Jump to content

- - - - -

ตำรวจรวบ 1 แกนนำ กปปส. หนึ่งในก๊วนกอล์ฟน้าโจโฉซะด้วย

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:59

สนธญาณ ชื่นฤทัยในธรรม ถูกตะครุบที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว

ผมโทรศัพท์คุยกับเจ้าตัวแล้ว

ตอนนี้กำลังถูกนำตัวไปไว้ที่ ตชด. คลอง5

ข่าวดีเล็กคือ ตำรวจให้เกียรติมาก

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:45

ทำงานไวนะ ตะกวด

#3 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:49

คดีไร

ฝ่าฝืน พรก

หรือ ท่อน้ำเลี้ยง :o

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:24

สนธญาณ ชื่นฤทัยในธรรม ถูกตะครุบที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว

ผมโทรศัพท์คุยกับเจ้าตัวแล้ว

ตอนนี้กำลังถูกนำตัวไปไว้ที่ ตชด. คลอง5

ข่าวดีเล็กคือ ตำรวจให้เกียรติมาก

นับไปอีก 7 วันต้องปล่อยตามศาลกำหนดใช่ไหม ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:32

*
POPULAR

คนเทิดทูนสถาบัน อย่างสนธิญาณ สาธิต โดนจับ โดนเนรเทศ

แต่คนหมิ่นสถาบัน อย่าง สมเจียม ไอ่ตั้ง ชูคออยู่ในสังคมสบาย

อยู่ยากแล้วเมืองไทย!!!!  :(

Edited by น้องโรส, 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:17.

#6 อะไรนะครับ

อะไรนะครับ

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:43

ทำประชาชนเดือดร้อน ทำผิดกฎหมาย ก็ต้อง โดนจับ สิครับ

#7 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:46

แม้วสั่งให้จัดการกับคนที่มีชื่อย่อ สอ-ทอ หรือชื่อย่อภาษาอังกฤษว่า  S.T.   ทุกคน... :ph34r:

สุเทพ

สาธิต

สนธิญาณ

ฯลฯ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#8 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:48

คนที่ทำให้ประชาชนเดือกร้อน ทำผิดกฎหมาย ก็ต้องโดนจับสิ 

จริงอะ ?

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#9 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:54

ไปวิตกกังวลอะไรครับ เต็มที่ก็ 7 วัน ดีหน่อยก็ไม่เกิน 48 ชั่วโมงก็คงได้ออกมา กับข้อหา ฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน

แต่มันน่าด่านิดนึงครับ คือ รู้ว่ามีหมายจับอยู่ ก็ยังไปกินข้าวคนเดียว 

(ตำรวจที่นำไปจับชื่อ วินัย ทองสอง ตอนปี 49 ไอ้ห่านี่แหล่ะที่จะไปจับ ป๋าเปรมที่ 4 เสา แต่ทหารรู้ทันเลยควบคุมตัวแม่งก่อน) 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#10 อะไรนะครับ

อะไรนะครับ

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:04

คนที่ทำให้ประชาชนเดือกร้อน ทำผิดกฎหมาย ก็ต้องโดนจับสิ 

จริงอะ ?

จริงสิ เรื่องธรรมดา

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:05

:D ถ้าเป็นไอ้นี่ไม่โดนนะครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:07

:D ถ้าเป็นไอ้นี่ไม่โดนนะครับ...

อ้าวสองมาตรฐาน

#13 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:11

มาตรฐาน จริงๆ ครับ ตำรวจไทย 

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#14 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:12

ทำประชาชนเดือดร้อน ทำผิดกฎหมาย ก็ต้อง โดนจับ สิครับ

ทำพ่อแม้ว และแม่ปูเดือดร้อนซ่ะมากกว่ามั่ง

ทำมาอ้างประชาชน ถุ๊ย!!!!

#15 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:15

*
POPULAR

ประกาศฉุกเฉินร้ายแรงมีความวิปริตดังนี้
1 ใช้กับ กปปส เพียงกลุ่มเดียว ไม่ใช้กับกลุ่มโกตี๋ ผีเสื้อขาว ชาวนา และกลุ่มอื่นๆ
2 ใช้สั่ง แทรกแซง กกต ให้จัดเลือกตั้งใน7วันและขู่ดำเนินคดีด้วย
3 ไม่เคยป้องกันเหตุร้ายหรือจับคนร้ายที่ขว้างระเบิด-ยิง ประชาชนเลย
4 อายัดบัญชี ขู่พ่อค้าเหล้าพ่อค้าไก่
5 สั่งเนรเทศนายสาธิต
6 ระดมตำรวจหมื่นกว่าคนพร้อมอาวุธ รถเกราะ ฮ จำนวนมาก ผลาญงบประมาณมากมายโดยไม่มีประโยชน์เลย
ต้องเลิกโดยด่วนครับ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#16 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:49

ธาริต มันว่างัย มาดูกัน

'ธาริต'ยัน'สนธิญาณ'เบอร์2รองจาก'สุเทพ'
Source - เว็บไซต์กรุงเทพธุรกิจออนไลน์ (Th)

Monday, February 10, 2014  17:31
13363 XTHAI XOTHER XFRONT XGEN V%NETNEWS P%WNO

"ธาริต"ระบุ"สนธิญาณ" เบอร์สองรองจาก"สุเทพ" เหตุเป็นเสธ. รวมท่อน้ำเลี้ยง ประสานคนเบื้องหลัง
          นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ ให้สัมภาษณ์สถานีโทรทัศน์เนชั่นชาแนลถึงการจับกุมตัวนายสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม ผู้บริหารสถานีโทรทัศน์ทีนิวส์ หนึ่งในแกนนำ กปปส.ว่า จับได้ระหว่างที่นายสนธิญาณไปพักอยู่ที่โรงแรมเซ็นทาราลาดพร้าว โดยข้อหาเบื้องต้นเป็นข้อหาการฝ่าฝืนพ.ร.ก.บริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน โดยศาลให้ควบคุมตัวได้ 30 วัน และทุก 7 วัน ต้องขอศาลเป็นช่วงๆ โดยห้ามควบคุมในเรือนจำ ซึ่งได้กำหนดให้เป็นค่ายตำรวจตระเวนชายแดนภาค 1 ปทุมธานี ทั้งนี้จะต้องรายงานศาลภายใน 48 ชั่วโมง  หากครบ 30 วันก็จะแจ้งข้อหาตามคดีอาญาในข้อหากบฏร่วมกับนายสุเทพ เทือกสุบรรณ
          นายธาริต กล่าวต่อว่า มีข้อเท็จจริงว่าสนธิญาณนั้น ศรส. ถือเป็นคนสำคัญอันดับสองรองจากสุเทพ เพราะ 1.เหมือนเป็นมันสมอง เป็นฝ่ายเสนาธิการที่วางแผน การจัดอีเวนท์ ประชาสัมพันธ์  2.นายสนธิญาณเหมือนเป็นคนรวบรวมท่อน้ำเลี้ยงจากผู้ที่ให้การสนับสนุนต่างๆ และ 3.เป็นคนอยู่เบื้องหลังในการติดต่อกับกลุ่มผู้อยู่เบื้องหลังที่ไม่ปรากฏตัวชัดเจน หรือที่เรียกว่าคนที่อยู่เบื้องหลัง กปปส. เขาจะเป็นคนเชื่อมต่อ ดังนั้นถือว่าสำคัญ
          "นายสนธิญาณจัดเป็นท่อน้ำเลี้ยงส่วนหนึ่ง ในรายชื่อที่จะประกาศพรุ่งนี้จะมีรายชื่อนายสนธิญาณอยู่ด้วย"นายธาริตกล่าว

ที่มา: http://www.bangkokbiznews.com

#17 อะไรนะครับ

อะไรนะครับ

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:58

ทำพ่อแม้ว และแม่ปูเดือดร้อนซ่ะมากกว่ามั่ง

ก็ไม่รู้สินะ เห็นแถวบ้านเขาด่าไปไอ้มอบขอทานนี่กันระงม อย่างว่าแระเงินไม่มางานไม่เดินคนเลยน้อย อิอิ

#18 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:59

ก็ไม่รู้สินะ เห็นแถวบ้านเขาด่าไปไอ้มอบขอทานนี่กันระงม อย่างว่าแระเงินไม่มางานไม่เดินคนเลยน้อย อิอิ

พี่ไม่รู้........แล้วพี่จะพิมพ์หาก๋งพี่หรอครับ

#19 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:10

พูดถึงม๊อบนี้เหรอครับ

เลยได้แต่จัดปราศรัยในห้องส่ง เพราะมีหน้าม้าประจำช่วยให้พอถูไถไปได้

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#20 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:12

โถ..ไอ้กระจอก -_-

#21 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:15

ขุดบ่อล่อปลา

:rolleyes:

#22 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:42

ไปวิตกกังวลอะไรครับ เต็มที่ก็ 7 วัน ดีหน่อยก็ไม่เกิน 48 ชั่วโมงก็คงได้ออกมา กับข้อหา ฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน

แต่มันน่าด่านิดนึงครับ คือ รู้ว่ามีหมายจับอยู่ ก็ยังไปกินข้าวคนเดียว 

(ตำรวจที่นำไปจับชื่อ วินัย ทองสอง ตอนปี 49 ไอ้ห่านี่แหล่ะที่จะไปจับ ป๋าเปรมที่ 4 เสา แต่ทหารรู้ทันเลยควบคุมตัวแม่งก่อน) 

อย่าไปด่าเลยครับ

มีคนจัดชุดไปดูแล

แต่เจ้าตัวให้ชุดที่ดูแล ไปคุ้มครองครอบครัวแทน

เพราะครอบครัวโดนข่มขู่ 

ตรวจสอบจากคนไปเยี่ยม สนธิญาณ จิตใจสบายๆ

โดนจำกัดอิสระภาพ แต่ที่พัก อาหารการกิน โอเค

#23 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:01

จริงอะ ?

จริงสิ เรื่องธรรมดา

:D  :D  :D  :D

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#24 อะไรนะครับ

อะไรนะครับ

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:01

ดิ้นๆ อาการมันฟ้องพวกใกล้แพ้ 555

#25 ซัวซไดย

ซัวซไดย

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:04

สนธิญาณเหรอเทิดทูลสถาบัน อิงแอบหากินกับสถาบันละไม่ว่า ชื่อกระฉ่อนร่อนทั่วทุกสิงขร ออกพระนามลือชื่อดั่งทินกร องค์อมรเอกบุรุษแห่งแผ่นดิน 

ชาวประชาจะปิติยิ้มสดใส แต่อกไหม้หนอนกินข้างในสิ้น จะมีพวกกาฝากคอยกัดกิน 

เพื่อให้ได้สิ่งถวิลสมจินตนา 

#26 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:23

ดิ้นๆ อาการมันฟ้องพวกใกล้แพ้ 555

ใช่ครับ ยิ่งช่วงนี้ดิ้นเป็นพิเศษ
แก้ปัญหาไม่ได้แถมสร้างปัญหาเพิ่มอีก
เจ้าหนี้เก่าก็มาทวง
เคยโม้นั่นโม้นี่ แต่ได้แต่โม้
ก๊ากกกกกกกกกกกกก

#27 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:24

เลยได้แต่จัดปราศรัยในห้องส่ง เพราะมีหน้าม้าประจำช่วยให้พอถูไถไปได้
อายไม่กล้าใส่เสื้อแดง

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:26

น้อยจริงๆ เลยอดเป็นแดงทั้งแผ่นดินเลย 55555555

#29 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:30

rebrandingให้ตาย ก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น

เพราะbrandมันเหี้ ย

#30 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:34

rebrandingให้ตาย ก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น

เพราะbrandมันเหี้ ย
บังเอิญว่าจำหน้าพวกมันได้

#31 อะไรนะครับ

อะไรนะครับ

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:49

ใครเป็นรายต่อ ไป น้าาาา วี้ด........บูม!! 5555

#32 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:53

คนนี้หรือเปล่า เห็นวี้ดบึ้มๆๆๆ สนุกปากเลย
http://m.youtube.com...h?v=iO4o5Vimp8Y

#33 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:56

จับก็จับ

ดีเหมือนกัน ผมก็อยากรู้ว่าต่อไปจะไงต่อ

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:58

จับก็จับ

ดีเหมือนกัน ผมก็อยากรู้ว่าต่อไปจะไงต่อ

ถ้าประกันตัวออกมา
ผมว่าเขาไม่ไปพักผ่อนโดยไปดูโอลิมปิกหรอกครับ

#35 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:14

จับก็จับ

ถ้าประกันตัวออกมา
ผมว่าเขาไม่ไปพักผ่อนโดยไปดูโอลิมปิกหรอกครับ

คดีแบบนี้จับแล้ว  ถ้าประกันตัวง่ายๆตำรวจก็เสียกับพวกเดียวกัน

ถ้าประกันตัวไม่ได้ก็เป็นชนวน  แล้วถ้าคนถูกจับไม่ยอมประกันตัว บอกไม่ผิดให้ตำรวจปล่อยยิ่งแล้ว

ขำ

ผมว่าคนจับคงไม่รู้ว่าหากเขาไม่ยอมออกไปจะทำยังไง จุดชนวนเองเสียงั้น

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:02

แปลกไหมละ 

คดีต่าง ๆ ทีเกี่ยวกับ กปปส เดินไวมาก

คดีต่าง ๆ เกี่ยวกับ เสื้อแดง และ แดงล้มเจ้า มันมีไหนหมด

แบบนี้เรียกว่า 2 มาตราฐานสุด ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:19

สนธิญาณเหรอเทิดทูลสถาบัน อิงแอบหากินกับสถาบันละไม่ว่า ชื่อกระฉ่อนร่อนทั่วทุกสิงขร ออกพระนามลือชื่อดั่งทินกร องค์อมรเอกบุรุษแห่งแผ่นดิน 

ชาวประชาจะปิติยิ้มสดใส แต่อกไหม้หนอนกินข้างในสิ้น จะมีพวกกาฝากคอยกัดกิน 

เพื่อให้ได้สิ่งถวิลสมจินตนา 

สวัสดีครับ

มาอยู่เมืองไทยนานแค่ไหนแล้วครับ  เข้าใจใช้ภาษาไทยยากๆ ด้วย :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#38 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:46

ม๊อบขอทานจำมาจากเอเซียอัพเดทนี่เอง ตอนแรกบอกม๊อบรับจ้าง พอเห็นคนบริจาคให้บอกจัดฉาก ไปๆมาๆบอกม๊อบขอเงิน
คนเขาให้ด้วยใจเหมือนคนตักบาตรพระ พระเป็นขอทานไหม ผมยังอยากบริจาคเลย ผมพูดกับแฟนตอนเริ่มม๊อบใหม่ๆไม่อยากให้ไปร่วมม๊อบเพราะเกรงพวกลอบกัดและจะไปทำความเดือดร้อนให้คนอื่น ถ้าอยากช่วยจริงบริจาคเงินช่วยเขาดีกว่า(ช่วงนั้นยังไม่มีใครบริจาคนะครับ)

#39 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:50

ใครเป็นรายต่อ ไป น้าาาา วี้ด........บูม!! 5555

วี้ด.....บูม แบบเสธ.แดงไปลงนรกแล้ว ป่านนี้ยมพบาลคงเอาลูก m79 ยัดปากให้กินทุกวัน

#40 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:20

คิดถึงน้าโจโฉ เงียบไปนานเลย อยากฟังข้อมูลของน้าจริงๆ ว่าจะมีอะไรออกมาเเฉอีก

Edited by emujack, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:22.

#41 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:03

g,njvwsij0t9kpsjk:tmu

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#42 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:16

แปลกไหมละ 

คดีต่าง ๆ ทีเกี่ยวกับ กปปส เดินไวมาก

ไม่แปลกหรอกก็มันทำตัวเป็นอันธพาลเกเร บุกบชน. พังป้าย สตช.  ละเมิดสิทธิ์คนอื่นก็สมควรแล้ว     มันก็เหมือนกับ พันธมิตรกับเสื้อแดง   พันธมิตรก่อเรื่องแต่ไม่โดนแถมผลัดผ่อนแต่พอเสื้อแดงโดนจับทันที  แบบนี้ก็สองมาตราฐานสุดๆเหมือนกัน

#43 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:27

เท่าที่ติดตามฟังแกจาก 101 เป็นประจำ ดูแกไม่ค่อยกลัวหมายจับนะครับ ถึงขนาดมีบอกที่หลับที่นอนเสียด้วยซ้ำ..ต้องดูว่าหลังจากนี้ จะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า

ผมให้เครดิตคุณสนธิญาณตามธาริตเลยนะ อาจไม่ขนาด เป็นเบอร์ 2 เหมือนธาริตว่า เพราะหลายครั้งก็มีแกตัดพ้อนู้นนี่อยู่บ่อยๆ แต่ผมว่าแกก็เป็นมันสมองของการชุมนุม กปปส ครั้งนี้ที่สำคัญคนนึงเลยทีเดียว..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#44 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:41

เท่าที่ติดตามฟังแกจาก 101 เป็นประจำ ดูแกไม่ค่อยกลัวหมายจับนะครับ ถึงขนาดมีบอกที่หลับที่นอนเสียด้วยซ้ำ..ต้องดูว่าหลังจากนี้ จะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า

ผมให้เครดิตคุณสนธิญาณตามธาริตเลยนะ อาจไม่ขนาด เป็นเบอร์ 2 เหมือนธาริตว่า เพราะหลายครั้งก็มีแกตัดพ้อนู้นนี่อยู่บ่อยๆ แต่ผมว่าแกก็เป็นมันสมองของการชุมนุม กปปส ครั้งนี้ที่สำคัญคนนึงเลยทีเดียว..

ถ้าผมบอกว่า ผมเคยเค้าไปนั่งประชุมกับแกที่ t-news จะเชื่อมั้ยครับ กลุ่มสมัชชาเพื่อประชาธิปไตย อะไรนี่แหล่ะครับ เมื่อประมาณกลางปีที่แล้ว

ถามว่าการประชุมเกี่ยวกับอะไร ล้มทักษิณเพียว ๆ ครับ แต่ไม่ได้ล้มแบบมั่วซั่ว มีการจัดการเป็นขั้นเป็นตอน

แต่เสียอย่างเดียวการประชุมที่ผมได้เข้าไปนั่งฟัง เจอแต่พวกอวดเก่งตั้งเยอะ ทั้งหญิงแก่ และชายแก่ เลยหาสาระไม่ได้เลย
  :D  :D  :D 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#45 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:45

แปลกไหมละ 

ไม่แปลกหรอกก็มันทำตัวเป็นอันธพาลเกเร บุกบชน. พังป้าย สตช.  ละเมิดสิทธิ์คนอื่นก็สมควรแล้ว     มันก็เหมือนกับ พันธมิตรกับเสื้อแดง   พันธมิตรก่อเรื่องแต่ไม่โดนแถมผลัดผ่อนแต่พอเสื้อแดงโดนจับทันที  แบบนี้ก็สองมาตราฐานสุดๆเหมือนกัน

เล่นเรื่องพังป้าย เดี๋ยวโดนเล่นเรื่องทุบทำลายรถของประชาชนก่อนหรอก
ดิ้นจังนะ ละเมิดสิทธิ์ ทีไปละเมิดเขาก่อนทำเป็นเงียบ คราวนี้ขอใช้สิทธิ์บ้างทำเป็นรับไม่ได้
ข้อแตกต่าง คือกปปส.ไม่ได้เอาอาวุธไปข่มขู่ใคร ไม่ได้บุกโรงพยาบาล ไม่ได้เผาเมือง เผาศาลากลาง ทำลายการประชุม ยิงชาวบ้าน
รวมถึงถึงพธม.ด้วยนะ

#46 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:52

ประชาชนคนไหนเดือดร้อน ขอให้ระบุชื่อ ที่อยู่ และเรื่องที่เดือดร้อนด้วย อยากรู้จริงๆ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#47 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:00

ไม่ไกล้แพ้หรอก (แพ้วันนี้ วันหน้าอาจจะกลับมาชนะได้)  แต่ไกล้พังมากกวั่ว

ถ้ากลัวพัง ก็ไปบอกรัฐบาลให้รีบขายข้าวเอาเงินให้ชาวนาซะโดยเร็วนะครัช

ทำไมไม่รีบขายข้าวเอาเงินใช้หนี้ชาวนา ?

ทำไมไม่รีบขายข้าวเอาเงินใช้หนี้ชาวนา ?

#48 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:01

แล้วไอ้ตั้ง ไอ้ตู่ หมอเหวง นกแสก พวกเปรต ไม่เห็นโดนจับละครับ แถมได้ประกันตัวมาสู้คดีอีกด้วยแฮะ  ว่าไงฮะ อะไรนะครับ หูไม่ดีหรือครับ กลับไปอ่านใหม่นะ

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:01

ด่วน! ตำรวจพร้อมอาวุธครบมือบุกบ้านคุณสนธิญาณ ที่พุทธมณฑลสายสี่ ช่วยกันดูแลด้วย

ในบ้านมีแต่ผู้หญิง และเด็ก ใครอยู่แถวนั้น ช่วยกันไปดูแลด้วย

สว.สมชายติดต่อ สว.รสนาไปดูแลให้แล้ว  ญาติพี่น้อง และ เพื่อนบ้าน แถวๆนั้น ก็พาไปกันไปดูแลด้วย หลังจากการตรวจค้น ไม่พบสิ่งผิดกฎหมาย ตำรวจก็ได้นำตัวคนขับรถไปสอบสวน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#50 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:35

http://www.youtube.c...h?v=SOnMXGtPu3U

ลองดูคลิป ชาวบ้านเดือดร้อนจริง ช่างทำกับชาวบ้านได้ จันไรเน๊าะ  :angry:

Edited by ParaDon, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:37.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน