Jump to content

- - - - -

จำนวนคนเสื้อเเดงตอนนี้

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:31

แต่ ละ คอม เม้นต์ หลอก ตัว เอง ทั้ง นั้น  . . . 

ผมคนในพื้นที่เสื้อแดงขอบอกเลยว่าไม่มีใครเลยที่เปลี่ยนไปชอบสุเทพและพรรคพวกหลักจากเกิดเรื่องราวอะไรต่างๆในช่วงนี้ ไม่มีเลยสักคน อย่าหลอกตัวเองดีกว่านะครับ  ตอนนี้รอบตัวผมจะเห็นก็มีแต่คนที่เกลียดสุเทพมาก-มากที่สุด  ....ส่วนคนที่เชียร์สุเทพก็เชียร์สุเทพต่อไป ไม่ลดลงเช่นกัน

ตอนนี้คนไม่สนว่าจะเกิดอะไรขึ้นแล้วครับ สนแค่ว่าฝ่ายไหนคือฝ่ายที่ตนชอบก็เท่านั้นเอง

Edited by Sys_Secure, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:33.

#52 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:36

:D เยอะมากๆครับคนเสื้อแดง... ไม่เชื่อดูรูปการชุมนุมที่ผ่านมาในรอบ 1 ปีได้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#53 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:39

แต่ ละ คอม เม้นต์ หลอก ตัว เอง ทั้ง นั้น  . . . 

ผมคนในพื้นที่เสื้อแดงขอบอกเลยว่าไม่มีใครเลยที่เปลี่ยนไปชอบสุเทพและพรรคพวกหลักจากเกิดเรื่องราวอะไรต่างๆในช่วงนี้ ไม่มีเลยสักคน อย่าหลอกตัวเองดีกว่านะครับ  ตอนนี้รอบตัวผมจะเห็นก็มีแต่คนที่เกลียดสุเทพมาก-มากที่สุด  ....ส่วนคนที่เชียร์สุเทพก็เชียร์สุเทพต่อไป ไม่ลดลงเช่นกัน

ตอนนี้คนไม่สนว่าจะเกิดอะไรขึ้นแล้วครับ สนแค่ว่าฝ่ายไหนคือฝ่ายที่ตนชอบก็เท่านั้นเอง

อยู่แถวไหนหล่ะ บ้านหน่ะ  -_-

#54 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:44

บ้านผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ เอาตรงๆนะตามที่ผมเห็นในรอบๆตัว คนที่เป็นเสื้อแดงก็ยังเป็นเสื้อแดง คนที่เป็นเสื้อเหลืองก็ยังเป็นเสื้อเหลือง ผมไม่เห็นอะไรๆมันจะเพิ่มขึ้นลดลงหรือเปลี่ยนไปเลย  เวลามีข่าวเสื้อเหลืองด้านลบเสื้อแดงก็จะเอามาด่า เช่นเดียวกันเวลามีข่าวเสื้อแดงด้านลบเสื้อเหลืองก็จะเอามาด่า  บลั๊ฟกันไป บลั๊ฟกันมา ไม่มีใครยอมใคร    ไม่เห็นจะมีอะไรมันเปลี่ยนไปเลยสักนิด จริงหรือไม่ครับ ?

ไม่รู้

#55 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:47

ไม่ได้อยู่ตรังหรอกหรือครัฟ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#56 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:05

:D เสื้อแดงร้อยเอ็ดเท่าเดิม ผู้มีสิทธิ์ในประชาธิปไตยเพิ่มขึ้น... แต่มาเลือกตั้งน้อยลง

http://thaielectionn.../2022-9196.html

http://www.manager.c...D=9570000013300

2554 จำนวนผู้มีสิทธิทั้งหมด 982,115 คน จำนวนผู้มาใช้สิทธิ 643,473 คน

2557 จำนวนผู้มีสิทธิทั้งหมด 1,017,852  คน จำนวนผู้มาใช้สิทธิ 539,024 คน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#57 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:18

:D เสื้อแดงร้อยเอ็ดเท่าเดิม ผู้มีสิทธิ์ในประชาธิปไตยเพิ่มขึ้น... แต่มาเลือกตั้งน้อยลง

http://thaielectionn.../2022-9196.html

http://www.manager.c...D=9570000013300

2554 จำนวนผู้มีสิทธิทั้งหมด 982,115 คน จำนวนผู้มาใช้สิทธิ 643,473 คน

2557 จำนวนผู้มีสิทธิทั้งหมด 1,017,852  คน จำนวนผู้มาใช้สิทธิ 539,024 คน

หลอกตัวเองนะครับแบบนี้

โอยขลำว่ะ  :P  :P

ม้าศึกน้ำลายฟูมปาก คำโคตรเสล่อบอกกงๆ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#58 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:35

ไม่ได้อยู่ตรังหรอกหรือครัฟ

อยู่ไปทั่วแหละครับ

และทำได้หลายอาชีพ

5555

#59 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:35

อยากรู้ ให้ถาม "อานนท์" เอ๋อ!!! แล้วตอนนี้อยู่ไหน???

#60 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:43

แต่ ละ คอม เม้นต์ หลอก ตัว เอง ทั้ง นั้น . . .
ผมคนในพื้นที่เสื้อแดงขอบอกเลยว่าไม่มีใครเลยที่เปลี่ยนไปชอบสุเทพและพรรคพวกหลักจากเกิดเรื่องราวอะไรต่างๆในช่วงนี้ ไม่มีเลยสักคน อย่าหลอกตัวเองดีกว่านะครับ ตอนนี้รอบตัวผมจะเห็นก็มีแต่คนที่เกลียดสุเทพมาก-มากที่สุด ....ส่วนคนที่เชียร์สุเทพก็เชียร์สุเทพต่อไป ไม่ลดลงเช่นกัน

555555555555555555555

#61 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:08

บ้านผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ เอาตรงๆนะตามที่ผมเห็นในรอบๆตัว คนที่เป็นเสื้อแดงก็ยังเป็นเสื้อแดง คนที่เป็นเสื้อเหลืองก็ยังเป็นเสื้อเหลือง ผมไม่เห็นอะไรๆมันจะเพิ่มขึ้นลดลงหรือเปลี่ยนไปเลย  เวลามีข่าวเสื้อเหลืองด้านลบเสื้อแดงก็จะเอามาด่า เช่นเดียวกันเวลามีข่าวเสื้อแดงด้านลบเสื้อเหลืองก็จะเอามาด่า  บลั๊ฟกันไป บลั๊ฟกันมา ไม่มีใครยอมใคร    ไม่เห็นจะมีอะไรมันเปลี่ยนไปเลยสักนิด จริงหรือไม่ครับ ?
ไม่รู้
ถูกต้องครับ ผมก็เห็นด้วยตามนี้

ส่วนเรื่องทหารถึงเป็นแตงโม นายให้ออกก็ต้องออกครับทหารเป็นเช่นนี้ ปี53แตงโมก็โดนเสื้อแดงยำไม่ใช่น้อยนะครับ

ถ้าให้ย้อนไปไกล ปี49 รบพิเศษ หลายกองพันแตงโมทั้งนั้นครับ แต่สั่งมาให้ รปภ. ป๋าเปรมก็ออกมาตามคำสั่ง ทำเอาแผนจับป๋าเปรมเพื่อสู้ ปว. ล่ม ตำรวจ เลี้ยวรถกลับแทบไม่ทันเมื่อเจอ รถถังพร้อมหมวกแดงหน้าบ้านสี่เสา

นาทีนี้ชั้นประทวนก็ยังชอบปูครับเพราะมีรายได้พิเศษปีนึงหลายตังอยู่ แต่คำสั่งยังไงก็มาก่อน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#62 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:26

กองทัพไทยไม่พร้อมรบเพราะมีทหารแตงโมเป็นเปอร์เซนต์ที่สูงมาก อาจจะประมาณครึ่งหนึ่งของกำลังพลทั้งหมด พลทหารที่กำลังอยู่ในประจำการเหล่านี้เป็นแดงมาก่อนที่จะถูกเกณฑ์ทหาร หลายหมื่นคนเคยมีโอกาสได้ลงคะแนนเลือกยิ่งลักษณ์ในการเลือกตั้งตั้งที่ผ่านมา ถ้าถึงตอนที่ต้องทำสงครามกันจริงๆพลทหารเหล่านี้จะทำการรบแบบเหยาะแหยะ ไม่ปฏิบัติหน้าที่เต็มความสามารถ กองทัพจะเก็บความลับต่างๆไม่ได้ ในระหว่างออกปฏิบัติหน้าที่ลับหูลับตา นายทหารอาจถูกพลทหารยิงทิ้ง รวมทั้งจะมีพลทหารจำนวนมากหนีทัพไปเข้ากับฝ่ายเสื้อแดง

โดยรวมกองทัพไทยในปี พศ.นี้ ไม่สามารถจะสู้รบกับกองทัพเสื้อแดงได้ แต่ที่น่ากังวลที่สุดคือฝ่ายอำมาตย์อภิชนยังคงโง่งมงาย นึกว่าการควบคุมบรรดานายพลส่วนยอดของกองทัพแล้วจะสามารถควบคุมทหารทั้งหมดได้เหมือนเมื่อสิบปีก่อน จึงได้เดินเกมการเมืองเข้าหาความรุนแรงแบบไม่เกรงกลัว จนกระทั่งใกล้จะถึงจุดที่จะต้องใช้กำลังกันจริงๆ นายทหารบางคนจึงเริ่มรู้ตัวว่ากองทัพไม่พร้อมจะทำการรบเต็มรูปแบบกับเสื้อแดง ซึ่งมีส่วนสำคัญอย่างมากที่ทำให้กองทัพลังเลที่จะแตกหักกับรัฐบาล

ที่ผมเขียนบอกนี้ เพื่อเตือนสติบางคนที่ยังงมงายคิดว่ากองทัพจะสามารถปราบปรามเสื้อแดงได้  เราไม่มีทางเอาทหารเกณฑ์จากสามจังหวัดภาคใต้ไปปราบโจรก่อกรร้ายได้ฉันใด เราก็ไม่มีทางส่งกองทัพที่มีทหารแตงโมจำนวนมากไปสู้รบกับกองทัพเสื้อแดงได้ด้วยเหตุผลเดียวกัน ไม่เพียงแค่นั้นกองทัพภาคที่สองและภาคที่สามบางหน่วยอาจก่อกบฎต่อนายทหารและเลือกเข้าข้างกองทัพแดง ดังนั้นถ้าคิดจะทำสงครามกลางเมือง ท่านจะต้องเอากองทัพภาคที่หนึ่งและภาคสี่ไปสู่กับกองทัพแดงที่มีกำลังบางส่วนจากกองทัพภาคที่สองและสามสมทบ จึงมีความเป็นไปได้ที่กองทัพแดงจะมีกำลังพลรวมกันแล้วมากกว่ากองทัพไทย

ดังนั้นผมคิดว่าท่านยอมถอยเถอะครับ ยอมสูญเสียอำนาจบางส่วน ดีกว่าดึงดันต่อสู้แล้วสูญเสียทั้งหมด ผมเตือนมาด้วยความปราถนาดีจริงๆครับ เพราะไม่อยากเห็นสงครามเกิดขึ้นด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของคนที่อยู่บนหอคอยงาช้าง

เหรอจ๊ะ  :D  :D

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#63 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:35

ระหว่าง แบ่งแยกประเทศไทยสำเร็จ กับ แม้วได้เป็นผู้ก่อการร้ายสากล อย่างไหนจะถึงก่อนกัน มาเดิมพันกันเอามะ เด็กตรัง!!!

Edited by kritz, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:35.

#64 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:47

ชมรมแพทย์ชนบท

วันนี้ 25 กุมภา ที่โรงพยาบาลร้อยเอ็ด มวลชนคนเสื้อแดงจำนวนหลักสิบได้มาแสดงความเกรี้ยวกราดที่หน้า ห้องฉุกเฉิน มาไล่ปลัดกระทรวงสาธารณสุข คุณหมอณรงค์ สหเมธาพัฒน์ ที่มาตรวจราชการที่นี่ เสื้อแดงหาว่ามาเหยียบจมูก จึงมาแสดงพลังตามหน้าทีตามอัตราราคาที่ตกลงไว้ สมควรแก่เวลาก็แยกย้ายกลับไป พี่น้องคนร้อยเอ็ดที่ผ่านไปมาหรือที่เป็นผู้ป่วยและญาติต่างส่ายหัว แต่ไม่อยากมีใครไปยุ่งด้วย ชาวสาธารณสุขสู้ไม่ถอย คนร้อยเอ็ดสู้ๆไม่ถอยเช่นกันครับ

Sys_Secure เอ็งไปด้วยป่ะวะที่ร้อยเอ็ดบ้านเอ็งนะเนี่ย ไปแสดงความเป็นม้าศึกน่ากลัวอะไรให้ดูหน่อยจิ

#65 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:24

ตามความคิดส่วนตัวนะ

คนเสื้อแดง คงเปลี่ยนใจไปชอบสุเทพ คงจะน้อยมากอ่ะครับ ดีไม่ดีอาจจะไม่มี

แต่ก็มีความเชื่อลึกๆ ครับ ว่า ถ้าแกนนำ (คางคก นกแสก เหวง เต้น ) สั่งรวมพลคนเสื้อแดง ไม่ว่าเวลาใหน เพื่อออกไปแสดงพลัง

ได้กลับมา 1 ใน 10 ตอนชุมนุมราชประสงค์ ก็เก่งแล้วครับ

ปล

ตอนนี้เสื้อแดงที่ทำงานผมทุกคน ไม่ปากเก่งเหมือนเดิมแล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน