Jump to content

- - - - -

POP CORN จะมัวรอเฝ้าม็อบไม่ได้อีกแล้ว ต้องปฏิบัติการเชิงรุก กำจัดผู้สั่งการและทีมลงมือสังหารกลุ่มผู้ชุมนุม

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:56

บางกรณี การฆ่าเพื่อระงับการฆ่า บางครั้งมันก็จำเป็นต้องทำ เพื่อประโยชน์ของคนส่วนใหญ่

ส่วนน้อย มากกว่า ค่ะ
ส่วนน้อยที่เคยมี 15 ล้านนะเหรอครับ

ส่วนน้อยเท่านั้นที่เอาความรุนแรง ค่า

จะส่วนน้อยหรือส่วนใหญ่ไม่รู้ แต่ความเฮี่ยคับแก้ว

คนที่ตายไปเพราะความเฮี่ยของพวกมันนั้นก็คนส่วนน้อยเหมือนกัน

#52 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:58

ความเห็นผมสั้นๆแค่นี้  ไม่งั้นนับจากวันนี้ไป  จะต้องมีผู้บริสุทธิ์เสียชีวิตอีกมาก

หรีอถ้าทำตามนี้ไม่ได้  ก็ปฏิวัติไปเลย  ดีกว่าปล่อยให้เหตุการณ์ลุกลามจนมีคนตายมากกว่านี้

ผมคงไม่เห็นด้วยเรื่องปฏิวัติ

แต่เห็นด้วยเรื่องปฏิบัติการเชิงรุก

พวกพี่ป๊อบคอร์นจะทำยังไงก็ได้ไม่จำเป็นต้องให้ผมรู้

แต่จำเป็นต้องมีผลบ้าง..

:D 

Edited by 55555, 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:10.

#53 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:27

ป๊อบคอร์นอย่าแค่คั่วข้าวโพดแจกที่ร้าน

ควรจะเริ่ม Home Delivery ได้แล้วครับ

#54 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:38

อยากให้เหมือนแคล้ว ธนิกุลค่ะ. ไม่ได้แช่งชักหักกระดูก หรือยุแยงให้ฆ่ากัน มันก็เหมือนไวรัสที่ดื้อยา ในเมื่อปล่อยให้มันแพร่พันธุ์จนเชื้อกระจายขนาดนี้แล้ว เราควรทําอย่างไรเพื่อกําจัดไวรัสชนิดนี้ มิฉะนั้นเราอาจไม่เหลืออะไร. เมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีงาม แต่ต้องเหมาะกับบุคคลและสถานการณ์

#55 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:43

..... กำนันเทพ  อย่ามัว ล้อเล่น กะ ดร.เหลิม ขข.

เฒ่าจอมโหด  ถูกเรียกใช้แล้ว...

อาการ  น่าเป็นห่วง.....

#56 raylovelove

raylovelove

น้องใหม่

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:45

เขามาเพื่อปกป้อง ชาติ กษัตริย์ และผู้ชุมนุม ผมว่าเขาไม่เฉยหรอกครับ ยิ่งคนที่เขาปกป้องโดนกระทำแทบตลอดเวลาแบบนี้ แถมมีเด็กสังเวยความรุนแรงอีก แถมไปขึ้นเวลาที มีพวกดีใจอีก ผมคิดว่าเขากำลังทำอะไรซักอย่าง โดยไม่เฉยอีกแล้ว เพราะถ้าเขายังเฉยทำแค่ป้องกัน เขาก็จะรู้ว่า เขาก็จะโดนกระทำอีก..

#57 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:48

เราว่าทหารไม่เฉยแต่ไม่ได้ออกนอกหน้ามากกว่าค่ะ ตอนนี้ที่แจ้งวัฒนะมีข่าวว่ามีทหารที่ดูแลความปลอดภัยที่นั่นบาดเจ็บสาหัสจากการกราดยิงค่ะ

https://www.facebook...54492178&type=1

#58 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:51

บางกรณี การฆ่าเพื่อระงับการฆ่า บางครั้งมันก็จำเป็นต้องทำ เพื่อประโยชน์ของคนส่วนใหญ่

ส่วนน้อยที่เคยมี 15 ล้านนะเหรอครับ

ส่วนน้อยเท่านั้นที่เอาความรุนแรง ค่า
ที่เด็กตายแล้วแสดงความดีใจกันนะเหรอครับ

ส่วนน้อยเท่านั้นครับที่เอา(ทำ)ความรุนแรง

พวกที่ดีใจนั่นส่วนเยอะ ไม่ได้ทำ เชียร์เฉยๆ 

:angry:

ควายตัวนี้สีขาว

#59 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:54

ที่เด็กตายแล้วแสดงความดีใจกันนะเหรอครับ

ส่วนน้อยเท่านั้นครับที่เอา(ทำ)ความรุนแรง

พวกที่ดีใจนั่นส่วนเยอะ ไม่ได้ทำ เชียร์เฉยๆ 

:angry:

ถึงเป็นส่วนน้อยที่ใช้ความรุนแรงแต่ถ้ามีคนส่วนใหญ่ที่รุ้สึกสะใจอย่างนี้ผมว่า มันก็คนจัญ-ไรดีๆนี่เอง
คนพวกนี้มันใจระยำจนไม่รุ้จะหาคำไหนมาอธิบายได้แล้ว

สยามจงเจริญ  :) 

#60 Ender

Ender

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:05

ใช่พวกที่ เมื่อได้ยิน คนพูดบนเวที ว่า กปปส ตราดถูกลอบกัด จนเด็กตาย แล้วแสดงความดีใจ อย่างไร้สติ หรือป่าว 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน