Jump to content

- - - - -

ตกลงพรรคประชาธิปัตย์กับกปปส.เกี่ยวข้องกันไหมครับ.. ?

กากลีมาอีกแล้ว

• Please log in to reply
147 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:38

จุดประสงคืออะไรอ่ะครับ

แล้วถ้าเกี่ยว ปชป เกี่ยวกับ กปส แล้วมันจะเป็นยังไงช่วยอธิบายต่อ

#102 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:40

จะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว จขกท เดือดร้อนอะไรด้วยหรือครับ ถึงเที่ยวเซ้าซี้ถามซ้ำถามซากเป็นเด็กสามขวบ

ถ้าอยากรู้จริงๆ จขกท ก็เดินไปถามเจ้าตัวที่เวทีชุมนุมก็ได้

จะมาเซ้าซี้สะกิดขาสมาชิกในนี้ให้คนเขารำคาญทำไม

โห มนุษย์ค้างคาว 555

ไปตามจับทรชนเถอะครับ กระทู้เขาให้ตั้งทำไมลองถามเจ้าของเวปนะครับ

:ph34r:  :blink:  :D

#103 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:40

แล้วถ้าเกี่ยว ปชป เกี่ยวกับ กปส แล้วมันจะเป็นยังไงช่วยอธิบายต่อ

ถามคำถามมันซ่ะยากเลย

love u มันคงตอบไม่ได้หรอก

เพราะมันได้ยินแกนนำพูดมาเท่านี้ ไม่ได้อธิบายต่อว่า ถ้าเกี่ยวไม่เกี่ยวจะทำไงต่อไป

ไอ่พวกนี้มันปูจะตาย  :lol:

#104 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:43

มีคนกินปูนร้อนท้องแทน 555555

คุณเสือไม่เคยด่าใครเลย............555555555555

อ่านกระทู้หรือเปล่าครับ ผมไม่เคยด่าใคร(ก่อน)แต่ถ้าป่วนด่าก็ต้องตำหนิตามนโยบายบอร์ด 55555

:lol:  :D

ด่าด้วยรูป

น้องโรส.....อายุเท่าไหร่..ชอบรูปนี้หรือครับเชิญเก็บไว้ดูคนเดียว

ทู้นี้ผู้ใหญ่เขาสนทนาเรื่องการบ้านการเมือง

:lol:  :D

อายุเท่าไหร่ไม่สำคัญ แต่ไม่ซ้ำซากเหมือนพี่

แล้วเรื่องการเมืองทำไมน้องโรสจะคุยด้วยคนไม่ได้

ไหนพวกแกนนำเสื้อแดงบอก 1 เสียงเท่ากันไง

อย่าควาย ขอร้อง.........  :D

น้องก็น่ารักดีนะ ก็เห็นตัดแปะ ไม่คุยสักคำเอารูปอย่างว่ามาโชว์

เกรงว่ามันจะXXXXเกินไป...ตกลงน้องโรสนี่ผู้ฌิง หรือ หญิงประเภท 2 ล่ะ

บิ้วอารมณ์ไม่ถูก...

:P  :D

#105 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:43

เพราะมันได้ยินแกนนำพูดมาเท่านี้ ไม่ได้อธิบายต่อว่า ถ้าเกี่ยวไม่เกี่ยวจะทำไงต่อไป

ผมในฐานะที่ชุมนุมกับ กปปส ผมสนใจแค่ปัญหาประเทศที่ต้องการการปฏิรูปครับ

#106 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:44

อรรถวิทย์บอกว่าไม่เกี่ยวข้องกัน....ตกลงมันเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกันแน่?

ถ้าเกี่ยวก็แสดงว่าอรรถวิทย์โกหก หรือด้อยในการใช้เหตุผล...   

ก่อนที่ผมจะตอบ  ขอทราบ

ความหมายของคำว่า เกี่ยว ก่อน

เดี๋ยวจะตอบให้ทุกมิติเลย

เกี่ยวเป็นภาษาทั่วไปก็ตีความตามเหตุผลที่คนปกติทั่วไปใช้สิครับ

หรือจะใช้พจนานุกรมก็แล้วแต่ ใครใช้เหตุผลมากกว่าต่างหากเป็นตัวตัดสิน

คุณตอบไม่ชัดเจน ขอความหมายที่คุณคิด

อย่าตีสำบัดสำนวน(กวนteen) เดียวโดน

ป็อปคอร์นสักถุงไหม

ผมคงบัญญัติคำศัพท์ใช้เองไม่ได้ เกี่ยว ในความหมายปกติทั่วไปที่ใช้กัน ครับท่านจอมยุทธ

ขืนผมบัญญัติศัพท์ใช้เองคงโดนด่าไม่หวาดไม่ไหว..

มุขป็อบคอร์นอีกแล้วไว้ว่างๆจะจัดให้...

ถ้าลำบาก ความหมายคำว่าเกี่ยว จะข้ามก็ได้ครับเดี๋ยวเครียด 

ต้องขออภัยด้วย อยากรู้ความหมายของคำว่า เกี่ยว

ว่าเป็นคำนาม  คำกริยา  คำวิเศษณ์  คำคุณศัพท์

คำสรรพนาม หรือคำอื่นๆ กรุณาระบุให้ชัดเจนด้วย 

ชัดเจนนะครับ  ผมไม่เคยเครียดอยู่แล้ว อธิบายด้วย

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#107 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:44

เกี่ยวครับ สส ปชป ทั้งนั้น นี่ครับ

ทักษิณก็เคยเป็นสมาชิกพรรค ปชป. คิดว่าทักษิณเกี่ยวข้องกับ กปปส. มั้ยครับ

ทักษิณก็เคยเป็นสมาชิกพรรค ปชป. ปีไหนครับ ???

ทักษิณไม่เกี่ยวกับ กปปส. แน่นอนหรือเกี่ยวยังไง?

:blink:  :)

ทักษิณเป็นฝ่ายตรงข้าม ฝ่ายศัตรูกับ กปปส......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#108 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

อรรถวิทย์บอกว่าไม่เกี่ยวข้องกัน....ตกลงมันเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกันแน่?

ถ้าเกี่ยวก็แสดงว่าอรรถวิทย์โกหก หรือด้อยในการใช้เหตุผล...

:(  :angry:  :blink:

ตอบว่า "ไม่เกี่ยว"

เพราะพรรคประชาธิปัตย์ไม่เคยมีมติพรรคให้ ส.ส. เข้าร่วมการชุมนุมกับ กปปส. 

แต่ถ้าถามว่า อดีต ส.ส. ของพรรคประชาธิปัตย์ มีความเกี่ยวข้องกับ กปปส. หรือไม่

ก็ตอบว่า "เกี่ยว" 

แล้ว สส.ปชป.(ที่ไม่ได้ลาออกจากพรรค ปชป.)ไปขึ้นเวทีกปปส. ทำไม?

;)

ขึ้นในฐานะอะไร ส.ส.ปชป. หรือว่าประชาชนคนไทย ?????

แล้วย้อนกลับไปที่หัวข้อกระทู้ด้วย "ตกลงพรรคประชาธิปัตย์กับกปปส.เกี่ยวข้องกันไหมครับ.. ?"

สรุปแล้วพรรคประชาธิปัตย์เกี่ยวข้องกับ กปปส. หรือไม่

คำตอบของเจ้าของกระทู้คือ ???? หลังจากอธิบายมาหลายความเห็นแล้ว

ตกลง สส.ปชป.มีคนที่ไม่ใช่ประชาชนไทยหรือไงครับถึงใช้คำถามนี้

หรือสส. ปชป.แบ่งร่างได้ ตอนเป็น สส.ปชป.ไม่ใช่ประชาชนไทย

เวลาเป็นประชาชนไทยไม่ใช่ สส. แล้วก็ไปกันทั้งพรรคโดยเฉพาะหัวหน้าพรรค

สนับสนุนกำนันสุเทพเต็มที่ 

หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ไปขึ้นเวที กปปส. เมื่อไหร่

12 พ.ย. 56 : 8 ส.ส. ลาออก http://www.komchadlu...ml#.UvZNSvmSxy0

29 พ.ย. 56 : ก่อตั้ง กปปส. http://www.manager.c...D=9560000148378

https://www.youtube....I56mI9wOfw#t=19

8 ธ.ค. 56 : ส.ส.ปชป. ที่เหลือทั้งหมดลาออก http://news.thaipbs....วีความตึงเครียด

ระหว่างวันที่ 29 พ.ย. 56 ถึงวันที่ 7 ธ.ค. 56 มีคลิปหัวหน้าพรรค ปชป. ขึ้นเวที กปปส. หรือไม่ ????

Edited by Ricebeanoil, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:01.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#109 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:45

ถ้าพูดถึงแนวปฎิบัติ  ยุทธวิธี  กปปส.ไม่เกี่ยวกับ ปชป. ครับ

เพราะ กปปส.ไม่ได้เป็นพรรคการเมือง  ไม่มีบทบาทในสภา

แต่ถ้าพูดถึงเป้าหมาย  ผมว่าไปในทิศทางเดียวกันคือโค่นล้มระบอบทักษิณ

และถ้าหมายถึงตัวบุคคล

ผมว่ามีทั้งเกี่ยวและไม่เกี่ยว

เพราะมีอดีต สส.ปชป.ขึ้นเวที กปปส.

แต่อดีต สส.ปชป.ก็ไม่ได้ขึ้นเวที กปปส.กันทุกคน

และทุกคนที่ขึ้นเวที กปปส.ก็ไม่ได้เป็นอดีต สส.ปชป.

ชอบคำตอบนี้นะ..

:wub:  :)

#110 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:50

จะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว จขกท เดือดร้อนอะไรด้วยหรือครับ ถึงเที่ยวเซ้าซี้ถามซ้ำถามซากเป็นเด็กสามขวบ

ถ้าอยากรู้จริงๆ จขกท ก็เดินไปถามเจ้าตัวที่เวทีชุมนุมก็ได้

จะมาเซ้าซี้สะกิดขาสมาชิกในนี้ให้คนเขารำคาญทำไม

ไปตามจับทรชนเถอะครับ กระทู้เขาให้ตั้งทำไมลองถามเจ้าของเวปนะครับ

จับอยู่ :D

เรื่องตั้งกระทู้จะไปถามเจ้าของเวปเขาเพื่ออะไร เขาให้ตั้งกระทู้ไม่ได้ให้มาเกาะแข้งเกาะขาถามเซ้าซี้ :lol:

#111 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:50

ผมว่าน่าจะถามเจาะจง เช่นเกี่ยวในมิติไหน

เช่น

มิติบุคลากร

มิติผลประโยชน์เมื่อสำเร็จ

มิตินายทุนท่อน้ำเลี้ยง

มิติกองเชียร์

มิติจุดมุ่งหมาย

มิติการขึ้นเวทีใครขึ้นบ้าง

มิติเงินบริจาคจาก ปชป มีไหม

มิติว่า ปชป สนับสนุนไหม

แหมห้องนี้คนเก่งๆทั้งนั้นไปเจาะจงเกินไปคงไม่สนุก

แต่ที่พิมพ์ข้างบนผมว่ามันเกี่ยวทุกข้อนะ ..(โดน)

:)

#112 เคราสองสี

เคราสองสี

น้องใหม่

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:51

นาย..ก. จดทะเบียนสมรสกับ นางสาว..ข.

นาย..ก.เป็นสามีนางสาว..ข.ถูกต้องตามกฏหมาย 

เมื่อนาย..ก.จดทะเบียนหย่ากับนางสาว..ข

บุคคลทั้ง 2 ยังเป็นสามี-ภรรยากันอยู่อีกหรือไม่ 

#113 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:52

screen capture windows

หากอยากด่าอดีต สส. ปชป......

ต้องด่า รมว.กระทรวงศึกษาธิการ จาตุรนต์ รมว.มหาดไทย จารพงศ และ รมช.พาณิชย์ ณัฐวุฒิ ขึ้นเวทีไพร่เสื้อแดงสนามกีฬา ราชฯ ในขณะดำรงตำแหนงรัฐมนตรีในรัฐบาลยิ่งลักษณ์ก่อนลาออก...!

'love u' ตั้งกระทู้นี้ อยากบอกว่าเป็นรัฐมนตรีพรรคเพื่อไทย ไม่เป็นไร ใช่ไหม........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล. พวกบัตรเติมเงิน ปลาร้าเก่าในไหใหม่ และพวกเสื้อขาวกางเกงในแดงแลบ ไม่มีความรู้รอบตัว นำ'ข้อความ'จาก'ใบบอก'มาตั้งกระทู้โดยไม่ใช้ความคิดบ้างเลย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

'love u' คงตะแบง แสร้งเป็น'ไม่เข้าใจ'อีกตามเคย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:52.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#114 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:52

เมิงเป็นไรมากป่ะ

เออ...กกปส.เกี่ยวกับ ปชป.แล้วไง ......ไม่เกี่ยวแล้วยังไง

น้ำหน้าอย่างมึงมีปัญญาสั่งยุบพรรคเค้าไหมหล่ะ

ในนี้ให้พื้นที่มึงมานั่งเห่าหอนก็บุญโขแล้ว

ตั้งกระทู้ถามทุกวันเรื่องนี้ รำคาญมันชิบหาย!!!!

ตัดแปะยังไง ตอบตรงนี้ทีสิ ไม่ใช่ตอบไม่ได้แล้วมองข้ามไป

หรือหมกปัญหาไว้ สันดานพวกเสื้อแดงนี้เหมือนกันทุกตัวจริงๆ

#115 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:54

ผมว่าน่าจะถามเจาะจง เช่นเกี่ยวในมิติไหน

เช่น

มิติบุคลากร

มิติผลประโยชน์เมื่อสำเร็จ

มิตินายทุนท่อน้ำเลี้ยง

มิติกองเชียร์

มิติจุดมุ่งหมาย

มิติการขึ้นเวทีใครขึ้นบ้าง

มิติเงินบริจาคจาก ปชป มีไหม

มิติว่า ปชป สนับสนุนไหม

แหมห้องนี้คนเก่งๆทั้งนั้นไปเจาะจงเกินไปคงไม่สนุก

แต่ที่พิมพ์ข้างบนผมว่ามันเกี่ยวทุกข้อนะ ..(โดน)

'Vekakav Vkkn' อดสังเวชใจแทนไม่ได้.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#116 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:55

เรื่องตั้งกระทู้จะไปถามเจ้าของเวปเขาเพื่ออะไร เขาให้ตั้งกระทู้ไม่ได้ให้มาเกาะแข้งเกาะขาถามเซ้าซี้ :lol:

ใครไปเกาะขาละครับ..(สงสัยคงหน้ามืดเต็มทน)

ผู้ชายใส่กกน.ใส่หน้ากากเดินโชว์ไม่เป็ค

ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ถามมนุษย์ค้างคาวซะหน่อย อย่ามาตู่ สิ ขี้ตู่กลางนา ...กิ้วๆๆๆ

#117 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:57

ใครไปเกาะขาละครับ..(สงสัยคงหน้ามืดเต็มทน)

ผู้ชายใส่กกน.ใส่หน้ากากเดินโชว์ไม่เป็ค

ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ถามมนุษย์ค้างคาวซะหน่อย อย่ามาตู่ สิ ขี้ตู่กลางนา ...กิ้วๆๆๆ

งั้นเปลี่ยนเป็นพันแข้งพันขาก็ได้ :lol: :lol:

#118 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:00

ก่อนที่ผมจะตอบ  ขอทราบ

ความหมายของคำว่า เกี่ยว ก่อน

เดี๋ยวจะตอบให้ทุกมิติเลย

เกี่ยวเป็นภาษาทั่วไปก็ตีความตามเหตุผลที่คนปกติทั่วไปใช้สิครับ

หรือจะใช้พจนานุกรมก็แล้วแต่ ใครใช้เหตุผลมากกว่าต่างหากเป็นตัวตัดสิน

คุณตอบไม่ชัดเจน ขอความหมายที่คุณคิด

อย่าตีสำบัดสำนวน(กวนteen) เดียวโดน

ป็อปคอร์นสักถุงไหม

ผมคงบัญญัติคำศัพท์ใช้เองไม่ได้ เกี่ยว ในความหมายปกติทั่วไปที่ใช้กัน ครับท่านจอมยุทธ

ขืนผมบัญญัติศัพท์ใช้เองคงโดนด่าไม่หวาดไม่ไหว..

มุขป็อบคอร์นอีกแล้วไว้ว่างๆจะจัดให้...

ถ้าลำบาก ความหมายคำว่าเกี่ยว จะข้ามก็ได้ครับเดี๋ยวเครียด 

ต้องขออภัยด้วย อยากรู้ความหมายของคำว่า เกี่ยว

ว่าเป็นคำนาม  คำกริยา  คำวิเศษณ์  คำคุณศัพท์

คำสรรพนาม หรือคำอื่นๆ กรุณาระบุให้ชัดเจนด้วย 

ชัดเจนนะครับ  ผมไม่เคยเครียดอยู่แล้ว อธิบายด้วย

ดู #111 แล้วกันนะ ผมว่าเกี่ยวในแง่กฎหมายน่าจะมีนัยยะสำคัญทางการเมือง

ไม่รู้ว่าชัดเจนพอหรือเปล่า

#119 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:05

จับอยู่

เรื่องตั้งกระทู้จะไปถามเจ้าของเวปเขาเพื่ออะไร เขาให้ตั้งกระทู้ไม่ได้ให้มาเกาะแข้งเกาะขาถามเซ้าซี้

งั้นเปลี่ยนเป็นพันแข้งพันขาก็ได้

เชิญตายสบาย ชอบพันแข้งพันขาแม่ไอ้หนูละมากกว่ามั้งคนแบบนี้..

ระวังลูกดก เลี้ยงไม่ทัน

:angry: :D

#120 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:06

เกี่ยวกันในเชิงพฤตินัย แต่ในเชิงนิตินัยไม่เกี่ยว แต่ว่าจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว ทั้ง กปปส และ ปชป ก็ไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนนี่นา หรือว่า จข กท เดือดร้อน

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#121 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:15

คำตอบก็อยู่ที่นี่ ไงครับ

http://webboard.seri...ประชาธิปัตย์กั/

น่าจะกระจ่างนะครับ

#122 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:17

จับอยู่

เรื่องตั้งกระทู้จะไปถามเจ้าของเวปเขาเพื่ออะไร เขาให้ตั้งกระทู้ไม่ได้ให้มาเกาะแข้งเกาะขาถามเซ้าซี้

งั้นเปลี่ยนเป็นพันแข้งพันขาก็ได้

เชิญตายสบาย ชอบพันแข้งพันขาแม่ไอ้หนูละมากกว่ามั้งคนแบบนี้..

ระวังลูกดก เลี้ยงไม่ทัน

:angry: :D

เกี่ยวกันในเชิงพฤตินัย แต่ในเชิงนิตินัยไม่เกี่ยว แต่ว่าจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว ทั้ง กปปส และ ปชป ก็ไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนนี่นา หรือว่า จข กท เดือดร้อน

โถ!!!!ล๊วกเพ่ 

คนในนี้เค้าลากมันออกทะเลแล้ว

พี่ยังโยนขอนไม้ให้มันกลับฝั่งอีก  :(

Edited by น้องโรส, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:19.

#123 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:18

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#124 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:18

ตอบว่า "ไม่เกี่ยว"

เพราะพรรคประชาธิปัตย์ไม่เคยมีมติพรรคให้ ส.ส. เข้าร่วมการชุมนุมกับ กปปส. 

แต่ถ้าถามว่า อดีต ส.ส. ของพรรคประชาธิปัตย์ มีความเกี่ยวข้องกับ กปปส. หรือไม่

ก็ตอบว่า "เกี่ยว" 

แล้ว สส.ปชป.(ที่ไม่ได้ลาออกจากพรรค ปชป.)ไปขึ้นเวทีกปปส. ทำไม?

;)

ขึ้นในฐานะอะไร ส.ส.ปชป. หรือว่าประชาชนคนไทย ?????

แล้วย้อนกลับไปที่หัวข้อกระทู้ด้วย "ตกลงพรรคประชาธิปัตย์กับกปปส.เกี่ยวข้องกันไหมครับ.. ?"

สรุปแล้วพรรคประชาธิปัตย์เกี่ยวข้องกับ กปปส. หรือไม่

คำตอบของเจ้าของกระทู้คือ ???? หลังจากอธิบายมาหลายความเห็นแล้ว

ตกลง สส.ปชป.มีคนที่ไม่ใช่ประชาชนไทยหรือไงครับถึงใช้คำถามนี้

หรือสส. ปชป.แบ่งร่างได้ ตอนเป็น สส.ปชป.ไม่ใช่ประชาชนไทย

เวลาเป็นประชาชนไทยไม่ใช่ สส. แล้วก็ไปกันทั้งพรรคโดยเฉพาะหัวหน้าพรรค

หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ไปขึ้นเวที กปปส. เมื่อไหร่

12 พ.ย. 56 : 8 ส.ส. ลาออก http://www.komchadlu...ml#.UvZNSvmSxy0

29 พ.ย. 56 : ก่อตั้ง กปปส. http://www.manager.c...D=9560000148378

https://www.youtube....I56mI9wOfw#t=19

8 ธ.ค. 56 : ส.ส.ปชป. ที่เหลือทั้งหมดลาออก http://news.thaipbs....วีความตึงเครียด

ระหว่างวันที่ 29 พ.ย. 56 ถึงวันที่ 7 ธ.ค. 56 มีคลิปหัวหน้าพรรค ปชป. ขึ้นเวที กปปส. หรือไม่ ????

ถามครั้งที่ 2

สรุปเจ้าของกระทู้มีหลักฐานหรือไม่ "หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ไปขึ้นเวทีของ กปปส. ขณะที่เป็น ส.ส. อยู่" ????

แล้ว ส.ส. ที่ไปขึ้นเวที กปปส. ก่อนลาออกวันที่ 8 ธ.ค. 56 ก็มีอยู่คนเดียว คือ นพ.วรงค์ เดชกิจวิกรม เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. 56

แล้วประโยคที่ว่า "ไปกันทั้งพรรคโดยเฉพาะหัวหน้าพรรค" ไม่ทราบใครโกหกกันแน่ ????

Edited by Ricebeanoil, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:24.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#125 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:19

http://webboard.seri...ประชาธิปัตย์กั/

คำตอบมีแล้วนี่ครับ

#126 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:22

ครับ เห็นด้วย

ระวัง แมนยูจะได้ UCL นะครับ ที่4 อดไป

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#127 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:22

ฟังความคิดเห็น และเหตุผล ว่าเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว ? แค่วิจารณ์คำพูดนักการเมือง 

ก็รู้ทันนักการเมืองว่าใครพูดน่าเชื่อถือกว่ากัน

ตอบเป็นความเห็นสุดท้ายแค่นี้ก่อน ขอตัวพักผ่อน

ไว้มีเวลาว่างค่อยต่อ...ไม่นึกว่าจะมีคอมเมนต์มากขนาดนี้

ขอบคุณทุกความเห็นที่สุภาพ..

:blink:  :)  :blink:

#128 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:26

ฟังความคิดเห็น และเหตุผล ว่าเกี่ยวหรือไม่เกี่ยว ? แค่วิจารณ์คำพูดนักการเมือง 

ก็รู้ทันนักการเมืองว่าใครพูดน่าเชื่อถือกว่ากัน

ตอบเป็นความเห็นสุดท้ายแค่นี้ก่อน ขอตัวพักผ่อน

ไว้มีเวลาว่างค่อยต่อ...ไม่นึกว่าจะมีคอมเมนต์มากขนาดนี้

ไม่น่ะ!!!

อย่าเพิ่งไป ดึกๆหาคนเสื้อแดงเขกกะโหลกยากอยู่  :(

#129 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:35

ตอนนี้ข้อเสนอของ กปปส. ไม่มีข้อไหนที่เอื้อประโยชน์ต่อพรรคการเมืองครับ มวลชนส่วนใหญ่ก็เลยยังอยู่

แต่ที่เมื่อไหร่ที่แนวทาง กปปส. เป็นไปเพื่อเอื้อประโยชน์ให้ ปชป. เมื่อนั้นมวลชนหายอย่างแน่นอน

ไม่เหมือน เสื้อแดงที่เป็นกลุ่มพลังประชาชนเพื่อสนองพรรคการเมืองอย่างแท้จริง ดูอย่างกรณี พรบ.นิรโทษได้เลย 

ออกมาตอนแรกมีเสื้อแดงสนับสนุนจำนวนมากด้วยซ้ำ แล้วคอยด่าพวกเสื้อแดงกันเองที่ไม่เห็นด้วย

#130 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:58

ถ้ายังมอง ว่าเกี่ยวกับคนนั้น หรือไม่เกี่ยวกับคนนี้ ผมก็ขอบอกว่า ท่านยังวนอยู่ในสิ่งที่ไม่ใช่สาระสไคัญ ของสิ่งนั้นๆ 
จะไปสนใจทำไมว่าเกี่ยวหรือไม่กับใคร หันมามองว่าสิ่งที่ ต้องการนั้น จะแก้ยังไงถ้ามันผิด หรือจะปรับปรุงยังไงในสิ่งนั้นให้ ดีที่สุด ณ. ปัจจุบัน อะไรแบบนี้ดีกว่าครับ
เพราะถ้ามีคนถามว่า ย้อนกลับ ไป กับฝ่ายตรงข้าม มันก็จะวนกันไปวนกันมา 

#131 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:29

ถ้าเกี่ยวก็เกี่ยวในการไปให้ความรู้ผู้ชุมนุม แล้วยังไงหว่า แดงควายเดือดร้อนตรงไหน

#132 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:03

เกี่ยวครับ สส ปชป ทั้งนั้น นี่ครับ

ทักษิณก็เคยเป็นสมาชิกพรรค ปชป. คิดว่าทักษิณเกี่ยวข้องกับ กปปส. มั้ยครับ

ทักษิณก็เคยเป็นสมาชิกพรรค ปชป. ปีไหนครับ ???

ทักษิณไม่เกี่ยวกับ กปปส. แน่นอนหรือเกี่ยวยังไง?

:blink:  :)

ทักษิณไปอยู่ ปชป. เป็นช่วงเวลาสั้นๆ ซึ่งในตอนนั้นทักษิณได้รับการส่งเสริมโดย ชวน หลีกภัย ให้ดำรงตำแหน่ง รมช.ต่างประเทศ ก่อนที่จะย้ายไปอยู่กับ จำลอง ศรีเมือง (พรรคพลังธรรม) ในเวลาต่อมา

หลักฐานดูที่นี่ http://th.wikipedia....ณะที่_50_ของไทย

จริงๆ ใน วิกิ เขียนไว้ผิดนะ เพราะ ทักษิณตอนที่เป็น รมช.ต่างประเทศยังอยู่ในพรรค ปชป. พอลาออกแล้วจึงไปอยู่พลังธรรม

Edited by ทัชชี่, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:05.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#133 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:51

ออ อีกคำนึงนะคับ ศัตรูของศัตรู ก้อคือมิตรนะคับ เมื่อมีเป้าหมายเดียวกันคือต้องการให้มีการปฎิรูปประเทศไทยให้ดีขึ้นและพ้นภัยอันตรายจากนักการเมืองและนอกเมือง(ไทย)ที่ไม่ดี ก้อคือมิตร อะคับ

#134 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:06

ถ้าทักษิณบอกว่าเสื่อแดงไม่ได้ล้มเจ้าแต่จักรภพ เพ็ญแขนั่งอยู่กับทักษิณ

จักรภพ เหลือราอยู่บนเวทีเดียวกับรัฐมนตรีมหาดไทย

พรรคเพื่อไทยก็เคยบอกว่าไม่เกี่ยวข้องกับนปช

ดังนั้นผมก็จะตอบได้ชัดเจนว่ากปปส กับ ปชป ไม่เกี่ยวข้องกัน

ชัดเจนพอไหมครับนี่เป็นคำตอบของผมคนเดียวนะ ผมคิดเองด้วย

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#135 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:20

เกี่ยวครับ 

แต่ว่าเกี่ยวแล้วจะทำไม อิอิ :)

สยามจงเจริญ  :) 

#136 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:14

ทำไมคนล้มเจ้าทุกคนถึงเป้นเสื้อแดงครับ -_-

#137 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:38

ยืนยันได้ว่าควายแดงเกี่ยวข้องกับกับพรรคเพื่อไทยแน่นอนครับ

#138 butadad

butadad

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:44

เฉลิม  นพดล  ปึ้ง เคยอยู่ ปชป ตอนนี้เกี่ยวกันไหมครับ

#139 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:52

อรรถวิทย์ โชว์มึน  555

#140 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:54

อรรถวิทย์ โชว์มึน  555

คนโง่ย่อมเข้าข้างคนโง่ด้วยกัน 5555
จะคิดเข้าข้างตัวเองก็ได้นะ

#141 Gnaw

Gnaw

น้องใหม่

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:57

คำตอบก็อยู่ในคลิปแล้วนี่ครับ แหม่

ลอกเลียนแบบสศจ.
(คำตอบก็อยู่ในชื่อคุณแล้วนี่ครับ แหม่)

#142 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:11

ระวัง แมนยูจะได้ UCL นะครับ ที่4 อดไป

ขอบคุณที่บอก แต่หงส์ปีนี้ ได้แค่นี้ก็บุญแล้ว

แต่ฟอร์มเมือคืนมันไม่ใช่ที่ 4 นะสิ กลัวว่า

จะเป็นที่ 3 หรือ 2 หรือแชมป์ไปเลยนะสิ

#143 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:14

กปปส กับ ปชป ไม่ได้เกี่ยวกัน เพราะที่ สส ไป ไปในฐานะประชาชนคนหนึ่ง ที่ทนเห็นพรรคเผาไทย และพวกควายแดง คิดจะล้มเจ้า และโกงชาติต่อไป ไม่ไหวแล้วต่างหาก เมื่อชาติมีภัยจากพวกรัฐบาลกบฎ สส ก็คือประชาชนคนหนึ่งที่ต้องออกมาช่วยชาติ 

#144 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:17

ไม่เกี่ยว แค่ชุดความคิด คล้ายกันมาก แต่ถ้าเสื้อแดงกับเพื่อไทยอะเกี่ยวแน่นอน เพราะจ่ายเงิน เสื้อแดงจึงอยู่ ไม่มีอุดมการณ์มาด้วยตัวเอง 

#145 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:19

ขอบคุณที่บอก แต่หงส์ปีนี้ ได้แค่นี้ก็บุญแล้ว

แต่ฟอร์มเมือคืนมันไม่ใช่ที่ 4 นะสิ กลัวว่า

จะเป็นที่ 3 หรือ 2 หรือแชมป์ไปเลยนะสิ

ที่ 1 ครับ ชัวร์ 

#146 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:34

ที่ 1 ครับ ชัวร์ 

เจ้าพระคุณ ดีใจด้วยครับ ตั้งแต่ตั้ง พรีเมียร์ลีก

บิ๊กโฟร์ทีมนี้จะได้ชูถ้วยกับเค้าบ้าง

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#147 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:54

เพิ่งมาลองผวนชื่อ จขกท

โหมด ผ่อนคลาย

#148 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:24

9 ก.พ.57 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า มีการแชร์ภาพคณะเดินทางคณะหนึ่ง ซึ่งมีบุคคลสำคัญๆ หลายคนร่วมคณะไปด้วย อาทิ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. ,นางปวีณา หงสกุล รมว.พัฒนาสังคมฯ ,นายสมชาย-นางเยาวภา วงศ์สวัสดิ์ ,นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี , นายสมศักดิ์ เทพสุทิน สมาชิกพรรคเพือ่ไทย ,นางพวงเพชร ชุนละเอียด รมช.ศึกษาฯ ,นายเสริมศักดิ์ พงษ์พานิช รมช.ศึกษาฯ ,นางระเบียบ พงษ์พานิช อดีต ส.ว.ขอนแก่น เป็นต้น

โดย เป้าหมายการเดินทางไปครั้งนี้เพื่อพบกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นักโทษชายคดีอาญาหนีคำพิพากษาศาลจำคุก 2 ปีอยู่ต่างประเทศในขณะนี้ ซึ่งเข้าพักที่ชั้น 10 โรงแรม Chartrium ในย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์ โดยระบุว่าคณะนี้จะพักที่ชั้น 8 และชั้น 9

นอกจากนี้ยังมีรายงานว่า มีการแต่งกายด้วยชุดขาวเพื่อประกอบพิธีกรรมบางอย่างด้วย

http://www.naewna.com/politic/89741

กลัวเกิดแผ่นดินไหวแผ่นดินทรุดที่พม่าจัง.. เพราะเป็นแหล่งรวมของคนหนักแผ่นดินที่นั่น !!

ทักษิณ นักโทษหนีคุก หนีหมายจับศาลยุติธรรม สัญชาติมอนเตเนโกรกับไพร่เสื้อแดง นักการเมืองพรรคเพื่อไทย และข้าราชการประจำมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งเท่าใด.....?

ใครเป็นขี้ข้าทักษิณ ใครเป็นข้าราชการที่มีสำนึกรับผิดชอบหน้าที่ข้าราชการที่สุจริต ซื่อสัตย์.......!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน