Jump to content

- - - - -

ออมสินงดให้กู้ อีก1ผลงานอำมาตย์ชั่ว

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:49

เหตุกามธนาคารอมสินยกเลิกกามปล่อยกู้นั้นเป็นอีกหนึ่งบทพิสูจน์ความชั่วของพวกอำมาตย์ที่เจตนากลั่นแกล้งชาวนาไม่ให้ได้เงิน

เป็นที่รู้กันทั่วไปว่าการให้ รบ กู้นั้นเป็นการกู้ที่มั่นคงที่สุด แถมโครงการดีๆอย่างจำนำข้าวนั้น ใครๆก็อยากเข้าร่วม แบงค์ไหนๆก็อยากให้กู้

แต่เหตุการณ์ที่อมสินยกเลิกการให้กู้นั้นมองได้อย่างเดียวว่าเป็นแผนการของพวกอำมาตย์เพื่อกลั่นแกล้ง รบ.ให้ไม่มีเงินจ่ายชาวนา

พวกเราอยากให้เหล่าอำมาตย์นึกถึงชาวนาเป็นหลัก ความทุกข์ของชาวนาไม่ใช่สิ่งที่พวกท่านจะนำมาใช้เป็นเครื่องมือนะฮะcb2ab559d9.gifcb2ab559d9.gif

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:56

ตกใจหมด

อ่านผิด

นึกว่า ธนาคารอมทักสิน ขออภัย -_-

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#3 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:02

ตกใจหมด

อ่านผิด

นึกว่า ธนาคารอมทักสิน ขออภัย -_-

:angry:  ปูลิซึ่ม   

ผมกำลังวิ"ใจ"เรื่องนี้อยู่นะครับ ...ถ้าหายารักษา"โลก"มาได้แล้วจะมาแจ้งอีกที

โครงการนี้เป็นความลับสุดยอดครับเปิดเผยได้แค่นี้

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#4 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:11

พี่เจ้าของกระทู้ครับคือผมอยากรู้ว่าที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะอาจผิดกฎหมายนี่จริงหรือเปล่าครับ ความจริงเป็นอย่างไรช่วยแถลงไขให้ผมทราบด้วยเพราะความรู้ด้านกฎหมายผมนั้นน้อยนิด...ขอบคุณ ถามจริงๆนะ

Edited by sayapon, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:12.

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:11

ตกใจหมด

อ่านผิด

:angry:  ปูลิซึ่ม   

ผมกำลังวิ"ใจ"เรื่องนี้อยู่นะครับ ...ถ้าหายารักษา"โลก"มาได้แล้วจะมาแจ้งอีกที

โครงการนี้เป็นความลับสุดยอดครับเปิดเผยได้แค่นี้

ลับพอๆกับโครงการจำนำข้าวมั๊ยครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#6 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:50

งบ ๕๐๐,๐๐๐ ล้านไปไหนหมด ทำไมต้องกู้ครับ .. โครงการดีจริง ทำไมไม่ขายข้าว เอาเงินมาจ่ายชาวนา

#7 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:17

พี่เจ้าของกระทู้ครับคือผมอยากรู้ว่าที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะอาจผิดกฎหมายนี่จริงหรือเปล่าครับ ความจริงเป็นอย่างไรช่วยแถลงไขให้ผมทราบด้วยเพราะความรู้ด้านกฎหมายผมนั้นน้อยนิด...ขอบคุณ ถามจริงๆนะ

ผมขอตอบแทนป๋าเย็นให้ก่อนก็แล้วกันครับ

ที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะผิดกฎหมายนี่ไม่จริงเลยครับ  คุณลองคิดด้วยเหตุผลดู

รัฐบาลจะกู้เงินไม่ได้ๆอย่างไร  ซาเล้งแถวบ้านผมยังกู้เงินได้  ทำกับข้าวกินได้

ทำไมพอรัฐบาลที่ท่านทักษิณส่งมา  กู้เงินก็ไม่ได้  ทำกับข้าวก็ถูกปลด  เมียซื้อที่ผัวก็จะติดคุก

ประเทศนี้มันบ้าไปแล้วครับ

พวกเราส่วนใหญ่ยอมรับกันแล้วว่าอยู่ในสังคมของคนบ้า

คิดดูสิครับเรามีรัฐบาลดีๆ  ซื้อข้าวชาวนาแพงๆมาขายถูกๆ  ชาวนาเผือกเนรคุณออกมาประท้วงอีก

มันบ้าจริงๆ!

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:19

ผมขอตอบแทนป๋าเย็นให้ก่อนก็แล้วกันครับ

ที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะผิดกฎหมายนี่ไม่จริงเลยครับ  คุณลองคิดด้วยเหตุผลดู

รัฐบาลจะกู้เงินไม่ได้ๆอย่างไร  ซาเล้งแถวบ้านผมยังกู้เงินได้  ทำกับข้าวกินได้

ทำไมพอรัฐบาลที่ท่านทักษิณส่งมา  กู้เงินก็ไม่ได้  ทำกับข้าวก็ถูกปลด  เมียซื้อที่ผัวก็จะติดคุก

พวกเราส่วนใหญ่ยอมรับกันแล้วว่าอยู่ในสังคมของคนบ้า

คิดดูสิครับเรามีรัฐบาลดีๆ  ซื้อข้าวชาวนาแพงๆมาขายถูกๆ  ชาวนาเผือกเนรคุณออกมาประท้วงอีก

น้ำตาจิไหล T T

#9 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:33

สั้นๆง่ายๆ ที่กู้แล้วผิดกฎหมาย เพราะมันจะเกินวงเงินที่รบ.ยิ่งลัก ขอผ่านครม.ของตัวเองไว้ที่500,000ล้านบาทสำหรับทำโครงการนี้

ที่ทำได้คือต้องขายข้าวออกไป เพื่อให้เงินหมุนวน ในโครงการ

เหมือนที่อเมริกา ขอเพิ่มเพดานเงินกู้ต่อรัฐสภาไม่ทัน ทำให้ต้องปิดหน่วยงานรัฐไป21วัน 

การจะเพิ่มวงเงิน ทำได้แต่ต้องเอาเรื่องผ่านครม.อีกรอบ ซึ่งรบ.รักษาการไม่อาจทำได้  

#10 เทพภูธร

เทพภูธร

น้องใหม่

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:05

ลืมเร็วจัง. เคยว่าไว้ อย่างไรนะ อะดูอีกที

#11 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:27

ที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะผิดกฎหมายนี่ไม่จริงเลยครับ คุณลองคิดด้วยเหตุผลดู

รัฐบาลจะกู้เงินไม่ได้ๆอย่างไร ซาเล้งแถวบ้านผมยังกู้เงินได้ ทำกับข้าวกินได้

ทำไมพอรัฐบาลที่ท่านทักษิณส่งมา กู้เงินก็ไม่ได้ ทำกับข้าวก็ถูกปลด เมียซื้อที่ผัวก็จะติดคุก

คิดดูสิครับเรามีรัฐบาลดีๆ ซื้อข้าวชาวนาแพงๆมาขายถูกๆ ชาวนาเผือกเนรคุณออกมาประท้วงอีก

แล้วไอ้ที่กู้ โครงการน้ำ 3แสน5หมื่นล้าน
โครงการรับจำนำข้าว 5 แสนล้าน นั้น..จะอธิบายอย่างไรครับ..ใครกู้ครับ???

Edited by spartacus, 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:27.

#12 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:34

555 ตลกดี

#13 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:58

ที่รัฐบาลกู้ไม่ได้เพราะผิดกฎหมายนี่ไม่จริงเลยครับ คุณลองคิดด้วยเหตุผลดู

รัฐบาลจะกู้เงินไม่ได้ๆอย่างไร ซาเล้งแถวบ้านผมยังกู้เงินได้ ทำกับข้าวกินได้

ทำไมพอรัฐบาลที่ท่านทักษิณส่งมา กู้เงินก็ไม่ได้ ทำกับข้าวก็ถูกปลด เมียซื้อที่ผัวก็จะติดคุก

คิดดูสิครับเรามีรัฐบาลดีๆ ซื้อข้าวชาวนาแพงๆมาขายถูกๆ ชาวนาเผือกเนรคุณออกมาประท้วงอีก

แล้วไอ้ที่กู้ โครงการน้ำ 3แสน5หมื่นล้าน
โครงการรับจำนำข้าว 5 แสนล้าน นั้น..จะอธิบายอย่างไรครับ..ใครกู้ครับ???

โครงการบริหารจัดการน้ำ 350,000 ล้าน ไม่ได้กู้ซักบาทนะครับ 

(เพราะยังไม่ได้ทำล่มเสียก่อน 55)

ส่วนโครงการรับจำนำข้าวใช้ทั้งงบประมาณปรกติและกู้ ธกส.

(กำลังจะออกพันธบัตรอีกต่างหาก)

ทว่าทั้งหมดที่ทำไป  ก็เพื่อให้ชาวนาได้กินดีอยู่ดีมีใบประทวนเป็นที่ระลึกกันทุกครอบครัวครับ

คุณเป็นใคร  ถึงจะกล้าจะไม่รักชาวนา?   คุณกินข้าวหรือกินแฮมเบอร์เกอร์ครับ?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#14 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:10

มู้นี้เงียบจัง ....ติ่งปู หายไปไหนหมด

จนพวกสลิ่มแทบจะต้องแบ่งข้าง เล่นโต้กันเองซะแล้ว  -_-

#15 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:49

ควายแดงแวะมาโพสแล้วรีบหนีครับ.....ช่วงนี้ไม่ไหวที่จะเครีย์แทนนายแถมสมองก็เท่าหัวแม่ตรีน..แต่เพื่อเงินทำไงได้...ก้อยังใช้มุขหลอกควายเดิม..ระวังนรกแดกหัวบ้างนะพวกมรึง

#16 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:32

รับซาบฮับ โครงการรับจำนำข้าวดีที่สุดใน 3 โลก กะลังแคะกะปุกเตรียมไว้ซื้อพันธบัตร ธนาคารกะลุกปิปู ฮับ เอาไว้ช่วยชาวนาเพื่อชีวิตใหม่ของชาวนาฮับ เอ้อ..........ใบประทวนถ้านำไปต้มน้ำกิน หมึกจะเป็นอันตรายต่อสุขภาพไหมฮับ  รักชาวนาฮับ จะได้เอาไปเป็นข้อมูลเตือนชาวนา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน