Jump to content

- - - - -

รบกวนเรียนถามครับ>>> ท่าน ridkun

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:06

ขณะที่กำลังจะ sign in เข้ามาได้ มี ข้อความดังที่ปรากฏขึ้นมา ตามภาพที่แนบมาพร้อมนี้ ครับ

จึง ขออนุญาต รบกวน เรียนถาม ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง และ/หรือ ผู้ดูแล ว่า เกิดอะไรขึ้นครับ?

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๗

เวลา ๑๘.๐๖ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#2 อิ่งอ้อย

อิ่งอ้อย

น้องเก่า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:14

เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องคลิก proceed anyway ตลอด

#3 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:20

รอ admin มาตอบดีกว่าครับ อันนี้จนใจไม่ทราบเหมือนกัน

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:26

ท่านตานิ่นพยายามเข้าเว็บไซท์ โดยใช้ HTTPS ให้มาใช้ HTTP ที่ไม่ Security ครับ

We love fender.

#5 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:32

ท่านตานิ่นพยายามเข้าเว็บไซท์ โดยใช้ HTTPS ให้มาใช้ HTTP ที่ไม่ Security ครับ

ขอประทานโทษ คุณ phoosana ด้วยครับ like ของ ตะนิ่นตาญี หมดแล้ว ขออนุญาตติดไว้ก่อน

สำหรับ ข้อแนะนำ ที่ให้มา ไม่เข้าใจครับ กล่าวคือ ไม่มีความรู้อ่ะครับ  :lol: 

หากจะกรุณา รบกวน ช่วย ขยายความด้วย ก็ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๗

เวลา ๑๘.๓๒ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#6 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:36

ตรงช่องที่ให้ใส่ url

จะเห็นว่า มันขึ้น https://webboard.serithai.net/............................

ให้เปลี่ยนเป็น  http://webboard.serithai.net      ตรง http ตัด s ออกไปครับ

We love fender.

#7 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:38

ของผม ไอคอนแจ้งเตือนหายครับ

Edited by ไทยไม่ทน, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:38.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#8 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:39

ตรงช่องที่ให้ใส่ url

จะเห็นว่า มันขึ้น https://webboard.serithai.net/............................

ให้เปลี่ยนเป็น  http://webboard.serithai.net      ตรง http ตัด s ออกไปครับ

ขอบพระคุณมากครับ จะลองดูเดี๋ยวนี้ครับ

ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกทีหนึ่ง

ขอบพระคุณครับ

ตะนิ่นตาญี

#9 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:41

อ้า...ใช่ครับ ตะนิ่นตาญี ก็เป็นเช่นกันครับ

หมายเหตุ ขอบพระคุณ MOD_01 มากครับ ที่กรุณา เพิ่มเติมให้ครบถ้วน

ตะนิ่นตาญี

#10 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:45

ลองเปลี่ยนบราวเซอร์ดู ใช้หมาไฟไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลย

#11 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:49

ไอค่อนแจ้งเตือนหายเหมือนกันครับ

#12 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:49

ลองเปลี่ยนบราวเซอร์ดู ใช้หมาไฟไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลย

ผมใช้อยู่ก็เป็นครับ อาจเป็นปัญหาที่สคริปจากทางเว็บแล้วละครับ

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:53

เป็นเฉพาะกูเกิ้ลโครมครับ ผมลองแล้ว 

#14 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:55

ไอค่อนแจ้งเตือนหายเหมือนกันครับ
อาการเดียวกัน

#15 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:57

ผมใช้แอนดรอย"ดอลฟิน"หนักกว่า"โครม"อีก

#16 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:01

เพิ่งเป็นวันนี้ค่ะ

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:01

แก้ไขแล้วครับ

Edited by RiDKuN_user, 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:03.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:03

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:14

ขอบพระคุณ คุณ RiDKuN_user มากครับ ที่ได้กรุณามาโดยตลอด

อย่างไรก็ตาม ยังมีปัญหาอีกสองประการที่ต้องรบกวนเรียนถาม

ประการที่ ๑. คือ เรื่อง icon ที่หายไป หากจะกรุณาก็จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

ประการที่ ๒. คือ จากการที่ เพื่อนเพื่อน ได้กรุณาให้คำแนะนำว่า ให้ลองใช้ browser ตัวอื่น

ตะนิ่นตาญี ได้ลองใช้ IE. ผลปรากฏตามภาพที่แนบมาพร้อมนี้ จึงใคร่ขอความกรุณา ด้วยครับ

สุดท้าย ขอขอบพระคุณ คุณ RiDKuN_user ที่ได้กรุณาดูแลมาโดยตลอด ขอบพระคุณมากครับ

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๑๙.๑๔ นาฬิกา

#20 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:18

ขอบพระคุณ คุณ RiDKuN_user มากครับ ที่ได้กรุณามาโดยตลอด

อย่างไรก็ตาม ยังมีปัญหาอีกสองประการที่ต้องรบกวนเรียนถาม

ประการที่ ๑. คือ เรื่อง icon ที่หายไป หากจะกรุณาก็จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

ประการที่ ๒. คือ จากการที่ เพื่อนเพื่อน ได้กรุณาให้คำแนะนำว่า ให้ลองใช้ browser ตัวอื่น

ตะนิ่นตาญี ได้ลองใช้ IE. ผลปรากฏตามภาพที่แนบมาพร้อมนี้ จึงใคร่ขอความกรุณา ด้วยครับ

สุดท้าย ขอขอบพระคุณ คุณ RiDKuN_user ที่ได้กรุณาดูแลมาโดยตลอด ขอบพระคุณมากครับ

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๑๙.๑๔ นาฬิกา

IE จะมีปัญหามาก

ลอง Firefox ดู

น่าจะดีกว่า ใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลย

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#21 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:21

ตอนเข้าไม่ได้ จะบอกเวลา cookie หมดอายุ(logout) เปลี่ยนเวลาเป็นเวลาที่แจ้ง แล้ว login ใหม่ หลังจากเข้าได้แล้วค่อยเปลี่ยนเวลากลับมาปกติ

(คือจะเห็นเวลาที่ logout กับเวลาปัจจุบันของเครื่องน่ะ)

ผมใช้ ff นะครับ และมีปัญหาวันนี้เอง

#22 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:45

ใช้หมาไฟเหมือนกันค่ะ จนถึงเดี๋ยวนี้ก็ไม่มีปัญหานะคะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#23 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:11

ของ กูเกิ้ลโครมยังไม่มีไอคอนแจ้งเตือนนะครับ

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:18

ติดคุกกี้ เฉย ๆ ครับ ไม่มีอะไร ลองลบคุกกี้ แล้วเข้าใหม่ดูครับ

เมืือเช้าผมก้อเป็น พอลบ แล้วรีเครื่องก้อกลับมาดีเหมือนเดิมครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:30

ติดคุกกี้ เฉย ๆ ครับ ไม่มีอะไร ลองลบคุกกี้ แล้วเข้าใหม่ดูครับ

เมืือเช้าผมก้อเป็น พอลบ แล้วรีเครื่องก้อกลับมาดีเหมือนเดิมครับ

ของผมไม่หายคับ T T

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:33

ของผมไม่หายคับ T T

ไม่รู้ว่า เป็นเพราะเซิพหรือเปล่า หรือว่าเป็นเพราะอะไร

หรือว่า แค่จาะชั่วคราว รอให้ทาง ie โครม อัพเดตตัวใหม่ให้

แต่ขอผมลบออกแล้วเข้าได้ปกตินะครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:34

มื่อวานเข้าเว็บไม่มีปัญหา เมื่อสักคู่ก้อไม่นาจะมีปัญหา พอเข้ามาดูกระทู้นี้ เหลือบดูไอค่อนแจ้งเตือน หายไปเฉยเลย ลบคุกกี้แล้วไอค่อนก้อไม่กลับมา :blink: :blink:

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#28 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:37

คือไม่ใช่ว่าเปลี่ยนบราวเซอร์ไม่ได้นะครับผมน่ะ

แต่อยากให้บอร์ดนี้สมบูรณ์ :)  :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน