Jump to content

- - - - -

แล้วใครจะเป็นคนจัดการ

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:50

อยากถามว่า ในกรณีที่เม้ยและขี้ข้าหมดอำนาจรักษาการณ์ในวันที่ 2 มี.ค หรือ เม.ย ก็เถอะ

แต่ ...เม้ยมันไม่ไป ศาลตัดสิน มันก็บอกไม่รับ

แล้วใครจะไปเอามันลงอ่ะ ในเมื่อทหารก็แบ๊ะๆ ตะกวดก็เลียแผล็บๆ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:59

ก็ซัดกันเองเลยครับ ระหว่าง 2 ฝ่าย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:00

ถ้ามีคำสั่งศาลออกมาแบบนั้น ทหารเขาก็ไม่เก้อเขินแล้วครับ สะกิดนิดเดียวพวกขี้ข้าก็วิ่งหางจุกตูดแล้ว

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#4 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:02

ถ้าหากศาลพิพากษาให้รัฐบาลรักษาการหมดความชอบธรรมที่จะอยู่ในตำแหน่งต่อ แม้จะดื้อดึงยังไง ก้อเท่ากับว่ารัฐบาลดังกล่าวหมดความชอบธรรมที่จะสั่งการใดๆแก่ ราชการหรือหน่วยงานต่างๆแล้วคับ ส่วนทางปฎิบัติหากตำรวจนิ่งทหารวางเฉย ปชช.คงต้องดำเนินการเองละคับ เพียงแต่ผมเกรงว่าจะมีการปะทะกับปชช.กลุ่มสนับสนุนรัฐบาลอะคับ หากมีวิธีเลี่ยงที่ดีกว่า ก้อจะเป็นการปฎิวัติโดยมวลมหาประชาชนโดยแท้คับ แต่ผมคิดว่าถึงตอนนั้นทหารน่าจะขยับอะคับ เหมือนประเทศอียิป(รึป่าวไม่แน่ใจอะคับ)ที่พอฝั่งรัฐบาลจะแพ้แบบแน่นอนแล้ว ทหารเปลี่ยนฝั่งมาสนับสนุนปชช.ทันทีอะคับ

Edited by jayjj, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:54.

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:02

ถ้ามีคำสั่งศาลออกมาแบบนั้น ทหารเขาก็ไม่เก้อเขินแล้วครับ สะกิดนิดเดียวพวกขี้ข้าก็วิ่งหางจุกตูดแล้ว

ถุงป๊อปคอน เกลื่อนเมือง :D

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:05

ศาลตัดสินว่าหมดความชอบธรรมแล้ว ตะกวดเลีย ทหารก็แบ๊ะๆ จะทำไง

โหย....ตอบยากนะเนี่ย  :wacko:

แต่ผมมีคำตอบของผมในใจแล้ว  :angry:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:07

ศาลไหนจะกล้าสั่งครับ
ปปช กะลังโยนลูกยาวอยู่
กว่าจะตัดสินคดีไก้
เต่ามีหนวดกันพอดี

แม่มเอ้ย
จะลงพื้นที่หาหลักฐานเชี้ยไรอีก

#8 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:14

ข้าราชการ ทหาร และตำรวจฝ่ายดีก็จะมีแนวทางของตัวเองชัดเจนขึ้นค่ะ

เพราะไม่ใช่รัฐบาลแล้วทั้งโดยนิตินัยและพฤตินัย

#9 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:20

มีหมดอำนาจรักษาการณ์ด้วยเหรอครับ  รบ. เนี่ย

ทำไมถึงชอบตั้งกระทู้ฮาๆ  กันครับ :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#10 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:15

มีหมดอำนาจรักษาการณ์ด้วยเหรอครับ  รบ. เนี่ย
ทำไมถึงชอบตั้งกระทู้ฮาๆ  กันครับ :lol:

ฮายังไง? ใครเค้าฮากับคุณ? ว่าจะไม่ต่อความแต่มันอดไม่ไหว ที่ถูกต้องคือไอ้รัดถะบวยชุดนี้มันทําประเทศshipหายวายป่วง ประชาชนเดือดร้อนแทบทุกหย่อมหญ้า มันยังหน้าด้านอยู่รักษาการณ์ มันก็แค่นั้น แล้วจะให้พวกมันรักษาการณ์จนบรรลัยทั้งประเทศเลยใช่มั้ย อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าถูกต้องใช่ปะ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:43

กลับไปอ่านกฎหมายมาให้ดี ๆ ดีกว่าไหม

เด๋วจะโดนตบกระบาลหัวแตก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ลืมไป ว่า โดนตบมาหลายทีละนิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:32

ยากมากที่จะเอาตระกูลชินวัตรลงจากเก้าอี้ เพราะความชั่วของมันไม่สนใจกติกาบ้านเมือง  มีทางเดียวคือมันต้องตาย  ซึ่งก็คงอีกหลายปี 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน