Jump to content

- - - - -

ถ้าไม่มีพวก สส ขายตัวย้ายพรรคไปมา สุจินดา ไอ้เตี้ย ไอ้จิ๋ว ไอ้เหลี่ยม ไอ้หมัก ไอ้หื่น อีโง่ จะได้เป็นนายกไหม

สส ย้ายพรรค

• Please log in to reply
37 replies to this topic

#1 templar

templar

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:22

ยกตัวอย่างบางคน  แต่พอสุจินดาแพ้  ก็โดดไปเกาะไอ้เตี้ย  ถีบไอ้เตี้ย  ไปอยู่กับจิ๋ว  

แล้วก็ถีบจิ๋ว  ไปอยู่กับเหลี่ยม  

ผมยอมรับนะครับว่า  คะแนนประชาธิปัตย์เลือกตั้งสู้ไม่ได้  

แต่แค่อยากรู้ว่าเขาไม่รักพรรคดั้งเดิมของเขาบ้างเลยเหรอครับ  

พอรู้ว่าพรรคตัวเองไปไม่รอด  ก็ยุบไปรวมกับพรรคอื่น

คนเราจะเล่นการเมืองอุดมการณ์มันไม่มีเลยเหรอ

Edited by templar, 15 February 2014 - 20:39.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#2 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:24

พี่พูดถึงน่ะ  รายชื่อ  เห็บหม า  ปล่าวครับ

#3 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 15 February 2014 - 20:25

ช่างไม่เข้าใจการเมืองเลยสะจริง ... ย้อนไปด่าตั้งแต่สมัยสามก๊กเลยดีไหมครับ เยอะเลยนะบ่าวเปลี่ยนนาย ทั้งๆที่มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของการการเมืองปกครอง

#4 templar

templar

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:34

ช่างไม่เข้าใจการเมืองเลยสะจริง ... ย้อนไปด่าตั้งแต่สมัยสามก๊กเลยดีไหมครับ เยอะเลยนะบ่าวเปลี่ยนนาย ทั้งๆที่มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของการการเมืองปกครอง

แบบว่า  อยากเห็น แบบ กวนอู สักคนน่ะคับ  <_<

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 15 February 2014 - 20:35

ถ้าไม่มีพวก สส ขายตัวย้ายพรรคไปมา สุจินดา ไอ้เตี้ย ไอ้จิ๋ว ไอ้เหลี่ยม ไอ้หมัก ไอ้หื่น อีโง่ จะได้เป็นนายกไหม

Top ฉลาดกว่าอีปู.JPG

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 templar

templar

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:38

เฮ้อ...ฉู่ฉู  -_-

#7 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 February 2014 - 20:38

โสเภณี แค่ขายตัว

สส. ชั่ว ขายวิญญาณ

ในสายตาผม พวกนี้ ต่ำพอๆ กะสัตว์เซลล์เดียว  -_-

It's us against the world

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 February 2014 - 20:39

:D วันนี้ใช้ล็อคอินนี้... ก็ขอทวงหน่อย ที่ว่าจะทำให้สลิ่มเงิบ

http://webboard.seri...-ไม่ได้ยกมือขึ/

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:42

จิ้งจกเปลี่ยนสี   โสเภณีการเมือง

ถ้าย้ายเพราะอุดมการณ์ เพื่อประโยชน์แก่ชาติบ้านเมือง จะไม่ว่า

แต่ย้ายเพื่อผลประโยชน์ตน ประโยชน์พวกพ้อง  มันก็แค่ โสเภณี

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#10 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 15 February 2014 - 20:43

แล้วคุณอภิสิทจะได้เป็นนายกหรือไม่ถ้าคุณเนวินไม่ขายตัว?

อย่าใช้คำว่าขายตัวเลยครับ มันเป็นเรื่องธรรมดาของการเมือง การเล่นแร่แปรธาตุมันไม่ได้เป็นเรื่องใหม่หรือเลวร้ายอะไรหรอก

#11 55555

55555

มหาเมพ

Posted 15 February 2014 - 20:48

แล้วคุณอภิสิทจะได้เป็นนายกหรือไม่ถ้าคุณเนวินไม่ขายตัว?

อย่าใช้คำว่าขายตัวเลยครับ มันเป็นเรื่องธรรมดาของการเมือง การเล่นแร่แปรธาตุมันไม่ได้เป็นเรื่องใหม่หรือเลวร้ายอะไรหรอก

เนวินขายตัวหรือโดนหักเก้าอี้รัฐมนตรี

:lol: 

#12 templar

templar

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:50

เนวินมันก็มีพรรคของมันเองนี่ครับ  มันยุบพวกมารวมสมัครเข้ากับ ปชป ด้วยหรือ  :blink:

#13 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

Posted 15 February 2014 - 20:50

แล้วจะบอกให้วันนึงถ้าพรรคประชาธิปปัติจะกลับมาเป็นรัฐบาลได้ ก็ต้องดึงคนส่วนนี้เหละกลับมาให้ได้ คนขายตัวพวกนี้เหละ พวกคุณจะรับได้ไหมหละครับถ้าถึงวันนั้นจะกลืนน้ำลายตัวเองหรือไม่

#14 templar

templar

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 20:56

แล้วจะบอกให้วันนึงถ้าพรรคประชาธิปปัติจะกลับมาเป็นรัฐบาลได้ ก็ต้องดึงคนส่วนนี้เหละกลับมาให้ได้ คนขายตัวพวกนี้เหละ พวกคุณจะรับได้ไหมหละครับถ้าถึงวันนั้นจะกลืนน้ำลายตัวเองหรือไม่

อย่าบอกเหลิมกับปึ้งจะกลับมานะ  ผมมีพระ   <_<

#15 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 February 2014 - 21:14

ยกตัวอย่างบางคน  แต่พอสุจินดาแพ้  ก็โดดไปเกาะไอ้เตี้ย  ถีบไอ้เตี้ย  ไปอยู่กับจิ๋ว  

แล้วก็ถีบจิ๋ว  ไปอยู่กับเหลี่ยม  

ผมยอมรับนะครับว่า  คะแนนประชาธิปัตย์เลือกตั้งสู้ไม่ได้  

แต่แค่อยากรู้ว่าเขาไม่รักพรรคดั้งเดิมของเขาบ้างเลยเหรอครับ  

พอรู้ว่าพรรคตัวเองไปไม่รอด  ก็ยุบไปรวมกับพรรคอื่น

คนเราจะเล่นการเมืองอุดมการณ์มันไม่มีเลยเหรอ

ยังไงมันก็เป็นได้
ตราบใดที่เรามีคุณภาพประชากรเท่านี้
มันมาเป็นเองไม่ได้
ถ้าไม่มีสิ่งมีชีวิตประเภทนึงเลือกมันมา

#16 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 21:24

อ่านแล้วท้อแท้. ไม่รู้เมื่อไหร่ไอ้พวกสส.ขายตัวพวกนี้มันจะหมดไปจากประเทศไทย จะรอให้เป็นเอดส์ตายก็คงจะนานเกิน
ปล.ขอแสดงความเห็นว่าสส.เหล่านี้มันแย่ยิ่งกว่าโสเภณี. เพราะโสเภณีทําเพื่อปากท้อง และแลกกับร่างกายเท่านั้น. แต่ไอ้เวรตะไลพวกนี้มันปรสิตชัดๆ. แถมขายได้แม้กระทั่งชาติและวิญญาณ.

#17 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

Posted 15 February 2014 - 21:53

มันก็ไม่ต่างจากเนวินกระโดดมาเกาะไอ้มาร์คและไอ้เทพเทือก     จริงไหม    จะด่าก็ด่ามันให้หมด  ไอ้พรรคปชป. มันก็ไม่ได้ดีไปกว่าคนอื่นนักหรอก  ชั่วพอๆกัน

#18 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

Posted 15 February 2014 - 21:54

เนวินไม่โดนด่าเพราะทำให้ปชป. เป็นรัฐบาล ใช่ไหม   พวกโตทั้งหลาย

#19 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:05

เนวินไม่โดนด่าเพราะทำให้ปชป. เป็นรัฐบาล ใช่ไหม   พวกโตทั้งหลาย

เนวินย้ายเข้าประชาธิปัตย์ด้วยหรือ...เอเพิ่งรู้นะนี่....นึกว่ามีตัวเหรี้ยย้ายไปรวมกันที่พรรคทักสิน ซื้อไปร่วมกันโกง..เท่านั้นเสียอีก...ไอ้บ้านี่ก็หน้าด้านหน้าทนเชลียร์นายทักสินน่าดูนะ..อยากได้ตำแหน่งหรือเงินทองล่ะ...หรือโง่เง่าเหล่าควายจนพิจารณาไม่ออก

Edited by galaxy2, 15 February 2014 - 22:06.

#20 yaigoal

yaigoal

น้องเก่า

Posted 15 February 2014 - 22:06

ถ้าปชป. ไม่ฉกงูเห่า มาจากประชากรไทย ชวนจะได้เป็นนายกรอบสองไหมครับ?

แล้วถ้าไม่อาศัยอำนาจนอกระบบ มายุบพรรคพลังประชาชน จะสามารถเอาเนวิน ที่แปรสภาพเป็นภูมิใจไทย ภายหลังที่พลังประชาชนถูกยุบแล้ว มาร์คจะได้ขึ้นเป็นนายกไหมครับ

วานตอบ???

#21 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:13

ถ้าปชป. ไม่ฉกงูเห่า มาจากประชากรไทย ชวนจะได้เป็นนายกรอบสองไหมครับ?

แล้วถ้าไม่อาศัยอำนาจนอกระบบ มายุบพรรคพลังประชาชน จะสามารถเอาเนวิน ที่แปรสภาพเป็นภูมิใจไทย ภายหลังที่พลังประชาชนถูกยุบแล้ว มาร์คจะได้ขึ้นเป็นนายกไหมครับ

วานตอบ???

เอาที่เห็นๆ...ยอมรับได้สิ.....อย่าจินตนาการจนน้ำแตกไปเองว่าอำนาจนอกระบบ ไอ้ที่โดนเป่าหู มาน่ะมันไร้เหตุผล..เหมือนกับที่หลายคนบอกว่าพรรคพลังประชาชนซื้อเสียงมโหฬาร..คุณก็คงบอกให้ไปหาหลักฐานมาใช่ไหมล่ะ....เอาที่เห็นๆนี่ ทักสินโดนกี่คดี รอจะฟ้องอีกกี่คดี...แบบนี้ของจริงโดนจริงๆ..ผมไม่ได้บอกว่าคนของประชาธิปปัตย์ทำไมไม่โดน เขาอาจไม่เลวเท่าหรือเนียบเนียนกว่า.ก้อได้ใครจะรู้...แต่เมื่อโดนแล้วกรุณารับอำนาจศาล  ไม่ใช่มาจินตนาการพูดเองเออเองหรือ รับฟังเขามาอีกทีว่า อำนาจนอกระบบ มือที่ที่มองไม่เห็น อาไรแบบนั้น..มันไม่แฟร์กล่าวหาลอยๆแบบนั้น..ไปพูดกับควายแดงไร้การศึกษาอาจจะเชื่อ แต่คนมีการศึกษาเขาคิดเองได้

Edited by galaxy2, 15 February 2014 - 22:15.

#22 yaigoal

yaigoal

น้องเก่า

Posted 15 February 2014 - 22:15

กรุณาตอบให้ตรงคำถาม

#23 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:16

กรุณาถามให้ตรงร่อยรอยครับ..อย่าจินตนาการชักว่าวน้ำแตกไปเองครับ ไอ้อำนาจนอกระบบที่ว่าอะไรของคุณ..เขายุบเพราะอะไรไปดูสาเหตุครับ..ถามให้ตรงร่องรอยก่อน จะให้คนมีปัญญาเขาตอบ กรุณามีปัญญาถามก่อนครับ

Edited by galaxy2, 15 February 2014 - 22:18.

#24 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 15 February 2014 - 22:24

เมืองไทยยิ่งแก้ยิ่งยุง ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง

ส.ส. ขายตัวย้ายพรรค  กับซื้อขาดซื้อแล้วห้ามย้ายพรรค

ผมเลือกแบบ ส.ส.ขายตัว

เพราะเผด็จการรัฐสภาของไอ้ทักษิณมันก็เกิดมาจาก ส.ส.ขายขาดนี่เอง  -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#25 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 15 February 2014 - 22:36

ที่หน้าขำสัส ๆ คือ ไอ้พวกนับถือศาสนาชินวัตรที่โดนหลอกให้เรียกไอ้นักการเมืองขี้ข้าพวกนี้ว่า "ฝ่ายประชาธิปไตย"

ทั้งที่พวกมันเคยหนุนสุจินดาเป็นนายกมาแล้ว

เพราะอย่างนี้แหละ ผมถึงว่าต่อให้ถึงรุ่นเหลน คนนับถือศาสนาชินวัตรก็ไม่มีวันรู้ทันไอ้แม้วหรอก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 15 February 2014 - 22:44

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 yaigoal

yaigoal

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 06:12

ยังไม่มีใครตอบเลยว่า ถ้าตรรกะของเจ้าของกระทู้ถูกต้อง ควรนับรวมกรณีชวนรอบสอง ที่ฉกงูเห่า กับกรณีมารค์ ที่ฉกเนวินมา ด้วยหรือไม่ครับ?
ลหรือว่า คนอื่นผิดหมด แต่ปชป. ทำบ้าง กลับเป็นสิ่งที่ะูกต้อง ชอบธรรม????

#28 Blade Vanguard

Blade Vanguard

น้องใหม่

Posted 16 February 2014 - 06:48

มันก็ไม่ต่างจากเนวินกระโดดมาเกาะไอ้มาร์คและไอ้เทพเทือก     จริงไหม    จะด่าก็ด่ามันให้หมด  ไอ้พรรคปชป. มันก็ไม่ได้ดีไปกว่าคนอื่นนักหรอก  ชั่วพอๆกัน

:huh: แต่ผมไม่เคยเห็นพี่น้องเสื้อแดงตามบอร์ดด่าพรรคเผาไทยเวลาทำผิดเลยนะ อย่างนี้หรือเปล่าที่เรียกว่าสองมาตรฐาน

#29 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 07:46

ยังไม่มีใครตอบเลยว่า ถ้าตรรกะของเจ้าของกระทู้ถูกต้อง ควรนับรวมกรณีชวนรอบสอง ที่ฉกงูเห่า กับกรณีมารค์ ที่ฉกเนวินมา ด้วยหรือไม่ครับ?
ลหรือว่า คนอื่นผิดหมด แต่ปชป. ทำบ้าง กลับเป็นสิ่งที่ะูกต้อง ชอบธรรม????

ไม่เกี่ยวกับตรรกะของเจ้าของกระทู้ถูกไม่ถูก แต่คุณอ้างถึงตรรกกะที่มีเนื้อหาไม่เหมือนกัน

สส.ขายตัว....... ความหวังใหม่ หรือ ทรท ในอดีต ให้เงิน สส เพื่อให้ย้ายมาสังกัดพรรคตัวเอง โดยยอมทิ้งพรรคเดิมมาร่วมพรรคใหม่

กรณีงูเห่า....... พรรคเปลี่ยนขั้วการเมือง จากเคยจับมืออีกฝ่ายนึงเป็นรัฐบาล ก็มาจับมืออีกข้างนึงเป็นรัฐบาล

รายละเอียดมันต่างกันนะ คุณจะเอามาเทียบกันยังไง

งั้นเพิ่มอีกสถานการณ์ดีมั๊ย

กรณีเลี้ยงงูเห่า...... เช่น ตอนแรกจับมือกับงูเห่าพวกนั้นเป็นรัฐบาล ทั้งๆที่รู้ว่าเค้าเป็นงูเห่า เพียงเพื่อจะให้เสียงรวมเยอะพอที่จะทำให้อีกฝ่ายตรวจสอบตามระบบยากขึ้น ??

อันนี้ เลว ชั่ว โง่ หรืออะไรดี

#30 templar

templar

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 09:13

พรรคประชากรไทย

พรรคมวลชน

พรรคประชาราช

พรรคกิจสังคม

พรรคความหวังใหม่

ผมแค่ไม่เข้าใจว่าความภาคภูมิใจในฐานะคนในพรรคการเมืองของพรรคเหล่านี้เขาไม่มีบ้างเลยเหรอ

เขารู้สึกอย่างไรเวลาที่หัวหน้าพวกเขาขอยุบตัวไปรวมกับคนอื่น  

สมมติถ้ามีใครสักคนชอบแมนยู  ต่อให้มอยส์ห่วยแค่ไหน (น่าถีบแค่ไหน) หรือแมนยูต้องลุ้นหนีตกชั้น

ก็คงไม่ทำให้แฟนแมนยู  หันไปเชียร์เชลซี  ซิตี้  อาเซน่อล  หรือ  ลิเวอร์พูล  แน่นอน

เพราะมันเป็นความภูมิใจในความเป็นสโมสรของตัวเอง  ไม่ใช่ความภูมิใจในฐานะที่ตัวเองอยู่ในทีมไหนก็ได้

ที่จบฤดูกาลขอให้ได้ชูถ้วยพรีเมียร์ลีก  

#31 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 09:21

ผมอยากให้มองให้ลึกไปถึงรากของปัญหา ใครเป็นคนเลือกคนพวกนี้เข้ามา ต่อให้คูณตัดสิทธิ์นักการเมืองพวกนี้ 7 ชัวโคตร มันก็จะมีคนประเภทนี้โผล่มาอีก เชื่อป่ะ ตราบใดที่ยังมี "คนเลือก" แบบเดิม

#32 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 09:22

เนวิน มันย้ายพรรค ยุบรวมพรรคอื่นไหมละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#33 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 16 February 2014 - 10:11

แบบว่า  อยากเห็น แบบ กวนอู สักคนน่ะคับ  <_<

กวนอูก็เคยเป็นลูกน้องโจโฉนะครับ ตอนที่พลัดหลงกับเล่าปี่ แม้จะสัญญาว่าถ้าเจอเล่าปี่จะกลับไปหาทันทีก็ตาม

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#34 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 10:18

...... ไง ๆ  ก็มีชื่อ ใน ทำเนียบ นายก..แล้ว  ลบไม่ออก

นี่คือ....หมึกดำ.... บนประวัติศาสตร์ การเมืองไทย....

#35 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 10:52

เป็นผู้เจนจัด เข้าใจการเมือง

ปากดีแบบ ยี่เอ๋ง สินะครับ :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#36 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 10:59

ถ้าผมเป็น สส.ผมจะทำให้ดู

#37 Thaksin the Motherfucker

Thaksin the Motherfucker

น้องใหม่

Posted 16 February 2014 - 11:14

ผมว่ามันเป็นไปตามระบบรัฐสภานะครับ มันเป็นระบบที่สร้างขึ้นมาให้คนในสภามีความเกรงใจกัน เคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกัน

อันจะทำให้สามารถดึงเสียงมติให้มาอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่งได้ ต่างกับการดึงตัวนักการเมืองมาโดยตรง

ผมก็ไม่อาจปฏิเสธได้ว่าทั้งสองกรณีมีเรื่องของผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง

มันเป็นเรื่องที่นักการเมืองควรมีจิตสำนึกกันเอง

ผมยังคิดเลยครับ ว่าพวกนักการเมืองเค้าไม่มีความฝันกันบ้างเหรอ ?

อยากเป็นนักการเมืองเพราะอะไร ? ไม่เคยคิดที่จะทำให้ประเทศชาติก้าวหน้าบ้างเหรอ ?

หรือคิดเพียงแต่ว่าเป็นนักการเมืองแล้วดี มีเงินให้ใช้

ทักษิณเป็นพ่อคุณเหรอ ??

#38 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 16 February 2014 - 11:32

อาชีพนักการเมืองงับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users