Jump to content

- - - - -

ในที่สุดก็ได้เห็นแล้วว่าใครขว้างระเบิด ไม่ต้องเถียงกันให้เมื่อย

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:32

ตามไปดูกันเลย

http://edition.cnn.c...in-pkg.cnn.html

ดูที่วินาทีที่ 41 นะครับ...จะเห็นคนที่อยู่แถวหน้าขว้างระเบิดออกไป...แล้วไปดูภาพช้าในวินาทีที่ 54 - 58 จะเห็นระเบิดลอย...

หมดข้อสงสัยแล้ว... กรรมตามสนองไวไปมั้ง

Edited by ทัชชี่, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:48.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 npex

npex

น้องใหม่

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:55

เป็นคนละช่วงเวลาครับ ขว้างอะไรไม่รู้แต่ไม่ใช่ระเบิดที่มาโดนโล่ครับ

Edited by npex, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:55.

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:57

ลูกระเบิดมือที่โดนโล่ตร.แล้วดต.เตะ มันเป็นลูกเลียดนะครับ

ไม่ใช่ขว้างไปแล้วกระดอนกลับมา

gladiator 1.jpg

#4 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:11

พูดตรงๆที่ ด.ต.ธรรมนูญ เตะระเบิดนี่ แกเข้าใจว่าเป็นแก๊สน้ำตาหรือเปล่า?

เพราะที่ฝึกกันมาเห็นระเบิดยังไงก็ต้องหมอบครับ

ยิ่งมีโล่ช่วยกั้นนี่หมอบแล้วเอาโล่บังไว้  ยังไงก็เจ็บน้อย

(ระเบิดจะทำมุม 15 องศาจากพื้น)

การยกโล่ขึ้นแล้วเตะระเบิดเป็นเรื่องอันตรายและไม่เมคเซ้นส์อย่างมาก

ตัวคนเตะอาจตายและพลอยทำเพื่อนข้างๆตายไปด้วย

แต่ผมเห็นทางตำรวจเขายกย่องให้เป็นฮีโร่กัน  ก็ไม่ค่อยเข้าใจครับ

ความกล้าหาญน่ะอาจใช่  แต่ผมว่ามันผิดหลักปฏิบัติ

ถ้าเป็นสงครามจริงนี่ถึงรอดตายก็คงติดคุกครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:16

พูดตรงๆที่ ด.ต.ธรรมนูญ เตะระเบิดนี่ แกเข้าใจว่าเป็นแก๊สน้ำตาหรือเปล่า?

เพราะที่ฝึกกันมาเห็นระเบิดยังไงก็ต้องหมอบครับ

ยิ่งมีโล่ช่วยกั้นนี่หมอบแล้วเอาโล่บังไว้  ยังไงก็เจ็บน้อย

(ระเบิดจะทำมุม 15 องศาจากพื้น)

การยกโล่ขึ้นแล้วเตะระเบิดเป็นเรื่องอันตรายและไม่เมคเซ้นส์อย่างมาก

ตัวคนเตะอาจตายและพลอยทำเพื่อนข้างๆตายไปด้วย

แต่ผมเห็นทางตำรวจเขายกย่องให้เป็นฮีโร่กัน  ก็ไม่ค่อยเข้าใจครับ

ความกล้าหาญน่ะอาจใช่  แต่ผมว่ามันผิดหลักปฏิบัติ

ถ้าเป็นสงครามจริงนี่ถึงรอดตายก็คงติดคุกครับ

ในอนาคต....

ตำรวจของเป็ดเหลิม อดุลย์ คำรณวิทย์อยากเป็น"ฮีโร่มัยซิน"บ้าง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:54

ใช่ครับ มีความกล้าหาญก็จริง

แต่ไม่รอบคอบ จนทำให้ตัวเอง และเพื่อนร่วมงานมีอันตรายไปด้วย

ถ้าวิเคราะห์ได้ว่าเป็นระเบิด และบอกให้เพื่อนร่วมงานเตรียมการป้องกัน อาจทำให้บาดเจ็บน้อยกว่านี้ และนั่นแหละคือการเป็น "ฮีโร่" ที่แท้จริง

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#7 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:14

ในอนาคต....

ตำรวจของเป็ดเหลิม อดุลย์ คำรณวิทย์อยากเป็น"ฮีโร่มัยซิน"บ้าง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สงสัยกินยาถ่ายหมดอายุ เหมือนไอ้เจ้าของสลิปเงินเดือนสะเทือนแผ่นดิน กร๊ากๆๆๆๆๆ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน