Jump to content

- - - - -

ตอนเสื้อแดง ม๊อบ เคยโดนอะไรโจมตีผู้ชุมนุมบ้างครับ

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:34

ขอขอจริง มีอ้า้างอิง ปืน > อะไรยังไง มีจุดเกิดเหตุ ด้วยก็ดีนะครับ รวมๆ ไว้นะ ช่วยทีอยากรู้แต่หาเจอไม่ หมด

จิตนาการไม่เอานะ แบบ ตายเยอะทหารขนไปทิ้งทะเล แบบนี้ไม่เอา 

:)

ตอบๆได้ทุกคน ทุกแบบ ยกเว้น เรื่องเล่า เขาเล่ามา วงใน

ส่วนถามทำไมเดี๋ยว รอสัก ดึกๆ ผมจะมาบอก

ขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบล่วงหน้านะครับ

#2 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:36

ตัดต่อ// โดนมาร์ค-สุเทพ สั่งฆ่าครับ อำมาตย์สั่งฆ่าประชาชน //ตัดจบ ...

#3 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:56

สำลักควันไฟที่ตัวเองเป็นคนเผา ปาของ(มีหลายอย่าง)แล้วไม่พ้นโดนหัวพวกเดียวกันเอง สายหนังสติ๊กขาดดีดมือตัวเอง

Edited by แสงธูป, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:06.

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:07

แสงเพชรในห้าง มันบาดสายตา จนบาดเจ็บ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:41

อืม..นึกไม่ออกจริงๆ ต้องคิดนานแบบยิ่งลักษณ์มั่ง

#6 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:54

มีอาวุธจากปากผมคับ ผมด่าการ์ดมันว่าสัสกะม๋า ตอนมันกะลังราดน้ำมัน บนสะพานชิดลม
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#7 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:56

*
POPULAR

1.โดนกระจกโรงแรมที่พัทยาบาด อย่างน่าสงสาร

2.สีข้างถลอก ตอนโรยตัวหนีลงจากโรงแรม อย่างน่าสงสาร

3.กระจกรถยนต์อภิสิทธิ์บาดนิ้ว

4.ควันยางรถยนต์เข้าจมูก ปอดเจ็บ

5.หูดับชั่วขณะเพราะนั่งใกล้ลำโพง

6.เขาเริ่มงอกเพราะอยู่ฟัง พวกไอ้ตู่ ไอ้เต้น พูด

สุดท้าย มรึงโดนยมทูต รอสอยกันแน่ อย่าเพิ่งรีบต่ายห่านไปล่ะ....และก็กรุณารับอำนาจศาลในนรกด้วย ไม่งั้นจะไม่ได้ผุดได้เกิดอีกเลย

#8 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:01

น้อยจัง  -_-

เสื้อแดง เยอะแยะเลย มาตอบหน่อยสิ จถ่อก มานี เนี่ยเห็นตอบๆ ยอู่มาตอบหน่อยเร็ว

<_<

#9 transformer

transformer

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:02

โดนน้ำลายแกนนำ จนติดเชื้อ(ไม่อยากใช้คำว่าบ้าหรือโง่นะฮะ)

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:31

เป็นไปได้ไง

:o

เห็นตั้งกระทู้กันเก่งๆ บางมู้ยังไม่อ่านข่าวให้ถี่ถ้วนก็เอามาโพสแล้ว

มู้นี้ไม่มีใครมาเลยเหรอ

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:22

คิดออกแค่ว่า ผชน เสื้อแดงโดนด่าว่าควาย. เท่านั้นอะค่ะ ที่เหลือนึกไม่ออกจริงๆ เห็นแต่แมร่งทําชาวบ้าน

#12 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:25

โดนหักหัวคิว เพราะแกนนำอมเงินมาเป็นทอดๆคับ

#13 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:50

จากที่ตามข้อมูลข่าวสารไทยทีวีสีมา เห็นว่าม็อบถูกรุมโจมตีด้วย กระเทียมและเม็ดมะยมอย่างหนักจาก

ชายชุดเขียว

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#14 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:28

โอ้โห ตั้งหลาย ชั่วโมงแล้ว กระทู้ นั่นนี่ไปตอบได้ กระทู้นี้เงียบกริบ ตอบไม่ได้

:o

#15 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:52

เคยเอาขี้ใส่ถุงไปปาทีนึง  :ph34r:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#16 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:06

พูดถึงขี้ นึกออก น่าจะโดนอุจจาระจากแกนนำราดใส่

เพราะตกกลางคืน มีแกนนำคนหนึ่งได้ยินเสียงดังๆ แล้วตกใจจนอุจจาระราด 

เห็นคนเสื้อแดงไปรับกันใหญ่ อารมณ์ประมาณท่านแกนนำโดนยิง ที่ท้องน้อย แต่ไม่ใช่...   :huh: 

คนไปพยุงแกนนะ น่าจะโดนแน่นอน อย่างน้อยๆก็มีกลิ่นติด   :wacko: 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#17 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:20

โดนอย่างนี้ด้วยครับ  แดงบอกเองนะ

https://www.facebook...680886338621507

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#18 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:29

เคยได้ยินแว่วๆ แถวสตรีวิทย์-คอกวัว

พี่น้อง อย่าตกใจ ถ้ามีใครมาถามอะไร ให้บอกไม่รู้ไม่เห็นลูกเดียว

กับ

เฮ้ย แถวหลังอย่าขว้าง จะโดนพวกเดียวกันเอง จะขว้างวิ่งออกมาด้านหน้า

ควายตัวนี้สีขาว

#19 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:30

ไม่เข้าใจคำถามครับ คำตอบเท่าที่คิดได้ก็ไม่น่ามาตั้งกระทู้ถามนี่ครับ

โหมด ผ่อนคลาย

#20 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:54

ไม่เข้าใจคำถามครับ คำตอบเท่าที่คิดได้ก็ไม่น่ามาตั้งกระทู้ถามนี่ครับ

เพราะผมหาไม่ได้ไงครับ เลยอยากได้ข้อมูลเพิ่ม

เอ่อ ไม่รู้แล้วขอข้อมุล นี่ทำไมไ่ด้เหรอครับ

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:59

ขอขอจริง มีอ้า้างอิง ปืน > อะไรยังไง มีจุดเกิดเหตุ ด้วยก็ดีนะครับ รวมๆ ไว้นะ ช่วยทีอยากรู้แต่หาเจอไม่ หมด

จิตนาการไม่เอานะ แบบ ตายเยอะทหารขนไปทิ้งทะเล แบบนี้ไม่เอา 

ตอบๆได้ทุกคน ทุกแบบ ยกเว้น เรื่องเล่า เขาเล่ามา วงใน

ส่วนถามทำไมเดี๋ยว รอสัก ดึกๆ ผมจะมาบอก

ขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบล่วงหน้านะครับ

หมายถึงม๊อบเสื้อแดง ปี 52 53 แล้วเสื้อแดงโดนชาวบ้านทำร้ายใช่ไหมครับ  :huh:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:06

หมายถึงม๊อบเสื้อแดง ปี 52 53 แล้วเสื้อแดงโดนชาวบ้านทำร้ายใช่ไหมครับ  :huh:

เปล่าครับ

ผมอยากทราบว่า ม๊อบเสื้อแดง เคยโดน M79 หรือเปล่า

แค่นั้นเอง

#23 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:26

อย่าทำเป็นลืมหน่อยเลย ปี52คนเสื้อแดงโดนฆ่าตายเป็นร้อยๆ ไอ้พวกทหารมันเอาศพใส่รถสายพายลำเลียงไปทิ้งทะเล!!

#24 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:38

อีกไม่นาย ชั้นผู้น้อย ได้โดน M79 แน่ ถ้าไหวตัวทันก็เอาตัวรอดกันเองนะ 

โดนไปลแ้วตาย คงไปเอาเรื่องกะใครไมไ่ด้หรอกเนอะ พวกเดียวกันทั้งนั้น

M79 นี่ใครใครเอ่ย ติ๊กต่อกๆๆๆๆ

-_-

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:41

โดนอย่างนี้ด้วยครับ  แดงบอกเองนะ

https://www.facebook...680886338621507

เข้าไปนั่งฟังจนจบ

ยอมรับว่า หมอนี่ฮาดีครับ

นึกถึงพวกตลกบุคลิก อย่างอ่าง เถิดเทิง

ผมว่า หมอนี่กินขาด แกล้งโง่ได้เนียนเหลือเกิน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:00

ผมแช่งมัน มันทั้งโคตร และพวกที่มันสนับสนุนและพวกที่สนับสนุนมัน

แต่คำแช่งผมแค่3G ต้องรออีกกี่ปีถึงจะเป็นจริง ตอนนี้เห็นลางๆพอยิ้มออก

Edited by charlie24, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:01.

#27 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:38

ความจริง

#28 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:48

เพราะผมหาไม่ได้ไงครับ เลยอยากได้ข้อมูลเพิ่ม

เอ่อ ไม่รู้แล้วขอข้อมุล นี่ทำไมไ่ด้เหรอครับ

ไม่หรอกครับพอดีดูจำนวนโพสท่านแล้วคิดว่าน่าจะมีข้อมูลเรื่องนี้แล้วน่ะครับ

#29 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:58

ไม่หรอกครับพอดีดูจำนวนโพสท่านแล้วคิดว่าน่าจะมีข้อมูลเรื่องนี้แล้วน่ะครับ

พูดตรงๆเลยนะ

นอกจาก โดน กระสุน ตอนเปิดเขตกระสุนจริงหลังเผาแล้ว

ผมไม่เคยเห็นม็อบแดง จะฏโดนอะไรเลยนะครับ มีแต่ไปถล่มเขา

ถึงได้ถาม ถ้ามี่ เอามาให้ดูหน่อย

เพราะ m79 ม็อบแดงไม่เคยโดนเลย โดนแต่ทหาร แล้วตอนนี้ M79 ลง กปปส. เกือบทุกวัน

#30 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:10

นอกจาก โดน กระสุน ตอนเปิดเขตกระสุนจริงหลังเผาแล้ว

ผมไม่เคยเห็นม็อบแดง จะฏโดนอะไรเลยนะครับ มีแต่ไปถล่มเขา

ถึงได้ถาม ถ้ามี่ เอามาให้ดูหน่อย

เพราะ m79 ม็อบแดงไม่เคยโดนเลย โดนแต่ทหาร แล้วตอนนี้ M79 ลง กปปส. เกือบทุกวัน

อ้าวเหรอครับ เจอคำนี้ลาดีกว่า

ก็ท่านสุเมพนั่งเก้าอี้ ศอฉไม่ใช่หรือไง จะถามเอาไรเนี่ย

#31 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:25

อย่าทำเป็นลืมหน่อยเลย ปี52คนเสื้อแดงโดนฆ่าตายเป็นร้อยๆ ไอ้พวกทหารมันเอาศพใส่รถสายพายลำเลียงไปทิ้งทะเล!!

เจ๊ยยย์! สายพานประเทศไทยมียาวเป็นกิโลด้วย?!?!

#32 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:01

อ้าวเหรอครับ เจอคำนี้ลาดีกว่า

ก็ท่านสุเมพนั่งเก้าอี้ ศอฉไม่ใช่หรือไง จะถามเอาไรเนี่ย

แล้วโดน ตอนไหน เอามาชี้แจงสิครับ

ไม่มีก็บอกว่าไม่มี แค่นั้นก็พอ

#33 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:23

แหม่ครัช

จะให้ว่าไงได้เล่าท่าน
พวกแม่มเล่นปั่นหัวมวลชนไม่ให้เคารพศาล และกระบวนการพิสูจน์ความจริงไว้เสร็จสรรพ
เค้าเลยเชื่อในแบบที่เขาเชื่อ

หลักฐานเอย พยานเอย อะไรที่ทำให้ความเชื่อของพวกเค้าสั่นคลอน
ก็มักจะบอกว่า สิ่งเหล่านั้นปลอม สิ่งเหล่านั้นเป็นเท็จ

จะทำอย่างไรได้เล่าท่าน ก็ในเมื่อคำตัดสินของศาล ไม่ได้เป็นที่สิ้นสุดในสายตาของพวกเค้า

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#34 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:47

โดนพวกเดียวยิงกันเองครับ

#35 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:02

โดนฝนเทียม สั่งจากจีนลูกละห้าล้าน

#36 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:16

พวกแดงที่ขยันสมัคร id ใหม่ทุกวัน  ไม่รู้หายไปไหนหมด

สงสัยผีบรรพบุรุษที่ไม่สามารถไปผุดไปเกิดได้เพราะลูกหลานจั ญไร 

เอามือบังตา เลยมองไม่เห็นกระทู้นี้แหง ๆ เลย

Edited by Bayonet, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:47.

#37 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:20

โดนโจมตี ไม่โดนหลอกครับ

แต่ปล้น 7-11 เอาไปทุกอย่าง ยกเว้น หนังสือ

อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

:lol:  :lol:  :lol:

Edited by พอล คุง, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:20.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#38 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:15

ตอนเสื้อแดง ม๊อบ เคยโดนอะไรโจมตีผู้ชุมนุมบ้างครับ

เคยครับ....ทหารเขมรไงกลางหัวตลอดเลย

ทำไงได้ ทหารไทยไม่ยิงซักที

ยังไงต้องมี่ศพไปแห่

ขนาดแท็กซี่ ผูกคอตาย ยังไปนั่งอ้อนวอนขอศพเค้ามาแห่เลย

คร่ำครวญจะเป็นจะตายให้ได้

:lol: 

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:02

ก่อนการจลาจลเดือนพฤษภาคม 2553....

ไม่มีเสื้อแดงตายเพราะการชุมนุม....

แม้วันที่ 10 เมษายน ที่สี่แยกคอกวัว.....

หรือทำลายการประชุมอาเซียน +6 ที่พัทยา.....!

ไม่เคยโดน M 79.....

'เศษแดง' ยืนยันได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หลังจากวันที่ 19 พฤษภาคม 2553

เมื่อเกิดการจลาจล เผาบ้านเผาเมือง เผากรุงเทพมหานคร เผาศาลากลางจังหวัดหลายแห่ง....

แกนนำไพร่เสื้อแดงไม่ตาย แต่ไพร่เสื้อแดงแบกหามตายจำนวนหนึ่ง พร้อมทหารเขมรจำนวนหนึ่ง.....!

'ริดสีดวง'ยืนยันได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:55

ไม่ทราบจะฝังตัวอักษรทำไมเนี่ย
รู้ก็บอกสิ
ผมบอกให้ก็ได้
เสื้อแดงโดน.........
อะไรหว่า........

Edited by JSN, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:57.

#41 น้องใหม่

น้องใหม่

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:49

ไม่รู็เป็นไร เกลียดรูป แดงประจำเดือนจังเลย  เกลียดมาก

#42 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:37

ไม่รู็เป็นไร เกลียดรูป แดงประจำเดือนจังเลย  เกลียดมาก

มีปัญหาบกพร่องทางสายตาเหรอคะ ถึงไม่รับรู้ถึงความสวยงามของดิชั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน