Jump to content

- - - - -

เมื่อท่านอานันท์สีซอเรื่องข้าวให้ยิ่งลักษณ์ฟัง

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:12

“ตอนที่พูดเรื่องข้าวให้คุณยิ่งลักษณ์ฟังนี่ คุณกิตติรัตน์ ณ ระนอง รมว.คลัง ก็นั่งอยู่ติดกับผม คุณยิ่งลักษณ์นั่งซ้ายผม คุณกิตติรัตน์นั่งขวาผม เวลาผมพูดกับคุณยิ่งลักษณ์ ผมก็ขอให้คุณกิตติรัตน์ฟังด้วย วันนั้นคุณกิตติรัตน์ไม่ได้พูดอะไรเท่าไร แต่คุณยิ่งลักษณ์เขาบอกว่า ขอบพระคุณมากค่ะ ที่ได้ให้ความเห็น ความรู้มา จะขอรับไปศึกษา แล้วก็ปรึกษา หารือ แล้วจะนำไปบูรณาการต่อไปนี่เกินหนึ่งปีแล้วที่พูดไว้

เต็มๆอ่านได้ที่ http://www.posttoday...ก3เดือนศก-วิกฤต

บูรณาการของเจ๊แปลว่า  :wacko:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:49

“ตอนที่พูดเรื่องข้าวให้คุณยิ่งลักษณ์ฟังนี่ คุณกิตติรัตน์ ณ ระนอง รมว.คลัง ก็นั่งอยู่ติดกับผม คุณยิ่งลักษณ์นั่งซ้ายผม คุณกิตติรัตน์นั่งขวาผม เวลาผมพูดกับคุณยิ่งลักษณ์ ผมก็ขอให้คุณกิตติรัตน์ฟังด้วย วันนั้นคุณกิตติรัตน์ไม่ได้พูดอะไรเท่าไร แต่คุณยิ่งลักษณ์เขาบอกว่า ขอบพระคุณมากค่ะ ที่ได้ให้ความเห็น ความรู้มา จะขอรับไปศึกษา แล้วก็ปรึกษา หารือ แล้วจะนำไปบูรณาการต่อไปนี่เกินหนึ่งปีแล้วที่พูดไว้

เต็มๆอ่านได้ที่ http://www.posttoday...ก3เดือนศก-วิกฤต

คุณอานันท์ จะพูดได้ดีกว่า ดร.อัมมาร์ ดร.นิพนธ์ ดร.สมเกียรติ ดร.เจิมศักดิ์  มรว.ปรีดียาธร นิพนธ์ อดีตนายกฯสมาคมโรงสีข้าว อดีต ผ.อ. อตก. ผู้เชี่ยวชาญเรื่องข้าวที่สุดกลุ่มหนึ่ง.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:59

คุณอานันท์ จะพูดได้ดีกว่า ดร.อัมมาร์ ดร.นิพนธ์ ดร.สมเกียรติ ดร.เจิมศักดิ์  มรว.ปรีดียาธร นิพนธ์ อดีตนายกฯสมาคมโรงสีข้าว อดีต ผ.อ. อตก. ผู้เชี่ยวชาญเรื่องข้าวที่สุดกลุ่มหนึ่ง.....?

ลุงปุ ว่า อานันท์ จะกลับมาเป็นนายก รอบสาม ได้อีกเปล่า 

#4 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:18

“ตอนที่พูดเรื่องข้าวให้คุณยิ่งลักษณ์ฟังนี่ คุณกิตติรัตน์ ณ ระนอง รมว.คลัง ก็นั่งอยู่ติดกับผม คุณยิ่งลักษณ์นั่งซ้ายผม คุณกิตติรัตน์นั่งขวาผม เวลาผมพูดกับคุณยิ่งลักษณ์ ผมก็ขอให้คุณกิตติรัตน์ฟังด้วย วันนั้นคุณกิตติรัตน์ไม่ได้พูดอะไรเท่าไร [/size]แต่คุณยิ่งลักษณ์เขาบอกว่า [/size]ขอบพระคุณมากค่ะ ที่ได้ให้ความเห็น ความรู้มา จะขอรับไปศึกษา แล้วก็ปรึกษา หารือ แล้วจะนำไปบูรณาการต่อไป[/size] “[/size]นี่เกินหนึ่งปีแล้วที่พูดไว้[/size]

ลุงปุ ว่า อานันท์ จะกลับมาเป็นนายก รอบสาม ได้อีกเปล่า

ถ้าได้ปู่อานันท์ก็เป็นบุญของประเทศไทยครับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:56

ถ้าได้ ท่านอานันท์ เป็นนายกอีกรอบนี่ ผมว่า ทุกฝ่ายยอมรับนะครับ

ไม่ต้องพูดถึงประวัติด้วยซ้ำ

ตัวเลือกอีกคน ผมใ้ห้ ดร.สมคิด นะ

Edited by พอล คุง, 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:57.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:05

:D ต่อให้เอาซอทิ่มหูเข้าไป... มันก็ไม่เข้าใจ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:19

:D ต่อให้เอาซอทิ่มหูเข้าไป... มันก็ไม่เข้าใจ

ไม่เข้าใจแต่นางชอบนะครับ ทิ่มหู....

#8 AntiRedBuffalo

AntiRedBuffalo

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:16

ไม่เข้าใจแต่นางชอบนะครับ ทิ่มหู....

ปู่อานันท์อายุมากแล้วคงจะ ทิ่มหู คุณหญิงไม่ไหวแล้ว ไม่มันพอ :P ^_^

#9 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:35

ผมขอเสนออีกคน ดร.ประสาร ไตรรัตน์วรกุล เชื่อว่ามือสะอาดพอ

#10 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:38

นายกคนกลาง ผมอยากได้อยู่คนนึงครับ  คุณ บัณฑูร ล่ำซำ   จากที่เคยทำงานในองค์กรนี้มา ท่านนี้ของจริง ไม่ใช่ ของปลอมทำเหมือนแบบ วิกรม กรมดิษฐ์

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:41

ผมขอเสนออีกคน ดร.ประสาร ไตรรัตน์วรกุล เชื่อว่ามือสะอาดพอ

ดร.ประสารไม่มีอำนาจในกองทัพครับ  ไอ้แม้วมันวางคนของมันไว้หมดหลังประยุทธ์เกษียณ

นักวิชาการมาเป็นนายกตอนกลียุค คงลำบากครับ

แต่ผมเชื่อมั่นเหมือนท่านตะวัน ว่าจากพฤติกรรมของท่านที่ผ่านมา ท่านประสารนี้ คนดีจริง

น่าเชิญท่านมาเป็นรัฐบาลยุคปฎิรูปประเทศในตำแหน่งขุนคลังครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:43.

gladiator 1.jpg

#12 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:46

ดร.ประสารไม่มีอำนาจในกองทัพครับ  ไอ้แม้วมันวางคนของมันไว้หมดหลังประยุทธ์เกษียณ

นักวิชาการมาเป็นนายกตอนกลียุค คงลำบากครับ

แต่ผมเชื่อมั่นเหมือนท่านตะวัน ว่าจากพฤติกรรมของท่านที่ผ่านมา ท่านประสารนี้ คนดีจริง

น่าเชิญท่านมาเป็นรัฐบาลยุคปฎิรูปประเทศในตำแหน่งขุนคลังครับ

เรื่องทหาร  ว่าที่ ผบทบ คนใหม่ ก็พอไว้ใจได้อยู่ แต่ว่าหากหมดคนใหม่ไปแล้วสิ ยังนึกไม่ออก เพราะว่าที่ ผบทบ เป็นได้แค่ปีเดียวเอง

แต่ว่าระดับนายพัน  ผมว่ายังไงก็ไว้ใจได้อยู่ครับ เพราะทุกคนเป็นศิษย์ จปร ที่พระเทพท่านทรงสอนมา (เรื่องพระเทพสอน จปร ผู้ใหญ่ท่านนึงที่เคยเข้านอก ออกวังบ่อยๆ ) 

เคยเล่าให้ครอบครัวผมฟังว่า เป็นเรื่องที่ทาง พลเอก เปรม ท่านวางแผนไว้ครับ  (จริงเท็จไม่ทราบ เพราะ ผู้ใหญ่ท่านนี้เสียไปนานมากแล้ว)

ผมหวังไว้ลึกๆ ว่าไอ้แม้ว คงอยู่ได้อีกไม่นานนะ ไม่งั้น ไทยเราคงแย่กว่านี้อีกเยอะ

#13 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:07

สำหรับผมเชื่อว่าถ้าไอ้เเม้วยังมีชีวิตอยู่ ประเทศสงบสุขยากครับ

#14 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:15

เอาซันไลล้างก็สะอาดแล้วครับ ตั้งสุเทพเลยสิ 555

ผู้นำทางจิตวิญญาณ  คยชาตินี้จะได้เป็นโจรกันทั้งแผ่นดิน 555

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:25

เอาซันไลล้างก็สะอาดแล้วครับ ตั้งสุเทพเลยสิ 555
ผู้นำทางจิตวิญญาณ  คยชาตินี้จะได้เป็นโจรกันทั้งแผ่นดิน 555
ผมเคยถามคุณมานานว่าจะไม่ถามอีกอีกแล้ว
แต่คราวนี้ขอถามคำถามเดิมว่า สุเทพเคยต้องคำพิพากษาคดีโกงคดีอะไร

#16 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:33

แยกแยะเก่งครับ

บันทัดแรก ..สุเทพ

บันทัดล่าง ..SIN

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#17 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:44

ผู้นำทางจิตวิญญาณ  คยชาตินี้จะได้เป็นโจรกันทั้งแผ่นดิน 

คุณสุเทพนะแค่ซันไล นายใหญ่ของคุณหนะ โซดาไฟก็เอาไม่อยู่

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน