Jump to content

- - - - -

สอบถามด่วนๆครับ เรื่องพรุ่งนี้ใส่เสื้อสีส้ม

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 jumbo_civil

jumbo_civil

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:03

ผมได้รับข้อความนี้ทางไลน์ครับ อยากรู้ว่าเป็นเรื่องจริงมั้ยครับ ที่การใส่เสื้อสีส้มเป็นการแก้คุณไสยที่ไอ้แม้วมันทำกับคนไทยครับ

"บอกเพื่อนๆต่อด้วยเค้าให้ใส่เสื้อสีส้มพรุ่งนี้ เค้าว่าทักษิณมันทำคุณไสยที่พม่าว่าพรุ่งนี้น้องมันต้องเหยียบทำเนียบให้ได้ มีอาจารย์บอกต่อมาว่าทางเดียวที่จะแก้คุณไสยมันได้ให้ใส่เสื้อสีส้ม ย้ำว่าสีส้ม ช่วยกระจายข่าวต่อไปด้วยค่ะ"

#2 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:03

จริงค่ะ

#3 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:08

ฤกษ์เข้าทำเนียบไปกระทืบธรณีที่หน้าพระพรหมมันผ่านไปแล้ว

จริงๆ ไม่อยากเขียนถึงหรอก พวกนี้มันคลั่งไสยศาสตร์ทั้งโคตร ไม่อยากไปให้ความสำคัญ ไม่ใช่วิถีพุทธ

#4 overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:18

วันพุธนี้ตรงกับวันที่ 19 ซึ่งถือเป็นวันสุดท้ายแห่งฤกษ์ลุล่วงที่โหรพม่าทำนาย...ดังนั้น วันพุธจึงน่าจะเป็นวันสำคัญที่สุดวันหนี่งที่จะประกาศศึกที่ต้องติดตาม

“วุธวาร” ภาษาโหรก็คือวันพุธ ดังนั้น... ถ้าจะหยุด ทักษิณ ก็ต้องบอกให้เหล่ามวลมหาประชาชนได้ร่วมใจกันใส่สี แสด(ส้ม) ในวันนั้นก็เข้าตำรา “สวัสดิรักษา” ซึ่งหมายถึงเป็นสีมงคล ในการศึก.

หลายคนบอกว่า...ทักษิณ ไปพม่าเที่ยวนี้...มีหมอดังบอกว่า ถ้าจะให้ยิ่งลักษณ์และระบอบทักษิณ ยังคงเดินหน้าได้ต่อไป สิ่งที่ควรกระทำให้เสร็จสรรพไปก็คือสิ่งที่เรียกว่า “การเอาเคล็ด!”

นี่คือสิ่งที่ทำให้ กำนันสุเทพ ต้องลุกขั้นมาปลุกเร้าให้ชาวไทยผู้ใฝ่รักชาติ เตรียมตัว..เพราะข่าวสารวงในเที่ยวนี้ไม่ได้มั่ว..แต่เป็นเรื่องชั่วที่อาจเกิดได้จริง

เพราะ...ฤกษ์..ต่อชีวิตให้ยิ่งลักษณ์...และบริวาร รวมทั้ง ระบอบทักษิณ จะเดินได้ต่อก็ ต้องยึดคืนทำเนียบและให้ยิ่งลักษณ์สามารถเข้าไปได้แม้นเพียง เสี้ยวนาที ก็คือว่า “ได้เคล็ด”

เรื่องนี้จึงนับเป็นเรื่องสนุกสำหรับคอประวัติศาสตร์สงครามโบราณ...เพราะเริ่มต้นด้วย “เคล็ด” ...มันก็ต้องทันกันด้วย “ข่มนาม”

ทักษิณและลิ่วล้อ..ใช้ฤกษ์พิชัยแบบพม่า เมื่อคราบุกตีกรุงศรีฯ และ “เคล็ด” ครั้งนี้ ก็ถูกอุปโลกน์ขึ้นเพื่อสร้างนิมิตสงครามให้ย้อนกลับไปแบบนั้น........

นี่จึงเป็นนัยยะสำคัญที่ฝ่ายกำนันสุเทพ จึงต้องงัด “มหาพิชัยยุทธ์” เมื่อครั้งสมเด็จพระนเรศวร ชนะศึก พระมหาอุปราชามาใช้..

แม้นสิ่งที่เรียกว่า “พิธีตัดไม้ข่มนาม” อาจยังไม่เห็นชัด แต่การที่กำนันประกาศซ้ำ เพื่อท้า ทักษิณให้ออกมาชนช้างกันนั้น ถือเป็นการแก้เคล็ดที่ทัน....และแยบยลในกลศึกแบบที่ ใครไม่เชื่อเรื่องนี้....ก็ขอให้เชื่อว่า เรื่องพรรค์นี้ มีมานานและมีอยู่จริง!

สงครามระหว่าง มวลมหาประชาชน กับ ฝ่ายทักษิณ ที่มีพรั่งพร้อมทั้งพลพรรคและสรรพอาวุธ เมื่อย้อนไปในรัชสมัยสงครามระหว่าง สมเด็จพระนเรศ กับ มหาอุปราช ก็ไม่ต่างกัน... 

สมเด็จพระนเรศวรนั้น ทรงใช้ปัญญาด้วยเห็นว่าอาจเพลี่ยงพล้ำ ...จึงประกาศท้า มหาอุปราช ออกมาชนช้างแบบ แมน ๆ ซึงสุดท้ายสงครามก็จบลงตรงที่ มหาอุปราชา ต้องพ่ายตายบนช้าง!

กำนันสุเทพ....ถือ เคล็ดนี้ เอามาใช้ได้อย่างสมเหตุ..สมผล ตามกลศึกและตามโหรยุทธ์ เพราะ ..ขนาดทักษิณยังไม่ทันประกาศออกมาชนช้างด้วยตัวเอง..... ลิ่วล้ออย่างเฉลิมก็ต้องกล้ำกลืนรับสภาพตามที่กำนันประกาศไว้ชัดว่า ถ้าไม่ออกมารบกันก็ต้องเป็น ลูก “???”

วันพุธนี้ตรงกับวันที่ 19 ซึ่งถือเป็นวันสุดท้ายแห่งฤกษ์ลุล่วงที่โหรพม่าทำนาย...ดังนั้น วันพุธจึงน่าจะเป็นวันสำคัญที่สุดวันหนี่งที่จะประกาศศึกที่ต้องติดตาม

“วุธวาร” ภาษาโหรก็คือวันพุธ ดังนั้น... ถ้าจะหยุด ทักษิณ ก็ต้องบอกให้เหล่ามวลมหาประชาชนได้ร่วมใจกันใส่สี แสด(ส้ม) ในวันนั้นก็เข้าตำรา “สวัสดิรักษา” ซึ่งหมายถึงเป็นสีมงคล ในการศึก.

ดังนั้นเรื่องนี้.... จะเชื่อหรือไม่ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่ถ้าการ “ตัดไม้ข่มนาม” มันสามารถสร้างรอยตีนกาและความหม่นในจิตให้ทักษิณหรือสร้างปัญหาให้เส้นเลือดในสมองของเฉลิมให้หดเล็กลีบจนเป่งบวมรอวันันระเบิดบ้างก็ต้องถือว่าเป็นสิริมงคลแห่งการทัพ ...อย่างน้อยก็สร้างสีสันให้การรบครั้งนี้ ... มีครบทั้ง “บุ๋น” ทั้ง “ไสยเวท” 

และที่สำคัญคือ ถ้าพวก ขี้ข้ามหาอุปราชา เล่นแรง...แบบที่หลักสี่ อย่างน้อย ทัพไทยก็ยังมี ขนมอบกรอบตรา "ป๊อปคอรน์” ไว้ไล่ก๊วน ไอ้ลูก "!??" แบบนี้ก็คงสมฐานะคู่ศึกกันดีมิใช่หรือครับ!

#5 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:19

ได้มาเหมือนกันค่ะ ยังไลน์ต่อกันอยู่
แต่ข่าวปล่อยมาจากไหนหาต้นทางไม่เจอ

ใจระแวงด้วยซ้ำว่าเป็นข่าวปล่อยจากอีกฝั่ง
กะแขวนเผื่อในรถอีกตัวแล้วค่อยว่ากัน

วันนี้อารมณ์ไม่ค่อยดีเสียใจกับชีวิตผู้ที่จากไป
ยังนั่งซึมๆอยู่

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:24

ใส่อะไรก็ใส่เถอะครับ สีส้มมันชัดเกินจะเป็นเป้าให้ตะกวดหรือเปล่า ระวังข่าวลวง

#7 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:27

โอเค ขอบคุณค่ะ สีแสดส้มชัวร์

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:33

*
POPULAR

จริง ๆ แล้ว ใข่สีอะไรก้อได้นะครับ

ผมว่า วิธีแก้ คือ ช่วยกันสวดมนต์กันคุณไสย์น่าจะเข้าท่ากว่า

เช้าพรุ่งนี้ก้อนิมนต์พระ มาสวนมนต์ เราก้อสวดมนต์เสด ก้ออธิฐานให้ประเทศพ้นภัย ขอให้ระบอบทักษิณหมดไปจากประเทศไทย

ผมว่าน่าจะเข้าท่ามากกว่า ไม่มีอะไรจะดีไปกว่า พุทธคุณอีกแล้วครับ

และผมเชื่อว่า สิ่งศักดิ์สิทธิืในประเทศต้องช่วยเราแน่นอนครับ

ปล แต่ถ้าอยากให้อุ่นใจก้อใส่เสื้อสีส้มก้อได้ครับ ไม่ว่ากัน

ผมจำได้ว่า สีส้มเป็นสีที่ดูดกลืนความชั่วครับ แล้วสะท้อนกลับไปยังคนที่คิดไม่ดีครับ ตามที่ผมพอรู้มา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:40

สารภาพตามตรงเลยครับ อ่านจบแล้วไม่รู้ผมจะนอนหลับรึเปล่าวเลือดมันฉีดๆพล่านๆไงไม่รู้

#10 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:41

ผมมีแต่เสื้อผ้าสีขาวและดำ  จะไปเอาสีอื่นที่ไหนใส่ละเนี่ย

#11 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:47

:lol: พึ่งถึง บางอ้อ เดี๋ยวนี้เอง มิน่าวันนี้ทั้งวัน ทั้งไลน์ เฟสบุ๊ก มีแต่ข้อความให้ใส่เสื้อสีส้ม

ไสยศาสตร์ แบบที่ไอ้แม้วมันเอาลูกแก้วไปฝังในสนามฟุตบอลน่ะเหรอ (ฝรั่งมันขุดขึ้นมา หัวเราะกันขี้แตกขี้แตน)

หยุดคิดกันซักนิดนะครับ ใช้สติกันซักหน่อย ไปบ้าตามไอ้แม้วมันทำไม ดีไม่ดี ป่านนี้มันนอนหัวเราะท้องแข็งอยู่ก็ได้

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#12 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:03

ถ้าไสย์ศาสตร์มีจริง อเมริกาคงไม่ต้องพัฒนาอาวุธ หันไปวิจัยเรื่องคุณไสย์ดีกว่าไม่ต้องใช้งบมาก

#13 beredder

beredder

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:38

"โปรดใช้วิจารณญาณ"

๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ 
เพื่อเสริมบารมีให้พ่อหลวงและราชวงศ์ 
ให้พวกเราพร้อมกันใส่เสื้อ 
"สีเหลือง" 
จนถึงวันที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗

ร่วมด้วยช่วยกันครูบาอาจารย์สายปฏิบัติของผม จะเดินทางไปถล่มหมอสกปรกที่เขมรกับพม่าด้วยตัวเอง 
ขอให้พวกเราร่วมด้วยช่วยกัน

ระหว่างนี้เสริมบารมีให้ในหลวงให้ได้มากที่สุด
โอกาสสุดท้ายที่จะทำลายต้นตอของคนชั่วขายชาติ

cr.ดีเจโชกุน ขุนพลเพลงใต้

ปล. พี่เขาบอกมาว่า 
ที่ว่าให้ใส่สีส้ม 
ฝั่งตรงข้ามปล่อยข่าวลวงค่ะ ช่วยแชร์หน่อยนะคะ 
ไม่ได้เสียหายไรค่ะ

เชื่อไม่เชื่อไม่รู้ค่ะ แต่อะไรที่ทำได้ไม่ยากนักก็ยินดี..

#14 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:48

เอาเข้าไป หนักกว่าเดิม เป็นข้าวเหนียวเหลืองหน้ากุ้งไปแล้ววว
เหอะ พรุ่งนี้ค่อยคิด

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:54

เอางี้ดีกว่า ใส่เสื้ออะไรไปก้อได้ 

แต่สวดมนต์ตอนเช้า ให้พระมาสวด น่าจะเข้าท่ากว่า ครับ

เท่าที่อ่าน มีหลายกระแสเหลือเกิน

อย่างมาก ใส่เสื้อเหลือง ที่เป็นสีประจำขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวซะเลย

ง่ายดี ความหมายก้อสื่ออยู่แล้ว ว่า เพื่อพระองค์ท่าน

จะได้ไม่ต้องเถึยงกัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:58

ผมมักตามการดูดาวของ ลุงเวหา เวหา

ส่วนตัวมองว่าค่อนข้างแม่น(ด้วยภูมิโหราฯแบบหางอึ่งอย่างผม ยังพออ่านเข้าใจบ้าง งงจนต้องเปิดตำราตามบ้าง) อ่านง่าย ลองมายลกันดู ...

วันอังคาร ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ เวลา ๒๑. ๐๓ น.

กำนันประกาศศึก
รบแบบแตกหัก ให้มันรู้แพ้รู้ชนะกันไป
ตามล่าอียักษีนารีนรก
ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนจะตามล่าตามล้่างให้มันอยู่ไม่ได้
ไม่ว่ามันจัหนีไปไหน

แบบอยู่ร่วมแผ่นดินเดียวกันไม่ได้

พิจารณาตามฤกษ์ที่ประกาศศึกขั้นแตกหักครั้งนี้

ลัคนา เวลาที่ประกาศศึก กุมจันทร์ ( สนิทองศา )
ลัคนาอยู่ที่ ๑๕ องศา ๔๖ ลิบดา
จันทร์ ( มวลมหาประชาชน)อยู่ที่ ๑๖ องศา ๑๐ ลิบดา
ณ. หัสตะนักษัตร ( บูรณฤกษ์ = ฤกษ์ดีงาม)
เกษมฤกษ์ / ภูมิปาโลฤกษ์ = ฤกษ์แห่งผู้รักษาแผ่นดิน ) แต่เป็น ชนมนักษัตร (ทลิทโท)
มีจันทร์ ( มวลมหาประชาชน) เป็นดาวเจ้าฤกษ์
จันทร์ ( มวลมหาประชาชน ) เป็น อุจจ์ในนวางค์จักร
( พลังภายในเหลือล้น สว่างจ้า บูรณฤกษ์)

จุดทศมลัคน์ ( ตำแหน่งสูงสุดแห่งการปฎิบัติงาน) กุม สนิทองศากับ
ดาวพฤหัสบดี ( ดาวมหาเทพผู้พิทักษ์ )
นั้นคือ ทศมลัคน์ + พฤหัสบดีผู้พิทักษ์อยู่เหนือฟ้ากลางศีรษะแห่งตำแหน่งการปฎิบัติภาระกิจแบบพอดีๆ

มีพลูโต ( ดาวแห่งการปฎิบัติปฎิวัติปฎิรูปเปลี่ยนแปลงจากสิ่ง ใดไปสู่สิ่งหนึ่งอย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาด ) อยู่ที่ราศีธนูเรือน พฤหัสบดี และ เล็งไปที่ดาวพฤหัสบดีสนิทองศา ( เพิ่มพลังกลับที่ดาวพฤหัสบดี ที่เป็นดาวเจ้าเรือน)

และมี ดาวมฤตยูเล็งแบบ ๑๘๐ องศา ( หมายถึงเป็นตัวแทนศัตรูเปิดเผย)
เกิดเป็นรูปดาวสี่เหลี่ยมสีแดงเข็ม

รูปดาวแบบจตุโกณ ตรึงมุมสนิท ๙๐ ๙๐ ๙๐ ๙๐ องศากันแบบนี้

หมายถึงประจันหน้ากับแบบแตกหัก กันไปข้าง แบบตาต่อตา ฟันต่อฟัน
ไม่มึงก็กู แพ้ชนะกันไปข้าง ตายเป็นตาย ไม่เสียดายชีวิตแล้ว โว้ย
มันเหลืออดเหลือทนแล้ว

มึงฆ่าประชาชนบริสุทธิ์มาไม่รู้กี่ฅนแล้ว บาดเจ็บอีกหกเจ็ดร้อยฅนแล้ว
พวกกูทนไม่ไหวแล้วโว้ย

กูแพ้มึงก็เอากูไปประหารชีวิต ถ้ามึงแพ้มึงก็ต้องไปให้พ้นจากแผ่นดินนี่
เลิกอยู่ร่วมแผ่นดินเดียวกันอีกต่อไป

( ซึ่งก็ต้องระวังในเรื่องบาดเจ็บรุนแรงด้วยนะครับพี่น้อง แต่มันก้าวข้ามความกลัวไปแล้ว )

เมื่อลัคนา และ จันทร์ ( บูรณฤกษ์ ) ( อุจจ์นวางค์)
มีดาวพฤหัสบดี
( อารทรา - บูรณฤกษ์) ( เกษตร์นวางค์มีน)
ทรงสถิตอยู่กลางฟ้าแห่ง ลัคน์ แล จันทร์ ฉะนี้แล้ว

คำว่า แพ้ไม่มี มีแต่ ชนะ สถานเดียว
( แม้จะต้องปะทะ ถึงขั้น บาดเจ็บ ก็ตาม)

ส่วนดาวอริแห่งดวงนี้คือ ดาวที่ลอยอยู่ภพที่ ๖ คือ ภพอริ ก็คือ
ดาวอาทิตย์ ( รัฐมาร) อันมาจากเรือนวินาศน์ ( เรือนแห่งความฉิบหาย)

อาทิตย์ ( ศัตรูของประชาชน )เป็นตัวแทนแห่ง ศัตรูของ ลัคนา และจันทร์ (คือ ประชาชน )

อาทิตย์ มีกำลังเป็น ปรเกษตร์ ( อ่อนแอ )ในราศีจักร์
อาทิตย์ เป็น นิจจ์อนุโลมในนวางค์จักร เนื่องจากอยู่นวางค์เดียวกับ ศุกร์ + ราหู + มฤตยู (ดาวแห่งความสูญเสีย)
อาทิตย์ สถิต อยู่ที่ ธนิษฐะนักษัตร (ปริตยุระ / เทศาตรี = โสเภณีฤกษ์ ) อันเป็นทวาปถมาฤกษ์ = ภินทฤกษ์ ( ฤกษ์แตก )

ชื่อทวาอวสาน หกสถานนี้สำคัญ นับบาทสิยสองนั้น ผิว์..( ดาวนั้น) เกาะเคราะห์เบียฬบีฑ์ อันตรายถึงชีวิต อมรพิษจะย่ำยี เชี้ยวงาพิษอันมี เร่งระมัดประหยัดกาย ฯ

อาทิตย์ อย่างนี้ คำว่าชนะไม่มี มีแต่แพ้ลูกเดียว เพียงแต่ว่า
มันจะแพ้ไปไหนเท่านั้น

แต่ถ้าพิจารณาแต่รูปกราฟดวงดาวมาประกอบ ก็ไปในรูปที่มีดาวอังคาร
( กะลาหอย) ส่งเส้นสีน้ำเงิน ช่วยให้มันหนีไปแดะ แดะ ที่อื่น( เทศาตรีฤกษ์ ฤกษ์เที่ยวท่อง อยู่ไม่เป็นที่ )

https://www.facebook...693613634014743

#17 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:22

เอางี้ใส่สีอะไรก็ได้  แค่แช่งครอบครัวโกงชาตินี้ตั้งแต่เช้าเลย  เพื่อความชัวร์   :lol: 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#18 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:29

ตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำยามดึกตามประสาคนโสด เห็นคำถามเรื่องสีส้มว่อนไปหมด ขอบอกว่า
1กระแสงมงายเกี่ยวกับหมอดูพม่าหรือพิธีบ้าๆที่พม่านั้นเป็นเรืี่องความงมงายโง่เง่า อย่าเอาตามมันเลย พม่าเขาไม่มีคุณไสยเหมือนเขมรดอกเจ้าเอย มันเป็นเรืี่องแหกตาหลอกคนโง่ทั้งสิ้น
2เรืีองสีไม่ได้มีอิทธิพลอะไรแต่เป็นเครื่องบอกภูมิปัญญาอารยธรรมว่าได้ร่ำเรียนไตรเพทและพิชัยสงครามแบบอินเดียอันเป็นพระราชนิยมของทุกราชสำนักในย่านนี้
3เรื่องของสีประจำวันนั้นเรืองหนึ่ง การใช้สีที่อาศัยปูมทักษาเป็นชั้นที่2 การใช้สีและปูมทักษาแก้เคล็ดสำหรับให้ฤกษ์เป็นขั้นที่3
ไม่มีหรอกที่จะเอาสีหนึ่งไปข่มอีกสีหนึ่ง มันมั่วไม่มีที่ติเลย
4ไม่อยากจะคุยว่าศาสตร์แบบนี้นะตาลุงคนนี้ร่ำเรียนมาไม่น้อยกว่าใครในแผ่นดินนี้ดอกเว้ย พอกันทีพี่น้องเอ๊ย อย่าหลงงมงายตามพวกคนโง่สิ้นคิดเลย
เราเชื่อกฎแห่งกรรมดีกว่าคร้าบ
นอนดีกว่า!!!

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#19 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:49

มันไปหาหมอพม่า เอาฤกษ์ เอาดวง เพื่อมาตีประเทศไทยสินะ..

ตกลงมันเป็นพม่า เขมร หรือ คนไทย..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:06

เล็ก เจ้าเก่า
39 นาทีที่แล้ว
ต่อตระกูล ยมนาค

อย่าเชื่อข่าวลวง! ที่ให้คนไทยใส่สีส้มกัน มากๆ
เพื่อนฝ่ายข่าวทหารบอกมาว่าพี่ชายมันไปทำพิธีที่พม่า หมอดูบอกว่าให้ไปหลอกคนไทยใส่เสื้อสีส้มเยอะๆจะได้เสริมบารมีให้นังปู เข้าทางนังปูเน่าเลย

----------------

จริงๆไม่ว่ายังไงมันก็ไม่มีผลหรอก ต่อให้คนทั้งประเทศใส่สีส้ม แต่..มันเสียเหลี่ยมที่โดนยิ่งลักษณ์หลอกได้เนี่ยสิ กรั่กๆๆ

#21 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:14

เล็ก เจ้าเก่า
39 นาทีที่แล้ว
ต่อตระกูล ยมนาค

อย่าเชื่อข่าวลวง! ที่ให้คนไทยใส่สีส้มกัน มากๆ
เพื่อนฝ่ายข่าวทหารบอกมาว่าพี่ชายมันไปทำพิธีที่พม่า หมอดูบอกว่าให้ไปหลอกคนไทยใส่เสื้อสีส้มเยอะๆจะได้เสริมบารมีให้นังปู เข้าทางนังปูเน่าเลย

----------------

จริงๆไม่ว่ายังไงมันก็ไม่มีผลหรอก ต่อให้คนทั้งประเทศใส่สีส้ม แต่..มันเสียเหลี่ยมที่โดนยิ่งลักษณ์หลอกได้เนี่ยสิ กรั่กๆๆ

:wacko: เจ็บสุดก็ตรงบรรทัดสุดท้ายนี่แหละครับ

งั้นเอาเหลือง ชมพู ดีกว่า หาเจอง่ายในตู้ หรือสีขาวก็มีเยอะ(แต่ไม่จุดเทียน :angry:)

ควายตัวนี้สีขาว

#22 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:46

เสื้อลายพราง หรือ สีที่กลืนกับสภาพแวดล้อม ไม่เป็นจุดเด่น

หรือถ้ามีเสื้อเกราะ ใส่เสื้อเกราะดีสุด

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#23 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:15

*
POPULAR

บอกตามตรงผมมีความเชื่อเรื่องโหราศาสตร์น้อยมากเลยครับ

ในอดีตมีสตรีนางนึงพาผมไปหาพระรูปนึงให้ช่วยดูว่าเราเป็นเนื้อคู่กันหรือไม่

สมมุติสงฆ์รูปนั้นดูว่าผมกับสตรีนางนั้นไปกันไม่ได้  ถ้าแต่งงานกันจะทะเลาะเบาะแว้ง

และจะหย่าร้างภายใน 2 ปี

ถ้ามีลูกก็จะ บลาๆๆๆ ไม่ดียังโง้นยังงี้

สตรีนางนั้นก็ตกใจและเสียใจมาก 

เธอมาถามผมว่าจะทำอย่างไร

ผมหัวเราะครับ  ผมบอกผมไม่เชื่อ

ผมจะแต่งกับคุณ คุณก็จะแต่งกับผม

แล้วคุณจะเชื่อพระหรือเชื่อผม

สุดท้ายเธอเชื่อผม  แล้วก็อยู่กันมาจนถึงปัจจุบัน  มีลูกสาว 2 คน

เรียน ม.แถวสามย่านทั้งคู่  

แถมคนโตได้ทุนไปทำโทต่างประเทศ (อังกฤษ)

ส่วนคนเล็กติดแม่ไม่อยากไป

แต่ลองไปสอบโทอิกดูก็ได้ 950 คะแนน (เต็ม 990)

ทว่าทั้งหมดนี้มันไม่ได้สำคัญเท่ากับการที่ผมกับเธอ  ไม่เคยทะเลาะกันเลย 

ถกเถียงเล็กน้อยอาจมีบ้าง  

แต่เธอคงรู้ว่าผมงี่เง่า  เลยยอมๆให้

ไม่อยากมาหักล้างผมตอนที่กำลังใจร้อนไร้สติ 55

ผมมองตัวเองดู

ชีวิตผมถ้าเชื่อหมอดูจะเป็นยังไงครับ ?

สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตของผม

ได้มาจากการไม่งมงาย  หลงเชื่อคนทำนายมากกว่าตัวเราเอง

และสำหรับคนเชื่อการดูหมอ  อย่าเพิ่งเชื่อผม

แต่ขอให้ไปดูชีวิตแม้ว ณ ดูไบ

คนนี้เขาเชื่อหมอดูมาก  แล้วเป็นไงครับชีวิตเขาดีขึ้นบ้างไหม

ถูกยึดทรัพย์  ครอบครัวแตกแยก  ตัวเองก็หนีคุก  

เอาน้องสาวมาเชิด  ดูท่าก็จะเข้าปิ้งในอนาคตอันใกล้เหมือนกัน

ชีวิตทักษิณมีอะไรดีครับ?  ผมว่าชีวิตผมยังดีกว่าตั้งเยอะ

อย่างน้อยก็ไม่มีคนด่าคนแช่งมากเท่าทักษิณแน่นอน

ดังนั้นเรื่องใครจะใส่เสื้อสีอะไรผมก็ไม่สนหรอกครับ  ผมก็ใส่เสื้อตัวเก่าๆของผมอย่างเดิม

แต่ขอบอกก่อนว่าถึงผมจะไม่เชื่อคำทำนายทางโหราศาสตร์ 

ทว่าบางเรื่องผมก็ปฏิบัติตามนะครับ  และผมไม่เคยไปเที่ยวดูถูกคนที่เขาเชื่อ

ผมไม่ได้รู้แจ้งเห็นจริงพอที่จะไปหักล้างหรือชักชวนใครส่งเดช

อย่างเรื่องสีเสื้อ  ภรรยาจัดให้ผมใส่ตามวัน  ผมก็ใส่ตามนั้น

ทำได้ผมก็ทำ  สบายดีเสียอีกจะได้รู้ว่าวันไหนใส่เสื้อตัวไหน   ไม่ต้องเลือกอะไรวุ่นวาย

อย่างวันพุธ ผมก็ใส่ เขียว น้ำตาล หรือ เทา  วันพฤหัสก็ใส่สีน้ำเงิน  อะไรอย่างงี้

(นี่ขนาดไม่เชื่อนะ 55)

คือผมทำตามเท่าที่ไม่ลำบากวุ่นวาย  และพิสูจน์จากตัวเองได้ในบางเรื่อง

ทว่าให้ผมไปใส่เสื้อสีที่เป็นโทษกับใครอะไรแบบนี้ผมว่ามันมากไปครับ

ดูมันเป็นอวิชามากกว่าเป็นมงคลชีวิต

เพื่อนสมาชิกอยากเชื่ออะไรก็ขอให้อยู่บนพื้นฐานของความมีสติกันทุกท่านครับ

Edited by คลำปม, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:18.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#24 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:15

จริงๆน่าจะนัดกันเงียบๆ แอบใส่เสื้อแดง แล้วไปรอมอบดอกไม้ให้ยิ่งลักษณ์กัน พอมันออกมารับดอกไม้ก็จัดหนักโห่ไล่เลย :lol:

#25 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:20

จริงๆน่าจะนัดกันเงียบๆ แอบใส่เสื้อแดง แล้วไปรอมอบดอกไม้ให้ยิ่งลักษณ์กัน พอมันออกมารับดอกไม้ก็จัดหนักโห่ไล่เลย :lol:

ไม่น่าจะหลงกลนะครับ เพราะไม่ได้จ้าง มาฟรีๆ มาไม่ได้นัดหมาย มันไม่เคยมา ฮ่าๆๆ

#26 idecon

idecon

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:59

ใส่สีส้ม
ระวังตกรอบคัดเลือกนะครัช

#27 phongthai

phongthai

น้องใหม่

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:21

สีแสด..หรือสีส้มน่าจะถูกต้องแล้วครับ   

เพราะ คำว่า "สวัสดิรักษา" น่าจะมาจากตำราเก่าที่ สุนทรภู่ ประพันธ์ถวาย รัชกาลที่ 2

ซึ่งในหัวข้อเกี่ยวกับ "การรบ" นั้น ได้ระบุสีที่ควรสวมใส่เพื่อการรบ ไว้ดังนี้ครับ

อนึ่งภูษาผ้าทรงณรงค์รบ ให้มีครบเครื่องเสร็จทั้งเจ็ดสี

วันอาทิตย์สิทธิโชคโฉลกดี เอาเครื่องสีแดงทรงเป็นมงคล เครื่องวันจันทร์นั้นควรสีนวลขาว จะยืนยาวชันษาสถาผล อังคารม่วงช่วงงามสีครามปน เป็นมงคลขัตติยาเข้าราวี เครื่องวันพุธสุดสีด้วยสีแสด กับเหลือบแปดปนประดับสลับสี วันพฤหัสจัดเครื่องเขียวเหลืองดี วันศุกร์สีเมฆหมอกออกสงคราม วันเสาร์ทรงดำจึงล้ำเลิศ แสนประเสริฐเสี้ยนศึกจะนึกขาม หนึ่งพาชีขี่ขับประดับงาม ให้ต้องตามสีสรรพ์จึงกันภัย ฯ

อ้างอิง http://th.wikipedia....iki/สวัสดิรักษา

ผมใส่แล้วครับ....วันนี้

#28 overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:23

โดนข่าวลวงมาแชร์ต่อที่นี่ ขออภัยด้วยนะ

สรุป ห้ามแดง ส้ม ชมพู

ควรขาว หรือเหลือง

#29 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:48

วันนี้ใส่เสื้อลายอ่ะ มีทุกสี 555+

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#30 SKV24

SKV24

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:57

น่าจะเป็นแผนของพวกควายแดง มาหลอกม็อบนกหวีด...ทำให้คนคิดว่าพวกม็อบนกหวีด เป็นพวกงมงาย ถูกหลอกง่าย...

#31 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:08

ประมาณนี้นะ :)

#32 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:38

ไม่น่าจะหลงกลนะครับ เพราะไม่ได้จ้าง มาฟรีๆ มาไม่ได้นัดหมาย มันไม่เคยมา ฮ่าๆๆ

เป็นไปไม่ได้ที่จะมีใครมาเชียร์โดยที่ไม่ได้สั่งมา

ดูได้จากเมื่อวานป้ายมันดูแล้วก็บ่งบอกชัดๆว่าคนทำมันคนเดียวกัน เปลี่ยนฟ็อนท์ เปลี่ยนชื่อจังหวัด เปลี่ยนสี ขนาดเดียวกัน

ใครดูไม่ออกก็กระบือเต็มที

ผมเคยลอกการบ้านบ่อยๆรู้ดีครับ 

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#33 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:23

สวดอิติปิโสครับ พุทธคุณชนะขาด กันมนค์ดำได้สารพัด

#34 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:01

ทุกคืนจะสวดมนต์บทพุทธคุณ ชุมนุมเทวดา พาหุง มหากา พระกัณฑ์ไตรปิฎก ชินยัญชร แล้วแผ่ส่วนกุศลให้คนปล้นชาติ เำื่ให้เขาสำนึกได้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย ถวายแดพ่อหลวง แค่นี้ครับ

#35 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:43

พระพุทธคุณ เท่านั้น ครับ คือสุดยอด แห่งศาสตร์ลี้ลับทั้งหลาย เมตตาสูตร เป็นยอดแห่งพุทธคุณ

ไสยศาสตร์นั้นเป็นดาบสองคม จะย้อนกับไปทิ้มแทงตัวผู้กระทำด้วย หากอิติปิโส เป็นสุดยอดโล่ เมตตาสูตรคือสุดยอดเกราะ ที่สามารถทำให้ศัตรูพ่ายแพ้ได้

"ภิกษุทั้งหลาย อานิสงส์ของการแผ่เมตตามี ๑๑ ประการ คือ
     ๑. หลับเป็นสุข
     ๒. ตื่นเป็นสุข
     ๓. ไม่ฝันร้าย
     ๔. เป็นที่รักของมนุษย์ทั้งหลาย
     ๕. เป็นที่รักของอมนุษย์ทั้งหลาย
     ๖. เทวดาย่อมรักษา
     ๗. ไฟ ยาพิษ ศัสตรา ไม่ล่วงเกิน
     ๘. จิตได้สมาธิเร็ว
     ๙. สีหน้าผ่องใส
     ๑๐. ไม่หลงตาย
     ๑๑. เมื่อยังไม่บรรลุ ธรรม ย่อมเข้าถึงพรหมโลกชั้นสูง

ดังนั้น ผมว่าทางเวทีน่าจะให้สวดบทเมตตาสูตรด้วย

Edited by ter162525, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:50.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#36 Olala

Olala

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:38

FB แชร์มาบอกว่า ห้ามใส่เสื้อสีส้มรึแสด  เพราะจะเป็นการเพิ่มบารมีให้ยิ่งลักษ์  ข่าวตอนแรกที่บอกให้ใส่นั้นหลอกลวง

ให้ใส่สีขาวนวลแทน

ตอนนี้เราค่อนข้างงง  เพราะจะหาต้นตอของคนบอกว่าใส่สีแสด ก็หาไม่เจอ 

อ้อตอนเราอ่านเมน์นี้ใน FB  เรานึกไปถึง เมื่อ 2 วันก่อนมีประกาศข่าว เรื่องกฏข้อบังคับของสงฆ์  ให้ห่มจีวรสีพระราชนิยม ไม่รู้ว่าเป็นกุศโลบายเกี่ยวข้องกับการเมืองรึป่าว  เพราะมีคำสั่งบังคับใช้ในงานพิธีต่างๆ เลย

Edited by Olala, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:43.

#37 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:45

ผมมีแต่เสื้อผ้าสีขาวและดำ  จะไปเอาสีอื่นที่ไหนใส่ละเนี่ย

ใส่เสื้อขาวแล้วเขียนว่า "เสื้อตัวนี้สีส้ม" ครับ ^_^

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#38 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:48

ไร้สาระมากครับ

#39 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:01

เรามีหลวงพี่ประจำบอร์ดอยู่แล้วครับ

เป่าพ้วงเดี๋ยวมนต์พม่าก็เสื่อมแล้ว

ใส่สีไหนก็ใส่ไปเถอะครับ.. :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน