Jump to content

- - - - -

"เสื้อแดง" พร้อมทำสงครามชนชั้น ชี้ศีกครั้งนี้สะเทือน "องค์กรที่อยู่เบื้องหลัง"-กรุงเทพฯจะเป็นนรก

• Please log in to reply
96 replies to this topic

#51 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 15 February 2014 - 13:42

จะไปยกหางมันทำไม  ใครจะดีจะชั่วไม่เกี่ยวกับอาชีพ ไอ้สุรพงษ์มันวิศวะมขรุ่น 6 ยังชั่วจนเด็กรุ่นหลานเมิน

Edited by จีรนุช, 15 February 2014 - 13:43.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#52 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 15 February 2014 - 14:10

photo-3875.jpg?_r=1391862220

ไอ่นี่ เป็นหมอ มันจับฉลากได้หรือซื้อครับ o_O

พอๆ  กับไอ้เหวง

บ้านเมืองอื่นมี สงครามดอกกุหลาบ

บ้านเรามี สงครามขนมชั้น

ไม่อยากให้เกิด เลย ค่ะะะ

กิน ลุยดีกว่า

Edited by ละมั่ง, 15 February 2014 - 14:12.

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#53 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 15 February 2014 - 14:25

ร่ำลือกันในหมู่เสื้อแดง ผู้ยิ่งใหญ่ถามบิ๊กสีเขียวว่าถ้าเสื้อแดงลุกฮือจับอาวุธขึ้นมาสู้ กองทัพจะสามารถปราบได้ไหม บิ๊กสีเขียวตอบว่าเรามีโอกาสชนะ 51%

ไม่ต้องเอาเรื่องร่ำลือเพราะมีโอกาส มโนกันถึง 99 % 

เอาเรื่องจริงที่เหวง -ธิดา จับอาวุธเข้าร่วมรบในป่าเขาเมื่อ 40 ปีก่อนดีกว่า

สหายนำของพรรคทำคว่ำเพราะเชื่อแนวเหมาเอาสหายกรรมาชีพในเมืองแบบ พ.เมืองชมพูที่ทำงานโรงพิมพ์ไปนำสหายชนบทแดงทำการปฏิวัติชาวนา

เสร็จแล้วไม่สำเร็จ ..การลุกฮือคะมำไม่เป็นท่าจนป่าแตกต้องมาหาหลอกแดร๊กทุนสามานย์หน้าเหลี่ยมฝันล้มเจ้าไปวันๆ

วันนี้ หมอหัวแดงอีกคน มานั่งเพ้อนำสงครามประชาชน (ภาคในเมือง) ก็ขอให้นำจริงเฮอะ :lol:

การสู้กับเสื้อแดงคลั่งลัทธิปากเก่งนั้นไม่ใช่เอาทหารไปรบด้วย อย่างที่โม้

กองทัพจะเปลืองตัวไปรบกับสงครามนอกรูปแบบทำไม

มวลมหาประชาชนตะหากที่จะจัดการกับพวกนอกรีตเอ๊ง 5555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#54 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 14:43

มา20ล้านคนจริงๆระวังจะคุยกันไม่รู้เรื่องนะครัช
คนไทยมีสัก5ล้านคนไม่เกินนี้
ที่เหลือเขมรกับพม่า

#55 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 15 February 2014 - 15:06

20 ล้านนี่ เลือกเพื่อไทยกับพรรคเสื้อแดงพรรคอื่นกี่คนกัน ? 

พูดมาได้ อำนาจนอกระบบ ไม่กระดากปากเลยเนอะ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#56 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 15:11

ไอ้นี่มันเป็นใคร? ครับ

แกนนำ นปช.

ทำไมไม่รู้จัก...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#57 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 15:23

ค่ารถ เข้า กทม. เบิกจากใครครับ ไม่ให้ใช้ส้วม คงเที่ยวไป ขี้ เยี่ยว บนถนน ซินะ ถึงบอกว่า กทม. เป็น นรก 

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 February 2014 - 15:41

หน้าด้านจริงๆ อ้างเสียง 20 ล้าน มีพรรคนี้และขี้ข้าที่กล้าอ้าง สมเพชจริงๆ ไม่อายบ้างเลยหรือ 

#59 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 15 February 2014 - 15:45

ไอ้นี่มันเป็นใคร? ครับ

แกนนำ นปช.

ทำไมไม่รู้จัก...

จบจากมหิดล เป็นผู้เชี่ยวชาญศัลย์-หัวใจ 

ในวงการแพทย์หมอเชิดเป็นที่ยอมรับเรื่องวิชาการการแพทย์ในระดับสูงเป็นครูบาอาจารย์ของหมอหัวใจดังๆหลายคน

http://thaists.org/h....php?news_id=41

เชิดชัยเปิดคลินิกอยู่ที่ถนนประชาสโมสร ขอนแก่น  และติดแผ่นผ้าเปิดตัวเชียร์ทักษิณชัดเจน แผ่นป้ายล่าสุดหน้าคลินิกแกคือ

" ไม่เอา เทือกตั้ง " -- ฮา     เป็นที่ขบขันของคนในตัวเมืองพอสมควร  เพราะที่นั่นไม่ใช่เมืองหลวงเสื้อแดง -- ฮา

มีบทบาทสำคัญตอนพ.ศ. 2553 ในการนำ นปช.เผายางจนควันโขมงที่ประตูเมืองข้างๆเซ็นทรัลสาขาขอนแก่น

เป็นอดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อเพื่อไทยก่อนยุบสภา และมีบทบาทสำคัญในการตะเพิดยุทธศักดิ์จากรมช.กลาโหมจากกรณีคลิปถั่งเช่า

http://www.tnews.co....กลาโหม-!!!.html

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#60 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 15 February 2014 - 16:50

เสื้อแดงถ้าอยากรนหาที่ละก็  จะได้สถานที่พักผ่อนแบบนี้เป็นของกำนัล

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#61 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 21:26

เเล้วไอ้ใส่เเว่นมันชนชั้นอะไรละ

ชนชั้นเลวไง <_<  <_<  <_< 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#62 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:51

มาเร็ว จบเร็ว

ประเทศจะเดินได้เร็ว

พอพวกเสื้อแดงมา

บรรดาตัวพ่อ ของพวกมัน

ไม่ว่าเหลิมขี้ข้า คางคก ไอ้ขี้ เต้นสภาโจ้ก

รวมทั้งภูมิเวร พรมหมา รวมทั้งชินวัตร วงศ์สวัสดิ์

ก็บินออกนอกประเทศแล้ว

เหลือแต่พวกเนี้ย โกตี๋ บก.ลายด่าง

เอาไว้เป็นเป้ากระสุน กับอยู่ในคุกขังหมา

แค่มาม่า ยังต้องขอเขากินน่ะดิ

#63 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:51

คงจะชนะยากตราบใดที่เลี้ยงลูกน้องแบบอดอยากอย่างนี้
นี่แหละชนชั้นตัวจริง

1797197_730892386920855_26755297_n.jpg?o

Edited by Andiond Thunder, 15 February 2014 - 22:52.

#64 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:55

คราวก่อน คนกทม ไม่รู้ว่าพวกควายแดงมา แล้วเผาบ้านเผาเมือง

เที่ยวนี้ ขืนซ่ามารวมตัวในเขตกทม พวกควายแดงชอบเล่นไฟ

ได้เจอถังดับเพลิงสีเขียว ที่มีทุกบ้าน โยนกลิ้งออกมาใส่พวกมันแน่นอน

#65 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 23:08

คราวก่อน คนกทม ไม่รู้ว่าพวกควายแดงมา แล้วเผาบ้านเผาเมือง

เที่ยวนี้ ขืนซ่ามารวมตัวในเขตกทม พวกควายแดงชอบเล่นไฟ

ได้เจอถังดับเพลิงสีเขียว ที่มีทุกบ้าน โยนกลิ้งออกมาใส่พวกมันแน่นอน

เตรียมไว้แล้วเหมือนกัน เก็บทั้งต้นและดอกเลย. ปี53ยังไง คนกทม ไม่ลืมอยู่แล้ว อ้อ เผื่อพวกตะกวดด้วยนะจ๊ะ

#66 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 February 2014 - 23:49

ถังดับเพลิงนะครัช

อย่าไปเชื่อไอ้ตู่ ที่แยกถึงดับเพลิง กะ ถังแก๊สผิด 

:D

#67 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 00:42

มาก็อีหรอบเดิมๆ  มวลชนพี่น้องเสื้อแดงสู้ไปก่อนนะจ๊ะๆ  เจ็บตายกันไปก่อนนะจ๊ะ

ฟังเสียงปืนแตกไปเรื่อยๆนะจ๊ะ  แม้ว ขอไปอยู่สุขสบายไฮโซกับลูกเมีย และอีหนูก่อน  

ส่วนแกนนำขอหนีไปเตรียมตัวเป็นอำมาตย์ต่อไปก่อน  มวลชนแดงตายไปก่อนเน้อ 

มวลชนแดงทั้งหลาย อยากเจ็บ อยากตายเพื่อเป็นบันได

ให้คนโกหกหลอกลวงเหล่านี้ไต่ขึ้นไปกันหรือเปล่า คิดให้ดีๆ 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#68 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 01:26

หน้าตามันโรคจิตดีจริง

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#69 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 09:47

ผมยังกลัวจังหวัดละ 3 แสน ของพี่เต้นไม่หายเลยครัช

นี่จะมาอีก 20 ล้าน ผมจะไปกบดานที่ไหนละนี่ :(

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#70 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 10:35

...... ไอ้คก...ชวนอีวานรเฒ่า.ไปนับดูซิ  เหลืออยู่กี่ตัว..???

1043994_1453975271497972_1790456909_n.jp1236576_454518711313271_69467084_n.jpg

#71 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 16 February 2014 - 11:00

เอาอะไรมาสู้อ่ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#72 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

Posted 16 February 2014 - 11:18

ไอ่นี่ เป็นหมอ มันจับฉลากได้หรือซื้อครับ o_O

เค้ามาจากการเลือกตั้งฮัฟ ^w^

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#73 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 11:24

ระดมมา 20 ล้าน เส้น เลยค่ะ คุณหมอ กะดอย

#74 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 11:37

พูดได้ไงว่ะครับ 20 ล้านคน จะรวมบัตรเสีย ที่เขาเขียน ว่า อีโง่, ควาย, ชั่ว, เลว, ออกไป,eสุวรรณบุปผา และอีกสารพัด เย่อะแย่ะมากมาย ที่ตั้งใจเขียนด่า พวกเอ็งให้บัตรเสียก็หลายล้านรวมvote no เข้าไปรวมกัน ก็ 6 ล้านแล้ว
ยังเสือกจะมา พูดว่า 20 ล้านเสียง...มั่วเก่ง ไม่ลธอายปากเลยนะ
ฮับ

#75 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 11:42

เออ..คุณหมอ อย่าเก่งแต่ปากนะ เดินนำหน้า เข้ากรุงมาทำสงครามด้วยตัวเองเลยนะครับ แล้วอย่าเสือกเนียนใส่เสื้อขาว มาจุดเทียนอีกล่ะ

#76 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 February 2014 - 11:43

พูดได้ไงว่ะครับ 20 ล้านคน จะรวมบัตรเสีย ที่เขาเขียน ว่า อีโง่, ควาย, ชั่ว, เลว, ออกไป,eสุวรรณบุปผา และอีกสารพัด เย่อะแย่ะมากมาย ที่ตั้งใจเขียนด่า พวกเอ็งให้บัตรเสียก็หลายล้านรวมvote no เข้าไปรวมกัน ก็ 6 ล้านแล้ว
ยังเสือกจะมา พูดว่า 20 ล้านเสียง...มั่วเก่ง ไม่ลธอายปากเลยนะ
ฮับ

ได้ 0 คะแน0 เสียง

ยังจะมา เมนต์ ชาวบ้านอีก

เมือกตั้งเท่านั้น ที้ มอบ ถูพื้น ต้องการ คริ คริ   

Edited by ละมั่ง, 16 February 2014 - 11:43.

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#77 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 11:54

ฮับ

เมือกตั้งเท่านั้น ที้ มอบ ถูพื้น ต้องการ คริ คริ   

แน่ใจนะนี่ว่าเป็น ละมั่ง ไม่ใช่ สปีชีส์อื่น 555
ใครได้ 0 คะแนน ครับ ใครไปลงสมัคร..ถ้าลงสมัครแล้วได้ 0 คะแนน ก็มาบลั๊ฟกันได้ครับ
ที่ผมเขียนไปคือ เรื่องจริงครับ..บัตรเสีย+vote no..กว่า 6 ล้าน...จากจำนวนผู้ไปใช้สิทธิ 20 ล้าน..ผมท้วงติงที่ คุณหมอท่านนี้ และ พรรคเพื่อไทย และสื่อเสื้อแดง เอาไปเหมาว่า 20ล้านเสียงสนับสนุน เพื่อไทย...ถ้าจะตอบหรือค้านก็ให้เป็นเหตุเป็นผล...อย่าเอาสำนวนอะไรไม่เข้ามาเขียน เลยครับ.
มันน่าเบื่อครับ...ถ้าจะหักล้างเอาข้อเหตุผลและข้อเท็จจริงมาหักล้างกัน...
ตามนี้ ขอบคุณครับ

#78 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 February 2014 - 12:04

ฮับ

แน่ใจนะนี่ว่าเป็น ละมั่ง ไม่ใช่ สปีชีส์อื่น 555
ใครได้ 0 คะแนน ครับ ใครไปลงสมัคร..ถ้าลงสมัครแล้วได้ 0 คะแนน ก็มาบลั๊ฟกันได้ครับ
ที่ผมเขียนไปคือ เรื่องจริงครับ..บัตรเสีย+vote no..กว่า 6 ล้าน...จากจำนวนผู้ไปใช้สิทธิ 20 ล้าน..ผมท้วงติงที่ คุณหมอท่านนี้ และ พรรคเพื่อไทย และสื่อเสื้อแดง เอาไปเหมาว่า 20ล้านเสียงสนับสนุน เพื่อไทย...ถ้าจะตอบหรือค้านก็ให้เป็นเหตุเป็นผล...อย่าเอาสำนวนอะไรไม่เข้ามาเขียน เลยครับ.
มันน่าเบื่อครับ...ถ้าจะหักล้างเอาข้อเหตุผลและข้อเท็จจริงมาหักล้างกัน...

สมัครก็ไม่สมัคร

ปาก บอก ไม่เอาระบบ ระบอบ

ยังกล้าวิจารณ์ คนทำตามระบบอบ อีก

เอาสักทางสิ คร่าาาาา

ส่วน 20 เสียง ชอบรัฐบาล บ้าง ไม่ชอบบ้าง

แต่ที่แน่ๆ ยังเอาระบอบประชาธิปไตย อยู่ คร่าาา

Edited by ละมั่ง, 16 February 2014 - 12:08.

#79 adsinta

adsinta

น้องใหม่

Posted 16 February 2014 - 12:08

อ้ายหนู... 20ล้านที่เอ็งอ้าง..รบให้ชนะคนที่เห็นต่างใน 20 ล้านก่อนนะหนู..ค่อยมาเจอกับพวกพี่

;)  ;)  ;)

#80 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 February 2014 - 12:13

อ้ายหนู... 20ล้านที่เอ็งอ้าง..รบให้ชนะคนที่เห็นต่างใน 20 ล้านก่อนนะหนู..ค่อยมาเจอกับพวกพี่

;)  ;)  ;)

ไม่เห็นต้อง รบ นี้คร่าาา

คนมีเหตุผลของตน และรับฟังเหตุผลผู้อื่น หาจุดร่วมส่วนใหญา ตามระบอบ ประชาธิปไตย คุยกันได้

ไม่ใช่ไป จับกลุ่ม แล้วตั้งกันเอง เทือกตั้ง น้นเหละ ที่

คุยกันแบบ อริยะไม่เป็น มอป บาบาเรียน คร่าาาา

Edited by ละมั่ง, 16 February 2014 - 12:16.

#81 oonging

oonging

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 12:43

เห่า เห่า หอน หอน

#82 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 February 2014 - 12:57

เห่า เห่า หอน หอน

คุยกันแบบ อริยะไม่เป็น มอป บาบาเรียน คร่าาาา

#83 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 13:01

ฮับ

ได้ 0 คะแน0 เสียงยังจะมา เมนต์ ชาวบ้านอีก

ยังกล้าวิจารณ์ คนทำตามระบบอบ อีก

ส่วน 20 เสียง ชอบรัฐบาล บ้าง ไม่ชอบบ้าง
แต่ที่แน่ๆ ยังเอาระบอบประชาธิปไตย อยู่ คร่าาา
คือที่คุณโพสต์ตอบมา ก็ไม่ตรงกับประเด็น ที่ผมวิจารณ์ไป .. คุณรู้ไหมว่าประเด็นไหน...ประเด็นคือ เรื่อง อ้างว่า 20 ล้านเสียง สนับสนุนพรรคเพื่อไทย...คุณหมอ คนนี้ออกมาอ้างว่า 20 ล้านเสียงสนับสนุนพรรคเพื่อไทย..และเป็นเสื้อแดง..
เข้าไหมครับ ละมั่ง ไม่ใช่สนับสนุน ระบอบ
หรือไม่สนับสนุนระบอบ..
แล้วก็ตรรกะ ไอ้เรื่อง...วิจารณ์คนไม่ได้ นะ .. ขอโทษ ละมั่งคิดให้เป็นคน หน่อยนะครับ อย่าคิดและตอบแบบละมั่ง
ผมไม่เคยไปวิจารณ์ คนออกไปเลือกตั้งหรือไม่ออกไปเลือกตั้ง
แต่ผมวิจารณ์ คนที่ชอบโมเม เอา 20 ล้านเสียงที่ออกมาเลือกตั้ง..เหมาว่า สนับสนุนพรรคตัวเอง...เข้าใจไหม
เข้าไหมครับ ไม่ใช่ระบบ ระบอบ...ถ้าคนมันมั่ว มันเลว มันชั่ว แค่ออกมาเลือกตั้ง ก็วิจารณ์ติติงไม่ได้ใช่ไหม..
เฮ่อ บอกแล้วตอบหรือค้านให้มันเข้าประเด็นที่ผมทักท้วง

ถ้าคุณหมอเสื้อแดง ออกมาพูดว่า กว่า 20 ล้านเสียงที่ออกมาเลือกตั้งแสดงว่า สนับสนุนระบอบการเลือกตั้ง...อันนี้ ผมจะไม่ไปก้าวล่วง..เพราะมันมีเหตุผลที่เขาจะพูดได้ แต่คุณหมอเสื้อแดงคืนนี้พูดว่า กว่า 20ล้านคนที่สนับสนุนรัฐบาล...

เออ...ชี้ให้ชัดแล้วนะ ว่าผมติงเรื่องอะไร...หวังว่าจะเข้าใจสักที

#84 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 14:24

-_-  มาก็ดี จะได้จบเร็วๆ สงสารมวลมหา ปชช. ไปนอนกลางดิน กินกลางทรายนานแล้วขอรับ...

:angry:  รีบมาเลย... สั๊ส!!!!

ก็แล้วจะไปนอนถนนทำไม

ทำไมไม่นอนอยู่บ้านล่ะ?

#85 JSN

JSN

เมพ

Posted 16 February 2014 - 14:52

ได้เวลาตีกินโลด

#86 YuiKung

YuiKung

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 15:16

;) ;) ;)

ไม่เห็นต้อง รบ นี้คร่าาา
คนมีเหตุผลของตน และรับฟังเหตุผลผู้อื่น หาจุดร่วมส่วนใหญา ตามระบอบ ประชาธิปไตย คุยกันได้

ไม่ใช่ไป จับกลุ่ม แล้วตั้งกันเอง เทือกตั้ง น้นเหละ ที่
คุยกันแบบ อริยะไม่เป็น มอป บาบาเรียน คร่าาาา

งั้นขอฟังเหตุผลคุณหน่อยสิครับ 20 ล้าน เสียง เนีย โชว์ปัญญาหน่อยครับ ผมว่าคุณไม่ยอมรับฟังเหตุผลของอีกฝ่ายมากกว่านะ
ส่วนเรื่องม็อปเนีย ผมว่าคุณอย่างอ้างเลย ม็อปเสื้อแดงแรงกว่านี้อีก

#87 YuiKung

YuiKung

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 15:29

ฮับ

อะไรของคุณเนีย...พวกรัฐบาลยิ่งลักษ์ คือ ประธิปไตย ใครเห็นต่าง คือ ไม่ใช่ประชาธิปไตย ว่างั้น
ม็อปเขาหมายถึงไม่เอาระบอบทักษิน ประชาธิปไตยแบบรวบอำนาจไม่เอา ต้องรู้ขอบเขตอำนาจตัวเองด้วยจะเล่นพวกอย่างเดียวเลย จะตั้ง จะแก้ จะตัดสิน คนเดียวเลย บ้า เลอะเทอะ
ส่วนที่ไม่ลงสมัคร คือ การประท้วงแบบอารยะแล้ว
บ้าไปกันใหญ่แล้ว

#88 JSN

JSN

เมพ

Posted 16 February 2014 - 15:55

ฮับ

ได้ 0 คะแน0 เสียงยังจะมา เมนต์ ชาวบ้านอีกเมือกตั้งเท่านั้น ที้ มอบ ถูพื้น ต้องการ คริ คริ
สมัครก็ไม่สมัคร ปาก บอก ไม่เอาระบบ ระบอบยังกล้าวิจารณ์ คนทำตามระบบอบ อีกเอาสักทางสิ คร่าาาาาส่วน 20 เสียง ชอบรัฐบาล บ้าง ไม่ชอบบ้างแต่ที่แน่ๆ ยังเอาระบอบประชาธิปไตย อยู่ คร่าาา

อะไรของคุณเนีย...พวกรัฐบาลยิ่งลักษ์ คือ ประธิปไตย ใครเห็นต่าง คือ ไม่ใช่ประชาธิปไตย ว่างั้น
ม็อปเขาหมายถึงไม่เอาระบอบทักษิน ประชาธิปไตยแบบรวบอำนาจไม่เอา ต้องรู้ขอบเขตอำนาจตัวเองด้วยจะเล่นพวกอย่างเดียวเลย จะตั้ง จะแก้ จะตัดสิน คนเดียวเลย บ้า เลอะเทอะ
ส่วนที่ไม่ลงสมัคร คือ การประท้วงแบบอารยะแล้ว
ตรรกะพวกนี้ก็เป็นแบบนี้แหละครับ
เลือกเท่านั้นคือประชาธิปไตย บอก 20 ล้านเอาประชาธิปไตย แล้วคนอื่นๆ ไม่เอาเหรอ บ้าหรือเปล่า
ก็เอาเสียงมาตีกินแบบนี้ไง หลายคนเลยไม่ออกไปใช้สิทธิ์
ผมเลยใช้สิทธิ์ตามที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้ครับ

#89 YuiKung

YuiKung

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 16:44

ฮับ

ได้ 0 คะแน0 เสียงยังจะมา เมนต์ ชาวบ้านอีกเมือกตั้งเท่านั้น ที้ มอบ ถูพื้น ต้องการ คริ คริ
สมัครก็ไม่สมัคร ปาก บอก ไม่เอาระบบ ระบอบยังกล้าวิจารณ์ คนทำตามระบบอบ อีกเอาสักทางสิ คร่าาาาาส่วน 20 เสียง ชอบรัฐบาล บ้าง ไม่ชอบบ้างแต่ที่แน่ๆ ยังเอาระบอบประชาธิปไตย อยู่ คร่าาา
ตรรกะพวกนี้ก็เป็นแบบนี้แหละครับ
เลือกเท่านั้นคือประชาธิปไตย บอก 20 ล้านเอาประชาธิปไตย แล้วคนอื่นๆ ไม่เอาเหรอ บ้าหรือเปล่า
ก็เอาเสียงมาตีกินแบบนี้ไง หลายคนเลยไม่ออกไปใช้สิทธิ์
ผมเลยใช้สิทธิ์ตามที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้ครับ

เห็นด้วยครับกับข้อความ
ผมว่าเดียวนี้ความคิด คำพูด คนเรามันแปลก ๆ นะ ประมาณว่าถ้าเราอยากให้อีกคนนึงเชื่อในสิ่งที่เราคิด เราทำ ว่าถูกต้อง เราจะทำยังไง ใช้คำพูดเพื่อจูงใจ เหตุผลครึ่งๆกลางๆ ใช้จิตวิทยาชักจูงคน ข้อมูลน่าเชื่อถือแต่ถูกครึ่งเดียว เรื่องผลเสียไม่พูดหรอก
คนที่เราให้ข้อมูลซึ่งไม่รู้เรื่อง ได้แต่รับข้อมูลอย่างเดียวก็เลือกที่เชื่อกับสิ่งที่ได้ข้อมูลมา โดยไม่ได้ไปหาข้อมูลด้านอื่นมาประกอบเลย
รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง แต่เหนือกว่ารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง คือ ชนะโดยไม่ต้องรบ ครับ

#90 silence

silence

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 16:48

เก่งเนอะ  จาก 15 ล้านเสียง เดี๋ยวนี้ัอัพเป็น 20 ล้านเสียงไปซะัละ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#91 JSN

JSN

เมพ

Posted 16 February 2014 - 17:30

เก่งเนอะ จาก 15 ล้านเสียง เดี๋ยวนี้ัอัพเป็น 20 ล้านเสียงไปซะัละ

ถ้ามันอ้าง 20 ล้าน เราก็อ้างตัวเลขที่เหลือได้ครับ

#92 silence

silence

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 17:33

เก่งเนอะ จาก 15 ล้านเสียง เดี๋ยวนี้ัอัพเป็น 20 ล้านเสียงไปซะัละ

ถ้ามันอ้าง 20 ล้าน เราก็อ้างตัวเลขที่เหลือได้ครับ

ท่าทางมันจะไม่สนนะคะ เห็นพูดถึง 20 ล้านเสียงกันอย่างหนาๆเลย (ที่จริงมันตั้งท่าตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งแล้ว ใครไปเลือกมันนับเป็นพวกมันหมด) :lol:

10403293_1426562117609834_23021669286491

#93 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 16 February 2014 - 17:54

-_-  มาก็ดี จะได้จบเร็วๆ สงสารมวลมหา ปชช. ไปนอนกลางดิน กินกลางทรายนานแล้วขอรับ...

:angry:  รีบมาเลย... สั๊ส!!!!

ก็แล้วจะไปนอนถนนทำไม

ทำไมไม่นอนอยู่บ้านล่ะ?

^_^  ไม่รู้หรือขอรับเค้าไปนอนทำไม??? เค้าไปไล่เห รี้ยกันขอรับ... หรือพวกเดียวกัน??? เลยไม่รู้ขอรับ...

:rolleyes:

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#94 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 16 February 2014 - 18:32

ระวังหลงกรุงฯกันนะครับ ... ตรอก ซอก ซอยมันเยอะ  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#95 F15-StrikeEagle

F15-StrikeEagle

น้องใหม่

Posted 17 February 2014 - 00:28

เอาคนมาจากใหน เห็นนัดชุมนุมใหญ่กี่ครั้งแล้วปีนี้ แป๊กตลอด

#96 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 00:33

กรูว่าละ ... ไปเลือกตั้ง ต้องกลายเป้นเสื้อแดง

ดีนะ กรู ม่ายได้ไป

#97 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 February 2014 - 11:20

เอาตัวเลขมาจากไหยหรือ 20ล้าน คือคนไปลงคะแนนเลือกตั้ง ไม่ใช่ทุกคนเลือก พรรค ควายนะ อย่างมามั่ว ค่อยดูว่า ถ้าถึงเวลานั้นจริง พวกมึงจะโดนก่อนไม่ใช่ใครเลย

กล้า ๆ มาหน่อย คุณสส. พรรคเพื่อกระบือแดง

จะให้เป็นผีเฝ้าถนน

อยู่แถว ๆ ราชดำเนินเลย กระบือแดงเอ๋ย

กล้าหรือเปล่า  อย่าเห่าอยู่แต่เชียงใหม่อย่างเดียวนะครับ

รีบ ๆ เลย

ขอท้า กระบือแดงทุกตัว เลย เอาป้ายติดคอ แล้วเขียนว่า กูจะขอรบกับคนเสื้อสีอื่น ที่ไม่ใช่สีแดง  กล้า ๆ หน่อย กระบือแดงทั้งหลาย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users