Jump to content

- - - - -

ใครที่อยากตอบแทนบุญคุณชาวนา ขอเชิญร่วมฝากเงินกับธ.ออมสิน

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:00

วันนี้(18 ก.พ.) นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ได้โพสผ่านเฟซบุ๊ค Oak Panthongtae Shinawatra ว่า สัปดาห์แห่งการช่วยเหลือชาวนา เริ่มต้นแล้วครับ..!! “ใครที่อยากตอบแทนบุญคุณชาวนา ขอเชิญร่วมฝากเงินกับธนาคารออมสิน”
ขณะที่ “รัฐบาล” กำลังทำทุกวิถีทาง ที่จะ “หาเงินมาจ่ายชาวนา”“ม็อบ กปปส.” ก็ทำทุกวิถีทางเพื่อที่จะให้ “ชาวนาไม่ได้รับเงิน” กปปส.ทั้งปลุกระดมคนให้แห่ไปถอนเงิน ทั้งปล่อยข่าวหลอกลวงว่า ใครฝากเงินกับธนาคารออมสิน ระวังจะสูญเงินทั้งหมด ข่มขู่จะไปปิดแบงค์และสถาบันการเงินอื่นๆ ที่จะนำเงินมาสนับสนุนชาวนา บนเวทีม๊อบวันนี้ก็จะมีพีธีบริจากเงิน25ล้าน เพื่อสนับสนุนให้ชาวนาจัดม๊อบ มากดดันรัฐบาล

“ถ้าเราปล่อยให้ม็อบที่นำโดยอดีตสส.ประชาธิปัตย์ หาคะแนนนิยมทางการเมืองแบบนี้ต่อไป ประเทศชาติล่มจมแน่ๆครับ”แบงค์อื่นๆกลัวนกหวีดกันเป็นแถวๆ ชาวนาจะอดตายก็ช่าง ขอเอาตัวรอดไว้ก่อน เพราะกลัวม็อบอดีตสส.ปชป.จะมาปิดแบงค์ เหลือแค่ธนาคารออมสินนี่แหละ ที่ยืนหยัดอยู่เคียงข้างชาวนา แล้วพี่น้องไทยที่กินข้าวฝีมือชาวนาอยู่ทุกๆวัน จะนิ่งดูดายอยู่ได้อย่างไร

วันนี้ผมขอประเดิม ด้วยการรวบรวมเงินจากแบงค์อื่นๆ ที่ไม่สนับสนุนชาวนา มาเปิดบัญชีที่แบงค์ออมสินครับ ได้มา 11,300,000 บาท (ตัวเลขตรงกับมาตรา113 ของรัฐธรรมนูญที่ว่าด้วยการล้มล้างการปกครอง เป็นการแก้เคล็ดพอดี ว่า “ระบอบเลือกตั้ง จะต้องชนะ ระบอบเทือกตั้ง” แน่นอนครับ)

วันพรุ่งนี้ก็จะถอนมาฝากอีกครับ และขอเชิญชวนทุกท่านมาฝากเงินกับธนาคารออมสิน และถ่ายรูปมาอวดกัน ถ่ายรูปหน้าแบงค์ ถ่ายรูปฝากเงิน ไม่อยากโชว์ตัวก็ถ่ายสลิปเงินฝาก ไม่ประสงค์จะออกนามก็ถ่ายบุ๊คแบงค์และปิดชื่อไว้ พิสูจน์ให้คนทั้งโลกเห็นว่าความเอื้ออาทรของคนไทย ไม่เคยหดหายไปไหน กินข้าวไทยมาตั้งแต่เด็กจนโต วันนี้ชาวนาไทยโดนกลั่นแกล้ง พี่น้องไทยจะนิ่งเฉยกันได้อย่างไร

ไม่ช่วยชาวนาไทยเวลานี้แล้ว อีกหน่อยใครจะปลูกข้าวให้เรากิน..ครับ..!!

Mthai News

มึงช่วยชาวนายังไง ชื่อก็ชื่อมึง ดอกเบี้ยก็ได้ ตรงไหนมึงช่วย ไอ้ฟายยยย… ถ้าช่วยจริง เอาไปซื้อใบประทวนชาวนาสิ หรือ เอาไปมอบให้ชาวนาเลย หรือตั้งกองทุนช่วยชาวนา อย่างสุเทพสิ เพราะสุเทพ มีทั้งมอบให้ครอบครัวผุ้ผูกคอตาย และมอบให้สภาทนายความตั้งเป็นกองทุนช่วยเหลือชาวนา ..นี่สิ เขาเรียกว่า ช่วยชาวนาจริง และเขามอบกันไปแล้ววันนี้ ญาติผู้ตายก็ได้เงินไปแล้ว คนละ 210000 บาท จำนวน 11 คน ให้สภาทนายความ 25 ล้านบาท

โดย : pollavat2516 

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:03

สังเกตดูให้ดี จะพบว่าไอ้ขี้ยาลอกข้อสอบ มันนั่งไทม์แมชชีนไปฝากเงินในอนาคต  :ph34r:

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#3 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:25

#4 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:33

ฝากทำไมครับ 

ถ้าคนเสื้อแดงเห็นว่าการปล่อยกู้จำนำข้าวเป็นเรื่องดี

โครงการนี้ดี  แน่จริงก็ไปรุมถอนเงินธนาคารที่ประกาศไม่ให้กู้โครงการนี้ดีกว่า (แล้วเอามาฝากที่ ธกส.)

บางธนาคารขึ้นป้ายด้วยซ้ำ เสื้อแดงช่วยจัดหนักให้หน่อยครับ

อันนี้กรุงไทย

http://www.thairath....t/region/404400

http://www.openudon....อุดรฯติดป้ายไม/

และไทยพาณิชย์

ไทยพาณิชย์ แจงกระแสข่าวปล่อยสินเชื่อจำนำข้าว ยืนยันไม่เป็นความจริง

ธนาคารไทยพาณิชย์ ได้ออกเอกสารข่าวชี้แจงกระแสข่าวที่ส่งต่อกันผ่านโลกออนไลน์ ถึงการที่ทางธนาคารจะมีการประชุมคณะกรรมการในวันนี้เพื่อพิจารณาการปล่อยกู้อันเกี่ยวเนื่องกับโครงการรับจำนำข้าวนั้น ทั้งนี้ได้มีการชี้แจงเพื่อความเข้าใจ ดังนี้

1. ธนาคารขอปฏิเสธข่าวที่เกิดขึ้นว่าไม่เป็นความจริง ธนาคารไม่ได้มีการปล่อยสินเชื่ออันเกี่ยวเนื่องกับโครงการรับจำนำข้าว

2. ธนาคารไม่มีการประชุมคณะกรรมการธนาคารในวันที่ 18 กุมภาพันธ์ ตามที่กล่าวถึง

3. ขอให้ทุกท่านคงความเชื่อมั่นในธนาคารที่ยึดมั่นในจริยธรรมและธรรมาภิบาลในการบริหารงานตลอดมา

http://www.posttoday...ล่อยกู้จำนำข้าว

จังซี่มันต้องถอนครับพี่น้องชาวเสื้อแดง!

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#5 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:06

ไอโอ๊กอ๊ากมันเกิดมาวาสนาดีเกิดมาในตระกูลร่ำรวย และเห็นเขาว่าจะเป็นนายกในอนาคต แต่เสียดายมันจะไม่มีที่ยืนในแผ่นดินไทย.

#6 Bn king

Bn king

น้องใหม่

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:04

สงสัยคับ ว่าเงินจ่ายชาวนานี้พวกตูต้องไปฝากธนาคารหรอคับ บักโอ๊ค บักสันดาน อยากช่วยก็ฝาก ธ.ก.ส.ดิว่ะแสดเอ้ย ฝากออมสินมึงก็ได้กินดอกสิว่ะ

#7 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:13

ถ้าซื้อข้าวกินแล้วติดหนี้บุญคุณคนปลูก ต้องเอาเงินไปให้

ต่อไปก้อถึงคราว เสื้อ รถ แว่นตา ผ้าห่ม กระปิ น้ำปลา เกลือ ฯลฯ เงินไม่พออะ :wacko:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#8 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:18

จะช่วยชาวนา ฝากเงินธ.ออมสินทำไมครับผม
ต้องบอกอาปู อาแดง พ่อ เอาเงินที่บริหาร
ประเทศแล้วทำให้ตระกูลรวยเอา ๆ นะ เอาเงิน
นั้นมาให้ชาวนาซิ ถ้าทำไม่ได้ก็ออกไป

อาปูโง่ของเธอนะ ออกไปเดี๋ยวรัฐบาลใหม่ก็หา
เงินมาให้ชาวนาได้ แต่พวกเธอตระกูลเธอมัน
โครตหน้าด้าน หน้าหนากันทั้งนั้น ยางอายไม่มี
เหี้หี้ยทั้งนั้นครับผม ทำชั่ว ทำริยำ *** อัปปรีย์
ยังจะเกาะตำแหน่งอยู่ได้ แถม E ปูยังโง่ ไร้สมอง
ปัญญาอ่อนอีก เป็นเรามีตระกูลแบบนี้ คงต้อง
พยายามบอกพี่ป้าน้าอาพ่อแม่ว่า "พอได้แล้วครับผม"
ไม่ใช่เที่ยวไปบอกคนอื่น ๆ ต้องมีสมองรู้ว่า "พ่อและ
แม่มึงนะเหี้หี้ย ทำบ้านเมืองนี้แตกแยก"
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#9 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:00

หาผัวได้ยัง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#10 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:03

ไม่ใช่ว่าอยากสวนกระแสนะครับ

เรื่องบุญคุณน่ะผมไม่คิดอย่างนั้นครับ

เพราะผมไม่ได้ขอกินฟรีนะ ผมซื้อกิน และชาวนาปลูกข้าวขายเป็นอาชีพ

ผมก็ขายแรงงานเป็นอาชีพเช่นกัน 

ถ้าสมมติว่าผมซื้อข้าวจากเวียดนาม ชาวนาเวียดนามไม่ได้คิดว่าผมเป็นหนี้บุญคุณเขานะครับ

เขาเป็นหนี้บุญคุณผมที่ช่วยซื้อข้าวเขา ทำให้เขามีอาชีพ มีรายได้ซื้อกับข้าวกิน

แล้วถ้าผมซื้อข้าวจากเวียดนามถูกกว่าอีกนะครับ 

ข้าวไทยโคตรแพงเลย ไม่งั้นป่านนี้อีโง่มันขายข้าวไปหมดโกดังแล้วครับ

คำถามก็คือทำไมไม่ขายข้าวออกไปแล้วเอาเงินมาจ่ายชาวนาล่ะครับ

คำถามง่ายๆแค่นี้ทำไมไม่มีใครมีปัญญาตอบได้สักที

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#11 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:26

ฝากเยอะๆ เลยท่าน

Attached Images

#12 SKV24

SKV24

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:55

โอ๊คนี่น้ำเน่า เหมือนพวกนักการเมืองเสื้อแดง...

คนไทยส่วนใหญ่ ไม่เคยติดหนี้ชาวนาครับ เพราะชาวนาไม่เคยเอาข้าวมาแจกให้กินฟรี แถมคนไทยต้องทำงานหนักเพื่อซื้อข้าวราคาแพงกินตลอด เลยไม่เคยติดหนี้บุญคุณชาวนา...มีแต่พวกนักการเมืองที่โกงชาวนา หลอกใช้ชาวนา เอาชาวนามาอ้างหากิน...

ถ้าคิดแบบโอ๊คอ๊าคว่าไปกินอาหารอะไรก็ติดบุญคุณผู้ผลิต...กินผักก็ติดหนี้ชาวสวน กินไก่ก็ติดหนี้บุญคุณ เจ้าของฟาร์มไก่กับ บ.ซีพี...กินปลาทูก็ติดหนี้ชาวประมง หรือคนนึ่งปลาทู...กินหมูก็ติดหนี้บุญคุณ เจ้าของเล้าหมูหรือ...ถ้าคิดอย่างนี้แล้ว คนกินอาหารจะมีปัญญาหาเงินที่ไหน ไปฝากธนาคารได้? ขับรถนี่ต้องติดหนี้บุญคุณ บ.โตโยต้า ฮอนด้า ด้วยหรือเปล่า?  

#13 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:57

สังเกตดูให้ดี จะพบว่าไอ้ขี้ยาลอกข้อสอบ มันนั่งไทม์แมชชีนไปฝากเงินในอนาคต  :ph34r:

ประเด็นนี้เพื่อความถูกต้อง วันที่ที่เขียนเป็นดินสอนั้น เป็นวันที่จะครบกำหนด 5 เดือนครับ ปกติจะเขียนไว้แบบนี้ให้ผู้ฝากอยู่แล้ว เพื่อไม่ให้ลืมวันครบกำหนดครับ

#14 soco

soco

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:08

ธนาคารไม่ยอมให้กู้ เพื่อเอาไปช่วยชาวนาแล้วครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#15 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:08

เอาข้าวไปขาย 3 Times

ปล. ส่วนตัวยังไม่เข้าใจในรอยหยักในส่วนลึกของเสื้อแดง ว่าทำไมไม่สบับสนุนให้ขายข้าว ยิ่งเก็บนานมูลค่ายิ่งเสื่อม ยิ่งขายไม่ได้ จะรู้จะเก็บไว้ทำถ่านเผาศพคนในบ้านมันหรือยังไง

#16 SKV24

SKV24

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:32

ข้าวเป็นสินค้าที่เสื่อมคุณภาพค่อนข้างไว ถ้าเก็บเกิน 1 ปี ความอร่อยลดลงขายไม่ได้ราคา....เก็บยิ่งนานราคายิ่งตก ถ้าเกิน 2 ปีแล้ว ไม่อร่อยเลยราคาร่วงอีก....

ที่รัฐบาลเสื้อแดงไม่อยากรีบขาย...เพราะ ถ้าขายปริมาณมากๆ ก็ต้องกดราคาลงต่อ ขาดทุนเยอะมาก ฝ่ายค้านเอาเป็นข้อมูลไปตีรัฐบาลมากเท่านั้นครับ....แต่ถ้าขายได้น้อย ตัวเลขการขาดทุนยังไม่ชัด ดำน้ำต่อได้...มักจะอ้างว่า ก็ข้าวยังไม่ขายหรือขายไม่หมด จึงคำนวนเงินที่ขาดทุนไม่ได้...

สุดท้าย คงขายข้าวใหม่ที่ตลาดโลกต้องการ แล้วเอาข้าวเก่ามาขายให้คนไทยในประเทศกินเองที่ราคาสูงกว่าตลาดโลก 2 เท่า แล้วอ้างว่า คนในเมืองรวยแล้ว ต้องช่วยเหลือชาวนาที่ยากจนอยู่โดยการกินข้าวค้างปี...กรรมของคนไทย ผู้ส่งออกข้าวระดับโลก แต่คนไทยต้องกิน ข้าวคุณภาพเลว....พวกตะวันออกกลางที่มีเงิน เขาไม่ซื้อข้าวไทยแล้ว หันไปนำเข้าจากอเมริกากับอาเจนติน่าแทน...

#17 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:54

ถ้าอยากช่วยชาวนา ทำไมโอ๊คไม่บริจาคเงินค่าข้าวให้รัฐบาลไปจ่ายชาวนาตรงๆละครับ
ง่ายดีออก

#18 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:02

อ่าห์ คนนี้นี่เอง ที่หมอวรงค์พูดถึง อยากใหญ่แต่เป็นอีแอบ ...

ผู้ช่วยรองผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย สายกำกับสถาบันการเงิน นางสาลินี วังตาล 0-2283-5006

#19 Ender

Ender

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:03

เอาเงินไปฝากออมสิน ช่วยชาวนายังไงไม่ทราบ

ถ้าโอ๊กอยากช่วยชาวนา แค่ บอก อาปู ออกนโยบาย เสื้อแดงช่วยชาวนาครับ ประมาณว่า รับซื้อใบประทวนจากชาวนาในราคา 10000 ต่อเกวียน

แล้ว ให้ พลพรรคเพื่อไทย กับ ควายแดง และนักวิชาการแดงช่วยกันซื้อ 

เพราะ ขายลดราคาเห็นๆ  5000 ต่อเกวียน ก็บอกว่าได้ 15000 ไงครับ 

ท่านว่า ข้าวขายได้ราคาดี ท่านทำไม ไม่ลงทุนละครับ

ท่านว่า รัฐบาลขายได้แน่ ไม่มีโกง ทำไมกลัวไม่มีคนซื้อครับ 

#20 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:42

ไม่ใช่ว่าอยากสวนกระแสนะครับ

เรื่องบุญคุณน่ะผมไม่คิดอย่างนั้นครับ

เพราะผมไม่ได้ขอกินฟรีนะ ผมซื้อกิน และชาวนาปลูกข้าวขายเป็นอาชีพ

ผมก็ขายแรงงานเป็นอาชีพเช่นกัน 

ถ้าสมมติว่าผมซื้อข้าวจากเวียดนาม ชาวนาเวียดนามไม่ได้คิดว่าผมเป็นหนี้บุญคุณเขานะครับ

เขาเป็นหนี้บุญคุณผมที่ช่วยซื้อข้าวเขา ทำให้เขามีอาชีพ มีรายได้ซื้อกับข้าวกิน

แล้วถ้าผมซื้อข้าวจากเวียดนามถูกกว่าอีกนะครับ 

ข้าวไทยโคตรแพงเลย ไม่งั้นป่านนี้อีโง่มันขายข้าวไปหมดโกดังแล้วครับ

คำถามก็คือทำไมไม่ขายข้าวออกไปแล้วเอาเงินมาจ่ายชาวนาล่ะครับ

คำถามง่ายๆแค่นี้ทำไมไม่มีใครมีปัญญาตอบได้สักที

ถ้าพูดถึงแค่เรื่องตัวเงินก็เป็นตามนั้นแหละครับ ลัทธิมันนี่

โหมด ผ่อนคลาย

#21 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:56

มันโง่ รึว่ามันฉลาดน้อยอ่ะ

อยากช่วยชาวนา ไมไม่ไปฝาก ธกส อ่ะ

มาฝากออมสินทำเกี๊ยวอะไร B)

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:12

อย่าหยุดถอนครับ ถ้าหยุด บอร์ดออมสินมันจะรุก ช่วยรัฐบาลโจรต่อ

#23 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:20

จากภาพที่พวกแดงเถือกไปฝากเงิน น่าจะทำให้เงินไหลออกจากออมสินอีกระยะ

ทางที่ดีบอร์ดออมสินควรไปขอร้องไอ้พวกนี้ว่าอย่าเพิ่งมาเสนอหน้า ยิ่งทำอย่างนี้ยิ่งแสดงให้เห็นว่าออมสินกับการเมืองมีวาระที่เกี่ยวข้องกัน

#24 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:27

ฝากทำไมครับ 

ถ้าคนเสื้อแดงเห็นว่าการปล่อยกู้จำนำข้าวเป็นเรื่องดี

โครงการนี้ดี  แน่จริงก็ไปรุมถอนเงินธนาคารที่ประกาศไม่ให้กู้โครงการนี้ดีกว่า (แล้วเอามาฝากที่ ธกส.)

บางธนาคารขึ้นป้ายด้วยซ้ำ เสื้อแดงช่วยจัดหนักให้หน่อยครับ

อันนี้กรุงไทย

http://www.thairath....t/region/404400

http://www.openudon....อุดรฯติดป้ายไม/

และไทยพาณิชย์

ไทยพาณิชย์ แจงกระแสข่าวปล่อยสินเชื่อจำนำข้าว ยืนยันไม่เป็นความจริง

ธนาคารไทยพาณิชย์ ได้ออกเอกสารข่าวชี้แจงกระแสข่าวที่ส่งต่อกันผ่านโลกออนไลน์ ถึงการที่ทางธนาคารจะมีการประชุมคณะกรรมการในวันนี้เพื่อพิจารณาการปล่อยกู้อันเกี่ยวเนื่องกับโครงการรับจำนำข้าวนั้น ทั้งนี้ได้มีการชี้แจงเพื่อความเข้าใจ ดังนี้

1. ธนาคารขอปฏิเสธข่าวที่เกิดขึ้นว่าไม่เป็นความจริง ธนาคารไม่ได้มีการปล่อยสินเชื่ออันเกี่ยวเนื่องกับโครงการรับจำนำข้าว

2. ธนาคารไม่มีการประชุมคณะกรรมการธนาคารในวันที่ 18 กุมภาพันธ์ ตามที่กล่าวถึง

3. ขอให้ทุกท่านคงความเชื่อมั่นในธนาคารที่ยึดมั่นในจริยธรรมและธรรมาภิบาลในการบริหารงานตลอดมา

http://www.posttoday...ล่อยกู้จำนำข้าว

จังซี่มันต้องถอนครับพี่น้องชาวเสื้อแดง!

ความคิดดีเลย

ผมว่าจะชวนพี่น้องเสื้อแดง 15 คน ถอดธนาคารอื่นให้หมด ไปฝากออมสินเฉลี่ยคนล่ะ 1,000,000 บาท 

15,000,000 x 1,000,000 = 15,000,000,000,000 บาด

ช่วยได้ทั้งชาวนาและกู้ไปสรา้งรดฟายได้เลย

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน