อย่างยัยมานีมีงง. ในข้อความไม่มีคําหยาบคาย คงไม่มีเหตุเพียงพอที่จะแบน อย่างมานีก็เป็นเหมือนคนบ้าโรคจิต ที่ชอบเรียกร้องความสนใจ คนอย่างนี้ต้องไม่ให้ความสนใจ เดี๋ยวหล่อนก็ตกกระทู้ไปเอง ปล่อยให้มันบ้าไปคนเดียวเถอะค่ะ พวกโรคจิตชอบเรียกร้องความสนใจ

#46 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:06

มองให้เป็นการฝึกฝนตัวเองซิครับ จะได้มีภูมิคุ้มกันหากเจอปัญหา ผมว่าดีออก

ถามว่าอ่านแล้วโกรธ ลำคาญหรือหงุดหงิดน่ะใคร ตัวเราเองเท่านั้นที่รู้สึกไปเอง คนโพสเองอาจจะนั่งนับเงินค่าโพสป่วนแบบ

สบายใจ ว่าวันนี้มีเงินไปซื้อยาบ้ามาเสพรอดไปอีกวันแระ

ไม่สงสัยบ้างเหรอ ยกเว้นคนบ้ากับคนเมาแล้ว ทุกคนจะไม่รู้ว่าอะไรคือผิด อะไรคือถูก ผมว่ารู้กันทั้งนั้น และในเมื่อรู้ทำไมเขาเหล่านั้นถึงได้โพสปัญญาอ่อนได้ขนาดนั้นล่ะ ดังนั้นต้องมีสาเหตุที่ต้องทำแบบนั้น เช่น

เห้นแม่มีชู้ แต่ไม่กล้าทำอะไร บอกใครก็ไม่ได้ ก็ต้องระบายออกรูปแบบอื่นๆ เช่นไปตีกับชาวบ้าน เสพยา เป็นต้น

ค่อยๆ ฝึกนะครับ เดี๋ยวก็ชินไปเอง

#47 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:27

ปัญหาคือมันเยอะเกิน จนฟลัดกระทู้ดีๆลงไปหมด สันดานแดงพันทิป

แต่ก็แปลกเราๆกลับเฉยๆ สังคมมันเชี่ยลงเพราะคนดีเฉยๆนี่แหล่ะ นอกจากไม่ตอบ ต้องคอยลบทิ้งด้วย

แต่ที่เห็นๆก็ไม่นะ ปล่อยกระทู้เชี่ยๆรกเกือบเต็มหน้าเพจแล้ว

Edited by พ่อไอ้ตอม, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:28.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#48 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:55

ปัญหาคือมันเยอะเกิน จนฟลัดกระทู้ดีๆลงไปหมด สันดานแดงพันทิป
แต่ก็แปลกเราๆกลับเฉยๆ สังคมมันเชี่ยลงเพราะคนดีเฉยๆนี่แหล่ะ นอกจากไม่ตอบ ต้องคอยลบทิ้งด้วย
แต่ที่เห็นๆก็ไม่นะ ปล่อยกระทู้เชี่ยๆรกเกือบเต็มหน้าเพจแล้ว

สารภาพค่ะ ดิฉันเองก็ไปต่อล้อต่อเถียงกะมันเกือบทุกทีที่เจอ เลยชักไม่แน่ใจว่าเราจิตเหมือนมันรึเปล่าวะ แต่ก็มันส์ดีเหมือนกัน ได้ฝึกลมปราณไปในตัว แต่งานการเกือบไม่ได้ทํา T___T

#49 ant

ant

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:19

แสดงว่า Mod เป็นเสื้อแดง ดูชื่อออกสีส้มๆ

• -3- likes this
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#50 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:24

แสดงว่า Mod เป็นเสื้อแดง ดูชื่อออกสีส้มๆ

mod ทุกคนที่นี่เป็นเสื้อแดงทั้งนั้นครับ

ไม่เชื่อถามเพื่อนสมาชิกหรือมอดท่านอื่นได้  -_-

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน