Jump to content

- - - - -

กล้ายอมรับความจริงกันไหมครับว่า การชุมนุมของกลุ่ม กปปส. มีการติดอาวุธ อาทิเช่น (ปืน)

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:43

กระทู้ถามง่าย ตอบง่าย สบายๆ ตรงๆแมนๆครับ ไม่ต้องนอกเรื่อง นอกประเด็น

กล้ายอมรับความจริงกันไหมครับว่า

การชุมนุมของกลุ่ม กปปส. มีการติดอาวุธ อาทิเช่น (ปืน)......

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:31

*** CNN เสนอข่าวภาพ ตร.เป็นคนขว้างระเบิดเอง !

ผมคิดว่าผมหาข้อสรุปของ "ที่มาของระเบิด" ได้แล้วนะครับ ขอบคุณ CNN ที่เสนอข่าวภาพสำคัญให้เราได้เห็นทั้ง 2 มุมกล้อง ..... ถ้าตาผมไม่ฝาดนะครับ คนขว้างอยู่ในกลุ่มตำรวจเองครับ ชมได้จาก Link ด้านล่างที่แนบมาครับ วินาทีที่ 0.40 และ 0.54 ครับ

ชัดไปนะ หุหุหุ ขว้างไปที่เต้นท์มากกว่า 1 ลูกด้วยซ้ำไป .... ย้ำว่า "เห็นที่มาของลูกระเบิดนะครับ" ส่วนระเบิดพุ่งกลับมายังไงนั้น เป็นเรื่องที่ตำรวจตรงแถวนั้นน่าจะตอบได้ครับ !!!

โปรดใช้ดุลยพินิจ พิจารณาเอาเอง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วิเคราะห์ภาพเหล่านี้ดีกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:33.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:42

*
POPULAR

ผมเคยถามพวกมึงไว้ตั้งแต่พวกมึงยังใช้ล็อคอินเน่าๆ เก่าๆ

ว่าสมัยโจรแดงเผาบ้านเผาเมืองปี 53 

กองกำลังโจรแดงมีอาวุธ มีชายชุดดำติดอาวุธ

(น่าจะชายชุดดำชุดเดียวกันที่มากับตำรวจและใส่รองเท้าผ้าใบที่มาปราบม็อบกปปส)

มีการเผาห้าง ช่อง 3 บ่อนไก่ ศาลากลาง ขโมยไอโฟน พราด้า เครื่องเพชร

ปล้นเซเว่นเพื่อเอาทุกอย่างไปยกเว้นหนังสือ

พวกมึงยังเล่นลิ้น ไม่เห็นมาหมาสีแดงตัวไหนตอบผมเลยครับ

พวกมึงตอบคำถามเก่าๆ ของผมให้หมดก่อนดีมั๊ยครับ

แล้วค่อยมาตั้งคำถามนี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:43

อ้อ รวมถึงคำถามที่ว่า รูปอวตารของมึง

คือรูปมารดาบังเกิดเกล้า ที่มึงเคารพรักอย่างสูงสุดใช่มั๊ยครับ

มึงยังไม่เห็นตอบผมเลยครับ

ไอ้ล็อคอินไร้ราคา

ขี้ข้าโจรหนีคดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:44

*
POPULAR

กระทู้ถามง่าย ตอบง่าย สบายๆ ตรงๆแมนๆครับ ไม่ต้องนอกเรื่อง นอกประเด็น

กล้ายอมรับความจริงกันไหมครับว่า

การชุมนุมของกลุ่ม กปปส. มีการติดอาวุธ อาทิเช่น (ปืน)......

เออ.....ที่บ้านผมมี ทีวี มีอินเตอร์เน๊ต มีจาน มีโซเชียวว มี ฯลฯ

แยกแยะออกครับ ใครมีอะไร ใครไม่มีอะไร อะไรดี อะไรชั่ว  

.............ว่าแต่เจ้าพระยาหน้าเ หี้ย ยอมรับไหมหล่ะ ว่าอีปูหน่ะหน้าโง่ แถมทักษิณหน่ะโกงโคตรๆ

ตรงๆแมนๆครับ ไม่ต้องนอกเรื่อง นอกประเด็น เอาต้นตอของปัญหาเลย   :lol:

Edited by น้องโรส, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:54.

#6 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:46

ขอภาพครับ ไม่งั้นคงยังไม่เชื่อ และยอมรับ อีกอย่างถึงมี ก็ไม่ถือเป็นแนวทางของ กปปส. ใครที่นำมา ผมถือเป็นมือที่ 3 ไม่หวังดี ไม่ว่าจะมาช่วยฝั่งไหนก็ตาม เพราะผมไม่ชอบแนวทางนี้ครับ และเชื่อด้วยว่าแนวทางที่ผมเชื่อ เป็นแนวทางเดียวกับคนส่วนใหญ่

#7 ฟักแม้ว

ฟักแม้ว

น้องใหม่

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:52

มั่นใจ 100% ว่ามี และก็มั่นใจล้าน% การ์ดอาชีพมีปืนทุกคน และรู้สึกดีด้วยว่าการ์ดมีปืนไว้คุ้มครองแกนนำจากพวกเชี้ยที่มันชอบลอบกัดทุกวิถีทาง

ส่วนผู้ชุมนุมอย่างเราๆ มีสมองสองมือและส้นตีน เป็นอาวุธ  ;)

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:58

open source screen capture

print screen

ภาพน่าจะบ่งบอกมากกว่า...

จินตนาการเป็นตัวอักษร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:02.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:00

*** CNN เสนอข่าวภาพ ตร.เป็นคนขว้างระเบิดเอง !

ผมคิดว่าผมหาข้อสรุปของ "ที่มาของระเบิด" ได้แล้วนะครับ ขอบคุณ CNN ที่เสนอข่าวภาพสำคัญให้เราได้เห็นทั้ง 2 มุมกล้อง ..... ถ้าตาผมไม่ฝาดนะครับ คนขว้างอยู่ในกลุ่มตำรวจเองครับ ชมได้จาก Link ด้านล่างที่แนบมาครับ วินาทีที่ 0.40 และ 0.54 ครับ

ชัดไปนะ หุหุหุ ขว้างไปที่เต้นท์มากกว่า 1 ลูกด้วยซ้ำไป .... ย้ำว่า "เห็นที่มาของลูกระเบิดนะครับ" ส่วนระเบิดพุ่งกลับมายังไงนั้น เป็นเรื่องที่ตำรวจตรงแถวนั้นน่าจะตอบได้ครับ !!!

โปรดใช้ดุลยพินิจ พิจารณาเอาเอง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วิเคราะห์ภาพเหล่านี้ดีกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by Ricebeanoil, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:00.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#10 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:04

น่าเสียดาย

ที่มีอาวุธแค่ในขี้ปากคน

ไม่เคยเห็นรูปเห็นภาพชัดๆแบบนี้สักที

ถ้าจะมีก็นักรบป๊อบคอร์นน่ะแหละ เสียอย่างเดียว ไม่มีหลักฐานว่านักรบป๊อบคอร์นพวกนี้ "ฆ่าคน"

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:29

ไปช่วยบอกความจริงให้ธาริตรู้ก่อน แล้วค่อยมาถามดีกว่าไหม?

#12 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:34

ยังไม่เห็นรูปคนในม็อบถือปืนแม้แต่ครั้งเดียว 

#13 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:35

มีจุดสองห้อยเอาไว้ยิง e ปู หน้าต้านลม.

#14 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:42

ถ้าถามผมนะ ผมตอบไม่ได้เพราะไม่เคยเห็นกับตาตัวเอง แต่ก็ไม่ยืนยันว่าไม่มีอาวุธแน่ ๆ

ที่ผมคิด คือ กลุ่มคนยิ่งเยอะยิ่งควบคุมยาก ร้อยคนก็ร้อยความคิด ไม่ตรงกันเป๊ะ ๆ หรอก พฤติกรรมก็หลากหลาย

แต่สิ่งหนึ่งที่ใช้สังเกตแนวทางของผู้ชุมนุมก็คือแกนนำครับ แนวทางของแกนนำเป็นอย่างไร ภาพรวมของม็อบก็จะเป็นแบบนั้น

ตั้งแต่ผมชุมนุมมาผมได้ยินแต่ว่าให้สงบ อหิงสานะ นอกนั้นก็มีคำหยาบบ้าง มีด่ากันบ้าง แต่ก็ไม่ถึงขนาดจะให้ไปฆ่าล้างผลาญกัน

ไม่เคยได้ยินว่า ให้ไปกระทืบมันให้ตาย ไปฆ่ามัน ให้ไปเผาทำลายที่นู่นที่นี่ ภาพรวมของการชุมนุมเลยค่อนข้างสงบ เพราะแนวทางชัดเจน

ถ้าให้ตอบคำถามชัด ๆ เลยก็คือ ไม่แน่ใจครับ เพราะไม่มีหลักฐานยืนยัน

#15 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:45

หลานเพื่อนอายุประมาณแปดขวบเคยเข้าไปที่ชุมนุมถามการ์ดว่าพวกน้าพกอาวุธปืนกันเหรอเปล่า ผมได้ยินพวกขี้ข้ามันว่าน้ามีอาวุธปืน การ์ดได้ยินหัวเราะเบาๆ(กลัวเด็กตกใจ)แล้วตอบว่าไอ้หนูค้นตัวน้าดูสิ ทั้งตัวน้าก็มีใบหน้านี่แหละ
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#16 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:58

ขอตอบสบายๆ แบบแมนๆ ที่ไม่ค่อยตรงเด่แล่ว

ความจริงต้องมีหลักฐานประกอบ ไม่เช่นนั้นคือมโนภาพ ซึ่งบงการโดยจริต ...ยังไม่เห็นหลักฐานสักชิ้นว่ามีปืน

ไอ้เหลิม ไร้ค่า  พยายามเลือเกิน ที่จะหาหลักฐานว่าผชน. มีอาวุธ

ก็พบแต่หนังสติก กับใบกระท่อม ...

ตอบแบบแมนๆ ผชน. มีหนังสติก จริง ...นี่เป็นครั้งแรกที่เชื่อเหลิมนะ

....เอ จำได้เลาๆ ว่าพบ บาเร็ตต้า กระบอกหนึ่งนา ...ไม่แน่จายยยยยยยย

สบายอยู่แล๊นซซซ ...เพราะนางโตมรมีหวังเข้าคุก เกิน80%

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#17 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:09

ลาโลกไปซะเถอะ เจ้าของกระทู้

อยู่ไป ก็ไม่รู้จะเอาหน้าตาดีๆ ไปซุกรูปูที่ไหน

เพราะทุกวันนี้ ยังหาปูไม่เจอเลย

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:26

จากการที่ผมไปชุมนุมด้วยหลายครั้ง

ผมเชื่อมั่นว่าผู้ชุมนุม กปปส.ไปชุมนุมโดยปราศจากอาวุธครับ

มีการ์ดคอยตรวจสอบผู้ต้องสงสัยอีกชั้นนึง

แน่นอนว่าคนร้อยพ่อพันแม่  อาจมีผู้ที่ลักลอบพกอาวุธแทรกซึมอยู่

แต่ผมเชื่อว่าหากค้นตัวผู้ชุมนุมทุกคน

เปอร์เซนต์ที่จะพบผู้พกอาวุธ

จะต่ำกว่าการสุ่มตรวจการพกอาวุธตามถนนทั่วๆไปเสียอีก

การ์ดเองก็ไม่เห็นมีอาวุธอะไรนะครับ

แต่กลุ่มองครักษ์พิทักษ์ผู้ชุมนุมน่ะมีแน่

ทว่าผมเชื่อว่าเขาใช้เท่าที่จำเป็นครับ  ไม่ได้หมายสังหารใคร

ไม่งั้นเจ้าหน้าที่ตายเป็นสิบ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#19 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:43

ให้ท่านเจ้าพระยาหน้าหิ แอบเดินถือปืนเข้าไปในกลุ่มผู้ชุมนุม กปปส
ถือว่าผู้ชุมนุมติดอาวุธหรือเปล่าละครับท่าน..ตอบมา ตรงๆแมนๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#20 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:57

กาเจี๊ยวถือเป็นอาวุธไหมครัชชชชช

#21 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:26

<_<  เหมือนเดิมเลยนะขอรับ สั นดานไม่เคยเปลี่ยน... ทำตัวแสดงตนเป็นขี้เปียกหล่น แล้วก็มุดกลับใต้กระโปรงนายเหมือนเดิม...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#22 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:41

ถ้ามวลชน กปปส ติดอาวุธ แฉกเช่น ม็อบโจรเสื้อแดง

ป่านนี้ ตะกวด ตายเป็นบือ ตายนับร้อยไปแล้ว...

ตะกวดจะโดนถล่มไม่ใช่จากแค่ด้านหน้าเท่านั้น แต่จะโดนจากทุกตรอกซอกซอยสองข้างทางด้วย และ อาจรวมทั้งด้านหลัง

#23 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:44

ถ้ากล่าวหากันอย่างนี้

แน่จริงก็หารูปจริง ๆ มาโพส ให้คนเค้าเห็นสิ

เอารูปของประชาชนที่เป็นผู้ชุมนุมจริง ๆ นะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:17

จินตนาการเป็นตัวอักษร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ภาพนี้ไม่ใช่เหตุการณ์ในไทยนะครับ

ผมเสริชโดย image.google.com ดูแล้ว

egyptian women beaten

รบกวนช่วยแก้ไขลบรูปดีกว่าครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:23.

gladiator 1.jpg

#25 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:24

กาเจี๊ยวถือเป็นอาวุธไหมครัชชชชช

เป็นครับ อาจทำร้ายผู้อื่นได้ ถ้าใช้อย่างไม่ถูกต้อง เพราะฉะนั้น ต้องเก็บไว้ที่มิดชิด อย่าให้คนอื่นเห็น

#26 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:56

มีจุดสองห้อยเอาไว้ยิง e ปู หน้าต้านลม.

จุดสองห้อยผมง้างไกไม่ขึ้น เมื่อเจอหน้าน้องปูรักษาการนายก ทำอย่างไรดี สงสัยกามตายด้วน

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#27 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:40

1601553_675751245802053_305754446_n.jpg 1891047_267061263462841_1230366523_n.jpg

ผมนะมีเฉพาะปืนฉีดน้ำ ......แต่ไอ้พวกนี้ซิ ปืนอาไร???

#28 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:48

ไม่มีจากผู้ชุมนุมแต่มาจากข้างนอกหรือเปล่าไม่ฟันธงว่ะ

มีทั้งอหิงสา และอหิงสวน อหิงสาดีๆแล้วมีคนมากวนตี-นก็อหิงสวนไปเป็นครั้งคราว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:51

ผมว่ามีนะ (พอดีใจยัง :lol: )

และต้องมีมากกว่า ตะกวด เพราะตะกวดโดนถล่มขนาดนั้น

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:58

"ติดอาวุธ" ---- น่าจะหมายถึงแกนนำ ทีมงาน จัดหาอาวุธมาให้ ถ้าหมายถึงแบบนี้ "ไม่ยอมรับว่ามีการติดอาวุธ" ครับ 

แต่ ถ้าจะบอกว่า "มีบางคนเอาอาวุธมา" อันนี้ยอมรับว่ามีแน่ 

ผมเองถ้าหนีเมียมาปักหลังพักค้างกับเค้าได้ หรือต้องกลับจากที่ชุมนุมดึกๆดื่นๆ ผมก็คงต้อง "หาของผมมา" เหมือนกันครับ

ป้องกัน "Here มันลอบกัด" นะครับ เลยคิดว่าจำเป็นต้องเอามา

Edited by G.Maniac, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:59.

#31 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:01

ตอบอย่างมั่นใจ  ผู้ชุมนุมต่อต้านไอ้ชั่วทักษิณไม่ติดอาวุธ  ถ้าใครติดอาวุธมีคือเสื้อเเดงหรือดำรวจมันปะปนมา  หรือกลุ่มมือที 5 6 7 8   ผู้ชุมนุมเขาไล่จับเป็นประจำ ได้บ้างไม่ได้บ้าง  อย่างไอ้ตำรวจที่พกปืนเข้ามาเเล้วยิงผู้ชุมนุมนะ  กี่ครั้งเเล้ว  วันที่ตำรวจโดนระเบิด ก็มีอีก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#32 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:07

โถ่ๆ เข้ามาให้คนสาปแช่งเน๊อะ  ชีวิตตัวเองสั้นไปกี่ปีแล้วเนี้ยย  ความดีไม่รู้จัก แต่คิดว่าสิ่งที่ชั่วว่าเลวละยอมรับได้   เพราะใจมันรักไปแล้ว 

#33 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:16

ตอบแบบไม่ต้องคิด ตั้งแต่มีการชุมนุม เห็นอยู่ช๊อตเดียว

ตอนแยกหลักสี่ ที่มีทีมการ์ดถือปืนสั้นกระชับมือ หมอบราบอยู่

ก่อนที่จะมีมือที่ 4 แจกป๊อปคอร์น นอกนั้นยังหาไม่เจอ/พิสูจน์ไม่ได้

เล่นเกมตั้งคำถามดาดๆ กระจอกๆ แบบลอยๆ ไม่คุ้มค่าบัตรตึกชินฯ เน้อ

กำลังเดือดร้อน เป็นแค้นแน่นอกล่ะสิ ...

เขียนให้คุ้มเงินไอ้แม้วหน่อย เห็นแล้วเสียดายแทน ไม่สมกับที่เขียนพาดลายเซ็นต์ไว้เลยว่ะ

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

พวกไพร่แดงมันโกหกตาใส โกหกจนตัวเองยังเชื่อว่าไอ้ที่โกหกนั่นเรื่องจริง

Edited by kritz, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:19.

#34 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:36

กล้าเอาหลักฐานมาโชว์มั้ยอ่ะ? :D

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#35 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:37

หมายถึง ก่อน หรือ หลังจากโดนพวกอันธพาลแดง (ร่วมกับพวกตะกวด) มันลอบกัดด้วยอาวุธสงครามครับ (อาทิเช่น ระเบิด , M16, M79)

ต้องบอกช่วงเวลาด้วย ไม่งั้นตอบไม่ถูก

Edited by สายน้ำเชี่ยว, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:38.

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:40

ผ่านไปหลายปีขี้แม้วก็ยังหอมเหมือนเดิมเนาะนาย

#37 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:44

ไม่ค่อยได้เข้ามาในนี้ซักเท่าไหร่ แต่วาทกรรมเจ้าของกระทู้ว่าคุ้นๆเหมือนกับ กิ้งก่าเปลี่ยนสี ยังไงยังงั้น
โดยเฉพาะไอ้ประเภทความฉลาด ความเก่งของตัวเองนี่
หากดูผิดไป ก็ขอโทษละกัน เพราะมันคุ้นจริงๆ

#38 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:24

กล้ายอมรับไหมครับว่าเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองและชายชุดดำมันก็ควายแดง

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:46

Posted Today, 10:28

http://www.thdrama.com/?p=7086

ระดับ ผบ.ทบ. ยังคิดว่าไม่มีใครรู้ข้อเท็จจริงว่า 'กองกำลังไม่ทราบฝ่าย'มาจากที่ใด.....

ยิ่งลักษณ์ ไอ้ปึ้งศักดิ์ เป็ดเหลิม ริดสีดวง จารุพงศ์ อดุลย์ คำรณวิทย์ ก็ไม่รู่ว'ตำรวจปลอม'ที่สนามกีฬาฯดินแดงนั้น มาจากที่ใด....

แล้ว'ฯหน้าตาดี' จะฉลาดกว่ายิ่งลักษณ์และพวกหรือ ?

Edited by ปุถุชน, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:50.

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:52

• photo-12870.gif?_r=1390610864

Posted Today, 00:32

POPULAR

หายไปตลอดช่วงเย็น มาละครับ

ชัดไปนะ หุหุหุ ขว้างไปที่เต้นท์มากกว่า 1 ลูกด้วยซ้ำไป ....

http://edition.cnn.c...in-pkg.cnn.html

'ฯหน้าตาดี' เอาตาม CNN ไหม ?

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:54

ู^

^

ท่านปุฯ ยังไม่ได้แก้รูปคห.8 นะขอรับ

ภาพนี้ไม่ใช่เหตุการณ์ในไทยนะครับ

ผมเสริชโดย image.google.com ดูแล้ว

gladiator 1.jpg

#42 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:54

ไอ้เวรนี่จะมาถามหาอะไร
ตอนตำรวจรุมทุบรถประชาชนก็บอกว่าผู้ชุมนุมจัดฉาก
ตอนระเบิดที่บรรทัดทองก็ว่าปากันเอง
ที่หลักสี่ไอ้โกตี๊เตรียมรุมยำ กปปส. พอโกตี๊โดนสวน กลับด่าว่าทำไมต้องสู้วะอย่าสู้สิ
คราวนี้จะมาบอกว่าอย่าแอบเอาอาวุธมาป้องกันตัวนะ เดี๊ยวพวกระยำแดงจะลอบกัดไม่ได้

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:58

ขอตอบสบายๆ แบบแมนๆ ที่ไม่ค่อยตรงเด่แล่ว

ความจริงต้องมีหลักฐานประกอบ ไม่เช่นนั้นคือมโนภาพ ซึ่งบงการโดยจริต ...ยังไม่เห็นหลักฐานสักชิ้นว่ามีปืน

ไอ้เหลิม ไร้ค่า  พยายามเลือเกิน ที่จะหาหลักฐานว่าผชน. มีอาวุธ

ก็พบแต่หนังสติก กับใบกระท่อม ...

ตอบแบบแมนๆ ผชน. มีหนังสติก จริง ...นี่เป็นครั้งแรกที่เชื่อเหลิมนะ

....เอ จำได้เลาๆ ว่าพบ บาเร็ตต้า กระบอกหนึ่งนา ...ไม่แน่จายยยยยยยย

สบายอยู่แล๊นซซซ ...เพราะนางโตมรมีหวังเข้าคุก เกิน80%

'ฯหน้าตาดี' ไปถามไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ ธิดา ฯลฯ ก่อนดีไหม ?

หรือตอบก่อนว่าใครเผา....?

เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมือง เผากรุงเทพปี 2553 เกิดก่อนนะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#44 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:31

ตั้งแต่ เหลิม NATO เข้ามาคุม ศรส(วะ)  ได้ทุ่มกำลังคน, กำลังทรัพย์, เวลา เพื่อจะหาทางจับอาวุธ ในที่ชุมนุม เพื่อจะแสดงให้เห็นว่า เป็นการชุมนุมที่ไม่สงบ และมีอาวุธ ....และแล้วเหลิม NATO ก็ประสพผลสำเร็จ

เพราะจับอาวุธได้ในที่ชุมนุม   เป็นอาวุธที่แม้ ผบทบ. ยังผ่านการฝึกใช้มาแล้ว

Attached Images

Edited by IFai, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:34.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#45 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:50

ู^

^

ท่านปุฯ ยังไม่ได้แก้รูปคห.8 นะขอรับ

ตำรวจอียิปต์เลวตามที่ได้ยินมาจริงๆ ปล.ลบรูปดีกว่าค่ะ

Edited by ornnaka, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:50.

#46 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:51

เอางี้ ผมท้าพนันกะไพร่แดงเจ้าพระยาฯ

ตอนนี้ มีการชุมนุมสบายๆ อยู่แถวราชประสงค์ถึงสยาม

ไพร่แดงเจ้าพระยาฯ ทดลองพกปืนอัดลมหรืออะไรที่แลดูเหมือนปืนเข้าไป

แล้วถ่ายรูปสิ่งเทียมปืนอันนั้น โดยมีฉากหลังเป็นสยามดิสคัฟเวอรี่ตอนกลางคืน

ถ้าไพร่แดงเจ้าพระยาฯ สามารถนำรูปถ่ายมาลงได้

ผมจะถ่ายรูปตัวเองกราบไพร่แดงเจ้าพระยามาลง

กล้าพนันกับผมมั๊ย

แต่อย่างว่า

ไพร่แดงชั้นสวะอย่างเอ็ง ได้แค่ตั้งกระทู้กวน teen แล้วก็หายหัวไปหลบรูฮิแม่ปูเท่านั้น

ไม่มีปัญญากระทั่งจะมาตอบความเห็นใครๆ หรอก

แม่ไม่ได้สมองมาตั้งแต่เกิด

รึทั้งวงศ์ตระกูลก็ไม่เคยมีก็ไม่รู้

i ควาย

#47 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:54

ซ้ำ

Edited by serialnu, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:55.

#48 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:55

เอางี้ ผมท้าพนันกะไพร่แดงเจ้าพระยาฯ

ตอนนี้ มีการชุมนุมสบายๆ อยู่แถวราชประสงค์ถึงสยาม

ไพร่แดงเจ้าพระยาฯ ทดลองพกปืนอัดลมหรืออะไรที่แลดูเหมือนปืนเข้าไป

แล้วถ่ายรูปสิ่งเทียมปืนอันนั้น โดยมีฉากหลังเป็นสยามดิสคัฟเวอรี่ตอนกลางคืน

ถ้าไพร่แดงเจ้าพระยาฯ สามารถนำรูปถ่ายมาลงได้

ผมจะถ่ายรูปตัวเองกราบไพร่แดงเจ้าพระยามาลง

กล้าพนันกับผมมั๊ย

แต่อย่างว่า

ไพร่แดงชั้นสวะอย่างเอ็ง ได้แค่ตั้งกระทู้กวน teen แล้วก็หายหัวไปหลบรูฮิแม่ปูเท่านั้น

ไม่มีปัญญากระทั่งจะมาตอบความเห็นใครๆ หรอก

แม่ไม่ได้สมองมาตั้งแต่เกิด

รึทั้งวงศ์ตระกูลก็ไม่เคยมีก็ไม่รู้

i ควาย

คุณควร กำหนดเวลาในการหารูปด้วยฮ่ะ แล้วถ้าเค้าไม่ทำตามนั้นให้เค้าเอาเงินเข้าธนาคารคุณหรือเอาไปให้ค่าข้าวผู้ ชุมนุม โดยถ่ายรุปบัญชีธนาคาร หรือสลิปการโอนเงิน  ก็ว่ากันไป ลิมิตไว้ว่าให้เวลาการหารูปกี่วัน  ไม่งั้นคุณเองแหละฮ่ะมีแต่เสียกับเสีย

อ่อ อีกอย่างการกระทำของคุณมันไม่ใช่การพนันฮ่ะ เพราะถ้าเค้าไม่เสียแต่คุณเสียอย่างเดียวมันเป็นการประชดมากกว่าฮ่ะ

Edited by serialnu, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:56.

#49 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:58

:D  :lol:

อย่าซีเรียสไปเลยครับ คุณserialnu

คนอย่างไพร่แดงชั้นสวะแบบไอ้นายเวรแบบนี้ มีเยอะครับ

คนพวกนี้ ทำได้แค่ตั้งกระทู้แล้วหายหัวแบบนี้ล่ะครับ

มันไม่กล้ารับคำท้าผมหรอก

...ใจเท่าฮิมด

#50 nat1019

nat1019

น้องใหม่

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:01

ไอ้เจ้าพระยาหน้าตา***คนนี้สงสัยว่าอยาแดกส้นตรีนวะ เก็บปากของมรึงไว้แดกข้าวเถอะ ไม่โพสก็ไม่ใครว่ามรึงโง่หรอก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน