Jump to content

- - - - -

ช่วยตอบหน่อย....ผลขาดทุนนี้ ใครรับผิดชอบ

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:36

*
POPULAR

ทักษิณ....เจ้าของวาทกรรม...." ทักษิณคิด เพือไทยทำ "

หรือ

ยิ่งลักษณ์ ในฐานะ นายกฯ และ ประธาน กขช

หรือ

รมต. พาณิชย์...บุญทรง  หรือ วราเทพ

หรือ.

รมช พาณิชย์....ณัฐวุฒิ

หรือ.

รมต. คลัง กิตติรัตน์

ช่วยตอบหน่อยได้มั้ย...ว่า

ผลของการดื้อดึง ดื้อรัน ดิ้นรน ดำเนินนโยบายจำนำข้าว ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า

นำมาซึ่งหายนะ ท่ามกลางคำทักท้วงจากหลาย ๆ ฝ่าย หลาย ๆ หน่วยงาน

หลาย ๆ องค์กร ทั้งในและต่างประเทศ

แต่ก็ยังยืนยัน หัวชนฝา...ว่าจะต้องทำ ต้องทำให้ได้...

สุดท้าย...ผู้ที่เกี่ยวข้องต่างก็อิ่มกันจนพุงปลิ้น...ในขณะที่ ชาวนา ที่พวกคุณ

กล่าวอ้าง ว่า นโยบายจำนำข้าว เป็นการสร้างรายได้ให้ชาวนา เป็นการยกระดับ

ความเป็นอยู่ให้ชาวนา เป็นการลดความเลี่อมล้ำให้ชาวนา กลับกลายเป็นผู้ที่

รับกรรม จากผลการกระทำของพวกคุณ.

นี่ยังไม่รวมถึง ผลเสียหายที่ประเทศได้รับ จากการบริหารขั้นเทพ....

ภายใต้ สโลแกน....

ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ..

ชาวนารับกรรม ประเทศ ship หาย

ช่วยตอบหน่อยเถอะ....ใครหน้าไหน..จะเป็นผู้รับผิดชอบ....

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:44

อย่าหวังว่าทักษิณจะรับผิดชอบครับ

ตอนแรกเขาบอกว่าจะไม่ใช้เงินมากกว่าที่มาร์คทำประกันราคาไว้ ( 60,000 ล้านบาทต่อปี)

พอใช้เงินทะลุเพดานไปเขาก็ว่า "รัฐบาลรู้อยู่แล้วว่าขาดทุน  แต่ทำเพื่อชาวนา"

หากผลสรุปออกมาว่าขาดทุนกันมโหฬารหลายแสนล้านผมไม่เชื่อว่ารัฐบาลจะรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

แถมไอ้คนที่เลือกมาก็ยังหน้าด้านเลือกต่อ   มันเจ็บปวดตรงนี้ครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:46

หาคนรับผิดชอบ ฝันสามตัวง่ายกว่าละมั้ง

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:02

กปปส.ครับ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:14

ส่วนผมกลัวว่า  เดี๋ยวจะมีคนให้ พระเพลิง รับผิดชอบ

คนที่บ้าน นั่งเรือข้ามฟากทุกวัน เช้าตรู่ และหัวค่ำ (บางวันค่อนไปทางดึก)  บ่นว่า

"ช่วงนี้ เรือเอี้ยมจุ้น (เรือขนส่งสินค้าตามลำน้ำ) ในแม่น้ำเยอะจัง  มาทีเป็นขบวนยาว เรือข้ามฟากต้องระวัง และชลอ ตอนแล่นข้ามลำน้ำ"

วันนี้ ก็พอได้คำตอบจากช่องเนชั่น ที่นำเสนอภาพข่าว  ที่ตอนดึก ๆ แถวจังหวัดอ่างทอง มีรถบรรทุกขนข้าวสารที่บรรจุกระสอบแล้ว จอดรออยู่หน้าโรงปรับปรุงคุณภาพข้าวแห่งหนึ่งที่ด้านหน้าดับไฟมืด แต่ที่ด้านหลังมีท่าเรือ กำลังเร่งขนข้าวลงเรือเอี้ยมจุ้น

เลยพาลนึกไปว่า  อีกไม่นาน อาจมีข่าวไฟไหม้โกดังข้าว แถว ๆ นั้น ก็เป็นได้

#6 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:19

บุคคลผู้มีสัญชาติไทยทุกคนครับ

รับผิดชอบเนื้อๆครับ

แม้เป็นการกระทำของไอ้นรกนั่น

และพวกพ้องบริวาร

คนไทยทุกคน ไม่ว่าจะอาชีพไหน

ต้องรับผลของการกระทำนั้น

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:28

อาจจะตอบนอกเรื่องหน่อยนะครับ

แต่ผมเชื่อว่า ควายแดง ใน สรท. จะไม่เข้ามาตอบกระทู้นี้แน่นอน

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#8 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:33

เจ้าพระยาหน้าตาดี รับผิดชอบครับ

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:37

ลอยตัว ต่างกับ ไม่รับผิดชอบ 

อีโง่ ได้กล่าวเอาไว้  -_-  -_-  -_-

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:25

อย่าลืมไอ้ กกต ชุดที่แล้วด้วย
เค้าร้องแล้วว่ามันน่าจะเข้าข่ายซื้อเสียงมันก็ไม่ฟัง
หมดวาระดันมาเป็นที่ปรึกษาพรรค พท น่าตาเฉย

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:55

ช่วยตอบหน่อย....ผลขาดทุนนี้ ใครรับผิดชอบ
Started by bird, Today, 21:36

เจ้าของวาทกรรม"ให้ชาวนาเถอะค๊า....."และขี้ข้าฯ ต้องรับผิดชอบ !

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:05

ถ้าเป็นเมื่อสักประมาณสิบปีที่แล้ว  จะมีโฆษณาอยู่ตัวหนึ่งที่บอกว่า
ไอ้แก๊สโซฮอลนี่แหละผิด กับสิ่งเหล่านี้

1.ผมโทษมันที่ทำให้ผมคนอกหักรักคุด
2.ผมโทษมันที่ทำให้คนที่ผมรัก เสียใจ
3.ผมโทษมันที่ทำให้ผมป็นโรคกรดไหลย้อน
4.ผมโทษมันทำให้ว่าที่แม่ยายไม่ยอมยกลูกสาวให้กับผม
5.ผมโทษมันที่ทำให้หลานชายที่แสนดีของผมต้องสอบตกถึง 6 วิชา

แน่นอนมันย่อมเป็นต้นเหตุของการจำนำข้าวขาดทุนเช่นกัน

(ยังมีอีกเยอะครับ แต่กลัวไอ้แก๊สโซฮอลมันน้อยใจฆ่าตัวตายไปซะก่อน)

จะว่าไปแล้ว ไอ้การกล่าวโทษ โยนขี้ใส่แพะรับบาป มันรู้สึกดีแบบนี้นี่เองครับ 555

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:08

:D รัฐบาลถัดไปที่ไม่ใช่พรรคทักษิณครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:44

สุดท้าย ผมว่า

ประชาชนชาวไทยที่เป็นผู้เสียภาษี เป็นคนรับผิดชอบครับ

แม้ว่าจะไม่อยากรับผิดชอบก็ตาม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน