Jump to content

- - - - -

ผมขอท้า ดีเบส คุณ hentai , ใต้หล้า , กิ้งก้าเปลี่ยนสี ผ่านรายการทางอินเตอร์เน็ตครับ

This topic is in the process of being archived.
116 replies to this topic

#101 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 24 January 2012 - 18:44

หัวข้อผมไม่มีแต่ผมอยากได้คำตอบจากคู่ดีเบตคุณกะทิ ทั้งสองข้อที่ถามเกี่ยวกับ "อำมาตย์"

หลักฐาน

ว่าจริงตามนี้ไหม ถ้าจริงเปิดไพ่เล่นเลยครับ อย่าแอบ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#102 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 24 January 2012 - 19:49

หัวข้อผมไม่มีแต่ผมอยากได้คำตอบจากคู่ดีเบตคุณกะทิ ทั้งสองข้อที่ถามเกี่ยวกับ "อำมาตย์"

หลักฐาน

http://www.youtube.com/watch?v=ygPZ5bFmcsg

ว่าจริงตามนี้ไหม ถ้าจริงเปิดไพ่เล่นเลยครับ อย่าแอบ

รอมันยกเลิก ม 112 มันคงพูดได้เต็มปากตอนนี้มันคงไม่กล้าพูดหรอกครับ

#103 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 24 January 2012 - 20:25

แนะนำให้ใช้ Google+ แล้ว Hangout (Video Conference) ครับ เพราะคนอื่นๆ ที่ไม่เล่น Camfrog จะได้เข้าไปดูด้วย

แถมความเร็วก็ดีมากๆ หน้าจอก็ใหญ่ ไม่ต้องไปถอยโค้ด 100 จอมา

ส่วนใครจะเปิดหน้าหรือไม่เปิดก็แล้วแต่ครับ

#104 kim

kim

ขาประจำ

Posted 24 January 2012 - 22:53

เห็นด้วยงานนี้

แต่อีกฝ่ายคงไม่รับมาออกงานนี้แน่ๆ

เปิดโต๊ะรับแทงดีไหมนิว่า ไม่ออกมารับคำท้า

#105 FreedomTalk

FreedomTalk

น้องใหม่

Posted 25 January 2012 - 12:11

สวัสดีครับ คุณกะทิ ผู้เป็นเจ้าของคำท้า

ถ้า Hentai, ใต้หล้า, กิ้งก่าเปลี่ยนสี ไม่รับคำท้านี้ พรรคพวกผมเขาจะรับคำท้านี้แทนเองครับ ในประเด็นดีเบทเดียวกันเลยครับ พวกผมเตรียมทีมไว้พร้อมแล้ว 3 คน ถ้าได้ฝ่ายละ 4 คนจะดีมากๆ

ว่าไงครับ ?

#106 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 12:26

hentai , ใต้หล้า , กิ้งก้าเปลี่ยนสี

ก็เตรียมโพยมาเยอะๆสิ กลัวอะไรนักหนา หัวหดเชียว หัวหด หดหัว

หางจุกตู ดไปไหนกันหมดเนี่ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#107 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 13:04

สวัสดีครับ คุณกะทิ ผู้เป็นเจ้าของคำท้า

ถ้า Hentai, ใต้หล้า, กิ้งก่าเปลี่ยนสี ไม่รับคำท้านี้ พรรคพวกผมเขาจะรับคำท้านี้แทนเองครับ ในประเด็นดีเบทเดียวกันเลยครับ พวกผมเตรียมทีมไว้พร้อมแล้ว 3 คน ถ้าได้ฝ่ายละ 4 คนจะดีมากๆ

ว่าไงครับ ?

ได้ค๊าบ พี่ จากห้อง Camfrog ป่ะ หนูจำไม่ได้ละคุณพี่ชื่อไร คุ้นๆID จากห้อง ฟรีสปีก เปล่าคะ

#108 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 13:04

ว่าไงครับ ?

T_T ซึ้งใจ มีคนรับคำท้าแล้ว...

รออยู่นะครับ

#109 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 13:05

ว่าไงครับ ?

ได้ค๊าบ พี่ จากห้อง Camfrog ป่ะ หนูจำไม่ได้ละคุณพี่ชื่อไร คุ้นๆID จากห้อง ฟรีสปีก เปล่าคะ 4 หรอ ครับ ได้ๆ เดะขอเวลา เป๊ป ถามอีกคน หรือว่าเพื่อนๆในห้องสรท ท่านใดสนใจ แจ้ง PM ได้นะงับ

งั้นผมต้องรอบกวนพี่ก่อนนะครับ
1 . ระบุวัน เวลา ที่ชัดเจน
2 . ส่วนเรื่องหัวข้อดีเบตต้องการหัวข้อใด
3 . ต้องการดีเบตผ่านโปรแกรม หรือระบบใด
4 . ข้อตกลงการดีเบต พูดคนละกีนาที กี่รอบกี่ครั้ง

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 25 January 2012 - 13:09.

#110 FreedomTalk

FreedomTalk

น้องใหม่

Posted 25 January 2012 - 13:33

สวัสดีครับ คุณกะทิ

ห้องฟรีสปีกไหนเหรอครับ ? คือพวกผมมาจากห้อง FreedomTalk น่ะครับ

1 . ระบุวัน เวลา ที่ชัดเจน <== ถ้าได้คืนวันเสาร์เริ่มราวๆ 4-5 ทุ่ม จะดีมากครับ (เสาร์นี้เลยก็ได้ครับ)
2 . ส่วนเรื่องหัวข้อดีเบตต้องการหัวข้อใด <== คิดว่า ทางพรรคพวกผมน่าจะอยากดีเบทในหัวข้อที่คุณกะทิอยากจะดีเบท ในคำท้านะครับ
3 . ต้องการดีเบตผ่านโปรแกรม หรือระบบใด <== ปกติพวกเราจะคุยกันในห้องกบ camfrog ครับ ห้อง FreedomTalk ห้องนี้จะมีแค่ตัวเขียวกับตัวดำ จะไม่มี ตัวแดงที่คอยเช็ค IP สมาชิกห้อง
4 . ข้อตกลงการดีเบต พูดคนละกีนาที กี่รอบกี่ครั้ง <== คนละ 10 นาที ดีมั๊ยครับ ? เอาซัก 2 ยก พอมั๊ยครับ ยกหนึ่ง ฝ่ายคุณกะทิหรือฝ่ายผม ใครจะเริ่มก่อนก็ได้ ส่วนยกที่สอง ก็เป็นอีกฝ่ายเป็นคนเริ่ม

ถ้าหากทางคุณกะทิยุ่งยากเรื่องหาคนร่วมดีเบน คนที่ 4 ก็เอา 3 คนเหมือนเดิมก็ได้นะครับ พวกผมหั่นออก 1 คน ได้ครับ

อันนี้เป็นข้อเสนอนะครับ ไม่รู้เข้าท่าหรือเปล่า คุณกะทิคิดว่าไงครับ ?

#111 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 13:58

สวัสดีครับ คุณกะทิ

ห้องฟรีสปีกไหนเหรอครับ ? คือพวกผมมาจากห้อง FreedomTalk น่ะครับ

1 . ระบุวัน เวลา ที่ชัดเจน <== ถ้าได้คืนวันเสาร์เริ่มราวๆ 4-5 ทุ่ม จะดีมากครับ (เสาร์นี้เลยก็ได้ครับ)
2 . ส่วนเรื่องหัวข้อดีเบตต้องการหัวข้อใด <== คิดว่า ทางพรรคพวกผมน่าจะอยากดีเบทในหัวข้อที่คุณกะทิอยากจะดีเบท ในคำท้านะครับ
3 . ต้องการดีเบตผ่านโปรแกรม หรือระบบใด <== ปกติพวกเราจะคุยกันในห้องกบ camfrog ครับ ห้อง FreedomTalk ห้องนี้จะมีแค่ตัวเขียวกับตัวดำ จะไม่มี ตัวแดงที่คอยเช็ค IP สมาชิกห้อง
4 . ข้อตกลงการดีเบต พูดคนละกีนาที กี่รอบกี่ครั้ง <== คนละ 10 นาที ดีมั๊ยครับ ? เอาซัก 2 ยก พอมั๊ยครับ ยกหนึ่ง ฝ่ายคุณกะทิหรือฝ่ายผม ใครจะเริ่มก่อนก็ได้ ส่วนยกที่สอง ก็เป็นอีกฝ่ายเป็นคนเริ่ม

ถ้าหากทางคุณกะทิยุ่งยากเรื่องหาคนร่วมดีเบน คนที่ 4 ก็เอา 3 คนเหมือนเดิมก็ได้นะครับ พวกผมหั่นออก 1 คน ได้ครับ

อันนี้เป็นข้อเสนอนะครับ ไม่รู้เข้าท่าหรือเปล่า คุณกะทิคิดว่าไงครับ ?

เห็นด้วยครับ ทาง Camfrog นะครับโอเคในอันดับแรก

อันที่สอง หัวข้อยังไม่มีนะครับ ในกระทู้ผมเชิญไว้อย่างเดียว ผมว่าเราต้องหาจุดลงตัวของ หัวข้อในการดีเบต กันก่อนว่าต้องการหัวข้อใหนต้องการตามกระแส หรือว่าสิ่งที่คิดว่าเป็นประเด็นที่หน้าที่จะนำมาพูด

อันที่สามผมไม่ได้เป็นห่วงเรื่อง Check IP หรอกครับ ผมแค่อยากให้เพื่อนๆ สรท ได้รับฟังแนวคิด แล้วก็เหตุและผลของแต่ละฝ่าย

ตามจำนวนเดิมก็ได้ครับคนละ 10 นาที ถือว่าอยู่ในหลักเกณฑ์

ผมรบกวนละกัน งั้นเราถามประเด็นเพื่อนใน สรท กันดีกว่าหรือไม่ครับ ว่าจะให้ดีเบตกันเรื่องอะไรใช้เวลาสัก 3-5 วัน เสร็จแล้ว ก็มาสรุปว่าจะเอาหัวข้ออะไร เริ่มเสาร์หน้าก็ได้ครับจะได้มีการเตรียมตัว พี่คิดเห็นว่าอย่างไรครับ

ผมได้เข้าไปอ่านใน FB ของ https://www.facebook...247677335304043
ขอบคุณมากครับ

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 25 January 2012 - 14:01.

#112 FreedomTalk

FreedomTalk

น้องใหม่

Posted 25 January 2012 - 14:19

อันที่สอง หัวข้อยังไม่มีนะครับ ในกระทู้ผมเชิญไว้อย่างเดียว ผมว่าเราต้องหาจุดลงตัวของ หัวข้อในการดีเบต กันก่อนว่าต้องการหัวข้อใหนต้องการตามกระแส หรือว่าสิ่งที่คิดว่าเป็นประเด็นที่หน้าที่จะนำมาพูด <== เดี๋ยวผมถามพรรคพวกอีกทีครับ เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ สำหรับข้อเสนอเรื่องหัวข้อดีเบต

อันที่สามผมไม่ได้เป็นห่วงเรื่อง Check IP หรอกครับ ผมแค่อยากให้เพื่อนๆ สรท ได้รับฟังแนวคิด แล้วก็เหตุและผลของแต่ละฝ่าย <== แต่รู้สึกว่าทางฝั่งพวกผม เขาจะกังวลหากมีการเช็ค IP น่ะครับ หากเป็นห้องที่มีตัวแดง เขาจะกังวลกัน

ผมรบกวนละกัน งั้นเราถามประเด็นเพื่อนใน สรท กันดีกว่าหรือไม่ครับ ว่าจะให้ดีเบตกันเรื่องอะไรใช้เวลาสัก 3-5 วัน เสร็จแล้ว ก็มาสรุปว่าจะเอาหัวข้ออะไร เริ่มเสาร์หน้าก็ได้ครับจะได้มีการเตรียมตัว พี่คิดเห็นว่าอย่างไรครับ <== ได้ครับ ไม่มีปัญหา ก็ลองซาวๆเสียงดูก่อนก็ได้ครับ

#113 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 14:21

ประเด็นเรื่องการ Check ip ถ้าแบบเป็นนั้นใช้โปรแกรมที่ผู้แนะนำก็ได้คัรบ คือ Google+

#114 FreedomTalk

FreedomTalk

น้องใหม่

Posted 25 January 2012 - 14:30

ประเด็นเรื่องการ Check ip ถ้าแบบเป็นนั้นใช้โปรแกรมที่ผู้แนะนำก็ได้คัรบ คือ Google+

รู้สึกทางพรรคพวกผมเขาจะถนัด Camfrog มากกว่านะครับ คงอยากจะใช้เครื่องมือที่ใช้อยู่ทุกๆวันมากกว่าครับ แล้วถ้าดีเบตที่ห้อง FreedomTalk พวกผมก็จะอุ่นใจขึ้น ... แล้วก็คงมีการให้ตัวเขียวกับฝ่ายคุณกะทิด้วยครับ จะได้ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบ

#115 No more

No more

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 15:18

ต้องขอ ขอบคุณในความมีน้ำใจ แต่
ผมว่า โลกนี้ ไม่ได้ ตัดสินความเห็น ว่า ของใคร ผิดถูก กันที่ ดีเบต นะครับ...

ตุ๊ดเรียกพี่!!!

or pussy hentai!!!

:D :D

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#116 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 25 January 2012 - 15:50

ทำเป็นคลิปเสนอแนวทางมา ให้นาย ก. เสนอก่อน นาย ข. ก็ว่าต่อ ทำเหมือนการโต้วาที แต่อาจะให้เวลาคนละหนึ่งวันเพื่อจัดทำเรื่องการตัดต่อวีดีโอลง youtube แล้วก็ส่งไปให้กรรมการกลาง เพื่อไม่ให้มีการแก้ไขในภายหลัง พอเสร็จในแต่ละวันก็เอามาประชันกันเป็นคู่ๆ คนดูก็จะได้อ่าน กรรมการก็ควบคุมเสียโห่ร้องของกองเชียร์กันเอาเอง ส่วนคนดูก็อาจของร่วมด้วยช่วยแสดงความคิดเห็นทั้งต่างหรือเห็นด้วย แบบนี้ก็คงพอไม่ต้องไปสิ้นเปลืองอะไร แถมยังได้กลั่นกรองการแสดงความคิดเห็นให้ตกพลึกสารประโยชน์อีกทางหนึ่งด้วย
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#117 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 January 2012 - 17:45

ปูเสื่อจองหน้าเวทีแล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้าทั้งสองทีมนะครับ

ส่วนทีม "เห็นตาย" จะไปขายปลาหมึกย่างก็ไม่ห้ามนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "