Jump to content

- - - - -

คำถามจาก"ตำรวจ"ถึง"นาย" จะต้องตายไปอีกกี่คน

เด็ดดอกไม สะเทือนถึงดวงใจ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:04

เรียนท่านนายกฯ และ ท่าน ผอ.ศรส.

กลัวท่านนายกฯจะเห็นไม่ชัด..ท่านเป็นผู้นำสูงสุด..ท่านต้องดูครับ ผมไม่ได้จะว่าอะไรท่าน แต่ผมอยากให้ท่านได้เห็นชัดๆว่า.. ตำรวจของเราทุกๆนาย ไม่มีใครต้องการ 7ชั้นเงินเดือน 7ชั้นยศ หลังความตายแบบนี้.. !!

ตำรวจนายนี้ อาจเป็นพ่อใคร ผัวใคร พี่ใคร น้องใคร ลูกชายของใคร ..แน่นอนว่าคนอันเป็นที่รักของตำรวจนายนี้ทุกคน ต้องเสียใจ ต้องร้องไห้.. แม้นความตายนี้อาจจะดูเลอค่าตามที่ตำรวจเค้าสอนกันมา..แต่ท่านนายกฯต้องควรทราบไว้นะครับว่า ..มันเป็นเลอค่า ที่ไม่มีตำรวจคนไหนต้องการ..

ผมไม่ได้ว่าท่าน และไม่เคยคิดจะว่าท่าน แต่ผมขอพูดแทนตำรวจทุกนายที่ผ่านฟ้าในวันนี้ว่า..

" จะให้เราต้องไปตายอีกสักกี่คน ก็สั่งมาได้เลยครับ เราพร้อมรับบัญชา .."

หวังว่าท่านนายกฯ และท่านเฉลิม คงจะเข้าใจหัวอกหัวใจและวินัยของตำรวจผู้น้อยเหล่านี้นะครับ .. และจากนี้ไป ท่านควรสั่งให้ดี สั่งให้ได้เปรียบ สั่งให้สู้ได้..ถึงตาย ตำรวจพวกนี้เค้าก็จะไม่ว่าสักคำ..

http://sakdaper.blog...&max-results=50

เอามาจากบล็อกหนึ่ง  อยากจะเชิญชวนเสื้อแดงในนี้มาร่วมถกกันหน่อย

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#2 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:15

*
POPULAR

อืมมม อ่านอารมณ์ผู้เขียนบทความแล้ว ผมว่าเขาอยู่ในอารมณ์ที่อยากจะสังหารปชช.มือเปล่านะครับ

โดยส่วนตัว ไม่เคยมีอคติกับตำรวจ แต่การที่เจ้าหน้าที่ปฏิบัติหน้าที่เกินกว่าเหตุ จนมีเหตุให้เกิดความสูญเสียทั้งสองฝ่าย

ผมว่า(ถ้า)ตำรวจผู้เขียนบทความปราศจากอาวุธ เฉกเช่นเดียวกับ มวลชนกปปส.ตามภาพข่าว ก็ไม่เกิดความสูญเสีย

คุณก็ฟ้องคดีปิดถนน ปิดสถานที่ราชการ ขัดขวางการปฏิบัติหน้าที่เจ้าพนักงานไป มันก็ไม่มีผู้ใดสูญเสีย

กลับไปถามจิตสำนึกของตัวพวกตำรวจเองเถิด วันนี้คุณยังกล้าประกาศให้คนไทยฟังอีกหรือไม่

"หน้าที่รักษาสันติราษฎร์" ยังเป็นของพวกคุณอย่างเต็มภาคภูมิกันอยู่?

#3 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:18

*
POPULAR

มีแต่นายๆๆๆ  

ขอถามหน่อยว่า ตำรวจ เอาชาติ เอาความเป็นคนของตัวเองไปไว้ที่ไหน????

#4 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:22

มีแต่นายๆๆๆ  

ขอถามหน่อยว่า ตำรวจ เอาชาติ เอาความเป็นคนของตัวเองไปไว้ที่ไหน????

นี่ไงครับ  ที่เป็นสาเหตุหลักสำคัญในการปฏิรูปตำรวจอย่างเร่งด่วนของ กปปส

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#5 ben10

ben10

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:27

อย่ามีกฏหมายคุ้มหัวสิครับ แล้วลองรบกับทหารดูว่าใครจะอยู่ใครจะไป ไม่ใช่พวกกูยิงใครก็ได้ แต่ใครยิงกลับกลายเป็นผู้ร้าย แล้ววันนี้ผู้ชุมนุมตาย 3 นะครับ บาดเจ็บอีกเกือบ 50 มากกว่าตำรวจเยอะนะครับ ยังไม่หนำใจอีกหรือครับ ยิงคนไม่มีอาวุธระบายอารมณ์น่ะ

#6 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:28

มีแต่นายๆๆๆ  

นี่ไงครับ  ที่เป็นสาเหตุหลักสำคัญในการปฏิรูปตำรวจอย่างเร่งด่วนของ กปปส

ตอน ทหาร ตายหมู่ ไม่เห็นมี ขี้ข้า คนไหนออกมาป่าวร้องหา ความยุติธรรม สักคำ

และแม้กระทั่งพวกเดียวกันเองโดน ลอบยิงตาย ในขณะนั้น ก็ยังไม่เห็นเคยปริปากใดๆ

มันคงเป็นตลกร้ายนะผมว่า ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:30

เห็นรูปนี้แล้วไม่อยากสงสารเลยอะ

#8 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:30

ยิ่งลักษณ์กับเฉลิมควรถือโล่ออกมาทวงพื้นที่บ้าง
อยากเห็น คงเป็นแค่ความฝัน เพราะพวกนี้ดีแต่สั่ง
ไม่เชื่อหรอกว่าใจเฉลืิมไม่คิดจะเล่นหนัก ตำรวจ "บางนาย"
ที่ซื่อตรงต่อหน้าที่ เบามาก็เบากลับ แรงมาค่อยแรงกลับต่างหากที่มักตกเป็นเหยื่อในเหตุการณ์ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ เมื่อไหร่ ศอรส จะเลิกให้มาปะทะกันซะที ทางออกเยอะแยะไม่ทำ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#9 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:33

มีแต่นายๆๆๆ  

ตอน ทหาร ตายหมู่ ไม่เห็นมี ขี้ข้า คนไหนออกมาป่าวร้องหา ความยุติธรรม สักคำ

และแม้กระทั่งพวกเดียวกันเองโดน ลอบยิงตาย ในขณะนั้น ก็ยังไม่เห็นเคยปริปากใดๆ

มันคงเป็นตลกร้ายนะผมว่า ^_^

ผมอยากจะบอกว่านี่คือ ความแตกต่างระหว่าง ม๊อบแดง กับ มวลมหาประชาชนไงครับ 

พวกเราไม่ต้องการจะทำร้ายใคร เราต้องการความถูกต้อง เราชอบความจริงและการพิสูจน์ นี่ไม่ใช่เหรอคือจุดยืน กปปส. 

พวกนี้คือ ตำรวจชั้นผู้น้อยครับ แน่นอนมีบางคนไม่ชอบเรา แต่ก็มีบางคนอาจจะแอบเข้าข้างเราเหมือนกัน ผมว่าเราอย่าเอาความเกลียดของเราที่เกิดจากพวกระดับสูงมาใส่ชนชั้นผู้น้อยเลยครับ

เรื่องนี้ไม่ว่าปี 53 หรือ ปีนี้ต้องพิสูจน์ความยุติธรรมครับ และต้องไม่มีพรบ.นิรโทษกรรมสุดซอย set zero ชั่วๆมาให้เห็นอีกต่อไป ผิดว่าไปตามผิด

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:35

อย่าถามแต่ต้องด่าไอ้ 2 ตัวนี้ ว่ามรึงจะเป็นขี้ข้าแม้ว อีกนานไหม

#11 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:36

เห็นรูปนี้แล้วไม่อยากสงสารเลยอะ

นี่คือพวกชั่วครับ ของแบบนี้ต้องชี้ชัดตามบุคคลและผู้สั่งการไปครับ

#12 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:37

คำบรรยายด้านบน ตำรวจนายนี้คงอยากจะบอกว่า......

อยากฆ่า อยากจับ ประชาชนอย่างง่ายๆ

ขอกำลังพลให้มากกว่า ขออาวุธให้อานุภาพสูงกว่า

ขอถือกฏหมายในมือโดยไม่มีใครหน้าไหนมาทำอะไรได้

และ สุดท้ายต้องการเพียงแค่................จัดการกับประชาชน

#13 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:40

ตำรวจเป็นเทวดามาจากใหนถึงตายไม่ได้ สมควรตายโหงให้หมด ตำรวจชั่วๆพวกนี้ สัด มีทั้งเสื้อเกราะ มีทั้ง m16 มีทั้งหมวกป้องกันอย่างดี ทั้งป้องกันขา ยังไม่พอใจอีก เทียบกะประชาชนมือเปล่าๆ เห็นมันถือปืน m16 วิ่งหนีหางจุกตูดสะใจฉิบหาย

Edited by ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:43.

#14 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:45

นี่คือพวกชั่วครับ ของแบบนี้ต้องชี้ชัดตามบุคคลและผู้สั่งการไปครับ

ถึงนายสั่ง แต่

***ยิงปืนขึ้นฟ้าเพื่อขู่ก็ใช้ได้แล้ว

***ดูตาตะกวดที่ถือกระบองซิครับ มันเห็นอยู่แล้วว่านั่นนะคนแก่ ไม่มีอาวุธ ไม่มีเครื่องป้องกันใดๆ

#15 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:48

ถึงนายสั่ง แต่

***ยิงปืนขึ้นฟ้าเพื่อขู่ก็ใช้ได้แล้ว

***ดูตาตะกวดที่ถือกระบองซิครับ มันเห็นอยู่แล้วว่านั่นนะคนแก่ ไม่มีอาวุธ ไม่มีเครื่องป้องกันใดๆ

ครับ ผมถึงบอกนายตำรวจคนนี้ถึงโดนตรวจสอบ คนสั่งต้องโดนตรวจสอบ และเอาให้หนัก แต่ตำรวจที่ตายไปใช่กลุ่มนึ้หรือป่าวครับ? ถ้าใช่ผมไม่มีข้อโต้แย้งครับ

#16 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:06

*
POPULAR

ผมเสียใจกับคนที่เสียชีวิตนะครับ

แต่ผมอยากบอกว่า ตำรวจที่มาเสียชีวิตและบาดเจ็บนั้น

ไม่มีความภาคภูมิใจอะไรเลย คุณไม่ได้ตายเพื่อชาติ คุณไม่ได้ตายเพื่อปกป้องประชาชน คุณตายเพื่อรักษาอำนาจให้ สุนัขจรจัด กับ หญิงแพศยา เท่านั้น

ชีวิตคุณที่มีค่า แทนที่จะรับใช้ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ แต่กลับเอาแลกเพื่อรักษาอำนาจให้นักการเมืองชั่วไม่กี่คน

ผมสงสารชีวิตพวกคุณจริงๆ แต่หากพวกคุณยังทำตัวเป็นหุ่นยนต์ ที่ให้เขาสั่งให้ทำชั่ว ผมก็คิดว่าชีวิตคุณก็ไม่ได้มีคุณค่าอะไร

ตอนนี้พวกตำรวจต่างจังหวัดที่ถูกส่งเข้ามาทำร้ายประชาชน คนกรุงเทพส่วนใหญ่รังเกียจพวกคุณไปเรียบร้อยแล้ว พวกคุณอย่าใส่เครื่องแบบเดินเลย เผลอคนที่เห็นจะหมั่นไส้แล้วถวาย pop corn ให้พวกคุณรับประทาน

จะขนกันมาอีกกี่หมื่นก็ไม่มีทางชนะ นักรบ pop corn เพราะอะไรรู้ไหมครับ

เพราะ นักรบ pop corn มีประชาชนเป็นพวก พวกคุณถูกส่งมาทำสงครามในดินแดนที่ประชาชนเขาเกลียดพวกคุณ ไม่มีใครสนับสนุนคุณ คุณไปไหนประชาชนเขาก็เป็นสายรายงานตลอด แม้กระทั้งตำรวจดีๆเขาก็ช่วยกัน

แต่ถ้า พวกคุณยอมเป็นผักเป็นปลา ให้นักการเมืองหลอกใช้ คิดเองไม่ได้ แยกแยะถูกผิดไม่ได้ ผมก็คิดว่า ชีวิตของพวกคุณมันแทบไม่มีค่าเลย ไม่เหลือแม้กระทั้งความเป็นคน

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:28

#18 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:53

ขอเถอะนาย  

เลิกเหยียบศพตำรวจชั้นผู้น้อย  ขึ้นไปหาความสำเร็จเสียที  

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#19 AntiRedBuffalo

AntiRedBuffalo

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:56

Watch Red Shirt ศูนย์ปฏิบัติการติดตามผู้ชุมนุมเสื้อแดง

คําเตือน ! คลิปนี้ ใครใจไม่แข็ง กรุณาอย่าดูครับ....
(คลิปคนเืสื้อลายธงชาติถูกยิงศรีษะ)

บังสุพจน์ เสียชีวิตแล้ว

#20 -โต-

-โต-

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:04

มีคนตายไป 4 คน มี 3 คนเป็นประชาชน

ตำรวจต้องรับผิดชอบ

#21 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:57

จะประชดหรือพร้อมสู้ถวายหัวให้กับตระกูลชินวัตรก็แล้วแต่จะคิด

ผมขอบอกตรงนี้ว่า ผมไม่สงสารหรือเห็นใจหรอกนะ เพราะพวกคุณควรจะคิดเองได้แล้วไม่ใช่เด็ก หรือไม่ใช่พวกขอทาน ที่ต้องเอาชีวิตไปแลกถึงจะมีข้าวกิน

1. คือ พวกตำรวจควรจะต้องรู้ว่า กำลังช่วยหรืออุ้มโจรอยู่ จำใส่กะบาลไว้นะ ควรลาออกไปซะ ปฏิรูปแล้วค่อยกลับมาทำงานใหม่

2. คือ พวกตำรวจควรจะต้องรู้ว่า ไม่มีทางที่ทักษิณจะชนะประชาชนได้ เพราะความชอบธรรมไม่มี เพราะมันทำแต่เรื่องชั่วๆ

3. คือ พวกตำรวจควรจะต้องรู้ว่า หากทำร้ายประชาชนเมื่อไหร่ ก็ต้องโดนตอบโต้ในทุกรูปแบบ ไม่ว่าในเกมส์หรือนอกเกมส์ กุตายมึงก็ต้องตาย

4. คือ พวกตำรวจควรจะต้องรู้ว่า ทักษิณมันไม่มีอะไรจะเสียแล้ว แม้จุยุยงให้คนไทยเผาทำลายหรือฆ่ากันตายเอง มันก็ทำได้ เพราะมันประกาศไว้แล้ว

ถ้าใครบอกว่า จำใจต้องทำเพราะเป็นคำสั่ง มันก็สมควรตาย เพราะมันโง่แม้กระทั่งให้ไอ้ชาติชั่วที่ไม่มีใครยอมรับมาบงการชีวิต สั่งให้ไปตายก็ได้ ฮ่าๆๆๆ

ลาออกจากราชการซะ หรือหากใครที่คิดว่าต้องสู้เพราะกลัวถูกปฏิรูปตำรวจ เมิงก็จงสู้ต่อไป แต่จำไว้ เมิงจะถูกปฏิรูปแน่นอน....เอาไปคิดเป็นการบ้านนะ ตะกวด :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:43

ผมยืน Standing Ovation ให้เมนท์นี้เลยครับ

ผมเสียใจกับคนที่เสียชีวิตนะครับ

แต่ผมอยากบอกว่า ตำรวจที่มาเสียชีวิตและบาดเจ็บนั้น

ไม่มีความภาคภูมิใจอะไรเลย คุณไม่ได้ตายเพื่อชาติ คุณไม่ได้ตายเพื่อปกป้องประชาชน คุณตายเพื่อรักษาอำนาจให้ สุนัขจรจัด กับ หญิงแพศยา เท่านั้น

ชีวิตคุณที่มีค่า แทนที่จะรับใช้ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ แต่กลับเอาแลกเพื่อรักษาอำนาจให้นักการเมืองชั่วไม่กี่คน

ผมสงสารชีวิตพวกคุณจริงๆ แต่หากพวกคุณยังทำตัวเป็นหุ่นยนต์ ที่ให้เขาสั่งให้ทำชั่ว ผมก็คิดว่าชีวิตคุณก็ไม่ได้มีคุณค่าอะไร

ตอนนี้พวกตำรวจต่างจังหวัดที่ถูกส่งเข้ามาทำร้ายประชาชน คนกรุงเทพส่วนใหญ่รังเกียจพวกคุณไปเรียบร้อยแล้ว พวกคุณอย่าใส่เครื่องแบบเดินเลย เผลอคนที่เห็นจะหมั่นไส้แล้วถวาย pop corn ให้พวกคุณรับประทาน

จะขนกันมาอีกกี่หมื่นก็ไม่มีทางชนะ นักรบ pop corn เพราะอะไรรู้ไหมครับ

เพราะ นักรบ pop corn มีประชาชนเป็นพวก พวกคุณถูกส่งมาทำสงครามในดินแดนที่ประชาชนเขาเกลียดพวกคุณ ไม่มีใครสนับสนุนคุณ คุณไปไหนประชาชนเขาก็เป็นสายรายงานตลอด แม้กระทั้งตำรวจดีๆเขาก็ช่วยกัน

แต่ถ้า พวกคุณยอมเป็นผักเป็นปลา ให้นักการเมืองหลอกใช้ คิดเองไม่ได้ แยกแยะถูกผิดไม่ได้ ผมก็คิดว่า ชีวิตของพวกคุณมันแทบไม่มีค่าเลย ไม่เหลือแม้กระทั่งความเป็นคน

สุดๆครับ

ผมไม่มีอะไรจะพูดอีกแล้ว  คห.นี้เขียนแทนใจผมไปหมดแล้วครับ

ปล. สุนัขจรจัดกับหญิงแพศยา วลีนี้ขอยื้มไปใช้เลยนะครับ  แม้งโคตรโดน!

gladiator 1.jpg

#23 GBI

GBI

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:55

Watch Red Shirt ศูนย์ปฏิบัติการติดตามผู้ชุมนุมเสื้อแดง

คําเตือน ! คลิปนี้ ใครใจไม่แข็ง กรุณาอย่าดูครับ....
(คลิปคนเืสื้อลายธงชาติถูกยิงศรีษะ)

บังสุพจน์ เสียชีวิตแล้ว

ใจไม่แข็ง...​แต่ดูไปแล้ว  :(  :(

"In the end, we will remember not the words of our enemies, but the silence of our friends"

#24 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:57

ต้องให้ตะกวดมันโดนหนักๆบ้าน
แม่มทำ ปชช ข้างเดียวมาตลอด
ตอนไอ้ควายเสื้อแดงมันชุมนุมราชประสงค์เป็นเดือนๆ
อยู่หน้า สตช แท้ๆ
ไม่ทำห่านอะไรเลย
พอเปลี่ยนข้าง
แม่มขยันขนกันมาเป็นหมื่น
ยุบทิ้งไปซะ
มีไว้ก็เปลืองภาษี

#25 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:15

อยู่กับนายเลวก็ต้องทำใจนะ 

#26 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:53

ไอ้เหลิม น่าจะมาเดินนำเองเลย อย่าป๊อด...

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#27 Bn king

Bn king

น้องใหม่

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:58

เก่งจิงไม่ใช่เหลิม ####

#28 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:13

ผมขอใช้คำว่า

ตำรวจตายแค่คนเดียว

ความหมายก็แล้วแต่ใครจะคิด

แต่มันคือความจริงใช่ไหม

Edited by storm, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:14.

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:17

เวลาทำร้ายผู้ชุมนุม บอกนายสั่ง ไม่สนใจประชาชนจะบาดเจ็บ ล้มตาย บอกทำตามหน้าที่ แต่พอพวกตะกวดมันโดนบ้าง แค่ป้าย สตช จิตสำึนึกในหน้าที่เมมิงหายหมดเลย จะตามล่าคนทำลายป้าย เอาตายให้ได้ สันดาลตอแหลของตะกวดเหรรรี้ย ไม่พ้นเลียนายหรอก ไม่ได้มีจิตสำนึกต้องดูแลประชาชนหรอก  

#30 สองสลึง

สองสลึง

น้องใหม่

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:56

รูปนี้ใช่ตำรวจเตะระเบิดหรือปล่าวครับ

ที่เห็น เหมือนขาขวาจะเละเลย  ครับ

#31 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:00

รูปนี้ใช่ตำรวจเตะระเบิดหรือปล่าวครับ

ที่เห็น เหมือนขาขวาจะเละเลย  ครับ

แชร์มาอะครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

#32 เหนือฟ้า

เหนือฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:22

ตำรวจไม่มีอาวุธจริงๆนะ เชื่อสิเชื่อ

Attached Images

#33 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:27

ตำรวจไม่มีอาวุธจริงๆนะ เชื่อสิเชื่อ

BB Gun ครัช

ส่วนชุดก้อหาซื้อได้ตาม 7-11 ครัช

ผ้าพันดอ ของ ค่ายนเรศวร หาได้ตามตลาดนัดทั่วไปครัช

นี่เป็นภาพตัดต่อแน่นวลครับ

ปล. เสื้อแดงเค้าฝากบอกนะครัช

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#34 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:40

อย่ามีกฏหมายคุ้มหัวสิครับ แล้วลองรบกับทหารดูว่าใครจะอยู่ใครจะไป ไม่ใช่พวกกูยิงใครก็ได้ แต่ใครยิงกลับกลายเป็นผู้ร้าย แล้ววันนี้ผู้ชุมนุมตาย 3 นะครับ บาดเจ็บอีกเกือบ 50 มากกว่าตำรวจเยอะนะครับ ยังไม่หนำใจอีกหรือครับ ยิงคนไม่มีอาวุธระบายอารมณ์น่ะ

จริงครับ

ตะกวดเมืองไทย

ถ้าให้ตัวต่อตัว

ส่วนใหญ่ไม่กล้าหรอกครับ

ต้องไปเป็นสิบ แล้วผู้ร้าย คนเดียว แบบนี้เนี้ย

จับได้ตอนจับ โจ๊กไผ่เขียว 

แม่งยกไปทั้งกองร้อย  เอาไปเป็นร้อยคน  เห็นสภาพแล้ว ทุเรศวะ

ตะกวดเมืองไทย

#35 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:49

BB Gun ครัช

ส่วนชุดก้อหาซื้อได้ตาม 7-11 ครัช

ผ้าพันดอ ของ ค่ายนเรศวร หาได้ตามตลาดนัดทั่วไปครัช

เป็นหน่วยสนับสนุน ค่ะ

ไว้จัดการคนขาย ป็อบคอน ส้มเกลี้ยง และ หัวปลี แห่งความตาย ของกำนวย สุเตพ คร่าาาาา

Edited by ละมั่ง, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:52.

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#36 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:55

BB Gun ครัช

ไว้จัดการคนขาย ป็อบคอน ส้มเกลี้ยง และ หัวปลี แห่งความตาย ของกำนวย สุเตพ คร่าาาาา

เอ๊ะ จะจัดการคนขายป๊อบคอร์น

แต่ทำไมตะกวด วิ่งหนี  คนขายป๊อบคอร์นกันะ

แถมวิ่งหนีไม่คิดชีวิตอีก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#37 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:59

BB Gun ครัช

แต่ทำไมตะกวด วิ่งหนี  คนขายป๊อบคอร์นกันะ

วันนั้น ไม่คิดว่่า กปปส จะมีกองกำลังติดอาวุธ

ปาก กำนัน บอกว่าพวกตน อหิงสา

แต่ของจริง กปปส มหิงสา ติดปืนกล คร่าาา

Edited by ละมั่ง, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:00.

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#38 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:04

BB Gun ครัช

วันนั้น ไม่คิดว่่า กปปส จะมีกองกำลังติดอาวุธ

แต่ของจริง กปปส มหิงสา ติดปืนกล คร่าาา

เอารูปมาโชว์ให้ดูหน่อย อยากเห็นมากๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:05

BB Gun ครัช

ถ้าเป็นเอ๊ง ยืนต่อหน้าตำรวจที่มีทั้งอาวุธปืน ทั้ง m16 แถมยังยิงใส่ผู้ชุมนุมอีก

เอ๊งจะไม่ยิงสวน เหรอ หรือว่า เอ๊งจะยืนเฉย ๆ ว่ะ

ถ้าเอ๊งบอกว่า เอ๊งจะยืนเฉย ๆ กรุณาเลยนะ วันนี้ ลองไปทีหน้าผู้ชุมนุม แล้วหันไปทางตำรวจ

แล้วบอกว่า ตำรวจยิงตรูมาเลยนะ เคปะ

#40 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:09

ปวารณาตัวเป็นขี้ข้าเขาแล้ว 

ก็จักต้องเป็นขี้ข้าเขาตลอดไป

จนตายก็ต้องเรียกนาย ๆ ๆ ๆ แบบนี้นั้นแล

หลังจากนี้ก็ต้องเรียกนายโอ๊ก นายอิ๊ง นายไป๊ป์ ตลอดไป

ลูกหลานพวกเอ็งก็เช่นกัน จักเป็นขี้ข้าสัตว์นรกเช่นพวกเอ็ง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#41 firestong

firestong

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:34

ความแตกต่างของขี้ข้า กับเสรีชน ก็คือ ความอ่อนแอและเข้มแข็งของจิตใจ

พวกขี้ข้านั้นจิตใจอ่อนแอ ต้องวิ่งเข้าหาคนให้เป็นนายตัว เป็นผู้บงการ คิดเองไม่เป็น ปราศจากความรักจริงใจ มีแต่ผลประโยชน์ส่วนตัวกับหนี้ล้วนๆที่ยึดเกาะกันอยู่เป็นกลุ่มนายบ่าว

พวกเสรีชนนั้นจิตใจเข้มแข็ง กล้า และพึ่งพาตนเองได้ มีความคิดอิสระเป็นของตัวเองและเห็นพ้องกับคนอื่นแนวเดียวกันก็สามารถรวมเป็นกลุ่มยึดเกาะกันด้วยผลประโยชน์ส่วนรวม

มันต่างกันจริงๆ ลองพิจารณาแยกแยะดูได้ว่าใครเป็นขี้ข้า ใครเป็นเสรีชน

Edited by firestong, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:36.

#42 ประชาไทย

ประชาไทย

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:40

ตายไปทั้ง สำนักงานเลยก็ดีนะ   แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นซักที

#43 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:49

เรียนท่านนายกฯ และ ท่าน ผอ.ศรส.

กลัวท่านนายกฯจะเห็นไม่ชัด..ท่านเป็นผู้นำสูงสุด..ท่านต้องดูครับ ผมไม่ได้จะว่าอะไรท่าน แต่ผมอยากให้ท่านได้เห็นชัดๆว่า.. ตำรวจของเราทุกๆนาย ไม่มีใครต้องการ 7ชั้นเงินเดือน 7ชั้นยศ หลังความตายแบบนี้.. !!

ตำรวจนายนี้ อาจเป็นพ่อใคร ผัวใคร พี่ใคร น้องใคร ลูกชายของใคร ..แน่นอนว่าคนอันเป็นที่รักของตำรวจนายนี้ทุกคน ต้องเสียใจ ต้องร้องไห้.. แม้นความตายนี้อาจจะดูเลอค่าตามที่ตำรวจเค้าสอนกันมา..แต่ท่านนายกฯต้องควรทราบไว้นะครับว่า ..มันเป็นเลอค่า ที่ไม่มีตำรวจคนไหนต้องการ..

ผมไม่ได้ว่าท่าน และไม่เคยคิดจะว่าท่าน แต่ผมขอพูดแทนตำรวจทุกนายที่ผ่านฟ้าในวันนี้ว่า..

" จะให้เราต้องไปตายอีกสักกี่คน ก็สั่งมาได้เลยครับ เราพร้อมรับบัญชา .."

หวังว่าท่านนายกฯ และท่านเฉลิม คงจะเข้าใจหัวอกหัวใจและวินัยของตำรวจผู้น้อยเหล่านี้นะครับ .. และจากนี้ไป ท่านควรสั่งให้ดี สั่งให้ได้เปรียบ สั่งให้สู้ได้..ถึงตาย ตำรวจพวกนี้เค้าก็จะไม่ว่าสักคำ..

http://sakdaper.blog...&max-results=50

เอามาจากบล็อกหนึ่ง  อยากจะเชิญชวนเสื้อแดงในนี้มาร่วมถกกันหน่อย 

ขอโทษนะครับ

เหยื่อของการกระหายอำนาจ คนนี้ ยศ และชื่ออะไรนะครับ

ขอบคุณ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#44 freeman911

freeman911

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:55

http://www.thdrama.com/?p=7049

#45 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:56

ไม่รู้เป็นกระบวนการไล่ไอ้เหลิมป่าว

อย่าไปคิดมาก...

:D 

#46 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:03

BB Gun ครัช

โหพูดจาประสาคน  ก็วันนี้เอง   อิอิอินับถือ   นับถือ

มันจะไปรบที่ใหนเหรอ  เมืองไทยไม่มีสงครามนี้

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#47 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:49

ก็มาตรฐานอหิงสา ปราศจากอาวุธ แบบเดียวกับ พี่น้องเสื้อแดงตอนปี 53 ไงคร้าาาา

อย่าสองมาตรฐานสิคร้าาาาา

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#48 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:55

ในฐานะวิศวกรคนนึง  ไม่เชื่อว่าเเถลงการณ์ดังกล่าว  ตำรวจเป็นคนเขียน  อาจจะเป็นไอ้วิศวกร 15000 หรือ5เอ็ม  อะไรต่างๆนาๆ  อ่านเเล้วสรุปได้ว่า  มาบ้าบอใส่ร้ายคนอื่น   ไม่เอาหลักฐานอะไรมาให้ดูเลย  

เขียนพล่อยๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#49 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:03

OMG 

ยังกะสงครามมหาเอเชียบูรพา

#50 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:13

BB Gun ครัช

โหพูดจาประสาคน  ก็วันนี้เอง   อิอิอินับถือ   นับถือ

มันจะไปรบที่ใหนเหรอ  เมืองไทยไม่มีสงครามนี้

ุ้ถ้าพูดจาดี ๆ ไม่แถ ไม่กวนก้อคุยดี ๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน