Jump to content

- - - - -

ช่วงนี้รู้สึกเหมือนตั้งรับอย่างเดียว

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:17

กปปส. เหมือนโดนกระทำอยู่ฝ่ายเดียว โดยเฉพาะ ตร. เสื้อแดง  สื่อ และชาวนาบางกลุ่ม แถมมีองค์กรอิสระและไม่อิสระ มีข่าวกลายพันธุ์ ถูกซื้อตัว

อยากกลับมาเล่นเป็นรุกบ้าง ตั้งรับมานาน โดนแย่งพื้นที่ข่าวหมด

#2 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:33

อยากดังเเล้วเเพ้  หรือหงิมๆเเล้วชนะ   ที่ผ่านๆมาดังจนเสียงานใหญ่เยอะเเล้ว  ตอนนี้ยังมีเหลืองคิวซีของไอ้ลิ้มมาก่อกวนอีก  พะนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:36

พูดตรง ๆ น๊ะ...ผมยังไม่เห็นรัฐบาลมันรุกตรงไหน

ล่าสุด ออกเรื่องท่อน้ำเลี้ยงก็แป้กอีก...

:D

#4 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:38

เห็นแต่รัฐบาลเตะฟุตบอลเข้าประตูตัวเองตลอด :lol:

Edited by ขี้ข้าทักษิณ, 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:39.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#5 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:39

ในขณะที่รัฐบาลรับเละ แตะตรงไหนก็มีเรื่อง 555

#6 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:40

ช่วง 4-5 วันก่อนผมก็คิดแบบนั้นอ่ะครับ 

แต่พอ ศรส. พี่แกจัดเรื่อง ท่อน้ำเลี้ยงให้ เท่านั้นแหล่ะครับ หนังกลับกลายเป็นคนล่ะเรื่องเลย

แต่ผมพอเดาออกว่า จขกท. คงห่วงเรื่องหมายจับ ผมว่าอย่าห่วงครับ คนใน กปปส. ไม่ใช่ไก่อ่อน เรื่องกฎหมายประเด็นต่าง ๆ เชื่อผมเถอะ

ความชำนาญงาน มันต่างพวกห่าเหวใน รบ. หรือ ศูนย์รวมสัตว์มาก ๆ  
(ถ้าเกิดไม่มีไอ้...ตัวไหน ไปฟ้องศาลแบบไร้สาระอย่าง วิรัตน์น่ะครับ)

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#7 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:42

อย่าใช้คำว่ารุกเลย  ใช้คำว่า ดิ้น ดีกว่านะ   <_<

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#8 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:55

ช่วง 4-5 วันก่อนผมก็คิดแบบนั้นอ่ะครับ 

แต่พอ ศรส. พี่แกจัดเรื่อง ท่อน้ำเลี้ยงให้ เท่านั้นแหล่ะครับ หนังกลับกลายเป็นคนล่ะเรื่องเลย

แต่ผมพอเดาออกว่า จขกท. คงห่วงเรื่องหมายจับ ผมว่าอย่าห่วงครับ คนใน กปปส. ไม่ใช่ไก่อ่อน เรื่องกฎหมายประเด็นต่าง ๆ เชื่อผมเถอะ

ความชำนาญงาน มันต่างพวกห่าเหวใน รบ. หรือ ศูนย์รวมสัตว์มาก ๆ  
(ถ้าเกิดไม่มีไอ้...ตัวไหน ไปฟ้องศาลแบบไร้สาระอย่าง วิรัตน์น่ะครับ)

คือผมไม่ได้กังวลมากเท่าไรเรื่องหมายจับ แต่กังวลเรื่อง ตร. ใช้อำนาจแบบบ้าอำนาจมากๆ แต่ฝ่ายเราที่ถูกกระทำตลอด ยังไม่ประสบความสำเร็จในการจัดการ ตร. เลย

#9 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:05

คือผมไม่ได้กังวลมากเท่าไรเรื่องหมายจับ แต่กังวลเรื่อง ตร. ใช้อำนาจแบบบ้าอำนาจมากๆ แต่ฝ่ายเราที่ถูกกระทำตลอด ยังไม่ประสบความสำเร็จในการจัดการ ตร. เลย
ใจเย็นๆนะคับ แนวทางต่อสู้ทรราชและเคลือข่ายของ กปปส.เป็นทางสันติ อหิสา (แต่ไม่ขี้ขลาดนะ) ดังนั้นต้องอดทนอะคับ และยิ่งทางนั้นมียิ่ง..หน้าเค้าทนมาก เราต้องอดทนยิ่งกว่าให้ได้อะคับ หากก้าวพลาดไปจากแนวทาง อาจจะมีล้มทั้งขบวนได้อะคับ

#10 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:12

ใจเย็นๆนะคับ แนวทางต่อสู้ทรราชและเคลือข่ายของ กปปส.เป็นทางสันติ อหิสา (แต่ไม่ขี้ขลาดนะ) ดังนั้นต้องอดทนอะคับ และยิ่งทางนั้นมียิ่ง..หน้าเค้าทนมาก เราต้องอดทนยิ่งกว่าให้ได้อะคับ หากก้าวพลาดไปจากแนวทาง อาจจะมีล้มทั้งขบวนได้อะคับ

บุกหรือรุกที่ว่า ไม่ได้หมายความว่าให้ไปตีกับใคร แต่หมายถึง ต้องมีกิจกรรมอะไรก็ได้ หรือทำอย่างไรก็ได้ ให้ครองพื้นที่ข่าวมากที่สุด บอกตรงๆช่วงนี้ดูเงียบไป สังเกตุได้จากที่ทำงาน เริ่มมีการพูดเรื่องการเมืองลดลง นับตั้งแต่เริ่มเลิกปิดราชการบางส่วน แต่เริ่มมีดีหน่อยก็ตอน ออกหมายเรียกท่อน้ำเลี้ยง

#11 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:22

บุกหรือรุกที่ว่า ไม่ได้หมายความว่าให้ไปตีกับใคร แต่หมายถึง ต้องมีกิจกรรมอะไรก็ได้ หรือทำอย่างไรก็ได้ ให้ครองพื้นที่ข่าวมากที่สุด บอกตรงๆช่วงนี้ดูเงียบไป สังเกตุได้จากที่ทำงาน เริ่มมีการพูดเรื่องการเมืองลดลง นับตั้งแต่เริ่มเลิกปิดราชการบางส่วน แต่เริ่มมีดีหน่อยก็ตอน ออกหมายเรียกท่อน้ำเลี้ยง
งั้นคำว่า รุก หรือ เชิงรุก ดีกว่ามั๊ยคับ

#12 haruehan

haruehan

น้องใหม่

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:51

ถ้าหาข่าวมาจากอินเตอร์เน็ตนี้มันก็แน่นอนอยู่แล้วครับว่า กปปสโดนรุก เพราะเดี๋ยวนี้พวกควายแดงเค้ารับงานปั่นข่าวในโลกไซเบอร์อยู่ตอนนี้

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:52

ถ้าหาข่าวมาจากอินเตอร์เน็ตนี้มันก็แน่นอนอยู่แล้วครับว่า กปปสโดนรุก เพราะเดี๋ยวนี้พวกควายแดงเค้ารับงานปั่นข่าวในโลกไซเบอร์อยู่ตอนนี้

เรื่องข่าวปั่นนี่ มันทำอะไรไม่ค่อยได้หรอกครับ

เพราะข่าวปั่นมันปัญญาอ่อนมากๆ 

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#14 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:54

หนุนแรงไปทางชาวนาครับ

การเดินรับบริจาค เมื่อวันสองวันมานี้

เป็นการรุกอย่างนึง เพื่อตบหน้ารัฐบาล

ยังมีเรื่อง ถอน พรก ฉุกเฉิน อีกอย่าง

จริงๆ รุกในรับอยู่นะผมว่า เพียงแต่ไม่กิจกรรมมวลชนเฉยๆ

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:55

ใจเย็น ๆ ครับ ตอนนี้ รอ ม๊อบชาวนาดีกว่าครับ

รับรองว่า รบ มึนกว่านี้ อีก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:58

ขอบคุณทุกความเห็นครับ เพราะรู้สึกไม่ค่อยสบายใจ ไม่คาดคิดว่าในหลายๆเรื่อง คนพวกนี้จะกล้าทำ ทำขาวเป็นดำ ทำดำเป็นขาวไปหมด ขัดกับจิตใต้สำนึกจริงๆ 

#17 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:58

ใจเย็นๆครับ  รอให้ถึงวันที่ 4 มีนาคม  การเลือกตั้ง 57/1 ครบ 30 วัน

หากเปิดสภาไม่ได้คงมีคนไปยื่นศาลรัฐธรรมนูญให้การเลือกตั้งเป็นโมฆะ

ซึ่งถ้าเป็นโมฆะ สถานะรัฐบาลจะยิ่งอยู่ต่อได้ยากครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#18 ken57

ken57

น้องใหม่

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:59

กปปส คือใครครับ กบฎล้มล้างรัฐธรรมนูญนี่ครับ

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:47

กปปส คือใครครับ กบฎล้มล้างรัฐธรรมนูญนี่ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:06

ตูต่างหากที่รู้สึกว่าโดนถลุงแต่เรื่องจำนำข่าว จนเจ๊ปูตูจะซี้แล้ว <_<

โหมด ผ่อนคลาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน