Jump to content

- - - - -

สงสัย กล้องวรจรปิดของ กทม ตลอดราชดำเนิน จับภาพในวันที่ 18 ไม่ได้อะไรเลยหรอ

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:10

ผมเข้าใจว่า กล้องวงจรปิดตลอดสายราชดำเนิน มีเยอะมาก

น่าจะจับภาพเด็ดได้บ้างนะ

แล้วทำไมทาง กทม ถึงเงียบ

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:25

หน้าที่ของ กทม.เขาก็ต้องรอให้เจ้าหน้าที่สืบสวนขอไปอีกทีครับ

จะให้เขาเลือกคลิปมาอัพขึ้น Youtube ผมว่าเจ้าหน้าที่ก็จะมีความผิด

รอฝุ่นหายตลบหลักฐานต่างๆก็จะออกมาเองครับ

ขนาดคลิปแดงเผาเมืองยังต้องรอกันหลายปี  อดทนหน่อยครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:06

หน้าที่ของ กทม.เขาก็ต้องรอให้เจ้าหน้าที่สืบสวนขอไปอีกทีครับ

จะให้เขาเลือกคลิปมาอัพขึ้น Youtube ผมว่าเจ้าหน้าที่ก็จะมีความผิด

รอฝุ่นหายตลบหลักฐานต่างๆก็จะออกมาเองครับ

ขนาดคลิปแดงเผาเมืองยังต้องรอกันหลายปี  อดทนหน่อยครับ

แต่ผมว่าผู้ว่ามีอำนาจเอามาเปิดเผยนะครับ เหมือนตอนเอาภาพตำรวจที่ปีนไปคลุมกล้องมาออกสื่อ

#4 cctvcamera

cctvcamera

น้องใหม่

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:22

เอ่อ...

น่าจะมากกว่าที่คิดนะครับ

ว่ามีแต่ของ กทม.

#5 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:23

ก็มันเป็น กล่องดัมมี่ ของสุขุมพัน ไงครับ มันใช่กล้องที่ไหนล่ะครับ

Edited by aiaiss2, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:23.

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:26

ควายมักจะกลัวกล้อง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:43

แต่ผมว่าผู้ว่ามีอำนาจเอามาเปิดเผยนะครับ เหมือนตอนเอาภาพตำรวจที่ปีนไปคลุมกล้องมาออกสื่อ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

คงเป็นเพราะ ตอนที่ถูกคลุมกล้อง คงเหมือนเป็นการทำให้เกิดความเสียหายต่อ กทม. เอง ในฐานะผู้เสียหายจึงนำมาเปิดเผยได้

แต่ในกรณีนี้ ข้อมูลที่ได้จากกล้องน่าจะถือเป็นข้อมูลของทางราชการแล้ว และ กทม. ไม่ได้อยู่ในฐานะผู้เสียหายเอง การจะนำเปิดเผยต้องได้รับอนุมัติก่อน  หรือหากต้องการข้อมูลคงต้องดำเนินการตามขั้นตอนที่กำหนดไว้

#8 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:50

ผู้ว่าฯไม่ใช่เจ้าหน้าที่สืบสวน  และไม่ได้รับมอบหมายจาก ศรส.ครับ

เว้นแต่รัฐบาลจะตั้งให้ผู้ว่าเข้าร่วม ศรส. (เหมือนตอนที่เป็นกรรมการ ศอฉ.ยุคมาร์ค)

ถ้าจะเปิดเผยคลิปก็ต้องแกล้งปล่อยคลิปหลุดผ่านรายการสายล่อฟ้าอะไรแบบนั้น

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#9 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 06:11

สรุปคือ คนดีต้องทำตามระเบียบของราชการแป๊ะๆ

ต้องให้ ตร เป็นคนจัดการ (ก็ ตร พวกมันเอง เอาปืนมาฆ่าคน ขว้างระเบิดฆ่าคน) แล้วผู้วา กทม ซึ่งไม่ใช่คนของทักษิณ ยังต้องเชื่อ+เซื่อ เดินตามระเบียบไม่ยอมเอียงสักนิด(เพื่อความจริงจะได้ปรากฏ) อย่างนั้นหรอ

กลุ้มโว้ยยย

#10 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:31

เปิดเผยเองคงไม่ได้ ผิดระเบียบ ถ้าทำแบบนี้ก็ไม่ต่างอะไรที่ไปว่าเขาอิเหนาเป็นเองหรอก แต่ให้ผู้บาดเจ็บไปแจ้งความแล้วขอมาปล่อยก็ได้

#11 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:54

ก็มันเป็น กล่องดัมมี่ ของสุขุมพัน ไงครับ มันใช่กล้องที่ไหนล่ะครับ

ระวังหน้าแหกสองเด้งนะครับ

เด้งแรก มีคลิ๊ปจาก กทม กลังจากมีเจ้าหน้าที่ร้องขอไป

เด้งที่2 โดนคนในเสรีไทยกระทืบจากข้อความของท่านโพสต์นี้

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:56

การสืบสวนสอบสวนนั่นมันหน้าที่ของตำรวจ เขาก็คงเตรียมการกันอยู่

การนำข้อมูลมาเปิดเผยก่อนอาจทำให้การสืบสวนสอบสวนข้อเท็จจริงยากลำบากมากขึ้น

ส่วนหนึ่งก็เพราะโลกโซเชียลมีเดีย ที่ข่าวสารไปไว การแชร์ต่อกันอย่างรวดเร็ว ทำให้ต้องมากรองข่าวจริงไม่จริงอีก

เสียเวลามากขึ้นไปอีก สู้ทำงานแต่วงในแล้วค่อยออกมาเปิดเผยทีหลังจะดีกว่า

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#13 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:29

เด้งแรก มีคลิ๊ปจาก กทม กลังจากมีเจ้าหน้าที่ร้องขอไป

เด้งที่2 โดนคนในเสรีไทยกระทืบจากข้อความของท่านโพสต์นี้

เด้งสองนี้ 

อันธพาล จริงๆ  

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:32

...... ข่าวว่า  ปราบกล้อง.. ก่อน ปราบม็อบ.....

#15 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:36

เข้าใจว่า เพราะ พรก.ฉุกเฉินหรือเปล่าครับ อำนาจการควบคุมดูแลเป็นของ ศูนย์รวมสัตว์  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:46

เด้งสองนี้ 

เป็นสีสันป่าช้าติ๊บตรัย แบบที่พี่น้องเสื้อแดงชื่นชอบไงครับ  :lol: อย่าสองมาตรฐานสิ

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:11

แต่ผมว่าตอนนี้  มีบันทึกสำเนาไว้เยอะแล้วนะ   รอเวลานำมาเปิดเผย -_-

#18 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:17

ถ้ามันทำงานไม่ได้ อาจเป็นเพราะโดนสิ่งมีชีวิตคล้ายตะกวดคลุมกล้องมากกว่า

#19 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:18

เด้งสองนี้ 

ท่านบอกว่า ไม่มีคลิ๊ป เพราะเป็นกล้องดัมมี่ ต้องให้อธิบายความหมายนี้ด้วยใหมครับ??

และเมื่อท่านพูดออกมาแล้วว่าเป็นกล้องหลอก ภายหลัง มีคลิ๊ปออก

หลังจากเจ้าหน้าที่ร้องขอ แล้วท่านจะว่าอย่างไร???

ประเด็นสุดท้าย โดนชาวเสีรีไทยกระทืบ อันนี้อธิบายว่า

การกระทืบด้วยส้นตีนจริงๆนั้น ถือว่าอันธพาลได้ ผมไม่ว่า

แต่ในความเป็นจริงนั้น ทำไม่ได้

เพราะมันเป็นโลกของไซเบอร์เทค

กระทืบในที่นี้หมายถึง

มีคนมารุมประนามท่าน อย่างนี้ถือว่าอันธพาลหรือ????

ตั้งสติ ก่อนสต๊าต ครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#20 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:45

ห่วยตูน
สาธิตเทคนิคการตอนกิ่ง

https://www.facebook...30229653669628/

ควายตัวนี้สีขาว

#21 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:23

เมื่อวานผมไปเยี่ยมชม ราชดำเนินหน้าเทเวศร์ประกันภัย  สังเกตุดูกล้องวงจรปิดตามถนน  ก็ยังหันทิศทางปกติ   แต่จะใช้ได้หรือไม่ อันนี้ไม่ทราบครับ

แล้วหน้าตึกเทเวศร์ก็มีกล้องแถวตู้เอทีเอ็ม (เน้นส่องหน้าตู้เป็นหลัก) แล้วกล้องหน้าประตูอยู่ 2-3 ตัว  

แต่มีกล้องหน้าประตูอยู่ 1 ตัว เหลือแต่ฐาน ตัวกล้องไม่รู้หายไปไหน  รู้สึกว่าหน้ากล้องจะหันไปทางผ่านฟ้าด้วย

#22 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:15

เด้งสองนี้ 

อันธพาลจริงๆต้องดูช่องเอเซียอัพเดทตอนนี้ แดงส่วนใหญ่ยุให้ใช้อาวุธลุยสุเทพ ทั้งๆที่สุเทพก็โดนกระทำอยู่ทุกวัน พอมีคนมาช่วยป้องกันตำรวจที่ใช้สารพัดอาวุธลุยกองทัพธรรมกลับจะลุยเขาซะอีก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน