Jump to content

- - - - -

แดง ตลกร้าย

• Please log in to reply
32 replies to this topic

#1 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

Posted 14 February 2014 - 16:34

*
POPULAR

วันนี้ วันหยุด บริษัท ก็เลยได้โอกาส นำรถยนต์สุดที่รัก ไปทำการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ได้โอกาสใช้บริการช่างที่รู้จักคนนึง ผมเรียกแกน้า  แกเปิดอู่อยู่แถวๆละแวกบ้าน ทำคนเดียวไม่มีลูกจ้าง จริงๆก็รู้ว่าแกน่ะเสื้อแดง เพราะครั้งแรกที่ใช้บริการแก  แกชวนคุยเรื่อง ทักษิณ อวย ทักษิณ สารพัด แต่เราก็ได้แต่เลี่ยงๆชวนคุยเรื่องอื่นซะ เห็นแกทำงานดี ถูกใจ ราคาถูก และใกล้บ้าน ก็เลยใช้บริการแกเรื่อยมา  เรื่องมีอยู่ว่า ระหว่างที่ผมนั่งรอ แกคงเห็นผมเหงามั้ง  แกเลยหันมาถามผมว่า เป็นไงบ้างงานการที่ทำ บริษัท ที่ทำอยู่เป็นงัยบ้าง ผมก็บอกไปว่า ก็ดีครับน้า แกเพิ่มโทนเสียงตอบกลับมา มันจะดีได้ไง  เศรฐกิจ แย่ไปหมด ไม่สังเกตุบ้างเลยงั้ย อู่ผมก็เงียบ ปกติ ต้องมีคนเข้าทุกวัน (เอาแล้วไง เริ่มเข้าการเมืองแระ) พอดีไม่ได้สนใจข่าวการเมืองเลยน้า ทำแต่งาน(ตัดบทไป) ต้องสนใจบ้างแล้วละ บ้านเมืองจะ ชิ หาย หมดแล้ว รู้ไหมว่าที่มันอยู่ม็อบกันได้นานๆเนี่ย เพราะมันมีการจัดสาวๆ จัดผู้หญิง ให้พวกแกนนำและการ์ด ทุกวัน (เฮ้ย จริงงั้ยเนี่ย ไปรู้มาจากไหน) ผมไม่เห็นมีข่าวเลยน้า (เอาซะหน่อย ลองถามดู) คุณจะไปรู้ได้ไง ก็ดูแต่ สาม ห้าเจ็ดเก้า ทีวีธรรมดามันไม่ออกข่าวหรอก คุณต้องดูช่องจานดำ คุณถึงจะรู้ลึก และเป็นกลาง ไอ้ ช่องเสื้อแดงอ่ะ (เฮ้อ ตรูละหน่าย กลางตรงไหนวะ แกก็เรียกอยู่ ช่องเสื้อแดง เริ่มเยอะแระ) และอีกอย่าง ไอ้พวกที่ไป เฮๆ กับ อ้าย เทือกน่ะ โง่ทั้งนั้น อ้ายเทือกน่ะเส้นใหญ่ องค์กรณ์ อิศระน่ะ เป็นของมันหมด กกต ปปช ศาลรธน คมช เห็นมั้ย มันซ้อมตำรวจ แล้วมันบอกตำรวจเสื้อแดง เขาเป็น ข้าราชการ เขาต้องเป็นกลาง(อุ๊ย มี คมช ด้วย เออ ตำรวจนี่กาง สุดๆเลย) เออ น้าเห็นว่าศาลรธน ก็ไม่รับคำร้องเรื่อง โมฆะการเลือกตั้งนี่(ลองแย็บดู) มันไม่รับหรอก มันจะรับก็แค่ ของปชป ไปยื่นคำร้อง ถ้าเพื่อไทย ยื่น มันไม่มีทางรับแน่นอน ทุกวันนี้ เพื่อไทยและรัฐบาล ต้องยืนอยู่บนกฏหมายอย่างเดียว ถ้าพลาดโดนฟ้องทันที(เฮ้ย อะไรวะ สรุปใครยื่นกันแน่ แล้วเพื่อไทยยืนอยู่บนกฏหมายสงสัยที่เรารู้มามันจอมปลอมน่ะสิ) น้า ปชป เป็นคนยื่น นะไอ้คำร้องเนี่ย เงียบ.....เอ้า  มันจะรับได้ไง รับ บ้านเมืองก็วุ่นวาย น่ะสิ  รู้ไหม จริงๆแล้ว มันเป็นการต่อสู้กันระหว่างพี่กับน้อง และ มีอำมาตย์ ตัวเป็นประธานเข้าข้างน้องสาว(อ้าว แถ บวกกับเปลี่ยนเรื่องทันที และเรื่องที่เปลี่ยน.... ไอ้นี่เริ่มเยอะเกินแระ)ตรงนี้ขอข้ามครับ จริงๆมีเยอะ ไม่รู้เอามาจากไหน ได้แต่ทนฟังเพราะรถเพิ่งถอดกรองออกมา ชาวนา ออกมาด่าม็อบกันยกใหญ่ ก็พวกอำมาตย์มันเป็นเจ้าของธนาคารทั้งนั้น มันไม่ให้กู้ มันพวกอ้ายเทือก (อ้าวไอ้นี่ไม่จบ) จริงๆไม่อยากคุยเรื่องการเมืองหรอก(อือ เชื่อ เล่นมาซะยาวเลย ควรจะพอได้แล้ว ตรูรำคาญ) วันนั้น ลูกค้ามาทำรถที่อู่ คนข้างบ้าน ตะโกนถามว่า อ้าวไม่ไปม็อบเสื้อแดงเหรอ เราก็บอกไม่ไปหรอก กลัวโดนพวกอ้ายเทือกยิง พอดีลูกค้าเป็นพวกไอ้เทือก บอกใครจะยิงนอกจากพวกแดงจะยิง ผู้ชุมนุมเขาไม่เอาอาวุธไปเหมือนม็อบ บาง ม็อบ เท่านี้ขึ้นเลย ก็เลยบอกมันไปว่า จริงๆผมจะยิงคุณก็ได้นะ เพราะคุณ สนับสนุน กบฏ ก็เป็นกบฏเหมือนกัน ไม่ผิดกฏหมาย เท่านั้นเอง มันรีบไปเลย 5555(นั่นไง อู่มรึงถึงเงียบ แล้วโบ้ยมาว่า กำนัน กรู) น้าเรามีหน้าที่ให้บริการ ผมว่าเรื่องการเมืองอย่าคุยดีกว่า เพราะลูกค้าบางคนชอบเหมือนเรา บางคนอาจไม่ชอบเหมือนเราก็ได้ครับ(ขัดซักหน่อย ใกล้จะเสร็จแล้วรถ) เอ้า ก็มันจริง ยิงกบฏไม่ผิดกฏหมาย ไม่เชื่อถามตำรวจได้ พวกผมตำรวจเยอะ ไปม็อบด้วยกันบ่อย(เอ้า ตอนแรกเห็นบอกตำรวจเป็นกลาง ตอนนี้มีไปม็อบแดงด้วย สงสัยลืม)  ก็ได้แต่นั่งปลงกับมนุษย์จำพวกนี้ รอจนรถเสร็จ คิดเราถูก ไม่แพงอีก คงเห็นเราไม่ค่อยขัดมั้ง ก่อนกลับ ยังขอบคุณเรา และยังย้ำให้เราไปติดจานดำ ดูช่องโคตรกลางและรู้ลึกตามที่เขาบอกด้วยอีก เฮ้อ

อาจดูเหมือนโม้  แต่ยืนยันว่านี่คือเรื่องจริงครับ ส่วนตัวถ้าตัดเรื่องการเมืองออก ผมว่าน้าเขาเป็นคนดีนะ เพียงแต่แกรับข้อมูลมาด้านเีดียว บวกกับแกชื่นชมไอ้เหลี่ยมอยู่แล้วก็ไปกันใหญ่ คนพวกนี้ให้เอาความจริงไปยัดสักเท่าไร ก็คงไม่รับ เพราะ ไม่ได้ต้องการรู้ความจริงอีกด้าน เพียงเพื่อต้องการเอาชนะอีกฝ่ายแค่นั้น และผมว่ายังมีแดงที่มีความคิดและได้รับข้อมูลลวกๆ ลมๆอย่างนี้หลายคน คำที่ว่า แดง ตาสว่างคงยากเหลือเกิน แต่ครั้งต่อไปผมก็คงใช้บริการแกอีก แต่ถ้าคุยเรื่องการเมืองและหยุดไม่อยู่ คงต้องหนีไปนั่งรอร้านข้าวข้างๆ แม้จะไม่หิวก็ตามครับ อิอิอิ

#2 Binladong

Binladong

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 17:09

"พอดีไม่ได้สนใจข่าวการเมืองเลยน้า ทำแต่งาน(ตัดบทไป)"

"น้า ปชป เป็นคนยื่น นะไอ้คำร้องเนี่ย"

ดีนะที่น้าแกไม่คิดเพิ่มเป็นสองเท่า ค่ารู้ทันและขัดคอ  :D

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#3 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 17:22

*
POPULAR

คุณอิอิ ยังไปร้านซ่อมรถถึงจะเจอ.
นี่ที่บ้านเลยเช้ากลางวันเย็น ยายของลูก
พักหลังเห็นท่าไม่ค่อยดีเรื่องจำนำข้าว เงียบๆไป
ปกติเปิดทีวีให้เราได้ยินด้วย พักหลังเปลี่ยนเป็นไอแพดฟังเบาๆ
ล่าสุดทิ้งไอแพดไปวัดฟังพระสวดมนต์ละ
สาธุขอพระธรรมช่วยพาแม่ไกลๆ ฟรายแดงด้วยเทอะ เจ้าประคู้น. ทำบุญมาเท่าไหร่ยกให้พระพุทธศาสนาโม้ดดดด

#4 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 17:48

ถ้าเป็น เรื่องเขียน เรื่องพิมย์ เนี่ยผมไม่ค่อยถนัด

แต่ถ้าเถียงกันแบบ ปาก ต่อ ปาก ล่ะก็สบาย  ;)

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 February 2014 - 18:30

โง่บัดซบยังไม่รู้จักสำเหนียกตัวเอง
หมิ่นศาลทุกเช้าค่ำแบบไร้ความรับผิดชอบ
โดยปลุกปั่น ไม่เคยไปดูของจริงขอแค่ถูกใจก็เชื่อ

โง่บัดซบ โง่ดักดาน พอกันทั้งเจ้านายทั้งขี้ข้า

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#6 papa05

papa05

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 18:39

นี้แค่ส่วนหนึ่งของความจริงที่เป็นมุมมองของแดง

เรียบเรียงได้ดี

Edited by papa05, 14 February 2014 - 18:39.

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#7 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

Posted 14 February 2014 - 19:17

มีเพื่อนและคนรู้จักที่เป็นคนดีแต่ฟังแต่ช่องเสื้อแดงเหมือนกันค่ะ เศร้า ดูแค่ 3 5 7 9 ยังดีกว่า ;7;

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 14 February 2014 - 19:30

การโกหกหลอกลวงเป็นเครื่องหล่อเลี้ยงความเชื่อของพวกฟายแดงครับ  -_-

ตอนนี้วัดกันว่าจะยอมทนหลอกตัวเองได้นานแค่ไหน  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 temp

temp

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 19:31

แถวบ้านผม แดงเกือบทั้งซอย(ทั้งตำบลมากกว่า) ยังดีว่าบ้านติดกันมีตายายเปิดบลูสกาย เห็นดูกันอยู่แค่บ้านแกกะบ้านผมเนี่ยแหละ แกเปิดซะดังเลย ประมาณว่ากรูอยู่ซอยนี้มารุ่นแรก ใครจะหือ  :lol:

คืนวันที่1กพ.-เช้า2กพ ได้ยินบ้านอื่นตะโกนกันใหญ่ [ตอนดึก]เฮ้ยพรุ่งนี้ไปเลือกตั้ง ต้องเบอร์15ยิ่งลักซิ [ตอนเช้า]เฮ้ย ไปยังๆ

ผมต้องหรี่เสียงทีวีลงหน่อย  :P

ปกติก็เลี่ยงๆ ไอ้ที่เคยคุย-ฟังยาวหน่อยก็อันเนี้ย เนื้อเรื่องเดิมๆเดียวๆกับที่เห็นในเน็ตแทบทุกวันนี่แหละ

บ้านผมอยู่พื้นที่แดง(นนท์) เมื่อกี้ไปร้านตัดผม กว่าจะตัดเสร็จ ฟังเพลินเลยครับ :(

- หมอพยาบาล ไปม็อบนกหวีด สิ้นคิด มีคำนึงถึงคุณธรรม เดี๋ยวก็ตายฟรีข้างถนน เสียดายงบที่ลงทุนไปกว่าจะเรียนจบแต่ละคน

- นิสิตนักศึกษา โดยเฉพาะฬ,โดม ไร้สำนึก เรียนกันมาขนาดนี้ได้ยังไง ถ้าเราเป็นพ่อแม่จะไม่หุงข้าวปลาให้มันกิน ให้รู้สึกตัวกันให้เข็ด

- น้ำท่วมปี54 ที่จริงปริมาณน้ำไม่มากเท่าตอนท่วมใหญ่ครั้งก่อนๆ แต่มันเป็นน้ำการเมือง หม่อมทดน้ำ

- อีกหลายหัวข้อ แสดงในที่สาธารณะไม่ได้ครับ (แต่ทำไมที่ร้านเขาเม้าท์กันได้หว่า?)

- ปิดท้าย ประมาณว่า เรารักทอมครูซ

นึกถึงวันก่อน กินข้าวมันไก่ ฟังร้านค้าเค้าคุยกัน

- ที่ไม่จ่ายเงินจำนำข้าวเนี่ย เพราะมีพวกต่อต้านรัฐบาล ไม่ให้ขายข้าว

- กู้ที่ไหนก็ไม่ให้ เพราะทั้งม็อบและกกต.จ้องเล่นงาน ถ้าบ้านเมืองปกติ ใครๆก็คงรีบมาให้กู้แล้ว

- เหตุนึงที่ต้องเข้าโครงการจำนำ ก็เพราะเขาบังคับให้ชาวนากู้ธกส. อะไรๆก็ต้องธกส. พอติดหนี้ธกส.จึงต้องเอาข้าวมาเข้าโครงการ ไม่งั้นชาวนาก็เอาข้าวไปขายเองแล้ว ไม่ต้องทนรอ

- คนรวยๆ พนักงานบริษัท มีรายได้ดีนี่นา ถึงได้เอาเงินไปให้สุเทพกันใหญ่ บ้านเมืองวุ่นวายไม่เห็นใจคนทำมาหากิน ไม่บริจาคให้หมดทั้งเงินเดือนเลยล่ะ สิ้นเดือนนี้จะได้เข้าใจว่า"คนที่ไม่มี"เค้าคิดกันยังไง (ผู้พูดเป็นร้านข้าว ห้องแถว2ล้านกว่า ซื้อสดครับ)

- เฮ้อ เมื่อไหร่บ้านเมืองจะสงบสุข

ปล. ตะกี้ มีคนเค้าว่า ตำรวจในพื้นที่นี้ ณ ตอนนี้เหลือน้อยมากๆ ไปเฝ้าสถานีไทยคมกันเกือบหมดโรงพัก

ปล. หลายๆเรื่องที่คุย จะมีคำว่า "ใครๆก็รู้" แทรกมาเป็นระยะ :(

ตกไปอันนึง คือเรื่อง ม็อบชนะแน่อยู่แล้ว เพราะศาลเป็นพวก เบื้องหลังจับมือกันหมดแล้ว รอยุบพรรคอย่างเดียว ที่ชุมนุมกันอยู่นี่แค่ละคร

เพื่อนของเพื่อน บ้านอยู่ติดกับบ้านของทีมงาน(คุณ)ถาวรเสนเนียมเค้าบอกมา (คุณ)ถาวรนี่แหละตัวจักร ล็อคหวยไว้แล้ว

(บอกกันหลายทอดจิ๊บเป๋ง <_< )

ควายตัวนี้สีขาว

#10 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 14 February 2014 - 20:37

เป็นผม ผมตบแม่มๆฟ่ำตั้งแต่พุดเรื่องพี่น้องอะไรนั่นแล้ว
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 February 2014 - 06:01

^

^

เหมือนกัน

ผมแนวโหด

เอ้า ก็มันจริง ยิงกบฏไม่ผิดกฏหมาย ไม่เชื่อถามตำรวจได้ พวกผมตำรวจเยอะ ไปม็อบด้วยกันบ่อย(เอ้า ตอนแรกเห็นบอกตำรวจเป็นกลาง ตอนนี้มีไปม็อบแดงด้วย สงสัยลืม) 

ฮาดารา-ขำปิดหน้า 696.gif

gladiator 1.jpg

#12 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 06:25

ถ้าเป็นผมจะซ่อมถูกแค่ไหนก็ไม่เสียให้ซักบาทเดียว ไปที่อื่นดีกว่า

เพื่อสุขภาพจิต :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#13 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 06:37

ที่อู่มันลูกค้าน้อยก็เพราะเป็นช่างโง่ๆแบบนี้ลูกค้ามหนจะเข้าก็ช่างควายซะปานนั้น

เป็นผมก็ไม่เข้า กลัวรถติดเชื้อโง่  ;)

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#14 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 15 February 2014 - 06:44

ถ้าคุณทนฟังเขาพล่ามได้ โดยไม่คิดจะนำเสนอความจริง โดยเฉพาะเรื่องเจ้า ผมว่าคุณก็เห็นแก่ตัวเหมือนกันนะ ยอมฟังคนพูดให้ร้าย เพียงเพราะอยากได้ของถูก

#15 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

Posted 15 February 2014 - 08:44

ถ้าคุณทนฟังเขาพล่ามได้ โดยไม่คิดจะนำเสนอความจริง โดยเฉพาะเรื่องเจ้า ผมว่าคุณก็เห็นแก่ตัวเหมือนกันนะ ยอมฟังคนพูดให้ร้าย เพียงเพราะอยากได้ของถูก

ที่ใช้บริการเพราะใกล้บ้าน  มันสะดวกดี ทำงานดี ถูกใจ และถูกเงินน่ะครับจริงๆไม่ได้สนหรอกครับว่า ถูกไม่ถูก คิดแพงกว่านี้ก็เต็มใจให้ครับ เพราะสะดวก ไม่ต้องขับรถเป็น สิบยี่สิบโล  และก็ไม่คิดมาก่อนที่จะใช้บริการครั้งนี้ว่า แกจะพล่ามและเป็น มากถึงขนาดนี้ (คงอึดอัดมาก)เพราะครั้งก่อนๆก็ไม่เห็นมากขนาดเต็มที่ก็ด่าฝั่งตรงข้าม ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นความเห็นต่างทางการเมือง   ครั้งนี้ก็มีขัดบ้างนะครับ แต่ดูแกจะแรง ระหว่างที่รถก็ยังไม่เสร็จ และผมคิดว่าถ้ายัดข้อมูลความจริงให้คงไม่มีประโยชน์แกคงไม่รับ พาลแต่จะทะเลาะ รุนแรงกันเปล่าๆ ถ้ามันเป็นการเห็นแก่ตัว ก็ต้องยอมรับผิด และขอโทษด้วยครับ ที่ผมเอามาเล่าให้เพื่อนๆ สมาชิกได้รู้ ก็เพียงเพื่ออยากให้รู้ว่า แดงจำพวกนี้คงไม่มีแค่คนเดียว และชุดข้อมูลน่าจะเหมือนๆกัน ก็มาจากแหล่งข้อมูลเดียวกัน และคิดต่อยอดไปอีกว่า ถึงแม้ จะรู้ว่า รัฐบาลโกง เจ๊งจำนำข้าว ชาวนาแดง ได้เงินก็คงจบ และข้อมูลอย่างอื่น โดยเฉพาะเรื่อง สถาบัน จะถูกล้างออกไปจากสมองด้วยหรือเปล่า ถึงได้บอกในตอนท้ายว่า แดง ตาสว่าง คงยากเหลือเกิน และข้อมูล ลวงๆ คงต้องให้คนให้ข้อมูลแดงมายัดข้อมูลให้ใหม่ รีเซ็ท ใหม่ แต่จะรับ หรือเปล่าก็แค่นั้นครับ อย่างน้าคนนี้ อย่างที่ผมบอก ถ้าตัดเรื่องการเมืองแกดีนะ ถ้าจะแก้คงต้องแก้ที่ต้นข้อมูล ส่วนเรื่องการวิเคราะห์ก่อนรับข้อมูล ก็คงแล้วแต่แกก็รับกรรมไป(ตอนนี้ดูแกใกล้บ้าแล้ว อิอิ) คงบังคับให้แกเชื่ออย่างที่เรารู้ไม่ได้หรอกครับ เพราะ อย่างที่บอกทุกวันนี้ การเมือง ไม่ได้เถียงกันเพื่อให้รู้ความจริง แต่เถียงเพียงเพื่อต้องการเอาชนะ ฝ่ายตรงข้าม แต่ครั้งหน้าถ้าแกมามุขเดิม ก็คงขัด ขัดไม่ได้ก็หนี ถ้าหนีแล้วยังไม่จบ ก็คงตบให้หน้าสั่นเหมือนกันครับ เพราะถือว่า ละเมิด สิทธิ์ อิอิอิ

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 15 February 2014 - 09:29

อย่างที่บอกครับว่า เป็นเสื้อแดงไม่ได้ถ้าไม่โง่ครับ

ต่อให้เรียนมาสูงขนาดไหน ถ้าเป็นเสื้อแดง จะโง่ทุกตัวครับ

เป็นลิขสิทธิ์ของเค้าครับ ห้ามลอกเลียนแบบครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 15 February 2014 - 09:29.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 storm

storm

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 09:39

ผมเคยคุยกับพวกนี้แล้วครับ เข็นไม่ไหวหรอกครับ ผมขอใช้คำว่าเข็นควายขึ้นภูเขาก็แล้วกัน

เข็นครกยังดีกว่าหนักอย่างเดียว เข็นควายนี่เผลอๆมันจะขวิดเอาครับ ผมเลยเลิกคุยเลยกับคนพวกนี้

ถ้าเป็นผม จะเลิกไปใช้บริการครับ ไม่ว่าจะถูกยังไงก็ไม่อุดหนุนคนพวกนี้

วันนั้นตอนที่ชุมนุมที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ว่าจะกินก๋วยเตี๋ยวสักหน่อย

มองไปเห็นสติ๊กเกอร์หาเสียงของไอ้เสาไฟฟ้าติดอยู่ที่ตู้ก๋วยเตี๋ยวผมเดินออกเลย

ไม่ต้องถงต้องถามเรื่องสุขภาพซักคำ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#18 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 15 February 2014 - 09:54

*
POPULAR

ผมขอสารภาพว่าผมมีลูกค้าที่รักกันมาหลายปีแล้ว

โคตรจะเสื้อแดงเลยครับ 55

ผมรักแกก็ไม่อยากบอกว่าเราเกลียดแดงยิ่งว่าอะไร

มีอยู่วันนึงเขามาหาที่บ้านนั่งคุยกัน

(ลูกเขาจะไปเรียนต่อ เลยมาถามข้อมูล)

เขาพาเพื่อนที่เป็นตำรวจมาด้วย  (เพิ่งเกษียนครับ เป็นผู้กำกับแถวนครปฐม)

ผมจะไม่ให้เข้าบ้านก็น่าเกลียด  มาๆๆมานั่งคุยกัน

ก็คุยสัพเพเหระ  กะว่าถ้าวกเข้าการเมืองผมจะตัดบท

เดี๋ยวของขึ้นจะเสียทั้งเพื่อนทั้งลูกค้า

แต่ว่าไม่ทันตัดครับ  ลูกค้าผมเปรี้ยงขึ้นมา "ไอ้เทือกนี่แม่..ง.... ฉอดๆๆๆ"

ผมก็ใจเย็นก่อนนับ 1 ถึง 10 คิดในใจเอาวะ  โต้กระทู้ตามบอร์ดมาบ่อยแล้ว 

วันนี้ได้ฉะทั้งลูกค้าทั้งตำรวจมันพร้อมกันเลย  ยังไงๆก็บ้านเราอยู่แล้ว

ผิดนักก็เลิกคบเลิกคุยให้หมด   ไล่มันกลับบ้านกลับช่องไป 55

แต่คดีพลิกครับ

ผมยังไม่ทันจะอ้าปาก  พี่ตำรวจเค้าทนไม่ไหว 

สวนเปรี้ยงด่าลูกค้าผมแบบใส่คะแนนไม่ทัน

ผมก็งง เฮ้ย  มันมาด้วยกันได้ไงวะ 555

ลูกค้าผมโดนเฉ่งก็งง  อ้าว! ตำรวจไส้เหลืองเว่ย 

แกทำหน้าพิกลหันมาทางผมทำนองว่าช่วยแกที

ผมก็ใส่เปรี้ยงตามผู้กำกับซ้ำดาบสอง

ลูกค้าผมจ๋อยไปเลย  ผมงี้ทั้งขำทั้งสงสาร

แกงอนไม่โทรมาคุยกับผมตั้ง 10 กว่าวัน (ปรกติคุยกันทุกอาทิตย์)

แต่ผมได้เพื่อนอาวุโสเป็นอดีตผู้กำกับมาคนนึง  คิดแล้วก็ประหลาดดีครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#19 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 10:18

อู่นี้ ถ้าให้ไปซ่อมคงไม่เอา  เพราะเดี๋ยวมัน โกงแต่มีผลงาน 

มาโกงน็อต 2-3 ตัว โกงนู้น นี่  รถพังตายห่าเลย

#20 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:59

เจ้าของอู่คงเป็นผัวอีป้าคนนี้

#21 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 23:47

ไปหมดล่ะ..สมง สมอง..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#22 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 00:03

*
POPULAR

ณ สถานที่ทำงานแห่งหนึ่งใจกลางกรุงเทพฯ ประชากรส่วนใหญ่ของที่นี่พกนกหวีดกันให้พรึ่บ

แต่ดันมิวาย มีอาเจ๊คนนึ่ง ดันอยู่ผิดที่ผิดเวลา ด้วยความที่แกเป็นเสียงส่วนน้อย แกเลยอยู่ที่นี่ด้วยความเจี๋ยมเจี้ยมเรียบร้อยดี

แต่เมื่อวันที่ 1 กพ. ที่ผ่านมาแกไปเตรียมครรภ์ที่ รพ. กลับมาแกก็มีเรื่องไปเล่ากะพี่อีกคนหนึ่งซึ่งค่อนข้างไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด

ด้วยความที่แกเห็นมันคงน่าขำขันดีมั้ง แกเลยมาเล่าสู่กันฟัง แกเล่าว่า วันนั้นแกไปหาหมอ ตอนหมอกะลังฉีดยาก็ชวนคุยสัพเพเหระ

ถามว่าพรุ่งนี้จะไปไหน แกก็ตอบว่าจะไปเลือกตั้ง หมอก็ถามว่า อู้ย ไปทำไม ไม่มีประโยชน์หรอก ไปก็เท่านั้น(ไม่ต้องเดาว่าหมอคนนี้แกฝ่ายไหน)

เจ๊แกก็โพล่งไปว่า "หนูจะไปค่ะ หนูเป็นเสื้อแดง" หมอก็ตอบว่า(จริงๆ หมอคงอึ้งนิดนึง) "อ่าว นี่เสื้อแดงเหรอ งั้นหมอแทงแรงๆ นะ"

เล่าถึงตรงนี้ ไอ้คนฟังเลยเสริม "อ่าว เจ๊ หมอบอกจะแทงเจ๊ ทำไมเจ๊ไม่สวนหมอไปว่า ถ้าหมอแทง หนูเผานะค่ะ"

จบ... อิเจ๊นั่นไปไม่เป็น คนนั่งฟังแอบขำกันทั้งออฟฟิศ

ปล. เรื่องนี้เขาเล่าต่อมาอีกที เสริมด้วยว่า เจ๊นี่เขารับว่าเป็นเสื้อแดง แต่เป็นเสื้องรักในหลวง ผมฟังแล้วก็นึกในใจ

"เออ.. เอ็งออกตัวว่าเป็นแดงรักฯ แปลว่าเอ็งก็รู้ว่าพวกแดงมันมีทั้งพวก รักฯ และไม่รักฯ

แล้วพวกรักฯ เนี่ยเวลานั่งฟังพวกเดียวกันด่าเขาเนี่ย มันไม่รู้สึกอะไรรึไงวะ ตรูล่ะงง"

ผมแค่นึกในใจนะ เอาไว้เจอแดงแบบนี้ตัวเป็นๆ(ไอ้พวกแดงรักฯเนี่ย) ว่าจะลองถามดูสักที

ถ้ามันมีอยู่จริงอ่ะนะ...

#23 emujack

emujack

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 00:07

ไปหมดล่ะ..สมง สมอง..

ถ้าเอาความจริงว่าทักษิณเป็นลูก-หลานใคร ? ผมไม่สงสัยคำพูดที่ว่า "โคตรโกง โกงทั้งโคตร" :lol:  :lol:   :P

#24 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 16 February 2014 - 00:39

เวงกำ...ต้องอ่านให้จบก่อน ค่อยกินกาแฟได้ :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 01:13

พวกควายแดงบ้าๆ พวกนี้ ส่วนมากจะเป็นสาวกธรรมโกย 

#26 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 02:07

อยากรู้จริงๆ ว่าเอามาจากช่องไหนของแดง

#27 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 02:41

เป็นเอามาก   โง่ไม่เกรงใจคนฟังเลย  เวรกรรม............ตั้งแต่เกิดมาเป็นตัวเป็นตน มาจนอายุปูนนี้   ไม่ได้เรียนรู้ข้อมูลพื้นฐานอะไรเลย มามืด แล้วยังจะไปมืด อีก 

#28 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 16 February 2014 - 06:07

สักวันที่3-4 กพ.ที่ผ่านมา

ขณะที่รอพระลงมาบิณฑบาต ..แกนนำหมู่บ้าน 2คน คุยกันเสียงดังกะให้ได้ยินทั้งหมด

สะใจจริงๆ ผลการเลือกตั้ง พท.ชนะอีกแล้ว

คนเล่า นั่งเพลียจิตอยู่ห่างๆ ...เอ้าเสือกแถมาเข้าตีน

แกนนำ ...ลุง เป็นไง ใครๆยังรักทักษิณ อยู่นะ

คนเล่า  ...เห็นมีแต่ควาย เท่านั้นที่เลือก ...เปล่าครับ ไม่ได้พูด พูดแค่ว่า อือ ก็รอตั้งรัฐบาลใหม่อยู่

แกนนำ ...ทักษิณ ถูกกลั่นแกล้ง ใส่ร้าย ...มีแต่ชาวบ้านเท่านั้นที่รู้ว่าเป็นความจริง

** อ้าวยืนต่อหน้าคนเล่า มองหน้า เหมือนจะให้ตอบ ...เหลือบมองคนอื่นๆ(ส่วนใหญ่คนกรุงเทพ มาซื้อที่ปลูกบ้าน เพื่อไกล้ชิดวัดนี้ 80% เหลือง จ.-ศ. ไปม๊อบ เสาร์-อ. มาทำบุญ ก็หลายคน, มีที่น้ำเลี้ยงกำนัน หลักหมื่น-หลักล้านด้วย) หวังให้ช่วยกันหน่อย ...แต่เงียบ

คนเล่า ...รู้ไหม ชาวนาไทยมีกี่ครอบครัว ...เงียบ

คนเล่า  ...รู้ไหม รัฐบาลใช้เงิน ช่วยชาวนาไปเท่าไร ...เงียบ

คนเล่า ...สถิติ คนไทยอ่านหนังสือ ปีละ8บันทัด (ดูข่าวสัปดาห์ละ 5นาที) ...ชาวบ้านที่นี่ล่ะ อ่านหนังสือ ดูข่าว สักเท่าไร ส่วนใหญ่ เห็นในสิ่งที่ตัวอยากเห็น, ได้ยินในส่วนที่ตัวอยากได้ยิน แล้วมาจินตนากรต่อ แล้วเอาไปบอกเล่าต่อๆกัน ...จึงเป็นประชากรที่โง่ ถูกเขาจูงจมูกได้  

เอางี้ ไปหาข้อมูลเรื่องจำนวนชาวนา กับเงินที่ใช้ไป ...แล้วค่อยมาคุยกัน และมีเรื่องอื่นๆอีกเยอะ อยากคุยเรื่องไหน หาข้อมูลมาถกกัน

วงแตกครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 16 February 2014 - 07:37

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 silence

silence

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 08:08

จริงๆผมจะยิงคุณก็ได้นะ เพราะคุณ สนับสนุน กบฏ ก็เป็นกบฏเหมือนกัน ไม่ผิดกฏหมาย เท่านั้นเอง มันรีบไปเลย 5555(นั่น ไง อู่มรึงถึงเงียบ แล้วโบ้ยมาว่า กำนัน กรู) น้าเรามีหน้าที่ให้บริการ ผมว่าเรื่องการเมืองอย่าคุยดีกว่า เพราะลูกค้าบางคนชอบเหมือนเรา บางคนอาจไม่ชอบเหมือนเราก็ได้ครับ(ขัดซักหน่อย ใกล้จะเสร็จแล้วรถ) เอ้า ก็มันจริง ยิงกบฏไม่ผิดกฏหมาย ไม่เชื่อถามตำรวจได้ พวกผมตำรวจเยอะ ไปม็อบด้วยกันบ่อย(เอ้า ตอนแรกเห็นบอกตำรวจเป็นกลาง ตอนนี้มีไปม็อบแดงด้วย สงสัยลืม)  

ชุดความคิดแบบนี้น่ากลัวนะคะ  เพราะแบบนี้ พวกเสื้อแดงถึงกร่างกัน

เสื้อแดง ทำอะไรก็ไม่ผิด ตำรวจให้ท้ายทุกอย่าง

10403293_1426562117609834_23021669286491

#31 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 16 February 2014 - 10:30

ยิงกบฏไม่ผิดกฏหมาย

ตอนเด็กๆ ผมเคยได้ยินว่า ฆ่าคอมมูนิสต์ไม่บาป

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#32 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 10:40

ผมขอสารภาพว่าผมมีลูกค้าที่รักกันมาหลายปีแล้ว

โคตรจะเสื้อแดงเลยครับ 55

ผมรักแกก็ไม่อยากบอกว่าเราเกลียดแดงยิ่งว่าอะไร

มีอยู่วันนึงเขามาหาที่บ้านนั่งคุยกัน

(ลูกเขาจะไปเรียนต่อ เลยมาถามข้อมูล)

เขาพาเพื่อนที่เป็นตำรวจมาด้วย  (เพิ่งเกษียนครับ เป็นผู้กำกับแถวนครปฐม)

ผมจะไม่ให้เข้าบ้านก็น่าเกลียด  มาๆๆมานั่งคุยกัน

ก็คุยสัพเพเหระ  กะว่าถ้าวกเข้าการเมืองผมจะตัดบท

เดี๋ยวของขึ้นจะเสียทั้งเพื่อนทั้งลูกค้า

แต่ว่าไม่ทันตัดครับ  ลูกค้าผมเปรี้ยงขึ้นมา "ไอ้เทือกนี่แม่..ง.... ฉอดๆๆๆ"

ผมก็ใจเย็นก่อนนับ 1 ถึง 10 คิดในใจเอาวะ  โต้กระทู้ตามบอร์ดมาบ่อยแล้ว 

วันนี้ได้ฉะทั้งลูกค้าทั้งตำรวจมันพร้อมกันเลย  ยังไงๆก็บ้านเราอยู่แล้ว

ผิดนักก็เลิกคบเลิกคุยให้หมด   ไล่มันกลับบ้านกลับช่องไป 55

แต่คดีพลิกครับ

ผมยังไม่ทันจะอ้าปาก  พี่ตำรวจเค้าทนไม่ไหว 

สวนเปรี้ยงด่าลูกค้าผมแบบใส่คะแนนไม่ทัน

ผมก็งง เฮ้ย  มันมาด้วยกันได้ไงวะ 555

ลูกค้าผมโดนเฉ่งก็งง  อ้าว! ตำรวจไส้เหลืองเว่ย 

แกทำหน้าพิกลหันมาทางผมทำนองว่าช่วยแกที

ผมก็ใส่เปรี้ยงตามผู้กำกับซ้ำดาบสอง

ลูกค้าผมจ๋อยไปเลย  ผมงี้ทั้งขำทั้งสงสาร

แกงอนไม่โทรมาคุยกับผมตั้ง 10 กว่าวัน (ปรกติคุยกันทุกอาทิตย์)

แต่ผมได้เพื่อนอาวุโสเป็นอดีตผู้กำกับมาคนนึง  คิดแล้วก็ประหลาดดีครับ

ทำไมตูเจอแต่ผู้กินกับมะเขือเทศฟระ อ้าปากก็เล่นของสูงเลย :angry: หน้าฉากธรรมะธรรมโมม๊าก .. มาก ขยันเอาเวลาราชการมานั่งคุย(ไม่ได้คุยเรื่องทุกข์สุขชาวบ้านด้วยนะ) นอกเวลาก็ไปพักผ่อน สาธุ เจริญล่ะจ๊ะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#33 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 13:42

ผมว่าน้าแกพูดก็ถูกน๊ะ  พท กะ รบ ต้องอยู่บนกฏหมาย ไม่ได้อยู่ใต้กฏหมาย มันถึงไม่รับคำตัดสินของศาล

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users